Share sever Giang Hồ Dậy Sóng (Mướp Yêu) - Trang 26
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 26 của 35 Đầu tiênĐầu tiên ... 16 24 25 26 27 28 ... CuốiCuối
Kết quả 251 đến 260 của 348
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: Share sever Giang Hồ Dậy Sóng (Mướp Yêu)

Sharp việt hóa nhiệm vụ chuyển sinh & vượt ải cho sever mướp yêu , pate vào script là đựoc,
    Link download nè : [Only registered and activated users can see links. ]

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Còn cái options thì mình post bài hướng dẫn của bác F-Fantasy bạn xem là sẽ hiểu để sửa options trang bị :

Mình lấy cái Kim Lan Kiếm làm VD (các bạn sẽ áp dụng được với các thứ khác thôi )

++++ Các bạn vào settings/item/meleeweapon.txt mở nó lên bằng Excel (Hãy dùng Excel để chỉnh sửa sẽ ko bị lỗi.)

++++Trong dòng thông tin về Kim Lam Kiếm các bạn thấy sau dòng Chữ Trang bị Hoàng Kim là số 99999 đây là giá tiền của món đồ này tiếp theo nó sẽ là số 123 đây là đẳng cấp của món đồ vì nó là đồ hoàng kim nên mới có đẳng cấp này đồ bình thường chỉ tới cấp 10 thôi, cái này ko quan trọng , sau đó là con số 0 và bây giờ là tới cái chúng ta quan tâm chính là op của đồ

28 66 66 29 126 126

++++ Giải thích : 28 là ID của op Sát thương nhỏ nhất 29 là Id của op Sát thương lớn nhất

66 66

126 126

là chỉ số của op Sát thương nhỏ nhất lớn nhất

ID 28 cho thấy rằng cái kiếm này sẽ có sát thương nhỏ nhất nhưng ko nói lên nó là bao nhiêu vì vậy

66 66

là con số chỉ lên rằng sát thương nhỏ nhất của cây kiếm là 66 và sát thương lớn nhất của cây kiếm là 126 các bạn có thể chỉnh 2 dòng này để được cây kiếm có sát thương cao hơn tùy các bạn cho con số thay vào số 66 và 126.
    ++++ Tiếp theo

115 30 60

++++ Giải thích : 115 là ID của Op Tốc độ đánh ngoại công

30 60

Nói lên rằng Kim lan kiếm sẽ có dòng tốc độ đánh ngoại công và xác xuất bạn nhận được Kiếm sẽ có tốc độ đánh từ 30 tới 60 , nếu bạn muốn lúc nào cũng nhận được kiếm có tốc độ đánh 100% như ảnh mình đã post các bạn sửa

30 60

thành

100 100

vậy là lúc nào kiếm này cũng có tốc 100 hé hé

++++ Đó là giải thích sơ qua và ví dụ cho các bạn hiểu tới đây chắc các bạn cũng thấy nó dễ dàng quá phải không, chỉ cần muốn có op nào thì cho ID của op đó vào là xong.

++++ Vẫn còn những điều sau các bạn cần biết và chú ý

1>. 1 Món đồ chỉ có nhiều nhất là 7 op CHỨC NĂNG tính cả 2 dòng sát thương nhỏ nhấtsát thương lớn nhất với ID là 2829 đó

2>. Kèm theo 1 ID của op bao giờ cũng là 2 con số đi kèm nói lên op này trong khoảng nào ví dụ như cái tốc độ đánh vừa nãy mình đưa ra

115 30 60

Tốc độ đánh Id là 115 và xác xuất nhận được đồ sẽ có tốc đánh trong khoảng 30% tới 60% cái này tùy các bạn chỉnh.

