[TLBB] Share Server 3.5 Update 1/3 đã việt hóa 90% bonus thêm Client - Trang 19
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 19 của 25 Đầu tiênĐầu tiên ... 9 17 18 19 20 21 ... CuốiCuối
Kết quả 181 đến 190 của 248
    Thành Viên
    Thanks
    4

Ðề: Share Server 3.5 Update 1/3 đã việt hóa 90% bonus thêm Client

Ai chỉ emvới sao em vào WinSCP sửa exp lên cao 1 tý rồi load Billing sever thì nó báo lổi rồi không chạy sever , tại e muốn chỉnh exp cao 1 tý cho vui mà làm hoài vẫn không được có bác nào biết chỉnh chỉ e với ,em thanks nhiều
    Khách viếng thăm hãy cùng lufybeo0923 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên skythienlong's Avatar
    Thanks
    209

Trích dẫn Gửi bởi vinhthamthao [Only registered and activated users can see links. ]
    Xin Mọi Người giúp với . khi mình chạy sever của Soikool và coppy cái ban patr vào mục data . vào game . thì ko vào đươc. còn khi chạy nguyên sever gốc . và coppy Patr vào thì vào game Bình thường . và bị lỗi shop. + tên của NPC . loằng ngoàng . như giun rắn . . nếu chạy nguyên sever cũ thì ko bị sao chỉ bị lỗi phontn chữ của các NPC . map quái . tên vật phẩm thì lại không bị sao . mong bạn giúp với

TKS
    Chào bạn, bạn nói hơi khó hiểu nên mình tạm giải thích như sau:

TH1: chạy sv của Sói
    ở #1 có client, patch client, server

Nói đơn giản như sau
    1. server ( file tlbb.tar.gz) thao tác như video hướng dẫn
    2. cilent tải ở #1 hoặc [Only registered and activated users can see links. ]
    3 pacth client để ra 1 thư mục riêng giải nén trực tiếp được 2 file Config.axp và Interface.axp. Coppy chép đè file cũ trong thư mục Data ở cilent
    4 chạy lệnh_ đợi_ và chơi

TH2 chạy nguyên sv gốc ??? Lỗi chữ giun dế (ý là bạn có sv gốc update 1/3 hả. có thì up cho mình xin)

Nếu SV gốc chưa VH tên npc thì chữ giun dế, còn các cái khác hiển thị ở client

Chép pacth thôi là chưa đủ đơn giản vì client là của tàu chưa chỉnh hết để hiện tiếng việt

Cần 2 cái đó là
    1.add font tahoma vào trong Interface (chép pacth rồi bỏ qua)
    2 ở client trong thư mục Bin tìm file System.cfg mở = notepad hoặc notepad ++ thêm đoạn System_CodePage=1258 vào cuối save lại là ok
    Hoặc có dòng System_CodePage=980 (đại loại thế ko nhớ rõ) gì đó thì sửa thành 1258
    Lần sửa cuối bởi skythienlong, ngày 06-11-14 lúc 04:00 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng skythienlong xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến skythienlong vì bài viết này !

vinhthamthao (06-11-14)

Thanks
    209

Trích dẫn Gửi bởi lufybeo0923 [Only registered and activated users can see links. ]
    Ai chỉ emvới sao em vào WinSCP sửa exp lên cao 1 tý rồi load Billing sever thì nó báo lổi rồi không chạy sever , tại e muốn chỉnh exp cao 1 tý cho vui mà làm hoài vẫn không được có bác nào biết chỉnh chỉ e với ,em thanks nhiều
    cái này phải coppy ra máy thật chỉnh, chỉnh ở trong sẽ bị lỗi mà cái này chỉnh lúc được lúc không mệt lắm, lỗi thì chép file gốc vào chơi tạm từ từ sửa sau ..............................
    Khách viếng thăm hãy cùng skythienlong xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

