Tạo server L2CT1.5 Hellbound offline trong vòng 5 phút - Trang 17
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 17 của 26 Đầu tiênĐầu tiên ... 7 15 16 17 18 19 ... CuốiCuối
Kết quả 161 đến 170 của 253
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: Tạo server L2CT1.5 Hellbound offline trong vòng 5 phút

Trích dẫn Gửi bởi vanvu25011 [Only registered and activated users can see links. ]
    MÁY P4 RAM 256 CHƠI ĐƯỢC KHÔNG BẠN
    MUA RAM TỐN TIỀN QUÁ CHỊU KHÔNG NỔI

e_e
    256 chơi không nổi đâu bạn ............................

@Anh Beu: cả ngày hôm nay em cày , không hề động gì vào database .Tự nhiên giá tiền teleport lại tụt xuống 1 nửa (Chỉ teleport thôi anh nhé).Dù nó chả ảnh hưởng gì cả nhưng ko hiểu tại sao nên -,-' thấy khó chịu

Xem ở Htm thì bằng cách nào hả anh?
    Lần sửa cuối bởi torikachi87, ngày 03-05-09 lúc 09:13 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng torikachi87 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi torikachi87 [Only registered and activated users can see links. ]
    Hóa ra em nâng drop rate adena lên 50 thế nên nó mới như vậy

Mà em cũng chẳng rõ nữa, em hạ lại rate adena xuống còn 10 rồi lại nâng lên 50 lại thì giá tiền vẫn hồi phục ^^

Cho em phiền anh thêm xíu: Chỉnh giá mặt hàng của con Gian Thương GoHazn mà anh tạo ở Giran thì vào đâu hả anh?

Trong lúc chơi em còn phát hiện ra 1 số lỗi sau:
    Buff của NPC lại có 1 cái làm mình stun 5s , may mà nó tự hết sau 5s ko thì đứng im
    Phần đồ đạc cấp C của cửa hàng GM có thiếu mất cái giày của 1 set làm set đó không đủ bộ (em quên tên rồi, nhớ cái áo giá 9 triệu thôi)

Có cách nào để em tự add ko anh?

Một lỗi nữa là cho GM summon con boss gì ra rồi xài lệnh Kill thì nó lăn ra chết nhưng lại tự hiện lại nguyên si 100%.Chỉ có delete đi thì nó mới biến mất
    Con giang thương là hình thức trao đổi em vào D:\server\l2j\gameserver\data\html\merchant xem 3 file 90001.htm , 90001-1.htm , 90001-2.htm bằng notepad em sẻ thấy nó nằm trong D:\server\l2j\gameserver\data\multisell gồm các file từ 144444.xml đến 444461.xml.
    còn con GM shop là mua bán băng adena nó nằm trong database
    [Only registered and activated users can see links. ] là địa chỉ của shop
    [Only registered and activated users can see links. ] là danh sách món đồ được bán và giá tiền trong shop ...
    làm con GM hơi mệt vì nhiều tìm lâu lắm em chịu khó tìm.

Trích dẫn Gửi bởi hkngoc [Only registered and activated users can see links. ]
    beu20052 cố gắng fix sever Gracia nhanh nhé rồi up len cho anh em cùng chơi
    fix được 80% rồi còn con NPC buffer và vài lổi nhỏ nửa
    send vài hình lên xem cho vui
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng beu20052 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Hay quá beu cố gắng lên nha
    Khách viếng thăm hãy cùng hkngoc xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Anh beu làm ơn chỉ em cách up server lên online để em chơi với 1,2 người bạn nhé. TKS anh!
    Khách viếng thăm hãy cùng torikachi87 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi torikachi87 [Only registered and activated users can see links. ]
    Anh beu làm ơn chỉ em cách up server lên online để em chơi với 1,2 người bạn nhé. TKS anh!
    em vào đây [Only registered and activated users can see links. ] đăng ký một tên miền free đi rồi sau đó anh bày cho cách mở port
    rồi mới config server lại để up lên.

Thành Viên
    Thanks
    0

vào đây là vào đâu hả anh?
    anh có đưa cái link nào đâu???

Hóa ra cần Host, cần tên miền...vụ này rắc rối đây..
    Lần sửa cuối bởi torikachi87, ngày 07-05-09 lúc 01:38 PM.

Thành Viên
    Thanks
    0

vào đây là vào đâu hả anh?
    anh có đưa cái link nào đâu???

