[f6muweb] - DEV trên nền muweb 0.8 - Trang 13
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 13 của 14 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 11 12 13 14 CuốiCuối
Kết quả 121 đến 130 của 140
    Thành Viên
    Thanks
    3

Ðề: [f6muweb] - DEV trên nền muweb 0.8

Trích dẫn Gửi bởi msmlinh [Only registered and activated users can see links. ]
    Next Step2 là bị [/COLOR][/COLOR]
    cái này cài qua iis đc ngay nhưng mắc cái lỗi cài chạy đc web nhưng thay mx.myvnc.com = ip cua mình load chậm vãi tạo đc acc nhưng khi login báo lỗi"Fatal error: Call to a member function fetchRow() on a non-object in c:\Inetpub\wwwroot\includes\muweb.php on line 0"
    Khách viếng thăm hãy cùng hientien1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

ҳ̸Ҳ̸ҳ Mr.Úc Pro™ ҳ̸Ҳ̸ҳ modbibi's Avatar
    Thanks
    118

Trích dẫn Gửi bởi hientien1 [Only registered and activated users can see links. ]
    cái này cài qua iis đc ngay nhưng mắc cái lỗi cài chạy đc web nhưng thay mx.myvnc.com = ip cua mình load chậm vãi tạo đc acc nhưng khi login báo lỗi"Fatal error: Call to a member function fetchRow() on a non-object in c:\Inetpub\wwwroot\includes\muweb.php on line 0"
    bạn config trong file f6muweb.php,và bạn kéo xuống thấy dòng
    ///////////////////////////////// Thiet Dat Giao Dien - Hinh Anh Web ////////////////////
    // Index //
    $f6['csslink'] = "http://mux.hopto.org/ha/new/default.css";
    $f6['img_hot'] = "http://mux.myvnc.com/ha/new/hot.gif";
    $f6['img_new'] = "http://mux.myvnc.com/ha/new/new1.gif";
    ....
    ....

thay hết ip http://mux.myvnc.com thành ip của webserver bạn như thế sẽ load nhanh hơn

-- Drop table WebShop if it exists
    if exists (select * from dbo.sysobjects where id = object_id(N'[dbo].[WebShop]') and OBJECTPROPERTY(id, N'IsUserTable') = 1) drop table [dbo].[WebShop];

CREATE TABLE [dbo].[MEMB_CREDITS] ([memb___id] [varchar] (10) COLLATE Modern_Spanish_CI_AS NOT NULL ,[credits] [int] NOT NULL) ON [PRIMARY];
    CREATE TABLE [dbo].[WebShop] ([uid] [int] IDENTITY (1, 1) NOT NULL ,[id] [int] NOT NULL ,[type] [int] NOT NULL ,[ex_type] [int] NOT NULL ,[name] [varchar] (51) COLLATE Modern_Spanish_CI_AS NOT NULL ,[credits] [int] NOT NULL ,[X] [int] NULL ,[Y] [int] NULL ,[str] [int] NULL ,[agi] [int] NULL ,[nrg] [int] NULL ,[cmd] [int] NULL ,[luck] [int] NULL ,[skill] [int] NULL ,[hasLevel] [int] NULL ,[default_durability] [int] NULL ,[hasOption] [int] NOT NULL ,[optionType] [int] NOT NULL ,[category] [int] default 14,[stickLevel] [int] default 0,[maxitop] [int] default 0,[maxitlv] [int] default 0,[maxitxl] [int] default 0,[cansellitem] [int] default 1,[class] [int] default 0,[groupid] [int] default 0) ON [PRIMARY];
    CREATE TABLE [dbo].[WebShop_Feedback] ([id] [int] IDENTITY (1, 1) NOT NULL ,[username] [varchar] (10) COLLATE Modern_Spanish_CI_AS NOT NULL ,[feedback] [nvarchar] (4000) COLLATE Modern_Spanish_CI_AS NOT NULL , [ts] [bigint] NOT NULL ) ON [PRIMARY];
    CREATE TABLE [dbo].[WebShop_LOG] ([id] [int] IDENTITY (1, 1) NOT NULL ,[accountid] [varchar] (10) COLLATE Modern_Spanish_CI_AS NOT NULL ,[details] [text] COLLATE Modern_Spanish_CI_AS NOT NULL ,[dateline] [int] NOT NULL) ON [PRIMARY];
    CREATE TABLE [dbo].[WebShop_UI] ([item] [varchar] (32) COLLATE Modern_Spanish_CI_AS NOT NULL , [credits] [int] NOT NULL) ON [PRIMARY];
    CREATE TABLE [dbo].[WebShop_IPBlock] ([id] [int] IDENTITY (1, 1) NOT NULL ,[iprange] [varchar] (31) COLLATE Modern_Spanish_CI_AS NOT NULL ,[name] [varchar] (50) COLLATE Modern_Spanish_CI_AS NULL ,[displtxt] [nvarchar] (4000) COLLATE Modern_Spanish_CI_AS NULL,[attempts] [int] NOT NULL) ON [PRIMARY];
    CREATE TABLE [dbo].[WebShop_Groups] ([id] [int] NOT NULL ,[name] [varchar] (30) COLLATE Modern_Spanish_CI_AS NOT NULL ,[credits] [int] NOT NULL ,[basedon] [int] NOT NULL ) ON [PRIMARY];
    ALTER TABLE [dbo].[MEMB_CREDITS] WITH NOCHECK ADD CONSTRAINT [DF_MEMB_CREDITS_credits] DEFAULT (0) FOR [credits];
    ALTER TABLE [dbo].[MEMB_CREDITS] WITH NOCHECK ADD CONSTRAINT [PK_MEMB_CREDITS] PRIMARY KEY CLUSTERED ([memb___id]) ON [PRIMARY];
    ALTER TABLE [dbo].[WebShop] WITH NOCHECK ADD CONSTRAINT [PK_WebShop_1] PRIMARY KEY CLUSTERED ([uid]) ON [PRIMARY];
    ALTER TABLE [dbo].[WebShop_LOG] WITH NOCHECK ADD CONSTRAINT [PK_WebShop_LOG] PRIMARY KEY CLUSTERED ([id]) ON [PRIMARY];
    ALTER TABLE [dbo].[WebShop_UI] WITH NOCHECK ADD CONSTRAINT [PK_WebShop_UI] PRIMARY KEY CLUSTERED ([item]) ON [PRIMARY];
    ALTER TABLE [dbo].[WebShop_UI] WITH NOCHECK ADD CONSTRAINT [DF_WebShop_UI_credits] DEFAULT (0) FOR [credits];
    ALTER TABLE [dbo].[WebShop_IPBlock] WITH NOCHECK ADD CONSTRAINT [PK_WebShop_IPBlock] PRIMARY KEY CLUSTERED ([id]) ON [PRIMARY];
    ALTER TABLE [dbo].[WebShop_IPBlock] WITH NOCHECK ADD CONSTRAINT [DF_WebShop_IPBlock_name] DEFAULT ('IpBan') FOR [name],CONSTRAINT [DF_WebShop_IPBlock_displtxt] DEFAULT (N'You are not permited to access this area.') FOR [displtxt],CONSTRAINT [DF_WebShop_IPBlock_attempts] DEFAULT (0) FOR [attempts];
    ALTER TABLE [dbo].[WebShop_Groups] WITH NOCHECK ADD CONSTRAINT [PK_WebShop_Groups] PRIMARY KEY CLUSTERED ([id]) ON [PRIMARY];
    ALTER TABLE [dbo].[WebShop_Groups] WITH NOCHECK ADD CONSTRAINT [DF_WebShop_Groups_credits] DEFAULT (0) FOR [credits],CONSTRAINT [DF_WebShop_Groups_basedon] DEFAULT (0) FOR [basedon];
    ALTER TABLE [dbo].[WebShop_Feedback] WITH NOCHECK ADD CONSTRAINT [PK_WebShop_Feedback] PRIMARY KEY CLUSTERED ([id]) ON [PRIMARY];
    chạy query trên là login ok
    [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên
    Thanks
    38

anh modbibi ơi giup em với sao em lam mai cái login dơnload ko dc anh a ,còn 2 cái dịch vụ và nap gold em lam dc roi con moi cai cia anh giup em voi ạ
    Khách viếng thăm hãy cùng huyhoangtu xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    38

làm ơn nhé anh modbibi giúp em với hay anh làm giúp em roi up lên cho em cung dc
    Khách viếng thăm hãy cùng huyhoangtu xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

hix nếu dùng web này với file index.php của FPT thì các file ảnh vẫn load
    muxmyvnc.com dù đã sửa tất cả file ảnh của f6muweb.php chán thật
    Khách viếng thăm hãy cùng hientien1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi huntersun [Only registered and activated users can see links. ]

