PDA

View Full Version : [KT] Server add thêm đồ dựa trên server của bác xaophayxoan

Trang : [1] 2 3 4

satthupro95
30-06-12, 03:13 PM
Đầu tiên cho e gửi lời cảm ơn đến các a đi trước đã hỗ trợ e rất nhiều từ lúc e k biết làm kiếm thế nguyenhophuc87, duynguyenjx, DarkFoxIT, trantoai223, vipbk, phien-nhatrang, quangken, huylouis1996, KTomachi, xaophayxoan, thaihoa91, Davidtuan25
-------------------------------------------------------------------------------------
Ai bị màn hình đen down file ui.pak này :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Cho vào folder pak ở client
-------------------------------------------------------------------------------------
---Server có đủ 3 bos HKL của bác Omachi mỳ ăn liền =)) ---
---4 phi phong thành chủ Lăng Thiên + Trục Nhật của cả nam và nữ ---
---Có mấy chú ngựa mới do a duynguyenjx share ---

Đây là server e add thêm vào ^^ link
+Server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
đã fix IP về 127.0.0.1, đường dẫn server_start chuẩn, fix nhận thẻ gm từ túi tân thủ

+Patch: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
DEMO mấy cái ảnh ^^:
---NPC Nguyệt Lão e mới việt hóa thế này chắc là đủ dùng r` ạ ^^ ---
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
---DEMO game---
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
--- Bộ QUan Hàm mới ^^ ---

----AE tìm vào file newplayergift.lua trong gameserver\script\event\newplayergift.lua
+Tìm dòng : me.szName=="AdminTýBe'o" đổi tên AdminTýBe'o thành tên NV của bạn để sử dụng 1 số chức năng nhé ^^
+Tìm dòng: nCount xem pass 1 số chức năng nhé ^^
[11/7/2012] Các bác down file mantle.txt về fix lỗi Fi FOng Lăng Thiên k hiện hình ảnh ^^ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> cho vào gameserver\setting\item\001\equip\general và client\setting\item\001\equip\general

hachgame01
30-06-12, 03:14 PM
chém thôi nào :D nhanh nhanh đi các bạn ơi

thinthoi_88
30-06-12, 03:39 PM
Thanks, bạn đã hết mình vì anh em.:Laluot_173:

๑۩۞۩๑๑۩۞۩๑
30-06-12, 03:40 PM
Sẻver này ép đồ đầy đủ ngon đó, cám ơn nhiều

vipbk
30-06-12, 03:42 PM
test luôn cho nóng :))

hachgame01
30-06-12, 03:42 PM
Sv này chạy sao để Add đc đồng zậy satthupro95

satthupro95
30-06-12, 03:45 PM
Sv này chạy sao để Add đc đồng zậy satthupro95

divine9966
30-06-12, 03:45 PM
Ngoài add item mới vào thì server này có gì hơn server xoay ko chủ pic vì server xoay cũng còn khá nhiều cái bất ổn.

hitlezan
30-06-12, 04:08 PM
cám ơn satthu nhiều , bác vì ae wa:-*

hitlezan
30-06-12, 04:19 PM
pass adm là gì vậy bạn . sửa chức năng adm như thế nào

vip38a
30-06-12, 04:19 PM
bóc tem thui :)). Mình cài theo đúng thứ tự của Phien-nhưng khi chạy sever thì nó bị lỗi has stopped của win 7 vậy.nó kêu debug mình cũng debug nhưng 0 sao chạy đc. vẫn bị vậy. W7 ghét nhìu em thế :((

knighterrant
30-06-12, 04:59 PM
Cái vòng sáng dưới chân là ở file nào vậy bạn?

hitlezan
30-06-12, 05:30 PM

tinhoc247
30-06-12, 05:57 PM
sao down về mà cài ko đc vậy =.=

๑۩۞۩๑๑۩۞۩๑
30-06-12, 06:15 PM

Có phải gamesever nó tự out không cậu ?

satthupro95
30-06-12, 06:26 PM

Bạn phải chỉnh lại mấy cái IP trong server vì mình để là IP của máy mình ^^

--- Chế độ gộp bài viết ---

Cái vòng sáng dưới chân là ở file nào vậy bạn?

image\effect\other bạn nhé ^^ ...............

nmpngoc
30-06-12, 06:31 PM
bạn ơi sử dụng Gm card ntn v bạn .... mà sv bạn chỉ add 2 cái áo thui hả :X

minhcanhitvn
30-06-12, 06:51 PM
Mọi người ơi, lỗi này là sao vậy, em gà lắm, mọi người giải thích giùm. THANK!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

nmpngoc
30-06-12, 06:58 PM
Mọi người ơi, lỗi này là sao vậy, em gà lắm, mọi người giải thích giùm. THANK!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

bạn chỉnh lại đường dẫn cho đúng là được :-X

satthupro95
30-06-12, 06:59 PM
bạn ơi sử dụng Gm card ntn v bạn .... mà sv bạn chỉ add 2 cái áo thui hả :X

Bạn xem pass ở newplayergift nhé ^^

minhcanhitvn
30-06-12, 07:07 PM
Anh nmpngoc ơi! Sao em chỉnh lại đường dẫn hết rồi nó lại hiện ra thông báo là

minhcanhitvn
30-06-12, 07:15 PM
Anh nmpngoc ơi! Giúp với, nếu có thể cho em xin cái yahoo với.

minhcanhitvn
30-06-12, 07:31 PM
Có ai không, giúp với!
Đã chỉnh lại đúng đường dẫn nhưng mà vẫn bị như vậy![-(

ngockiem
30-06-12, 07:36 PM
Béo Nhiệt Tình quá ta ^^
Chúc vui vẻ nhe , nghiện cứu kẹt acc đi =)) cho nó HOT ^^
:ar!:ar!:ar!:ar!

zipzipbonbon1
30-06-12, 08:28 PM
Bạn xem pass ở newplayergift nhé ^^

mình nhập pass 999999 mà sao bảo sai hả bạn!
hàm:
function tbGift:GMcard()
Dialog:AskNumber("Nhập mã: ", 999999, self.admin1, self);
end

hieu0071990
30-06-12, 08:41 PM
cái này e chép đè lên lên sever của e dc không bác ?????đường dẫn vào gamesever chỉnh o đâu vậy bác . bác cho hỏi thêm sao mấy cái vòng sáng đẹp hơn vòng cũ zậy bác lấy đâu vậy ở đâu ra vậy chỉ e với

satthupro95
30-06-12, 09:08 PM
cái này e chép đè lên lên sever của e dc không bác ?????đường dẫn vào gamesever chỉnh o đâu vậy bác . bác cho hỏi thêm sao mấy cái vòng sáng đẹp hơn vòng cũ zậy bác lấy đâu vậy ở đâu ra vậy chỉ e với
e lấy bên JX bác =))

mình nhập pass 999999 mà sao bảo sai hả bạn!
hàm:
end

ở dưới ms là pass bác cái này là giới hạn pass từ 0->999999 ^^

__Jie__
30-06-12, 09:15 PM
e lấy bên JX bác =))

online yahoo Jie hỏi tí cậu ơi :((
đang bị vài lỗi này :|

hieu0071990
30-06-12, 09:18 PM
e lấy bên JX bác =))

bác e muốn đổi nhân vật nào của e củng sài dc chức năng vậy dùng hàm gì ko le~ để trong ngoặc kép nName à :))

----AE tìm vào file newplayergift.lua trong gameserver\scipt\event\newplayergift.lua
+Tìm dòng : me.szName=="AdminTýBéo" đổi tên AdminTýBéo thành tên NV của bạn để sử dụng 1 số chức năng nhé ^^

KTomachi
30-06-12, 09:27 PM
" Hay " 1 Câu Khen Chân Thành cho tài Năng và Chịu khó của bạn hoàn thành 1 Sever Hot :smashed::smashed::smashed::smashed:

minhcanhitvn
30-06-12, 10:10 PM
satthupro95 cho xin cái yahoo với, mình hỏi mấy cái này xíu.

satthupro95
30-06-12, 10:58 PM
Máy nhà hnay đang bị đơ đơ cái yahoo mai e sửa lại ^^

hieu0071990
30-06-12, 11:42 PM
Máy nhà hnay đang bị đơ đơ cái yahoo mai e sửa lại ^^

Basc úp toàn topic hot không Yahoo nó khong đơ mới lạ :))

satthupro95
01-07-12, 12:06 AM
bác e muốn đổi nhân vật nào của e củng sài dc chức năng vậy dùng hàm gì ko le~ để trong ngoặc kép nName à :))

----AE tìm vào file newplayergift.lua trong gameserver\scipt\event\newplayergift.lua
+Tìm dòng : me.szName=="AdminTýBéo" đổi tên AdminTýBéo thành tên NV của bạn để sử dụng 1 số chức năng nhé ^^

Xóa mấy dòng lệnh If đi bác để lại hàm additem thôi =))

nmpngoc
01-07-12, 01:08 AM
Hix cuối cùng chỉnh lung tung mình vẫn ko xài đc cái thẻ Gm .. nó cứ bắt nhập pass mặc dù mình bỏ cả lệnh if .. mà nhập cái pas 147745 nó cứ báo sai

hieu0071990
01-07-12, 01:09 AM

bác ơi e không đồng bộ dc sever của bác với sever của e mặc dù e lấy 1 cái sever chay máy ảo chép vào vần có nhiều vấn đề bác cho e xem có link nào hướng dẫn cài sever của bác xoay không để e đồng bộ nó dễ hơn

Mr.QuangHuy
01-07-12, 04:11 AM
Một siêu phẩm Mỳ Ăn Liền đã được ra đời :D

satthupro95
01-07-12, 06:41 AM
Hix cuối cùng chỉnh lung tung mình vẫn ko xài đc cái thẻ Gm .. nó cứ bắt nhập pass mặc dù mình bỏ cả lệnh if .. mà nhập cái pas 147745 nó cứ báo sai
Đây nhé bác ở túi gốc để nhận thẻ GM nó sẽ có dạng thế này :
end
function tbGift:admin1(nCount)
if (nCount==147745) then
me.AddItem(18, 1, 400, 1);
else
local szMsg = "Nhập sai mật mã";
local tbOpt = {};
Dialog:Say(szMsg, tbOpt);
end
end
Bạn xóa hết đi chỉ để lại thế này
end

satthupro95
01-07-12, 06:48 AM
bác ơi e không đồng bộ dc sever của bác với sever của e mặc dù e lấy 1 cái sever chay máy ảo chép vào vần có nhiều vấn đề bác cho e xem có link nào hướng dẫn cài sever của bác xoay không để e đồng bộ nó dễ hơn
Đầu tiên bác cop 2 folder scipt + setting trong gamecenter + gameserver của bác ra 1 folder khác để nhỡ có lỗi còn làm lại đc
Bác cop cái folder scipt + setting trong gamecenter + gameserver của e vào gamecenter + gameserver của bác ^^

hieu0071990
01-07-12, 08:47 AM
Đầu tiên bác cop 2 folder scipt + setting trong gamecenter + gameserver của bác ra 1 folder khác để nhỡ có lỗi còn làm lại đc
Bác cop cái folder scipt + setting trong gamecenter + gameserver của e vào gamecenter + gameserver của bác ^^

cảm ơn bác e đồng bộ ok. nhưng cái túi tân thủ nó có vấn đề khi fix nó bỏ hàm if . e bị cái kì trân các bi lỗi nản . chắc phải fix dài dài :))

satthupro95
01-07-12, 09:09 AM
cảm ơn bác e đồng bộ ok. nhưng cái túi tân thủ nó có vấn đề khi fix nó bỏ hàm if . e bị cái kì trân các bi lỗi nản . chắc phải fix dài dài :))

hieu0071990
01-07-12, 09:43 AM

e fix dc cái kỳ trân các rùi giờ ngâm cứu cái túi tân thủ không pi lỗi nữa là ok .theo e chắc lổi ép cái thẻ GM qua chỗ khác để nhận quá . cái gamecentrer của e khi chạy nó ghi là

drop old backup table armcamp_20120523
drop old backup table bindcoin_20120523
...
....
.... nguyên hàng dài luôn chưa thấy ảnh hưởng gì cả . không biết có sao không bác

à e hỏi bác chút sever của bác chỉ có gioi han ở 150 à e bấm kinh nghiệm 1 phát len 200 luôn lol. chả biết sao không biết có ảnh hưởng gì đến time mở cấp của sever không bác ????

satthupro95
01-07-12, 09:54 AM
e fix dc cái kỳ trân các rùi giờ ngâm cứu cái túi tân thủ không pi lỗi nữa là ok .theo e chắc lổi ép cái thẻ GM qua chỗ khác để nhận quá . cái gamecentrer của e khi chạy nó ghi là

drop old backup table armcamp_20120523
drop old backup table bindcoin_20120523
...
....
.... nguyên hàng dài luôn chưa thấy ảnh hưởng gì cả . không biết có sao không bác

à e hỏi bác chút sever của bác chỉ có gioi han ở 150 à e bấm kinh nghiệm 1 phát len 200 luôn lol. chả biết sao không biết có ảnh hưởng gì đến time mở cấp của sever không bác ????

hieu0071990
01-07-12, 10:03 AM

e biết chắc do sever ảo còn gioi hạn thôi e fix lỗi chắc mọi thứ ok . không có vấn đề gì nữa . vì tối qua e làm chưa chép nhưng file khác nữa chép mỗi file scrip_ setting không đồng bộ được nản quá ngủ luôn :)) . nên tăng bình thường chỉ lên dc 150 thôi . bác cho e hỏi bác o đâu vậy Hà nội hay HCM

kakaknight12
01-07-12, 10:08 AM
Sever đi tdc có đợi 30' nữa ko bác.Chứ mà vào chờ 30' mới đi dc thì mệt.

hieu0071990
01-07-12, 10:29 AM
bác satthu hình như mấy cái phi phong chưa đúng hình lắm chắc có nhầm lẫn trong cái phi phong thì phải đeo vô hình giống cái vô song cũ . có cái thi đúng lạ thật . còn thú thì có con không có hình bác chép spr cho nó chưa . như con kim mao sư tử ấy không có hình . e chắc phài làm hình ảnh lai cho tui nó thôi :(

vip38a
01-07-12, 10:49 AM
Satthu ơi.mình xài sv của bạn thì khi chạy sv nó hiện bảng lên rùi tắt đi ( đã chỉnh đường dẫn) + khi dùng sv phien path hach thì vào chơi ngọt xớt.còn dùng sv phien path của bạn thì màn hình vào sv thì bt nhưng khi vào đăng nhập màn hình đen thui.:) h sao đây. nếu đc bạn lên YH nhé.

hitlezan
01-07-12, 10:59 AM
sv mấy để chạy kết hôn vậy ? acc mình bị kẹt rồi

satthupro95
01-07-12, 11:04 AM
bác satthu hình như mấy cái phi phong chưa đúng hình lắm chắc có nhầm lẫn trong cái phi phong thì phải đeo vô hình giống cái vô song cũ . có cái thi đúng lạ thật . còn thú thì có con không có hình bác chép spr cho nó chưa . như con kim mao sư tử ấy không có hình . e chắc phài làm hình ảnh lai cho tui nó thôi :(

Srr bác có cái FF vô song lăng thiên là e quên chưa khai res T.T bác khai lại hộ e với nhé ^^ không thì bác ad cái ff admin vào ^^ - Còn ngựa kim mao trong sv e k có ^^

vip38a
01-07-12, 02:53 PM
các lỗi nè SAtthu ơi.!bạn xem giúp mình khắc phục đc cái nào nhé:)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> t20120701122243.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> t20120701122959.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> t20120701131907.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> t20120701132517.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> t20120701132854.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> t20120701132902.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

satthupro95
01-07-12, 02:58 PM
các lỗi nè SAtthu ơi.!bạn xem giúp mình khắc phục đc cái nào nhé:)

Của bạn có 1 số lỗi mình có thể giúp bạn như sau :
+Bạn config lại IP trong server chạy server_start nào thì chỉnh lại servercfg đó
+Lỗi đang tạo nhân vật là do bạn đặt tên nhân vật chứa ký tự không nằm trong file namewordfile.txt
+Lỗi vào game báo mất kết nối máy chủ có thể bạn đổi res đồ mà trên người nhân vật bạn lúc đổi res vẫn mang vật phẩm đó ,

vip38a
01-07-12, 03:21 PM
bạn giúp mình confg ip trong sv1 với nên sửa chỗ nào :) và cái lỗi này nữa
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> t20120701152515.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> t20120701153145.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> t20120701153159.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> t20120701153242.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Khi vào path của bạn thì như thế này:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> t20120701161536.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> t20120701161548.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> t20120701161549.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
làm sao để sửa nhỉ :)

ntjna
01-07-12, 03:40 PM
sao mình dùng client Kiếm Thế VNG, update lên rồi copy patch vào thì bị báo "Phiên Bản không phù hợp" vậy:-

thantainho
01-07-12, 04:27 PM
Mình dow server chạy thử thì bị lỗi bisshop. òa òa

satthupro95
01-07-12, 04:46 PM
bạn giúp mình confg ip trong sv1 với nên sửa chỗ nào :) và cái lỗi này nữa

Khi vào path của bạn thì như thế này:

làm sao để sửa nhỉ :)

Lỗi màn hình đen bác down:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> cop vào client\pak
Lỗi gamecenter là do bác chạy gamecenterd đó bạn dùng gamecenter không thôi nhé ^^

Mình dow server chạy thử thì bị lỗi bisshop. òa òa

Dùng bishop của sv a xoan cop vào bạn nhé ^^

sao mình dùng client Kiếm Thế VNG, update lên rồi copy patch vào thì bị báo "Phiên Bản không phù hợp" vậy:-

Bạn cop lại nhớ là cop đè nhé ...........

vip38a
01-07-12, 05:04 PM
vẫn đen thui như bao công. mình copy vào:N:\Games\Kiem The\Kiem The Satthupro95\pak rùi đấy :)

satthupro95
01-07-12, 05:08 PM
vẫn đen thui như bao công. mình copy vào:N:\Games\Kiem The\Kiem The Satthupro95\pak rùi đấy :)

bạn thử xóa cái file ui.pak ở client r` cop cái của mình xem đc k nhé

vip38a
01-07-12, 05:13 PM
bạn thử xóa cái file ui.pak ở client r` cop cái của mình xem đc k nhé

ok sáng lại rùi ^_^ nhưng còn sót lại cái sv haiz.!! bạn thường vào sv là sv nào 1 2 3 4...?

với lại câu: Đây là server e add thêm vào ^^ link
+Server:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( E k biết tại sao lúc e nén lại thì file bishop đều bị báo can't load file nên các bác dùng ibshop của bác xoan nhé ^^ ) thì mình lấy copy bishop xoan vào sv của bạn hay là del nó đi rùi copy bác xoan vào?

satthupro95
01-07-12, 05:20 PM
ok sáng lại rùi ^_^ nhưng còn sót lại cái sv haiz.!! bạn thường vào sv là sv nào 1 2 3 4...?

sv1 bạn ...............................

vip38a
01-07-12, 05:29 PM
sv1 bạn ...............................

làm đúng hết theo bạn nhưng khi run goddess,logserver,bishop hiện lên bảng rùi tắt,relay và gameserver thì nói là không " can't not startup...data base..." :)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> t20120701172607.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

hachgame01
01-07-12, 05:49 PM
làm đúng hết theo bạn nhưng khi run goddess,logserver,bishop hiện lên bảng rùi tắt,relay và gameserver thì nói là không " can't not startup...data base..." :)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> t20120701172607.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
chỉnh hết các ip trong server lại đi

nh0kk3n2310
01-07-12, 05:51 PM

xem lại cái MySQL thử xem bạn :)

vip38a
01-07-12, 05:59 PM
à đước rùi.lục ra từng cái gameserver.ini, bishop.ini sửa tút IP hết.haiz :D tks mọi người

nh0kk3n2310
01-07-12, 06:00 PM
thú thật thì mình chơi sv của Hachgame01 thì ngọt xớt.nhưng mình test sv của satthu thi :((. chỉnh hết ip lun rùi đó :(

ip trong sv ban dua ve 127.0.0.1

satthupro95
01-07-12, 06:02 PM

vip38a
01-07-12, 06:05 PM

Được rùi bạn :)) thì ra là chỉnh tút hết các IP trong sv haiz vậy mà mò nảy giờ :D :)) phải học thêm

vip38a
01-07-12, 06:23 PM

cho mình hỏi mún đổi pass túi tân thủ và GM card thì làm sao?

