[JX] Mình xin đưa ra kết luận sớm về Core Dumped Jx linux - Trang 17
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 17 của 31 Đầu tiênĐầu tiên ... 7 15 16 17 18 19 27 ... CuốiCuối
Kết quả 161 đến 170 của 306
    Thành Viên jackson2014's Avatar
    Thanks
    16

Ðề: Mình xin đưa ra kết luận sớm về Core Dumped Jx linux

Đa số các admin tui thấy nó lấy game # hết bác. ở đây linux check port login đó thì đâu load được nhân vật đã đứt kết nối rồi. Còn cách anti là vào đến game là load nhân vật có khả năng phá dis
    Lần sửa cuối bởi jackson2014, ngày 17-05-16 lúc 02:07 PM. Lý do: a
    Khách viếng thăm hãy cùng jackson2014 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    315

Bạn nào bị phá thì cứ bug fire core ra đi .
    Để so sánh xem có đúng chỗ đó hay k .
    Chứ mình chỉ có 1 file Core thì chưa chắn chắn dc điều gì cả !!

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi jackson2014 [Only registered and activated users can see links. ]
    Đa số các admin tui thấy nó lấy game # hết bác. ở đây linux check port login đó thì đâu load được nhân vật đã đứt kết nối rồi. Còn cách anti là vào đến game là load nhân vật có khả năng phá dis
    Bạn chưa hiểu được cái cách nó làm rồi.
    Bạn nên dừng cái bàn luận của bạn lại đây. Vì hướng đi của bạn đang bị sai rồi
    Khách viếng thăm hãy cùng bthhhz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    16

Đó là y kiến của tui ai thấy hợp lý thì tìm hiểu. Đã có team VG chạy không bị phá nữa cũng dùng cách này
    Khách viếng thăm hãy cùng jackson2014 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    315

Trích dẫn Gửi bởi jackson2014 [Only registered and activated users can see links. ]
    Đó là y kiến của tui ai thấy hợp lý thì tìm hiểu. Đã có team VG chạy không bị phá nữa cũng dùng cách này
    Mình post cái này chắc là điều mà bạn cần nhất.
    Đính chính đây là nguòi làm điều đó cho bạn luôn !
    và cũng đang thảo luận ở trên toppic này là anh knight
    Có nghĩa đấy chỉ là cách hạn chế. Còn trong server chưa hạn chế đc. Anh ấy cũng đang quan tâm đến vấn đề này lắm
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng bthhhz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    16

Nếu vậy thì còn cách sài 8GS hạn chế thôi. Với lại 8GS thằng phá không bug được đồ

Thành Viên
    Thanks
    11

Trích dẫn Gửi bởi jurasic [Only registered and activated users can see links. ]
    PHP Code:
        if (curCurrencyType != CURRENCYTYPE_GOLDCOIN_NEW && nBuy != Player[nPlayerIdx].m_BuyInfo.m_nBuyIdx)
        {

g_DebugLog(L_BuySell_0Npc[Player[nPlayerIdx].m_nIndex].Name);
            return 
    FALSE;
        } 
    Source đoạn lỗi đây
    Có thể là do loại tiền tệ không phải là tinh lực (thu phí) hoặc đồng(miễn phí) và vật phẩm buy # với buyindex trong server
    nghe nói ông có src full của vng thì ông build ra 1 sv chuẩn CTC hay full các tính năng như hiện nay - bảo mật ngon bán cho các adm theo dạng thu phí theo tháng, hay 1 hình thức nào đó. mà gom tiền mua đất xây nhà, ô tô, máy bay ...v..v.. làm adm sv làm gì cho mệt (bán tầm 10 - 15 cái sv thu phí theo tháng con ngon hơn mở sv đấy. né dc c50 là điều rất cao đấy)
    Khách viếng thăm hãy cùng yeujx xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên vn_soldier's Avatar
    Thanks
    10

Trích dẫn Gửi bởi yeujx [Only registered and activated users can see links. ]
    nghe nói ông có src full của vng thì ông build ra 1 sv chuẩn CTC hay full các tính năng như hiện nay - bảo mật ngon bán cho các adm theo dạng thu phí theo tháng, hay 1 hình thức nào đó. mà gom tiền mua đất xây nhà, ô tô, máy bay ...v..v.. làm adm sv làm gì cho mệt (bán tầm 10 - 15 cái sv thu phí theo tháng con ngon hơn mở sv đấy. né dc c50 là điều rất cao đấy)
    vzogame độc quyền jx2private mà cũng phải off là bạn hiểu rồi chứ. k phải vng nó không quan tâm mà là nhỏ quá nó không đáng quan tâm mà thôi.
    Khách viếng thăm hãy cùng vn_soldier xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    11

