[JX] [Việt Hóa] Tổng hợp những gì VH anh em đóng góp vào đây. - Trang 120
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 120 của 146 Đầu tiênĐầu tiên ... 20 70 110 118 119 120 121 122 130 ... CuốiCuối
Kết quả 1,191 đến 1,200 của 1454
    Thành Viên
    Thanks
    278

Ðề: [Việt Hóa] Tổng hợp những gì VH anh em đóng góp vào đây.

sao mình nhấp vào "chế tạo" (chế tím) mà ko gì xảy ra ?????????
    các bạn vui lòng cho mình xin file thợ rèn và Chế tạo Tím với (no font)
    lệnh GetItemCounEX là sao vậy ??
    Khách viếng thăm hãy cùng trungkhuyen xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    338

Trích dẫn Gửi bởi yeuVLTK [Only registered and activated users can see links. ]
    setting trong sever 1 đúng ko?
    Mình thấy trong Npcs.txt... con quái 1->10x kể cả boss đều khai đường dẫn đến file droprate là "npcdroprate.ini". Vậy bây giờ mình sửa lại..quái 1x là npcdroprate10.ini, 9x là ...90.ini ???
    mà các file droprate này tỉ lệ có chuẩn VNG ko bạn ?

Help nhaozo ơi!!1..............................
    @@ bác muốn chỉnh thế nào thì nó ra thế đấy mà. ban đầu nó dẫn về 1 file duy nhất đó vì ở bên trong file ý nó còn droprate riêng nữa. 1 số con boss thì có script rớt đồ riêng. túm lại là nó rớt sao cứ để vậy. còn boss mà bác muốn rớt đồ như nào thì tham khảo trong ebook chứ giải thích ra lằng nhằng lắm

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi trungkhuyen [Only registered and activated users can see links. ]
    sao mình nhấp vào "chế tạo" (chế tím) mà ko gì xảy ra ?????????
    các bạn vui lòng cho mình xin file thợ rèn và Chế tạo Tím với (no font)
    lệnh GetItemCounEX là sao vậy ??
    chép lại thư mục script/item/compound từ server gốc vào xem bác
    Khách viếng thăm hãy cùng nhaodzo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. The Following 2 Users Say Thank You to nhaodzo For This Useful Post:

manhdendaica (07-06-14), yeuVLTK (30-05-14)

Vi phạm quy định
    Thanks
    128

chỉnh sửa kinh nghiệm mình tìm trong NPC.txt nó không quy định, trong drop cũng không thấy.
    Xin hỏi các bác chỉnh sửa kinh nghiệm đánh quái ở đâu ạ
    Khách viếng thăm hãy cùng manhdendaica xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết giangleloi's Avatar
    Đang ở
    Lâm Đồng
    Thanks
    38

Trích dẫn Gửi bởi manhdendaica [Only registered and activated users can see links. ]
    chỉnh sửa kinh nghiệm mình tìm trong NPC.txt nó không quy định, trong drop cũng không thấy.
    Xin hỏi các bác chỉnh sửa kinh nghiệm đánh quái ở đâu ạ
    Chỉnh rate exp cho cả server đã đề cập ở các trang trước, nói lại lần cuối
    Code:
    server\settings\gamesetting.ini

Tìm
    Code:
    ExpRate=

Để thành 100 là chuẩn VNG rồi đấy
    Khách viếng thăm hãy cùng giangleloi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. The Following 2 Users Say Thank You to giangleloi For This Useful Post:

huhahu92 (30-05-14), manhdendaica (30-05-14)

Thành Viên
    Thanks
    180

Trích dẫn Gửi bởi nhaodzo [Only registered and activated users can see links. ]
    @@ bác muốn chỉnh thế nào thì nó ra thế đấy mà. ban đầu nó dẫn về 1 file duy nhất đó vì ở bên trong file ý nó còn droprate riêng nữa. 1 số con boss thì có script rớt đồ riêng. túm lại là nó rớt sao cứ để vậy. còn boss mà bác muốn rớt đồ như nào thì tham khảo trong ebook chứ giải thích ra lằng nhằng lắm

--- Chế độ gộp bài viết ---

chép lại thư mục script/item/compound từ server gốc vào xem bác
    ... ko biết nói thế nào nữa....trong ebook là hướng dẫn lập một file droprate "riêng biệt" cho từng con quái hay Boss. Nhưng Linux trong Npcs.txt thì các droprate của Quái và Boss đều "giống nhau" vậy nếu cho Boss đó rớt đồ như ý mình thì chẳng lẽ Quái cũng rớt như vậy sao??
    bạn cho mình xin cái Script gốc với, việt hóa hết rồi
    Khách viếng thăm hãy cùng yeuVLTK xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    338

... ko biết nói thế nào nữa....trong ebook là hướng dẫn lập một file droprate "riêng biệt" cho từng con quái hay Boss. Nhưng Linux trong Npcs.txt thì các droprate của Quái và Boss đều "giống nhau" vậy nếu cho Boss đó rớt đồ như ý mình thì chẳng lẽ Quái cũng rớt như vậy sao??
    bạn cho mình xin cái Script gốc với, việt hóa hết rồi
    thì bạn tạo ra 1 file mới rồi sửa tên nó thành boss.ini chẳng hạn rồi chỉnh lại đường dẫn @@. vì 1 số file boss nó dùng script nên nhìn vào thì thấy nó dẫn tới file droprate.ini nhưng thực tế nó ưu tiên dùng script để set drop đồ cho con quái đó nên thế thôi @@. cái này hôm trước bác nào giải thích rồi mà. script gốc bác lấy 1 cái vmw ảo nữa rồi chép qua đi t đang onl đt ko up file đc

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến nhaodzo vì bài viết này !

yeuVLTK (30-05-14)

Thành Viên
    Thanks
    180

thì bạn tạo ra 1 file mới rồi sửa tên nó thành boss.ini chẳng hạn rồi chỉnh lại đường dẫn @@. vì 1 số file boss nó dùng script nên nhìn vào thì thấy nó dẫn tới file droprate.ini nhưng thực tế nó ưu tiên dùng script để set drop đồ cho con quái đó nên thế thôi @@. cái này hôm trước bác nào giải thích rồi mà. script gốc bác lấy 1 cái vmw ảo nữa rồi chép qua đi t đang onl đt ko up file đc
    à há.... quên nữa . sever này GoldItem nằm ở 1 file riêng... vậy Drop HKMP.. phải làm sao ?
    Khách viếng thăm hãy cùng yeuVLTK xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    338

à há.... quên nữa . sever này GoldItem nằm ở 1 file riêng... vậy Drop HKMP.. phải làm sao ?
    cái này chịu. mấy cái này toàn để mặc định nên ko rõ nữa. thử check script của mấy con boss rồi xem theo đi bác

Thành Viên
    Thanks
    28

cái này chịu. mấy cái này toàn để mặc định nên ko rõ nữa. thử check script của mấy con boss rồi xem theo đi bác
    bạn giúp mình cái ip + mac toàn là 00.000.000.000 ! sữa hoài vẫn không đc
    Khách viếng thăm hãy cùng hackervnk xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    128

Bạn nào cho mình hỏi chỉnh RANK Bang Hội ở đâu vậy? mình tạo Bang mà Bang Chủ nó ghi chữ Tàu không à
    Khách viếng thăm hãy cùng manhdendaica xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 120 của 146 Đầu tiênĐầu tiên ... 20 70 110 118 119 120 121 122 130 ... CuốiCuối