[JX] Share Server VNG chạy bằng linux :) ! - Trang 129
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 129 của 214 Đầu tiênĐầu tiên ... 29 79 119 127 128 129 130 131 139 179 ... CuốiCuối
Kết quả 1,281 đến 1,290 của 2137
    Thành Viên Tâm Huyết danghai1993's Avatar
    Thanks
    210

Ðề: Share Server VNG chạy bằng linux :) !

Trích dẫn Gửi bởi wermanhme1990 [Only registered and activated users can see links. ]
    thế mình hỏi bạn, chơi offline cần gì bảng xếp hạng, giới hạn người chơi, chống hack, cheat, bug, cần gì bán hàng, công thành chiến, liên đấu.
    Chơi offline là để test những món đồ mà chơi online mình không thể nào có được.
    thì đúng là ko cần những thứ như bảng xếp hạng, giới hạn người chơi, chống hack, cheat, bug, cần gì bán hàng, công thành chiến, liên đấu...

cái cần là nhiệm vụ, hồi ức.
    Khách viếng thăm hãy cùng danghai1993 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến danghai1993 vì bài viết này !

trungkhuyen (23-04-14)

Thành Viên Tâm Huyết wermanhme1990's Avatar
    Thanks
    78

Trích dẫn Gửi bởi danghai1993 [Only registered and activated users can see links. ]
    thì đúng là ko cần những thứ như bảng xếp hạng, giới hạn người chơi, chống hack, cheat, bug, cần gì bán hàng, công thành chiến, liên đấu...

cái cần là nhiệm vụ, hồi ức.
    Nhiệm vụ là việt hóa mệt nhất, nhiệm vụ nào script không giống với vng, bạn có thể dựa theo script tương tự để chỉnh sửa và code theo.
    Chỉ có 1 số nhiệm vụ cơ bản sau: đánh quái, đánh người chơi, mua đồ, tìm kiếm đồ, nạp bạc, lên cấp, gặp NPC.
    Khách viếng thăm hãy cùng wermanhme1990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator
    Đang ở
    Nơi rất xa
    Thanks
    572

Trích dẫn Gửi bởi wermanhme1990 [Only registered and activated users can see links. ]
    thế mình hỏi bạn, chơi offline cần gì bảng xếp hạng, giới hạn người chơi, chống hack, cheat, bug, cần gì bán hàng, công thành chiến, liên đấu.
    Chơi offline là để test những món đồ mà chơi online mình không thể nào có được.
    tui thì khác vì ko cần chơi những cái đó, nhưng tui cần script trong đó
    cách viết script có nhiều cái mới, tui chưa biết
    nhờ có server này tui mới biết đc, từ đó phát triển thêm script
    theo bạn nói thì server nào trên win đc share mà có điều này
    Khách viếng thăm hãy cùng jxvietnam xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    128

em bị thiếu file cầu trúc function ở 353 file head_gs.lua
    đường dẫn : script/even/other/caipiao/head_gs.lua
    Bác nào giúp em với
    Cảm ơn
    Em xin luôn file đó luôn hoặc hàm function cũng được
    cảm ơn các bác
    Khách viếng thăm hãy cùng manhdendaica xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    78

Trích dẫn Gửi bởi jxvietnam [Only registered and activated users can see links. ]
    tui thì khác vì ko cần chơi những cái đó, nhưng tui cần script trong đó
    cách viết script có nhiều cái mới, tui chưa biết
    nhờ có server này tui mới biết đc, từ đó phát triển thêm script
    theo bạn nói thì server nào trên win đc share mà có điều này
    Scipt chỉ cần ebook Programing in lua là đủ, còn các hàm dùng trong lua thì phải phụ thuộc vào code của server và client, nếu code của server và client không có hàm mình muốn dùng thì cũng chịu.
    Nếu muốn tìm hiểu cách viết scipt, mình nghĩ chĩ mỗi script của server kiếm thế là đủ để bạn nghiêm cứu, vừa khỏi mất công việt hóa.
    Khách viếng thăm hãy cùng wermanhme1990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    18