3>. Sau 7 cái Id của op chức năng bao giờ cũng tới ID của op Yêu cầu ví dụ như ID op cuối cùng của Kim Lan Kiếm

137 10 20

thì ngay sau đó sẽ ko còn cái ID op chức năng nào nữa mà chỉ còn ID của op yêu cầu đó là

36 99

ID 36 là Op yêu cầu đẳng cấp ( ở đây Kim Lan Kiếm yêu cầu đẳng cấp 99)

Chú ý: Kèm theo ID của op yêu cầu thìi chỉ có 1 con số đi theo mà thôi ko phải 2 con số giống như Op Chức năng

ID 32 : Op yêu cầu sức mạnh
    ID 39 : Op Yêu cầu môn phái

++++ Số kèm theo sau op yêu cầu 39
    8 : Võ đang
    4 : Nga my
    5 : Thúy yên
    0 : Thiếu Lam
    1 : Thiên vương
    9 : Côn lôn
    3 :
    Ngũ độc
    6 : Cái bang
    7 : Thiên nhẫn
    2 : Đường môn (hiện chưa có vũ khí đường môn, nhưng với cách chỉnh op này các bạn có thể tạo cho mình 1 cái tiêu giống đường môn vì vũ khi đường môn khi cầm lên tay chúng ta cũng ko nhìn thấy nên khỏi lo về mặt hình ảnh)

___Làm sao để biết Id của op

++++ Mình nghĩ nó nằm trong file magicdesc nhưng mà ko phải vì trong này Id có lúc trùng op mình thêm có lúc lệnh đi 3 chỉ số có lúc lệch 2 chỉ số, sau đây là cách các bạn test kiểm tra op nhanh và chính xác hơn

++++ Sau khi chỉnh xong file meleeweaon.txt bên server các bạn hãy copy nó qua bên jxclient\settings\item copy đè vào cái meleeweapon.txt trong này........chạy khởi động server xong bật client vào chơi lấy đồ bạn vừa chỉnh sẽ thấy có những dòng và các op các bạn đã chỉnh. Muốn thay đổi các Id của các op này kiểm tra các bạn ko cần chạy lại cả server mà chỉ cần thoát toàn bộ client sau đó chỉnh ID trong file meleeweapon.txt nằm trong settings của client là được mà thôi, sau đó lại vào client và chơi các bạn sẽ thấy các op đã thay đổi, cứ thế các bạn test kiểm tra có khoảng ~ 180 op tất cả......phần test dành cho các bạn , mình thì test rồi nhưng để các bạn tự test hay hơn...........

___ Chú ý

++++ HD sử dụng server akarizone đã share
    ++++ HD sử dụng client full theo HD đã có của akarizone.
    ++++ HD dựa trên excel để chỉnh sửa bạn nào chưa có nên cài nó để dùng tránh gặp lỗi (hoặc cùng lắm là dùng Notepad++)
    ++++ Với vũ khí sẽ có dòng sát thương nhỏ nhất và lớn nhất còn các thứ khác ko có
    ++++ Với vũ khí hoàng kim thì sẽ ko có độ bền còn vũ khí thường thì có (có ID đồ ko hư đó các bạn tự tìm rồi add vào là đồ ko hư khỏi lo sửa)

43: (bỏ trống 2 giá trị vì không cần) không thể phá hủy
    Với cái op 43 này là Không thể phá hủy, chỉ khi nào nó nằm ở dòng cuối cùng của op chức nang thì mới ko cần 2 giá trị theo sau, còn nếu các bạn add ko phải nằm ở op thứ 7 thì phải thêm 2 giá trị theo sau là

1 1

Hãy ghi nguồn tại blog F-Fantasy nếu các bạn sử dụng bài này làm tư liệu cho web khác.

