Sever GHDS bản 2.0 share free. - Trang 24
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 24 của 30 Đầu tiênĐầu tiên ... 14 22 23 24 25 26 ... CuốiCuối
Kết quả 231 đến 240 của 297
    Thành Viên
    Thanks
    4

Ðề: Sever GHDS bản 2.0 sẽ share free.

Trích dẫn Gửi bởi haiminh1996289 [Only registered and activated users can see links. ]
    cho hỏi cái này sài sever nào
    Cái này thì sài server GHDS 1.0 dc đó bạn
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Lưu ý : server phải cài font china
    download về xong xóa 3 thư mục Settings , Script , maps của server 1.0 đi rùi paste 3 thư mục Settings , Script , maps của server 2.0 vào là oke
    Khách viếng thăm hãy cùng nhoc1994 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

[S]-[A]-[N]-[G] sangpronhat's Avatar
    Đang ở
    HCM
    Thanks
    9

Trích dẫn Gửi bởi NhockShock [Only registered and activated users can see links. ]
    Cái code này dán vào NPC không được anhtai va ThachLong ơi...trong server thì có NPC nhưng kick vào NPC không có gì cả..Em cũng sữa lỗi dư cái dấu ' rồi nhưng load không đc... anh xem lại giúp em với ADDMaps mới rồi mà qua không được tux quá
    Hix sao cái id map đến số 999 lận vậy koi chừng thằng GS hem cóa load đến ID này đâu còn nữa ông gán = tools hay script, nói ông hãy thử nhá không nên có chữ viết hoa trong tên file cũng như khi gán, đây là kinh nghiệm đóa !
    Thữ đi tui noái có sai hum ?
    Soure game mobile full Unity3d mới nhất cập nhật liên tục
    Có share 1 số source free cho anh em học tập
    Click ngay
    [Only registered and activated users can see links. ]

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi sangpronhat [Only registered and activated users can see links. ]
    Hix sao cái id map đến số 999 lận vậy koi chừng thằng GS hem cóa load đến ID này đâu còn nữa ông gán = tools hay script, nói ông hãy thử nhá không nên có chữ viết hoa trong tên file cũng như khi gán, đây là kinh nghiệm đóa !
    Bổ sung thêm ví dụ :

+ Ko đc đặt tên file .lua như thế này : Test_Npc.lua

+ Nên đặt tên file .lua như thế này : test_npc.lua, TestNpc.lua
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi sang2305 [Only registered and activated users can see links. ]
    Thêm chút ý kiến để anh em tham khảo!!! Sao bao ngày ngâm cứu test thử.Và phát hiện ra một số lỗi nho nhỏ sau:
    1. Sript ngựa làm được nhưng yêu cầu thân pháp quá cao không biết đường sữa>>>lý do: trong sript ngưa chỉ tới thư viên serverlid.lua nhưng trong SV này không thấy đâu cả.phi Vân 150 thì dùng được nhưng lại là không khí.có hình 1 chiếc nhẫn nữa....không biết tại sao?Muốn tìm sữa mà không có file đó....với lại yêu cầu thân pháp tới 99999 sao kinh khủng thế?
    2.Săn boss thì không rớt đồ gì cả, với lại quáy thì quá trâu bò.đồ thì shop thì vô cùng mắc.
    3. Cho pass Admin mà không sao vô được Admin.Đi vươt ải không được.
    4. Trùng sinh lại thì không thấy gì thay đổi. Chỉ cho lại điểm công thui.Mình không chơi online nên không biết trùng sinh là như thế nào?
    5. Chế tạo thì không chế tạo được đồ pro.Dù cố găn nhưng không thấy đồ Bạch Kim.
    Cuối cùng phải công nhận SV này rất hay.Tuyệt tuyệt lắm.đáng được điểm 10.
    Mong bạn thachlong78 chỉ dạy thêm thank!!

mình nghĩ mấy cái này bạn có thể khắc phục được:
    1.mình đã add được mấy con ngựa cấp 100 trở lên, còn mấy cái vụ thân pháp cao, mình đã sửa đc luôn(chỉnh nó lại còn 100, hehe).
    2.cái vụ săn boss thì bạn săn boss nào mình ko rõ, mình chỉ biết đã săn đc boss tiểu hk thì phải, đánh nó rớt toàn phúc duyên, boss đại hk thì mình săn nó cho: tiền, kn, chìa khóa(cái này ko biết sd sao T_T), bí kíp, mấy viên đá ép... mà bạn muốn đánh quái đc thì trùng sinh 10 lần sơ cấp và 1 lần cao cấp có lẽ sẽ đánh đc( tại mình đã thử qua^_^).
    3.cái vụ admin thì lúc đầu mình vào đc, đến lần sau mình lỡ làm hư cái file đó nên del và chép file khác vô thế là hết vô đc luôn, vụ đi vượt ải thì chỉ vô kiếm điểm phòng hỏa là 9 chứ ko có j đặc sắc.
    4.Trùng sinh thì mỗi lần trùng sinh sẽ đc điểm tiềm năng và điểm kỹ năng cộng dồn=> giúp max skill.
    5.vụ này chưa thử
    mình đã làm đc mấy cái từ 1 đến 4, chưa thử cái 5(sẽ thử sau), nên post cho bạn rõ.
    Mình nhận thấy sv này có tính ổn định và rất hay.
    Lần sửa cuối bởi nttien, ngày 27-06-09 lúc 05:38 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng nttien xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

