Tổng hợp Server Tru Tiên 3 private MySQL 11 môn phái - Trang 22
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Xem kết quả Bình chọn: Bạn thường chơi sever 12 phái bằng client nào ?

Người bình chọn
10. Bạn không thể bình chọn trong Bình chọn này
  • Trung Quốc

2 20.00%
  • Tiếng anh

3 30.00%
  • Tiếng việt game24vn ...

5 50.00%
Bình chọn có nhiều lựa chọn
Trang 22 của 126 Đầu tiênĐầu tiên ... 12 20 21 22 23 24 32 72 122 ... CuốiCuối
Kết quả 211 đến 220 của 1257
    Thành Viên Tâm Huyết zmioduz's Avatar
    Đang ở
    HCM
    Thanks
    100

Icon10 Ðề: Tổng hợp Server Tru Tiên 3 private MySQL 11 môn phái

Chia sẻ: 2 ngày nay cài ubuntu 12.10 32 bit + hamachi lên linux + xampp + update ubuntu rồi ngồi chơi thử nhưng không ngờ gặp khó khăn là phải mở mạng internet thì mới chơi được không chơi offline được (hình như mở nhiều room hamachi được đó 1 room 4 người tham gia, tùy thuộc ram trên máy ảo thôi có thể mở 15 người) vì hamachi phải kết nối mạng và do ip server chuyển trong server file tru tien sang iP ra ngoài internet rồi nếu muốn chơi offline cũng khó.=> đối với tru tiên ai muốn chơi với bạn bè qua mạng thì chỉ cần mở port trên modem và dùng no-ip là chơi được rồi.
    Lần sửa cuối bởi zmioduz, ngày 29-11-12 lúc 09:36 PM.
    sites.google.com/site/trutien2offline/

Thành Viên
    Thanks
    7

Ðề: Tổng hợp Server Tru Tiên 3 private MySQL 11 môn phái

anh ơi lệnh khởi động sever rehat la gi thế . em thử mấy cái ma ko được . anh hướng dẫn cách mở port chi tiết chút giúp em với . em định đưa lên onlie cho 3 4 thằng bạn em choi cùng mà không biết mở những port gì trên model nó nhiếu số quá . sever tru tiên trên Salx 11 class . em tìm kiếm và đọc hướng dẫn khắp các forum diễn đàn mà vẫn chưa hiểu . kiếm cái video cho rễ hiểu ma link hỏng hết ko daoloa dc . anh chỉ bảo em với giúp em với
    Lần sửa cuối bởi gamazone, ngày 29-11-12 lúc 10:42 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng gamazone xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    HCM
    Thanks
    100

Trích dẫn Gửi bởi gamazone [Only registered and activated users can see links. ]
    anh ơi lệnh khởi động sever rehat la gi thế . em thử mấy cái ma ko được . anh hướng dẫn cách mở port chi tiết chút giúp em với . em định đưa lên onlie cho 3 4 thằng bạn em choi cùng mà không biết mở những port gì trên model nó nhiếu số quá . sever tru tiên trên Salx 11 class . em tìm kiếm và đọc hướng dẫn khắp các forum diễn đàn mà vẫn chưa hiểu . kiếm cái video cho rễ hiểu ma link hỏng hết ko daoloa dc . anh chỉ bảo em với giúp em với
    redhat nào . modem hãng nào ? huong dan thì từ từ mình làm. có thể tham khảo tại đây
    [Only registered and activated users can see links. ] khá chi tiết, v3.5 có giao diện tiếng việt nha, đừng ấn nút update nó mất crack nhớ là IP mở port là IP server tru tien nha ,port 29000.

hôm bữa bạn hỏi "anh nào giúp em vấn đề này với . em tìm tòi 3 ngày hôm nay mà chưa thấy . em vào giải nén configs.pck để đổi tên sever và thay đổi thông báo . mà em tìm mãi mới thấy cái file.txt để đổi được thông báo thôi còn chưa tìm thấy file để đổi tên sever là file gì trong configs.pck . ai chỉ gium em với"

dùng winpck giản nén file configs.pck rồi tìm file element_client.cfg mở file đó lên bằng notepad++ hoặc soft khác cũng được, sau khi mở file element_client.cfg tìm dòng window_title = TIEKDE sửa lại rồi tìm tiếp file loading_hint= hoặc mấy file nào đó đổi thông báo bạn tìm thử. thông cảm cho mình nha dùng google dịch không à chắc có sai xót (không biết tiếng china)
    Lần sửa cuối bởi zmioduz, ngày 30-11-12 lúc 04:24 PM.

