[Release]SCFMT EP2 Server Files + Buglist + fixes (Repack) - Trang 14
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 14 của 27 Đầu tiênĐầu tiên ... 4 12 13 14 15 16 24 ... CuốiCuối
Kết quả 131 đến 140 của 263
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: [Release]SCFMT EP2 Server Files + Buglist + fixes (Repack)

vậy đâu nhất thiết là phải để là 127.0.0.1 đâu hả? tôi đổi tất cả số ip thành số mình chắc cũng bình thường thôi (169.254.25.129)
    mà có ai giải thích cái lỗi bên trên giùm với, máy tôi chạy được file SCFdbMANAGER.exe ngon lành nhưng tôi thay ổ cứng khác để cài thử lại thì ko được, wa nhà bạn cài thử cũng ko được, ko biết sau nữa (cách cài như nhau ko khác gì ^^!)
    mà AMVN này! ông cho tôi đường linh vào những file có số ip cần được đổi được ko vậy? tôi nghĩ là mình sót chỗ nào ấy ^^!
    Khách viếng thăm hãy cùng leminhphuoc55 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi leminhphuoc55 [Only registered and activated users can see links. ]
    vậy đâu nhất thiết là phải để là 127.0.0.1 đâu hả? tôi đổi tất cả số ip thành số mình chắc cũng bình thường thôi (169.254.25.129)
    mà có ai giải thích cái lỗi bên trên giùm với, máy tôi chạy được file SCFdbMANAGER.exe ngon lành nhưng tôi thay ổ cứng khác để cài thử lại thì ko được, wa nhà bạn cài thử cũng ko được, ko biết sau nữa (cách cài như nhau ko khác gì ^^!)
    mà AMVN này! ông cho tôi đường linh vào những file có số ip cần được đổi được ko vậy? tôi nghĩ là mình sót chỗ nào ấy ^^!
    Ông bạn mún chay SCFdbMANAGER thì down cái .Net Flamerwork 2.0 trở lên mới dùng được.
    Khách viếng thăm hãy cùng maiyeuthanh16 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Icon10 Ðề: [Release]SCFMT EP2 Server Files + Buglist + fixes (Repack)

Trích dẫn Gửi bởi leminhphuoc55 [Only registered and activated users can see links. ]
    ở bàn Ep2 này mình bỏ ko dùng nữa nhung mình đưa ra mấy cái fix để cậu kiểm tra xem đúng không nhé.
    1. MuServer\bin\Data\ServerInfo.DAT
    cái này co ip 127.0.0.1 phần
    [TestConnServerInfo]
    Address = 127.0.0.1 <- change ip của bạn vào (ví dụ: 10.0.0.5)

2.MuServer\bin\Data\ServerList.DAT
    cái này bạn để online thì đánh no-ip vào để offline thì đánh ip máy tính của mình

3.Mấy cái event.ini,exdb.ini,ranking.ini trong folder Bin thì bạn biết làm rồi đúng ko chỉ thay pass sa vào.
    4.MuServer\Data\lang. trong này có 3 folder là jpn,kor,vtm.
    .MuServer\Data\lang\jpn\commonloc.CFG phần
    [ConnectServerInfo]
    IP = 192.168.0.6
    PORT = 55557
    thay no-ip.com vào đây.(ví dụ: mukutun.myvnc.com) tương tự với cái kor,vtm. Thực chất GS nó nhận folder lang kor á nhưng cứ đánh vào cũng chằng sao
    ok đó những cái cần thay trong lang xong tiếp đến là.
    5. MuServer\Data\commonserver.CFG
    phần này khi mở = notepad mình chỉ bạn mẹo nhỏ để thay hết toàn bộ IP rất nhanh.
    vì trong file này toàn bộ ip là 127.0.0.1. vậy bạn dung phím nóng Ctrl+H nó hiện ra cái menu Replace.
    bên trên bạn đánh 127.0.0.1 bên dưới bạn đánh ip của bạn (ví dụ: 10.0.0.5) rồi bạn ấn vào Replace All. ok save lại không cần kiêm tra lun hehehe no thay hết ip cho bạn rồi.
    6. MuServer\Data\ip.DAT
    MuServer\Data\MapServerInfo.DAT , MuServer\Data\MapServerInfo_CS.DAT