satthupro95
01-07-12, 06:42 PM
cho mình hỏi mún đổi pass túi tân thủ và GM card thì làm sao?

vào trong newplayergift trong gameserver\sctipt\event\minievent tìm dòng n.Count đó ^^

vip38a
01-07-12, 09:02 PM
vào trong newplayergift trong gameserver\sctipt\event\minievent tìm dòng n.Count đó ^^

mình chỉnh pass giống theo cách của bạn rùi,rs sv rùi vào lại cũng pas đó thì lại 0 dc.nhận GM card thì cần pas ma bấm rùi lại kêu sai.Ảo thiệt ^^

hieu0071990
01-07-12, 09:14 PM
Srr bác có cái FF vô song lăng thiên là e quên chưa khai res T.T bác khai lại hộ e với nhé ^^ không thì bác ad cái ff admin vào ^^ - Còn ngựa kim mao trong sv e k có ^^

bác khai ré từng cái khai như thế nào e thấy khai 4 cái bỏ thư mục thôi nên ko biết chỗ nào sai sever bác loạn qua ^^ :)). bác hướng dẫn e với

satthupro95
01-07-12, 09:53 PM
mình chỉnh pass giống theo cách của bạn rùi,rs sv rùi vào lại cũng pas đó thì lại 0 dc.nhận GM card thì cần pas ma bấm rùi lại kêu sai.Ảo thiệt ^^
end
if (nCount==147745) then
else
local tbOpt = {};
end
end
end

bác khai ré từng cái khai như thế nào e thấy khai 4 cái bỏ thư mục thôi nên ko biết chỗ nào sai sever bác loạn qua ^^ :)). bác hướng dẫn e với

blackcat8438
01-07-12, 11:10 PM
satthu ơi mình chạy ok hết các bước roài
nhưng đến khi đăng nhập vào thì báo lỗi
"Kết nối bị lỗi, vui lòng xác nhận server đang mở"
thế là sao

satthupro95
01-07-12, 11:18 PM
satthu ơi mình chạy ok hết các bước roài
nhưng đến khi đăng nhập vào thì báo lỗi
"Kết nối bị lỗi, vui lòng xác nhận server đang mở"
thế là sao

Config lại IP của tất cả mọi thứ đi bạn

blackcat8438
01-07-12, 11:23 PM
mình dính 1 vấn đề nữa
mình dùng bishop của bác xoay nhưng vẫn ko bật lên đc
mình chỉnh hết ip về 127.0.0.1 roài mà

satthu xem giúp mình trong file config của bishop mấy chỗ LocalIpAddress thì để trống hay là cũng 127.0.0.1

blackcat8438
02-07-12, 12:38 AM
trong file config bishop có đoạn

#InternalIPAddressMask=192.168.0.0
để nguyên như thế ak

Sesshomaru
02-07-12, 02:02 AM
kỳ công:))....................Nhìn thấy khoái cái túi tân thủ rồi.chép về ăn cắp mấy cái code ở túi tân thủ mới được:))

ngockiem
02-07-12, 04:13 AM
Bác Trần Toại ơi , Rãnh Chỉ Em Vài đường về Task Với :(

anhvanchoempxa
02-07-12, 06:31 AM

cái này có nghĩa là sao vậy bạn... bạn có thể hướng dẫn cụ thể được không :(

ntjna
02-07-12, 08:33 AM
bạn ơi thay Spr của skill ở đâu vậy _ __! mình muốn thay về spr của các skill kiếm thế

satthupro95
02-07-12, 08:56 AM
bạn ơi thay Spr của skill ở đâu vậy _ __! mình muốn thay về spr của các skill kiếm thế

Spr của skill nằm trong folder fightskill hết bác ^^

cái này có nghĩa là sao vậy bạn... bạn có thể hướng dẫn cụ thể được không :(

Để chơi đc server của em máy bác phải cài những cái này ^^:
+<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> - Đối với Win 7
+Xp thì dùng : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+2 bản update : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+Naviacat : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+My Sql: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+Notepad++: ( để chỉnh sửa file lua trong lúc bạn chơi ^^) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Làm theo hướng dẫn ở đây:

ChangEck
02-07-12, 08:59 AM
end
if (nCount==147745) then
else
local tbOpt = {};
end
end
end

chơi ngon lành rồi còn mỗi cái chỉnh pass admin là chưa được..hany thấy cái anyf về sửa mới được...thank chủ

post \:D/

các bạn down server về chép đè lên server cũ...nhưng phải chỉnh lại IP và đường dẫn ở tất cả các file về như

server cũ mới chạy được...vì khi copy dè server của chủ post vào thì nó bị thay đổi thànhip và đường dẫn của

máy chủ post...phải đổi lại chính xác của máy mình thì mới chạy được !

à thêm một cái nữa là cái quan hàm nó chỉ hiện khi mình nhận + bật nên nhưng khi chuyển map hoặc uot ra vào lại là mất...bác chỉ mình cách cho nó hiện mãi được không :D

ngaunachay
02-07-12, 09:02 AM
Ông cho tui hỏi máy chưa cài font china thì chạy gameserver bị báo lỗi phải hok vậy!

ChangEck
02-07-12, 09:19 AM
Ông cho tui hỏi máy chưa cài font china thì chạy gameserver bị báo lỗi phải hok vậy!

là sao bạn cài trên máy thật à...server này edit lại dựa trên server của saophaixoan

bạn tìm bài server kiếm thế trên máy ảo by saophaixoan Edit + De... ý down về rồi copy đè server của chủ post vào rồi chỉnh lại IP + đường dẫn là chiến thôi(*)

ngaunachay
02-07-12, 09:58 AM
Cho hỏi lỗi này là bị gì vậy ???

vipbk
02-07-12, 01:47 PM
Cho hỏi lỗi này là bị gì vậy ???

chưa cài VS ....................

hachgame01
02-07-12, 02:28 PM
sv vẫn bị lỗi đi TK ai fix đc ko ta

ngaunachay
02-07-12, 02:42 PM
chưa cài VS ....................

Mình giải nén cho vào C:\WINDOWS rùi hết mà , với lại mình chạy cái game.exe nó cũng bị thông báo như vậy nữa!

vipbk
02-07-12, 03:02 PM
game.exe không chạy được => cài yahoo mới nhất

ngaunachay
02-07-12, 03:23 PM
game.exe không chạy được => cài yahoo mới nhất

ko biết nó bị gì mà cái yahoo của minh chạy cũng bị báo lỗi như hình nữa:-o:-o

vipbk
02-07-12, 03:34 PM
thế thì lỗi win hoặc virus => Ghost lại máy cho lành ;))

ChangEck
02-07-12, 06:00 PM
sv vẫn bị lỗi đi TK ai fix đc ko ta

mình chơi có lỗi TK đâu...cha qua nếu vào TK như bình thường thì không được vì số người chơi không đủ

bạn vào thẻ GM tìm dòng khai chiến TK là chiến được thôi

nói chung là các bạn tải server trên máy ảo về rồi copy server của chủ post vào và chiến là tốt nhất và gặp ít lỗi nhất !

votrjthjensu
02-07-12, 06:15 PM
hôm nay mới là ngày 2/7/2012 mà huynh đài

satthupro95
02-07-12, 06:17 PM
hôm nay mới là ngày 2/7/2012 mà huynh đài

e ghi thừa 1 số 1 =))

ngaunachay
02-07-12, 06:52 PM
e ghi thừa 1 số 1 =))

cho mình hỏi mình config lại la 127.0.0.1 hết rồi nhưng sao chạy gameserver nó báo lỗi can't startup database client vậy !!!!!

satthupro95
02-07-12, 07:07 PM
cho mình hỏi mình config lại la 127.0.0.1 hết rồi nhưng sao chạy gameserver nó báo lỗi can't startup database client vậy !!!!!

Bạn chạy server_start nào thì config servercfg đó ^^

hitlezan
02-07-12, 07:55 PM
hình như chưa có sv nào sử dụng dc quan ấn fai k bác satthu ? mình thử test 2 nhân vật đánh nhau 1 nhân vật có ấn , 1 k ấn . nhưng k thấy dòng hóa giải bay lên

vipbk
02-07-12, 08:06 PM
bạn cho char yếu đánh vào char mạnh có đeo ấn, 100% sẽ có hóa giải

ngaunachay
02-07-12, 08:37 PM
Sao mình rút dây mạng ra và config lại cai gameserver.exe về 127.0.0.0 nhưng mà vẫn bị thông báo Can't startup database client vậy ?

vip38a
02-07-12, 09:22 PM
giúp mình cái lỗi này với chơi ngọt xớt. rs sv lại vậy lun:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> t20120702210252.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

WAnh0SajGonW
02-07-12, 09:36 PM
Mấy anh nói nên mở sever+start nào zậy?
Tài khoản vào là j?

Sao e chạy sever ko đc zị?
Chán ghê

ChangEck
02-07-12, 09:44 PM
server chạy ngon các bạn cứ yên tâm mà chơi thank bạn chủ post rất nhiều

sau đây là vài hình ảnh cho các bạn yên tâm sử dụng

vipbk
02-07-12, 09:52 PM
pet chưa max skill kìa bạn :))

vip38a
02-07-12, 10:48 PM
pet chưa max skill kìa bạn :))

vip bít giúp mình fix cái này:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> t20120702232631.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

chạy tới đó tự dưng tắt mở lại thì cũng vậy. những phần khác ok.!!!! nó báo qsl failed j đó xem bít thì giúp mình :)

anhvaem_n2s
02-07-12, 11:26 PM
skill 120 hoàn thiện chưa nhỉ .....

hieu0071990
03-07-12, 12:15 AM
e ghi thừa 1 số 1 =))

bác sát thủ e thấy cái icon của bộ sát thần của bác trong sever này khác chút chút còn ngoài thì ko có gì thay đổi lắm bác có khai nón không . hay trước trước bác hướng dẫn là có bộ đồ thôi chưa có nón ????

microlab1994
03-07-12, 01:31 AM
cho hỏi là sao tôi dùng client mới nhất chép patch vào lúc chơi 1 số item không hiện là sao ???

anhvanchoempxa
03-07-12, 07:14 AM
sao tôi bán đồ vào shop không được vậy bạn....nó cú nói là tiền của tôi đã đạt tối đa, nhưng trong khi đó tôi ko mang đồng tiền nào trên người cả :(
lúc tôi gửi tiền vào thủ khố cũng không được, nó nói là số tiền đã đạt tối đa, nhưng trong thủ khố của tui chưa có bạc dù chi là một đồng :(
mong bạn giúp mình sữa các lỗi này nha :(

vipbk
03-07-12, 08:42 AM
skill 120 hoàn thiện chưa nhỉ .....

skill chưa hoàn thiện, bạn chơi tạm nhé ;)

cho hỏi là sao tôi dùng client mới nhất chép patch vào lúc chơi 1 số item không hiện là sao ???

- bạn nhớ chép patch đúng thứ tự: chép patch vào client VNG full
- item không hiện là item nào, bạn nói rõ hơn nhé :)

vip bít giúp mình fix cái này:

chạy tới đó tự dưng tắt mở lại thì cũng vậy. những phần khác ok.!!!! nó báo qsl failed j đó xem bít thì giúp mình :)

cái này chưa biết fix :D
các server tớ đã test đều thấy cái này, chắc không phải là lỗi :|

huylouis1996
03-07-12, 09:11 AM

chép patch chuẩn vào forder KT sạch :| đừng chép đè . có ngày k nhìn thấy đồ mà còn mất font nữa =))

sao tôi bán đồ vào shop không được vậy bạn....nó cú nói là tiền của tôi đã đạt tối đa, nhưng trong khi đó tôi ko mang đồng tiền nào trên người cả :(
lúc tôi gửi tiền vào thủ khố cũng không được, nó nói là số tiền đã đạt tối đa, nhưng trong thủ khố của tui chưa có bạc dù chi là một đồng :(
mong bạn giúp mình sữa các lỗi này nha :(

đấy là do bạn nhận quá nhiều bạc trong người . vượt quá tối đa 20 ức nó sẽ thành 0 , bạn nhìn sẽ tưởng là k có đồng nào nhưng thực sự bạn đang có 21 ức trong người ;)) , mình đã từng bị và biết

8xonline
03-07-12, 01:27 PM
Cho hỏi 1 câu hơi thừa 1 chút là mình update KT của zing lên bản mới nhất rồi paste bản patch này vào nhưng vào game bị lỗi màn hình đen.. Ai có thể giúp mình phát T_T

vipbk
03-07-12, 01:32 PM
Cho hỏi 1 câu hơi thừa 1 chút là mình update KT của zing lên bản mới nhất rồi paste bản patch này vào nhưng vào game bị lỗi màn hình đen.. Ai có thể giúp mình phát T_T

down cái này về chép vào client:

microlab1994
03-07-12, 01:54 PM
anh nào có cái web đăng ký nào đẹp share cho em xin với :D

rocklamdat
03-07-12, 02:53 PM
Pác ơi vòng sáng quan hàm sao mau mất lắm (nhận xong một hồi là mất) có cách nào fix cho nó nhận xong là có luôn ko bị mất ko

vipbk
03-07-12, 02:59 PM
một hồi là sao bạn, thoát ra vào lại thì mới mất

satthupro95
03-07-12, 03:07 PM
Pác ơi vòng sáng quan hàm sao mau mất lắm (nhận xong một hồi là mất) có cách nào fix cho nó nhận xong là có luôn ko bị mất ko

Cách giữ nguyên đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vipbk
03-07-12, 03:14 PM
Cách giữ nguyên đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

quan trọng nhất để nó không mất đi là cái save_mode="1" và duration="0"
chứ đọc cả bài viết đó chắc chóng mặt :))

hitlezan
03-07-12, 03:24 PM
Mấy anh nói nên mở sever+start nào zậy?
Tài khoản vào là j?

Sao e chạy sever ko đc zị?
Chán ghê

bạn tao acc thỏi mái . gamesv 1 là dung để đi các HD TDC,BHD,TK,VHC,... mở 1 số map đó ( k có du long, sv5 vs 6)
còn sv2 là mở map lam nv 50 trở xuống
sv3 mở map làm nv trên 50
mún mở map full thi mở sv 4 5 6 .

microlab1994
03-07-12, 03:49 PM
Cho hỏi là em dùng thêm cái GS ép đc đồng và ko kẹt acc dow trong diễn đàn chạy GS 1 thì đổi severcfg.ini thành GS1severcfg thì chạy được rồi thế GS 2 là phải chỉnh cái severcfg2 thành GS2servercfg2 à ????

VNGameZoneVN
03-07-12, 04:32 PM
Cho hỏi là em dùng thêm cái GS ép đc đồng và ko kẹt acc dow trong diễn đàn chạy GS 1 thì đổi severcfg.ini thành GS1severcfg thì chạy được rồi thế GS 2 là phải chỉnh cái severcfg2 thành GS2servercfg2 à ????

uh. bạn thử đi. thành công ko?

hitlezan
03-07-12, 05:44 PM
bác ơi sao mình nhận pet 6 skill mà ra toàn là 5 skill k vậy giống , nhận hết con nào cũng 5 skill , thiếu kill tăng dame

rocklamdat
03-07-12, 05:55 PM
vòng sáng ok rùi thank
Skill của côn lôn LĐCT ko đánh đc
và Chiêu buff của TVB (cụ thể chiêu nào quên rùi để coi lại) cũng ko buff đc
chỉ mình fix thank trước

vipbk
03-07-12, 06:00 PM
bác ơi sao mình nhận pet 6 skill mà ra toàn là 5 skill k vậy giống , nhận hết con nào cũng 5 skill , thiếu kill tăng dame

bạn xem lại nhé, của mình vẫn bình thường:

DEMO:

microlab1994
03-07-12, 06:03 PM
uh. bạn thử đi. thành công ko?
Thành công rồi tôi chạy được cả GS 3456 rồi ngon không lỗi gì cả :D chỉ là cái GS2 phải chỉnh cái severcfg2.ini bỏ số 2 ở cuối đi còn GS2severcfg.ini thôi :D mấy cái sau cũng tương tự thế mà làm thôi

vip38a
03-07-12, 06:27 PM
Giúp mình cách đặt pass cho túi tân thủ với :D, với lại làm sao để nhận đc các danh hiệu. " skill 120 TNT lúc mở sv chơi đc nhưng rs xong nó 0 còn hđ nữa" #-o

vipbk
03-07-12, 06:31 PM
- đặt pass thì bạn tham khảo túi của chủ topic
- hàm nhận danh hiệu (add vào túi tân thủ):
Dưới đây là một ví dụ nhận quan hàm cấp 8: Hoàng Đế

me.AddTitle(10, 2, 8, 8)

Tra id danh hiệu trong: gameserver\setting\player\title.xml

microlab1994
03-07-12, 06:48 PM
Anh vipbk có quả mặt nạ quan lâm miên vip dòng dài dài không share em với :D mà file mask.txt nó ở đâu anh nhể ???

vipbk
03-07-12, 07:20 PM
thích nhiều dòng add vào là được, file ở đây: gameserver\setting\item\001\equip\general\mask.txt

evl2100
03-07-12, 07:45 PM
Mình bị liệt hàng phím số :( Cũng không rõ lý do vì sao mà ấn k được... K biết có phải sai sót gì trong phần setting k? Với lại lúc đầu mình vẫn quay sò bt`. Giờ quay lại hiện thông báo Hiện không thể dùng BBR... Cao nhân nào giúp mình với :D

satthupro95
03-07-12, 08:19 PM

e để random mà bác =)).................

anhvaem_n2s
03-07-12, 10:37 PM
1 gs load tối đa bao nhiêu map nhỉ

microlab1994
03-07-12, 10:44 PM
Đã fix đc cái túi và pass :)) nhận thẻ GM đều đều :))

microlab1994
04-07-12, 01:11 AM
Nhân tiện ai có túi tân thủ giống vinagame nhận đồ theo cấp thì share em nhé :)

laitrungde
04-07-12, 08:26 AM
Ai cho mình biết với. Mới tập tọe Dev cái game này liệu Ram 1gb có chơi được không

rocklamdat
04-07-12, 10:47 AM
vòng sáng ok rùi thank
Skill của côn lôn LĐCT ko đánh đc
và Chiêu buff của TVB (cụ thể chiêu nào quên rùi để coi lại) cũng ko buff đc
chỉ mình fix thank trước

Có pác nào giúp jiùm mình ko nè. Đợi tin của mấy pác thank trước. :D

satthupro95
04-07-12, 11:47 AM
Ai cho mình biết với. Mới tập tọe Dev cái game này liệu Ram 1gb có chơi được không

sadboyst
04-07-12, 01:23 PM

Thanks

ngockiem
04-07-12, 01:30 PM

Thanks
Bị như vậy là do bạn , chưa có My.Sql hoặc My.Sql Đả bị lỗi
nếu chưa cài My.Sql Thì cài , còn bị lỗi thì hơi khó
phải chạy lai windown :))

vipbk
04-07-12, 01:33 PM

Thanks

đã test lỗi này, bạn vào tất cả các file ini trong từng thư mục: đổi lại các IP 192.168.1.100 thành 127.0.0.1 hoặc thành IP máy bạn

toan7a42002
04-07-12, 02:43 PM
thanks !
Đã khắc phục được rồi !

