[Gunny] Xin hướng dẫn bảo vệ SQL trước DOS - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2
Kết quả 11 đến 17 của 17
    Thành Viên Tâm Huyết bachugacon122's Avatar
    Thanks
    173

Ðề: Xin hướng dẫn bảo vệ SQL trước DOS

Trích dẫn Gửi bởi hoang7625 [Only registered and activated users can see links. ]
    ở đây nó không tấn công thông qua web mà tụi này tấn công trực tiếp vào SQL thông qua cổng post của SQL lun, trong vòng 15 tiếng nó tấn công 24 lần trong đó kaspersky chỉ chặn được 18 lần từ cùng 1 ip giả và còn 6 lần còn lại không chặn được. @@@@
    Có chém gió ko thế
    chặn port 1443 và tắt chế độ connect sql từ xa xem nào
    Đã đi nghĩa vụ quân sự, vui lòng không liên lạc

Thành Viên
    Thanks
    5

Trích dẫn Gửi bởi hoang7625 [Only registered and activated users can see links. ]
    ở đây nó không tấn công thông qua web mà tụi này tấn công trực tiếp vào SQL thông qua cổng post của SQL lun, trong vòng 15 tiếng nó tấn công 24 lần trong đó kaspersky chỉ chặn được 18 lần từ cùng 1 ip giả và còn 6 lần còn lại không chặn được. @@@@
    theo mình nghĩ nếu tấn công trực tiếp bằng sql thì bạn phải mở chế độ từ xa
    Còn ngược lại nếu ko thì họ tấn công vào web
    Khi mà kaspersky thông báo thì lúc này sql đang bị tê liệt chứ ko phải là họ tấn công trực tiếp vào sql, nên mình nghĩ bạn đang nhầm lẫn

Theo mình nghĩ thì không phải là bạn bị die sql -> ko backup, restore đc
    Mà lúc này nó đang bị tê liệt -> bạn ko restore, backup đc
    nên bạn phải đợi 1 thời gian (nhiều lắm có khi đến cả tuần)
    Vì một khi đã tấn công 1 là die luôn, 2 là bị tê liệt chứ ko theo kiểu chỉ die sql mà mấy cái khác ko bị ảnh hưởng

Cơ mà nói ip giả ip thật ip này ip nọ thì nếu bạn có cơ chế firewall tốt thì mình nghĩ họ vượt qua cũng phải nghiên cứu nhiều
    mình đang nghĩ cách làm firewall cho web asp.net có gì thì mình sẽ hướng dẫn sau
    Lần sửa cuối bởi catbuituyetvoi, ngày 08-08-13 lúc 02:39 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng catbuituyetvoi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên hoang7625's Avatar
    Thanks
    21

Trích dẫn Gửi bởi catbuituyetvoi [Only registered and activated users can see links. ]
    theo mình nghĩ nếu tấn công trực tiếp bằng sql thì bạn phải mở chế độ từ xa
    Còn ngược lại nếu ko thì họ tấn công vào web
    Khi mà kaspersky thông báo thì lúc này sql đang bị tê liệt chứ ko phải là họ tấn công trực tiếp vào sql, nên mình nghĩ bạn đang nhầm lẫn

Theo mình nghĩ thì không phải là bạn bị die sql -> ko backup, restore đc
    Mà lúc này nó đang bị tê liệt -> bạn ko restore, backup đc
    nên bạn phải đợi 1 thời gian (nhiều lắm có khi đến cả tuần)
    Vì một khi đã tấn công 1 là die luôn, 2 là bị tê liệt chứ ko theo kiểu chỉ die sql mà mấy cái khác ko bị ảnh hưởng

Cơ mà nói ip giả ip thật ip này ip nọ thì nếu bạn có cơ chế firewall tốt thì mình nghĩ họ vượt qua cũng phải nghiên cứu nhiều
    mình đang nghĩ cách làm firewall cho web asp.net có gì thì mình sẽ hướng dẫn sau
    vậy sao mà dữ liệu cứ đến lúc mình treo máy là bị xoá sạch, trùng với thời gian lịch sử 6 lần tấn công, mà ở đây cái mình connet 2 cái SQL lun, cái đang chạy thì bị vậy cái kia mình dùng để test ko sao @@
    Khách viếng thăm hãy cùng hoang7625 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết bachugacon122's Avatar
    Thanks
    173

vậy sao mà dữ liệu cứ đến lúc mình treo máy là bị xoá sạch, trùng với thời gian lịch sử 6 lần tấn công, mà ở đây cái mình connet 2 cái SQL lun, cái đang chạy thì bị vậy cái kia mình dùng để test ko sao @@
    Link gunny của thím là gì ế mình check coi thử nào
    Đã đi nghĩa vụ quân sự, vui lòng không liên lạc

Thành Viên
    Thanks
    5

vãi bác
    Mình bảo rồi
    Ở đây không phải là bị xóa sạch

Bác ko restore, backup đc chưa chắc có nghĩa nó bị xóa

mình bị cái này nhìu rồi
    Không bạn để lại yahoo mình botnet vào cho die rồi bác thấy kết quả :v
    Khách viếng thăm hãy cùng catbuituyetvoi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên hoang7625's Avatar
    Thanks
    21

Trích dẫn Gửi bởi catbuituyetvoi [Only registered and activated users can see links. ]
    vãi bác
    Mình bảo rồi
    Ở đây không phải là bị xóa sạch

Bác ko restore, backup đc chưa chắc có nghĩa nó bị xóa

mình bị cái này nhìu rồi
    Không bạn để lại yahoo mình botnet vào cho die rồi bác thấy kết quả :v
    không bị xoá mà mọi thông tin đều == NULL à @@@@
    Khách viếng thăm hãy cùng hoang7625 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    5

thế bạn có yahoo ko
    Bọn mình trao đổi nghiên cứu :v

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2