[JX] [Quà tết] Share Server Việt Hóa Tổng hợp Ver 3 cho anh em ! - Trang 21
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Xem kết quả Bình chọn: Bạn đánh giá như thế nào về ver3

Người bình chọn
67. Bạn không thể bình chọn trong Bình chọn này
  • Tốt

59 88.06%
  • Chưa tốt

8 11.94%
Bình chọn có nhiều lựa chọn
Trang 21 của 34 Đầu tiênĐầu tiên ... 11 19 20 21 22 23 31 ... CuốiCuối
Kết quả 201 đến 210 của 339
    Thành Viên Tâm Huyết tvnnam's Avatar
    Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Ðề: [Quà tết] Share Server Việt Hóa Tổng hợp Ver 3 cho anh em !

Trích dẫn Gửi bởi xnetvn [Only registered and activated users can see links. ]
    @tvnnam đã chmod toàn bộ file và thư mục trong jxse,r theo như hd là 7777, mà chạy vẫn báo lỗi :"FAIL: ÓëRootRelay½¨Á¢Á¬½Ó³ö´í - cung voi RootRelay lap lien tiep bi sai bi sai -", còn nguyên nhân nào khac dẫn đến tình trạng này không?
    1. config lại IP sever
    2. xem lại ip máy thật và centoss đã chỉnh chuẩn chưa\
    3. nếu vẫn không được ... xóa sever làm lại từ đấu theo hướng dẫn của mình là đc

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi Slayer [Only registered and activated users can see links. ]
    Mọi người cho mình xin đường dẫn tổng thể tất cả các NPC hiện ở thôn 3 lăng huyện với .
    nếu biết giúp hộ mình đường dẫn tới mấy thôn khác luôn . mình muốn gộp hết lại 1 chỗ cho nó lẹ . rải rác mệt quá :v
    xem qua bài này bạn nhé: [Only registered and activated users can see links. ]
    CTV- GIẢI ĐÁP THẮC MẮC JX LINUX OFF

Thành Viên passika's Avatar
    Thanks
    52

Trích dẫn Gửi bởi xnetvn [Only registered and activated users can see links. ]
    @tvnnam đã chmod toàn bộ file và thư mục trong jxse,r theo như hd là 7777, mà chạy vẫn báo lỗi :"FAIL: ÓëRootRelay½¨Á¢Á¬½Ó³ö´í - cung voi RootRelay lap lien tiep bi sai bi sai -", còn nguyên nhân nào khac dẫn đến tình trạng này không?
    Có thể là bạn đã cài theo video clip ok, nhưng khi xóa jxser cũ past jxser mới vào thì ko chạy, bạn xem kỹ lại config ip của file Relay_config 2 dòng cuối file này khác với 2 dòng cuối file Relay_config trong jxser của video (IntranetIP và InternetIP)
    Còn nếu bạn config ip đúng hết thì có thể lúc bạn cài theo video thành công mà bạn tắt cái cửa sổ SecureCRT thì s3relay vẫn còn chạy vì bạn tắt đột ngột cái SecureCRT mà ko tắt từng tab nhỏ trong chương trình này, bạn mở task mânger lên kiểm tra xem file này còn chạy ko, nếu nó còn chạy thì dù bạn cònig sever Quà Tết đúng đến đâu thì khi chạy SecureCRT đến tab s3relay 100% lỗi, bạn tắt nó trong task mânger rồi chạy lại xem.
    Chúc bạn thành công!
    Khách viếng thăm hãy cùng passika xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    18

Trích dẫn Gửi bởi bincute1 [Only registered and activated users can see links. ]
    có share hoa sơn linux rồi mà. khi tạo nhân vật tạo dc nam hệ thủy đó
    Tui làm như ông tv nam hướng dẫn bên trên rồi . chép zô ko có có . cho nên ms kiếm cách nè !
    Khách viếng thăm hãy cùng Slayer xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    18

Trích dẫn Gửi bởi tvnnam [Only registered and activated users can see links. ]
    Do 1 số bạn newbine vẫn lỗi phần cài đặt để chạy sever nên hôm nay mình hướng dẫn cài 1 cách chi tiết cho ai chưa biết cài ....còn ai biết rồi thì bỏ qua cho ở trên #1 chủ topic có hướng dẫn cài đặt rồi mình chỉ hướng dẫn chi tiết và logic 1 chút thôi... có gì không phải ACE bỏ quá cho nhé vì cũng là 1 newbine mà không dài dòng thêm nữa vào vấn đề luôn :

Bước1: Cài sever Yoken theo hướng dẫn: [Only registered and activated users can see links. ]
    Xóa Pacth và jxser Yoken trong centos

Bước2: Chép cái việt hóa ver3 - TranminhDo vào gồm 2 file: + jxser chép vào sever thay cho Jxser đã xóa bằng WinSCP/Tool.
    + Path client thì chép vào clinet VNG hoặc Clinet chuẩn bạn đang dùng