cho em xin 1 bài hướng dẫn về online đi ! em làm hoài mà đưa lên online ko được ! chắc vì cái IP ! coi IP sao vay anh ! hjx hjx !
    Khách viếng thăm hãy cùng penhung xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi thachlong78 [Only registered and activated users can see links. ]
    Trước tiên skill mất nội lực xem ở spit skill trong skill.txt, them skill_cost vào là có tiêu hao nội lực, rồi chỉnh số nội lực tiêu hao ở spit skill. Nhưng để mất nội lực thì game sẽ có giới hạn rất lớn, đơn giản trên 33k mana miễn xuất chiêu.

Việt hóa mở represent04.dll mà mà việt hóa, việt hóa tên skilll.

Bạn cho dã tẩu vào mình nghĩ trêb 80% là lỗi, có bug, muốn không bug bạn fix lại. Muốn viết Tống Kim các việc căn bản phải làm như sau:
    - Mở máp Tống Kim.
    - Add NPC vào máp Tống Kim, viết spit cho các NPC tương ứng.
    - Add NPC thằng sứ giả Tống Kim, viết spit cho nó: Thời gian báo danh, địa điểm vào bên tống, bên kim. Viết spit sau khi chết cho người chơi. Lựa chọn những mã task phù hợp làm điểm tích lũy, liên trảm, ... Viết công thức tính điểm tích lũy sử dụng liên trảm. Bạn có thể dùng setimeter như các bản TK hiện nay vẫn dùng (lỗi của nó là lỗi trong VL online khi số lượng người chơi không chỉ là 1 như off), logoutRV (khi sever bị ddos, nhân vật diss tỉ lệ NV bị kẹt là rât cao, nhân vật bị kẹt thì chỉ có cách del lập nhân vật mới chơi lại.

Tất cả những cái gì chung nhất chỉ có thế. Bạn phải hình thành cho mình 1 sơ đồ trong đầu viết mới chính xác được, trong những cái kia phần nào viết được rồi không nói, không viết được thì post lên đây.

Ngoài ra bạn nên áp dụng kiểm tra có cùng phe hay không tránh tính trạng người mình giết người mình vẫn lên điểm TL ầm ầm. Kiểm tra thời gian của quái tránh hết TK rồi mà vẫn đánh quá TK lên TL ầm ầm (Setimeter lỗi như cơm bữa). Và nhiều thứ để kiểm tra không cho 1 người sử dụng 2acc cày tích lũy.

Còn cái spit của bạn nhocksnock, bạn đã mở máp chưa, máp của bạn chắc chắn uot ra vào lại kẹt nhân vật.
    thank thachlong78, cái vụ dã tẩu mình ko hiểu lắm về bug nhưng mình đã add đc mấy cái dã tẩu như:
    1.dã tẩu sai đi nâng kn => làm đc.
    2.lên pk=> cũng làm đc nốt
    3.lên danh vọng=> cái này đã có lần thử (tạm ổn)
    4.đánh tích lũy => cái này chưa biết sao(theo như bạn nói thì mình còn thiếu bước mở map tk) do đó thằng dã tẩu nó ko cho mình đi, để mở map xem sao.^_^
    Khách viếng thăm hãy cùng nttien xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

†™Huyền Thoại™† MộtVìSao NhockShock's Avatar
    Đang ở
    ™†——Thiên Đường——†™
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi sangpronhat [Only registered and activated users can see links. ]
    Cảm ơn sangpro nha để mình test thử rồi có ji mình hỏa lại
    Y!M : [Only registered and activated users can see links. ]
    Số điện thoại : 01694890568

Thành Viên quangquoc's Avatar
    Đang ở
    Kiên Giang.
    Thanks
    6

Tui đi vượt ải không được, tới giờ click vào nó nói chưa đủ cái gì đó quên ời để đi vượt ải. Cho hỏi luôn cái Sprict của thằng vượt ải nằm ở đâu kiếm hoài không thấy.( để fix cái vụ thời gian lại)
    Khách viếng thăm hãy cùng quangquoc xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    4

Tui cũng bị lỗi thời gian đi vượt ải bạn bjk cách fjx chỉ tui với
    Khách viếng thăm hãy cùng nhoc1994 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

link download bị lỗi rồi down ko được ai up len media fire cái
    Khách viếng thăm hãy cùng alexhao xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 24 của 30 Đầu tiênĐầu tiên ... 14 22 23 24 25 26 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Share Event Tết giống VLTK Free
    Bởi nghiamt trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 32
    Bài viết cuối: 01-10-11, 07:19 PM
  2. Share Free Web Mu Địa Ngục!
    Bởi telex trong diễn đàn SQL Server & Website
    Trả lời: 93
    Bài viết cuối: 24-06-09, 11:50 PM
  3. WOW sever Australia--Free To Play 100%
    Bởi joecole trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 15-09-08, 02:37 PM