[MU] Cần mọi người giúp mình một số kiến thức về bảo mật.
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 10 của 10
    Thành Viên
    Thanks
    11

Cần mọi người giúp mình một số kiến thức về bảo mật.

Mình làm cũng nhiều server rồi, với hình thức bảo mật cơ bản như những server tầm trung bây giờ.

Gần đây mình có dùng thử QwebMu được một thời gian. Mình có nhờ cu Quảng cài web cho mình thì khoảng một tuần sau server mình bị phá hoại ghê gớm.

Không có ý đặt điều cho ai, tại tuy mình cũng tạm gọi là thạo về lập trình, design nhưng kiến thức về bảo mật thì hơi kém. Mà server mình lại bị phá chỉ sau chưa đầy 1 tuần sau khi cài Qweb xong, trước đó mình cũng có vài câu "đụng chạm" với ku Quảng nữa nên...hơi nghi ngờ với cả đây không phải server duy nhất mình mở. Và bản Qweb mình được cài cũng không phải down từ link public mà là từ link được send qua yahoo.

Nói chung là con server của mình chạy dc gần 1 tuần thì bắt đầu xuất hiện backdoor, diệt xong đổi tất cả các loại pass lại xuất hiện tiếp.

Và cuối cùng là bị xóa mất vài file hệ thống của win, báo hại phải ghost lại, may là mình backup db đầy đủ. Sau khi bị xóa mất vài file hệ thống thì server vẫn chạy bình thường, gamer vẫn chơi bình thường, mình cũng biết nên không dám reset lại server.

Server mình thì dùng Win 2k8 r2 ent, SQL 2k8 r2 ent, dùng cả firewall cứng với mềm, trong máy chỉ cài anti virus duy nhất là MSE (Microsoft Security Essential), update liên tục vì xài win bản quyền. Hàng ngày mình đều bảo trì buổi sáng để backup db và scan virus đầy đủ.

Về hình thức bảo mật thì mình vẫn làm tuần tự như những gì cần thiết mà mình biết, tuy không có gì gọi là cao cấp lắm nhưng cũng gọi là tàm tạm.

Các bác cỏ thể tư vấn cho em nên làm những gì để bảo mật tốt hơn, hay những con đường nào để người ta có thể nhét backdoor vào server của em được không ạh.
    Lần sửa cuối bởi vietanhlsl, ngày 07-03-14 lúc 12:50 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng vietanhlsl xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator YouTobe's Avatar
    Đang ở
    https://t.me*********
    Thanks
    520

Ðề: Cần mọi người giúp mình một số kiến thức về bảo mật.

Trích dẫn Gửi bởi vietanhlsl [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình làm cũng nhiều server rồi, với hình thức bảo mật cơ bản như những server tầm trung bây giờ.

Gần đây mình có dùng thử QwebMu được một thời gian. Mình có nhờ cu Quảng cài web cho mình thì khoảng một tuần sau server mình bị phá hoại ghê gớm.

Không có ý đặt điều cho ai, tại tuy mình cũng tạm gọi là thạo về lập trình, design nhưng kiến thức về bảo mật thì hơi kém. Mà server mình lại bị phá chỉ sau chưa đầy 1 tuần sau khi cài Qweb xong, trước đó mình cũng có vài câu "đụng chạm" với ku Quảng nữa nên...hơi nghi ngờ với cả đây không phải server duy nhất mình mở. Và bản Qweb mình được cài cũng không phải down từ link public mà là từ link được send qua yahoo.

Nói chung là con server của mình chạy dc gần 1 tuần thì bắt đầu xuất hiện backdoor, diệt xong đổi tất cả các loại pass lại xuất hiện tiếp.

Và cuối cùng là bị xóa mất vài file hệ thống của win, báo hại phải ghost lại, may là mình backup db đầy đủ. Sau khi bị xóa mất vài file hệ thống thì server vẫn chạy bình thường, gamer vẫn chơi bình thường, mình cũng biết nên không dám reset lại server.

Server mình thì dùng Win 2k8 r2 ent, SQL 2k8 r2 ent, dùng cả firewall cứng với mềm, trong máy chỉ cài anti virus duy nhất là MSE (Microsoft Security Essential), update liên tục vì xài win bản quyền. Hàng ngày mình đều bảo trì buổi sáng để backup db và scan virus đầy đủ.

Về hình thức bảo mật thì mình vẫn làm tuần tự như những gì cần thiết mà mình biết, tuy không có gì gọi là cao cấp lắm nhưng cũng gọi là tàm tạm.

Các bác cỏ thể tư vấn cho em nên làm những gì để bảo mật tốt hơn, hay những con đường nào để người ta có thể nhét backdoor vào server của em được không ạh.
    Qweb dù test hay xài lic đều bắt đặt Web server bên họ quản lý
    muốn có code test cũng phải send tiền trước.
    Nghe chả hợp lý chút nào.
    Nweb và Sweb cho code xài test thoải mái.thích thì mua LIC. đặt ở đâu tùy mình.

Qweb cứ kêu cơ chế mới,chức năng mới. mà không cho test thì biết éo cơ chế mới ra sao.
    Khách viếng thăm hãy cùng YouTobe xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    870

đặt web khác gì bảo mày hack web tao đi ?
    Khách viếng thăm hãy cùng The Gamer xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến The Gamer vì bài viết này !

YouTobe (07-03-14)

Thành Viên
    Thanks
    11

Trích dẫn Gửi bởi YouTobe [Only registered and activated users can see links. ]
    Qweb dù test hay xài lic đều bắt đặt Web server bên họ quản lý
    muốn có code test cũng phải send tiền trước.
    Nghe chả hợp lý chút nào.
    Nweb và Sweb cho code xài test thoải mái.thích thì mua LIC. đặt ở đâu tùy mình.

Qweb cứ kêu cơ chế mới,chức năng mới. mà không cho test thì biết éo cơ chế mới ra sao.
    Mình mua lic xài tạm 1 tháng mà, với cả chỉ có api đặt bên họ còn web server phải đặt ở bên mình chứ ko thì sao kết nối với db dc.

Trích dẫn Gửi bởi muonline2012 [Only registered and activated users can see links. ]
    đặt web khác gì bảo mày hack web tao đi ?
    Ý bác này là gì vậy
    Lần sửa cuối bởi vietanhlsl, ngày 07-03-14 lúc 04:24 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng vietanhlsl xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator YouTobe's Avatar
    Đang ở
    https://t.me*********
    Thanks
    520

Trích dẫn Gửi bởi vietanhlsl [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình mua lic xài tạm 1 tháng mà, với cả chỉ có api đặt bên họ còn web server phải đặt ở bên mình chứ ko thì sao kết nối với db dc.
    Bắt đặt web server bên họ bạn nhé.
    nếu chỉ chạy API như NBB còn web đặt bên mình thì chả nói làm gì

lý do họ đưa ra: họ bảo mật tốt hơn, để bên mình khi bị hack kêu qweb lởm

nghe xong chạy mất dép
    Khách viếng thăm hãy cùng YouTobe xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    11

Trích dẫn Gửi bởi YouTobe [Only registered and activated users can see links. ]
    Bắt đặt web server bên họ bạn nhé.
    nếu chỉ chạy API như NBB còn web đặt bên mình thì chả nói làm gì

lý do họ đưa ra: họ bảo mật tốt hơn, để bên mình khi bị hack kêu qweb lởm

nghe xong chạy mất dép
    Haizz, chắc tại lúc mình cài chưa ra bản mới.

Chẳng ai giúp gì toàn nói ... ở đâu ấy nhỉ.

Thành Viên
    Thanks
    8

bạn pm yahoo mình chỉ cho 1 cái cơ bản!
    Khách viếng thăm hãy cùng hoainam8080 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    30

Pm yahoo ,hy vọng giúp bạn được chút ít
    Khách viếng thăm hãy cùng gac0n1988 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    870

Vps thì đừng bao giờ cho thằng nào sờ vào trừ khi là anh em thân thiết
    Khách viếng thăm hãy cùng The Gamer xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    11

Trích dẫn Gửi bởi muonline2012 [Only registered and activated users can see links. ]
    Vps thì đừng bao giờ cho thằng nào sờ vào trừ khi là anh em thân thiết
    Mình dùng dedicated
    ......................