hướng dẫn fix cái SCFSB3 nè - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2
Kết quả 11 đến 16 của 16
    Vi phạm quy định
    Thanks
    4

Icon14 Ðề: hướng dẫn fix cái SCFSB3 nè

Trích dẫn Gửi bởi prince [Only registered and activated users can see links. ]
    đã test và kết quả vẫn như cũ, ko có gì mới hết, đang điên tiết với cái SCFDB3 rồi
    bạn tạo mạng ảo, xong bật Network Connections, click phải vào Local Area Connection chọn Properties, hiện ra 1 cửa sổ, ở tab General, khung this connection uses the following items:, chọn dòng Internet Protocol (TCP/IP), chọn Properties, chọn mục Uses the following IP address: config lại như thế này là ok hoàn toàn:

IP address: 192.168.1.3 (cái này bạn mún để IP như thế nào thì tùy bạn)
    Subnet mask: 255.255.255.0 (có người thì để 255.0.0.0 cũng đc)
    Default gateway: 192.168.1.1

Refferred DNS server: 210.245.10.20
    Alternate DNS server: 210.245.10.22 (2 dòng này nếu bạn chưa hiểu tại sao phải có thì config y chang là đc)
    Khách viếng thăm hãy cùng membering xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên xom1b's Avatar
    Đang ở
    void main()
    Thanks
    12

Ðề: hướng dẫn fix cái SCFSB3 nè

Trích dẫn Gửi bởi membering [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn cho mình hỏi cái SCFdb3.exe là nhất thiết phải cần có mạng hoặc mạng ảo tạo bởi vmware thì mới chạy đc àh, hiện tại mình mình đã dùng olly fix lại cái fixSCFdb chạy khỏi cần mạng rồi, chạy cái fix đó OK nhưng vẫn ko run đc cái SCFdb3 (_ _!!)
    có phải bạn dùng Olly để ByPass cái dòng thông báo của FIXSCFDB ko, nếu bạn làm vậy thì khi cái Patch đó nó ko Patching đc nhưng vẫn thông báo Succes nên bạn tg? là đã OK nhưng thật ra không phải vậy
    các ứng dụng viết cần chạy trên nền .NET thì nhất thiết phải có NETFRAME vì vậy chúng ta không thể vứt NETFRAME đi đc đâu
    chỉ có cách tạo mạng ảo cho nó không báo lỗi FRAMEWORK thôi
    Lần sửa cuối bởi xom1b, ngày 21-09-09 lúc 02:31 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng xom1b xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    4

Trích dẫn Gửi bởi xom1b [Only registered and activated users can see links. ]
    có phải bạn dùng Olly để ByPass cái dòng thông báo của FIXSCFDB ko, nếu bạn làm vậy thì khi cái Patch đó nó ko Patching đc nhưng vẫn thông báo Succes nên bạn tg? là đã OK nhưng thật ra không phải vậy
    các ứng dụng viết cần chạy trên nền .NET thì nhất thiết phải có NETFRAME vì vậy chúng ta không thể vứt NETFRAME đi đc đâu
    chỉ có cách tạo mạng ảo cho nó không báo lỗi FRAMEWORK thôi
    ko phải đâu bạn, ở đây mình ko cần chạy cái FixSCFDB đâu, chỉ cần config lại trong Network Connection thui.
    Trích dẫn Gửi bởi xom1b [Only registered and activated users can see links. ]
    ở trên mình đâu có nói từ nào liên quan đến việc vứt Net. đi đâu dĩ nhiên là phải cài Net. chứ
    Khách viếng thăm hãy cùng membering xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên xom1b's Avatar
    Đang ở
    void main()
    Thanks
    12

Trích dẫn Gửi bởi membering [Only registered and activated users can see links. ]
    ko phải đâu bạn, ở đây mình ko cần chạy cái FixSCFDB đâu, chỉ cần config lại trong Network Connection thui.

ở trên mình đâu có nói từ nào liên quan đến việc vứt Net. đi đâu dĩ nhiên là phải cài Net. chứ
    hic tại mình trích dẫn nhầm nhưng mà hôm qua k sửa đc mà
    Khách viếng thăm hãy cùng xom1b xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

fix SCFDB3 để làm gì?Mục đích là gì????
    Khách viếng thăm hãy cùng c00lxike xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

the cong cho mình xin link download đi bạn mình không fix được
    Khách viếng thăm hãy cùng khianhtrolai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2