************************************************** ***********************************

++++ Còn đây là bài viết của 1 người khác tôi ko nhớ tên vì diễn đàn ấy giờ nó sập mất rồi

++++ ID các option

28: sát thương nhỏ nhất (vũ khí)
    29: sát thương lớn nhất (VK)
    167: Độ chính xác % (VK)
    31: Độ bền
    126: STVL ngoại công %
    121: STVL ngoại công điểm
    166: ĐCX điểm
    123: Băng sát ngoại công điểm
    115: TĐXC ngoại công
    85: Sinh lực tối đa thêm vào điểm
    137: Hút NL %
    86: Sinh lực tối đa thêm vào %
    113: Thời gian phục hồi
    129: PTVL điểm
    105: Kháng băng %
    114: Kháng tất cả
    111: TDDC %
    99: Sinh khí thêm vào điểm
    108: Thời gian trúng độc giảm
    104: PTVL %
    92: PHNL mỗi 1/2 giây
    103: Kháng lôi %
    89: Nội lực tối đa thêm vào điểm
    97: Sức mạnh + thêm điểm
    100: Nội công + thêm điểm
    139: Kỹ năng thêm vào x cấp
    151: Né tránh thêm %
    102: Kháng hỏa %
    101: Kháng độc %
    149: Nội lực hộ thân %
    145: Đẩy lùi % (??? chưa hiểu công dụng)
    146: Tấn công chí mạng %
    144: Kỷ năng hệ Thổ tăng x cấp (???)
    98: Thân pháp thêm vào điểm
    106: Thời gian làm chậm %
    153: PHSL mỗi 1/2 giây
    93: Thể lực thêm vào điểm
    Khách viếng thăm hãy cùng voviettuan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

cho hỏi những file việt hoá mà mọi người share thì mình phải cho vào server là đủ hay cho vào client nữa mới được
    Khách viếng thăm hãy cùng runtoyou70 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

- Minh mua du chia khoa vao thien bao kho giet thu ho gia roi vay ma van khong mo duoc bao ruong???
    - Minh nhan nhiem vu bang hoi tim Phuc duyen lo dai nhung khong biet kiem o dau hoac giet quai nao de co no.
    - Than bi thai giam da trang bi do ban hoang cung chua?
    Xin giup minh voi .
    Khách viếng thăm hãy cùng diepvienxxx xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi diepvienxxx [Only registered and activated users can see links. ]
    - Minh mua du chia khoa vao thien bao kho giet thu ho gia roi vay ma van khong mo duoc bao ruong???
    - Minh nhan nhiem vu bang hoi tim Phuc duyen lo dai nhung khong biet kiem o dau hoac giet quai nao de co no.
    - Than bi thai giam da trang bi do ban hoang cung chua?
    Xin giup minh voi .
    Vào thiên bảo khố khi giết quái xong thì no radom phần thưởng bạn ah , mình có thử rồi khi giết xong quái thi kích vào bảo rương nhận chủ yếu là huyền tinh thui ban ah , còn muốn có phúc duyên thi bạn lên bản đồ luyện quái 120 rồi lên Phong lăng Độ , bến thuyền 2 roi kích vô dòng 2 để mua lệnh bài Phong Lăng Độ =100 Van , rồi kích vào dòng đầu tiên để lên thuyền , lên đó đánh quái rơi phúc duyên , hoặc bạn có thể vào map boss săn boss ra phúc duyên nhiều lắm .

Còn Trang bị thái giám vẫn chưa có bạn ah
    Khách viếng thăm hãy cùng voviettuan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi runtoyou70 [Only registered and activated users can see links. ]
    cho hỏi những file việt hoá mà mọi người share thì mình phải cho vào server là đủ hay cho vào client nữa mới được
    File việt hóa đó bạn cho vào sever la dủ rồi , không cần cho vào client .Bạn pate script đã việt hóa vào script sever la dc .