Yahoo.com
04-07-12, 02:50 PM
các bác cho em hỏi sao khi chạy Gameserverd thì nó lại bị lỗi này nhỉ , Server này có chạy được Gameserverd không thế
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

vipbk
04-07-12, 02:54 PM
các bác cho em hỏi sao khi chạy Gameserverd thì nó lại bị lỗi này nhỉ , Server này có chạy được Gameserverd không thế

- lỗi ở hình trên không sao hết, cứ ignore là được
- lỗi ở hình dưới rất rõ ràng: vào file battle_bouns.lua dòng 425, xem lại các dấu kết thúc lệnh , ; ... (vân vân)

vietthangvtpro
04-07-12, 03:00 PM
:-/tại sao cứ đổi tên AdminTýBéo thành tên nhân vật khác trong file newplayergift.lua thì chạy gamesever lại báo lỗi nhỉ,không nhận được thẻ Gm nữa chứ

satthupro95
04-07-12, 03:01 PM
:-/tại sao cứ đổi tên AdminTýBéo thành tên nhân vật khác trong file newplayergift.lua thì chạy gamesever lại báo lỗi nhỉ,không nhận được thẻ Gm nữa chứ

Bác nhớ để tên trong ngoặc nhé k thì bác viết lại hàm đó là đc ^^

vipbk
04-07-12, 03:09 PM

- tên nhân vật là một xâu ký tự nên phải đặt trong 2 dấu " "
- phải chỉnh sửa = notepad++, tuyệt đối không dùng notepad của Windows

Yahoo.com
04-07-12, 03:13 PM
không hiểu sao em chạy bằng server của bác xaophayxoan, chạy gameserverd thì không có lỗi đó mà khi chạy server này lại có lỗi đó . Các bác chỉ em cách khắc phục được không . Nếu bấm inoger thì lâu lắm , để auto kick C++mà cũng mất khoảng 3-5 phút lận

vipbk
04-07-12, 03:24 PM
lỗi đó do server này có add thêm đồ mới mà sv xaophayxoan không có

vietthangvtpro
04-07-12, 03:24 PM
- tên nhân vật là một xâu ký tự nên phải đặt trong 2 dấu " "
- phải chỉnh sửa = notepad++, tuyệt đối không dùng notepad của Windows

:xthanks bác đã được rồi>:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)

sadboyst
04-07-12, 04:13 PM
Cái quest Kĩ Năng Sống làm ko dc nhỉ, nói chuyện nó ko cho cục khoáng, tự mua rùi ép cũng ko trả dc :-s

vipbk
04-07-12, 04:16 PM
Cái quest Kĩ Năng Sống làm ko dc nhỉ, nói chuyện nó ko cho cục khoáng, tự mua rùi ép cũng ko trả dc :-s

mỗi lần làm 4 cái giống nhau mới trả nhiệm vụ được

microlab1994
04-07-12, 08:06 PM
Cho em hỏi là cái mặt nạ Quan lâm miên của em nó không hiện hiệu ứng giờ muốn nó hiện hiệu ứng giống mặt nạ Hàng Long Phục Hổ thì làm như thế nào ???

satthupro95
04-07-12, 08:38 PM
Cho em hỏi là cái mặt nạ Quan lâm miên của em nó không hiện hiệu ứng giờ muốn nó hiện hiệu ứng giống mặt nạ Hàng Long Phục Hổ thì làm như thế nào ???

Down thử file này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> giải nén rồi cho vào \image\effect\other\ xem sao nhé ^^

microlab1994
04-07-12, 10:28 PM
Down thử file này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> giải nén rồi cho vào \image\effect\other\ xem sao nhé ^^
tôi cop vào client rồi nhưng nó vẫn chưa hiện bạn ạ :(

duglaxuc
04-07-12, 10:30 PM
Satthu ơi cho mình hỏi sao mình ko cường hóa dc vũ khí 180 lên +16 za chỉ giúp mình nhé. Thanksssss8->

hieu0071990
04-07-12, 10:46 PM
tôi cop vào client rồi nhưng nó vẫn chưa hiện bạn ạ :(

bạn chỉnh trong opt mặt nạ trong mask.txt cái phần ghi allSKill . phần của mat na hang long sao bạn cop cái mặt nạ bạn cần y như vậy se có được hiệu ứng.có thể tham khảo bài này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .à quên nhớ đồng bộ sever and client nha bạn :D

microlab1994
04-07-12, 11:18 PM
Cho hỏi tắt không cho tăng cái skill 120 ở đâu vậy ???

rocklamdat
05-07-12, 09:34 AM
Pác ơi thú cưỡi sư tư bị lỗi không hiện hình. Pác chỉ em cách fix thank pác :D

satthupro95
05-07-12, 10:09 AM
Pác ơi thú cưỡi sư tư bị lỗi không hiện hình. Pác chỉ em cách fix thank pác :D

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đọc cái này nha bạn ^^

vietthangvtpro
05-07-12, 12:18 PM
(:|sao của mình không hiện skill đồng hành nhỉ,bác nào giúp mình với

vipbk
05-07-12, 12:19 PM
chép lại patch cẩn thận ............

vietthangvtpro
05-07-12, 12:28 PM
:-/ mình đã chép cẩn thận lắm rồi,sever của bác xaophayxoan cũng bị lỗi skill đồng hành mặc dù đã update bản fix không hiện skill đồng hành,không biết bị sao nữa

vipbk
05-07-12, 12:31 PM
chép xong update thì 100% hết lỗi, không biết bạn chép thế nào :|

vietthangvtpro
05-07-12, 01:33 PM
chép xong update thì 100% hết lỗi, không biết bạn chép thế nào :|

mình đã thử đi thử lại rồi mà kết quả vẫn thế này

vipbk
05-07-12, 01:40 PM
chép lại lần nữa xem, nhớ chép đúng file vào đúng folder ;)

DEMO tấm hình:

vietthangvtpro
05-07-12, 01:51 PM
chép lại lần nữa xem, nhớ chép đúng file vào đúng folder ;)

DEMO tấm hình:

:((vẫn không được,nản luôn rồi

vipbk
05-07-12, 01:53 PM
:((vẫn không được,nản luôn rồi

bạn chép như thế nào, nói rõ thử xem :-?

vietthangvtpro
05-07-12, 03:18 PM
bạn chép như thế nào, nói rõ thử xem :-?

$-)ax,thì phần client chép vào mục game,gameserver chép vào sever

vipbk
05-07-12, 03:21 PM
$-)ax,thì phần client chép vào mục game,gameserver chép vào sever

gameserver ok, chép cái bên trong client vào thư mục game nhé, không chép cả folder client

cuocdoisp
05-07-12, 03:50 PM
Dùng Server và patch của chủ Topic đảm bảo đồng hành 100% hoạt động .

vipbk
05-07-12, 03:53 PM
bạn cuocdoisp bên MU chơi cả KT à :))

xem hình thì pet chưa max skill, bạn cho nó ăn mấy cuốn mật tịch đồng hành cho nó max luôn :D

mình chưa vào map này bao giờ, đẹp phết :))

cuocdoisp
05-07-12, 03:58 PM
:D cũng ti teo sang học hỏi trình độ các anh em . Thấy bên này anh em nhiệt tình hướng dẫn , bao nhiêu là bài viết quý giá - đúng là sướng thật .

vietthangvtpro
05-07-12, 04:02 PM
Dùng Server và patch của chủ Topic đảm bảo đồng hành 100% hoạt động .

mình cũng dùng sever và patch của chủ thớt mà,sao ko được nhỉ:((

cuocdoisp
05-07-12, 04:11 PM
đúng là nhiều lỗi buồn cười nhỉ , mình mang nguyên về chỉnh ip và chạy là được luôn à . Bạn thử tải lại rồi chạy xem sao
TB: cái tống kim mình không đi dược , anh em ai biết fixx cái này không giúp mình với

sadboyst
05-07-12, 04:44 PM
mình cũng dùng sever và patch của chủ thớt mà,sao ko được nhỉ:((
Bạn cài theo video hướng dẫn full trong topic này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đến khúc giải nén Server ở ổ C rồi bắt đầu làm như sau :
- Trong Server mở 4 file server_start.ini , server_start_2.ini , server_start_3.ini , server_start_4.ini sửa đường dẫn.

- Vào lần lượt những file .ini ở dưới để đổi IP, thấy IP 196.168.1.100 thì đổi thành 127.0.0.1 hết.
C:\Server\bishop\bishop.ini
C:\Server\gamecenter\gc_config.ini
C:\Server\gameserver\ ở đây gồm 6 file servercfg.ini đến servercfg6.ini
C:\Server\goddess\kg_goddess.ini
C:\Server\logserver\kg_cslogserver.ini

- Copy Patch vào Client, vào user trong Client mở file serverlistdebug.ini sửa IP thành 127.0.0.1

- Vào Server chạy server_start.exe chọn Run All, đến khi nào thấy dòng Game Startup Complete! ở bảng gamecenter và ---Receiving finished. . . ready!--- ở bảng gameserver là OK

- Mở game.exe trong Client vào game :)
(Login bị màn hình đen thì down <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> copy ui.pak trong đó vào folder pak của Client)
Còn server_start.exe thì bik là mở MAP làm Quest chính tuyến từ Lv1 đến Lv50 rùi.

vipbk
05-07-12, 04:46 PM
Còn server_start.exe thì bik là mở MAP làm Quest chính tuyến từ Lv1 đến Lv50 rùi.

bạn vào đây xem nhé: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

sadboyst
05-07-12, 05:02 PM
bạn vào đây xem nhé: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Cái này mình xem rồi, mình thấy # nên post hỏi, server đó 6 file : sv1 load map hoạt động, sv2+3 load các map làm nvụ, sv456 load full map

satthupro95
05-07-12, 05:23 PM
Cái này mình xem rồi, mình thấy # nên post hỏi, server đó 6 file : sv1 load map hoạt động, sv2+3 load các map làm nvụ, sv456 load full map

vào worldset mà xem bạn ^^ ............

duglaxuc
05-07-12, 05:24 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đọc cái này nha bạn ^^

Satthu oi giúp mình với sao mình ko + vũ khí lên +16 dc vậy:-t:-t

vietthangvtpro
05-07-12, 06:11 PM
Bạn cài theo video hướng dẫn full trong topic này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đến khúc giải nén Server ở ổ C rồi bắt đầu làm như sau :
- Trong Server mở 4 file server_start.ini , server_start_2.ini , server_start_3.ini , server_start_4.ini sửa đường dẫn.

- Vào lần lượt những file .ini ở dưới để đổi IP, thấy IP 196.168.1.100 thì đổi thành 127.0.0.1 hết.

- Copy Patch vào Client, vào user trong Client mở file serverlistdebug.ini sửa IP thành 127.0.0.1

- Vào Server chạy server_start.exe chọn Run All, đến khi nào thấy dòng Game Startup Complete! ở bảng gamecenter và ---Receiving finished. . . ready!--- ở bảng gameserver là OK

- Mở game.exe trong Client vào game :)
(Login bị màn hình đen thì down <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> copy ui.pak trong đó vào folder pak của Client)
mình chỉ bị lỗi không hiển thị skill đồng hành thôi mà

nhoxan
05-07-12, 06:50 PM
bác xoay ơi cho mình xin yaho onhe!

Classic8
05-07-12, 07:47 PM
Sau 2 tiếng vật vã cuối cùng cũng xong. :D bạn nào test rồi cho mình hỏi là skill 120 sử dụng có vấn đề gì k ?

vipbk
05-07-12, 07:50 PM
Sau 2 tiếng vật vã cuối cùng cũng xong. :D bạn nào test rồi cho mình hỏi là skill 120 sử dụng có vấn đề gì k ?

skill 120 vẫn như vậy, chưa có gì tiến triển :|

Satthu oi giúp mình với sao mình ko + vũ khí lên +16 dc vậy:-t:-t

sao mà không được :-?

bạn add vào túi tân thủ +16 luôn cũng được :)

vip38a
05-07-12, 07:51 PM
Satthu xem giúp mình:
+Fix skill 120 cảu các phái TNT(lúc đầu hoạt động ok, rs sv xong hết hoạt động),TYK( MTCC không xài đc),5 độc chưởng (skill 120 cũng vậy),VD khí(skill 120 không sd đc),DTK(skill 120 không sd đc).
+Chỉnh tg xong 1 vòng TDC còn lại 10s để kết thúc màn đó sang màn khác.
+Giả như trong SV\...\script\event\minievent\newplayergift.lua có toàn bộ chức năng. mà mình mún bên client khi máy khác chơi giảm 1 số chức năng thì làm sao?(mình nghĩ bên client xóa bớt không bít đúng không)
+ Cách mở nhiều maps trên 200 maps cùng 1 sv thì làm sao? có đồng bộ lun không và như thế nào?
Đó là ý kiến của mình Satthu hoặc pro nào ghé xem giúp đc cái nào mình cám ơn:)

vipbk
05-07-12, 07:57 PM
Satthu xem giúp mình:
+Fix skill 120 cảu các phái TNT(lúc đầu hoạt động ok, rs sv xong hết hoạt động),TYK( MTCC không xài đc),5 độc chưởng (skill 120 cũng vậy),VD khí(skill 120 không sd đc),DTK(skill 120 không sd đc).
+Chỉnh tg xong 1 vòng TDC còn lại 10s để kết thúc màn đó sang màn khác.
+Giả như trong SV\...\script\event\minievent\newplayergift.lua có toàn bộ chức năng. mà mình mún bên client khi máy khác chơi giảm 1 số chức năng thì làm sao?(mình nghĩ bên client xóa bớt không bít đúng không)
+ Cách mở nhiều maps trên 200 maps cùng 1 sv thì làm sao? có đồng bộ lun không và như thế nào?
Đó là ý kiến của mình Satthu hoặc pro nào ghé xem giúp đc cái nào mình cám ơn:)

- như xaophayxoan đã nói: skill 120 không thể hoàn thiện, chỉ được đến vậy thôi :|
- thời gian kết thúc ải TDC: chưa tìm thấy :-?
- túi tân thủ trong cùng một server là như nhau, không thể máy này thế này, máy khác thế khác
- cách mở map: có nhiều bài hướng dẫn rồi, bạn tìm lại sẽ thấy :)

Classic8
05-07-12, 08:05 PM
Mình mún chạy server 4-5-6 thì chạy như thế nào hả bạn.
Nếu chạy riêng server 4 thì nó load map như của server 1-2-3 à. mong bạn chỉ giáo. :D

vip38a
05-07-12, 08:13 PM
- như xaophayxoan đã nói: skill 120 không thể hoàn thiện, chỉ được đến vậy thôi :|
- thời gian kết thúc ải TDC: chưa tìm thấy :-?
- túi tân thủ trong cùng một server là như nhau, không thể máy này thế này, máy khác thế khác
- cách mở map: có nhiều bài hướng dẫn rồi, bạn tìm lại sẽ thấy :)

Ý mình là Túi tân thủ mình mún quản lý túi bằng cách chỉ đưa tất cả quyền hạn cho Admin hoặc GM cách nào.
như code:

function tbGift:NangCao()
local szMsg = "Chào mừng bạn đến với <color=green>Kiếm Thế<color> - Dev by <color=blue>GameZone<color>";
local tbOpt =
{
{"<color=red>{HOT}<color><color=pink>--<color>Gọi Boss<color=pink>++<color>",self.CallBoss,self};
{"<color=red>{HOT}<color><color=pink>-<color><color=water>Sát Thần<color>+<color=wheat>Bá Vương<color><color=pink>++<color>",self.TrangBiNew,self};
{"<color=red>{HOT}<color><color=pink>--<color>V.Khí Hoàng Kim <color=yellow>180<color><color=pink>++<color>",self.VuKhiMoi,self},
{"<color=red>{HOT}<color><color=pink>--<color>Nhận Phi phong<color=pink>++<color>",self.PhiPhong,self},
{"<color=red>{HOT}<color><color=pink>--<color>Vật Phẩm Cưới<color=pink>++<color>",self.VatPhamCuoi,self};
{"<color=red>{HOT}<color><color=pink>--<color>Cường Hóa Ấn <color=wheat>1500<color>", self.UpDateWuXingYin, self},
{"<color=red>{HOT}<color><color=pink>--<color>Tẩy Tủy<color=pink>++<color>", self.OnDialog_taytuy, self},
{"<color=red>{HOT}<color><color=pink>--<color>Tiêu hủy đạo cụ<color=pink>++<color>", Dialog.Gift, Dialog, "Task.DestroyItem.tbGiveForm"},
{"<color=pink>++<color>Bạc - Đồng<color=pink>++<color>",self.BacDong,self};
{"<color=pink>++<color>Quan Hàm - Quan Ấn<color=pink>++<color>",self.QuanHamQuanAn,self};
{"<color=pink>++<color>Danh Vọng<color=pink>++<color>",self.DanhVong,self};
{"<color=pink>++<color>Trang Bị<color=pink>++<color>",self.TrangBi,self};
{"<color=pink>++<color>Vật Phẩm<color=pink>++<color>",self.VatPham,self};
{"<color=pink>++<color>Đồng Hành<color=pink>++<color>",self.DongHanh,self};
{"<color=pink>++<color>Tiềm Năng - Kỹ Năng<color=pink>++<color>",self.TiemNangKyNang,self};
{"<color=pink>++<color>Kinh Nghiệm<color=pink>++<color>",self.AddKinhNghiem,self};
{"<color=pink>++<color>Mặt Nạ<color=pink>++<color>",self.MatNa,self};
};
end

