[Release]SCFMT EP2 Server Files + Buglist + fixes (Repack) - Trang 21
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 21 của 27 Đầu tiênĐầu tiên ... 11 19 20 21 22 23 ... CuốiCuối
Kết quả 201 đến 210 của 263
    Thành Viên
    Thanks
    3

Ðề: [Release]SCFMT EP2 Server Files + Buglist + fixes (Repack)

Trích dẫn Gửi bởi leminhphuoc55 [Only registered and activated users can see links. ]
    trời ơi cái server ông share cho tui làm gì có shortcut của Links, toàn là link.exe (chatserver.exe, dataserver1.exe, dataserver2.exe,...) chỉ có 3 cái shortcut link thôi (SCFdb Manager, 09-GameServer, 10-GameServer_CS_CW) làm gì có shortcut của chatserver đâu mà chỉnh số ip giống như ông nói trên
    "<<< C:\MuServer\ChatServer\ChatServer.exe 127.0.0.1
    thì change nó thành
    C:\MuServer\ChatServer\ChatServer.exe ip của ông >>>"

cái startup thì khỏi nói rồi (chỉnh ip thì làm sao thiếu cái này)

còn cái tôi khó hiểu nhất là cái tôi nói 470MB là cái MuOnline_Log.LDF, cái MuOnline_Data.MDF hơn 13MB lận, cả cái DB là 478MB, sau khi attach thì vẫn bình thường nhưng sau 1 thời gian ngắn tính từ bài viết trước của tui đến bài viết này của tui (trong thời gian này có khởi động máy nhìu lần) thì mấy cái database nó thay đổi hết lun, cái MuOnline_Log.LDF còn hơn 1MB, cái MuOnline_Data.MDF còn hơn 4MB (là cái Mb cao nhất trong DB) cái DB còn tất cả là 11,6MB à (hkó hiểu wá) ông thử down cái server góc trong topic này về giải nén xem thử xem cái DB trong đó có phải là 478MB ko
    hay ông làm giùm tôi mấy cái ip rồi share cái server cho tui được ko vậy? (tất cả các số ip off và on của ông lun đó) ko biết đổi số ip là 10.0.0.100 được ko nhỉ ? (tại muốn làm cho nó giống số ip bên VLTK ^^!) còn nếu ko được thì là 169.254.25.129, mà trong lúc chỉnh mấy cái ip lại thì ông chỉnh lun giùm cái ngày tháng event cho lúc chạy cái gameserver_cs nó gun972 hiện lên nữa được ko? (chỉnh ngày tháng lâu lâu chút, chẳng hạn vài năm hay lâu hơn 1 chút cho nó khỏi hiện lên nữa ^^!)
    toàn bộ mấy file shotcut nó làm trong Xupload của SCF mà ông kêu là không có hử
    đợt này bận quá không online được nhiều vì cơ quan lắm việc quá.
    ông muốn đổi ip sang 10.0.0.100 cũng được đỡ phải dùng đến loopack. còn cái event đó ông phải chỉnh trong SQL của ông chứ. Với lại tôi thay cái GS của bản repack này lên nó không lưu file .log đỡ bị nặng máy cũng đỡ phải xóa nhiều. file SCF.log ý nhiều người gặp trường hợp này tôi thay GS nên kô bị nữa. còn việt quá ngày mai đi công tác về tớ share cho mọi người. Không rành tiếng anh lắm nên chỉ được khoảng 80% việt thôi nhá mọi người thông cảm.
    Khách viếng thăm hãy cùng [AMVN] xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

mà nè sao tui chỉnh ip lại hết thành 10.0.0.100 rồi hẽ main thành ip đó rồi vào nó ko nhận server, hay tại cái 10.0.0.100 ngắn hơn mấy cái khác (chẳng hạn 169.254.25.129)

chỉnh cái event đó thì biết là vào SQL rồi, ông nói vào cái MuOnline vào table, nhưng ông ko nói bước tiếp theo làm sao tôi biết làm, chỉ rõ chút đi ông ơi ^^!

tôi để ý tới mấy cái log mà ông nói đó, tôi thấy dung lượng nó cứ tăng lên liên tục, ông có cách nào làm cho nó hết tăng ko? nó hay tăng thêm nhìu file trong những chỗ này nè :
    D:\MuServer\GameServer (có file SFC-PacketsLog.txt)
    D:\MuServer\GameServer\Server_Conn_State_Log
    D:\MuServer\GameServer\Log
    D:\MuServer\gameserver_cs\GameServerCS\LOG
    D:\MuServer\gameserver_cs\GameServerCS\Server_Conn _State_Log

tạm thời mới thấy nhiu đây là đủ mệt rồi hic hic, chỉ mình khắc phục cái này với ^^!

