[JX] Share Server VNG chạy bằng linux :) ! - Trang 118
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 118 của 214 Đầu tiênĐầu tiên ... 18 68 108 116 117 118 119 120 128 168 ... CuốiCuối
Kết quả 1,171 đến 1,180 của 2137
    Thành Viên
    Thanks
    1

Ðề: Share Server VNG chạy bằng linux :) !

Trích dẫn Gửi bởi jxvnn [Only registered and activated users can see links. ]
    đọc yahoo tôi sửa cho 1 lần là xong :3

--- Chế độ gộp bài viết ---

ai cho mình gợi ý với nhỉ @@@............
    \
    bác add chưa vậy bác sao không thấy
    Khách viếng thăm hãy cùng toine1999 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    29

Trích dẫn Gửi bởi jackson2014 [Only registered and activated users can see links. ]
    Đúng oi mình VH bằng jxstudio. Tìm từng NPC mà vh
    mình gõ chữ theo kiểu gì vậy bạn.
    mình gõ bằng unicode tổ hợp bị lỗi font sạch lun á
    Khách viếng thăm hãy cùng tututu12 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên jackson2014's Avatar
    Thanks
    16

Trích dẫn Gửi bởi tututu12 [Only registered and activated users can see links. ]
    mình gõ chữ theo kiểu gì vậy bạn.
    mình gõ bằng unicode tổ hợp bị lỗi font sạch lun á
    Mình chọn kiểu gõ bằng Unicode đâu có bị lỗi font
    Khách viếng thăm hãy cùng jackson2014 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    125

Trích dẫn Gửi bởi jackson2014 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình chọn kiểu gõ bằng Unicode đâu có bị lỗi font
    Bản này hình như giới hạn 20 acc phải không anh em ? hay là mỗi Ip chỉ đăng nhập được 20 acc.
    Khách viếng thăm hãy cùng kanhtien xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    52

máy mình no font thì vh sao nhỉ ?

Mình copy mấy cái chữ loàng ngoàng lên google ko dịch đc
    Khách viếng thăm hãy cùng huynhkim xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    4

Trích dẫn Gửi bởi huynhkim [Only registered and activated users can see links. ]
    máy mình no font thì vh sao nhỉ ?

Mình copy mấy cái chữ loàng ngoàng lên google ko dịch đc
    down notepad ++ về mở = notepad++ mà dịch
    Khách viếng thăm hãy cùng nhan123615 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    120

Mình có phương pháp việt hóa nông dân cho ai mới thử việt hóa còn pro thì ko dám nhé :
    Buoc1:đầu tiên các bạn phải tìm file scrip con NPC đó ở đâu sau đó dùng not ++ bật nó lên cứ chữ kiểu ( °ÙÄêÖì¹û) thì ta quét chọn rồi xem (nó nhiều chữ giống nhau thì hiện mầu xanh hết ) ta nhấn ctrl+f chọn replace tại dòng (replace with) thì ra gõ a1 ( chú ý là đặt ký tự theo kiểu này a1,b1 hay cc1, aa1....) lần lượt cho đến hết chữ kiểu này (°ÙÄêÖì¹ûad, ....)
    Bước 2: ta có tài khoản võ lâm miễn phí vào game kích vào npc vừa chỉnh đó xem nó ghi thế nào mình sẽ ghi theo kiểu đó
    Bước 3: vào sever của bạn xem con npc đó nói gi ( sẽ hiện lên chữ a1, b1, aa1 .... theo bạn đã đặt ) rồi mở not++ lên cứ tìm đến a1 so sanh xem bên kia ghi gi ta ghi đấy là ok.( chỉnh scrip xong nhớ coppy vào sever nhé) chạy sever test xem nhé! xin dừng ném đá
    Khách viếng thăm hãy cùng hoanghuan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    52

°ÙÄêÖì¹û mình muốn dịch mấy chữ kiểu này nè, pase vào googdichj nó ko dịch đc bạn ak
    Khách viếng thăm hãy cùng huynhkim xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    68

Trích dẫn Gửi bởi hoanghuan [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình có phương pháp việt hóa nông dân cho ai mới thử việt hóa còn pro thì ko dám nhé :
    Buoc1:đầu tiên các bạn phải tìm file scrip con NPC đó ở đâu sau đó dùng not ++ bật nó lên cứ chữ kiểu ( °ÙÄêÖì¹û) thì ta quét chọn rồi xem (nó nhiều chữ giống nhau thì hiện mầu xanh hết ) ta nhấn ctrl+f chọn replace tại dòng (replace with) thì ra gõ a1 ( chú ý là đặt ký tự theo kiểu này a1,b1 hay cc1, aa1....) lần lượt cho đến hết chữ kiểu này (°ÙÄêÖì¹ûad, ....)
    Bước 2: ta có tài khoản võ lâm miễn phí vào game kích vào npc vừa chỉnh đó xem nó ghi thế nào mình sẽ ghi theo kiểu đó
    Bước 3: vào sever của bạn xem con npc đó nói gi ( sẽ hiện lên chữ a1, b1, aa1 .... theo bạn đã đặt ) rồi mở not++ lên cứ tìm đến a1 so sanh xem bên kia ghi gi ta ghi đấy là ok.( chỉnh scrip xong nhớ coppy vào sever nhé) chạy sever test xem nhé! xin dừng ném đá
    Mình có cách cho khỏi nhầm là thay vì đánh a1, a2,... thì mình viết là dòng mấy, vd Line 123, Line 123-1...., đỡ rối mắt hơn
    Khách viếng thăm hãy cùng anhdung9992001 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    120

Trích dẫn Gửi bởi huynhkim [Only registered and activated users can see links. ]
    °ÙÄêÖì¹û mình muốn dịch mấy chữ kiểu này nè, pase vào googdichj nó ko dịch đc bạn ak
    không cần dịch mà mình để ký tự để xem bên volam của vinagame viet thế nào thì mình xem cân nhắc viết theo họ thôi
    ví dụ :sever của bạn khi nhân vật kích vào thợ rèn dòng cuối thấy a1 ( khi đã thay đổi ) xem bên VNG dòng cuối là "thoát" thì mình hiều nó là "thoát" vào bên sever của mình đánh chữ "thoát"

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi anhdung9992001 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình có cách cho khỏi nhầm là thay vì đánh a1, a2,... thì mình viết là dòng mấy, vd Line 123, Line 123-1...., đỡ rối mắt hơn
    cũng được mà bạn tùy theo bạn đặt sao cho không bị trùng lặp nhưng ký tự khác thôi còn dung ctrl+f tìm a1 cái là thấy ngay mà
    Khách viếng thăm hãy cùng hoanghuan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 118 của 214 Đầu tiênĐầu tiên ... 18 68 108 116 117 118 119 120 128 168 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [KT] Share Linux 1358 Việt Hóa
    Bởi Sesshomaru trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 55
    Bài viết cuối: 16-12-14, 08:13 PM
  2. [KT] Có ai share sv linux không ?
    Bởi hitlezan trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 28-07-13, 12:05 AM
  3. [KT] Share server Linux mới nhất 483M
    Bởi ken07 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 25
    Bài viết cuối: 18-04-13, 03:28 PM
  4. [KT] Share ui việt hóa kiếm thế Linux!!!
    Bởi jeansu trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 17-01-13, 11:13 AM
  5. [KT] Share server Kiếm Thế Linux 13 môn phái
    Bởi nghichtu91 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 177
    Bài viết cuối: 14-01-13, 06:18 PM