Hướng dẫn làm viền Item, lên xuống ngựa, phân biệt màu,... - Trang 10
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 10 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 8 9 10 11 12 ... CuốiCuối
Kết quả 91 đến 100 của 197
    Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Ðề: Hướng dẫn làm viền Item, lên xuống ngựa, phân biệt màu,...

Nội cái vật fẩm xài chuột fải là đã thấy khác !

Bản mới trong questkey.txt có 1 cột quy định đường dẫn load .lua để khi chuột fải nó chạy code !

Bản cũ làm gì có cột này @@ Thêm cột này đưa vào Server cũ còn ko load dc nữa mà @@ Nói chung là nhìu thứ khác lắm !
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến thaihoa91 vì bài viết này !

trieu.design (10-05-11)

Thành Viên
    Thanks
    37

anh Hoà em cũng bị cái lỗi vào game rồi sau khi đánh tài khoản xong thì nó bảo "hiện đang kết nối với máy chủ" rồi đứng yên mặc dù đã chép 2 file từ bên server theo như lời anh đã nói
    Khách viếng thăm hãy cùng southoffline xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi southoffline [Only registered and activated users can see links. ]
    anh Hoà em cũng bị cái lỗi vào game rồi sau khi đánh tài khoản xong thì nó bảo "hiện đang kết nối với máy chủ" rồi đứng yên mặc dù đã chép 2 file từ bên server theo như lời anh đã nói
    Yêu cầu tạo lại tài khoản mới !

Đặc điểm : tên tài khoản mới này fải từ 6 ký tự trở lên và khuyến khích vừa có chữ vừa có số (ví dụ thaihoa91 chẳng hạn)
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Chào các bạn, mình các bạn chỉ giúp mình vài vấn đề sau:
    Số là mình đã cài thành công TSBD 3.0 của Vương Minh.
    Bây giờ muốn cài server của bạn cuncon. Mình đã làm như cuncon chỉ:
    - Down server hút hít của KingMax post.
    - Chép đè 3 thư mục: maps, script, settings trong server của cuncon lên server hút hít. Config lại server (chỉ bít chỉnh thông số trong mấy file .ini). Vẫn dùng DB của TSBD 3.0
    - Patch client của thaihoa91 lên client full VNG, đồng bộ hóa server + client, chỉnh ip trong client/settings/serverlist.ini
    -> Chạy server và...lỗi :
    1) Tự động tắt Gameserver
    2) Nó tắt thì mình chạy lại = tay ^^ ( mò thử) ai dè OK => nhưng vào game thì hẻm thấy server, kích đại tại nơi hiện tên server (dù ko hiện tên) thì nó ra Login, nhưng hẻm cho gõ cái gì hết.
    ===
    Mong các bạn xem và chỉ giúp mình đã sai chỗ nào? Nếu có thể, bạn cuncon cho minh xin server bạn đang dùng với (cái server ở trang 1 mình tải về mà chạy JxStartUp toàn hiện lỗi).
    Cảm ơn các bạn đã đọc.
    Khách viếng thăm hãy cùng lllbxdlll xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    18

Của bạn chưa có UI bạn down ui của mình share ở đầu trang thì sẽ hiện ra bảng login.
    Còn gs bị tắt thì mình chưa gặp bao giờ. Có khả năng virus. Thi thoảng mình có gặp con USp.dll và con LPK.dll trong USB.
    Bạn thừ cách này nhé.
    Bạn chép folder settings sang client và vào trong đó xem đã có file serverlist.ini chưa. đã khai báo ip đúng chưa?
    Nếu không được nữa thì bạn làm lại các ổ đi. fomat thật sạch sẽ các ổ đĩa và dùng 1 trình bảo vệ như avira chẳng hạn.
    Có 1 khả năng nữa là khi attach data vào MSQL
    chổ login tài khoản sa bạn để password. Server mình share ở trên mình không để password .

Hy vọng giúp ích cho bạn
    Lần sửa cuối bởi cuncon82, ngày 11-05-11 lúc 10:41 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng cuncon82 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    284

@lllbxdlll : Mình khuyên bạn không nên dùng server Việt Nam cho vào server hút hít, những người phát triển JX lâu năm sẽ nhận thấy rõ điều này, các cột, các dòng khác hoàn toàn với sv của Việt Nam, thôi mình chốt lại 1 câu :

chép đè server Việt Nam vào hút hít có lỗi thì ráng mà chịu, không ai giải quyết cho các bạn vấn đề này, vì các bạn là người mới nên các bạn down nguyên bộ cái server hút hít về dùng phần mềm việt hoá từ từ
    Khách viếng thăm hãy cùng ph4mduc4n xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    20

Cuncon ơi bạn biết mấy cái mã băng sát nội ,hoả sát nội.... là gì không mình tét ko coa
    Khách viếng thăm hãy cùng 01676598479 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    18

ban vao ebook 2 mà coi . có đấy. mình mới test đc hsnc là 102. Còn những cái kia thì hình như không có. Lại phải vào magicdec.ini mà sửa thôi (giả cầy)

Thành Viên trieu.design's Avatar
    Thanks
    37

Tiện cuncon82 cho mình hỏi là server hút hít dùng hàm nào và loại bỏ hàm nào vậy
    Khách viếng thăm hãy cùng trieu.design xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    18

Tôi chưa mò đến các hàm, mới xong phần item thôi. Nghĩ làm 1 mình cũng khoai lắm.

Trang 10 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 8 9 10 11 12 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Ebook hướng dẫn add item + item acient vào MuMaker
    Bởi Alexi_Laiho trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 02-03-12, 09:53 PM
  2. converse file item.bmd sang item.txt - help
    Bởi huandz1102 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 19-09-10, 08:29 PM
  3. Mu Season 5 New Item Và Item + 15 (not wing 4 )
    Bởi luckyone11 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 17-07-10, 07:58 PM
  4. release musever 1.04x+item dragonMu+new item+minimap...
    Bởi KhuongCK_Dev trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 23-04-08, 12:47 PM