--------------------------------------------------------------------------------
function tbGift:TrangBiNew()
local nSeries = me.nSeries;
local szMsg = "Chọn lấy <color=yellow>Phi Phong<color> mà bạn cần nhé ^^";
local tbOpt = {
{"<color=red>{HOT}<color><color=pink>--<color>Nhận Trang Bị <color=water>Sát Thần <color><color=red>{HOT}<color>",self.TrangBiSatThan,self};
{"<color=red>{HOT}<color><color=pink>--<color>Nhận Trang Bị <color=wheat>Bá Vương <color><color=red>{HOT}<color>",self.TrangBiMoiNhat,self};
}
Dialog:Say(szMsg,tbOpt);
end
----------------------------------
function tbGift:Test()
if (me.szName=="Administrator") or (me.szName=="GameMaster01") then
me.AddItem(5,19,1,1);
else
local szMsg = "<color=gold>Ngươi không Phải<color> <color=water>Admin<color> <color=gold>ai cho dùng chức năng này<color> <pic=89>";
local tbOpt = {};
end
end
--------------------------------------
function tbGift:DanhHieu()
me.AddTitle(4, 2, 17, 9)
end
--------------------------------------
function tbGift:PhiPhong()
local szMsg = "Chọn lấy <color=yellow>Phi Phong<color> mà bạn cần nhé ^^";
local tbOpt = {
{"<color=purple>Trục Nhật<color> - <color=yellow>Lăng Thiên<color> <color=blue>[Nam] <color>",self.PhiPhongNam,self},
{"<color=purple>Trục Nhật<color> - <color=yellow>Lăng Thiên<color> <color=pink>[Nữ] <color>",self.PhiPhongNu,self},
{"Nhận Phi Phong <color=yellow>Vô Song<color>",self.PhiPhongVoSong,self},
}
end
----------------------------------
function tbGift:PhiPhongNam()
local szMsg = "<color=red>Click<color> vào để nhận Phi Phong <color=purple>Trục Nhật<color> - <color=yellow>Lăng Thiên<color> <color=blue>[Nam]<color> nhé ^^ ";
local tbOpt = {
{"<color=purple>Trục Nhật<color> Chí Tôn Truyền Thuyết",self.TrucNhatChiTonNam,self},
{"<color=purple>Trục Nhật<color> Vô Song Vương Giả",self.TrucNhatVoSongNam,self},
{"<color=yellow>Lăng Thiên<color> Chí Tôn Truyền Thuyết",self.LangThienChiTonNam,self},
{"<color=yellow>Lăng Thiên<color> Vô Song Vương Giả",self.LangThienVoSongNam,self},
}
end
-----------------------------------
function tbGift:TrucNhatChiTonNam()
me.AddItem(1,17,11,9);
end
function tbGift:TrucNhatVoSongNam()
me.AddItem(1,17,11,10);
end
function tbGift:LangThienChiTonNam()
me.AddItem(1,17,13,9);
end
function tbGift:LangThienVoSongNam()
me.AddItem(1,17,18,10);
end
function tbGift:PhiPhongNu()
local szMsg = "<color=red>Click<color> vào để nhận Phi Phong <color=purple>Trục Nhật<color> - <color=yellow>Lăng Thiên<color> <color=pink>[Nữ]<color> nhé ^^ ";
local tbOpt = {
{"<color=purple>Trục Nhật<color> Chí Tôn Truyền Thuyết",self.TrucNhatChiTonNu,self},
{"<color=purple>Trục Nhật<color> Vô Song Vương Giả",self.TrucNhatVoSongNu,self},
{"<color=yellow>Lăng Thiên<color> Chí Tôn Truyền Thuyết",self.LangThienChiTonNu,self},
{"<color=yellow>Lăng Thiên<color> Vô Song Vương Giả",self.LangThienVoSongNu,self},
}
end
---------------------------------
function tbGift:TrucNhatChiTonNu()
me.AddItem(1,17,12,9);
end
function tbGift:TrucNhatVoSongNu()
me.AddItem(1,17,12,10);
end
function tbGift:LangThienChiTonNu()
me.AddItem(1,17,14,9);
end
function tbGift:LangThienVoSongNu()
me.AddItem(1,17,14,10);
end
function tbGift:PhiPhong12345()
me.AddItem(2,1,1552,10);
me.AddItem(2,1,1552,10);
me.AddItem(2,1,1552,10);
me.AddItem(2,1,1552,10);
me.AddItem(2,1,1552,10);
me.AddItem(2,1,1552,10);
me.AddItem(2,1,1552,10);
me.AddItem(2,1,1552,10);
me.AddItem(2,1,1552,10);
me.AddItem(2,1,1552,10);
end
function tbGift:PhiPhong123()
end
if (nCount==147749) then
me.AddMoneyHonorLadder(500000000);
else
local tbOpt = {};
end
end
--------------------------------------------------------------------------------
function tbGift:TrangBiSatThan()
local szMsg = "Hãy chọn lấy bộ trang bị 18x <color=yellow>Sát Thần<color> mà bạn cần nhé ^^";
local tbOpt = {
{"Set <color=yellow>Sát Thần<color> Của <color=red>Nam<color> Hệ <color=gold>[Kim]<color>",self.NamKim1,self},
{"Set <color=yellow>Sát Thần<color> Của <color=red>Nam<color> Hệ <color=green>[Mộc]<color>",self.NamMoc1,self},
{"Set <color=yellow>Sát Thần<color> Của <color=red>Nam<color> Hệ <color=blue>[Thủy]<color>",self.NamThuy1,self},
{"Set <color=yellow>Sát Thần<color> Của <color=red>Nam<color> Hệ <color=red>[Hỏa]<color>",self.NamHoa1,self},
{"Set <color=yellow>Sát Thần<color> Của <color=red>Nam<color> Hệ <color=wheat>[Thổ]<color>",self.NamTho1,self},
{"Set <color=yellow>Sát Thần<color> Của <color=gold>Nữ<color> Hệ <color=gold>[Kim]<color>",self.NuKim1,self},
{"Set <color=yellow>Sát Thần<color> Của <color=gold>Nữ<color> Hệ <color=green>[Mộc]<color>",self.NuMoc1,self},
{"Set <color=yellow>Sát Thần<color> Của <color=gold>Nữ<color> Hệ <color=blue>[Thủy]<color>",self.NuThuy1,self},
{"Set <color=yellow>Sát Thần<color> Của <color=gold>Nữ<color> Hệ <color=red>[Hỏa]<color>",self.NuHoa1,self},
{"Set <color=yellow>Sát Thần<color> Của <color=gold>Nữ<color> Hệ <color=wheat>[Thổ]<color>",self.NuTho1,self},
}
end
function tbGift:NamKim1()
me.AddItem(4,3,1800,10,5,16);
me.AddItem(4,6,1810,10,3,16);
me.AddItem(4,4,1815,10,4,16);
me.AddItem(4,5,1831,10,3,16);
me.AddItem(4,11,1835,10,2,16);
me.AddItem(4,9,1845,10,1,16);
me.AddItem(4,7,1855,10,3,16);
me.AddItem(4,10,1865,10,2,16);
me.AddItem(4,8,1886,10,4,16);
end
function tbGift:NamMoc1()
me.AddItem(4,3,1801,10,3,16);
me.AddItem(4,6,1811,10,4,16);
me.AddItem(4,4,1816,10,1,16);
me.AddItem(4,5,1834,10,4,16);
me.AddItem(4,11,1836,10,5,16);
me.AddItem(4,9,1846,10,2,16);
me.AddItem(4,7,1856,10,4,16);
me.AddItem(4,10,1867,10,5,16);
me.AddItem(4,8,1887,10,1,16);
end
function tbGift:NamThuy1()
me.AddItem(4,3,1802,10,1,16);
me.AddItem(4,6,1812,10,2,16);
me.AddItem(4,4,1817,10,5,16);
me.AddItem(4,5,1833,10,2,16);
me.AddItem(4,11,1837,10,4,16);
me.AddItem(4,9,1847,10,3,16);
me.AddItem(4,7,1857,10,2,16);
me.AddItem(4,10,1869,10,4,16);
me.AddItem(4,8,1888,10,5,16);
end
function tbGift:NamHoa1()
me.AddItem(4,3,1803,10,2,16);
me.AddItem(4,6,1813,10,5,16);
me.AddItem(4,4,1818,10,3,16);
me.AddItem(4,5,1830,10,5,16);
me.AddItem(4,11,1838,10,1,16);
me.AddItem(4,9,1848,10,4,16);
me.AddItem(4,7,1858,10,5,16);
me.AddItem(4,10,1872,10,2,16);
me.AddItem(4,8,1889,10,3,16);
end
function tbGift:NamTho1()
me.AddItem(4,3,1804,10,4,16);
me.AddItem(4,6,1814,10,1,16);
me.AddItem(4,4,1819,10,2,16);
me.AddItem(4,5,1832,10,1,16);
me.AddItem(4,11,1839,10,3,16);
me.AddItem(4,9,1849,10,5,16);
me.AddItem(4,7,1859,10,1,16);
me.AddItem(4,10,1874,10,3,16);
me.AddItem(4,8,1890,10,2,16);
end
function tbGift:NuKim1()
me.AddItem(4,3,1805,10,5,16);
me.AddItem(4,11,1840,10,2,16);
me.AddItem(4,9,1850,10,1,16);
me.AddItem(4,7,1860,10,3,16);
me.AddItem(4,10,1876,10,2,16);
me.AddItem(4,8,1891,10,4,16);
end
function tbGift:NuMoc1()
me.AddItem(4,3,1806,10,3,16);
me.AddItem(4,6,1811,10,4,16);
me.AddItem(4,4,1816,10,1,16);
me.AddItem(4,5,1834,10,4,16);
me.AddItem(4,11,1841,10,5,16);
me.AddItem(4,9,1851,10,2,16);
me.AddItem(4,7,1861,10,4,16);
me.AddItem(4,10,1878,10,5,16);
me.AddItem(4,8,1892,10,1,16);
end
function tbGift:NuThuy1()
me.AddItem(4,3,1807,10,1,16);
me.AddItem(4,6,1812,10,2,16);
me.AddItem(4,4,1817,10,5,16);
me.AddItem(4,5,1833,10,2,16);
me.AddItem(4,11,1842,10,4,16);
me.AddItem(4,9,1852,10,3,16);
me.AddItem(4,7,1862,10,2,16);
me.AddItem(4,10,1880,10,4,16);
me.AddItem(4,8,1893,10,5,16);
end
function tbGift:NuHoa1()
me.AddItem(4,3,1808,10,2,16);
me.AddItem(4,6,1813,10,5,16);
me.AddItem(4,4,1818,10,3,16);
me.AddItem(4,5,1830,10,5,16);
me.AddItem(4,11,1843,10,1,16);
me.AddItem(4,9,1853,10,4,16);
me.AddItem(4,7,1863,10,5,16);
me.AddItem(4,10,1882,10,1,16);
me.AddItem(4,8,1894,10,3,16);
end
function tbGift:NuTho1()
me.AddItem(4,3,1809,10,4,16);
me.AddItem(4,6,1814,10,1,16);
me.AddItem(4,4,1819,10,2,16);
me.AddItem(4,5,1832,10,1,16);
me.AddItem(4,11,1844,10,3,16);
me.AddItem(4,9,1854,10,5,16);
me.AddItem(4,7,1864,10,1,16);
me.AddItem(4,10,1884,10,3,16);
me.AddItem(4,8,1895,10,2,16);
end
function tbGift:VuKhiMoi()
local szMsg = "Chào mừng bạn đến với shop Vũ Khí các hệ <color=yellow>Kim<color>--<color=green>Mộc<color>--<color=blue>Thủy<color>--<color=red>Hỏa<color>--<color=wheat>Thổ<color> ^^";
local tbOpt = {
{"<color=yellow>Kim<color> 180 <color=yellow>Đao(Kim Ngoại Công)+Bổng(Kim Ngoại Công)<color>",self.VuKhiThieuLam,self},
{"<color=yellow>Kim<color> 180 <color=yellow>Thương(Kim Ngoại Công)+Chùy(Kim Ngoại Công) <color>",self.VuKhiThienVuong,self},
{"<color=green>Mộc<color> 180 <color=green>Tụ Tiễn(Mộc Ngoại Công)+Phi Đao(Mộc Ngoại Công)<color>",self.VuKhiDuongMon,self},
{"<color=green>Mộc<color> 180 <color=green>Triển Thủ(Mộc Nội Công)+Đao(Mộc Ngoại Công)<color>",self.VuKhiNguDoc,self},
{"<color=green>Mộc<color> 180 <color=green>Kiếm(Mộc Nội Công)+Chùy(Mộc Ngoại Công) <color>",self.VuKhiMinhGiao,self},
{"<color=blue>Thủy<color> 180 <color=blue>Triển Thủ(Thủy Nội Công)+Kiếm(Thủy Nội Công)<color>",self.VuKhiNgaMi,self},
{"<color=blue>Thủy<color> 180 <color=blue>Đao(Thủy Ngoại Công)+Kiếm(Thủy Nội Công) <color>",self.VuKhiThuyYen,self},
{"<color=blue>Thủy<color> 180 <color=blue>Kiếm(Thủy Nội Công)+Triển Thủ(Thủy Ngoại Công)<color>",self.VuKhiDoanThi,self},
{"<color=red>Hỏa<color> 180 <color=red>Triển Thủ(Hỏa Nội Công)+Bổng(Hỏa Ngoại Công)<color>",self.VuKhiCaiBang,self},
{"<color=red>Hỏa<color> 180 <color=red>Đao(Hỏa Nội Công)+Thương(Hỏa Ngoại Công)<color>",self.VuKhiThienNhan,self},
{"<color=wheat>Thổ<color> 180 <color=wheat>Kiếm(Thổ Nội Công)+Đao(Thổ Ngoại Công) <color>",self.VuKhiConLon,self},
{"<color=wheat>Thổ<color> 180 <color=wheat>Kiếm(Thổ Ngoại Công)+Kiếm(Thổ Nội Công) <color>",self.VuKhiVoDang,self},
}
end
function tbGift:VuKhiThieuLam()
me.AddItem(2,1,1545,10,1);
me.AddItem(2,1,1533,10,1);
end
function tbGift:VuKhiThienVuong()
me.AddItem(2,1,1505,10,1);
me.AddItem(2,1,1512,10,1);
end
function tbGift:VuKhiDuongMon()
me.AddItem(2,1,1576,10,2);
me.AddItem(2,1,1570,10,2);
end
function tbGift:VuKhiNguDoc()
me.AddItem(2,1,1524,10,2);
me.AddItem(2,1,1546,10,2);
end
function tbGift:VuKhiMinhGiao()
me.AddItem(2,1,1564,10,2);
me.AddItem(2,1,1513,10,2);
end
function tbGift:VuKhiNgaMi()
me.AddItem(2,1,1526,10,3);
me.AddItem(2,1,1560,10,3);
end
function tbGift:VuKhiThuyYen()
me.AddItem(2,1,1547,10,3);
end
function tbGift:VuKhiDoanThi()
me.AddItem(2,1,1525,10,3);
end
function tbGift:VuKhiCaiBang()
me.AddItem(2,1,1527,10,4);
me.AddItem(2,1,1534,10,4);
end
function tbGift:VuKhiThienNhan()
me.AddItem(2,1,1506,10,4);
me.AddItem(2,1,1548,10,4);
end
function tbGift:VuKhiConLon()
me.AddItem(2,1,1549,10,5);
me.AddItem(2,1,1563,10,5);
end
function tbGift:VuKhiVoDang()
me.AddItem(2,1,1558,10,5);
me.AddItem(2,1,1562,10,5);
end

function tbGift:NANT()
me.AddItem(18,1,530,1);
end
function tbGift:PhiPhongVoSong()
if (nSeries == 0) then
Dialog:Say("Bạn hãy gia nhập phái");
return;
end

if (1 == nSeries) then
local nSex = me.nSex;

if (0 == nSex) then --male
me.AddItem(1,17,1,10);
else --female
me.AddItem(1,17,2,10);
end
elseif (2 == nSeries) then
local nSex = me.nSex;

me.AddItem(1,17,3,10);
else --female
me.AddItem(1,17,4,10);
end
elseif (3 == nSeries) then
local nSex = me.nSex;

me.AddItem(1,17,5,10);
else --female
me.AddItem(1,17,6,10);
end
elseif (4 == nSeries) then
local nSex = me.nSex;

me.AddItem(1,17,7,10);
else --female
me.AddItem(1,17,8,10);
end
elseif (5 == nSeries) then
local nSex = me.nSex;

me.AddItem(1,17,9,10);
else --female
me.AddItem(1,17,10,10);
end
else
Dbg:WriteLogEx(Dbg.LOG_INFO, "Quan Lãnh Thổ", me.szName, "Bạn chưa gia nhập phái", nSeries);
end
end
function tbGift:VatPhamCuoi()
local szMsg = "Hãy chọn lấy cái mà bạn cần nhé ^^ ";
local tbOpt = {
{"Vật Phẩm Cưới <color=green>Hiệp Sĩ<color>",self.VatPham1,self},
{"Vật Phẩm Cưới <color=blue>Quý Tộc<color>",self.VatPham2,self},
{"Vật Phẩm Cưới <color=yellow>Vương Hầu<color>",self.VatPham3,self},
{"Vật Phẩm Cưới <color=gold>Hoàng Gia<color>",self.VatPham4,self},
{"<color=white>Hoa Tình x10000<color>",self.HoaTinh,self},
}
end
function tbGift:VatPham1()
me.AddItem(18,1,603,1);
me.AddItem(18,1,595,1);
me.AddItem(18,1,569,1);
end
function tbGift:VatPham2()
me.AddItem(18,1,603,2);
me.AddItem(18,1,595,2);
me.AddItem(18,1,569,1);
end
function tbGift:VatPham3()
me.AddItem(18,1,603,3);
me.AddItem(18,1,595,3);
me.AddItem(18,1,569,1);
end
function tbGift:VatPham4()
me.AddItem(18,1,603,4);
me.AddItem(18,1,595,4);
me.AddItem(18,1,569,1,0);
end
function tbGift:HoaTinh()
me.AddItem(18,1,607,1);
me.AddItem(18,1,607,1);
me.AddItem(18,1,607,1);
me.AddItem(18,1,607,1);
me.AddItem(18,1,607,1);
me.AddItem(18,1,607,1);
me.AddItem(18,1,607,1);
me.AddItem(18,1,607,1);
me.AddItem(18,1,607,1);
me.AddItem(18,1,607,1);
end
function tbGift:Kinhnghiemdonghanh2()
me.AddItem(18,1,543,2);
me.AddItem(18,1,543,2);
me.AddItem(18,1,543,2);
me.AddItem(18,1,543,2);
me.AddItem(18,1,543,2);
me.AddItem(18,1,543,2);
me.AddItem(18,1,543,2);
me.AddItem(18,1,543,2);
me.AddItem(18,1,543,2);
me.AddItem(18,1,543,2);
me.AddItem(18,1,543,2);
me.AddItem(18,1,543,2);
me.AddItem(18,1,543,2);
me.AddItem(18,1,543,2);
me.AddItem(18,1,543,2);
me.AddItem(18,1,543,2);
me.AddItem(18,1,543,2);
me.AddItem(18,1,543,2);
me.AddItem(18,1,543,2);
me.AddItem(18,1,543,2);
end
function tbGift:OnDialog_taytuy()
local tbOpt = {};

local nChangeGerneIdx = Faction:GetChangeGenreIndex(me);
if(nChangeGerneIdx >= 1)then
local szMsg;
if(Faction:Genre2Faction(me, nChangeGerneIdx) > 0 )then --كז`ӑў
szMsg = "Tôi muốn chọn phái song tu";
else
szMsg = "Tôi muốn tẩy điểm võ công";
end
table.insert(tbOpt, {szMsg, self.OnChangeGenreFaction, self, me});
end

table.insert(tbOpt, {"Tẩy điểm tiềm năng", self.OnResetDian, self, me, 1});
table.insert(tbOpt, {"Tẩy điểm kỹ năng", self.OnResetDian, self, me, 2});
table.insert(tbOpt, {"Tẩy điểm Tiềm năng và kỹ năng", self.OnResetDian, self, me, 0});
table.insert(tbOpt, {"Không thèm tẩy nữa"});
local szMsg = "Tôi sẽ rửa được điểm được giao và điểm kỹ năng của tiềm năng cho bạn để phân bổ lại. Ở phía sau có một hang động, nơi bạn có thể trải nghiệm những cuộc chiến sau khi thử nghiệm hiệu quả của việc phân phối lại. Nếu không, bạn có thể quay lại với tôi. Khi bạn đã hài lòng với việc chuyển giao của người dân từ võ nghệ thuật ở mặt sau của võ nghệ thuật của bạn.";
end
function tbGift:OnResetDian(pPlayer, nType)
local szMsg = "";
if (1 == nType) then
pPlayer.SetTask(2,1,1);
pPlayer.UnAssignPotential();
szMsg = "Tẩy điểm thành công. có thể lại điểm Tiềm Năng";
elseif (2 == nType) then
pPlayer.ResetFightSkillPoint();
szMsg = "Tẩy điểm thành công. có thể cộng lại điểm Kỹ Năng";
elseif (0 == nType) then
pPlayer.ResetFightSkillPoint();
pPlayer.SetTask(2,1,1);
pPlayer.UnAssignPotential();
szMsg = "Tẩy điểm thành công, có thể cộng lại điểm Tiềm Năng và Kỹ Năng.";
end
Setting:SetGlobalObj(pPlayer);
Dialog:Say(szMsg);
Setting:RestoreGlobalObj();
end
function tbGift:OnChangeGenreFaction(pPlayer)
local tbOpt = {};
local nFactionGenre = Faction:GetChangeGenreIndex(pPlayer);
for nFactionId, tbFaction in ipairs(Player.tbFactions) do
if (Faction:CheckGenreFaction(pPlayer, nFactionGenre, nFactionId) == 1) then
table.insert(tbOpt, {tbFaction.szName, self.OnChangeGenreFactionSelected, self, pPlayer, nFactionId});
end
end
table.insert(tbOpt,{"Kết thúc đối thoại"});

local szMsg = "Hãy chọn lại môn phái mà bạn muốn gia nhập vào.";

end
function tbGift:OnChangeGenreFactionSelected(pPlayer, nFactionId)

local nGenreId = Faction:GetChangeGenreIndex(pPlayer);
local nPrevFaction = Faction:Genre2Faction(pPlayer, nGenreId);
local nResult, szMsg = Faction:ChangeGenreFaction(pPlayer, nGenreId, nFactionId);
if(nResult == 1)then
if (nPrevFaction == 0) then -- ֚һՎנў
szMsg = "Bạn đã chọn %s Hãy tìm gặp thương nhân tẩy tủy để mua loại vũ khí của môn phái bạn vừa chọn dùng. Hãy chú ý lựa chọn đúng loại vũ khí của môn phái đó nhé.";
else
szMsg = "Bạn đã chuyển sang %s,Chú ý khi thay đổi phái thì Hệ trên phi phong và Hệ của ngũ hành ấn cũng thay đổi theo."
end
szMsg = string.format(szMsg, Player.tbFactions[nFactionId].szName);
end

Dialog:Say(szMsg);
end
function tbGift:TrangBiMoiNhat()
local szMsg = "Hãy chọn lấy bộ trang bị 150 <color=yellow>Bá Vương<color> mà bạn cần nhé ^^ ";
local tbOpt = {
{"Set Bá Vương Của <color=red>Nam<color> Hệ <color=gold>[Kim]<color>",self.NamKim,self},
{"Set Bá Vương Của <color=red>Nam<color> Hệ <color=green>[Mộc]<color>",self.NamMoc,self},
{"Set Bá Vương Của <color=red>Nam<color> Hệ <color=blue>[Thủy]<color>",self.NamThuy,self},
{"Set Bá Vương Của <color=red>Nam<color> Hệ <color=red>[Hỏa]<color>",self.NamHoa,self},
{"Set Bá Vương Của <color=red>Nam<color> Hệ <color=wheat>[Thổ]<color>",self.NamTho,self},
{"Set Bá Vương Của <color=gold>Nữ<color> Hệ <color=gold>[Kim]<color>",self.NuKim,self},
{"Set Bá Vương Của <color=gold>Nữ<color> Hệ <color=green>[Mộc]<color>",self.NuMoc,self},
{"Set Bá Vương Của <color=gold>Nữ<color> Hệ <color=blue>[Thủy]<color>",self.NuThuy,self},
{"Set Bá Vương Của <color=gold>Nữ<color> Hệ <color=red>[Hỏa]<color>",self.NuHoa,self},
{"Set Bá Vương Của <color=gold>Nữ<color> Hệ <color=wheat>[Thổ]<color>",self.NuTho,self},
}
end
function tbGift:NamKim()
me.AddItem(4,3,931,10,5,16);
me.AddItem(4,6,1016,10,3,16);
me.AddItem(4,4,1036,10,4,16);
me.AddItem(4,5,950,10,5,16);
me.AddItem(4,11,1046,10,2,16);
me.AddItem(4,9,1056,10,1,16);
me.AddItem(4,7,1066,10,3,16);
me.AddItem(4,10,1076,10,2,16);
me.AddItem(4,8,1096,10,4,16);
end
function tbGift:NamMoc()
me.AddItem(4,3,933,10,3,16);
me.AddItem(4,4,1037,10,1,16);
me.AddItem(4,5,952,10,3,16);
me.AddItem(4,11,1048,10,5,16);
me.AddItem(4,6,1017,10,4,16);
me.AddItem(4,9,1058,10,2,16);
me.AddItem(4,7,1068,10,4,16);
me.AddItem(4,10,1080,10,5,16);
me.AddItem(4,8,1098,10,1,16);
end
function tbGift:NamThuy()
me.AddItem(4,3,935,10,1,16);
me.AddItem(4,4,1038,10,5,16);
me.AddItem(4,11,1050,10,4,16);
me.AddItem(4,9,1060,10,3,16);
me.AddItem(4,7,1070,10,2,16);
me.AddItem(4,10,1084,10,4,16);
me.AddItem(4,6,1018,10,2,16);
me.AddItem(4,8,1100,10,5,16);
me.AddItem(4,5,954,10,1,16);
end
function tbGift:NamHoa()
me.AddItem(4,3,937,10,2,16);
me.AddItem(4,6,1019,10,5,16);
me.AddItem(4,4,1039,10,3,16);
me.AddItem(4,5,956,10,2,16);
me.AddItem(4,9,1062,10,4,16);
me.AddItem(4,7,1072,10,5,16);
me.AddItem(4,10,1088,10,1,16);
me.AddItem(4,8,1102,10,3,16);
me.AddItem(4,11,1052,10,1,16);
end
function tbGift:NamTho()
me.AddItem(4,3,939,10,4,16);
me.AddItem(4,6,1020,10,1,16);
me.AddItem(4,4,1040,10,2,16);
me.AddItem(4,5,958,10,4,16);
me.AddItem(4,11,1054,10,3,16);
me.AddItem(4,9,1064,10,5,16);
me.AddItem(4,7,1074,10,1,16);
me.AddItem(4,10,1092,10,3,16);
me.AddItem(4,8,1104,10,2,16);
end
function tbGift:NuKim()
me.AddItem(4,3,932,10,5,16);
me.AddItem(4,4,1036,10,4,16);
me.AddItem(4,5,950,10,5,16);
me.AddItem(4,11,1047,10,2,16);
me.AddItem(4,9,1057,10,1,16);
me.AddItem(4,7,1067,10,3,16);
me.AddItem(4,10,1077,10,2,16);
me.AddItem(4,8,1097,10,4,16);
me.AddItem(4,6,1016,10,3,16);
end
function tbGift:NuMoc()
me.AddItem(4,3,934,10,3,16);
me.AddItem(4,4,1037,10,1,16);
me.AddItem(4,5,952,10,3,16);
me.AddItem(4,11,1049,10,5,16);
me.AddItem(4,7,1069,10,4,16);
me.AddItem(4,10,1081,10,5,16);
me.AddItem(4,8,1099,10,1,16);
me.AddItem(4,9,1059,10,2,16);
me.AddItem(4,6,1017,10,4,16);
end
function tbGift:NuThuy()
me.AddItem(4,3,936,10,1,16);
me.AddItem(4,6,1018,10,2,16);
me.AddItem(4,4,1038,10,5,16);
me.AddItem(4,5,954,10,1,16);
me.AddItem(4,11,1051,10,4,16);
me.AddItem(4,9,1061,10,3,16);
me.AddItem(4,7,1071,10,2,16);
me.AddItem(4,10,1085,10,4,16);
me.AddItem(4,8,1101,10,5,16);
end
function tbGift:NuHoa()
me.AddItem(4,3,938,10,2,16);
me.AddItem(4,6,1019,10,5,16);
me.AddItem(4,4,1039,10,3,16);
me.AddItem(4,5,956,10,2,16);
me.AddItem(4,11,1053,10,1,16);
me.AddItem(4,9,1063,10,4,16);
me.AddItem(4,7,1073,10,5,16);
me.AddItem(4,10,1089,10,1,16);
me.AddItem(4,8,1103,10,3,16);
end
function tbGift:NuTho()
me.AddItem(4,3,940,10,4,16);
me.AddItem(4,6,1020,10,1,16);
me.AddItem(4,4,1040,10,2,16);
me.AddItem(4,5,958,10,4,16);
me.AddItem(4,11,1055,10,3,16);
me.AddItem(4,9,1065,10,5,16);
me.AddItem(4,7,1075,10,1,16);
me.AddItem(4,10,1093,10,3,16);
me.AddItem(4,8,1105,10,2,16);
end
function tbGift:UpDateWuXingYin()
local tbOpt = {
{"Nhận và thăng cấp ấn", self.UpDateWuXingYin1, self},
{"Ta chưa muốn"},
}
Dialog:Say("Chọn Ngũ Hành Ấn?", tbOpt);
end
function tbGift:UpDateWuXingYin1()
local tbOpt = {
{"Nhận Luân Hồi Ấn", self.GetWuXingYin1, self},
{"Cường hóa ngũ hành tương khắc <color=red>1500<color>", self.UpWuXingYin1, self, 1},
{"Nhược hóa ngũ hành tương khắc <color=red>1500<color>", self.UpWuXingYin1, self, 2},
{"Ta chưa muốn"},
}
Dialog:Say("Bạn muốn làm gì?", tbOpt);
end

function tbGift:GetWuXingYin1()
if me.nFaction <= 0 then
Dialog:Say("Bạn chưa gia nhập phái");
return 0;
end
if me.CountFreeBagCell() < 1 then
Dialog:Say("Túi của bạn không đủ chỗ trống");
return 0;
end
local pItem = me.AddItem(1,16,13,2);
if pItem then
pItem.Bind(1);
end
Dialog:Say("Nhận Được Luân Hồi Ấn.");
end

function tbGift:UpWuXingYin1(nMagicIndex)
local pSignet = me.GetItem(Item.ROOM_EQUIP,Item.EQUIPPOS_SIGNET, 0);
if not pSignet then
Dialog:Say("Thăng cấp thành công.");
return 0;
end
local nLevel = pSignet.GetGenInfo(nMagicIndex * 2 - 1, 0);
if nLevel >= 1500 then
Dialog:Say("Luân Hồi Ấn đã thăng cấp tối đa.");
return 0;
end
nLevel = nLevel + 1500;
if nLevel > 1500 then
nLevel = 1500;
end
Item:SetSignetMagic(pSignet, nMagicIndex, nLevel, 0);
Dialog:Say("Chúc mừng bạn Thăng cấp Luân Hồi Ấn Thành công");
end
function tbGift:BacDong()
local szMsg = "Xin hãy chọn:";
local tbOpt =
{
{"Nhận Bạc Thường (50000v)",self.BacThuong,self};
{"Nhận Bạc Khóa (50000v)",self.BacKhoa,self};
{"Nhận Đồng Khóa (10000v)",self.DongKhoa,self};
{"Thỏi Bạc Bang Hội (đại)",self.BacBangHoiDai,self};
};
end
function tbGift:BacThuong()
me.Earn(500000000,0);
end
function tbGift:BacKhoa()
me.AddBindMoney(500000000);
end
function tbGift:DongKhoa()
me.AddBindCoin(10000000);
end
function tbGift:BacBangHoiDai()
me.AddItem(18,1,284,2); --Thỏi bạc bang hội đại
end
function tbGift:QuanHamQuanAn()
local tbOpt =
{
{"Nhận Quan Hàm",self.NhanQuanHam,self};
{"Nhận Quan Ấn",self.NhanQuanAn,self};
};
end
function tbGift:NhanQuanHam()
local tbOpt =
{
{"Quan Hàm Cấp 1 - <color=green>Trí Sự<color>",self.quanham1,self};
{"Quan Hàm Cấp 2 - <color=water>Thái Phó<color>",self.quanham2,self};
{"Quan Hàm Cấp 3 - <color=green>Ngự Sử Đại Phu<color>",self.quanham3,self};
{"Quan Hàm Cấp 4 - <color=water>Thái Sư<color>",self.quanham4,self};
{"Quan Hàm Cấp 5 - <color=orange>Thượng Khanh<color>",self.quanham5,self};
{"Quan Hàm Cấp 6 - <color=purple>Quốc Công<color>",self.quanham6,self};
{"Quan Hàm Cấp 7 - <color=purple>Thừa Tướng<color>",self.quanham7,self};
{"Quan Hàm Cấp 8 - <color=gold>Hoàng Đế<color>",self.quanham8,self};
};
end
----------------------------------------------------------------------------------
function tbGift:quanham1()
me.AddTitle(10, 2, 1, 8)
end

function tbGift:quanham2()
me.AddTitle(10, 2, 2, 8)
end

function tbGift:quanham3()
me.AddTitle(10, 2, 3, 8)
end

function tbGift:quanham4()
me.AddTitle(10, 2, 4, 8)
end

function tbGift:quanham5()
me.AddTitle(10, 2, 5, 8)
end

function tbGift:quanham6()
me.AddTitle(10, 2, 6, 8)
end

function tbGift:quanham7()
me.AddTitle(10, 2, 7, 8)
end

function tbGift:quanham8()
me.AddTitle(10, 2, 8, 8)
end
----------------------------------------------------------------------------------
function tbGift:NhanQuanAn()
local tbOpt =
{
{"Hệ Kim",self.QuanAnKim,self};
{"Hệ Mộc",self.QuanAnMoc,self};
{"Hệ Thủy",self.QuanAnThuy,self};
{"Hệ Hỏa",self.QuanAnHoa,self};
{"Hệ Thổ",self.QuanAnTho,self};
};
end
function tbGift:QuanAnKim()
me.AddItem(1,18,1,8);
end

function tbGift:QuanAnMoc()
me.AddItem(1,18,2,8);
end

function tbGift:QuanAnThuy()
me.AddItem(1,18,3,8);
end

function tbGift:QuanAnHoa()
me.AddItem(1,18,4,8);
end

function tbGift:QuanAnTho()
me.AddItem(1,18,5,8);
end
function tbGift:DanhVong()
local tbOpt=
{
{"Nghĩa Quân",self.NghiaQuan,self},
{"Quân Doanh",self.QuanDoanh,self},
{"Học Tạo Đồ",self.HocTaoDo,self},
{"Chiến Trường Dương Châu",self.ChienTruongDuongChau,self},
{"Chiến Trường Phượng Tường",self.ChienTruongPhuongTuong,self},
{"Chiến Trường Tương Dương",self.ChienTruongTuongDuong,self},
{"<color=gold>Môn Phái Thiếu Lâm<color>",self.MonPhaiThieuLam,self},
{"<color=gold>Môn Phái Thiên Vương<color>",self.MonPhaiThienVuong,self},
{"<color=green>Môn Phái Đường Môn<color>",self.MonPhaiDuongMon,self},
{"<color=green>Môn Phái Ngũ Độc<color>",self.MonPhaiNguDoc,self},
{"<color=green>Môn Phái Minh Giáo<color>",self.MonPhaiMinhGiao,self},
{"<color=blue>Môn Phái Nga My<color>",self.MonPhaiNgaMy,self},
{"<color=blue>Môn Phái Thúy Yên<color>",self.MonPhaiThuyYen,self},
{"<color=blue>Môn Phái Đoàn Thị<color>",self.MonPhaiDoanThi,self},
{"<color=red>Môn Phái Cái Bang<color>",self.MonPhaiCaiBang,self},
{"<color=red>Môn Phái Thiên Nhẫn<color>",self.MonPhaiThienNhan,self},
{"<color=wheat>Môn Phái Võ Đang<color>",self.MonPhaiVoDang,self},
{"<color=wheat>Môn Phái Côn Lôn<color>",self.MonPhaiConLon,self},
{">>>",self.DanhVong1,self},
};
end
function tbGift:DanhVong1()
local tbOpt =
{
{"Gia Tộc",self.GiaToc,self},
{"Bạch Hổ Đường",self.BachHoDuong,self},
{"Thịnh Hạ 2008",self.ThinhHa2008,self},
{"Tiêu Dao Cốc",self.TieuDaoCoc,self},
{"Chúc Phúc",self.ChucPhuc,self},
{"Thịnh Hạ 2010",self.ThinhHa2010,self},
{"Di Tích Hàn Vũ",self.DiTichHanVu,self},
{"Võ Lâm Cao Thủ <color=gold>(Kim)<color>",self.VoLamCaoThuKim,self},
{"Võ Lâm Cao Thủ <color=green>(Mộc)<color>",self.VoLamCaoThuMoc,self},
{"Võ Lâm Cao Thủ <color=blue>(Thủy)<color>",self.VoLamCaoThuThuy,self},
{"Võ Lâm Cao Thủ <color=red>(Hỏa)<color>",self.VoLamCaoThuHoa,self},
{"Võ Lâm Cao Thủ <color=wheat>(Thổ)<color>",self.VoLamCaoThuTho,self},
{"Liên Đấu",self.LienDau,self},
{"Tranh Đoạt Lãnh Thổ",self.TranhDoatLanhTho,self},
{"Tần Lăng Quan Phủ",self.TanLangQuanPhu,self},
{"Tần Lăng Phát Khâu Môn",self.TanLangPhatKhauMon,self},
{"Đoàn Viên Dân Tộc",self.DoanVienDanToc,self},
{"Đại Hội Võ Lâm",self.DaiHoiVoLam,self},
{"Liên Đấu Liên Server",self.LienDauServer,self},
};
end
function tbGift:NghiaQuan()
me.AddRepute(1,1,20400);
end

function tbGift:QuanDoanh()
me.AddRepute(1,2,267830);
end

function tbGift:HocTaoDo()
me.AddRepute(1,3,10000);
end

function tbGift:ChienTruongDuongChau()
me.AddRepute(2,1,10200);
end

function tbGift:ChienTruongPhuongTuong()
me.AddRepute(2,2,55800);
end

function tbGift:ChienTruongTuongDuong()
me.AddRepute(2,3,5000);
end

function tbGift:MonPhaiThieuLam()
me.AddRepute(3,1,12900);
end

function tbGift:MonPhaiThienVuong()
me.AddRepute(3,2,12900);
end

function tbGift:MonPhaiDuongMon()
me.AddRepute(3,3,12900);
end

function tbGift:MonPhaiNguDoc()
me.AddRepute(3,4,12900);
end

function tbGift:MonPhaiNgaMy()
me.AddRepute(3,5,12900);
end

function tbGift:MonPhaiThuyYen()
me.AddRepute(3,6,12900);
end

function tbGift:MonPhaiCaiBang()
me.AddRepute(3,7,12900);
end

function tbGift:MonPhaiThienNhan()
me.AddRepute(3,8,12900);
end

function tbGift:MonPhaiVoDang()
me.AddRepute(3,9,12900);
end

function tbGift:MonPhaiConLon()
me.AddRepute(3,10,12900);
end

function tbGift:MonPhaiMinhGiao()
me.AddRepute(3,11,12900);
end

function tbGift:MonPhaiDoanThi()
me.AddRepute(3,12,12900);
end
function tbGift:GiaToc()
me.AddRepute(4,1,12900);
end

function tbGift:BachHoDuong()
me.AddRepute(5,1,30000);
end

function tbGift:ThinhHa2008()
me.AddRepute(5,2,1000);
end

function tbGift:TieuDaoCoc()
me.AddRepute(5,3,9000);
end

function tbGift:ChucPhuc()
me.AddRepute(5,4,18600);
end

function tbGift:ThinhHa2010()
me.AddRepute(5,5,15000);
end

function tbGift:DiTichHanVu()
me.AddRepute(5,6,9000);
end

function tbGift:VoLamCaoThuKim()
me.AddRepute(6,1,600);
end

function tbGift:VoLamCaoThuMoc()
me.AddRepute(6,2,600);
end

function tbGift:VoLamCaoThuThuy()
me.AddRepute(6,3,600);
end

function tbGift:VoLamCaoThuHoa()
me.AddRepute(6,4,600);
end

function tbGift:VoLamCaoThuTho()
me.AddRepute(6,5,600);
end

function tbGift:LienDau()
me.AddRepute(7,1,244000);
end

function tbGift:TranhDoatLanhTho()
me.AddRepute(8,1,114000);
end

function tbGift:TanLangQuanPhu()
me.AddRepute(9,1,12000);
end

function tbGift:TanLangPhatKhauMon()
me.AddRepute(9,2,50000);
end

function tbGift:DoanVienDanToc()
me.AddRepute(10,1,1500);
end

function tbGift:DaiHoiVoLam()
me.AddRepute(11,1,14400);
end

function tbGift:LienDauServer()
me.AddRepute(12,1,14400);
end
function tbGift:TrangBi()
local tbOpt =
{
{"Nhận Set Đồ Cuối +16",self.DoCuoi16,self},
{"<color=yellow>Shop Vũ khí Tần Lăng<color>",self.ShopThuyHoang,self};
{"Shop Liên Đấu",self.ShopLiendau,self};
{"Shop Tranh Đoạt Lãnh Thổ",self.ShopTranhdoat,self};
{"Shop Vũ khí Hệ <color=gold>Kim<color>",self.Svukhi1,self};
{"Shop Vũ khí Hệ <color=green>Mộc<color>",self.Svukhi2,self};
{"Shop Vũ khí Hệ <color=blue>Thủy<color>",self.Svukhi3,self};
{"Shop Vũ khí Hệ <color=red>Hỏa<color>",self.Svukhi4,self};
{"Shop Vũ khí Hệ <color=wheat>Thổ<color>",self.Svukhi5,self};
{"Trận Pháp Cao",self.TranPhapCao,self};
};
end
function tbGift:ShopThuyHoang()
if (nSeries == 0) then
Dialog:Say("Bạn hãy gia nhập môn phái");
return;
end

