[KT] Server Kiếm Thế By xaophayxoan Edit + Developer - Trang 10
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 10 của 101 Đầu tiênĐầu tiên ... 8 9 10 11 12 20 60 ... CuốiCuối
Kết quả 91 đến 100 của 1002
    Thành Viên
    Đang ở
    Đakmil,Daknong
    Thanks
    102

Ðề: Server Kiếm Thế By xaophayxoan Edit + Developer

Trích dẫn Gửi bởi maximhoa [Only registered and activated users can see links. ]
    (18 1 543 1) là sách KN đồng hành bạn ak? Mình hỏi rương sách cơ. Mình cũng đã sửa trong cả 2 file đó mà ko đc. Ai bít giúp giùm. Xoắn ơi.....
    cái rương thì mình bó tay bạn ơi trong item full vng của mình tìm ko thấy .
    ko bạn thử chỉnh trong này nha gameserver\setting\item\001\zhenyuansetting levelsetting.txt chỉnh cột BaseExpPerHour thành 14400 . Nếu có gì sai chắc nhờ đến pro khác nhớ edit bằng notepad++
    Khách viếng thăm hãy cùng khungvonline1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    10

Trích dẫn Gửi bởi maximhoa [Only registered and activated users can see links. ]
    (18 1 543 1) là sách KN đồng hành bạn ak? Mình hỏi rương sách cơ. Mình cũng đã sửa trong cả 2 file đó mà ko đc. Ai bít giúp giùm. Xoắn ơi.....
    id rương sách kn đồng hành (50 cuốn) - (18, 1, 1046, 2)
    bạn muốn chỉnh số sách kn dùng trong ngày tìm 2 file
    + gameserver/script/item/class/partnerexpbook.lua - code cho Sách kinh nghiệm đồng hành (id 18,1,543,1 và 18,1,546,1)
    + gameserver/script/item/class/partnerexpbook2.lua - code cho Sách kinh nghiệm đồng hành truyền thuyết (id 18,1,543,2)

tìm dòng
    local nTimes = me.GetTask(self.nTask, self.nSubTask);
    dòng ngay dưới là if nTimes >= 40 then, chỉnh 40 thành số sách tối đa bạn muốn sd trong ngày
    Khách viếng thăm hãy cùng xaophayxoan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên khactai's Avatar
    Thanks
    103

@@xaophayxoan cho tui hỏi lam sao add 1 set item khóa +16 vào túi tân thủ đc(tui biết add rồi nhưng không biết làm sao cho item đó khóa đc)
    [Only registered and activated users can see links. ]

AshtonLee of the Rain 🌦
    Đang ở
    日本国
    Thanks
    415

server good lắm thank nhiều
    mà hình như
    nick bạn viết sai chính tả thì phải đúng là saophaixoan hok hok nhỉ
    hay là mốt nhỉ

[Only registered and activated users can see links. ]

Tôi sẽ đi về đâu ?
    Sau hàng chục năm qua lang thang tìm kiếm điều kỳ diệu, tìm kiếm nơi thuộc về ?

Thành Viên
    Đang ở
    Đakmil,Daknong
    Thanks
    102

Trích dẫn Gửi bởi xaophayxoan [Only registered and activated users can see links. ]
    + gameserver/script/item/class/partnerexpbook.lua - code cho Sách kinh nghiệm đồng hành (id 18,1,543,1 và 18,1,546,1)
    + gameserver/script/item/class/partnerexpbook2.lua - code cho Sách kinh nghiệm đồng hành truyền thuyết (id 18,1,543,2)

tìm dòng

dòng ngay dưới là if nTimes >= 40 then, chỉnh 40 thành số sách tối đa bạn muốn sd trong ngày
    Sak này nhìn ko thấy đây hoa mắt rồi . Bổ sung thêm vào luôn
    Khách viếng thăm hãy cùng khungvonline1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    31

Bác Xoan cho hỏi vấn đề Mất kết Nối Máy Chủ phải khắc phục sao ạ ? [-O
    Khách viếng thăm hãy cùng sitachi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    27

Muốn Thêm Tài Khoản Thì Làm Sao Nhỉ. Nó Kếu Dùng Navicat
    Mà Mình Ko Hiễu. Mình Cài Navicat Rồi
    Khách viếng thăm hãy cùng huy228866 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    19

Trích dẫn Gửi bởi xaophayxoan [Only registered and activated users can see links. ]

tìm dòng

Mình đã làm đc. Bạn còn thiếu sau khi chỉnh if nTimes >= 40 then thì chỉ cắn thêm đc sách thôi chứ ko dc kinh nghiệm còn phải chỉnh thêm dòng trong partnerexpbook.lua
    PHP Code:
    tbItem.tbRate ={-- 已吃道具个数,  对应比例    {103*0.5},    {400.5},} 
    chỉnh số 40 thành số sách bạn muốn cắn mới có kinh nghiệm. Cho những bạn chưa làm đc
    Và phải nói thếm sv của bác Xoắn rất hay. Skill 120 các môn phái ko bị bug C ++. tuyệt vời.

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi khactai [Only registered and activated users can see links. ]
    @@xaophayxoan cho tui hỏi lam sao add 1 set item khóa +16 vào túi tân thủ đc(tui biết add rồi nhưng không biết làm sao cho item đó khóa đc)
    Đeo vào người là khóa thôi mà bạn.
    Khách viếng thăm hãy cùng maximhoa xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên cuongpzo's Avatar
    Đang ở
    Halriulara
    Thanks
    65

lỗi ko hiện skill pet, mình đã sửa và update link down ở trang 1, sau bạn cứ chú ý trang 1 mình sẽ update và sửa các lỗi lên trang 1
    Mình đã đưa hết các file vào đúng vị trị Server hoặc Client rùi nhưng nó vẫn ko chịu hiện lên tới xaophayxoan ơi.... Bùn quá đi, dù sao vẫn thank...

Skill 12x cộng ko được luôn, thử mọi cách rùi mà cứ trơ trơ... chuyển qua lệnh Admin >> vẫn cứ chán
    Lần sửa cuối bởi cuongpzo, ngày 13-04-12 lúc 03:09 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng cuongpzo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên dongnguyen0510's Avatar
    Thanks
    774

như tiêu đề mạn phép share server mình đang sd, kết hợp giữa các server do shin và trantoai đã share trước đó

việt hóa cũng kha khá các bác có thể xem hướng dẫn chi tiết đi kèm
    server mình thích hợp với ai chơi offline nhẹ, chưa đưa onl nên chưa biết có ngon lành ko
    sử dụng gameserver.exe nên ko thể add đồng, có thể sử dụng đc cả gameserverd.exe để add đồng nhưng khá nặng máy
    kỳ trân các đồng bộ bên đồng và đồng khóa
    các hoạt động chủ yếu như TDC, TK, BHD, quân doanh, BBR, nvụ thương hội, nvụ chính phụ tuyến, truy nã, phó bản... OK
    đồng hành OK
    sử dụng plugin chung với các phím tắt chức năng GM như Ctrl+1.2.3...
    skill 120 ko thể hoàn thiện, cái này chỉ chờ bao giờ có bản server đời sau thì may ra mới dùng đc
    bao gồm 6 server load map, sv1 load map hoạt động, sv2+3 load các map làm nvụ, sv456 load full map (chi tiết xem hướng dẫn đi kèm)

linkdown có kèm server+patch+hướng dẫn bên trong, down thêm fix lỗi tạo tên nhân vật nhá

pass giải nén

UPDATE 1: sửa lỗi tạo nhân vật mãi ko xong chép vào server nhá

UPDATE 2: fix lỗi ko hiện skill đồng hành và việt hóa 1 số script item (gần full)

UPDATE 3: gameserverd 4+5+6, add đc đồng, load map như gamerserver tương tự nhưng có thể bị bug và rất nặng máy
    em da test rat oke nhung loi san ht 9x van khong duoc em chay map 95 no bao loi " nguoi phia truoc rat dong" hic hic
    Khách viếng thăm hãy cùng dongnguyen0510 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 10 của 101 Đầu tiênĐầu tiên ... 8 9 10 11 12 20 60 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [KT] SKILL 120 by xaophayxoan HOT HOT!!!
    Bởi xaophayxoan trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 27
    Bài viết cuối: 15-01-13, 06:43 PM
  2. Mu Server Season II (Eng) Developer MMT
    Bởi Mr.Quy trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 07-07-11, 01:42 PM
  3. [Wonderfull] Metin 2 Server File for tester&developer
    Bởi Lovepw trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 06-08-09, 08:47 AM
  4. Tin vui cho các developer games online server nè 12sky2 game