Share Server TLBB Tiếu ngạo giang Hồ cho anh em nè ! - Trang 14
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 14 của 36 Đầu tiênĐầu tiên ... 4 12 13 14 15 16 24 ... CuốiCuối
Kết quả 131 đến 140 của 351
    Thành Viên
    Thanks
    1

Ðề: Share Server TLBB Tiếu ngạo giang Hồ cho anh em nè !

Trích dẫn Gửi bởi khieuthien [Only registered and activated users can see links. ]
    Vậy chắc bạn bị sui đó vậy đổi tay làm thử xem pm yahoo: [Only registered and activated users can see links. ]
    mình onl ngoài tiệm thôi ak nhà bị cắt net mấy tháng rồi. Mình trình bày rõ cho bạn nè:
    nếu dùng chuandangdung: mình giải nén ngoài windows rồi dùng wincsp chép wa máy ảo. Nếu ko chỉnh sửa gì thì sau khi sever load xong vào đến chỗ gõ tên đăng nhập thì nó đang kết nối máy chủ khoảng 30s thì báo lỗi đường truyền. ban đầu mình nghĩ do sever chưa ổn định nhưng để 1h sau vẫn vậy. Nếu mình chỉnh cái dòng IP0=192.168.1.3 trong severinfo.ini hoặc chép đè cái file đó của zrocmanx lên thì khi khởi động lại sever ngay dòng start sever.... có 1 dòng báo lỗi mà trong đó có Sever_fix rồi null>\ cái gì đó quên ùi. sau đó vào đăng nhập vẫn y như trên.
    nếu dùng tlbb.tar.gz( cái mà hanny up sau đó): mình chép nguyên gốc vào linux giải nén bằng lệnh tar -xzvf tlbb.tar.gz ko được, mình giải nén nó bằng cách vào linux tìm đến file đó bấm thẳng vào nó và extract lun. sau khi giải nén nếu ko chỉnh sửa gì khởi động sever bt ko lỗi nhưng vào game đến chỗ chọn Nv xong thì báo lỗi đường truyền. nếu sửa lại hoặc thay đổi severinfo.ini thì khi khởi động lại sever báo lỗi Sever_fix như trên.
    Cả hai trường hợp có lỗi Sever_fix khi mình ./stop.sh thì sever stop rất nhanh và kèm theo 2 dòng lỗi Login_fix. mình mò tùm lum rồi nhưng vẫn ko được.
    Khách viếng thăm hãy cùng thinh757 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Bình Dương
    Thanks
    9

Trích dẫn Gửi bởi thinh757 [Only registered and activated users can see links. ]
    mình onl ngoài tiệm thôi ak nhà bị cắt net mấy tháng rồi. Mình trình bày rõ cho bạn nè:
    nếu dùng chuandangdung: mình giải nén ngoài windows rồi dùng wincsp chép wa máy ảo. Nếu ko chỉnh sửa gì thì sau khi sever load xong vào đến chỗ gõ tên đăng nhập thì nó đang kết nối máy chủ khoảng 30s thì báo lỗi đường truyền. ban đầu mình nghĩ do sever chưa ổn định nhưng để 1h sau vẫn vậy. Nếu mình chỉnh cái dòng IP0=192.168.1.3 trong severinfo.ini hoặc chép đè cái file đó của zrocmanx lên thì khi khởi động lại sever ngay dòng start sever.... có 1 dòng báo lỗi mà trong đó có Sever_fix rồi null>\ cái gì đó quên ùi. sau đó vào đăng nhập vẫn y như trên.
    nếu dùng tlbb.tar.gz( cái mà hanny up sau đó): mình chép nguyên gốc vào linux giải nén bằng lệnh tar -xzvf tlbb.tar.gz ko được, mình giải nén nó bằng cách vào linux tìm đến file đó bấm thẳng vào nó và extract lun. sau khi giải nén nếu ko chỉnh sửa gì khởi động sever bt ko lỗi nhưng vào game đến chỗ chọn Nv xong thì báo lỗi đường truyền. nếu sửa lại hoặc thay đổi severinfo.ini thì khi khởi động lại sever báo lỗi Sever_fix như trên.
    Cả hai trường hợp có lỗi Sever_fix khi mình ./stop.sh thì sever stop rất nhanh và kèm theo 2 dòng lỗi Login_fix. mình mò tùm lum rồi nhưng vẫn ko được.
    Bạn dùng winscp chép vào linux xong bạn gõ lệnh:
    cd /home
    tar xzvf tlbb.tar.gz.
    Xong rồi ko edit gì cả copy file [Only registered and activated users can see links. ] vào server/config
    Khách viếng thăm hãy cùng khieuthien xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi khieuthien [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn dùng winscp chép vào linux xong bạn gõ lệnh:
    cd /home
    tar xzvf tlbb.tar.gz.
    Xong rồi ko edit gì cả copy file [Only registered and activated users can see links. ] vào server/config
    cảm ơn để mình thử lại xem sao. Mà pạn cho mình hỏi thêm, mình đang xài sever của zrocmanx trong mục home có 2 folder( tlbb và tlbb1). vậy nếu mình extract cái tlbb.tar.gz của hanny ra thì nó sẽ tự động đè lên cái cũ đúng ko pạn. Mình nghĩ vậy nên trước khi extract nó mình đổi cái tlbb cũ lại thành tlbb2, và nếu chép đè severinfo.ini thì mình sẽ lấy từ trong cái tlbb cũ chép wa chứ ko đụng chạm gì đến cái tlbb1 hết fải ko?. vậy pạn giải nén đè lên cái cũ lun hay làm dzống mình.
    Khách viếng thăm hãy cùng thinh757 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Bình Dương
    Thanks
    9

