[JX] Share Server VNG chạy bằng linux :) ! - Trang 199
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 199 của 214 Đầu tiênĐầu tiên ... 99 149 189 197 198 199 200 201 209 ... CuốiCuối
Kết quả 1,981 đến 1,990 của 2137
    Thành Viên
    Thanks
    48

Ðề: Share Server VNG chạy bằng linux :) !

[Only registered and activated users can see links. ]

hôm nay mình bị cái error này. các bác có biết fix làm sao không? PlayerdBLoading failed
    Khách viếng thăm hãy cùng xnickx82 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên huhahu92's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    283

chỉnh file gm ở đâu ý nhỉ, mình lại quên rồi
    Khách viếng thăm hãy cùng huhahu92 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên jackson2014's Avatar
    Thanks
    16

Trích dẫn Gửi bởi jackson2014 [Only registered and activated users can see links. ]
    [Only registered and activated users can see links. ] Ai bị lỗi này chưa. Không save được nhân vật. Cái hình trong chạy của s3relay.
    Ai biết chỉ minh cách fix với
    Ai fix được lỗi tongex này giúp với.
    Khách viếng thăm hãy cùng jackson2014 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    4

Trích dẫn Gửi bởi shinrenkyo [Only registered and activated users can see links. ]
    vẫn ko đc. đây là code lấy bao tay xanh của mình
    PHP Code:
    AddItem(0,8,1,10,0,10,10)
    AddItem(0,8,1,10,1,10,10)
    AddItem(0,8,1,10,2,10,10)
    AddItem(0,8,1,10,3,10,10)
    AddItem(0,8,1,10,4,10,10
    còn đây là code lấy tím mà ko đc
    PHP Code:
    AddQualityItem(0,8,1,10,0,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
    AddQualityItem(0,8,1,10,1,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
    AddQualityItem(0,8,1,10,2,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
    AddQualityItem(0,8,1,10,3,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
    AddQualityItem(0,8,1,10,4,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1
    mà vẫn ko ra
    Bạn ơi làm ơn cho mình hỏi chút xíu là mình mún add đồ vào shop, giả dụ như là con tạp hóa ở Thạch Cổ Trấn có cái shop có cả đồ tống kim với đại thành bí kíp các kiểu ý, mình muốn add thêm đồ HKMP như là các loại vũ khí HKMP (Thương Kế Nghiệp, Chùy Hám Thiên...v..v....) thì phải làm thế nào hả bạn? Mình là newbie, mình cũng đọc trong cái Ebook về config tỉ lệ drop đồ rùi nhưng đến đoạn lấy ID đồ thì mình không biết số id là lấy như thế nào, mình cảm ơn bạn trước.
    Khách viếng thăm hãy cùng lilrome xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    24

Trích dẫn Gửi bởi lilrome [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn ơi làm ơn cho mình hỏi chút xíu là mình mún add đồ vào shop, giả dụ như là con tạp hóa ở Thạch Cổ Trấn có cái shop có cả đồ tống kim với đại thành bí kíp các kiểu ý, mình muốn add thêm đồ HKMP như là các loại vũ khí HKMP (Thương Kế Nghiệp, Chùy Hám Thiên...v..v....) thì phải làm thế nào hả bạn? Mình là newbie, mình cũng đọc trong cái Ebook về config tỉ lệ drop đồ rùi nhưng đến đoạn lấy ID đồ thì mình không biết số id là lấy như thế nào, mình cảm ơn bạn trước.
    Đầu tiên bạn phải biết shop đó là shop nào, theo ví dụ của bạn nói tạp hóa Thạch Cổ Trấn thì mình vào /home/jxser/server1/script/西南南区/石鼓镇/npc/ mở file 职能_杂货店老板.lua (là file của tạp hóa) có dòng Sale(26)
    đây chính là địa chỉ của shop trong file buysell.txt (file này quy định shop mua bán, số của dòng + 1 chính là shop, còn dòng ngang chính là các loại vật phẩm).vậy tạp hóa Thạch Cổ Trấn chính là dòng số 27.bạn chỉ cần thêm mặt hàng bạn thích vào shop này thôi.các mặt hàng thì quy định trong file goods.txt (id của mặt hàng chính là số thứ tự của dòng đó -1).
    Có điều các món bạn nói thì lại không có trong file goods.txt bạn thử thêm các món bạn muốn vào xem thế nào?mình thì chưa có thử ah.mình mà lấy thì mình gắn trực tiếp vào lễ quan ^^
    Lần sửa cuối bởi lengruohan, ngày 11-05-14 lúc 08:43 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng lengruohan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến lengruohan vì bài viết này !

lilrome (11-05-14)

Thành Viên
    Thanks
    28

ai share goldequip trong item004 full với thanks nhiều
    Khách viếng thăm hãy cùng kaio2013 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    4

Trích dẫn Gửi bởi lengruohan [Only registered and activated users can see links. ]
    Đầu tiên bạn phải biết shop đó là shop nào, theo ví dụ của bạn nói tạp hóa Thạch Cổ Trấn thì mình vào /home/jxser/server1/script/西南南区/石鼓镇/npc/ mở file 职能_杂货店老板.lua (là file của tạp hóa) có dòng Sale(26)
    đây chính là địa chỉ của shop trong file buysell.txt (file này quy định shop mua bán, số của dòng + 1 chính là shop, còn dòng ngang chính là các loại vật phẩm).vậy tạp hóa Thạch Cổ Trấn chính là dòng số 27.bạn chỉ cần thêm mặt hàng bạn thích vào shop này thôi.các mặt hàng thì quy định trong file goods.txt (id của mặt hàng chính là số thứ tự của dòng đó -1).
    Có điều các món bạn nói thì lại không có trong file goods.txt bạn thử thêm các món bạn muốn vào xem thế nào?mình thì chưa có thử ah.mình mà lấy thì mình gắn trực tiếp vào lễ quan ^^
    Thanks bạn rất nhiều, căn bản là mình đọc trong cái Ebook hướng dẫn add drop rate + items sẽ rơi ý, cái genre detail các kiểu mình không hiểu quy cách add id cho lắm. Còn cái shop bán như mình hỏi bạn ý là cái shop trước khi mình add thêm file việt hóa lễ quan vào, thấy nó bán ngựa 120 + 150 các kiểu + thêm vài thứ linh tinh nữa nên mình tính add vào đó thui. Còn mình thấy add vào lễ quan tiện nhất. Tại muốn nhớ lại cảm giác võ lâm ngày xưa nên mình mới định add mấy cái đồ HKMP kiểu cũ để đi làm nv dã tẩu + train ý mà. À mà cho mình hỏi là bản này có bạn nào dev được auto chưa nhỉ? Nếu như không phiền quá bạn có thể chỉ dùm mình thêm cách add vào lễ quan với nhé. Lần nữa cảm ơn bạn.
    Khách viếng thăm hãy cùng lilrome xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    7

Tuần này công việc lu xu bu, sếp dí dữ quá chả động được miếng nào. Thế là chiều chủ nhật vừa được xả hơi + mới quay về động FA, lại ngồi ngâm tiếp.
    Lan man nhiều quá, show nào

Ngày mai đi làm về mình sẽ public phần patch full skill + gần đầy đủ settings. Một vài file còn lại + script khi nào có thời gian ngâm xong mình sẽ share nốt.
    chúc cả nhà ngủ ngon
    Khách viếng thăm hãy cùng tieuquy423 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

10. The Following 9 Users Say Thank You to tieuquy423 For This Useful Post:

concabach (12-05-14), GoldenPhoenix (12-05-14), greentears (12-05-14), huhahu92 (12-05-14), kanhtien (11-05-14), Kimyuna (12-05-14), phuongca0 (12-05-14), shakura (12-05-14), trieuthanh1993 (12-05-14)

Thành Viên
    Thanks
    24

Trích dẫn Gửi bởi lilrome [Only registered and activated users can see links. ]
    Thanks bạn rất nhiều, căn bản là mình đọc trong cái Ebook hướng dẫn add drop rate + items sẽ rơi ý, cái genre detail các kiểu mình không hiểu quy cách add id cho lắm. Còn cái shop bán như mình hỏi bạn ý là cái shop trước khi mình add thêm file việt hóa lễ quan vào, thấy nó bán ngựa 120 + 150 các kiểu + thêm vài thứ linh tinh nữa nên mình tính add vào đó thui. Còn mình thấy add vào lễ quan tiện nhất. Tại muốn nhớ lại cảm giác võ lâm ngày xưa nên mình mới định add mấy cái đồ HKMP kiểu cũ để đi làm nv dã tẩu + train ý mà. À mà cho mình hỏi là bản này có bạn nào dev được auto chưa nhỉ? Nếu như không phiền quá bạn có thể chỉ dùm mình thêm cách add vào lễ quan với nhé. Lần nữa cảm ơn bạn.
    Auto thì bạn dùng tạm bản VLBS nhé.có cái lỗi hay dis mà chẳng biết là do đâu.
    Link:
    còn về Add đồ HKMP vào lễ quan thì bạn lấy tạm file này về ngâm cứu nhé :

mình ví dụ mình chèn set Cực phẩm động sát vào nhé.
    đầu tiên mình chèn thêm dòng tùy chọn "Set Cực Phẩm Động Sát /cpds", ở dòng 501 trong file lễ quan
    bạn chú ý cụm /cpds nhé, đây chính là tên mình đặt để tí nữa gọi thôi (bạn đặt sao cũng được nhưng nhớ tí gọi cho đúng nhé)
    sau đó mình thêm thủ tục để add set này vào
    function cpds()
    AddGoldItem(0,494)
    AddGoldItem(0,495)
    AddGoldItem(0,496)
    AddGoldItem(0,497)
    end

lệnh add golditem thì bạn biết rồi, để add những món trong goldequip.txt đấy (ID của vật phẩm chính là số thứ tự dòng của vật phẩm trừ đi 1 trong file goldequip.txt
    bạn ngâm cứu thêm nhé (trong file lễ quan này có sẵn set hkmp rồi)
    Khách viếng thăm hãy cùng lengruohan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    48

làm sao mình kick nhân vật bị kẹt được vậy.

mình có 2 tài khoản đăng nhập không thể nào được hết. lúc đâng nhập thì thấy nhân vật, nhưng lúc đăng nhập thì bị "nối kết máy chủ thất bại". có bác nào biết fix làm sao không vậy?
    Khách viếng thăm hãy cùng xnickx82 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 199 của 214 Đầu tiênĐầu tiên ... 99 149 189 197 198 199 200 201 209 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [KT] Share Linux 1358 Việt Hóa
    Bởi Sesshomaru trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 55
    Bài viết cuối: 16-12-14, 08:13 PM
  2. [KT] Có ai share sv linux không ?
    Bởi hitlezan trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 28-07-13, 12:05 AM
  3. [KT] Share server Linux mới nhất 483M
    Bởi ken07 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 25
    Bài viết cuối: 18-04-13, 03:28 PM
  4. [KT] Share ui việt hóa kiếm thế Linux!!!
    Bởi jeansu trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 17-01-13, 11:13 AM
  5. [KT] Share server Kiếm Thế Linux 13 môn phái
    Bởi nghichtu91 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 177
    Bài viết cuối: 14-01-13, 06:18 PM