Thành Viên
    Thanks
    0

cho mình hỏi cách tạo acc GM trong SQL để đưa server game lên online ?
    Khách viếng thăm hãy cùng wudangvn88 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi voviettuan [Only registered and activated users can see links. ]
    Vào thiên bảo khố khi giết quái xong thì no radom phần thưởng bạn ah , mình có thử rồi khi giết xong quái thi kích vào bảo rương nhận chủ yếu là huyền tinh thui ban ah , còn muốn có phúc duyên thi bạn lên bản đồ luyện quái 120 rồi lên Phong lăng Độ , bến thuyền 2 roi kích vô dòng 2 để mua lệnh bài Phong Lăng Độ =100 Van , rồi kích vào dòng đầu tiên để lên thuyền , lên đó đánh quái rơi phúc duyên , hoặc bạn có thể vào map boss săn boss ra phúc duyên nhiều lắm .

Còn Trang bị thái giám vẫn chưa có bạn ah
    Vao Thien Bao Kho giet quai xong kich vao bao ruong van khong nhan duoc phan thuong gi chi co thong bao chu tau thoi. Mua luon cac loai chia khoa vao lai giet quai click vao bao ruong van vay khong thay nhan duoc phan thuong gi. (Ghi chu: sẻver Giang ho day song da update day du cac patch den 8/3 lan viet hoa nhiem vu chuyen sinh vuot ai). Nho ban xem giup dum.
    Khách viếng thăm hãy cùng diepvienxxx xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

mình lên phong lăng độ nhận lệnh bài lên thuyền có mất xu nào đâu ta.với cho hỏi ai chế tạo đc trang bị hoàng kim chưa mình láy đủ 14 laọi đá mua quyển j đó ma nhấp vô chế tạo nó đòi j đó toàn tiếng tàu chả bít j cả ai làm đc rùi chỉ mình với nha.ah còn liên đấu ở đâu nhỉ có phải nhấp vô thằng gần thằng thiên nhẫn nbos đòi 100w ko nhỉ ai bít chỉ mình với mình còn gà lắm bít thêm mấy cái không bít lại hỏi típ
    Lần sửa cuối bởi doncoivm, ngày 12-03-09 lúc 04:45 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng doncoivm xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

ah có ai đi đc tống kim không nhỉ sao mình đi tống kim log 2 acc mà không đánh được vô toàn bị quái đánh mà ko làm j được nó ai bít ko nhỉ
    Khách viếng thăm hãy cùng doncoivm xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

[sp]
    Trích dẫn Gửi bởi voviettuan [Only registered and activated users can see links. ]
    Sharp việt hóa nhiệm vụ chuyển sinh & vượt ải cho sever mướp yêu , pate vào script là đựoc,
    Link download nè : [Only registered and activated users can see links. ]

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Còn cái options thì mình post bài hướng dẫn của bác F-Fantasy bạn xem là sẽ hiểu để sửa options trang bị :

Mình lấy cái Kim Lan Kiếm làm VD (các bạn sẽ áp dụng được với các thứ khác thôi )

++++ Các bạn vào settings/item/meleeweapon.txt mở nó lên bằng Excel (Hãy dùng Excel để chỉnh sửa sẽ ko bị lỗi.)

++++Trong dòng thông tin về Kim Lam Kiếm các bạn thấy sau dòng Chữ Trang bị Hoàng Kim là số 99999 đây là giá tiền của món đồ này tiếp theo nó sẽ là số 123 đây là đẳng cấp của món đồ vì nó là đồ hoàng kim nên mới có đẳng cấp này đồ bình thường chỉ tới cấp 10 thôi, cái này ko quan trọng , sau đó là con số 0 và bây giờ là tới cái chúng ta quan tâm chính là op của đồ

28 66 66 29 126 126

++++ Giải thích : 28 là ID của op Sát thương nhỏ nhất 29 là Id của op Sát thương lớn nhất

66 66

126 126

là chỉ số của op Sát thương nhỏ nhất lớn nhất

ID 28 cho thấy rằng cái kiếm này sẽ có sát thương nhỏ nhất nhưng ko nói lên nó là bao nhiêu vì vậy