xin mọi người giúp đỡ
    hiện tại mình đang cài bản 3.5 này.mình dùng Ubuntu và Billing + Start và cả video hướng dẫn cài ở bản 3.0 [Only registered and activated users can see links. ]
    mình đã copy và giải nén cái server ở bản 3.5 này vào và chạy
    nhưng khi đăng nhập nó báo lỗi kiểm tra lại đường truyền. mà ping của mình là 192.168.1.3 vẫn là 64 ngon
    ai biết mình bị lỗi ở đâu xin chỉ mình với.
    Lần sửa cuối bởi tavandoan, ngày 06-11-14 lúc 05:57 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng tavandoan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    209

Trích dẫn Gửi bởi tavandoan [Only registered and activated users can see links. ]
    xin mọi người giúp đỡ
    hiện tại mình đang cài bản 3.5 này.mình dùng Ubuntu và Billing + Start và cả video hướng dẫn cài ở bản 3.0 [Only registered and activated users can see links. ]
    nhưng khi đăng nhập nó báo lỗi kiểm tra lại đường truyền. mà ping của mình là 192.168.1.3 vẫn là 64 ngon
    ai biết mình bị lỗi ở đâu xin chỉ mình với.
    xem nó có báo lỗi gì không ?
    này thì 30 char

Thành Viên vinhthamthao's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    145

Icon4 Ðề: Share Server 3.5 Update 1/3 đã việt hóa 90% bonus thêm Client

Trích dẫn Gửi bởi skythienlong [Only registered and activated users can see links. ]
    Chào bạn, bạn nói hơi khó hiểu nên mình tạm giải thích như sau:

TH1: chạy sv của Sói
    ở #1 có client, patch client, server

Nói đơn giản như sau
    1. server ( file tlbb.tar.gz) thao tác như video hướng dẫn
    2. cilent tải ở #1 hoặc [Only registered and activated users can see links. ]
    3 pacth client để ra 1 thư mục riêng giải nén trực tiếp được 2 file Config.axp và Interface.axp. Coppy chép đè file cũ trong thư mục Data ở cilent
    4 chạy lệnh_ đợi_ và chơi

TH2 chạy nguyên sv gốc ??? Lỗi chữ giun dế (ý là bạn có sv gốc update 1/3 hả. có thì up cho mình xin)

Nếu SV gốc chưa VH tên npc thì chữ giun dế, còn các cái khác hiển thị ở client

Chép pacth thôi là chưa đủ đơn giản vì client là của tàu chưa chỉnh hết để hiện tiếng việt

Cần 2 cái đó là
    1.add font tahoma vào trong Interface (chép pacth rồi bỏ qua)
    2 ở client trong thư mục Bin tìm file System.cfg mở = notepad hoặc notepad ++ thêm đoạn System_CodePage=1258 vào cuối save lại là ok
    Hoặc có dòng System_CodePage=980 (đại loại thế ko nhớ rõ) gì đó thì sửa thành 1258

mình làm video . Mong các bạn bớt chút time xem giúp mình nên khắc phục . và chỉ mình sửa lỗi Với TKS Mọi người:

[Only registered and activated users can see links. ]

video 1 là khi đã coppr sever của bạn SoiKool

video 2 là chạy Nguyên sever cũ . chỉ coppy Part của sói vào data + lấy 1 System.cfg của 1 sever Vh . cho vào .

rất mong mọi người . chỉ giáo

Khách viếng thăm hãy cùng vinhthamthao xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    209

Trích dẫn Gửi bởi vinhthamthao [Only registered and activated users can see links. ]
    mình làm video . Mong các bạn bớt chút time xem giúp mình nên khắc phục . và chỉ mình sửa lỗi Với TKS Mọi người:

[Only registered and activated users can see links. ]

video 1 là khi đã coppr sever của bạn SoiKool

video 2 là chạy Nguyên sever cũ . chỉ coppy Part của sói vào data + lấy 1 System.cfg của 1 sever Vh . cho vào .