à quên cho tui pass giải nén file shop trang 16 của ông share đi AMVN ^^
    Lần sửa cuối bởi leminhphuoc55, ngày 13-05-08 lúc 11:59 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng leminhphuoc55 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên ductri's Avatar
    Thanks
    0

cái vụ Item 380 chyển về =1 thì sao nhỉ mình edit nó thành 1. nhưng khi run client thì file main báo erro liền hic
    Khách viếng thăm hãy cùng ductri xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi tratphuong [Only registered and activated users can see links. ]
    Ok.Nhung tui lười chon lại file cho bạn nên nén 2 thư mục Local và Items lại . Khoảng 7.8M chắc down được chứ ;-)
    [Only registered and activated users can see links. ]
    hic cái server này sao mà khó down thế bạn có thể up cho mình lên cái media ko mình donw mãi ko được

Thành Viên
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi leminhphuoc55 [Only registered and activated users can see links. ]
    mà nè sao tui chỉnh ip lại hết thành 10.0.0.100 rồi hẽ main thành ip đó rồi vào nó ko nhận server, hay tại cái 10.0.0.100 ngắn hơn mấy cái khác (chẳng hạn 169.254.25.129)

chỉnh cái event đó thì biết là vào SQL rồi, ông nói vào cái MuOnline vào table, nhưng ông ko nói bước tiếp theo làm sao tôi biết làm, chỉ rõ chút đi ông ơi ^^!

tôi để ý tới mấy cái log mà ông nói đó, tôi thấy dung lượng nó cứ tăng lên liên tục, ông có cách nào làm cho nó hết tăng ko? nó hay tăng thêm nhìu file trong những chỗ này nè :
    D:\MuServer\GameServer (có file SFC-PacketsLog.txt)
    D:\MuServer\GameServer\Server_Conn_State_Log
    D:\MuServer\GameServer\Log
    D:\MuServer\gameserver_cs\GameServerCS\LOG
    D:\MuServer\gameserver_cs\GameServerCS\Server_Conn _State_Log

tạm thời mới thấy nhiu đây là đủ mệt rồi hic hic, chỉ mình khắc phục cái này với ^^!

à quên cho tui pass giải nén file shop trang 16 của ông share đi AMVN ^^
    Rảnh thì online YIM tui làm cho từ A-Z

Thành Viên
    Thanks
    0

thì hình như tôi chỉ còn có nhiu đó lỗi thôi à ^^! giúp tôi cái đi, nhất là mấy cái hay tăng file và dung lượng file đó, rồi vào cái table của MuOnline trong SQL rồi sao nữa?

cho xin pass giải nén cái tool shop mà ông đã share trang 16 đi

[Only registered and activated users can see links. ]
    nick tui đó ^^
    Khách viếng thăm hãy cùng leminhphuoc55 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

tool shop trong trang 16 tui làm gì có đặt pass đâu???
    YIM tôi là traixau_xican_hp@yahoo

Thành Viên
    Thanks
    0

co' pa oi, luc' giai nen' no' keu pas moi' ghe

Thanks
    0

bachcotsau oi cho xin bảng lệnh của server này với

Mr-Vip Katehd's Avatar
    Thanks
    1

cho hỏi load trên rapishare như thế nào vậy
    Khách viếng thăm hãy cùng Katehd xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 21 của 27 Đầu tiênĐầu tiên ... 11 19 20 21 22 23 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Tạo Guild không được trên Server SCFMT 10.07.65
    Bởi shocklamnha trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 06-08-11, 12:35 AM
  2. [Release]CzF files 1.00.16 season2 0% bug's
    Bởi Sh0ckIMU trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 12-07-09, 05:56 PM