Trích dẫn Gửi bởi accelan006 [Only registered and activated users can see links. ]
    cùng kiểu mã hóa với pass mysql của kiếm thế linux
    bạn có biết nó mã hóa ngôn ngữ dạng nào không? vì nếu ko biết ngôn ngữ mã hóa dạng nào thì không thể config đúng thông số sql của mình được.vì máy mình sử dụng sql2000 bản develop chứ không sử dụng đc cái GSQL của bọn tàu. mình cũng đã thử giải mã bằng các ngôn ngữ thông dụng nhưng ko ra.
    Khách viếng thăm hãy cùng beobeo90 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    78

Trích dẫn Gửi bởi beobeo90 [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn có biết nó mã hóa ngôn ngữ dạng nào không? vì nếu ko biết ngôn ngữ mã hóa dạng nào thì không thể config đúng thông số sql của mình được.vì máy mình sử dụng sql2000 bản develop chứ không sử dụng đc cái GSQL của bọn tàu. mình cũng đã thử giải mã bằng các ngôn ngữ thông dụng nhưng ko ra.
    bạn cài sql 2000 hay 2005, 2008, 2012 đều chạy được server võ lâm này, chỉ cần đúng user sa và pass 1234560123 là được.
    Còn cái đổi user và pass sql, phải đợi người share tool mã hóa.

Thành Viên Tâm Huyết accelan006's Avatar
    Thanks
    124

Trích dẫn Gửi bởi beobeo90 [Only registered and activated users can see links. ]
    chuẩn riêng của kingsoft k public ra ngoài, và chẳng bô lão nào hiểu dc quy tắc mã hóa của nó cả @@

Tuấn

Thành Viên
    Thanks
    18

bạn cài sql 2000 hay 2005, 2008, 2012 đều chạy được server võ lâm này, chỉ cần đúng user sa và pass 1234560123 là được.
    Còn cái đổi user và pass sql, phải đợi người share tool mã hóa.
    ừ mình đang muốn config lại cái thông số user với pass trong server bởi vì tính mình ko thích dùng cái gì mà mặc định cả mình chuyển toàn bộ server sang ubuntu chứ cũng ko dùng centos. muốn hiểu rõ hơn chứ ko muốn sử dụng mặc định ăn sẵn. đành phải chờ ai biết ngôn ngữ mã hóa dạng nào để chuyển thông tin thôi. mọi người ai biết ngôn ngữ config thông số SQL mã hóa dạng nào thì chỉ cho ae cùng thử với nha

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi accelan006 [Only registered and activated users can see links. ]
    chuẩn riêng của kingsoft k public ra ngoài, và chẳng bô lão nào hiểu dc quy tắc mã hóa của nó cả @@
    có lẽ thế nên mình cũng đã thử khá nhiều dạng mã hóa ngôn ngữ thường dùng mà vẫn không được, nếu vậy thì quả là 1 nguy hiểm cho ai có ý định đưa online cái sv này vì lộ hết user với pass quản trị từ SQL đến root MYSQL và linux
    Khách viếng thăm hãy cùng beobeo90 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    28

Bác ơi long ngũ là file nào vậy bác mò qoài ko ra
    Khách viếng thăm hãy cùng kaio2013 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 129 của 214 Đầu tiênĐầu tiên ... 29 79 119 127 128 129 130 131 139 179 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [KT] Share Linux 1358 Việt Hóa
    Bởi Sesshomaru trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 55
    Bài viết cuối: 16-12-14, 08:13 PM
  2. [KT] Có ai share sv linux không ?
    Bởi hitlezan trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 28-07-13, 12:05 AM
  3. [KT] Share server Linux mới nhất 483M
    Bởi ken07 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 25
    Bài viết cuối: 18-04-13, 03:28 PM
  4. [KT] Share ui việt hóa kiếm thế Linux!!!
    Bởi jeansu trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 17-01-13, 11:13 AM
  5. [KT] Share server Kiếm Thế Linux 13 môn phái
    Bởi nghichtu91 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 177
    Bài viết cuối: 14-01-13, 06:18 PM