[JX] Update Linux tiếp nho nhỏ cho ae chơi OFF vui vẻ - Trang 26
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 26 của 48 Đầu tiênĐầu tiên ... 16 24 25 26 27 28 36 ... CuốiCuối
Kết quả 251 đến 260 của 476
    Thành Viên
    Thanks
    64

Ðề: Update Linux tiếp nho nhỏ cho ae chơi OFF vui vẻ

Trích dẫn Gửi bởi tvnnam [Only registered and activated users can see links. ]
    Bác vất vả rồi ............Ngóng tin tốt của Bác
    Đã sửa được lỗi quest 40 HS. Do thiếu file 1329 nên nó không add vào thùng đồ khi đánh xong thằng đạo tặc. Có 2 cách sửa:
    cách 1 là thay đổi số 1329 thành số của item nào đó, ví dụ như cái đầu lâu ở nv cấp 10 hay đại loại 1 item nào cũng được miễn nó tồn tại.
    cách 2 là bỏ luôn dòng yêu cầu phải có được item 1329 của thằng đạo tặc rớt ra trong file bokhoai.lua. Để nó không yêu cầu có item đó nữa. Chỉ lấy dòng giết được thằng đạo tặc là đủ điều kiện xét nhiệm vụ. Vậy là xong.
    Mình đã làm được.
    Khách viếng thăm hãy cùng rivalred3490 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến rivalred3490 vì bài viết này !

tvnnam (05-12-14)

Thành Viên
    Thanks
    18

Ai có ngã rẽ nào cho new member biết phải nên bắt đầu từ đâu không, hoặc có server nào tổng hợp được giống như server thớt demo ko? bày với...
    Khách viếng thăm hãy cùng minakoga xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết tvnnam's Avatar
    Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Trích dẫn Gửi bởi rivalred3490 [Only registered and activated users can see links. ]
    Đã sửa được lỗi quest 40 HS. Do thiếu file 1329 nên nó không add vào thùng đồ khi đánh xong thằng đạo tặc. Có 2 cách sửa:
    cách 1 là thay đổi số 1329 thành số của item nào đó, ví dụ như cái đầu lâu ở nv cấp 10 hay đại loại 1 item nào cũng được miễn nó tồn tại.
    cách 2 là bỏ luôn dòng yêu cầu phải có được item 1329 của thằng đạo tặc rớt ra trong file bokhoai.lua. Để nó không yêu cầu có item đó nữa. Chỉ lấy dòng giết được thằng đạo tặc là đủ điều kiện xét nhiệm vụ. Vậy là xong.
    Mình đã làm được.
    Bác hướng dẫn chi tiết giúp e đc ko... cần chỉnh sửa như thế nào... e gà mờ nên cũng ko hiểu cho lắm...cụ thể giúp e chút

-- Bo Kho¸i

function main()