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến zmioduz vì bài viết này !

gamazone (30-11-12)

Thành Viên wywaiwa's Avatar
    Thanks
    158

Trích dẫn Gửi bởi zmioduz [Only registered and activated users can see links. ]
    à lúc cài game mình sửa tên cài đặt là tieng anh vd d:/TT/TT3 còn nếu bạn cài mặc định thì cài font tiếng trung vào. thử xem được không
    mính cài và chơi đc rồi. thank bạn nhiều nhé.

mà bạn có gshop, iweb hay file httdoc, của sever 12 class không share mình với.
    hĩ. cài bình thường lâu quá ah.
    Trong sever có add GM không biết tạo ntt vậy nhỉ, thấy có mấy món đồ ko có trng gshop.
    id :admin mk admin
    Khách viếng thăm hãy cùng wywaiwa xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    HCM
    Thanks
    100

Trích dẫn Gửi bởi wywaiwa [Only registered and activated users can see links. ]
    mính cài và chơi đc rồi. thank bạn nhiều nhé.

mà bạn có gshop, iweb hay file httdoc, của sever 12 class không share mình với.
    hĩ. cài bình thường lâu quá ah.
    Trong sever có add GM không biết tạo ntt vậy nhỉ, thấy có mấy món đồ ko có trng gshop.
    id :admin mk admin
    iweb 2.5 có. gshop có nhưng chưa test.

bạn tải redhat khoảng 712MB gì phải không. nếu phải thì tạo acc game giống server slax của diorlee (có điều vô phpmyadmin sửa lại pass mới vô dc)

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến zmioduz vì bài viết này !

wywaiwa (30-11-12)

Thành Viên wywaiwa's Avatar
    Thanks
    158

Trích dẫn Gửi bởi zmioduz [Only registered and activated users can see links. ]
    iweb 2.5 có. gshop có nhưng chưa test.

bạn tải redhat khoảng 712MB gì phải không. nếu phải thì tạo acc game giống server slax của diorlee (có điều vô phpmyadmin sửa lại pass mới vô dc)
    mình tải cái link mà bạn up hôm trước đó.
    bạn gửi link cho mình đc không.?
    Thank nhiều ^^
    Khách viếng thăm hãy cùng wywaiwa xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    7

cho em xin cái lệnh khởi đọng sever rehat 12 class anh cho link ở trên đó . ./c ./qd . . . em làm hoài ma không được . giup em vấn đề này với . em mỏ port 29000 rồi thay ip 192.168.1.250 trong sver slax 11 class . ip winxp nhà em la 192.168.1.12 .getway 192.168.1.1 . em chạy VMwrktion lên . dăng nhập vào Winscp = IP 192.168.1.250 ma ko được
    Lần sửa cuối bởi gamazone, ngày 30-11-12 lúc 09:31 PM.

Đang ở
    HCM
    Thanks
    100

Trích dẫn Gửi bởi gamazone [Only registered and activated users can see links. ]
    cho em xin cái lệnh khởi đọng sever rehat 12 class anh cho link ở trên đó . ./c ./qd . . . em làm hoài ma không được . giup em vấn đề này với . em mỏ port 29000 rồi thay ip 192.168.1.250 trong sver slax 11 class . ip winxp nhà em la 192.168.1.12 .getway 192.168.1.1 . em chạy VMwrktion lên . dăng nhập vào Winscp = IP 192.168.1.250 ma ko được
    lệnh khởi động 12 class

./startmysql
    ./myau

lệnh stop server ./stop

em mỏ port 29000 rồi thay ip 192.168.1.250 trong sver slax 11 class . ip winxp nhà em la 192.168.1.12 .getway 192.168.1.1 . em chạy VMwrktion lên . dăng nhập vào Winscp = IP 192.168.1.250 ma ko được[/QUOTE]

xem card mạng của vmware là Bridged chưa.

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi wywaiwa [Only registered and activated users can see links. ]
    mình tải cái link mà bạn up hôm trước đó.
    bạn gửi link cho mình đc không.?
    Thank nhiều ^^
    ùk để tìm lại rồi mình up lên cho

11. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến zmioduz vì bài viết này !

gamazone (30-11-12)

Thành Viên
    Thanks
    7

[QUOTE=zmioduz;694286]lệnh khởi động 12 class

./startmysql
    ./myau

lệnh stop server ./stop

giúp em cái vụ cài no-ip với . em xem hương dẫn . nó bảo vào ( Applications --> Dynamic DNS Setup click vào Index 1) mà em không biết vào cái này ở đâu vào kiểu gi
    Lần sửa cuối bởi gamazone, ngày 30-11-12 lúc 10:34 PM.

Thành Viên
    Thanks
    34

Mấy anh ơi.sao có thông báo là Thương khố và Sever không đồng bộ là sao,với lại có thông báo bản Clien đã cũ cần phải update, anh nào giúp em với.đánh quái cứ như là của VTC vậy.
    Lần sửa cuối bởi bitu2208, ngày 01-12-12 lúc 04:39 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng bitu2208 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 22 của 126 Đầu tiênĐầu tiên ... 12 20 21 22 23 24 32 72 122 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Share] Server Tru Tiên 3 private MySQL 11 môn phái [Mc-Slax]
    Bởi diorlee90 trong diễn đàn Tru Tiên Private
    Trả lời: 118
    Bài viết cuối: 15-01-13, 12:45 AM
  2. [SHARE] Server Tru tiên 2 (MYSQL)
    Bởi huunam09 trong diễn đàn Tru Tiên Private
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 05-10-12, 01:32 PM
  3. Share web đang nhập gunny (mysql) mysql việt hóa chức năng
    Bởi vippro0 trong diễn đàn CHUYÊN ĐỀ WEB GAMES