Bye JX Box, tặng các bạn bản Server 3.0 - Trang 24
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 24 của 47 Đầu tiênĐầu tiên ... 14 22 23 24 25 26 34 ... CuốiCuối
Kết quả 231 đến 240 của 466
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: By JX, tặng các bạn bản sever 3.0 hiện tại của sever.

Minh vẫn bị lỗi, khi tắt server thi hệ thống ko ghi lại nhân vật, món đồ (Nghĩa là bị Rollback) ai biết fix giùm mình. Thanks !!!
    Khách viếng thăm hãy cùng t0mcat xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    7

Uh, mình lúc đầu chơi cũng hay bị như vậy, nhưng mà mình thấy trong đó có 1 cái NPC, có phần chọn là thoát ra(tránh tình trạng rollback) vậy mỗi lần chơi là phải nhấp vào NPC đó thoát ra mới lưu đc ah`?, nếu không thì NPC đó có tác dụng là gì
    Khách viếng thăm hãy cùng stephen1993 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Hoàn toàn ko có tác dụng, Ra NPC Đào Hoa Mỹ Nữ chọn "Thoat ra vao lai trang RollBack" nhưng kết quả : Sau khi tắt Server, Nhân vật kô lưu được mặc dù trên GM đã thông báo :Save player data finished !
    Khách viếng thăm hãy cùng t0mcat xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    7

Sau khi tổng hợp mấy cái bản fix lỗi mà mấy bạn ở trên đưa như Việt Hóa Skill, 3 cái patch của bạn muop và 1 đống thứ vào thì nhân thấy là
    KHÓ CHƠI HƠN BAN ĐẦU
    Tổng hợp xong mà thấy cứ vào NPC:Muop chuot chip là lại lên mấy chục cấp, mặc dù ko bấm gì cả, vá cứ thế lên 200 , vào phòng thay đồ nó đưa ra cái bản đồ liên đấu hay gì đó, mà bị lỗi map, đưa nhân vật ra ngoài luôn chả vào trong làm ăn gì được, chưa hết nữa, mấy cái NPC gốc bị thay thành hòa thượng hết luôn, rồi đồ (ở đây vd ngựa) thì thấy không yêu cầu cao như bản gốc nhưng mà lại mặc đồ không được, bất cứ thứ gì
    Client mình đang dùng bao gồm: JXon TQ, 3Patch:patch dung TQ, patch them TQ, update cho Vina va` TQ của bạn muop, rồi patch Xuan Thu, + với 1 số cái tổng hợp liên quan đến server 3.0 của bạn muop
    Server thì lấy tổng hợp skill tiếng việt và mấy cái mà ở topic này đưa, po'
    hand
    Khách viếng thăm hãy cùng stephen1993 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi donggioi [Only registered and activated users can see links. ]
    liệu cái sv này có tương thik với client hùng bá + pacth dành cho vng trong cái link mà anh duphuocvt post ở trang 2 để em biết đg` down với lại cho em cái link hướng dẫn luôn nhé. muốn cài mà chả biết bắt đầu từ đâu
    Link của mình chỉ là down bản gốc mà thachlong78 share up lên thôi như nhau cả
    Khách viếng thăm hãy cùng duphuocvt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Trần Khát Trân & Cầu Giấy !
    Thanks
    32

Bác thachlong hay ai biết cái skill cho em hỏi chút ! Cái skill Lưỡng Nghi Kiếm Pháp ý à, đánh nó bị delay, em vào setting tìm thì WaitTime =0 và TimePerCast = 480 em chỉnh Timeper về 0 ! Nhưng khi vào trong chơi game thì hết lượt 1 đánh tiếp thì nó lại bị mất hình và cái này không giống như lôi động là phải kích nhiều chứ không để yên cho nhân vật tự đánh sau lần kích chuột đầu tiên vào quái vật ! Bác nào biết fix thì nói giúp em nhé !
    Khách viếng thăm hãy cùng wizard xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    4

bác thachlong78 cho tui hỏi làm cách nào để chỉnh lại op của skill vậy ?
    tui thấy có 1 số skill STVL cao quá chơi chán lắm nên muốn chỉnh cho nó thấp xuống
    Khách viếng thăm hãy cùng nhoc1994 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    4