phần ip.DAT bạn đánh ip của bạn
    (ví dụ: 10.0.0.5) thay vì nó mặc định là 127.0.0.1
    phần mapserverinfo và mapserverinfo_CS bạn đánh no-ip vào (ví dụ: Smukutun.myvnc.com) chứ S để nguyên nhá. ok save xong.
    7. MuServer\DataServer1\AllowableIPList.txt
    nó để mặc định là 127 0 0 1 255 bạn thay nó thành ip của bạn (ví dụ: 10 0 0 5 255)
    tương tự đối với AllowableIPList.txt của folder DataServer2.
    8.MuServer\gameserver_cs\Data\lang. cái này bạn làm giống với cái MuServer\Data\lang.
    9.MuServer\gameserver_cs\Data\commonserver.CFG bạn làm hệt với cái DATA trên mấy cái ip,mapserverinfo.mapserverinfo_CS cũng thế. xong.

10.MuServer\GameServer\SCF_Connect.ini có phần này
    SCFHost=127.0.0.1 bạn thay ip của bạn (ví dụ: 10.0.0.5)
    SCFUsername=sa
    SCFPassword=pass pass sa của bạn.

11.MuServer\gameserver_cs\GameServerCS\SCF_CSConne ct.ini <== cái này giống cái trên.

12. MuServer\SCF-Programs\SCFdbManager\SCFDataServer.ini
    13.MuServer\SCF-Programs\SCFDupeFinder\SCFDupefinder.ini
    14.MuServer\SCF-Programs\SCFEditor\SCFEditor.ini
    15.MuServer\SCF-Programs\Vip System Manager\SCFVipManager.ini

cả 12,13,14,15 đều thay ip của bạn vào (ví dụ: 10.0.0.5) và điền pass sa (nếu có) trong từng thư mục. ok xong.
    Đến lúc bạn tạo link cho nó mình khuyên bạn dùng luôn của SCF.trong folder có
    MuServer\SCF-Programs\#X-Upload. bạn nên dùng cái này. Mình thấy cái này khá tiện chỉ việc config trong này là ok.
    bạn bật #X-Upload 6.exe lên vào Fire/config.
    bạn edit lại toàn bộ trong config này ok? tất cả cái gì liên quan đến ip ở đây bạn chuyển thành no-ip (ví dụ: mukutun.myvnc.com). OK DONE

16 TẬN HƯỞNG THÀNH QUẢ NÀO
    Khách viếng thăm hãy cùng [AMVN] xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

cảm ơn ông anh nhìu nhá ^^ mà cái no-ip là gì thế, là ip dùng cho online á? còn cài ofline thì toàn bộ là chuyển thành số ip của mình phải ko? muốn làm Mu mạng Lan thì cần phải chỉnh gì đây? tui có cái Hub rồi nên bây h chỉ cần cài đặt thôi ^^ cho mình xin cái .Net Flamerwork được ko vậy? 2.0 hay trở lên gì cũng được hihi
    ông nói là ông đã bỏ bản Ep2 này rồi à, thế ông đang theo cái nào, có cái nào hay hơn nữa á? ^^!
    Lần sửa cuối bởi leminhphuoc55, ngày 02-05-08 lúc 06:11 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng leminhphuoc55 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

cảm ơn ông anh nhìu nhá ^^ mà cái no-ip là gì thế, là ip dùng cho online á? còn cài ofline thì toàn bộ là chuyển thành số ip của mình phải ko? muốn làm Mu mạng Lan thì cần phải chỉnh gì đây? tui có cái Hub rồi nên bây h chỉ cần cài đặt thôi ^^ cho mình xin cái .Net Flamerwork được ko vậy? 2.0 hay trở lên gì cũng được hihi
    ông nói là ông đã bỏ bản Ep2 này rồi à, thế ông đang theo cái nào, có cái nào hay hơn nữa á? ^^!
    online thì nên đăng ký cho mình 1 wanip tại [Only registered and activated users can see links. ]. còn hướng dẫn đã có trong diễn đàn rồi bạn tìm nhé. còn nếu để offline thì bạn mất công thay 127.0.0.1 làm gì cú để thế cũng không ảnh hưởng gì đến hòa bình thế giới luôn . còn nếu muốn config cho mạng lan thì bạn đặt cái ip của bạn thay cho 127.0.0.1 và đặt tất cả thành ip máy chứa mu server. khi ra LAN bạn chỉ cần gõ ip máy chủ là vào được web cũng như serv. còn bản ep2 này mình không test nữa đang thử bản V5 của SCFMT còn cái Flamerwork mình nhớ không lầm trong diễn đan cũng dã có người share cùng server rồi bạn chịu khó tìm nhé mình ko có nhà lên cũng ko lấy được.

Thành Viên
    Thanks
    0

có nghĩa là khi nối mạng Lan thì chỉ cần 1 máy chủ cài đặt theo bài bản tất cả, còn những máy còn lại chỉ cần chép cái Client wa rồi đổi số ip của Client nhờ Ultra edit thôi phải ko? (ko cài SQL, mạng ảo, server,...)

bạn có thể giải thích tại sao phải đăng kí 1 winip tại [Only registered and activated users can see links. ] ko vậy? mà lúc đăng kí có dòng này ko biết nên chọn gì nữa "How did you hear about us? " sau khi đăng kí rồi sao nữa ^^! những bài hướng dẫn mà bạn nói trong diễn đàn này đã có nhưng mình ko thấy, chắc lâu wá nên lạc đâu mất rồi, bạn hướng dẫn mình lun nha ^^ bản V5 của SCFMT là bản gì thế? hay hơn bản này ko vậy? để có gì mình test thử lun ^^

cái Flamerwork mình tìm trên google ko thấy hic hic, khi nào bạn tìm thấy cho mnìh xin được ko?
    Lần sửa cuối bởi leminhphuoc55, ngày 02-05-08 lúc 10:32 PM.

Thành Viên
    Thanks
    3

có nghĩa là khi nối mạng Lan thì chỉ cần 1 máy chủ cài đặt theo bài bản tất cả, còn những máy còn lại chỉ cần chép cái Client wa rồi đổi số ip của Client nhờ Ultra edit thôi phải ko? (ko cài SQL, mạng ảo, server,...)

bạn có thể giải thích tại sao phải đăng kí 1 winip tại [Only registered and activated users can see links. ] ko vậy? mà lúc đăng kí có dòng này ko biết nên chọn gì nữa "How did you hear about us? " sau khi đăng kí rồi sao nữa ^^! những bài hướng dẫn mà bạn nói trong diễn đàn này đã có nhưng mình ko thấy, chắc lâu wá nên lạc đâu mất rồi, bạn hướng dẫn mình lun nha ^^ bản V5 của SCFMT là bản gì thế? hay hơn bản này ko vậy? để có gì mình test thử lun ^^

cái Flamerwork mình tìm trên google ko thấy hic hic, khi nào bạn tìm thấy cho mnìh xin được ko?
    sặc máu. bạn tìm cái server của cuonglee có hướng dẫn no-ip đó.
    bản này mình không biết Vesion mấy của SCF nữa nhưng test summonder ok và rất tốt. đây là hình minh họa.
    [Only registered and activated users can see links. ]

mình thấy cái này rất ngon còn đang test các map. mấy map đã fix nhưng luc move được lúc không. cái này gà quá chắc phải nhờ các pro giúp đỡ

Thành Viên
    Thanks
    0

vậy còn cái mình nói mạng Lan ở trên thì sao hả bạn, cách làm vậy đúng ko ?
    cho mình xin cái Flamerwork giùm đi bạn ơi hic hic

Thành Viên
    Thanks
    0

Net Framework 2.0 nè:
    Thanks phát !!!
    Khách viếng thăm hãy cùng maiyeuthanh16 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Microsoft .NET Framework 3.5

Trang 14 của 27 Đầu tiênĐầu tiên ... 4 12 13 14 15 16 24 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Tạo Guild không được trên Server SCFMT 10.07.65
    Bởi shocklamnha trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 06-08-11, 12:35 AM
  2. [Release]CzF files 1.00.16 season2 0% bug's
    Bởi Sh0ckIMU trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 12-07-09, 05:56 PM