[MU] Vấn Đề Bị Hack Thẻ và Bảo Mật Hosting - Trang 11
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 11 của 15 Đầu tiênĐầu tiên ... 9 10 11 12 13 ... CuốiCuối
Kết quả 101 đến 110 của 147
    Thành Viên
    Thanks
    4

Ðề: Vấn Đề Bị Hack Thẻ và Bảo Mật Hosting

Trích dẫn Gửi bởi hieunova [Only registered and activated users can see links. ]
    Chuẩn, kèm theo cái web sạch là xong

Bistro lấy nick chính ra mà nói, đừng lấy nick clone ra rồi kêu là cần tìm anh có việc riêng. Cái anh quậy ở server em chỉ là job SQL cho nó tự động chạy query copy file của cmd trong mỗi 5 phút thôi.

Thật sự chỉ chỉ có vài 2-3 người thực sự bị hack thôi mà các pác ném gạch lắm thế.

Về phần hào hoa công tử, khi đã biết muhoanggia.vn và muhongngoc.vn anh đã thôi thật rồi, nhưng hôm bữa thằng em nó kêu đói, anh ném nó cái usb lưu info của 1 số mu vào kêu nó hốt đk gì thì hốt, ai ngờ quên chưa xóa info của em ^^!

Send mail anh đi dạo này đói quá

nghe đồn C50 vào cuộc nên nằm chờ kết quả .

Khách viếng thăm hãy cùng Det_Me_15K_VL xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên hieunova's Avatar
    Thanks
    22

Trích dẫn Gửi bởi Det_Me_15K_VL [Only registered and activated users can see links. ]
    Send mail anh đi dạo này đói quá

nghe đồn C50 vào cuộc nên nằm chờ kết quả .

C50 vào cuộc nên các pác sẽ là ng toi trước, em thành vô can ^^! lí do tại sao thì chắc pác tự hiểu được
    Khách viếng thăm hãy cùng hieunova xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    4

Trích dẫn Gửi bởi hieunova [Only registered and activated users can see links. ]
    C50 vào cuộc nên các pác sẽ là ng toi trước, em thành vô can ^^! lí do tại sao thì chắc pác tự hiểu được
    Anh bảo này em làm cách này hay lắm mà đảm bảo ...

Code cho no nếu sai >> trả lại nó Để web server nó ghi log sai

Còn nếu đúng ta cũng cho nó ghi là sai

Khi đó Admin Sẽ nghĩ ah chắc thằng này nạp sai

Hoặc nữa là cho random 3 cái lấy 1 , :

Tuy ăn ít nhưng bền

To all : Đừng chém nhé chỉ vui thôi

--- Chế độ gộp bài viết ---

Vừa làm cho thằng em cái này vui lắm này em .

Viết = C :

nghĩa là trên server chạy 1 file exe, file đó ta kiểm ra CRC32 của những file cần thiết ( cứ 5s hoặc 10s kiểm tra 1 lần ) nếu sai coppy file đó ở đâu đó hoặc chỗ nào đó về

trên đây cũng là cách cho các bạn có bộ web sạch mà lo sợ bị đính " Con đen đen "
    Khách viếng thăm hãy cùng Det_Me_15K_VL xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. The Following 2 Users Say Thank You to Det_Me_15K_VL For This Useful Post:

nh0xpy (06-03-13), The Gamer (06-03-13)

Thành Viên
    Thanks
    81

Trích dẫn Gửi bởi nh0xpy [Only registered and activated users can see links. ]
    hacking đâu chỉ có mỗi local attack
    và bạn có thể giải thích hộ mình là chmod 444, 501, 701, 704 có tác dụng gì
    mình thắc mắc là gsm.vn, bkns.vn, bsg.vn, sannhac.com, ... cũng chạy server tại sao lại bị hack
    => k có gì là tuyệt đối cả
    chmod như thế là ko cho download code,xem code ,thay đổi cấu trúc code,những nhà mạng kia rất uy tín vì mình dùng bkns khá lâu rồi bị hack thì họ là nhà cung cấp host mà 1 máy chủ của họ có đến vài trăm hoặc vài ngin host trên máy chủ đó thì chuyện hack là đương nhiên
    còn điều thứ 2 mình đã nói rõ thuê 1 con vps riêng để giảm bị hack nhất đúng là ko có gì là tuyệt đối
    Khách viếng thăm hãy cùng nightssky xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Đang ở
    Nhà Nghỉ
    Thanks
    480