Hóa ra cần Host, cần tên miền...vụ này rắc rối đây..
    lúc trả lời anh để trang [Only registered and activated users can see links. ] sao ai sửa lại vậy không biết em vào đăng ký đi rồi anh chỉ tiếp

Thành Viên
    Thanks
    0

*Để up server lên online
    Bước 1:bạn vào [Only registered and activated users can see links. ] đăng ký một acc free
    *Đăng kí xong bạn đăng nhập vào rồi vào Manage Hosts, chọn Add a host, đặt tên host của bạn vào ô Hostname: . chẳn hạng alibaba123 rồi bấm Create Host bạn sẽ được 1 tên miền ví dụ cái mình vừa làm là alibaba123.no-ip.biz.
    *Sau đó bạn vào phần Download Client vào Windows tải về,
    *Bạn setup file vừa tải về vào máy. khi setup xong bạn dùng Email và password bạn đăng ký trên no-ip để đăng nhập vào No-IP DUC. Khi vào bạn đánh đấu chọn vào tên miền bạn đã tạo ở trên ( ví dụ của mình là alibaba123.no-ip.biz) xong bạn đóng lại.
    Bước 2: Mở port cho router của bạn.
    *Bạn đăng nhập vào router của bạn (ID và Pass tùy vào từng loại router khác nhau)*Bạn mở 5 port gồm 2106 TCP/UDP , 7777 TCP/UDP , 80 TCP
    *Bạn tìm phần Dynamic DNS bạn add tên miền vừa đăng kí trên No-IP vào, (ví dụ của mình là alibaba123.no-ip.biz)
    Bước 3: Config lại server
    *Bạn run file runserver vào login để mở file loginserver.properties
    - tìm dòng ExternalHostname= bạn thêm vào tên miền bạn vừa đăng ký sau dấu = . (ví dụ của mình là ExternalHostname= alibaba123.no-ip.biz)
    - thay tất cả 127.0.0.1 bằng IP máy chủ của bạn (cách để biết ip máy chủ ban click chuột phải vào My Network Places chọn Properties -> Local Area Connection -> Support -> sau dòng IP Address: là IP máy của bạn)
    *Tương tự run file runserver vào Gameserver mở file server.properties
    - tìm dòng ExternalHostname= bạn thêm vào tên miền bạn vừa đăng ký sau dấu = . (ví dụ của mình là ExternalHostname= alibaba123.no-ip.biz)
    - thay tất cả 127.0.0.1 bằng IP máy chủ của bạn (cách để biết ip máy chủ ban click chuột phải vào My Network Places chọn Properties -> Local Area Connection -> Support -> sau dòng IP Address: là IP máy của bạn)
    *Run server ->Clien -> Brows đến thư mục system của clien -> ok ->L2encdecTools -> Edit INI File -> l2.ini bạn tìm dòng ServerAddr= sau đấu = bạn thay thành ip máy chủ nếu máy trong mạng lang, nếu náy kết nối qua internet thì thay thành tên miền bạn đã đăng ký ở trên (ví dụ của mình là ServerAddr= alibaba123.no-ip.biz)
    vậy là bạn đã up server lên internet rồi đấy.
    ví dụ của mình là [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn chạy server binh thường là người khác có thể vào được.
    Chú Y 1: Nếu chỉ cho bạn bè vào chơi thì bạn không cần đổi password root. Trường hợp cho nhiều người chơi bạn nên đổi password root để khỏi bị hack database.
    Chú Ý 2: Mổi router có mổi cách mở port khác nhau mình chỉ có thể chỉ cách tổng quát bạn nên tự tìm hiểu thêm nhé
    Chúc bạn thành công

Thành Viên
    Thanks
    0

Cám ơn anh beu nhé , em đã làm được rồi(mặc dù không vào web được nhưng kết nối sever thì hoàn hảo, ko lag ko giật)
    Ai muốn đưa sever lên online thì làm như thế!
    Những bài hướng dẫn của anh Beu luôn đơn giản, dễ làm mà lại hiệu quả.
    Chẳng biết đền đáp gì anh -đã đem lại niềm vui cho em
    Cũng xin lỗi anh vì kiến thức em hạn hẹp nên nhờ vả anh nhiều quá, thông cảm cho em anh nhé !
    Lần sửa cuối bởi torikachi87, ngày 07-05-09 lúc 11:06 PM.

Thành Viên
    Thanks
    8

thank nhưng cái link 1 sever ở rapid và mega1280 bi hư hết rùi ai down rùi up lại dùm mình nhe, thanks... hùi đó xài cái kamel của beu20052 rồi good lắm hok biết cái hellbound này như thế nào đây??? (up link 1 lên mega luôn đi cho tiện)
    Khách viếng thăm hãy cùng coolvn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 17 của 26 Đầu tiênĐầu tiên ... 7 15 16 17 18 19 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Chỉ em cách add ZP trong Zero offline với
    Bởi shellnhox5 trong diễn đàn Zero Online
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 16-08-11, 11:28 AM
  2. cần HD chỉnh tỷ lệ rơi đồ set item đồ thần trong mu offline ss6
    Bởi kyo11 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 30-05-11, 09:06 AM