[SHARE]Server Shaiya EP4 - Trang 19
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 19 của 25 Đầu tiênĐầu tiên ... 9 17 18 19 20 21 ... CuốiCuối
Kết quả 181 đến 190 của 249
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: [SHARE]Server Shaiya EP4

Trích dẫn Gửi bởi huynhanhtu [Only registered and activated users can see links. ]
    mình cũng đã thử nhưng sao lúc mua thì bị ngưng kết nối với máy chủ ngay. nếu đc bạn có thể share mình list của bạn đc ko
    p/s vẫn chưa thank đc, đành thank miệng, sẽ thanks lại sau nghen ^^
    Mua cash shop mà bị dis thì bạn kiểm tra lại như sau nhé:
    Xem phiên bản SQL mà bạn đang sử dụng là gì và hệ điều hành bạn đang sử dụng là gì, nếu là SQL 2000 và windows xp thì bạn fix như sau:
    Start -> Program Files -> Microsoft SQL Server -> Service Manager
    Nó sẽ hiện lên cái khung với 1 dòng chọn sổ xuống, bạn chọn vào cái dòng đó rồi trong danh sách sổ xuống bạn chọn MSDTC. Sau đó bạn click mũi tên Play cho máy start cái MSDTC, sau đó check vào dấu check bên dưới để lần sau máy tự động start không cần phải làm thủ công bằng tay nữa. Sau đó bác vào game mua đồ từ cash shop bình thường, không cần restart lại server.
    Còn nếu như bác dùng SQL phiên bản khác hoặc windows khác hoặc làm như trên mà vẫn không được thì để lại cho em PM, em sẽ support cho bác khi có thể. Sắp thi tốt nghiệp nên thời gian của em hơi hạn chế
    Chúc bác thành công.
    Khách viếng thăm hãy cùng LightRitual xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

shaiya's dead. You guys just wasting time on it.
    Lần sửa cuối bởi Ragezone, ngày 21-04-10 lúc 06:48 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng Ragezone xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

mọi nguời ơi cho em hỏi, em đã cài đặt thành công rùi, update client và đã patch client, chạy statup thì chạy dc cờ 2,3 giâu gì đó rùi tắt, vào game thì ghi đang bảo trì, theo dõi thông tin trên trang chủ là sao??
    Khách viếng thăm hãy cùng tuankhoa1996 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

bạn ơi có bản PS_GameDefs nào khác không mình toàn bị đánh 1 hít up luôn lên 60 hoặc không thì chỉ tớ cách sửa với tớ làm theo bác babykhatsua nhưng vào table nó không cho sửa IDraw với các thông số khác mong các pác giúp cái hiz chứ ko để 6x train chẳng buồn chết ( pác nào hướng dẫn thì hướng dẫn kỹ giùm em cái nhá em gà các pác thông cảm ^^~ )
    Khách viếng thăm hãy cùng consoicodoc xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi babykhatsua [Only registered and activated users can see links. ]
    muốn train thì vào PS_GAMEdefs >>> table >>ExpDefs chỉnh lại thông số cho các lv là đc
    VD: lv1 thì RowID=181 , level=1 , Grow=1 , Exp =70
    RowID=182 , level=1 , Grow=2 , Exp=100
    RowID=183 , level=1 , Grow=3 , Exp=200
    RowID=184 , level=1 , Grow=4 , Exp=200

bác có thể hướng dẫn cụ thể đc ko tui làm ko có đc ~.~ vào chỉnh nó k cho phép chỉnh
    Khách viếng thăm hãy cùng consoicodoc xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

