Help me Plz !
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Äăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ Ä‘á»: Help me Plz !

Thành Viên
    Thanks
    0

Help me Plz !

Tình hình là cài theo hÆ°á»›ng dẫn của bác fancy đến Ä‘oạn này thì bị cái lá»—i nhÆ° trong hình này, mong má»i ngÆ°á»i giúp đỡ vá»›i hix hix
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng heroptt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Ãá»: Help me Plz !

đoạn này là đoạn nào ko có hình thì biết đoạn bạn nói là đoạn nào mà giúp
    Khách viếng thăm hãy cùng oixinhqua xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Äang ở
    Hà Nội
    Thanks
    16

Có thể do giải nén lỗi đó ,download lại đi bạn
    Khách viếng thăm hãy cùng fancy90 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Bạn show thử nội dung trong file start01 của bạn lên xem nào? có thế là lỗi file đó. Còn nếu sau khi kiểm tra file đó ổn thì là do lỗi linux

Thành Viên
    Thanks
    0

Cái đoạn trên là đoạn khởi động server để chuẩn bị chơi game đó bạn .
    Mình đã download cả 2 bản cài đặt sẵn trên Ubuntu
    1 bản để khởi động server thì dùng lệnh ./start01
    1 bản để khởi động server thì dùng lệnh /zxserver/start.sh ( bản này đi kèm trong hướng dẫn 3.5 của fancy )
    mình download theo link ở topic này : [Only registered and activated users can see links. ]
    Cả 2 bản Ä‘á»u bị lá»—i ở Ä‘oạn đấy .
    Mình dùng winscp để mở lên thì như thế này
    Mở file start.01 lên thì chẳng có gì

Thành Viên
    Thanks
    0

File start01 của bạn bị mất nội dung. không có nội dung câu lệnh ở trong đó cho nên lấy gì để mà chạy.

Bạn copy toàn bá»™ ná»™i dung sau paste vào trong file start01 đó rồi save lại. Sau đó khởi Ä‘á»™ng server nhÆ° bình thÆ°á»ng. ChÆ¡i private thì chỉ cần 1 channel là đủ thế nên chỉ cần chạy ./start01 thôi ko cần start02

#!/bin/sh
    cd /root/authd/build
    ./authd &
    sleep 1
    cd /usr/rain/gacd
    ./gacd io.conf &
    sleep 2
    cd /usr/rain/gdeliveryd
    ./gdeliveryd gamesys.conf &
    sleep 3
    cd /usr/rain/glinkd
    ./glinkd gamesys.conf 1 &
    sleep 4
    cd /usr/rain/gamedbd
    ./gamedbd.wdb gamesys.conf &
    sleep 5
    cd /usr/rain/uniquenamed
    ./uniquenamed gamesys.conf &
    sleep 6
    cd /usr/rain/gamed
    ./gs gs.conf gmserver.conf gsalias.conf > game1.log &
    sleep 7
    Nếu server phát sinh lỗi gì khác thì post lên đây nhé

Thành Viên
    Thanks
    0

Tình hình là nhÆ° thế này, mình download 3 part Ubuntu.exe của bạn fancy, xong rồi cuối cùng lúc giải nén thì bị corrup, bị broken , quay ra download lại mấy server files ở bên fullhouse.forum0.net thì lúc giải nén Ä‘á»u bị corrup cả, nản quá .
    Mình Ä‘ang dùng XP SP3, cài VM Workstation , trong đó có 1 XP ảo đã cài đặt SQL bình thÆ°á»ng rồi, chỉ còn cần thêm Server đã cài trên Ubuntu nữa là Ä‘c
    Các bác có link file nào chuẩn chuẩn ko up cho mình với
    (Mình đã thử repair đủ các kiểu rồi vẫn ko có đc )
    Hiện tại đang thử dùng winscp copy các file server sang Ubuntu cài đặt mới mà ko biết chỉnh IP trong những file *.conf như thế nào, và những chỗ nào cần chỉnh nữa , server này mình download ở bên ragezone
    xin há»i thêm, nếu mình chỉnh IP ở những file đó, thì mình chỉnh thành địa chỉ của Ubuntu
    hay là địa chỉ XP ảo
    Mình tính cài 2 máy ảo như thế, rùi dùng máy của mình để chơi offline thôi mà vất vả đến hôm nay là 3 đêm rùi
    Các bác giúp mình với nhé , mình cảm ơn trước !