66 66

là con số chỉ lên rằng sát thương nhỏ nhất của cây kiếm là 66 và sát thương lớn nhất của cây kiếm là 126 các bạn có thể chỉnh 2 dòng này để được cây kiếm có sát thương cao hơn tùy các bạn cho con số thay vào số 66 và 126.
    ++++ Tiếp theo

115 30 60

++++ Giải thích : 115 là ID của Op Tốc độ đánh ngoại công

30 60

Nói lên rằng Kim lan kiếm sẽ có dòng tốc độ đánh ngoại công và xác xuất bạn nhận được Kiếm sẽ có tốc độ đánh từ 30 tới 60 , nếu bạn muốn lúc nào cũng nhận được kiếm có tốc độ đánh 100% như ảnh mình đã post các bạn sửa

30 60

thành

100 100

vậy là lúc nào kiếm này cũng có tốc 100 hé hé

++++ Đó là giải thích sơ qua và ví dụ cho các bạn hiểu tới đây chắc các bạn cũng thấy nó dễ dàng quá phải không, chỉ cần muốn có op nào thì cho ID của op đó vào là xong.

++++ Vẫn còn những điều sau các bạn cần biết và chú ý

1>. 1 Món đồ chỉ có nhiều nhất là 7 op CHỨC NĂNG tính cả 2 dòng sát thương nhỏ nhấtsát thương lớn nhất với ID là 2829 đó

2>. Kèm theo 1 ID của op bao giờ cũng là 2 con số đi kèm nói lên op này trong khoảng nào ví dụ như cái tốc độ đánh vừa nãy mình đưa ra

115 30 60

Tốc độ đánh Id là 115 và xác xuất nhận được đồ sẽ có tốc đánh trong khoảng 30% tới 60% cái này tùy các bạn chỉnh.

3>. Sau 7 cái Id của op chức năng bao giờ cũng tới ID của op Yêu cầu ví dụ như ID op cuối cùng của Kim Lan Kiếm

137 10 20

thì ngay sau đó sẽ ko còn cái ID op chức năng nào nữa mà chỉ còn ID của op yêu cầu đó là

36 99

ID 36 là Op yêu cầu đẳng cấp ( ở đây Kim Lan Kiếm yêu cầu đẳng cấp 99)

Chú ý: Kèm theo ID của op yêu cầu thìi chỉ có 1 con số đi theo mà thôi ko phải 2 con số giống như Op Chức năng

ID 32 : Op yêu cầu sức mạnh
    ID 39 : Op Yêu cầu môn phái

++++ Số kèm theo sau op yêu cầu 39
    8 : Võ đang
    4 : Nga my
    5 : Thúy yên
    0 : Thiếu Lam
    1 : Thiên vương
    9 : Côn lôn
    3 : Ngũ độc
    6 : Cái bang
    7 : Thiên nhẫn
    2 : Đường môn (hiện chưa có vũ khí đường môn, nhưng với cách chỉnh op này các bạn có thể tạo cho mình 1 cái tiêu giống đường môn vì vũ khi đường môn khi cầm lên tay chúng ta cũng ko nhìn thấy nên khỏi lo về mặt hình ảnh)

___Làm sao để biết Id của op

++++ Mình nghĩ nó nằm trong file magicdesc nhưng mà ko phải vì trong này Id có lúc trùng op mình thêm có lúc lệnh đi 3 chỉ số có lúc lệch 2 chỉ số, sau đây là cách các bạn test kiểm tra op nhanh và chính xác hơn

++++ Sau khi chỉnh xong file meleeweaon.txt bên server các bạn hãy copy nó qua bên jxclient\settings\item copy đè vào cái meleeweapon.txt trong này........chạy khởi động server xong bật client vào chơi lấy đồ bạn vừa chỉnh sẽ thấy có những dòng và các op các bạn đã chỉnh. Muốn thay đổi các Id của các op này kiểm tra các bạn ko cần chạy lại cả server mà chỉ cần thoát toàn bộ client sau đó chỉnh ID trong file meleeweapon.txt nằm trong settings của client là được mà thôi, sau đó lại vào client và chơi các bạn sẽ thấy các op đã thay đổi, cứ thế các bạn test kiểm tra có khoảng ~ 180 op tất cả......phần test dành cho các bạn , mình thì test rồi nhưng để các bạn tự test hay hơn...........

