[KT] có cách nào cho 2 server chạy chung 1 tài khoản ko? - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 24
    Thành Viên omasa's Avatar
    Thanks
    69

Ðề: có cách nào cho 2 server chạy chung 1 tài khoản ko?

Các bạn có thể làm theo hướng dẫn như trên nhưng có 2 cách.
    1. Sử dụng jxaccount của 1 Server làm gốc.
    2. Sử dụng 1 jxaccount của host hoặc VPS làm data chung.

Cả 2 bước trên đều phải thiết lập thêm 1 user cho phép quyền truy cập của Server kết nối dữ liệu tới data của host hoặc SV chưa jxaccount là chạy bình thường.

p/s: Vấn đề này đã được giải quyết. Hiện tại mình đã thử làm sd chung data jxaccount và goddes để tránh việc tạo us/nhân vật bị trùng. Nhưng lại bị vướng 1 điều rằng tất cả tài khoản đều sd đc cho tất cả các SV và vào SV nào cũng có nhân vật mà đã tạo ra ở SV khác (Vì sd chung nên nó vậy). Vậy bản 2.6 có thể add thêm data nameserver để check tên nhân vật tránh tình trạng này đc ko nhỉ.
    Khách viếng thăm hãy cùng omasa xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi omasa [Only registered and activated users can see links. ]
    Các bạn có thể làm theo hướng dẫn như trên nhưng có 2 cách.
    1. Sử dụng jxaccount của 1 Server làm gốc.
    2. Sử dụng 1 jxaccount của host hoặc VPS làm data chung.

Cả 2 bước trên đều phải thiết lập thêm 1 user cho phép quyền truy cập của Server kết nối dữ liệu tới data của host hoặc SV chưa jxaccount là chạy bình thường.

p/s: Vấn đề này đã được giải quyết. Hiện tại mình đã thử làm sd chung data jxaccount và goddes để tránh việc tạo us/nhân vật bị trùng. Nhưng lại bị vướng 1 điều rằng tất cả tài khoản đều sd đc cho tất cả các SV và vào SV nào cũng có nhân vật mà đã tạo ra ở SV khác (Vì sd chung nên nó vậy). Vậy bản 2.6 có thể add thêm data nameserver để check tên nhân vật tránh tình trạng này đc ko nhỉ.
    cái tài khoản vipcuonghy ở gz này nó làm đc như mình cần mà nick nó bị block ko thấy online để hỏi
    có 1 số người nói rất giống ý mình, mình chỉ cần chạy chung tài khoản thôi. còn data thì riêng
    như cái thằng vipcuonghy nó làm đó. ở một số sv đang chạy bây giờ cũng làm như nó. mình ko tiện nói ra sv đó tên gì
    Khách viếng thăm hãy cùng gaubongcuaanh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết nghichtu91's Avatar
    Thanks
    69

Trích dẫn Gửi bởi gaubongcuaanh [Only registered and activated users can see links. ]
    cái tài khoản vipcuonghy ở gz này nó làm đc như mình cần mà nick nó bị block ko thấy online để hỏi
    có 1 số người nói rất giống ý mình, mình chỉ cần chạy chung tài khoản thôi. còn data thì riêng
    như cái thằng vipcuonghy nó làm đó. ở một số sv đang chạy bây giờ cũng làm như nó. mình ko tiện nói ra sv đó tên gì
    [WebjxDatabase]
    Server=xxxxxxxxx(ip của mysql ... cho phép connet đến)
    Port=3306
    UserName=root(ten user bất kỳ thích đặt gì thì đặt)
    Password=1234
    Database=jxaccount

không thấy thấy cái này à
    Nhận thiết kế web
    fb:fb.com/ThanhNaruto208
    SDT:0165.3749.679

Thành Viên
    Thanks
    34

Trích dẫn Gửi bởi nghichtu91 [Only registered and activated users can see links. ]
    [WebjxDatabase]
    Server=xxxxxxxxx(ip của mysql ... cho phép connet đến)
    Port=3306
    UserName=root(ten user bất kỳ thích đặt gì thì đặt)
    Password=1234
    Database=jxaccount

không thấy thấy cái này à
    Như ông thì chả bao giờ check pass được. Nói thì nói rõ ra luôn, nói cứ lấp lửng. Tôi ko biết ông đang nói server linux hay Win nữa. Vì bishop và Paysys liên quan đến nhau

Config mỗi cái đó tôi hỏi ông bishop nó check vào đâu ???

Cấu hình như ông nói thì công nhận là GS xử lý việc rút đồng từ jxaccount là chuẩn. Còn việc check pass thì sao ?

Riêng cái việc ông nói như thế cũng làm cho newbie ngồi mò cả ngày cũng ko lên vì bishop nó có khởi động được lên đâu mà chạy GC chứ đừng nói đến GS.

Nếu muốn bishop khởi động được phải có db jxaccount trong mysql (dù chỉ cần structure).