Hôm nay làm đc đến bước này, tức là start đc,nhưng ko thành công, vao thử Tru Tien thì báo không kết nối server
    Lần sửa cuối bởi heroptt, ngày 12-03-10 lúc 11:50 AM.

Thành Viên
    Thanks
    29

Trích dẫn Gửi bởi heroptt [Only registered and activated users can see links. ]
    Tình hình là nhÆ° thế này, mình download 3 part Ubuntu.exe của bạn fancy, xong rồi cuối cùng lúc giải nén thì bị corrup, bị broken , quay ra download lại mấy server files ở bên fullhouse.forum0.net thì lúc giải nén Ä‘á»u bị corrup cả, nản quá .
    Mình Ä‘ang dùng XP SP3, cài VM Workstation , trong đó có 1 XP ảo đã cài đặt SQL bình thÆ°á»ng rồi, chỉ còn cần thêm Server đã cài trên Ubuntu nữa là Ä‘c
    Các bác có link file nào chuẩn chuẩn ko up cho mình với
    (Mình đã thử repair đủ các kiểu rồi vẫn ko có đc )
    Hiện tại đang thử dùng winscp copy các file server sang Ubuntu cài đặt mới mà ko biết chỉnh IP trong những file *.conf như thế nào, và những chỗ nào cần chỉnh nữa , server này mình download ở bên ragezone
    xin há»i thêm, nếu mình chỉnh IP ở những file đó, thì mình chỉnh thành địa chỉ của Ubuntu
    hay là địa chỉ XP ảo
    Mình tính cài 2 máy ảo như thế, rùi dùng máy của mình để chơi offline thôi mà vất vả đến hôm nay là 3 đêm rùi
    Các bác giúp mình với nhé , mình cảm ơn trước !

Hôm nay làm đc đến bước này, tức là start đc,nhưng ko thành công, vao thử Tru Tien thì báo không kết nối server
    Vì server còn chưa chạy xong thì lỗi không vào được game là đúng rồi,nó còn chạy cái gs1-->gs9 nưa và toplist,sau đó đến Gauth server mới vào được.Mà tốt nhất bạn dùng bản mới ngày 29-2-2010 đó NPC đầy đủ mà ngon hơn
    Khách viếng thăm hãy cùng vitvn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Quyá»n viết bài

• Bạn Không thể gá»­i Chủ Ä‘á» má»›i
  • Bạn Không thể Gá»­i trả lá»i
  • Bạn Không thể Gá»­i file đính kèm
  • Bạn Không thể Sá»­a bài viết của mình
  •  
  • BB code Ä‘ang Bật
  • Smilies Ä‘ang Bật
  • [IMG] code Ä‘ang Bật
  • [VIDEO] code is Bật
  • HTML code Ä‘ang Tắt
Múi giỠGMT +7. Bây giỠlà 03:26 PM.
vBulletin®, Copyright ©2000-2011, Jelsoft Enterprises Ltd.
CLBGamesVN không chịu trách nhiệm vá» Luật Bản Quyá»n của các tài liệu, bài viết v.v...được đăng tải trên diá»…n đàn này.
Diá»…n đàn phát triển dÆ°á»›i sá»± đóng góp của tất cả thành viên. BQT chỉ là những ngÆ°á»i thành lập ra sân chÆ¡i, quản lý và duy trì vá» mặt kỹ thuật, ná»™i dung khi hợp lệ.