___ Chú ý

++++ HD sử dụng server akarizone đã share
    ++++ HD sử dụng client full theo HD đã có của akarizone.
    ++++ HD dựa trên excel để chỉnh sửa bạn nào chưa có nên cài nó để dùng tránh gặp lỗi (hoặc cùng lắm là dùng Notepad++)
    ++++ Với vũ khí sẽ có dòng sát thương nhỏ nhất và lớn nhất còn các thứ khác ko có
    ++++ Với vũ khí hoàng kim thì sẽ ko có độ bền còn vũ khí thường thì có (có ID đồ ko hư đó các bạn tự tìm rồi add vào là đồ ko hư khỏi lo sửa)

Với cái op 43 này là Không thể phá hủy, chỉ khi nào nó nằm ở dòng cuối cùng của op chức nang thì mới ko cần 2 giá trị theo sau, còn nếu các bạn add ko phải nằm ở op thứ 7 thì phải thêm 2 giá trị theo sau là

1 1

Hãy ghi nguồn tại blog F-Fantasy nếu các bạn sử dụng bài này làm tư liệu cho web khác.

************************************************** ***********************************

++++ Còn đây là bài viết của 1 người khác tôi ko nhớ tên vì diễn đàn ấy giờ nó sập mất rồi

++++ ID các option
    28: sát thương nhỏ nhất (vũ khí)
    29: sát thương lớn nhất (VK)
    167: Độ chính xác % (VK)
    31: Độ bền
    126: STVL ngoại công %
    121: STVL ngoại công điểm
    166: ĐCX điểm
    123: Băng sát ngoại công điểm
    115: TĐXC ngoại công
    85: Sinh lực tối đa thêm vào điểm
    137: Hút NL %
    86: Sinh lực tối đa thêm vào %
    113: Thời gian phục hồi
    129: PTVL điểm
    105: Kháng băng %
    114: Kháng tất cả
    111: TDDC %
    99: Sinh khí thêm vào điểm
    108: Thời gian trúng độc giảm
    104: PTVL %
    92: PHNL mỗi 1/2 giây
    103: Kháng lôi %
    89: Nội lực tối đa thêm vào điểm
    97: Sức mạnh + thêm điểm
    100: Nội công + thêm điểm
    139: Kỹ năng thêm vào x cấp
    151: Né tránh thêm %
    102: Kháng hỏa %
    101: Kháng độc %
    149: Nội lực hộ thân %
    145: Đẩy lùi % (??? chưa hiểu công dụng)
    146: Tấn công chí mạng %
    144: Kỷ năng hệ Thổ tăng x cấp (???)
    98: Thân pháp thêm vào điểm
    106: Thời gian làm chậm %
    153: PHSL mỗi 1/2 giây
    93: Thể lực thêm vào điểm
    [/sp]
    Mình làm theo các bước , sửa ròy nhưng vô nhận thì nó ra VK trắng ko có opt gì hết..
    Copy từ sv wa clien cũng rồi luôn nhưng ko đc..Ko hiểu sao nữa
    Lần sửa cuối bởi cá mập xám, ngày 14-03-09 lúc 09:08 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng huynhtrihai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 26 của 35 Đầu tiênĐầu tiên ... 16 24 25 26 27 28 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Share Server TLBB Tiếu ngạo giang Hồ cho anh em nè !
    Bởi hanny trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 350
    Bài viết cuối: 06-03-13, 10:17 AM
  2. Update Việt Hóa cho server Giang Share
    Bởi f-fantasy trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 32
    Bài viết cuối: 06-05-10, 09:41 PM