bạn vào SQL mở Query lên rồi copy các lệnh trong file txt vào Query, sau đó thực thi để update lại table (nhớ chỉnh lại đường dẫn đễ dẫn đến file Book1.csv)
    mediafire.com/?j4nzogytmjd
    P/s: do ko post đc link nên để như vầy bạn chịu khó copy vào trình duyệt nha
    Khách viếng thăm hãy cùng huynhanhtu xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi LightRitual [Only registered and activated users can see links. ]
    Mua cash shop mà bị dis thì bạn kiểm tra lại như sau nhé:
    Xem phiên bản SQL mà bạn đang sử dụng là gì và hệ điều hành bạn đang sử dụng là gì, nếu là SQL 2000 và windows xp thì bạn fix như sau:
    Start -> Program Files -> Microsoft SQL Server -> Service Manager
    Nó sẽ hiện lên cái khung với 1 dòng chọn sổ xuống, bạn chọn vào cái dòng đó rồi trong danh sách sổ xuống bạn chọn MSDTC. Sau đó bạn click mũi tên Play cho máy start cái MSDTC, sau đó check vào dấu check bên dưới để lần sau máy tự động start không cần phải làm thủ công bằng tay nữa. Sau đó bác vào game mua đồ từ cash shop bình thường, không cần restart lại server.
    Còn nếu như bác dùng SQL phiên bản khác hoặc windows khác hoặc làm như trên mà vẫn không được thì để lại cho em PM, em sẽ support cho bác khi có thể. Sắp thi tốt nghiệp nên thời gian của em hơi hạn chế
    Chúc bác thành công.
    sau khi search google 1 hồi đã tìm ra cách làm khởi động đc MSDTC, cám ơn LR nhiều nhé và mình uplink down service manager dùng cho phiên bản SQL 2005 cho bạn nào cần thì down nhé
    mediafire.com/?zjy0zknnemn
    Lần sửa cuối bởi huynhanhtu, ngày 23-04-10 lúc 08:01 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng huynhanhtu xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi huynhanhtu [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn vào SQL mở Query lên rồi copy các lệnh trong file txt vào Query, sau đó thực thi để update lại table (nhớ chỉnh lại đường dẫn đễ dẫn đến file Book1.csv)
    mediafire.com/?j4nzogytmjd
    P/s: do ko post đc link nên để như vầy bạn chịu khó copy vào trình duyệt nha
    mình ko biết mở query chỗ nào bạn có thể up hình lên giúp mình đc ko mình cũng đã đọc hướng dẫn của bạn rồi mà làm mãi ko có đc nghịch nhiều quá đến nỗi ghost lại máy cài lại chơi 1 hit up lv cho lành ~.~ vậy bạn giúp mình up mấy cái hình lên cho rõ đc ko thks bạn trước nhé

Thành Viên
    Thanks
    0

mình cũng chưa post đc hình như bạn vì bài viết ít quá nên mình hướng dẫn = miệng vậy nhé. Mình thấy hiện h có 2 phiên bản khá thông dụng của SQL server nên chỉ nói cách vào 2 phiên bản này thôi còn mấy phiên bản khác thì bạn tự mò nhé:
    SQL server 2000: tools ---> query analyzer (sẽ hiện ra 1 cửa sổ giống như word để bạn soạn thảo văn bản ấy)
    SQL server 2005: dưới dòng thanh công cụ có 1 nút gọi là "New Query" nhấp vào nó là đc
    Sau đó bạn copy mấy lệnh mình đã up vào cửa sổ soạn thảo rồi nhấn F5 để chạy lệnh là xong

Thành Viên
    Thanks
    0

Icon10 Ðề: [SHARE]Server Shaiya EP4

mình cũng chưa post đc hình như bạn vì bài viết ít quá nên mình hướng dẫn = miệng vậy nhé. Mình thấy hiện h có 2 phiên bản khá thông dụng của SQL server nên chỉ nói cách vào 2 phiên bản này thôi còn mấy phiên bản khác thì bạn tự mò nhé:
    SQL server 2000: tools ---> query analyzer (sẽ hiện ra 1 cửa sổ giống như word để bạn soạn thảo văn bản ấy)
    SQL server 2005: dưới dòng thanh công cụ có 1 nút gọi là "New Query" nhấp vào nó là đc
    Sau đó bạn copy mấy lệnh mình đã up vào cửa sổ soạn thảo rồi nhấn F5 để chạy lệnh là xong
    cám ơn bạn nhé để tớ về làm thử coi sao ^^~ thế add cashshop và sửa lại exp đều làm như vậy hả bạn^^~

Trang 19 của 25 Đầu tiênĐầu tiên ... 9 17 18 19 20 21 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [SHARE] Server Shaiya EP3
    Bởi LightRitual trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 216
    Bài viết cuối: 11-04-14, 04:07 PM
  2. [Share & TUT] Shaiya 5.3
    Bởi stinka2 trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 120
    Bài viết cuối: 31-01-13, 03:23 PM
  3. [New]Share những gì liên quan đến shaiya
    Bởi phien-nhatrang trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box