Nhưng tóm lại là ko check pass
    Khách viếng thăm hãy cùng kieuduybl xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên tinhlabui's Avatar
    Thanks
    135

lão nghichtu91 là chuyên gia núp lùm đấy hỏi hắn đi
    Khách viếng thăm hãy cùng tinhlabui xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    69

Trích dẫn Gửi bởi kieuduybl [Only registered and activated users can see links. ]
    Như ông thì chả bao giờ check pass được. Nói thì nói rõ ra luôn, nói cứ lấp lửng. Tôi ko biết ông đang nói server linux hay Win nữa. Vì bishop và Paysys liên quan đến nhau

Config mỗi cái đó tôi hỏi ông bishop nó check vào đâu ???

Cấu hình như ông nói thì công nhận là GS xử lý việc rút đồng từ jxaccount là chuẩn. Còn việc check pass thì sao ?

Riêng cái việc ông nói như thế cũng làm cho newbie ngồi mò cả ngày cũng ko lên vì bishop nó có khởi động được lên đâu mà chạy GC chứ đừng nói đến GS.

Nếu muốn bishop khởi động được phải có db jxaccount trong mysql (dù chỉ cần structure).

Nhưng tóm lại là ko check pass
    Các bạn xài binshop gì mình cũng không rõ nhưng làm theo cách trên là có thể sd đc chung 1 data jxaccount mà vẫn check pass đc. Mình ko sd các sv của ng khác share nên ko rành nhưng VS mình đang sd binshop của 1 ng bạn bên Tàu cho. Vẫn check pass ok và rất bt

Thanks
    69

Trích dẫn Gửi bởi gaubongcuaanh [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình có 1 cách cụ thể hóa như sau.
    1. Tạo 1 jxaccount khác trên host để đăng ký và lưu dữ liệu tất cả các tài khoản ở đó.
    2. Tạo thêm chức năng kích hoạt cho tài khoản mình đăng ký. Bạn chơi Server nào thì kích hoạt sv đó. Nó sẽ tự động run data tài khoản đó vào server mà mình kích hoạt.

Đến bước này ta chia làm 2 hình thức:
    1. Kích hoạt tài khoản vào tất cả data jxaccount của SV. đồng nghĩa với việc 1 tài khoản đăng ký thì vào SV nào cũng đc.
    2. Kích hoạt 1 Server. điều này nghĩa là bạn bắt ng chơi kích hoạt SV nào thì chơi SV đấy và chỉ 1 mục đích chống trùng ID tài khoản của các SV.

2 cách này sd giống như 1 dạng của các website lớn hiện nay. Điều này có thể làm đc nếu bạn rành về code web 1 chút.

Thành Viên Tâm Huyết tuidangvui's Avatar
    Thanks
    114

1. Bỏ check pass ở bishop(2.6) hoặc paysys(linux)
    2. Login vào game khóa nhân vật
    3. Đăng nhập web 1 trang quản lý tài khoản.
    4. Sau khi đăng nhập thành công, mở khóa nhân vật
    (check login thành công hay chưa - hoặc dùng đăng nhập bằng web như Audition - tuy nhiên VTC vẫn chưa làm được )
    hoặc fix bishop hoặc mua paysys thì không cần quan tâm
    yh, sky: nhatkiemthe [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên chaolegion01's Avatar
    Thanks
    16

Icon1 Ðề: có cách nào cho 2 server chạy chung 1 tài khoản ko?

theo mình thì có 2 cách :

1 : khi đăng ký thì web sẽ tạo tài khoản vào 2 jxaccount của 2 sevrver để riêng trên 2 máy

2 : trên 1 máy chứa database chạy 2 bishop và config lại ip của goddess logserver gameserver ... kết nối trong bishop đó .
    Khách viếng thăm hãy cùng chaolegion01 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    69

Hiện tại mình đã thử 1 cách như sau thấy ok check pass bình thường.
    1. sd 1 Server đang chạy game lấy là jxacount làm gốc.
    2. lấy jxaccount sv đó làm data chính. Còn sv kia thì cho connect lấy thông tin data bên sv chính.
    3. chạy cả sv chính lẫn sv kia thì cả 2 sv vẫn check pass bình thường.

Về cái này mình chưa tìm hiểu và nghĩ rằng liệu nó có liên quan đến binshop của thằng sv chứa data hay ko mà vẫn thấy check pass ok. Các bạn tự tìm hiểu thêm nhé vì mình ko quan tâm cái này cho lắm

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] Thảo luận chung về việc sử dụng HĐH cho Server MU
    Bởi luutrunhac trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 20-06-13, 12:02 PM
  2. [MU] Vấn đề 2 host chung về 1 server
    Bởi phuchungac trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 03-01-13, 09:58 PM
  3. Game Server Tự Tắt ? ai biết fix dùm mày nhà em nói chung chơi đc
    Bởi quangken trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu