[MU] Lỗi DNS khi dùng no-ip - Trang 4
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4
Kết quả 31 đến 37 của 37
    Thành Viên vd_tt's Avatar
    Thanks
    422

Ðề: Lỗi DNS khi dùng no-ip

Trích dẫn Gửi bởi NhanVT [Only registered and activated users can see links. ]
    Lúc lag thử check xem, chỉ tính với giá trị sau khi đã update vào noip, còn tắt mở modem mà chưa update ip vào noip thì ...
    "tắt mở modem mà chưa update ip vào noip thì ..." thì là ip mới bạn ạ, ko có chuyện phải bấm vào update đâu nhé, nếu mà nó ko tự update 1 ip wan mới thì bạn dùng máy khác ping tới địa chỉ no-ip thì nó ko có ra ip cũ và mới đâu, vì ip wan cũ động, đã thay đổi => ko ping đc noip, còn đã có mạng thì ping đến sẽ được kết quả là wan mới.
    Khách viếng thăm hãy cùng vd_tt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vd_tt vì bài viết này !

BoyGau (07-03-14)

Moderator mrrainnt's Avatar
    Thanks
    401

NOIP khi sử dụng tool của nó sẽ có cơ chế tự động update IP : 5s / 1 lần.

Vì vậy nếu có thay đổi thì nó vẫn update liên tục được !

Nhưng trường hợp của chủ thớt là : Mạng không thể kết nối tới NoIP => Member vào = NoIP sẽ vẫn được nhưng với điều kiện IP phải là IP tĩnh (Trường hợp nếu là IP động nhưng chưa tắt modem hoặc là chưa thay đổi thì vẫn vào OK) ! Còn nếu IP động thay đổi mà không kết nối được với NoIP => Không thể vào Game => Vì chưa cập nhập được IP mới và IP cũ không thể truy cập nữa !
    Khách viếng thăm hãy cùng mrrainnt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. The Following 3 Users Say Thank You to mrrainnt For This Useful Post:

BoyGau (08-03-14), lequangvu (08-03-14)

Moderator lequangvu's Avatar
    Đang ở
    Cung trăng
    Thanks
    797

Trích dẫn Gửi bởi vd_tt [Only registered and activated users can see links. ]
    phán như thánh thế bạn, cáp quang bảo dưỡng chứ có cắt làm 2 ra đâu mà noip

nói cậu ko hiểu à, trên máy thì firewall đang off, còn trong services thì là automatic, bạn thử vào services stop rồi disable mà xem, hỏi vớ vẩn." đã chặn port 80 mà mà còn cho ip của host kết nối mà firewall đang bật, hỏi gì mà hay quá vậy"

lag là đúng, nhưng làm gì có chuyện có lúc nó trả về ip đúng hiện tại rồi lúc sau nó trả về ip lần trước, ví dụ như tắt modem bật lại, có lúc nó về lại ip của trước lúc tắt modem hả, đùa à bạn.

xl mình nói hơi nặng
    Nói chung bạn là người thế nào tôi không cần biết nhưng bạn trả lời tôi thấy đúng thì có nhưng vớ vẩn thì nhiều

nói cậu ko hiểu à, trên máy thì firewall đang off, còn trong services thì là automatic, bạn thử vào services stop rồi disable mà xem, hỏi vớ vẩn." đã chặn port 80 mà mà còn cho ip của host kết nối mà firewall đang bật, hỏi gì mà hay quá vậy"
    Bạn có hiểu cái này không? khi muốn chặn các ip khác kết nối vào server bằng port 80 thì phải bật firewall nhé, và khi đấy config cho 1 ip của host kết nối vào bt

trên máy thì firewall đang off, còn trong services thì là automatic, bạn thử vào services stop rồi disable mà xem, hỏi vớ vẩn.
    Người ta hỏi rất bt mà nói là vớ vẩn, thử hỏi xem có Admin nào tự nhiên vào tắt service của firewall không, bt chỉ tắt vào firewall và off nó thôi chứ không như bạn nghĩ lớn chuyện đâu (cái này mình chỉ phỏng đoán vậy còn đúng hay không thì có người biết)

phán như thánh thế bạn, cáp quang bảo dưỡng chứ có cắt làm 2 ra đâu mà noip
    Người ta bảo trì tuyến cáp đấy thì phải ngưng hoạt động tuyến đấy và chuyển kết nối sang tuyến dự phòng nhé, chứ không phải là như bạn nghĩ là đang đi xe mà vẫn sửa xe được đâu (thánh)
    [Only registered and activated users can see links. ] - AN TOÀN - CHẤT LƯỢNG - NHIỀU TÍNH NĂNG
    Zalo/Telegram: 0972376510

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến lequangvu vì bài viết này !

