[SHARE]Server Shaiya EP4 - Trang 17
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 17 của 25 Đầu tiênĐầu tiên ... 7 15 16 17 18 19 ... CuốiCuối
Kết quả 161 đến 170 của 249
    Thành Viên
    Thanks
    2

Ðề: [SHARE]Server Shaiya EP4

Sao trong database chưa có file OMG_GameWeb. Thành ra không biết cách tạo acc để chơi. Thông cảm vì dốt SQL, ai chỉ dùm cặn kẽ được ko?
    Khách viếng thăm hãy cùng mabuan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Giúp em với, em làm đúng tất cả các bước trong clip hướng dẫn, nhưng mà đến khúc vào folder ShaiyaServer để mở file sever startup thì ko có file đó. Mấy bác giúp em với
    Khách viếng thăm hãy cùng treocaycau xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    26

Trích dẫn Gửi bởi camvan2889 [Only registered and activated users can see links. ]
    babykhatsua cho minh hoi: sao minh cai wippien tren vista bị lỗi không dùng được .Mình add nick wip của bạn rồi khi mình chỉ chuột phải vào thì hiện lên "VPN not etablished yet ".Vậy là sao.?
    Hôm nay ngồi đọc mí thấy ko biết cài dc chưa nhưng cứ rep bạn cài vis nên ko hỗ trợ wipp, bạn phải cài driver cho nó, driver thì lên gôgle kiếm nhé chúc bạn thành công
    Khách viếng thăm hãy cùng stinka2 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    80

Trích dẫn Gửi bởi treocaycau [Only registered and activated users can see links. ]
    Giúp em với, em làm đúng tất cả các bước trong clip hướng dẫn, nhưng mà đến khúc vào folder ShaiyaServer để mở file sever startup thì ko có file đó. Mấy bác giúp em với
    cái đó phải tắt các chương trình diệt virút đi không là nó sẽ tự del file đó
    Khách viếng thăm hãy cùng Cô Hồn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

rất tiếc PC mình là version Vista lên không cài đặt đươc XD
    Khách viếng thăm hãy cùng galam xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi stinka2 [Only registered and activated users can see links. ]
    Hôm nay ngồi đọc mí thấy ko biết cài dc chưa nhưng cứ rep bạn cài vis nên ko hỗ trợ wipp, bạn phải cài driver cho nó, driver thì lên gôgle kiếm nhé chúc bạn thành công
    Trích dẫn Gửi bởi galam [Only registered and activated users can see links. ]
    rất tiếc PC mình là version Vista lên không cài đặt đươc XD
    stinka2 chỉ cũng chỉ bậy, vista hay là windows 7 đều chạy được wippien tốt
    bạn bị lỗi đó là do máy bạn đang dùng chạy hệ điều hành 64bit, hoặc lúc cài đặt nó yêu cầu chép driver cho card ảo nó tạo ra, vô tình bấm No thì như thế.

bạn xem lại xem máy dùng hệ điều hành 32bit hay 64bit trước, nếu là 64bit thì làm theo sau còn không thì xóa wipp ra khỏi máy, rs lại máy, rồi sau đó cài lại, nhớ đọc kĩ từng phần khi cài, nếu vẫn bị thì để lại ym, mình add rồi giúp cho.

Dùng windows 64bit
    Đầu tiên bạn tắt wippien đi (nếu đang chạy).
    Tiếp theo bạn tải cái này về: [Only registered and activated users can see links. ]
    Giải nén ra sẽ được 1 folder 64bit với 3 files bên trong.
    Bây giờ bạn nhấn chuột phải tại biểu tượng Computer trên Desktop rồi chọn Properties, click vào Device Manager, tiếp theo click vào dòng Computer trong cửa sổ Device Manager mới hiện lên, bây giờ bạn vào Action -> Add legacy hardware
    Một cửa sổ mới sẽ hiện lên tiếp, bạn Next 1 lần, sau đó check vào nút Install the hardware that I manually ..... bên dưới (mặc định là bên trên), sau đó next 2 lần.
    Bây giờ bạn click vào nút Have Disk, chọn Browse rồi dẫn đến file OemWin2k bên trong folder 64bit mà bạn đã giải nén ra lúc trước. Sau đó cứ thế mà OK, Next đến khi nào tiến trình cài đặt hoàn thành là xong.
    Bây giờ bạn tiến hành chạy lại wippien, mọi thứ sẽ hoạt động bình thường.
    Chúc thành công
    Khách viếng thăm hãy cùng LightRitual xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