if (GetTask(169) == 45) then
    Talk(3,"q40b1","<color=Red> Bæ Kho¸i<color> : Huynh ®Õn tr×nh b¸o téi ph¹m µ?","......tr×nh b¸o ......bla....bla....","VËy ng­¬i mau lªn <color=green>Vò Di S¬n<color> truy b¾t tªn <color=red>§¹o TÆc<color>")
    elseif (GetTask(169) == 47) and (HaveItem(1329) == 1) then
    Talk(2,"q40b2", "<color=Red> Bæ Kho¸i<color> :Tèt l¾m, ng­¬i ®· lËp ®­îc ®¹i c«ng khi gióp nha m«n ta xö lý tªn téi ph¹m nµy","ViÖc ë ®©y ®· xong, phiÒn ng­¬i quay vÒ göi lêi cña ta ®Õn ch­ëng m«n <color=cyan>Nam Cung Ngäc <color>")
    elseif (GetTask(169) == 52) then
    Talk(4,"q50b1","<color=Red> Bæ Kho¸i<color> :Huynh muèn hái vÒ vô c­íp ë Th¹ch Cæ TrÊn ?" ,"TriÒu ®×nh ®· giao viÖc nµy cho Bé H×nh, nh­ng gÇn ®©y binh ®ao lo¹n l¹c, triÒu ®Þnh ®ang lo tËp trung ®èi phã víi ng­êi Kim ë phÝa B¾c","Ta cã vµi ng­­êi b¹n trªn giang hå, theo hä th× viÖc nµy cã liªn quan ®Õn bän bÊt h¶o ë <color=blue>B¹ch Thñy §éng<color>","Ng­¬i thö ®i ®iÒu tra ë <color=blue>B¹ch Thñy §éng<color> xem !")
    elseif (GetTask(169) == 61) then
    Talk(4,"q60b1","<color=Red> Bæ Kho¸i<color> :Huynh ®µi l¹i ®Õn v× chuyÖn g× n÷a ®©y ?","<color=Red> Bæ Kho¸i<color> : µ, viÖc KiÕm phæ ta còng tõng nghe qua,nh­ng kh«ng nhiÒu ng­êi biÕt vÒ tung tÝch cña nã","BiÕt tung tÝch vÒ <color=gold>KiÕm Phæ<color> râ nhÊt chØ cã thÓ lµ <color=red>C«n L«n l·o Huynh<color>","Ng­¬i nªn ®i <color=yellow>C«n L«n<color> mét chuyÕn !")

else
    Talk(1,"","B©y giê binh ®ao lo¹n l¹c, c¸c h¹ h·y cÈn träng !")
    end;
    end

function q40b1()
    SetTask(169,46)
    AddNote(" §Õn Vò Di S¬n ®¸nh b¹i Hung TÆc 130 181 cho ®Õn khi lÊy ®­îc chøng cø ")
    Msg2Player("§· cã sù hËu thuÉn cña Nha M«n, mau lªn Vò Di S¬n truy b¾t ®¹o tÆc.")
    end;

function q40b2()
    DelItem(1329)
    SetTask(169,48)
    AddNote("Quay vÒ bÈm b¸o cho ch­ëng m«n Nam Cung ngäc")
    Msg2Player("Quay vÒ bÈm b¸o cho ch­ëng m«n Nam Cung ngäc")
    end;
    CTV- GIẢI ĐÁP THẮC MẮC JX LINUX OFF

Thành Viên
    Thanks
    64

Bác hướng dẫn chi tiết giúp e đc ko... cần chỉnh sửa như thế nào... e gà mờ nên cũng ko hiểu cho lắm...cụ thể giúp e chút

-- Bo Kho¸i

function main()

if (GetTask(169) == 45) then
    Talk(3,"q40b1","<color=Red> Bæ Kho¸i<color> : Huynh ®Õn tr×nh b¸o téi ph¹m µ?","......tr×nh b¸o ......bla....bla....","VËy ng­¬i mau lªn <color=green>Vò Di S¬n<color> truy b¾t tªn <color=red>§¹o TÆc<color>")
    elseif (GetTask(169) == 47) and (HaveItem(1329) == 1) then
    Talk(2,"q40b2", "<color=Red> Bæ Kho¸i<color> :Tèt l¾m, ng­¬i ®· lËp ®­îc ®¹i c«ng khi gióp nha m«n ta xö lý tªn téi ph¹m nµy","ViÖc ë ®©y ®· xong, phiÒn ng­¬i quay vÒ göi lêi cña ta ®Õn ch­ëng m«n <color=cyan>Nam Cung Ngäc <color>")
    elseif (GetTask(169) == 52) then
    Talk(4,"q50b1","<color=Red> Bæ Kho¸i<color> :Huynh muèn hái vÒ vô c­íp ë Th¹ch Cæ TrÊn ?" ,"TriÒu ®×nh ®· giao viÖc nµy cho Bé H×nh, nh­ng gÇn ®©y binh ®ao lo¹n l¹c, triÒu ®Þnh ®ang lo tËp trung ®èi phã víi ng­êi Kim ë phÝa B¾c","Ta cã vµi ng­­êi b¹n trªn giang hå, theo hä th× viÖc nµy cã liªn quan ®Õn bän bÊt h¶o ë <color=blue>B¹ch Thñy §éng<color>","Ng­¬i thö ®i ®iÒu tra ë <color=blue>B¹ch Thñy §éng<color> xem !")
    elseif (GetTask(169) == 61) then
    Talk(4,"q60b1","<color=Red> Bæ Kho¸i<color> :Huynh ®µi l¹i ®Õn v× chuyÖn g× n÷a ®©y ?","<color=Red> Bæ Kho¸i<color> : µ, viÖc KiÕm phæ ta còng tõng nghe qua,nh­ng kh«ng nhiÒu ng­êi biÕt vÒ tung tÝch cña nã","BiÕt tung tÝch vÒ <color=gold>KiÕm Phæ<color> râ nhÊt chØ cã thÓ lµ <color=red>C«n L«n l·o Huynh<color>","Ng­¬i nªn ®i <color=yellow>C«n L«n<color> mét chuyÕn !")