Điều kiện dùng tools này là phải có v_090,v_091,......trong đó có chứa các Region_S.dat
    .Không có cái này tools này không làm chi được cả.
    Nhược điểm lớn nhất là khi chỉnh sửa tên NPC thì tọa độ pos x, pos y bi thay đổi theo nên vào game se thấy NPC đã bị dịch chuyển qua chỗ khác, hên thì nó xê dịch chút xíu, éo le là có lúc nó chui vào những chỗ maps chết, như chui vào bụi, vào cây, vào nhà,v.v
    Về sử dụng
    Tìm đường dẫn cho [Only registered and activated users can see links. ] của bạn, có thể mở file SwordConfig.ini tìm đến dòng ServerPath= thay đường dẫn [Only registered and activated users can see links. ] vào. VD: ai dùng bản Minh Đăng thì D:\jxserver2
    Cái này hữu dụng khi ta lỡ tay remove cái [Only registered and activated users can see links. ] qua cho khác nên khi chạy cái Tool này sẽ báo lỗi.
    Các chức năng cơ bản: chỉnh sửa NPC, tìm và sửa script, thêm NPC vào maps, tìm kiếm NPC. (Nói mỏi miệng quá:biggrin[IMG]file:///C:/DOCUME%7E1/ADMINI%7E1/LOCALS%7E1/Temp/msohtml1/01/clip_image001.gif[/IMG]
    Ảnh mô tả:
    [Only registered and activated users can see links. ]
    * Để sửa tên một NPC có sẵn:
    - Click vào NPC cần thay đổi tên (click đúp đến khi cái ô tên NPC hiện thị tên NPC mới được).
    - Ở ô tên NPC hiện ra, ta nhập tên cần sửa vô. Xong rồi click |Luu|
    * Thêm một NPC vào maps đã có sẵn các Region_S.dat:
    - Trước hết thoát hết các phiên làm việc với NPC trước kia đã, bằng cách clich vào |Thoat| (cái ô trên xchang, dưới sửa chứ không phải cái trên cùng đâu).
    - Click vào Maps cần thêm NPC vào --(2); lựa chọn NPC cần add vô --(1); click đúp đến khi cái ô Tên NPC hiện ra tên NPC là được--(3)
    Ô Tọa độ X, Tọa độ Y nhập vào tọa độ X,Y của điểm mà mình cho NPC đó xuất hiện trên Maps. Ô Pos x, Pos y khỏi cần nhập, nhập rồi nó vẫn chạy lung tung.
    Ô NPC Type chọn loại NPC tương tác với người chơi. Có các dạng: TalkNPC(nói chiện), NPCFly(NPC...bay:biggrin[IMG]file:///C:/DOCUME%7E1/ADMINI%7E1/LOCALS%7E1/Temp/msohtml1/01/clip_image001.gif[/IMG], NPCGround (NPC nền) và Enemy. Chỉ xài 2 cái chính là Enemy và TalkNPC.
    Enemy là mình gặp nó thì nó bem mình(mình bem lại ko thua thì chạy, xui thì về thành thôi:biggrin[IMG]file:///C:/DOCUME%7E1/ADMINI%7E1/LOCALS%7E1/Temp/msohtml1/01/clip_image001.gif[/IMG]
    TalkNPC là loại NPC đối thoại. Khi cho nó 1 Script thì khi click vào nó sẽ thực hiện các lệnh của script.
    Tùy bạn chọn nhé.
    Típ, ô NPC Group có các loại : Friend(từ điển dịch là bạn--gặp nó thì nó không đánh mình), Enemy(địch nhân-- gặp nó 1 là đánh, 2 thổ địa phù, 3 Về thành dưỡng xức:biggrin[IMG]file:///C:/DOCUME%7E1/ADMINI%7E1/LOCALS%7E1/Temp/msohtml1/01/clip_image001.gif[/IMG]
    Mấy cái còn lại không quan trọng lắm. Thường ta xài 2 cái này được rồi.
    NPCSeries: hệ NPC. Là Kim-0, Mộc-1, Thủy-2, Hỏa-3, Thổ-4 đó.
    Dropdate: Nếu lúc bạn chọn NPC Type la Enemy, muốn wính nó rơi ra đồ thì nhập vào giá trị 1, không muốn thì bỏ trống. Còn TalkNPC thì khỏi cần, mình có đánh được nó đâu mà rơi ra đồ.
    Típ Đường dẫn đến mẫu Script (4): đường dẫn mà NPC thực thi. Khi chết thì làm gì, khi bị người chơi tương tác phải sẽ thực hiện gì là do chỗ này qui định đây.
    Lưu ý: đường dẫn NPC phải được đặt trong script của maps tương ứng, chứ không phải bạ đâu đặt đấy mô.
    Ví dụ cho dễ hình dung nè: Lấy cái Maps Ba Lằng huyện làm mẫu he.
    Maps khi mình add npc là: (tên [Only registered and activated users can see links. ] )\Maps\
    两湖区\巴陵县 ---tên [Only registered and activated users can see links. ] gọi chung chung, ví dụ bản Minh Đăng thì tên [Only registered and activated users can see links. ] là jxserver2. Vậy đường dẫn là jxserver2\Maps\两湖区\巴陵县 .Cái này nói ra để mà hình dung ra cái script mà mình add vô thôi. Do đó ta phải cho Script của NPC phải để ở thư mục (tên [Only registered and activated users can see links. ] )\Script\两湖区\巴陵县\npc
    Tạo sẵn một script ở thư mục này nếu bạn muốn NPC có gán script. Không cần thì bỏ qua bước gán Script này.
    Tiếp đó nhấn nút |Thêm|(7) tiếp nữa nhấn |Lưu|(8) thế là NPC của bạn đã add vào maps rồi đó. Nếu thành công, tên của NPC sẽ hiện ra ở khu vực (10)