BoyGau (08-03-14)

Nà Ní Team 👑 hackluv's Avatar
    Đang ở
    ĐỊA NGỤC
    Thanks
    427

lỗi này là do firewall chứ noip gì, mở lại filewall trên service là vào được

oa

bạn ơi

mạng nhà mình ko để firewall - ko config game onl .........

mà mạng load vẫn lag

mình dùng moderm tplink bạn ah

bạn chỉ mình làm sao cho hết lag giờ
    BÁN VPS và máy chủ vật lý [Only registered and activated users can see links. ]
    VietGuards Khuyến Mại Tết [Only registered and activated users can see links. ]

8. The Following 2 Users Say Thank You to hackluv For This Useful Post:

Nà Ní Team 👑 hackluv's Avatar
    Đang ở
    ĐỊA NGỤC
    Thanks
    427

"tắt mở modem mà chưa update ip vào noip thì ..." thì là ip mới bạn ạ, ko có chuyện phải bấm vào update đâu nhé, nếu mà nó ko tự update 1 ip wan mới thì bạn dùng máy khác ping tới địa chỉ no-ip thì nó ko có ra ip cũ và mới đâu, vì ip wan cũ động, đã thay đổi => ko ping đc noip, còn đã có mạng thì ping đến sẽ được kết quả là wan mới.
    hahaha

ngày trước mình tắt mở moderm miết có sao đâu

vì IP máy tính set tĩnh rồi

add thêm cả vào host bthg

cả mem lẫn adm vào game bthg

câu này mới nghe đầu tiên

p/s : no-ip tương đương 1 IP tĩnh rồi

cập nhật IP wan của bạn liên tục
    BÁN VPS và máy chủ vật lý [Only registered and activated users can see links. ]
    VietGuards Khuyến Mại Tết [Only registered and activated users can see links. ]

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến hackluv vì bài viết này !

BoyGau (08-03-14)

Thành Viên vd_tt's Avatar
    Thanks
    422

Trích dẫn Gửi bởi hackluv [Only registered and activated users can see links. ]
    oa

bạn ơi

mạng nhà mình ko để firewall - ko config game onl .........

mà mạng load vẫn lag

mình dùng moderm tplink bạn ah

bạn chỉ mình làm sao cho hết lag giờ
    mời bạn quay lại đọc các bài trước rồi hãy nói, có ai nói là ko lag đâu, nói hay vậy
    Trích dẫn Gửi bởi hackluv [Only registered and activated users can see links. ]
    hahaha

ngày trước mình tắt mở moderm miết có sao đâu

vì IP máy tính set tĩnh rồi

add thêm cả vào host bthg

cả mem lẫn adm vào game bthg

câu này mới nghe đầu tiên

p/s : no-ip tương đương 1 IP tĩnh rồi

cập nhật IP wan của bạn liên tục
    ủa, ai nói là tắt mở modem ko được, và noip ko phải là ip tĩnh, ở đây NhanVt có nói là noip cập nhật lại ip wan lúc trước khi update nhé bạn, nên mình mới nói là nó ko có cập nhật lại ip cũ . ko hiểu người ta nói gì thì đừng comment
    Khách viếng thăm hãy cùng vd_tt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

12. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vd_tt vì bài viết này !

BoyGau (08-03-14)

Moderator mrrainnt's Avatar
    Thanks
    401

Bắt đầu thấy có dấu hiệu đi xa so với nội dung của topic !

Tránh tình trạng gây mất hòa khí, mình xin phép CLOSE TOPIC !

Những góp ý trên cũng đủ đề thớt rút ra được những điều cần trả lời trong câu hỏi của mình rồi !

Thân
    Khách viếng thăm hãy cùng mrrainnt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

14. The Following 2 Users Say Thank You to mrrainnt For This Useful Post:

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4