Bạn cần gì ở một private server MU mới ra ?? - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2
Kết quả 11 đến 16 của 16
    Alexandria
    Guest

Ðề: Bạn cần gì ở một private server MU mới ra ??

Theo mình nghĩ bạn muốn làm chủ 1 sv hoàn chỉnh thì bạn phải có đồ chơi ngon đã
    Còn về VPS theo cá nhân mình khuyên đừng mua bất cứ VPS nào của ai trong gamezone này vậy là ok có thể mua một số dichvu có uy tín vv....
    Vd như Sv thì bạn sài scf 11.00.00 mới nhất có thể lên hệ tomatos
    Anti-hack thì cứ quất của bongma_2x
    Web thỳ bạn sài NBB như vậy là ok còn việc lại chỉ tùy chỉnh sever theo ý bạn
    Nạp thẻ thì bây h có tự động hết rồi ,Quản lý forum thì kiếm 1 vài member nhiệt tình là ok , Còn về việc bạn chỉ việc quản lý sv và chống ddos vv... theo mình bạn nên kiếm một người nào đó tin tương làm chung phân giờ công việc
    Khách viếng thăm hãy cùng Alexandria xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    22

Trích dẫn Gửi bởi Alexandria [Only registered and activated users can see links. ]
    Còn về VPS theo cá nhân mình khuyên đừng mua bất cứ VPS nào của ai trong gamezone này vậy là ok có thể mua một số dichvu có uy tín vv....
    Nạp thẻ thì bây h có tự động hết rồi ,Quản lý forum thì kiếm 1 vài member nhiệt tình là ok , Còn về việc bạn chỉ việc quản lý sv và chống ddos vv... theo mình bạn nên kiếm một người nào đó tin tương làm chung phân giờ công việc

Chân thành cảm ơn bro , xin ghi nhận
    Khách viếng thăm hãy cùng angel2011 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    22

Tiếp tục up để hoàn thiện server , chân thành cảm ơn

Thành Viên
    Thanks
    0

Icon14 Ðề: Bạn cần gì ở một private server MU mới ra ??

Chủ topic có cái yahoo ko? Send mình mình sẽ góp ý cho bạn về mặt Ingame và quản lý game.
    Còn về mặt kỹ thuật làm MU thì mình ko biết.
    Nếu bạn thấy được thì pm yahoo của mình :ku_viet_dj Có gì mình sẽ tận tình góp ý kiến cho bạn chứ nói trong 4rum vừa dài dòng mà bất tiện lắm
    Khách viếng thăm hãy cùng kuvietdi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Đang ở
    https://t.me*********
    Thanks
    492

Trích dẫn Gửi bởi Alexandria [Only registered and activated users can see links. ]
    phần chữ đỏ in đậm là quan trọng nhất . "chỉ tùy chỉnh sever theo ý bạn " . Vậy mua Server xịn mà không biết dùng thì cũng như không( lưu ý khi bán thì ai cũng hứa này hứa nọ , nhưng khi nhận tiền rồi thì ... ) . Website " Free all " cho nó lành . mua rồi thấy nó cũng chẳng khác mấy bản share free là mấy ( tất nhiên hàng có tiền sẽ tạo cho ta cái cảm giác " thoải mái , khoan khoái " nhưng nếu kiểm tra và nghiệm sẽ thấy các chức năng của bản thương mại nhiều lúc member nó chẳng bao giờ dùng . Antihack thì phải mua 100% nếu muốn duy trì . Về antihack tớ khuyến cáo các bạn lên mua Muguard . Vì nó có những ưu điểm tuyệt vời
    • Giá rẻ ( mua 1 lần dùng mãi mãi , không như theo tháng của ICM )
    • Tương thích người dùng
    • Người dùng có thể tự do chỉnh sửa hoặc add thêm phần mềm hack . Đây là điều cực kỳ quan trọng . ( nếu anh em ai làm Admin lâu sẽ thấy cái khổ của việc đi nhờ người ta fix )
    • có thể sử dụng cho nhiều Server ( thoải mái change port )
    • Có thể đổi tên của sổ MU ( cái này hiện tại đa số tụi share antihack free đều để soft nhận diện tên cửa sổ là MU , nếu mình đổi thành tên khác thì có thể hạn chế được mấy cái hàng free tương đối . còn hàng " public " thì không thể rồi )

Lưu ý : ICM , MNS và MuGuard hiện tại đều bị hack lên ta không bàn đến vấn đề antihack nào ngon hơn mà ta chỉ dựa vào sự tiện lợi trong quá trình sử dụng với người mua nhé
    Vậy kết luận

• Server dùng free ,noob như mình thì cứ kiếm hàng nào HOT , fix tương đối rồi mang về dùng . khỏi phải fixx nhiều
    • Website dùng Free luôn . Nhớ quet virrus trước khi dùng " scanvirrus.jotti.org " để loại trừ shell nhé . Đặc biệt không lên dùng autocheck thẻ với các bản free nếu bạn không có hiểu biết về lập trình webiste . Cứ pm yahoo mà phang
    • Antihack : muguard là lựa chọn hàng đầu với người nghèo
    Khách viếng thăm hãy cùng cuocdoisp xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. The Following 2 Users Say Thank You to cuocdoisp For This Useful Post:

angel2011 (04-01-12), apple (02-01-12)

Thành Viên
    Thanks
    22

Server hiện tại đã online và mình đang fix cũng như edit 1 số cái cho hợp lý . Các bạn nào có ý kiến đóng góp xin reply tại đây .

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2

Các Chủ đề tương tự

1. Server Private Hỏa Thần PK
    Bởi alone039 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 16-01-11, 03:16 PM
  2. server private zero
    Bởi sanelsad trong diễn đàn Zero Online
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 08-08-10, 11:29 AM
  3. Đây có phải TS Private server ( Ver 7.0)
    Bởi romeobuon trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 20-04-09, 09:19 AM