Ví dụ:
    + Thêm quái:
    Click chọn maps (2); click đúp chọn quái (1); tọa độ x ,tọa độ y nhập vô,bỏ qua pos x,pos y;NPCType :Enemy; NPC Group: Enemy; NPCSeries: 0,1,2,3,4 tùy ý;muốn gán script thì thực hiện bước này (quái bình thường thì bạn khỏi gán Script cho mắc công)
    Click Tìm (6) tìm đến script ok?; nhấn Thêm(7), Luu (8)
    +Thêm NPC:
    Click chọn maps (2); click đúp chọn quái (1); tọa độ x,tọa độ y nhập vô,bỏ qua pos x,pos y;NPCType :TalkNPC; NPC Group: Friend; NPCSeries: 0,1,2,3,4 tùy ý;Gán script;
    Click Tìm (6) tìm đến script ok?; nhấn Thêm(7), Lưu (8)

Các tân thủ thì tham khảo nhé, còn các cao thủ thì em gà quá các bác thông cảm nhé, chỉ biết chừng đó thôi:frown:

Khách viếng thăm hãy cùng nhoc1994 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên DirectX's Avatar
    Thanks
    132

vào kích hoạt thằng xa phu chẳng thấy thằng NPC nào trừ Xaphu+Rương chứa đồ. nhân tiện cho hỏi mấy cái patch copy sao đây ko biêt nữa, tui xài Client TQ
    Lần sửa cuối bởi DirectX, ngày 22-07-09 lúc 10:17 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng DirectX xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

kakalot123456
    Guest

a` co ai cho em hoi doi pass npc quan ly sever o~ day thia; ma^y' anh
    Khách viếng thăm hãy cùng kakalot123456 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 24 của 47 Đầu tiênĐầu tiên ... 14 22 23 24 25 26 34 ... CuốiCuối