[JX] Giới hạn GameServer JX Linux là bao nhiêu? - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 38
    Thành Viên
    Thanks
    123

Ðề: Giới hạn GameServer JX Linux là bao nhiêu?

Trích dẫn Gửi bởi nhaodzo [Only registered and activated users can see links. ]
    xin lỗi chứ chưa bao giờ ko làm đc mà dám nói lên đây nhé. sv đang hoạt động gần 1k5 acc đây. chả việc quái j phải chém mấy cái này cả. thành viên từ năm 2011 mà phát ngôn câu ếu đỡ đc @@
    Bạn chụp hình 1 cái sv linux đang Online 1500 acc lên đây , Chụp trong cái bảng CRT show GS ấy nhé . Còn về cái vấn đề tham gia từ thời gian nào nó dek nói lên dc cái trình của bạn . Trình độ là dựa vào cái đầu của bạn chứ nó ko dựa vào đôi tay của bạn . Thân ái !
    Khách viếng thăm hãy cùng kbgqedtt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến kbgqedtt vì bài viết này !

ShareSever (29-12-15)

Thành Viên
    Thanks
    11

Trích dẫn Gửi bởi kbgqedtt [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn chụp hình 1 cái sv linux đang Online 1500 acc lên đây , Chụp trong cái bảng CRT show GS ấy nhé . Còn về cái vấn đề tham gia từ thời gian nào nó dek nói lên dc cái trình của bạn . Trình độ là dựa vào cái đầu của bạn chứ nó ko dựa vào đôi tay của bạn . Thân ái !
    1 like cho bạn này.............................................

@nhaodzo: Chắc bạn nhớ có ai đó đã fix cho bạn vụ database khi chuyển vps chứ. và bạn trao đổi cho mình cái fix lễ quan . mà khi đó mình đã nói trước là ko phải cái đó trước rồi. cuối cùng vẫn là nó. đâm ra mình là người thiệt thòi trong vụ trao đổi đó. bạn khôn lắm . có khi bạn sow cái GameSever đang online cho ae chiêm ngưỡng tí được không. thật lòng mình rất mong được thấy hiển thị online 1500 account đó 1 lần.
    Lần sửa cuối bởi ShareSever, ngày 29-12-15 lúc 08:37 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng ShareSever xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    338

Trích dẫn Gửi bởi ShareSever [Only registered and activated users can see links. ]
    1 like cho bạn này.............................................

@nhaodzo: Chắc bạn nhớ có ai đó đã fix cho bạn vụ database khi chuyển vps chứ. và bạn trao đổi cho mình cái fix lễ quan . mà khi đó mình đã nói trước là ko phải cái đó trước rồi. cuối cùng vẫn là nó. đâm ra mình là người thiệt thòi trong vụ trao đổi đó. bạn khôn lắm . có khi bạn sow cái GameSever đang online cho ae chiêm ngưỡng tí được không. thật lòng mình rất mong được thấy hiển thị online 1500 account đó 1 lần.
    fix database? bạn nhầm với ai ah? còn thích thì đợi bao giờ bảo trì thì có ảnh nhé. chứ ở clbgames này chưa bao giờ tôi chơi cái trò trao đổi mà để ai thiệt đâu. thích thì cứ tìm lại cái bài bạn trao đổi với tôi up lên đây nhé. cái chuyển sv diễn đàn này ko ít người từng hỏi tôi đâu
    Keep Moving Forward

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    338

còn thích ảnh thì mời. cũng chả cần tin đâu nhưng thích thì cho cái ảnh. nhìn tự hiểu nhé. mang về sv mình mà so sánh