else
    Talk(1,"","B©y giê binh ®ao lo¹n l¹c, c¸c h¹ h·y cÈn träng !")
    end;
    end

function q40b1()
    SetTask(169,46)
    AddNote(" §Õn Vò Di S¬n ®¸nh b¹i Hung TÆc 130 181 cho ®Õn khi lÊy ®­îc chøng cø ")
    Msg2Player("§· cã sù hËu thuÉn cña Nha M«n, mau lªn Vò Di S¬n truy b¾t ®¹o tÆc.")
    end;

function q40b2()
    DelItem(1329)
    SetTask(169,48)
    AddNote("Quay vÒ bÈm b¸o cho ch­ëng m«n Nam Cung ngäc")
    Msg2Player("Quay vÒ bÈm b¸o cho ch­ëng m«n Nam Cung ngäc")
    end;
    Bạn đợi chút. Mình lên level 50 và phát hiện lỗi quest 50 cũng thiếu file item như vậy, đợi mình test các quest level còn lại sửa rồi up các file mình sửa lên cho bạn down luôn 1 lượt để khỏi mắc công.
    Khách viếng thăm hãy cùng rivalred3490 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến rivalred3490 vì bài viết này !

tvnnam (05-12-14)

Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Trích dẫn Gửi bởi rivalred3490 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn đợi chút. Mình lên level 50 và phát hiện lỗi quest 50 cũng thiếu file item như vậy, đợi mình test các quest level còn lại sửa rồi up các file mình sửa lên cho bạn down luôn 1 lượt để khỏi mắc công.
    Thank Bác nhiều nhé.....Bác test giùm em xem các quest sau xem có lỗi không Bác nhé trước mắt giải quyết cái đam mê hoa sơn phái Bác ah Sau đó AE Ta đợi tin update mới của Bác Galaxy

Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Bác fix được hết lỗi quest NV hoa sơn chưa Bác Up các file cho e xin với .......Đc 2 ngày nghỉ mà không có gì chơi chán thật ^^

Thành Viên
    Thanks
    64

Bác fix được hết lỗi quest NV hoa sơn chưa Bác Up các file cho e xin với .......Đc 2 ngày nghỉ mà không có gì chơi chán thật ^^
    Đã xong! Link đây. Đêm qua thức đến 3h để fix cho bạn nè. Bạn down về chép đè vào vào đường dẫn. /Server/Script/huashan.
    Vậy là cứ nhấp vào thằng bổ khoái và tiếp tục làm nv 4x bình thường.Các nhiệm vụ sau mình cũng fix hết rồi. Cứ yên tâm mà chơi lên 9x. Mình đang trên đảo luyện skill.
    [Only registered and activated users can see links. ]

10. The Following 2 Users Say Thank You to rivalred3490 For This Useful Post:

huhahu92 (21-04-15), tvnnam (06-12-14)

Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Đã xong! Link đây. Đêm qua thức đến 3h để fix cho bạn nè. Bạn down về chép đè vào vào đường dẫn. /Server/Script/huashan.
    Vậy là cứ nhấp vào thằng bổ khoái và tiếp tục làm nv 4x bình thường.Các nhiệm vụ sau mình cũng fix hết rồi. Cứ yên tâm mà chơi lên 9x. Mình đang trên đảo luyện skill.
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Thank Bác nhìu lắm...... hum nào Bác rảnh Bác xem fix lỗi quest NV hoa sơn 9x đến hết nếu có Bác nhé .... đợi update của Bác Galaxy mà lâu thật.... Chắc Bác ấy đang bận việc gì rồi

Thành Viên
    Thanks
    64

Thank Bác nhìu lắm...... hum nào Bác rảnh Bác xem fix lỗi quest NV hoa sơn 9x đến hết nếu có Bác nhé .... đợi update của Bác Galaxy mà lâu thật.... Chắc Bác ấy đang bận việc gì rồi
    Mình đã fix hết lỗi nhiệm vụ của hoa sơn từ 4x tới 9x rồi bạn. Bạn cứ down về rồi chép theo đường dẫn trên là ok.

13. The Following 2 Users Say Thank You to rivalred3490 For This Useful Post:

cgalaxy (06-12-14), tvnnam (07-12-14)

Thành Viên cgalaxy's Avatar
    Thanks
    45

Mình đã fix hết lỗi nhiệm vụ của hoa sơn từ 4x tới 9x rồi bạn. Bạn cứ down về rồi chép theo đường dẫn trên là ok.
    cảm tạ vị huynh đài đã ra tay nghĩa hiệp

Thứ lỗi đã để chư vị phải chờ đợi, link update ở #1
    -Fix quest 40.
    -Thêm quest 150 ( cái này hơi lâu , vì ngồi chế cốt truyện và hành động cho nó hấp dẫn, add thêm bọn boss khủng để đánh nhưng nerf đi để phù hợp đánh 1 người).
    -Thêm bí kíp 120,150, Hoa Sơn Cẩm nang ( coi nhiệm vụ 150).
    -Trả lại tỉ lệ rớt đồ như ban đầu, ko còn ra ngõ là đụng đồ +skill nữa
    -Nhận đồ Ô Ngọc và trạm vũ trong lễ quan, không bị diss nữa.

Tạm thời mới làm được thế, có nhiều ý tưởng cho bản update mới rồi mà ko có thời gian.

Đã test nv full ko bị lỗi nữa, nhiệm vụ 150 có độ khó hơi cao
    Nên tạo lại nhân vật mới chơi, vì thay đổi cái magicatribute , vào char cũ có thể bị lỗi đồ.
    Lần sửa cuối bởi cgalaxy, ngày 06-12-14 lúc 10:27 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng cgalaxy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

15. The Following 7 Users Say Thank You to cgalaxy For This Useful Post:

cutung91 (06-12-14), ehwgagc987 (06-12-14), emnhochi (06-12-14), rivalred3490 (06-12-14), shppero (06-12-14), tului (06-12-14), tvnnam (07-12-14)

Trang 26 của 48 Đầu tiênĐầu tiên ... 16 24 25 26 27 28 36 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] [HOT] Bản Update tính năng server JX Linux Lần 3
    Bởi boynhay1721992 trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 101
    Bài viết cuối: 27-08-14, 11:33 PM
  2. [KT] Hỏi cách update bảng xếp hạng kt linux
    Bởi Kyo Công Tử trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 16-08-14, 07:47 AM
  3. [JX] [HOT] Bản Update server JX Linux lần 2
    Trả lời: 24
    Bài viết cuối: 26-07-14, 06:43 PM
  4. [JX] [HOT] Bản update server JX Linux mới đây..nhiều tính năng mới...
    Trả lời: 20
    Bài viết cuối: 03-07-14, 07:56 PM