if (1 == nSeries) then
me.OpenShop(156, 1);
elseif (2 == nSeries) then
me.OpenShop(157, 1);
elseif (3 == nSeries) then
me.OpenShop(158, 1);
elseif (4 == nSeries) then
me.OpenShop(159, 1);
elseif (5 == nSeries) then
me.OpenShop(160, 1);
else
Dbg:WriteLogEx(Dbg.LOG_INFO, "Hỗ Trợ tân thủ", me.szName, "Bạn chưa gia nhập phái", nSeries);
end
end
function tbGift:ShopLiendau()
me.OpenShop(134,1);
end
function tbGift:ShopTranhdoat()
me.OpenShop(147,1);
end
function tbGift:Svukhi1()
me.OpenShop(156, 1);
end
function tbGift:Svukhi2()
me.OpenShop(157, 1);
end
function tbGift:Svukhi3()
me.OpenShop(158, 1);
end
function tbGift:Svukhi4()
me.OpenShop(159, 1);
end
function tbGift:Svukhi5()
me.OpenShop(160, 1);
end
function tbGift:TranPhapCao()
me.AddItem(1,15,1,3);
me.AddItem(1,15,2,3);
me.AddItem(1,15,3,3);
me.AddItem(1,15,4,3);
me.AddItem(1,15,5,3);
me.AddItem(1,15,6,3);
me.AddItem(1,15,7,3);
me.AddItem(1,15,8,3);
me.AddItem(1,15,9,3);
me.AddItem(1,15,10,3);
me.AddItem(1,15,11,3);
me.AddItem(1,15,12,3);
me.AddItem(1,15,13,3);
me.AddItem(1,15,14,3);
me.AddItem(1,15,15,3);
me.AddItem(1,15,16,3);
me.AddItem(1,15,17,3);
me.AddItem(1,15,18,3);
me.AddItem(1,15,19,3);
end
function tbGift:VatPham()
local tbOpt =
{
{"<color=red>{HOT}<color><color=pink>--<color>Nguyệt Ảnh Nguyên Thạch<color=pink>++<color>",self.NANT,self},
{"Túi 24 ô",self.Tui,self};
{"Tinh lực - Hoạt Lực",self.TinhLucHoatLuc,self};
{"Lệnh Bài",self.LenhBai,self};
{"Thú Cưỡi",self.ThuCuoi,self};
{"Luyện Hóa Bộ TDC",self.LuyenHoaBoTDC,self};
{"Huyền Tinh",self.HuyenTinh,self};
{"Đặc Hiệu Bạch Câu Hoàn",self.DacHieuBachCauHoan,self},
{"Đồ Nhiệm Vụ 110",self.nhiemvu110,self};
{"Tu Luyện Đơn",self.TuLuyenDon,self};
{"Vỏ Sò Vàng",self.VoSoVang,self};
{"Tần Lăng - Hòa Thị Bích",self.TanLangHoaThiBich,self};
{"Dạ Minh Châu-Rương",self.RuongDaMinhChau,self};
{"Vạn Vật Quy Nguyên Đơn",self.VanVatQuyNguyenDon,self};
{"Vũ Khí Thanh Đồng",self.VuKhiThanhDong,self},
{"Bổ Tu Lệnh",self.BoTuLenh,self},
{"Chiến Thư Du Long",self.ChienThuDuLong,self};
};
end
function tbGift:Tui()
me.AddItem(21,9,1,1);
me.AddItem(21,9,2,1);
me.AddItem(21,9,3,1);
end
function tbGift:TinhLucHoatLuc()
me.ChangeCurMakePoint(1000000);
me.ChangeCurGatherPoint(1000000);
end
function tbGift:LenhBai()
local tbOpt =
{
{"Du Long Danh Vọng Lệnh",self.DuLongDanhVongLenh,self};
{"Lệnh Bài Mở Rộng Rương",self.LenhBaiMoRongRuong,self};
};
end
function tbGift:DuLongDanhVongLenh()
me.AddItem(18,1,529,1);
me.AddItem(18,1,529,2);
me.AddItem(18,1,529,3);
me.AddItem(18,1,529,4);
me.AddItem(18,1,529,5);
end
function tbGift:LenhBaiMoRongRuong()
me.AddItem(18,1,216,1);
me.AddItem(18,1,216,2);
end
function tbGift:ThuCuoi()
local tbOpt =
{
{"Tuyệt Thế Tuyết Vũ",self.TuyetTheTuyetVu,self},
{"Hãn Huyết Thần Mã",self.HanHuyetThanMa,self},
{"Lạc Đà Xanh Dương",self.LacDaXanhDuong,self},
{"Lạc Đà Đỏ",self.LacDaDo,self},
{"Lạc Đà Xanh Nước Biển",self.LacDaXanhNuocBien,self},
{"Lam Kỳ Lân",self.LamKyLan,self},
{"Hắc Kỳ Lân",self.HacKyLan,self},
{"Phiên Vũ",self.PhienVu,self},
{"Bôn Tiêu",self.BonTieu,self},
{"Hoan Hoan",self.HoanHoan,self},
{"Hỷ Hỷ",self.HyHy,self},
{"Trục Nhật",self.TrucNhat,self},
{"Lăng Thiên",self.LangThien,self},
{"Xích Thố",self.XichTho,self},
{"Ức Vân",self.UcVan,self},
{"Tuyết Hồn",self.TuyetHon,self},
{"Sư tử",self.Sutu,self},
};
end
function tbGift:TuyetTheTuyetVu()
me.AddItem(1,12,55,4);
end
function tbGift:HanHuyetThanMa()
me.AddItem(1,12,61,4);
end
function tbGift:LacDaXanhDuong()
me.AddItem(1,12,52,4);
end
function tbGift:LacDaDo()
me.AddItem(1,12,50,4);
end
function tbGift:LacDaXanhNuocBien()
me.AddItem(1,12,54,4);
end
function tbGift:Sutu()
me.AddItem(1,12,51,4);
end
function tbGift:LamKyLan()
me.AddItem(18,1,1285,4);
end
function tbGift:HacKyLan()
me.AddItem(1,12,48,4)
end
function tbGift:PhienVu()
me.AddItem(1,12,33,4);
end
function tbGift:BonTieu()
me.AddItem(1,12,35,4);
end
function tbGift:HoanHoan()
me.AddItem(1,12,36,4);
end
function tbGift:HyHy()
me.AddItem(1,12,37,4);
end
function tbGift:TrucNhat()
me.AddItem(1,12,43,4);
end
function tbGift:LangThien()
me.AddItem(1,12,44,4);
end
function tbGift:XichTho()
me.AddItem(1,12,45,4);
end
function tbGift:UcVan()
me.AddItem(1,12,47,4);
end
function tbGift:TuyetHon()
me.AddItem(1,12,20000,4);
end
function tbGift:LuyenHoaBoTDC()
me.AddItem(18,2,1,1);
me.AddItem(18,2,1,2);
me.AddItem(18,2,1,3);
end
function tbGift:HuyenTinh()
local tbOpt =
{
{"Huyền tinh 8",self.HuyenTinh8,self},
{"Huyền tinh 9",self.HuyenTinh9,self},
{"Huyền tinh 10",self.HuyenTinh10,self},
{"Huyền tinh 11",self.HuyenTinh11,self},
{"Huyền tinh 12",self.HuyenTinh12,self},
};
end
function tbGift:HuyenTinh8()
me.AddItem(18,1,1,8);
me.AddItem(18,1,1,8);
me.AddItem(18,1,1,8);
me.AddItem(18,1,1,8);
me.AddItem(18,1,1,8);
me.AddItem(18,1,1,8);
me.AddItem(18,1,1,8);
me.AddItem(18,1,1,8);
me.AddItem(18,1,1,8);
me.AddItem(18,1,1,8);
end
function tbGift:HuyenTinh9()
me.AddItem(18,1,1,9);
me.AddItem(18,1,1,9);
me.AddItem(18,1,1,9);
me.AddItem(18,1,1,9);
me.AddItem(18,1,1,9);
me.AddItem(18,1,1,9);
me.AddItem(18,1,1,9);
me.AddItem(18,1,1,9);
me.AddItem(18,1,1,9);
me.AddItem(18,1,1,9);
end
function tbGift:HuyenTinh10()
me.AddItem(18,1,1,10);
me.AddItem(18,1,1,10);
me.AddItem(18,1,1,10);
me.AddItem(18,1,1,10);
me.AddItem(18,1,1,10);
end
function tbGift:HuyenTinh11()
me.AddItem(18,1,1,11);
me.AddItem(18,1,1,11);
me.AddItem(18,1,1,11);
me.AddItem(18,1,1,11);
me.AddItem(18,1,1,11);
end
function tbGift:HuyenTinh12()
me.AddItem(18,1,1,12);
end
function tbGift:DacHieuBachCauHoan()
for i=1,5 do
me.AddItem(18,1,71,4);
end
end
function tbGift:nhiemvu110()
me.AddItem(18,1,200,1);
me.AddItem(18,1,201,1);
me.AddItem(18,1,202,1);
me.AddItem(18,1,203,1);
me.AddItem(18,1,204,1);
me.AddItem(18,1,263,1);
me.AddItem(18,1,264,1);
me.AddItem(18,1,265,1);
me.AddItem(18,1,266,1);
me.AddItem(18,1,267,1);
end
function tbGift:TuLuyenDon()
me.AddItem(18,1,258,1);
me.AddItem(18,1,258,1);
me.AddItem(18,1,258,1);
end
function tbGift:VoSoVang()
for i=1,100 do
me.AddItem(18,1,325,1);
end
end
function tbGift:TanLangHoaThiBich()
me.AddItem(18,1,377,1);
end
function tbGift:RuongDaMinhChau()
me.AddItem(18,1,382,1);
end
function tbGift:VanVatQuyNguyenDon()
me.AddItem(18,1,384,1);
me.AddItem(18,1,384,1);
me.AddItem(18,1,384,1);
me.AddItem(18,1,384,1);
me.AddItem(18,1,384,1);
end
function tbGift:VuKhiThanhDong()
me.AddItem(18,2,385,1);
end
function tbGift:NguyetAnhThach()
for i=1,10 do
me.AddItem(18,1,476,1);
end
end
function tbGift:BoTuLenh()
me.AddItem(18,1,479,1);
end
function tbGift:ChienThuDuLong()
for i=1,100 do
me.AddItem(18,1,524,1);
end
end
function tbGift:DongHanh()
local tbOpt =
{
{"<color=red>{HOT}<color><color=pink>--<color> Nhận Sách Kinh nghiệm đồng hành đặc biệt<color=pink>++<color>",self.Kinhnghiemdonghanh2,self},
{"Thiệp lụa",self.ThiepLua,self},
{"Tinh Phách đặc biệt",self.TinhPhachDacBiet,self},
{"Đồng Hành VIP",self.DongHanhVIP,self},
{"Mật Tịch Đồng Hành cao",self.MatTichDongHanhCao,self},
{"Tẩy Tủy Đồng Hành đặc biệt",self.TayTuyDongHanhDacBiet,self},
{"Trùng Sinh Pet",self.TrungSinhPet,self},
{"Thư Đồng Hành",self.ThuDongHanh,self},
};
end
function tbGift:ThiepLua()
for i=1,20 do
me.AddItem(18,1,541,1);
end
end
function tbGift:TinhPhachDacBiet()
for i=1,10 do
me.AddItem(18,1,544,2);
end
end
function tbGift:DongHanhVIP()
me.AddItem(18,1,547,1);
me.AddItem(18,1,547,2);
me.AddItem(18,1,547,3);
end
function tbGift:MatTichDongHanhCao()
for i=1,6 do
me.AddItem(18,1,554,3);
end
end
function tbGift:TayTuyDongHanhDacBiet()
me.AddItem(18,1,563,1);
end
function tbGift:TrungSinhPet()
me.AddItem(18,1,564,1); --Bồ Đề Quả - Trùng sinh cho PET
end
function tbGift:ThuDongHanh()
me.AddItem(18,1,566,1);
end
function tbGift:CallBoss()
local tbOpt = {
{"Nhận Câu Hồn Ngọc",self.CauHonNgoc,self};
{"Gọi Boss",self.GoiBoss,self};
};
end
function tbGift:CauHonNgoc()
for i=1,10 do
me.AddItem(18,1,146,3);
end
end
function tbGift:GoiBoss()
local tbOpt =
{
{"<color=red>Hỏa Kỳ Lân<color>+<color=water>Lam Kỳ Lân<color>+<color=yellow>Hắc Kỳ Lân <color>",self.KyLan,self};
{"Lý Thanh",self.LyThanh,self};
{"Khiên Hồn Sư",self.KhienHonSu,self};
{"Đồ Tôn",self.DoTon,self};
{"Hiên Viên Thanh Thanh",self.HienVienThanhThanh,self};
{"Thái Sử Khang",self.ThaiSuKhang,self};
{"Bạch Khởi",self.BachKhoi,self};
{"Thủ Lăng Cơ Quan Nhân",self.ThuLangCoQuanNhan,self};
{"Tần Thủy Hoàng",self.TanThuyHoang,self};
};
end
function tbGift:KyLan()
local nMapId, nPosX, nPosY = me.GetWorldPos();
KNpc.Add2(20005, 200, 1, nMapId, nPosX, nPosY);
KNpc.Add2(20006, 200, 1, nMapId, nPosX, nPosY);
KNpc.Add2(20007, 200, 1, nMapId, nPosX, nPosY);
me.Msg(string.format("Đã gọi Boss tại map số %d tọa độ %d/%d",nMapId,nPosX/8,nPosY/16));
end
function tbGift:TanThuyHoang()
KNpc.Add2(2426, 10, 1, nMapId, nPosX, nPosY);
me.Msg(string.format("Đã gọi Boss tại map số %d tọa độ %d/%d",nMapId,nPosX/8,nPosY/16));
end
function tbGift:LyThanh()
KNpc.Add2(2435, 10, 1, nMapId, nPosX, nPosY);
end
function tbGift:KhienHonSu()
KNpc.Add2(2438, 10, 1, nMapId, nPosX, nPosY);
end
function tbGift:DoTon()
KNpc.Add2(2451, 10, 1, nMapId, nPosX, nPosY);
end
function tbGift:HienVienThanhThanh()
KNpc.Add2(2452, 10, 2, nMapId, nPosX, nPosY);
end
function tbGift:ThaiSuKhang()
KNpc.Add2(2453, 10, 3, nMapId, nPosX, nPosY);
end
function tbGift:BachKhoi()
KNpc.Add2(2454, 10, 4, nMapId, nPosX, nPosY);
end
function tbGift:ThuLangCoQuanNhan()
KNpc.Add2(2455, 10, 5, nMapId, nPosX, nPosY);
end
function tbGift:TiemNangKyNang()
local tbOpt =
{
{"<color=yellow>Max Skill Mật Tịch Trung<color>",self.Skill70,self};
{"<color=yellow>Max Skill Mật Tịch Cao<color>",self.Skill120,self};
{"Mật Tịch Cao",self.MatTichCao, self};
{"Sách + Bánh",self.SachBanh,self},
};
end
function tbGift:Skill70()
local tbOpt = {};
table.insert(tbOpt , {"Thiếu Lâm", self.tl70, self});
table.insert(tbOpt , {"Thiên Vương", self.tv70, self});
table.insert(tbOpt , {"Đường môn", self.dm70, self});
table.insert(tbOpt , {"Ngũ Độc", self.nd70, self});
table.insert(tbOpt , {"Minh giáo", self.mg70, self});
table.insert(tbOpt , {"Nga My", self.nm70, self});
table.insert(tbOpt , {"Thúy Yên", self.ty70, self});
table.insert(tbOpt , {"Đoàn Thị", self.dt70, self});
table.insert(tbOpt , {"Cái Bang", self.cb70, self});
table.insert(tbOpt , {"Thiên Nhẫn", self.tn70, self});
table.insert(tbOpt , {"Võ Đang", self.vd70, self});
table.insert(tbOpt , {"Côn Lôn", self.cl70, self});
end
function tbGift:tl70()
me.AddFightSkill(1200,10);
me.AddFightSkill(1201,10);
end
function tbGift:tv70()
me.AddFightSkill(1202,10);
end
function tbGift:dm70()
me.AddFightSkill(1203,10);
me.AddFightSkill(1204,10);
end
function tbGift:nd70()
me.AddFightSkill(1205,10);
me.AddFightSkill(1206,10);
end
function tbGift:mg70()
me.AddFightSkill(1219,10);
me.AddFightSkill(1220,10);
end
function tbGift:nm70()
me.AddFightSkill(1207,10);
me.AddFightSkill(1208,10);
end
function tbGift:ty70()
me.AddFightSkill(1209,10);
me.AddFightSkill(1210,10);
end
function tbGift:dt70()
me.AddFightSkill(1221,10);
me.AddFightSkill(1222,10);
end
function tbGift:cb70()
me.AddFightSkill(1211,10);
me.AddFightSkill(1212,10);
end
function tbGift:tn70()
me.AddFightSkill(1213,10);
me.AddFightSkill(1214,10);
end
function tbGift:vd70()
me.AddFightSkill(1215,10);
me.AddFightSkill(1216,10);
end
function tbGift:cl70()
me.AddFightSkill(1217,10);
me.AddFightSkill(1218,10);
end
function tbGift:Skill120()
local tbOpt = {};
table.insert(tbOpt , {"Thiếu Lâm", self.tl120, self});
table.insert(tbOpt , {"Thiên Vương", self.tv120, self});
table.insert(tbOpt , {"Đường môn", self.dm120, self});
table.insert(tbOpt , {"Ngũ Độc", self.nd120, self});
table.insert(tbOpt , {"Minh giáo", self.mg120, self});
table.insert(tbOpt , {"Nga My", self.nm120, self});
table.insert(tbOpt , {"Thúy Yên", self.ty120, self});
table.insert(tbOpt , {"Đoàn Thị", self.dt120, self});
table.insert(tbOpt , {"Cái Bang", self.cb120, self});
table.insert(tbOpt , {"Thiên Nhẫn", self.tn120, self});
table.insert(tbOpt , {"Võ Đang", self.vd120, self});
table.insert(tbOpt , {"Côn Lôn", self.cl120, self});
end
function tbGift:tl120()
me.AddFightSkill(1241,10);
me.AddFightSkill(1242,10);
end
function tbGift:tv120()
me.AddFightSkill(1243,10);
me.AddFightSkill(1244,10);
end
function tbGift:dm120()
me.AddFightSkill(1245,10);
me.AddFightSkill(1246,10);
end
function tbGift:nd120()
me.AddFightSkill(1247,10);
me.AddFightSkill(1248,10);
end
function tbGift:mg120()
me.AddFightSkill(1261,10);
me.AddFightSkill(1262,10);
end
function tbGift:nm120()
me.AddFightSkill(1249,10);
me.AddFightSkill(1250,10);
end
function tbGift:ty120()
me.AddFightSkill(1251,10);
me.AddFightSkill(1252,10);
end
function tbGift:dt120()
me.AddFightSkill(1263,10);
me.AddFightSkill(1264,10);
end
function tbGift:cb120()
me.AddFightSkill(1253,10);
me.AddFightSkill(1254,10);
end
function tbGift:tn120()
me.AddFightSkill(848,10);
me.AddFightSkill(850,10);
end
function tbGift:vd120()
me.AddFightSkill(1257,10);
me.AddFightSkill(1258,10);
end
function tbGift:cl120()
me.AddFightSkill(1259,10);
me.AddFightSkill(1260,10);
end
function tbGift:MatTichCao()
local tbOpt = {};
table.insert(tbOpt , {"Thiếu Lâm", self.mttl, self});
table.insert(tbOpt , {"Thiên Vương", self.mttv, self});
table.insert(tbOpt , {"Đường môn", self.mtdm, self});
table.insert(tbOpt , {"Ngũ Độc", self.mtnd, self});
table.insert(tbOpt , {"Minh giáo", self.mtmg, self});
table.insert(tbOpt , {"Nga My", self.mtnm, self});
table.insert(tbOpt , {"Thúy Yên", self.mtty, self});
table.insert(tbOpt , {"Đoàn Thị", self.mtdt, self});
table.insert(tbOpt , {"Cái Bang", self.mtcb, self});
table.insert(tbOpt , {"Thiên Nhẫn", self.mttn, self});
table.insert(tbOpt , {"Võ Đang", self.mtvd, self});
table.insert(tbOpt , {"Côn Lôn", self.mtcl, self});
end
function tbGift:mttl()
me.AddItem(1,14,1,3);
me.AddItem(1,14,2,3);
end
function tbGift:mttv()
me.AddItem(1,14,3,3);
me.AddItem(1,14,4,3);
end
function tbGift:mtdm()
me.AddItem(1,14,5,3);
me.AddItem(1,14,6,3);
end
function tbGift:mtnd()
me.AddItem(1,14,7,3);
me.AddItem(1,14,8,3);
end
function tbGift:mtmg()
me.AddItem(1,14,21,3);
me.AddItem(1,14,22,3);
end
function tbGift:mtnm()
me.AddItem(1,14,9,3);
me.AddItem(1,14,10,3);
end
function tbGift:mtty()
me.AddItem(1,14,11,3);
me.AddItem(1,14,12,3);
end
function tbGift:mtdt()
me.AddItem(1,14,23,3);
me.AddItem(1,14,24,3);
end
function tbGift:mtcb()
me.AddItem(1,14,13,3);
me.AddItem(1,14,14,3);
end
function tbGift:mttn()
me.AddItem(1,14,15,3);
me.AddItem(1,14,16,3);
end
function tbGift:mtvd()
