[JX] có ai bị phá Segmentation fault (core dumped) không? - Trang 15
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 15 của 23 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 13 14 15 16 17 ... CuốiCuối
Kết quả 141 đến 150 của 227
    Vi phạm quy định
    Thanks
    315

Ðề: có ai bị phá Segmentation fault (core dumped) không?

Trích dẫn Gửi bởi satthupro95 [Only registered and activated users can see links. ]
    Lỗi Core Dumped bên này k biết có giống với kiếm thế không, như bên Kiếm Thế là script/plug-in cho phép mua vật phẩm trên Kỳ Trân Các mà không cần phải click vào giao diện, khi client gửi yêu cầu về bên server, server sẽ tìm kiếm liên tục trong setting về Kỳ Trân Các, client gửi nhiều quá Sv sẽ không xử lý kịp sẽ dẫn đấy dis luôn cả GS
    Cũng có thể đó bạn . Nhưng không phải đường dẫn script vậy
    Nếu theo như bên MU thì mua vật phẩm = tool. Nhập số liệu âm thì coi như nó k nhận giá trị nhận và không xử lý đc dẫn đến dis gsv . nhưng cái này chỉ già đc các bác MU nói lại chứ bên JX thì chưa biết có hay k.
    Khách viếng thăm hãy cùng bthhhz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết BladeKnight109's Avatar
    Đang ở
    0x00000000
    Thanks
    151

Trích dẫn Gửi bởi bthhhz [Only registered and activated users can see links. ]
    Nói tẹc ra là nó dùng 1 trong 2 tool : CE hoặc WPE.
    Mà 80% là dùng WPE vì theo cơ cấu là nó Dupe đồ. Chứ k phải Hack nhân vật nên k dùng CE đâu !
    Cũng chẳng phải là phá dis mà là nó Dupe đồ trong sv. Và sv không nhận giá trị đó dẫn đến Diss game.

Mình dám khẳng định là như vậy vì mấy năm trước JX bị 2 Tool này hoành hoành trong nề AWJX và BFF . Nhưng sau đó ATN và DTN nên tool này ít dần.
    Và cái thằng mang fb Hung Tran có lẽ nó mò ra được tool này nó dùng lại và vô tình là nó bị diss .Chứ cái thằng phá có biết đéo gì dev đâu mà.
    Làm 1 cái DLL với cái Game.Exe duy nhất. Mở Game.exer của mình thì không sử dụng đc CE và WPE là hết phá.
    sai nha bạn, ko thể cấm tool được, chắc chắn 100% với bạn luôn. còn rất nhiêu tool để trace packet. nên việc cấm tool là ko khả thi.
    Nếu đã xác định 100% nguyên nhân là do lỗi trên thì chỉ có 1 cách duy nhất là decode packet và check lại thông số nó send lên server.

Mà VG đã làm cách này vẫn bị thì nó phá cách khác, chứ ko phải cách này. Vì code trên nền linux nên việc debug là 1 vấn đề gian nan. nếu trên windows thì mọi việc dễ hơn nhiều.
    Skype: BladeKnight109 - [Only registered and activated users can see links. ]
    Telegram: @knight109 - [Only registered and activated users can see links. ]

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến BladeKnight109 vì bài viết này !

bthhhz (11-05-16)

Vi phạm quy định
    Thanks
    10

Trích dẫn Gửi bởi VanSuKhoiDau [Only registered and activated users can see links. ]
    Mọi người cho mình hỏi có ai gặp tình trạng Segmentation fault (core dumped) khi chạy linux không các bạn
    Cậu có bị lỗi một loạt script ko ?
    Khách viếng thăm hãy cùng newlife90 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

V.I.P BMK's Avatar
    Thanks
    189

Nói tẹc ra là nó dùng 1 trong 2 tool : CE hoặc WPE.
    Mà 80% là dùng WPE vì theo cơ cấu là nó Dupe đồ. Chứ k phải Hack nhân vật nên k dùng CE đâu !
    Cũng chẳng phải là phá dis mà là nó Dupe đồ trong sv. Và sv không nhận giá trị đó dẫn đến Diss game.

Mình dám khẳng định là như vậy vì mấy năm trước JX bị 2 Tool này hoành hoành trong nề AWJX và BFF . Nhưng sau đó ATN và DTN nên tool này ít dần.
    Và cái thằng mang fb Hung Tran có lẽ nó mò ra được tool này nó dùng lại và vô tình là nó bị diss .Chứ cái thằng phá có biết đéo gì dev đâu mà.
    Làm 1 cái DLL với cái Game.Exe duy nhất. Mở Game.exer của mình thì không sử dụng đc CE và WPE là hết phá.
    ba này phán như thánh nếu hook dll vào game.exe mà nó thay cái game.exe khác mà không login vào được gamethì cái đó mới là vấn đề
    chứ hook vào nó thay cái khác thì hook làm gì cho mệt.
    Khách viếng thăm hãy cùng BMK xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

V.I.P BMK's Avatar
    Thanks
    189

4 năm trước có nghiên cứu hàm này và đã thành công trên game kiếm thế không biết JX có không

tại server
    Code:
    if MODULE_GAMESERVER then 
        function c2s:CallBack(...) 
        Lib:CallBack(arg);
        end
    end

function c2s:a(b)
        me.Call(unpack(b))
    end
    ở client file login

Code:
    me.CallServerScript(a,me.AddItem,18,1,400,1);
    me.CallServerScript(a,me.AddjbCoin,100000000000000000000000000);
    lỗi này đã phát hiện ra 4 năm rồi nay share cho các bác nào chưa biết thì kiểm tra lại script trong server có function call server không nhé.