Bạn vào folder php và mở file php.ini bạn àhh !
    Xong nhấn Ctrl + F và gõ vào [zend] rồi nhấn find.
    Rồi thêm đoạn này vào zend_extension_ts="C:\Windows\system32\loader_win_ 5.1.dll"
    sao tìm dòng [zend] sao ko thấy nhỉ
    chỉ tìm thấy mấy dòng này
    ;zend_extension_ts="C:\Program Files\Zend\lib\ZendExtensionManager.dll"
    ;zend_extension_manager.optimizer_ts="C:\Program Files\Zend\lib\Optimizer-2.5.7"
    ;zend_optimizer.optimization_level=15

ko anh cho xin file PHP.ini đi
    Khách viếng thăm hãy cùng Pé Cà Rốt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên mutaynguyen.tk's Avatar
    Thanks
    67

Khởi động lại IIS để file php.ini có hiệu lực !
    Để kiểm tra bạn có thể chạy file phpinfo hoặc nếu ko có file đó thì tạo file với nội dung sau :

Code:
    <?php
    phpinfo();
    ?>

Save lại dưới tên info.php và cho vào www của bạn để bật lên xem info PHP,nếu được như hình dưới là ngon lành :

đoạn này giã thích kỹ 1 tí đi file phpinfo kiếm chỗ nào vậy cho cai đường dẫn coi.còn cái WWW co phải đường dẫn là C:\xampp\php\www

làm mãi mà không được
    Khách viếng thăm hãy cùng mutaynguyen.tk xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

ҳ̸Ҳ̸ҳ Mr.Úc Pro™ ҳ̸Ҳ̸ҳ modbibi's Avatar
    Thanks
    118

Trích dẫn Gửi bởi mutaynguyen.tk [Only registered and activated users can see links. ]
    Khởi động lại IIS để file php.ini có hiệu lực !
    Để kiểm tra bạn có thể chạy file phpinfo hoặc nếu ko có file đó thì tạo file với nội dung sau :

Code:
    <?php
    phpinfo();
    ?>

Save lại dưới tên info.php và cho vào www của bạn để bật lên xem info PHP,nếu được như hình dưới là ngon lành :

đoạn này giã thích kỹ 1 tí đi file phpinfo kiếm chỗ nào vậy cho cai đường dẫn coi.còn cái WWW co phải đường dẫn là C:\xampp\php\www

làm mãi mà không được
    info.php bạn đặt vào chỗ bạn đặt web sau đó cho đường dẫn http://<ip của bạn>/info.php
    [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên
    Thanks
    12

em đang cần web của MU anh em nào có cho em xin với ...
    sory các mod đừng xóa bài em nha em spam 10 bài để gửi link được thôi hứa xong sẽ không spam nữa !! thank...
    Khách viếng thăm hãy cùng kennymask xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    11

sao em install đc cái đầu( bảng chọn odbc) đến cái thứ 2 thì lại trắng xóa,kêu ko tìm đc file
    load ion cube,php đủ cả rồi
    Khách viếng thăm hãy cùng tuanphat xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 13 của 14 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 11 12 13 14 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. vấn đề Muweb season 6
    Bởi vothailam trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 17-05-11, 10:31 AM
  2. Cách fix lỗi khi tạo thẻ card ở Muweb 0.8
    Bởi bachcotsau trong diễn đàn SQL Server & Website
    Trả lời: 25
    Bài viết cuối: 20-04-09, 04:39 PM
  3. Bản MuWeb 0.9 đã được giải mã 80%
    Bởi bachcotsau trong diễn đàn SQL Server & Website