[KT] Tổng Hợp Update Server của bác xaophayxoan + a3pick + Sự Kiện + Skill 120 - Trang 23
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 23 của 28 Đầu tiênĐầu tiên ... 13 21 22 23 24 25 ... CuốiCuối
Kết quả 221 đến 230 của 271
    Vi phạm quy định ninhmca's Avatar
    Đang ở
    Việt Nam
    Thanks
    207

Ðề: Tổng Hợp Update Server của bác xaophayxoan + a3pick + Sự Kiện + Skill 120

ai giúp em lỗi này với.dùng nguyên client của chủ thớt mà toàn bảo là phiên bản hiện tại không phù hợp.
    Khách viếng thăm hãy cùng ninhmca xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    110

Em làm hoài mà sao chạy client nó cứ bảo server đang bảo trì.

Em làm xong 2 bước theo hướng dẫn rồi:

3/ Copy 2 file jxaccount.sql, jxcoincard.sql vào C:\xampp\mysql
    4/ Chạy file server_start_1.exe trong server
    5/ Copy client đè vào KiemThe VNG (đã update bản mới nhất).

Xong em chạy client nó cứ báo bảo trì, bác nào biết giúp em với, em lần đầu cài thử server private
    Khách viếng thăm hãy cùng ThienSauMenh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    12

Trích dẫn Gửi bởi ThienSauMenh [Only registered and activated users can see links. ]
    Em làm hoài mà sao chạy client nó cứ bảo server đang bảo trì.

Em làm xong 2 bước theo hướng dẫn rồi:

3/ Copy 2 file jxaccount.sql, jxcoincard.sql vào C:\xampp\mysql
    4/ Chạy file server_start_1.exe trong server
    5/ Copy client đè vào KiemThe VNG (đã update bản mới nhất).

Xong em chạy client nó cứ báo bảo trì, bác nào biết giúp em với, em lần đầu cài thử server private
    Bảo trì chắc là cônnbanj config IP chưa chuẩn thôi. Bạn xem lại 2 file này thử
    sever : gameserver\servercfg.ini
    client : user\serverlistdebug.ini
    Khách viếng thăm hãy cùng minhuit xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến minhuit vì bài viết này !

ThienSauMenh (09-01-13)

Thành Viên
    Thanks
    110

Trích dẫn Gửi bởi minhuit [Only registered and activated users can see links. ]
    Bảo trì chắc là cônnbanj config IP chưa chuẩn thôi. Bạn xem lại 2 file này thử
    sever : gameserver\servercfg.ini
    client : user\serverlistdebug.ini
    Cám ơn bạn mình đã vào dc game!

Mà sao mình chạy server_start_2.exe thì dc

Còn chạy server_start_1.exe thì hay bị lỗi lắm , ko vào được game
    Khách viếng thăm hãy cùng ThienSauMenh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator vipbk's Avatar
    Đang ở
    đây
    Thanks
    248

Trích dẫn Gửi bởi ThienSauMenh [Only registered and activated users can see links. ]
    Cám ơn bạn mình đã vào dc game!

Mà sao mình chạy server_start_2.exe thì dc

Còn chạy server_start_1.exe thì hay bị lỗi lắm , ko vào được game
    trong các file server_start_... thì chỉ chạy dc 1 cái thôi, sau đó chạy thêm gs2, 3 ... (nếu cần)
    Khách viếng thăm hãy cùng vipbk xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vipbk vì bài viết này !

ThienSauMenh (10-01-13)

Thành Viên
    Thanks
    110

Trích dẫn Gửi bởi vipbk [Only registered and activated users can see links. ]
    trong các file server_start_... thì chỉ chạy dc 1 cái thôi, sau đó chạy thêm gs2, 3 ... (nếu cần)
    thanks mod vip nhiều, mình đã chạy dc server trên mạng Lan và full map nhưng còn 1 vài điều mình ko chỉnh dc (đã tìm hiểu và làm theo những bài hướng dẫn) mong dc mod giúp đỡ:
    1/ Chỉnh lại option của ngựa: con Hàn Huyết Thần Mã + kĩ năng phái 17 cấp mình muốn sửa lại +1, mình sửa trong C:\xampp\server\gameserver\setting\item\001\equip\ general file horse.txt :
    Code:
    allskill_v	1	1	1	1					allskill_v	1	1	1	1
    nhưng không có hiệu quả.
    2/ Cho mình hỏi thêm mỗi lần chỉnh sửa file txt hoặc file lua có cách nào reload nhanh ko (mình phải tắt rồi mở lại server nó mới hoạt động)
    3/ Hiện tại mình chỉ chơi dc qua mạng LAN, ko chơi dc hamachi, mình đã chỉnh OutIP của server = ip hamachi và sửa ip ở client = ip hamachi mà ko dc.