me.AddItem(1,14,17,3);
me.AddItem(1,14,18,3);
end
function tbGift:mtcl()
me.AddItem(1,14,19,3);
me.AddItem(1,14,20,3);
end
function tbGift:SachBanh()
me.AddItem(18,1,191,1);
me.AddItem(18,1,191,1);
me.AddItem(18,1,191,1);
me.AddItem(18,1,191,1);
me.AddItem(18,1,191,1);
me.AddItem(18,1,191,2);
me.AddItem(18,1,191,2);
me.AddItem(18,1,191,2);
me.AddItem(18,1,191,2);
me.AddItem(18,1,191,2);
me.AddItem(18,1,192,1);
me.AddItem(18,1,192,1);
me.AddItem(18,1,192,1);
me.AddItem(18,1,192,1);
me.AddItem(18,1,192,1);
me.AddItem(18,1,192,2);
me.AddItem(18,1,192,2);
me.AddItem(18,1,192,2);
me.AddItem(18,1,192,2);
me.AddItem(18,1,192,2);
me.AddItem(18,1,326,2);
me.AddItem(18,1,326,2);
me.AddItem(18,1,326,3);
me.AddItem(18,1,326,3);
me.AddItem(18,1,464,1);
me.AddItem(18,1,464,1);
me.AddItem(18,1,465,1);
me.AddItem(18,1,465,1);
end
function tbGift:AddKinhNghiem()
local tbOpt =
{
{"Thêm Kinh Nghiệm", self.AdExp, self},
{"Thăng Cấp <color=yellow>90<color>",self.LenLevel90,self};
{"Thăng Cấp <color=yellow>100<color>",self.LenLevel100,self};
{"Thăng Cấp <color=yellow>110<color>",self.LenLevel110,self};
{"Thăng Cấp <color=yellow>120<color>",self.LenLevel120,self};
{"Thăng Cấp <color=yellow>200<color>",self.LenLevel1200,self};
};
end
function tbGift:AdExp()
me.AddExp(2000000000);
end
function tbGift:LenLevel90()
me.AddLevel(90 - me.nLevel);
end
function tbGift:LenLevel100()
me.AddLevel(100 - me.nLevel);
end
function tbGift:LenLevel110()
me.AddLevel(110 - me.nLevel);
end
function tbGift:LenLevel120()
me.AddLevel(120 - me.nLevel);
end
function tbGift:LenLevel1200()
me.AddLevel(200 - me.nLevel);
end
function tbGift:MatNa()
local tbOpt =
{
{"Tần Thủy Hoàng",self.MatNaTanThuyHoang,self};
{"Quân Lâm Miện",self.MatNaQuanLamMien,self};
};
end
function tbGift:MatNaTanThuyHoang()
me.AddItem(1,13,24,1);
end
function tbGift:MatNaQuanLamMien()
me.AddItem(1,13,67,10);
end
function tbGift:DoCuoi16()
local tbOpt =
{
{"Đồ Nam",self.DoNam,self},
{"Đồ Nữ",self.DoNu,self },
};
end
function tbGift:DoNam()
local tbOpt = {
{"Hệ Kim",self.HeKim,self},
{"Hệ Mộc",self.HeMoc,self},
{"Hệ Thủy",self.HeThuy,self},
{"Hệ Hỏa",self.HeHoa,self},
{"Hệ Thổ",self.HeTho,self},
};
end
function tbGift:DoNu()
local tbOpt = {
{"Hệ Kim",self.HeKim1,self},
{"Hệ Mộc",self.HeMoc1,self},
{"Hệ Thủy",self.HeThuy1,self},
{"Hệ Hỏa",self.HeHoa1,self},
{"Hệ Thổ",self.HeTho1,self},
};
end
function tbGift:HeKim()
local tbOpt = {
{"Đồ Ngoại",self.KimNgoai,self},
{"Đồ Nội",self.KimNoi,self},
};
end
function tbGift:HeKim1()
local tbOpt = {
{"Đồ Ngoại",self.KimNgoai1,self},
{"Đồ Nội",self.KimNoi1,self},
};
end
function tbGift:HeMoc()
local tbOpt = {
{"Đồ Ngoại",self.MocNgoai,self},
{"Đồ Nội",self.MocNoi,self},
};
end
function tbGift:HeMoc1()
local tbOpt = {
{"Đồ Ngoại",self.MocNgoai1,self},
{"Đồ Nội",self.MocNoi1,self},
};
end
function tbGift:HeThuy()
local tbOpt = {
{"Đồ Ngoại",self.ThuyNgoai,self},
{"Đồ Nội",self.ThuyNoi,self},
};
end
function tbGift:HeThuy1()
local tbOpt = {
{"Đồ Ngoại",self.ThuyNgoai1,self},
{"Đồ Nội",self.ThuyNoi1,self},
};
end
function tbGift:HeHoa()
local tbOpt = {
{"Đồ Ngoại",self.HoaNgoai,self},
{"Đồ Nội",self.HoaNoi,self},
};
end
function tbGift:HeHoa1()
local tbOpt = {
{"Đồ Ngoại",self.HoaNgoai1,self},
{"Đồ Nội",self.HoaNoi1,self},
};
end
function tbGift:HeTho()
local tbOpt = {
{"Đồ Ngoại",self.ThoNgoai,self},
{"Đồ Nội",self.ThoNoi,self},
};
end
function tbGift:HeTho1()
local tbOpt = {
{"Đồ Ngoại",self.ThoNgoai1,self},
{"Đồ Nội",self.ThoNoi1,self},
};
end
function tbGift:KimNgoai()
me.AddGreenEquip(10,20211,10,5,16); --Thủy Hoàng Hồng Hoang Uyển
me.AddGreenEquip(4,20161,10,5,16); --Vũ Uy Cô Tinh Giới
me.AddGreenEquip(7,41,10,1,16); --Tiêu Dao Hậu Nghệ Lữ
me.AddGreenEquip(11,91,10,5,16); --Thủy Hoàng Chiến Thần Đằng Vân Bội
me.AddGreenEquip(5,457,10,4,16); --Trục Lộc Thiên Điệp Lưu Vân Liên
me.AddGreenEquip(8,353,10,5,16); --Trục Lộc Hoàng Long Triền Yêu
me.AddGreenEquip(9,487,10,5,16); --Trục Lộc Kinh Vân Khôi
me.AddGreenEquip(3,233,10,5,16); --Thủy Hoàng Long Lân Y
me.AddGreenEquip(6,95,10,3,16); --Vũ Uy Lẫm Nhật Tinh Huyễn Phù
end
function tbGift:KimNgoai1()
me.AddGreenEquip(10,20212,10,5,16); --Thủy Hoàng Hồng Hoang Uyển
me.AddGreenEquip(4,20161,10,5,16); --Vũ Uy Cô Tinh Giới
me.AddGreenEquip(7,42,10,1,16); --Tiêu Dao Hằng Nga Lữ
me.AddGreenEquip(11,92,10,5,16); --Thủy Hoàng Chiến Thần Băng Tinh Hương Nang
me.AddGreenEquip(5,457,10,4,16); --Trục Lộc Thiên Điệp Lưu Vân Liên
me.AddGreenEquip(8,354,10,5,16); --Trục Lộc Hoàng Long Triền Yêu
me.AddGreenEquip(9,488,10,5,16); --Trục Lộc Kinh Vân Khôi
me.AddGreenEquip(3,238,10,5,16); --Thủy Hoàng Long Lân Y
end
function tbGift:KimNoi()
me.AddGreenEquip(10,20213,10,5,16); --Thủy Hoàng Hồng Hoang Uyển
me.AddGreenEquip(4,20162,10,5,16); --Vũ Uy Cô Tinh Giới
me.AddGreenEquip(7,41,10,1,16); --Tiêu Dao Hậu Nghệ Lữ
me.AddGreenEquip(11,91,10,5,16); --Thủy Hoàng Chiến Thần Đằng Vân Bội
me.AddGreenEquip(5,458,10,4,16); --Trục Lộc Thiên Điệp Lưu Vân Liên
me.AddGreenEquip(8,353,10,5,16); --Trục Lộc Hoàng Long Triền Yêu
me.AddGreenEquip(9,487,10,5,16); --Trục Lộc Kinh Vân Khôi
me.AddGreenEquip(3,233,10,5,16); --Thủy Hoàng Long Lân Y
end
function tbGift:KimNoi1()
me.AddGreenEquip(10,20214,10,5,16); --Thủy Hoàng Hồng Hoang Uyển
me.AddGreenEquip(4,20162,10,5,16); --Vũ Uy Cô Tinh Giới
me.AddGreenEquip(7,42,10,1,16); --Tiêu Dao Hằng Nga Lữ
me.AddGreenEquip(11,92,10,5,16); --Thủy Hoàng Chiến Thần Băng Tinh Hương Nang
me.AddGreenEquip(5,458,10,4,16); --Trục Lộc Thiên Điệp Lưu Vân Liên
me.AddGreenEquip(8,354,10,5,16); --Trục Lộc Hoàng Long Triền Yêu
me.AddGreenEquip(9,488,10,5,16); --Trục Lộc Kinh Vân Khôi
me.AddGreenEquip(3,238,10,5,16); --Thủy Hoàng Long Lân Y
end
function tbGift:MocNgoai()
me.AddGreenEquip(10,20215,10,5,16); --Thủy Hoàng Hồng Hoang Uyển
me.AddGreenEquip(4,20163,10,5,16); --Vũ Uy Cô Tinh Giới
me.AddGreenEquip(7,43,10,1,16); --Tiêu Dao Hậu Nghệ Lữ
me.AddGreenEquip(11,93,10,5,16); --Thủy Hoàng Chiến Thần Đằng Vân Bội
me.AddGreenEquip(5,459,10,4,16); --Trục Lộc Thiên Điệp Lưu Vân Liên
me.AddGreenEquip(8,373,10,5,16); --Trục Lộc Hoàng Long Triền Yêu
me.AddGreenEquip(9,489,10,5,16); --Trục Lộc Kinh Vân Khôi
me.AddGreenEquip(3,234,10,5,16); --Thủy Hoàng Long Lân Y
me.AddGreenEquip(6,100,10,3,16); --Vũ Uy Lẫm Nhật Tinh Huyễn Phù
end
function tbGift:MocNgoai1()
me.AddGreenEquip(10,20216,10,5,16); --Thủy Hoàng Hồng Hoang Uyển
me.AddGreenEquip(4,20163,10,5,16); --Vũ Uy Cô Tinh Giới
me.AddGreenEquip(7,44,10,1,16); --Tiêu Dao Hằng Nga Lữ
me.AddGreenEquip(11,94,10,5,16); --Thủy Hoàng Chiến Thần Băng Tinh Hương Nang
me.AddGreenEquip(5,459,10,4,16); --Trục Lộc Thiên Điệp Lưu Vân Liên
me.AddGreenEquip(8,374,10,5,16); --Trục Lộc Hoàng Long Triền Yêu
me.AddGreenEquip(9,490,10,5,16); --Trục Lộc Kinh Vân Khôi
me.AddGreenEquip(3,239,10,5,16); --Thủy Hoàng Long Lân Y
end
function tbGift:MocNoi()
me.AddGreenEquip(10,20217,10,5,16); --Thủy Hoàng Hồng Hoang Uyển
me.AddGreenEquip(4,20164,10,5,16); --Vũ Uy Cô Tinh Giới
me.AddGreenEquip(7,43,10,1,16); --Tiêu Dao Hậu Nghệ Lữ
me.AddGreenEquip(11,93,10,5,16); --Thủy Hoàng Chiến Thần Đằng Vân Bội
me.AddGreenEquip(5,460,10,4,16); --Trục Lộc Thiên Điệp Lưu Vân Liên
me.AddGreenEquip(8,373,10,5,16); --Trục Lộc Hoàng Long Triền Yêu
me.AddGreenEquip(9,489,10,5,16); --Trục Lộc Kinh Vân Khôi
me.AddGreenEquip(3,234,10,5,16); --Thủy Hoàng Long Lân Y
end
function tbGift:MocNoi1()
me.AddGreenEquip(10,20218,10,5,16); --Thủy Hoàng Hồng Hoang Uyển
me.AddGreenEquip(4,20164,10,5,16); --Vũ Uy Cô Tinh Giới
me.AddGreenEquip(7,44,10,1,16); --Tiêu Dao Hằng Nga Lữ
me.AddGreenEquip(11,94,10,5,16); --Thủy Hoàng Chiến Thần Băng Tinh Hương Nang
me.AddGreenEquip(5,460,10,4,16); --Trục Lộc Thiên Điệp Lưu Vân Liên
me.AddGreenEquip(8,374,10,5,16); --Trục Lộc Hoàng Long Triền Yêu
me.AddGreenEquip(9,490,10,5,16); --Trục Lộc Kinh Vân Khôi
me.AddGreenEquip(3,239,10,5,16); --Thủy Hoàng Long Lân Y
end
function tbGift:ThuyNgoai()
me.AddGreenEquip(10,20219,10,5,16); --Thủy Hoàng Hồng Hoang Uyển
me.AddGreenEquip(4,20165,10,5,16); --Vũ Uy Cô Tinh Giới
me.AddGreenEquip(7,45,10,1,16); --Tiêu Dao Hậu Nghệ Lữ
me.AddGreenEquip(11,95,10,5,16); --Thủy Hoàng Chiến Thần Đằng Vân Bội
me.AddGreenEquip(5,461,10,4,16); --Trục Lộc Thiên Điệp Lưu Vân Liên
me.AddGreenEquip(8,393,10,5,16); --Trục Lộc Hoàng Long Triền Yêu
me.AddGreenEquip(9,491,10,5,16); --Trục Lộc Kinh Vân Khôi
me.AddGreenEquip(3,235,10,5,16); --Thủy Hoàng Long Lân Y
me.AddGreenEquip(6,105,10,3,16); --Vũ Uy Lẫm Nhật Tinh Huyễn Phù
end
function tbGift:ThuyNgoai1()
me.AddGreenEquip(10,20220,10,5,16); --Thủy Hoàng Hồng Hoang Uyển
me.AddGreenEquip(4,20165,10,5,16); --Vũ Uy Cô Tinh Giới
me.AddGreenEquip(7,46,10,1,16); --Tiêu Dao Hằng Nga Lữ
me.AddGreenEquip(11,96,10,5,16); --Thủy Hoàng Chiến Thần Băng Tinh Hương Nang
me.AddGreenEquip(5,461,10,4,16); --Trục Lộc Thiên Điệp Lưu Vân Liên
me.AddGreenEquip(8,394,10,5,16); --Trục Lộc Hoàng Long Triền Yêu
me.AddGreenEquip(9,492,10,5,16); --Trục Lộc Kinh Vân Khôi
me.AddGreenEquip(3,240,10,5,16); --Thủy Hoàng Long Lân Y
end
function tbGift:ThuyNoi()
me.AddGreenEquip(10,20221,10,5,16); --Thủy Hoàng Hồng Hoang Uyển
me.AddGreenEquip(4,20166,10,5,16); --Vũ Uy Cô Tinh Giới
me.AddGreenEquip(7,45,10,1,16); --Tiêu Dao Hậu Nghệ Lữ
me.AddGreenEquip(11,95,10,5,16); --Thủy Hoàng Chiến Thần Đằng Vân Bội
me.AddGreenEquip(5,462,10,4,16); --Trục Lộc Thiên Điệp Lưu Vân Liên
me.AddGreenEquip(8,393,10,5,16); --Trục Lộc Hoàng Long Triền Yêu
me.AddGreenEquip(9,491,10,5,16); --Trục Lộc Kinh Vân Khôi
me.AddGreenEquip(3,235,10,5,16); --Thủy Hoàng Long Lân Y
end
function tbGift:ThuyNoi1()
me.AddGreenEquip(10,20222,10,5,16); --Thủy Hoàng Hồng Hoang Uyển
me.AddGreenEquip(4,20166,10,5,16); --Vũ Uy Cô Tinh Giới
me.AddGreenEquip(7,46,10,1,16); --Tiêu Dao Hằng Nga Lữ
me.AddGreenEquip(11,96,10,5,16); --Thủy Hoàng Chiến Thần Băng Tinh Hương Nang
me.AddGreenEquip(5,462,10,4,16); --Trục Lộc Thiên Điệp Lưu Vân Liên
me.AddGreenEquip(8,394,10,5,16); --Trục Lộc Hoàng Long Triền Yêu
me.AddGreenEquip(9,492,10,5,16); --Trục Lộc Kinh Vân Khôi
me.AddGreenEquip(3,240,10,5,16); --Thủy Hoàng Long Lân Y
end
function tbGift:HoaNgoai()
me.AddGreenEquip(10,20223,10,5,16); --Thủy Hoàng Hồng Hoang Uyển
me.AddGreenEquip(4,20167,10,5,16); --Vũ Uy Cô Tinh Giới
me.AddGreenEquip(7,47,10,1,16); --Tiêu Dao Hậu Nghệ Lữ
me.AddGreenEquip(11,97,10,5,16); --Thủy Hoàng Chiến Thần Đằng Vân Bội
me.AddGreenEquip(5,463,10,4,16); --Trục Lộc Thiên Điệp Lưu Vân Liên
me.AddGreenEquip(8,413,10,5,16); --Trục Lộc Hoàng Long Triền Yêu
me.AddGreenEquip(9,493,10,5,16); --Trục Lộc Kinh Vân Khôi
me.AddGreenEquip(3,236,10,5,16); --Thủy Hoàng Long Lân Y
me.AddGreenEquip(6,110,10,3,16); --Vũ Uy Lẫm Nhật Tinh Huyễn Phù
end
function tbGift:HoaNgoai1()
me.AddGreenEquip(10,20224,10,5,16); --Thủy Hoàng Hồng Hoang Uyển
me.AddGreenEquip(4,20167,10,5,16); --Vũ Uy Cô Tinh Giới
me.AddGreenEquip(7,48,10,1,16); --Tiêu Dao Hằng Nga Lữ
me.AddGreenEquip(11,98,10,5,16); --Thủy Hoàng Chiến Thần Băng Tinh Hương Nang
me.AddGreenEquip(5,463,10,4,16); --Trục Lộc Thiên Điệp Lưu Vân Liên
me.AddGreenEquip(8,414,10,5,16); --Trục Lộc Hoàng Long Triền Yêu
me.AddGreenEquip(9,494,10,5,16); --Trục Lộc Kinh Vân Khôi
me.AddGreenEquip(3,241,10,5,16); --Thủy Hoàng Long Lân Y
end
function tbGift:HoaNoi()
me.AddGreenEquip(10,20225,10,5,16); --Thủy Hoàng Hồng Hoang Uyển
me.AddGreenEquip(4,20168,10,5,16); --Vũ Uy Cô Tinh Giới
me.AddGreenEquip(7,47,10,1,16); --Tiêu Dao Hậu Nghệ Lữ
me.AddGreenEquip(11,97,10,5,16); --Thủy Hoàng Chiến Thần Đằng Vân Bội
me.AddGreenEquip(5,464,10,4,16); --Trục Lộc Thiên Điệp Lưu Vân Liên
me.AddGreenEquip(8,413,10,5,16); --Trục Lộc Hoàng Long Triền Yêu
me.AddGreenEquip(9,493,10,5,16); --Trục Lộc Kinh Vân Khôi
me.AddGreenEquip(3,236,10,5,16); --Thủy Hoàng Long Lân Y
end
function tbGift:HoaNoi1()
me.AddGreenEquip(10,20226,10,5,16); --Thủy Hoàng Hồng Hoang Uyển
me.AddGreenEquip(4,20168,10,5,16); --Vũ Uy Cô Tinh Giới
me.AddGreenEquip(7,48,10,1,16); --Tiêu Dao Hằng Nga Lữ
me.AddGreenEquip(11,98,10,5,16); --Thủy Hoàng Chiến Thần Băng Tinh Hương Nang
me.AddGreenEquip(5,464,10,4,16); --Trục Lộc Thiên Điệp Lưu Vân Liên
me.AddGreenEquip(8,414,10,5,16); --Trục Lộc Hoàng Long Triền Yêu
me.AddGreenEquip(9,494,10,5,16); --Trục Lộc Kinh Vân Khôi
me.AddGreenEquip(3,241,10,5,16); --Thủy Hoàng Long Lân Y
end
function tbGift:ThoNgoai()
me.AddGreenEquip(10,20227,10,5,16); --Thủy Hoàng Hồng Hoang Uyển
me.AddGreenEquip(4,20169,10,5,16); --Vũ Uy Cô Tinh Giới
me.AddGreenEquip(7,49,10,1,16); --Tiêu Dao Hậu Nghệ Lữ
me.AddGreenEquip(11,99,10,5,16); --Thủy Hoàng Chiến Thần Đằng Vân Bội
me.AddGreenEquip(5,465,10,4,16); --Trục Lộc Thiên Điệp Lưu Vân Liên
me.AddGreenEquip(8,433,10,5,16); --Trục Lộc Hoàng Long Triền Yêu
me.AddGreenEquip(9,495,10,5,16); --Trục Lộc Kinh Vân Khôi
me.AddGreenEquip(3,237,10,5,16); --Thủy Hoàng Long Lân Y
me.AddGreenEquip(6,115,10,3,16); --Vũ Uy Lẫm Nhật Tinh Huyễn Phù
end
function tbGift:ThoNgoai1()
me.AddGreenEquip(10,20228,10,5,16); --Thủy Hoàng Hồng Hoang Uyển
me.AddGreenEquip(4,20169,10,5,16); --Vũ Uy Cô Tinh Giới
me.AddGreenEquip(7,50,10,1,16); --Tiêu Dao Hằng Nga Lữ
me.AddGreenEquip(11,100,10,5,16); --Thủy Hoàng Chiến Thần Băng Tinh Hương Nang
me.AddGreenEquip(5,465,10,4,16); --Trục Lộc Thiên Điệp Lưu Vân Liên
me.AddGreenEquip(8,434,10,5,16); --Trục Lộc Hoàng Long Triền Yêu
me.AddGreenEquip(9,496,10,5,16); --Trục Lộc Kinh Vân Khôi
me.AddGreenEquip(3,242,10,5,16); --Thủy Hoàng Long Lân Y
end
function tbGift:ThoNoi()
me.AddGreenEquip(10,20229,10,5,16); --Thủy Hoàng Hồng Hoang Uyển
me.AddGreenEquip(4,20170,10,5,16); --Vũ Uy Cô Tinh Giới
me.AddGreenEquip(7,49,10,1,16); --Tiêu Dao Hậu Nghệ Lữ
me.AddGreenEquip(11,99,10,5,16); --Thủy Hoàng Chiến Thần Đằng Vân Bội
me.AddGreenEquip(5,466,10,4,16); --Trục Lộc Thiên Điệp Lưu Vân Liên
me.AddGreenEquip(8,433,10,5,16); --Trục Lộc Hoàng Long Triền Yêu
me.AddGreenEquip(9,495,10,5,16); --Trục Lộc Kinh Vân Khôi
me.AddGreenEquip(3,237,10,5,16); --Thủy Hoàng Long Lân Y
end
function tbGift:ThoNoi1()
me.AddGreenEquip(10,20230,10,5,16); --Thủy Hoàng Hồng Hoang Uyển
me.AddGreenEquip(4,20170,10,5,16); --Vũ Uy Cô Tinh Giới
me.AddGreenEquip(7,50,10,1,16); --Tiêu Dao Hằng Nga Lữ
me.AddGreenEquip(11,100,10,5,16); --Thủy Hoàng Chiến Thần Băng Tinh Hương Nang
me.AddGreenEquip(5,466,10,4,16); --Trục Lộc Thiên Điệp Lưu Vân Liên
me.AddGreenEquip(8,434,10,5,16); --Trục Lộc Hoàng Long Triền Yêu
me.AddGreenEquip(9,496,10,5,16); --Trục Lộc Kinh Vân Khôi
me.AddGreenEquip(3,242,10,5,16); --Thủy Hoàng Long Lân Y
end***