[Only registered and activated users can see links. ]
    Keep Moving Forward

Thành Viên
    Thanks
    11

còn thích ảnh thì mời. cũng chả cần tin đâu nhưng thích thì cho cái ảnh. nhìn tự hiểu nhé. mang về sv mình mà so sánh
    Cảm ơn bạn đã share hình nhưng cái hình trên chẳng mang cái ý nghĩa gì về việc 1500 member online cả bạn! bạn có thể sẵn lòng cho ae chiêm ngưỡng cái GS online (count) không

còn cái log báo heaven 1_1500 chẳng mang được ý nghĩa gì về bức hình trên cả vì chỉ cần config sever lên 1500 (bảo trì cái) tự khắc nó xuất ra file heaven 1_1500 liền. . cho ae chiêm ngưỡng cái GS đang chạy đi bạn . chỉ cần hơn 1200 thôi cũng được! hoặc Online hơn 1000 thôi cũng được . "ko tính offline" chỉ cần Online là 1000 . rất cảm ơn bạn quan tâm

p/s: Vâng chẳng có lẻ mình nhầm vụ fix cho bạn sory bạn nhé

Cảm ơn bạn đã chụp hình
    Lần sửa cuối bởi ShareSever, ngày 29-12-15 lúc 10:20 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng ShareSever xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    338

Trích dẫn Gửi bởi ShareSever [Only registered and activated users can see links. ]
    Cảm ơn bạn đã share hình nhưng cái hình trên chẳng mang cái ý nghĩa gì về việc 1500 member online cả bạn! bạn có thể sẵn lòng cho ae chiêm ngưỡng cái GS online (count) không

còn cái log báo heaven 1_1500 chẳng mang được ý nghĩa gì về bức hình trên cả vì chỉ cần config sever lên 1500 (bảo trì cái) tự khắc nó xuất ra file heaven 1_1500 liền. . cho ae chiêm ngưỡng cái GS đang chạy đi bạn . chỉ cần hơn 1200 thôi cũng được! hoặc Online hơn 1000 thôi cũng được . "ko tính offline" chỉ cần Online là 1000 . rất cảm ơn bạn quan tâm

p/s: Vâng chẳng có lẻ mình nhầm vụ fix cho bạn sory bạn nhé

Cảm ơn bạn đã chụp hình
    bạn xem lại cái index count kia nhé. chứ không phải là cái tên file làm gì cả. index count tới 1490 kìa bạn. còn gameserver thì thông cảm đang không online ở máy nhà nên không vào được do chỉ 1 IP remote được con đó thôi
    Keep Moving Forward

Thành Viên Tâm Huyết BladeKnight109's Avatar
    Đang ở
    0x00000000
    Thanks
    151

bạn xem lại cái index count kia nhé. chứ không phải là cái tên file làm gì cả. index count tới 1490 kìa bạn. còn gameserver thì thông cảm đang không online ở máy nhà nên không vào được do chỉ 1 IP remote được con đó thôi
    Cái index kia đã thể hiện được GS đã vượt mốc 1k2 rồi. Không cần phải chứng minh gì nhiều. Ai dev source JX Win cũng biết index để làm cái gì.
    Lần sửa cuối bởi BladeKnight109, ngày 29-12-15 lúc 11:51 PM.
    Skype: BladeKnight109 - [Only registered and activated users can see links. ]
    Telegram: @knight109 - [Only registered and activated users can see links. ]

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến BladeKnight109 vì bài viết này !

nhaodzo (30-12-15)

Thành Viên
    Thanks
    123

Trích dẫn Gửi bởi BladeKnight109 [Only registered and activated users can see links. ]
    Cái index kia đã thể hiện được GS đã vượt mốc 1k2 rồi. Không cần phải chứng minh gì nhiều. Ai dev source JX Win cũng biết index để làm cái gì.
    Ngu thì đừng tỏ ra mình hiểu biết ! Ok?

Những ai bật server quá 3 ngày , tìm cái log heaven trong folder Log sẽ thấy cái id này đều rất cao.
    Đây là 1 máy chủ đang test của tôi , mem chưa đến 300, và hãy xem con số nó xuất ra là bao nhiêu .
    Vậy đây là cái số lượng online 1 lúc của cái bạn "nhaodzo" thích thể hiện nói ở trên ???? .