Mình bị 3 phát chứng tỏ nằm trong số nạn nhân đó, tha muhpvn đi ông anh ơi
    Khách viếng thăm hãy cùng heroviet2301 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết Hào Hoa Công Tử's Avatar
    Đang ở
    Hoa Quả Sơn
    Thanks
    239

Trích dẫn Gửi bởi muonline2012 [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn mới là kẻ ko hiểu vấn đề

host thì hầu hết chạy trên vps linux

nếu vps linux mà bên bán config quá kém thì việc local attack hosting là đơn giản với họ

Còn khi local attack chỉ duy nhất 2 khả năng

1 . bug code

2. là config quá kém máy chủ bảo mật linux

đọc kỹ đi bạn tôi hỏi rát cổ vấn đề này rồi - đừng nghĩ host nơi nào cũng gióng như anh philip nói thì chuẩn đó

1 khi bị hack host thì khả năng bị sv là rất dễ bị tiếp theo
    Bạn không thấy từ đầu đến giờ mình và 1 số người kêu bị hack trên host chứ ai kêu bị hack trên Sv
    Ví dụ khi mem nạp thẻ , nếu chưa bị hack -> thẻ gửi về ip sv bạn
    Còn khi bị hack -> mem nạp thẻ -> thẻ gửi về ip của người hack
    Chẳng liên quan gì đến sv ở đây , vậy do host hay do sv
    ( Những bạn bị hack mở các file nạp thẻ trên host sẽ thấy 1 đường dẫn đến ip của người hack )

Chuẩn, kèm theo cái web sạch là xong

Bistro lấy nick chính ra mà nói, đừng lấy nick clone ra rồi kêu là cần tìm anh có việc riêng. Cái anh quậy ở server em chỉ là job SQL cho nó tự động chạy query copy file của cmd trong mỗi 5 phút thôi.

Thật sự chỉ chỉ có vài 2-3 người thực sự bị hack thôi mà các pác ném gạch lắm thế.

Về phần hào hoa công tử, khi đã biết muhoanggia.vn và muhongngoc.vn anh đã thôi thật rồi, nhưng hôm bữa thằng em nó kêu đói, anh ném nó cái usb lưu info của 1 số mu vào kêu nó hốt đk gì thì hốt, ai ngờ quên chưa xóa info của em ^^!

Vậy mà vẫn bị hack đó thôi..........................
    Cho thuê VPS X5650 RAM 8GB + SSD 130 GB + MUSERVER SS6.9 + web config a-z + hỗ trợ FULL (config + quản lý + quảng cáo ads fb...)
    Group giao lưu admin MUSERVER : [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên Tâm Huyết lieuthunguyet's Avatar
    Đang ở
    Đảo Đào Hoa
    Thanks
    133

Nếu hack được thì họ sẽ cứ hack chẳng ai chịu từ bỏ bao giờ trừ khi mình khắc phục được thôi...
    Khách viếng thăm hãy cùng lieuthunguyet xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến lieuthunguyet vì bài viết này !

mrrainnt (06-03-13)

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    217

dạo này hack card kinh quá

1. hack từ server cái này thì khó chịu vì gamer vẫn nhận được $ vì vậy admin khó biết được card mất
    2. hack từ host cái này thì dễ biết hơn vì do card gữi về server người hack nên gamer nạp vào ghi thẻ sai và không được $ lúc đó sẽ pm admin và hỏi lý do, admin lúc đó sẽ biết bị hack nhưng số thẻ đã ra đi

và cuối cùng là hack thì không phải 1 mình hieunova hack thì nhiều còn người có thể anti được thì ít, và người anti được tất nhiên sẽ không hướng dẫn free cho bạn vì họ cũng như bạn đều bỏ công sức ra mà kiếm cơm