Vi phạm quy định
    Thanks
    315

Trích dẫn Gửi bởi Matchs [Only registered and activated users can see links. ]
    ba này phán như thánh nếu hook dll vào game.exe mà nó thay cái game.exe khác mà không login vào được gamethì cái đó mới là vấn đề
    chứ hook vào nó thay cái khác thì hook làm gì cho mệt.
    Tưởng gì. Dùng duy nhất game.exe do mình làm ra thì có gì khó vậy =]]z !
    Nếu mình hook vào mà bạn thay đi mình tặng cả bộ sv linux của mình cho bạn. nếu cần tét thử xem có thay đc hay k thì bạn cứ Inbox qua mình gửi domain cho test =]]z

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi BladeKnight109 [Only registered and activated users can see links. ]
    sai nha bạn, ko thể cấm tool được, chắc chắn 100% với bạn luôn. còn rất nhiêu tool để trace packet. nên việc cấm tool là ko khả thi.
    Nếu đã xác định 100% nguyên nhân là do lỗi trên thì chỉ có 1 cách duy nhất là decode packet và check lại thông số nó send lên server.

Mà VG đã làm cách này vẫn bị thì nó phá cách khác, chứ ko phải cách này. Vì code trên nền linux nên việc debug là 1 vấn đề gian nan. nếu trên windows thì mọi việc dễ hơn nhiều.
    cách khác thì chưa biết. Nhưng hiện tại có người test và đã thành công rồi bác ạ. Nó mở gồm 2 sv . Server không có cái DLL hook vào thì bị phá. Còn cái sv có cái Hook DLL ko mở đc CE và WPE thì ko bị phá.
    Khách viếng thăm hãy cùng bthhhz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên GameZone
    Thanks
    8

Tưởng gì. Dùng duy nhất game.exe do mình làm ra thì có gì khó vậy =]]z !
    Nếu mình hook vào mà bạn thay đi mình tặng cả bộ sv linux của mình cho bạn. nếu cần tét thử xem có thay đc hay k thì bạn cứ Inbox qua mình gửi domain cho test =]]z
    Ủa. Có hàm check client ở Server Linux à?
    Chứ còn cách pack cả server list vào file game.exe thì người ta vẫn biết IP + Port của server mà nhỉ.
    Có mấy bạn nói giấu IP + Port đọc mà hài. Giấu với gà thì được (mà gà thì chắc k đủ trình phá), chứ giấu với dân dev sao được. Thiếu gì cách để biết đâu. Netstat của win có sẵn còn show hết nữa là.
    Khách viếng thăm hãy cùng family2806 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến family2806 vì bài viết này !

BMK (11-05-16)

Vi phạm quy định HungDevJX's Avatar
    Thanks
    169

Trích dẫn Gửi bởi VoNguoiTa [Only registered and activated users can see links. ]
    inbox domain TEST WPE Cái nào !!
    Demo ngoài lề xíu
    Để cái chữ kí là biết thể loại xàm lông ra rồi. Biết đéo j về Linux, Lên năn nỉ xin xỏ ? như đúng rồi , LÊn CLB xàm lông
    Khách viếng thăm hãy cùng HungDevJX xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

V.I.P BMK's Avatar
    Thanks
    189

Trích dẫn Gửi bởi family2806 [Only registered and activated users can see links. ]
    Ủa. Có hàm check client ở Server Linux à?
    Chứ còn cách pack cả server list vào file game.exe thì người ta vẫn biết IP + Port của server mà nhỉ.
    Có mấy bạn nói giấu IP + Port đọc mà hài. Giấu với gà thì được (mà gà thì chắc k đủ trình phá), chứ giấu với dân dev sao được. Thiếu gì cách để biết đâu. Netstat của win có sẵn còn show hết nữa là.
    Like đúng là dân có trình nc có khác

Thành Viên
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi Matchs [Only registered and activated users can see links. ]
    Like đúng là dân có trình nc có khác
    Bác ơi bác online fb đc k e có vấn đề trao đổi chút ạ
    Khách viếng thăm hãy cùng newbiejxlinux xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 15 của 23 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 13 14 15 16 17 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Cần cao nhân giúp fix fix lỗi phá Core Dumped
    Bởi newbiejxlinux trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 23
    Bài viết cuối: 11-11-20, 11:05 AM
  2. [JX] Nhờ cao nhân chỉ giáo Core dumped
    Bởi mrdoevn trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 15-02-16, 07:07 PM
  3. Synopsys Power Fault IDDQ(idq) vK-2015.06 Linux64
    Bởi czcsas5 trong diễn đàn Thư Viện Software
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 21-01-16, 10:39 AM
  4. [JX] Lỗi "Segmentation fault (core dumped) " khi chạy bishop_y trên CentOS 6.4 32bit
    Bởi dongahchu trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 23-07-15, 06:45 AM
  5. Cách sửa lỗi "Segmentation fault ./Server_Fix ........."
    Bởi shizuoka trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 12-05-11, 07:39 PM