Nếu bạn muốn thể hiện , hãy chụp cho anh em mình 1 con số cụ thể thế này :

Ngay cả kingsoft đều đã quy định tối đa 1 GS chứa là 1200 .Vì nếu vượt quá thì sẽ xảy ra tình trạng full missles liên tục . Gây tràn sever khiến rollback . Mặc dù hiện tại nó chứa được 1200 mem , tuy nhiên bắt buộc 3 ngày phải bảo trì 1 lần , nếu không là "Missles have full" .
    Chẳng thằng nào trong cái topic này bắt thằng "nhaodzo" phải chứng minh là nó có thể làm dc những đều nó nói . Nhưng không biết mà sủa bậy , họ sẽ nói mình là ngu . Đặc biệt ngu mà thích thể hiện !
    Huống chi đây là TOPIC người ta đặt ra để hỏi những vấn đề mà mình không biết , mình lại nhảy vào sủa những câu ba xàm ba láp lấy tiếng . Bớt nha bạn !
    Thân ái và quyết thắng !
    Lần sửa cuối bởi kbgqedtt, ngày 30-12-15 lúc 12:27 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng kbgqedtt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

11. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến kbgqedtt vì bài viết này !

bthhhz (30-12-15)

Vi phạm quy định
    Thanks
    62

Trích dẫn Gửi bởi kbgqedtt [Only registered and activated users can see links. ]
    Ngu thì đừng tỏ ra mình hiểu biết ! Ok?

Những ai bật server quá 3 ngày , tìm cái log heaven trong folder Log sẽ thấy cái id này đều rất cao.
    Đây là 1 máy chủ đang test của tôi , mem chưa đến 300, và hãy xem con số nó xuất ra là bao nhiêu .
    Vậy đây là cái số lượng online 1 lúc của cái bạn "nhaodzo" thích thể hiện nói ở trên ???? .

Nếu bạn muốn thể hiện , hãy chụp cho anh em mình 1 con số cụ thể thế này :

Ngay cả kingsoft đều đã quy định tối đa 1 GS chứa là 1200 .Vì nếu vượt quá thì sẽ xảy ra tình trạng full missles liên tục . Gây tràn sever khiến rollback . Mặc dù hiện tại nó chứa được 1200 mem , tuy nhiên bắt buộc 3 ngày phải bảo trì 1 lần , nếu không là "Missles have full" .
    Chẳng thằng nào trong cái topic này bắt thằng "nhaodzo" phải chứng minh là nó có thể làm dc những đều nó nói . Nhưng không biết mà sủa bậy , họ sẽ nói mình là ngu . Đặc biệt ngu mà thích thể hiện !
    Huống chi đây là TOPIC người ta đặt ra để hỏi những vấn đề mà mình không biết , mình lại nhảy vào sủa những câu ba xàm ba láp lấy tiếng . Bớt nha bạn !
    Thân ái và quyết thắng !
    mình hay bị Missles have full k biết do đâu, nhung sv mình chạy tầm 1 tuần thì bị Missles have full nên mới bảo trì, bây giờ thì rõ nguyên nhân rồi
    Khách viếng thăm hãy cùng carotkhoaitay xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    338

dùng từ ngữ đã thấy ngu rồi. [Only registered and activated users can see links. ]
    đây nửa đêm đây. Còn ban ngày thì gấp đôi nhé. còn bạn thích thì nhìn cái file heaven này mà xem sự khác biệt nhé. Bạn viết script không xóa index cũ đi mà để nguyên index khi login cũng như logout thì bị full missile là phải thôi. để thế thì index nhân vật loạn hết cả lên. Không tin cứ thử lấy thông tin của 1 nhân vật là thấy sự khác biệt ngay thôi. Đảm bảo index và thông tin nhân vật không bao giờ trùng nhau
    Keep Moving Forward

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [KT] Gameserver Linux mở tối đa được bao nhiêu map
    Bởi vokilanok trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 28-01-13, 11:23 AM
  2. [JX] GameServer tự nhiên bị dis, Pro vào giúp !!
    Bởi babyoflove trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 23-08-12, 06:26 PM
  3. [JX] Help Tại sao đang chạy gameserver mà tự nhiên tắt giúp đỡ cái
    Bởi bboybest trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 05-01-12, 03:32 PM
  4. Gameserver tự nhiên dis
    Bởi J4cksparrow trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 24-03-11, 06:01 PM
  5. Gameserver tự nhiên biến mất