Cuối cùng thì chỉ còn cách tìm người pro về anti nhờ họ hướng dẫn tất nhiên chịu tốn phí.
    hoặc là tự mò tìm cách chống hack và kiểm tra thường xuyên host và server của mình coi có bị chèn code lạ vào không.
    Khách viếng thăm hãy cùng LHB_LOVE xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

11. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến LHB_LOVE vì bài viết này !

ninhmca (06-03-13)

Vi phạm quy định ninhmca's Avatar
    Đang ở
    Việt Nam
    Thanks
    207

Trích dẫn Gửi bởi muonline2012 [Only registered and activated users can see links. ]
    1 vps chạy web hay còn gọi là winlinux thì cứ từ trên 1 triệu vnd / 1 tháng trở lên ko bao h có giá 5 lýt

ở đây lắm cao thủ lắm ninhmca đừng quá tự tin - người bảo mật ko bao h người ta đi chia sẻ ầm ầm như bạn nghĩ đâu

bảo mật là phải tuyệt đối vì khi nó biết cách bảo mật thì nó sẽ tìm dc cách để phá

như kiểu có thằng xây nhà ắt có mấy thằng đi phá nhà

bạn ko phải người bảo mật thì đừng tự tin 100% như thế

ở đây cao thủ nhiều lắm chả qua họ ko tham gia hoặc đang tìm cách local thôi nói nhỏ đi cái ji biết thì nói ko biết đừng đừng chỉ bậy

đã mở cổng 80 ra thì vấn đề bảo mật là phải suy tính nhiều rồi đừng nghĩ chỉ cổng 80 ko là bền nhé
    ở đây mình đâu có nói là đảm bao 100% k bị hack đâu.những cái mình nói chỉ giảm được phần nào đó các thể loại local thông dụng trên google thôi.
    còn mình cũng chưa bị hack.mình cũng k thể biết nó up shell theo đường nào mà nói 100% chuẩn cho ae.còn mình chỉ góp ý.ai nghe thì nghe.k nghe thì họ làm kiểu khác.
    Khách viếng thăm hãy cùng ninhmca xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    870

Trích dẫn Gửi bởi Hào Hoa Công Tử [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn không thấy từ đầu đến giờ mình và 1 số người kêu bị hack trên host chứ ai kêu bị hack trên Sv
    Ví dụ khi mem nạp thẻ , nếu chưa bị hack -> thẻ gửi về ip sv bạn
    Còn khi bị hack -> mem nạp thẻ -> thẻ gửi về ip của người hack
    Chẳng liên quan gì đến sv ở đây , vậy do host hay do sv
    ( Những bạn bị hack mở các file nạp thẻ trên host sẽ thấy 1 đường dẫn đến ip của người hack )

Vậy mà vẫn bị hack đó thôi..........................
    vấn đề là ở đây cái server để chạy cái host linux cho bạn nó có bảo mật kỹ ko

bạn đã hiểu chưa sv sv mu gì ở đây
    Khách viếng thăm hãy cùng The Gamer xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 11 của 15 Đầu tiênĐầu tiên ... 9 10 11 12 13 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Share anti AWJX chống hack nhân vật chống hack Dupe !
    Bởi nguoidaukho trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 17-12-12, 12:05 PM
  2. [MU] Hướng dẫn làm diễn đàn trên hosting
    Bởi Kira.VT trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 02-09-12, 10:29 AM
  3. [Báo lỗi] Không thể đưa NBB web lên hosting
    Bởi bluesky089 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 14-07-12, 09:36 PM
  4. xin pro cach chong hack dis voi, hoac scan ip thag hack