rất mong mọi người . chỉ giáo

nói chung: hình như bạn chạy 2 máy ảo ubuntu và windows ??? Nếu đúng thì không nên dùng 1 cái Ubuntu cho nhẹ billing và lệnh chạy ở máy thật cho nhẹ
    video1: chạy sv bị lỗi rồi
    video2: sv chưa việt hóa tên NPC nên thế, vh là ok

mới cài không nên dùng SV Ubuntu 192.168.1.8 chạy 1 lệnh sẽ không biết lỗi ở đâu mà sửa đâu
    Tải máy ảo của 3.0 về rồi chép tlbb.tar.gz của 3.5 vào thao tác như video HD.
    Sửa lại IP trong sv 3 file sau LoginInfo, ServerInfo, ShareMemInfo (chép của 3.0 vào)
    LoginServer ở client (chép 3.0 vào)

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến skythienlong vì bài viết này !

vinhthamthao (07-11-14)

Thành Viên vinhthamthao's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    145

Icon14 Ðề: Share Server 3.5 Update 1/3 đã việt hóa 90% bonus thêm Client

Trích dẫn Gửi bởi skythienlong [Only registered and activated users can see links. ]
    nói chung: hình như bạn chạy 2 máy ảo ubuntu và windows ??? Nếu đúng thì không nên dùng 1 cái Ubuntu cho nhẹ billing và lệnh chạy ở máy thật cho nhẹ
    video1: chạy sv bị lỗi rồi
    video2: sv chưa việt hóa tên NPC nên thế, vh là ok

mới cài không nên dùng SV Ubuntu 192.168.1.8 chạy 1 lệnh sẽ không biết lỗi ở đâu mà sửa đâu
    Tải máy ảo của 3.0 về rồi chép tlbb.tar.gz của 3.5 vào thao tác như video HD.
    Sửa lại IP trong sv 3 file sau LoginInfo, ServerInfo, ShareMemInfo (chép của 3.0 vào)
    LoginServer ở client (chép 3.0 vào)

Cảm Ơn Bạn . đã TKS . để mình thử Xem NTN . có j mình lại xin chỉ giáo sau . mà bạn giúp mình vào Navicat for MySQL để tạo acc với . chứ vào giống video . mình ko vào đươc
    Lần sửa cuối bởi vinhthamthao, ngày 07-11-14 lúc 08:44 PM. Lý do: Dù ai đi ngược về xuôi nhớ ngày giỗ tổ ... ? (gợi ý câu trả lời: mung 10 thang 3)
    Khách viếng thăm hãy cùng vinhthamthao xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    4

[Only registered and activated users can see links. ] ai có bác này VH thì cho e xin nhé ,tks
    Khách viếng thăm hãy cùng lufybeo0923 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    209

Trích dẫn Gửi bởi lufybeo0923 [Only registered and activated users can see links. ]
    [Only registered and activated users can see links. ] ai có bác này VH thì cho e xin nhé ,tks
    muốn nhanh thì tự VH thôi bạn ak, đợi share thì còn lâu.........................

13. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến skythienlong vì bài viết này !

vinhthamthao (15-11-14)

Trang 19 của 25 Đầu tiênĐầu tiên ... 9 17 18 19 20 21 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [KT] (Lì xì) Bộ server và Client việt hóa (Bonus chức năng admin)
    Bởi Sesshomaru trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 481
    Bài viết cuối: 08-02-14, 10:00 PM
  2. [KT] Lỗi (Lì xì) Bộ server và Client việt hóa (Bonus chức năng admin)
    Bởi quyena4vd trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 03-02-12, 02:17 PM
  3. Tổng hợp lại tất cả update + bonus có ích.
    Bởi mrtun20 trong diễn đàn Server Chiến Quốc
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 06-09-11, 06:31 PM
  4. Dùng update client v0.3 của anh thaihoa91 cho server TSBD?
    Bởi uchiha9000 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 11-08-11, 04:20 PM