Có ai share CShop chưa nhỉ? Xin hỏi 1 điều nữa là sao mình dùng lệnh /cmove vào 1 số bản đồ thì được, 1 số thì bị lỗi, ví dụ /cmove 12 (theo hướng dẫn là đến Cloron). Có ai biết vụ này không chỉ mình với.
    Khách viếng thăm hãy cùng mabuan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi mabuan [Only registered and activated users can see links. ]
    Có ai share CShop chưa nhỉ? Xin hỏi 1 điều nữa là sao mình dùng lệnh /cmove vào 1 số bản đồ thì được, 1 số thì bị lỗi, ví dụ /cmove 12 (theo hướng dẫn là đến Cloron). Có ai biết vụ này không chỉ mình với.
    có 1 số map bị lỗi bạn à =..=
    Khách viếng thăm hãy cùng babykhatsua xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

thành viên mới chắc người quên tạo acc mới vì thế đừng trả lời mấy thành viên dạng này
    Khách viếng thăm hãy cùng welcometohome xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi LightRitual [Only registered and activated users can see links. ]
    stinka2 chỉ cũng chỉ bậy, vista hay là windows 7 đều chạy được wippien tốt
    bạn bị lỗi đó là do máy bạn đang dùng chạy hệ điều hành 64bit, hoặc lúc cài đặt nó yêu cầu chép driver cho card ảo nó tạo ra, vô tình bấm No thì như thế.

bạn xem lại xem máy dùng hệ điều hành 32bit hay 64bit trước, nếu là 64bit thì làm theo sau còn không thì xóa wipp ra khỏi máy, rs lại máy, rồi sau đó cài lại, nhớ đọc kĩ từng phần khi cài, nếu vẫn bị thì để lại ym, mình add rồi giúp cho.

Dùng windows 64bit
    Đầu tiên bạn tắt wippien đi (nếu đang chạy).
    Tiếp theo bạn tải cái này về: [Only registered and activated users can see links. ]
    Giải nén ra sẽ được 1 folder 64bit với 3 files bên trong.
    Bây giờ bạn nhấn chuột phải tại biểu tượng Computer trên Desktop rồi chọn Properties, click vào Device Manager, tiếp theo click vào dòng Computer trong cửa sổ Device Manager mới hiện lên, bây giờ bạn vào Action -> Add legacy hardware
    Một cửa sổ mới sẽ hiện lên tiếp, bạn Next 1 lần, sau đó check vào nút Install the hardware that I manually ..... bên dưới (mặc định là bên trên), sau đó next 2 lần.
    Bây giờ bạn click vào nút Have Disk, chọn Browse rồi dẫn đến file OemWin2k bên trong folder 64bit mà bạn đã giải nén ra lúc trước. Sau đó cứ thế mà OK, Next đến khi nào tiến trình cài đặt hoàn thành là xong.
    Bây giờ bạn tiến hành chạy lại wippien, mọi thứ sẽ hoạt động bình thường.
    Chúc thành công

uh cám ơn bạn nhiều để mình thử xem sao ^^
    Khách viếng thăm hãy cùng galam xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 17 của 25 Đầu tiênĐầu tiên ... 7 15 16 17 18 19 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [SHARE] Server Shaiya EP3
    Bởi LightRitual trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 216
    Bài viết cuối: 11-04-14, 04:07 PM
  2. [Share & TUT] Shaiya 5.3
    Bởi stinka2 trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 120
    Bài viết cuối: 31-01-13, 03:23 PM
  3. [New]Share những gì liên quan đến shaiya
    Bởi phien-nhatrang trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box