Bước3: Config IP

gateway:
    bishop.cfg thành
    AccSvrIP = 192.168.1.200,
    InternetIp = 192.168.1.100
    IntranetIp = 192.168.1.100

goddess.cfg thành
    IntranetIp = 192.168.1.100

s3relay:
    relay_config.ini thành
    address = 192.168.1.200 -dòng đầu tiên, các dòng khác giữ nguyên
    IntranetIp = 127.0.0.1

server1:
    servercfg.ini thành
    InternetIp=192.168.1.100
    IntranetIp=127.0.0.1

Bước4: Sét quyền root 7777 cho jxser : ra ngoài Home click phải mục jxser chọn properti rồi check vô mấy ô dưới khi nào hiện toàn số 7777 thì check vô dòng cuối và ok

--> giờ có thể chạy sever và vào game chiến.... nếu muốn trải nghiệm thêm phái hoa sơn thì sang bước5 :

> Chép update alphaver2 của Galaxy gồm 2 file: link: [Only registered and activated users can see links. ]

+ Linuxsever thì chép vào sever
    + Pathclient thì chép vào client bạn đang dùng

> Đổi IP trong Severlist/setting/clinet bạn đang dùng thành 192.168.1.100 và vào game thưởng thức

+++ HẾT+++

--- Chế độ gộp bài viết ---

Xem lại hướng dẫn cài : [Only registered and activated users can see links. ]

Có 1 vấn đề rất lạ. Đầu tiên là cài sv yoken thành công hết. sau đó là tất cả các bước như trên là vào chơi OKE và bình thường , Rồi sau đó Tắt máy đi ngủ . sáng mai mở lại . chạy server lên cũng hoàn toàn bình thường . Nhưng vào game là kết nối thất bại . cả WINSCP cũng ko cho login . ko hiểu lý do tại sao nhỉ !
    hay là giữa cái Jxser của Yonken với cái Jxser của TVNAM hướng dẫn bên trên có cái gì khác nhau nhỉ !

Thành Viên GameZone
    Thanks
    31

Tui làm như ông tv nam hướng dẫn bên trên rồi . chép zô ko có có . cho nên ms kiếm cách nè !
    sao mà hk dc. mình từng test qua rồi mà
    Khách viếng thăm hãy cùng bincute1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    18

Trích dẫn Gửi bởi bincute1 [Only registered and activated users can see links. ]
    sao mà hk dc. mình từng test qua rồi mà
    vậy mới chết. bữa qua có nhờ 3 4 đứa làm thử nó qua cũng làm y chang mà đâu có được cho nên giờ phải nhờ cao thủ chỉ giúp làm cái này .

Thành Viên
    Thanks
    4

như tiêu đề Xin hàm nhận Item hỗ trợ 1 lần sever Linux
    Khách viếng thăm hãy cùng aloxjnh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

Có 1 vấn đề rất lạ. Đầu tiên là cài sv yoken thành công hết. sau đó là tất cả các bước như trên là vào chơi OKE và bình thường , Rồi sau đó Tắt máy đi ngủ . sáng mai mở lại . chạy server lên cũng hoàn toàn bình thường . Nhưng vào game là kết nối thất bại . cả WINSCP cũng ko cho login . ko hiểu lý do tại sao nhỉ !
    hay là giữa cái Jxser của Yonken với cái Jxser của TVNAM hướng dẫn bên trên có cái gì khác nhau nhỉ !
    Chả lạ lắm, vì cái máy ảo centOS chưa cài ip tĩnh cho eth1 nên mỗi lần khởi động bạn phải tự config ip cho nó với command:
    Code:
     ifconfig eth1 192.168.1.100 netmask 255.255.255.0 up
    .
    hoặc nếu ko muốn phiền toái thì tự config ip tĩnh cho em nó đi
    Lần sửa cuối bởi MrCao, ngày 31-01-15 lúc 02:04 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng MrCao xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết Mr.Quy's Avatar
    Thanks
    21

Cho mình hỏi chút. pass root mysql của con linux mặc định là gì nhỉ ?
    Khách viếng thăm hãy cùng Mr.Quy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên passika's Avatar
    Thanks
    52

Trích dẫn Gửi bởi Mr.Quy [Only registered and activated users can see links. ]
    Cho mình hỏi chút. pass root mysql của con linux mặc định là gì nhỉ ?
    123456 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr
    Khách viếng thăm hãy cùng passika xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 21 của 34 Đầu tiênĐầu tiên ... 11 19 20 21 22 23 31 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [TLBB] Share các thứ cần thiết của server Tuan565 đã share...
    Bởi Sói Đẹp Trai trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 100
    Bài viết cuối: 06-11-14, 07:09 PM
  2. [TLBB] Share bản server tlbb 3 .30 của tuan565 đã share
    Bởi huyhoang1493 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 201
    Bài viết cuối: 10-07-13, 09:46 AM
  3. [MU] Share server 6.1 wing 4 của cuocdoisp trước đã share
    Bởi trananhhuy10 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 49
    Bài viết cuối: 21-08-12, 12:26 PM
  4. [Share] Share file fix tóc cho server Chiến Quốc
    Bởi trungviet trong diễn đàn Server Chiến Quốc
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 20-11-11, 10:37 PM
  5. Share CoreClient Server DarkMoon DNTmaster Share
    Bởi giangleloi trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 23
    Bài viết cuối: 18-07-10, 04:35 PM