Trích dẫn Gửi bởi vn_soldier [Only registered and activated users can see links. ]
    vzogame độc quyền jx2private mà cũng phải off là bạn hiểu rồi chứ. k phải vng nó không quan tâm mà là nhỏ quá nó không đáng quan tâm mà thôi.
    chính vì sự độc quyền đó nên jx2private mới off - nếu jxp tràn lan có thể off, nhưng xác xuất sẽ là rất thấp (ngẫm xem có đúng hay ko ?)
    dev src tốt, bảo mật ngon (trong tay có bản src full vng hiện tại chẳng sợ ai bug gì nữa, như ông jurasic nói, nếu phải tôi thì build sv ra mà bán 10 đến 20 cái gì đó v..v..v.. thu phi sv bán theo tháng mà ngồi hưởng tiền lộc, làm adm sv làm gì cho nó mệt, rồi cuối cùng kết quả như ông jx2private độc quyền tại VN (nhẹ thì off đền bù chút ít, nặng thì vừa đền bù lại vừa bóc lịch là có)
    Khách viếng thăm hãy cùng yeujx xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    11

Tôi đã bảo rồi dẹp ngay cái vụ packet đi. không có packet gì hết ấy.

Tôi đã test và check theo bài viết chủ thớt 3 file core dumper khác nhau/ tất cả đều báo lỗi ở shop. chỉ khác mỗi 1 file core là 1 item shop khác. Nếu cần tôi post hình lên cho xem.

Trích đoạn lại bài viết của tôi nhé. Và khẳng định luôn shop bảo vật cũng bị nhé. ko riêng shop NPC.

Sau khi thử mấy file core dum của mấy bạn mình và của bạn chủ thớt thì các log báo đó. cũng chỉ là. các item trong shop

Gồm: hiệu thuốc -> vật phẩm giải độc

Tạp hóa -> Vật phẩm cấp 1 cấp 2 (ví dụ bao tay trắng ở shop đó)

Thợ rèn -> Đao cấp 1 và cấp 2. (ở thợ rèn)

=> suy ra mua ở shop cái gì cũng dc. cứ có vật phẩm bán là dumper hết

chung quy lại là các vật phẩm giá trị nhỏ 100l hay 50l để thằng bug nó vào. mua cho dễ bug dc ngay. giá rẻ. thông qua log. thì khi thằng mua nó mua vật phẩm đó. nó vẫn mất tiền nhé anh em, và vật phẩm đó vẫn có trong hành trang nó. khi mình vào xem thì không có gì khác biệt ngoài 1 vật phẩm nó mua.. cái này đã test nhé. Vẫn mất tiền trong hành trang -> và dumper GS,

-> tới đây là tắc tịt . vì nếu có biết mua cái gì cũng ko giải quyết dc. chỉ chờ đợi cao nhân mà cầm cái soucer Full VNG mấy hôm nay sow ý. vào cứu giúp buid ra 1 file jx_linux_y chuẩn kenrel return chỗ bug đó
    Hình nhé:

P.s: tớ xin nhắc lại các bạn nào mà thể hiện và gây war vui lòng stop. tớ và chủ thớt đã đi theo cái này từ rất lâu. cho tới bây giờ. gần ra. các bạn. đừng đánh lạc hướng chúng mình
    Lần sửa cuối bởi ShareSever, ngày 17-05-16 lúc 04:24 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng ShareSever xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến ShareSever vì bài viết này !

bthhhz (19-05-16)

Thành Viên keo_ngot1418's Avatar
    Thanks
    158

Core Dumped còn ở vài chổ nửa nha.................
    Khách viếng thăm hãy cùng keo_ngot1418 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 17 của 31 Đầu tiênĐầu tiên ... 7 15 16 17 18 19 27 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Cần cao nhân giúp fix fix lỗi phá Core Dumped
    Bởi newbiejxlinux trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 23
    Bài viết cuối: 11-11-20, 11:05 AM
  2. [JX] Lối đi cho JX - Segmentation fault (core dumped) (Bug Linux)
    Bởi ShareSever trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 46
    Bài viết cuối: 26-08-19, 03:25 PM
  3. [JX] có ai bị phá Segmentation fault (core dumped) không?
    Bởi VanSuKhoiDau trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 226
    Bài viết cuối: 15-05-16, 12:04 PM
  4. [JX] Nhờ cao nhân chỉ giáo Core dumped
    Bởi mrdoevn trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 15-02-16, 07:07 PM
  5. [JX] Lỗi "Segmentation fault (core dumped) " khi chạy bishop_y trên CentOS 6.4 32bit
    Bởi dongahchu trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 23-07-15, 06:45 AM