Mình có đính kèm file chỉnh sửa ngựa mong mod giúp đỡ: [Only registered and activated users can see links. ]
    horse.txt -> mình chỉnh con hàn huyết thần mã ko dc
    horse_2.txt -> file ngựa ban đầu của server này

Rất mong dc mod và các bạn giúp đỡ. Thanks

Moderator vipbk's Avatar
    Đang ở
    đây
    Thanks
    248

thanks mod vip nhiều, mình đã chạy dc server trên mạng Lan và full map nhưng còn 1 vài điều mình ko chỉnh dc (đã tìm hiểu và làm theo những bài hướng dẫn) mong dc mod giúp đỡ:
    1/ Chỉnh lại option của ngựa: con Hàn Huyết Thần Mã + kĩ năng phái 17 cấp mình muốn sửa lại +1, mình sửa trong C:\xampp\server\gameserver\setting\item\001\equip\ general file horse.txt :

nhưng không có hiệu quả.
    2/ Cho mình hỏi thêm mỗi lần chỉnh sửa file txt hoặc file lua có cách nào reload nhanh ko (mình phải tắt rồi mở lại server nó mới hoạt động)
    3/ Hiện tại mình chỉ chơi dc qua mạng LAN, ko chơi dc hamachi, mình đã chỉnh OutIP của server = ip hamachi và sửa ip ở client = ip hamachi mà ko dc.

Mình có đính kèm file chỉnh sửa ngựa mong mod giúp đỡ: [Only registered and activated users can see links. ]
    horse.txt -> mình chỉnh con hàn huyết thần mã ko dc
    horse_2.txt -> file ngựa ban đầu của server này

Rất mong dc mod và các bạn giúp đỡ. Thanks
    1/ chỉnh xong đồng bộ client !

2/ chỉnh sửa file lua thì chỉ cần Reload Script là có tác dụng, còn file txt thì phải reset server. Có nhiều cách reload script, đã có hướng dẫn rồi, bạn tìm lại:
    [Only registered and activated users can see links. ]

3/ mình cũng chỉ test offline và mạng LAN chứ chưa test hamachi nên ko rõ

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vipbk vì bài viết này !

ThienSauMenh (11-01-13)

Thành Viên
    Thanks
    110

Ai giúp mình để chân nguyên với vk pet đeo dc sử dụng dc với

Thành Viên
    Thanks
    110

Con Hỏa Kỳ Lân của mình bị lỗi icon (không nhìn thấy), cưỡi vẫn thấy hình dạng bình thường. Ai chỉ mình cách fix với

Với một số thú cưỡi ko thấy icon hay hình ảnh khi cưỡi thì phải làm sao? muốn add một thú cưỡi mới hay lấy của server khác phải làm sao? bác nào biết giúp mình với

Moderator vipbk's Avatar
    Đang ở
    đây
    Thanks
    248

Con Hỏa Kỳ Lân của mình bị lỗi icon (không nhìn thấy), cưỡi vẫn thấy hình dạng bình thường. Ai chỉ mình cách fix với

Với một số thú cưỡi ko thấy icon hay hình ảnh khi cưỡi thì phải làm sao? muốn add một thú cưỡi mới hay lấy của server khác phải làm sao? bác nào biết giúp mình với
    bạn vào đây xem nhé, để ý phần ITEM NGỰA:
    [Only registered and activated users can see links. ]

Trang 23 của 28 Đầu tiênĐầu tiên ... 13 21 22 23 24 25 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [KT] Lỗi Server XaoPhayXoan !
    Bởi tuananh9x trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 25-01-13, 03:42 PM
  2. [KT] SKILL 120 by xaophayxoan HOT HOT!!!
    Bởi xaophayxoan trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 27
    Bài viết cuối: 15-01-13, 06:43 PM
  3. [KT] Hỏi về vấn đề Too Many Connections Server A3Pick
    Bởi sieunhantd trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 02-10-12, 08:57 AM
  4. [KT] Link down server a3pick
    Bởi hongphucbl trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 21-07-12, 03:38 PM
  5. Cần server update skill mật tịch và đồ 10x