Trích dẫn Gửi bởi thinh757 [Only registered and activated users can see links. ]
    cảm ơn để mình thử lại xem sao. Mà pạn cho mình hỏi thêm, mình đang xài sever của zrocmanx trong mục home có 2 folder( tlbb và tlbb1). vậy nếu mình extract cái tlbb.tar.gz của hanny ra thì nó sẽ tự động đè lên cái cũ đúng ko pạn. Mình nghĩ vậy nên trước khi extract nó mình đổi cái tlbb cũ lại thành tlbb2, và nếu chép đè severinfo.ini thì mình sẽ lấy từ trong cái tlbb cũ chép wa chứ ko đụng chạm gì đến cái tlbb1 hết fải ko?. vậy pạn giải nén đè lên cái cũ lun hay làm dzống mình.
    Mình thì delete cai tlbb1 chừa lại 1 cái tlbb va rename thành tlbb1 rồi copy của hanny vào rồi dùng lệng giải nén xong vào tlbb1 copy file serverinfo.ini vào tlbb của hanny. Chỉ vậy thôi à
    Khách viếng thăm hãy cùng khieuthien xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    36

khieuthien,ban lam dc skill am khi chua.mjnh coppy vao roj ma van ko dc.
    Khách viếng thăm hãy cùng Long_222 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Bình Dương
    Thanks
    9

Trích dẫn Gửi bởi Long_222 [Only registered and activated users can see links. ]
    khieuthien,ban lam dc skill am khi chua.mjnh coppy vao roj ma van ko dc.
    ac ac mình đã share file rồi mà, dĩ nhiên là dùng ok mới share cho bạn chứ

Thành Viên
    Thanks
    36

the ban co biet taj sao luc dau khong duoc khong.mjnh coppy vao van ko dc. Co can reset may ao khong.

Thành Viên
    Đang ở
    Bình Dương
    Thanks
    9

Trích dẫn Gửi bởi Long_222 [Only registered and activated users can see links. ]
    the ban co biet taj sao luc dau khong duoc khong.mjnh coppy vao van ko dc. Co can reset may ao khong.
    Restart lại server chứ. Mỗi lần chỉnh sửa cái gì cần phải restart lại server

Thành Viên
    Thanks
    36

cu moj lan chjnh sua la phaj
    ./stop.sh xong la tlbb.sh phaj ko.nhung van ko dc moj hay chu.the hom qua taj sao ban cung khong lam dc,hoj de mjnh ap dung coj sao.

Thành Viên
    Đang ở
    Bình Dương
    Thanks
    9

cu moj lan chjnh sua la phaj
    ./stop.sh xong la tlbb.sh phaj ko.nhung van ko dc moj hay chu.the hom qua taj sao ban cung khong lam dc,hoj de mjnh ap dung coj sao.
    Hôm qua không làm được là gì mình add không đúng code mà hanny đã share, sao khi kiểm tra kỹ lại đoạn code đó thì ok. File mình đưa bạn cũng có thể đem so sánh với file gốc của bạn. Mình share file đang chạy thành công chứ ko phải đưa bạn file lỗi code

Trang 14 của 36 Đầu tiênĐầu tiên ... 4 12 13 14 15 16 24 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Share Bản TLBB SERVER có pet 7 skill, Ngọc 7,8,9 ..
    Bởi johnlee trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 07-04-11, 05:38 PM
  2. làm sao có thể chơi được bản TLBB xưng bá giang hồ của bác rockma
    Bởi anhtb82 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 16-11-10, 03:01 PM
  3. Update Việt Hóa cho server Giang Share
    Bởi f-fantasy trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 32
    Bài viết cuối: 06-05-10, 09:41 PM
  4. Share file cài server tlbb 035 của china
    Bởi BlackDragon776 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 22-10-09, 05:07 PM