và

{"<color=pink>++<color>Tất cả vật phẩm <color=pink>++<color>",self.NangCao,self};

Sang GMcard.Lua thì có đc không.

vipbk
05-07-12, 08:49 PM
Ý mình là Túi tân thủ mình mún quản lý túi bằng cách chỉ đưa tất cả quyền hạn cho Admin hoặc GM cách nào.
như code:

- Muốn đưa quyền hạn vào Admin thì bạn tham khảo đoạn code sau (trích từ túi LSB v5 by nguyenhophuc87):

function tbGift:lsAdmin()
local szMsg = "<color=blue>Túi Tân Thủ LSB v5 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>>";
local tbOpt = {};
if (me.szName == "DanhKiem" ) or (me.szName == "GameZoneVN" ) or (me.szName == "LuongSonBac" ) or (me.szName == "ThuyBatLuongSon" ) then
table.insert(tbOpt, {"<color=red>Chức năng Admin<color>" , self.ChucNangAdmin, self});
table.insert(tbOpt, {"<color=pink>Chức năng Nâng Cao<color>" , self.NangCao, self});
else
table.insert(tbOpt, {"Bạn Không Phải Admin"});
table.insert(tbOpt, {"<color=pink>Chức năng Nâng Cao<color>" , self.NangCao, self});
end
end

Bạn đổi lại tên Admin là được. Khi đó chỉ có nhân vật có tên như trên (Admin) mới được sử dụng các chức năng cao cấp :)

- Đưa được sang GMcard.lua, sau khi đưa sang thì bạn đổi tất cả tbGift thành tbGMcard

vip38a
05-07-12, 09:24 PM
- Muốn đưa quyền hạn vào Admin thì bạn tham khảo đoạn code sau (trích từ túi LSB v5 by nguyenhophuc87):

function tbGift:lsAdmin()
local szMsg = "<color=blue>Túi Tân Thủ LSB v5 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>>";
local tbOpt = {};
if (me.szName == "DanhKiem" ) or (me.szName == "GameZoneVN" ) or (me.szName == "LuongSonBac" ) or (me.szName == "ThuyBatLuongSon" ) then
table.insert(tbOpt, {"<color=red>Chức năng Admin<color>" , self.ChucNangAdmin, self});
else
table.insert(tbOpt, {"Bạn Không Phải Admin"});
end
end

Bạn đổi lại tên Admin là được. Khi đó chỉ có nhân vật có tên như trên (Admin) mới được sử dụng các chức năng cao cấp :)

- Đưa được sang GMcard.lua, sau khi đưa sang thì bạn đổi tất cả tbGift thành tbGMcard

khi đưa thẻ GM thì đc dòng này:{"<color=pink>++<color>Tất cả vật phẩm <color=pink>++<color>",self.NangCao,self}; hiện nhưng khi lick thì kông đc( dù dã đổi tbgift thânh2 tbGMcard :) (minh chơi SV satthu ý)

vipbk
05-07-12, 09:50 PM
khi đưa thẻ GM thì đc dòng này:{"<color=pink>++<color>Tất cả vật phẩm <color=pink>++<color>",self.NangCao,self}; hiện nhưng khi lick thì kông đc( dù dã đổi tbgift thânh2 tbGMcard :) (minh chơi SV satthu ý)

bạn đưa vào GMcard.lua mỗi lệnh gọi hàm, còn lệnh thực thi đâu :-?

vip38a
05-07-12, 09:53 PM
bạn đưa vào GMcard.lua mỗi lệnh gọi hàm, còn lệnh thực thi đâu :-?
lệnh thực thi như thế nào bạn:)

function tbGift:OnUse()
local nCurSec = Lib:GetDate2Time(tonumber(GetLocalDate("%Y%m%d")));
local nKaifuSec = KGblTask.SCGetDbTaskInt(DBTASD_SERVER_STARTTIME);
local nMinSec = math.min(nCurSec, nKaifuSec);
local nMaxSec = math.max(nCurSec, nKaifuSec);
local nItemId = it.dwId;
local nItemLevel = NewPlayerGift:GetCurrData(me);

local tbOpt = {
{"<color=pink>++<color>Chức Năng <color=red>Admin<color><color=pink>++<color>",self.fnAdmin,self};
{"Để xem sau"},
};
if nMaxSec <= Lib:GetDate2Time(self.WULINSHIJIA_ENDTIME) and nMinSec >= Lib:GetDate2Time(self. WULINSHIJIA_STARTTIME) then
if me.GetTask(self.TASK_GROUP_ID, self.TASK_GET_BUFF) == 0 then
table.insert(tbOpt , {"Chọn Tác Động", self.GetAwardBuff, self});
end
if me.GetTask(self.TASK_GROUP_ID, self.TASK_GET_YAOPAI) == 0 then
table.insert(tbOpt , {"Nhận Quà", self.GetAwardYaopai, self});
end
end
local szMsg = "Xin hãy chọn chức năng mà bạn muốn sử dụng ^^";
end
giống câu này không ( bên gift)

vipbk
05-07-12, 10:07 PM
của bạn ở trên là các khai báo đầu tiên của túi tân thủ, bạn xem ví dụ ở dưới:

- đây là lệnh gọi hàm:

- đây là lệnh thực thi:

me.AddItem(18,1,547,1);
me.AddItem(18,1,547,2);
me.AddItem(18,1,547,3);
end

vip38a
05-07-12, 10:11 PM
của bạn ở trên là các khai báo đầu tiên của túi tân thủ, bạn xem ví dụ ở dưới:

- đây là lệnh gọi hàm:

- đây là lệnh thực thi:

me.AddItem(18,1,547,1);
me.AddItem(18,1,547,2);
me.AddItem(18,1,547,3);
end

ah thì đó mình add vào lun rùi y chan vậy:)

ngaunachay
06-07-12, 07:36 AM
ai cho em hỏi cái là chạy cái server nào thì có map của tất cả hoạt động mà hok có map làm nv 1-50 vậy mấy anh!

anhvanchoempxa
06-07-12, 07:39 AM
chép patch chuẩn vào forder KT sạch :| đừng chép đè . có ngày k nhìn thấy đồ mà còn mất font nữa =))

đấy là do bạn nhận quá nhiều bạc trong người . vượt quá tối đa 20 ức nó sẽ thành 0 , bạn nhìn sẽ tưởng là k có đồng nào nhưng thực sự bạn đang có 21 ức trong người ;)) , mình đã từng bị và biết

có tiên nhưng sao lại mua không dc vậy bạn :(

vipbk
06-07-12, 08:27 AM
ai cho em hỏi cái là chạy cái server nào thì có map của tất cả hoạt động mà hok có map làm nv 1-50 vậy mấy anh!

gs1 ................................

nhoxan
06-07-12, 11:14 AM
bác vipbk tôi đủ rồi xin yaho đc k!

vipbk
06-07-12, 11:22 AM
bác vipbk tôi đủ rồi xin yaho đc k!

đủ là sao :-?
yahoo: fly_emirates2006

nhoxan
06-07-12, 01:12 PM
vipbk ơi tôi add yahooo ông rồi đấy lên yahoo thì cho tôi hỏi lỗi nhé!

vip38a
06-07-12, 02:18 PM
thêm lỗi này:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> t20120706141343.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
:)

vipbk
06-07-12, 02:50 PM
thêm lỗi này:
:)

chỉnh sửa phải dùng notepad++

trên hình là file gmcard bị lỗi, dùng file gốc chép lại vào

vip38a
06-07-12, 02:57 PM

chỉnh sửa phải dùng notepad++

trên hình là file gmcard bị lỗi, dùng file gốc chép lại vào

:D the đúng thủ tục thì khi chuyển lệnh qua GMCard thì trong thẻ có 1 số xài đc 1 số xài không đc :(
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> t20120706141343.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
nó nói dấu '=" gần tbGMCard là sao.

vipbk
06-07-12, 03:15 PM
:D the đúng thủ tục thì khi chuyển lệnh qua GMCard thì trong thẻ có 1 số xài đc 1 số xài không đc :(

ví dụ cái gì không xài được :-?

nhoxan
06-07-12, 03:52 PM
vipbk ơi đệ bị vào nv rồi vào game thì bị kết nối thất bại vui lòng chứng minh server đang mở :(

vipbk
06-07-12, 03:57 PM
vipbk ơi đệ bị vào nv rồi vào game thì bị kết nối thất bại vui lòng chứng minh server đang mở :(

một trong các lý do:
- move vào map chưa mở -> kẹt char
- gs chưa load map xong -> chờ load xong thoát client vào lại
...

hieu0071990
06-07-12, 04:15 PM
skill 120 vẫn như vậy, chưa có gì tiến triển :|

sao mà không được :-?

bạn add vào túi tân thủ +16 luôn cũng được :)

bác cho e hỏi ép code gì vào túi tân thủ để món đồ đó +16 luôn . vì mấy món vu khí 180x phải ép huyền tình vào . bác chỉ e 1 cái code vũ khí ep +16 với ????

vipbk
06-07-12, 04:34 PM
bác cho e hỏi ép code gì vào túi tân thủ để món đồ đó +16 luôn . vì mấy món vu khí 180x phải ép huyền tình vào . bác chỉ e 1 cái code vũ khí ep +16 với ????

hàm add trang bị +16 :

me.AddItem(Genre, Detail, Particular, Level, nil, 16);

G D P L là 4 thông số của 1 item, cái nil là tự nhận hệ (Serial): bạn để nguyên cái này

toan7a42002
06-07-12, 05:32 PM
Vạn hoa cốc, với thiên quỳnh cung di không được !
nó báo lv của bạn không thể vào ! nhân vật mình ở LV 200 !
file nào chỉnh lv đi VHC với TQC ai bjk chỉ giùm nhak!

duglaxuc
06-07-12, 06:17 PM
hàm add trang bị +16 :

G D P L là 4 thông số của 1 item, cái nil là tự nhận hệ (Serial): bạn để nguyên cái này

thanks bạn mình đã add dc 8->8->

ngaunachay
06-07-12, 06:24 PM
Ai co topic nào hướng dẫn em chỉnh option của ngựa với !
Với lại ai có bản fix skill 9x của TY Đao với đánh ảo quá !!!!!!!!!!!!!!!!
Skill 9x VD khí sao chưởng thiên địa vô cực giống bên Võ lâm !!! Thanks nhiều!

hieu0071990
06-07-12, 06:28 PM
hàm add trang bị +16 :

cảm ơn bác . mà bác ơi ho e hỏi cái này chút
tbGift:NamKim1()
me.AddItem(4,3,1800,10,5,16);
me.AddItem(4,11,1835,10,2,16);
bác nói nil là tự nhận hệ vậy sao e tìm trong túi tân thủ nó ghi là 5,3,4,2,1 e ko hiểu lắm . đáng lễ phải ghi là 1 một trứ hệ kim mà

vipbk
06-07-12, 06:35 PM
Ai co topic nào hướng dẫn em chỉnh option của ngựa với !
Với lại ai có bản fix skill 9x của TY Đao với đánh ảo quá !!!!!!!!!!!!!!!!
Skill 9x VD khí sao chưởng thiên địa vô cực giống bên Võ lâm !!! Thanks nhiều!

skill 9x TY Đao giống hệt của VNG mà bạn
skill TDVC đẹp đấy :)

bác nói nil là tự nhận hệ vậy sao e tìm trong túi tân thủ nó ghi là 5,3,4,2,1 e ko hiểu lắm . đáng lễ phải ghi là 1 một trứ hệ kim mà

đúng ra phải là một số cụ thể, nhưng có thể để là nil thì không cần để ý hệ nó sẽ tự nhận hệ

ngaunachay
06-07-12, 06:47 PM
skill 9x TY Đao giống hệt của VNG mà bạn
skill TDVC đẹp đấy :)

đúng ra phải là một số cụ thể, nhưng có thể để là nil thì không cần để ý hệ nó sẽ tự nhận hệ

ko ý mình nói là Thúy Yên Đao dame ảo quá ,ko bị hiệu ứng gì hết ko choáng, ko bị hút lại khi bị TN đánh ! ai giúp fix lại với

duglaxuc
06-07-12, 06:54 PM
hix mún up hình báo lỗi lên mà mình hẻm bít up mấy bạn giúp mình với :(

biiheo
06-07-12, 08:38 PM
Ai hướng dẫn team hộ mình với , thật sự mình bó tay rồi , :(( help me :((

duglaxuc
06-07-12, 09:06 PM
Ai hướng dẫn team hộ mình với , thật sự mình bó tay rồi , :(( help me :((

cho mình yh đi mình giúp cho :P

biiheo
06-07-12, 10:12 PM
cho mình yh đi mình giúp cho :P

toan7a42002
06-07-12, 11:12 PM
sever ngon nhưng
file nào chỉnh cấp lv của VHC và TQC ai biết chỉ giúp nào !

hieu0071990
06-07-12, 11:33 PM
sever ngon nhưng
file nào chỉnh cấp lv của VHC và TQC ai biết chỉ giúp nào !

mình cũng bị như bạn nó giới hạn cấp 150 bạn à . không chỉ tàng bản đồ đi không dc mà cả quân doanh 1 vài cái cũng bị nữa . pro nào biết chỉnh cấp thì chỉ với .

theo mình làm cách này chữa cháy có thể đi được là bàn dùng 1 con cấp 150 trở xuống vào VHC or TQC sau đó dùng thẻ admin di theo vào là ok .

toan7a42002
06-07-12, 11:38 PM
mình cũng bị như bạn nó giới hạn cấp 150 bạn à . không chỉ tàng bản đồ đi không dc mà cả quân doanh 1 vài cái cũng bị nữa . pro nào biết chỉnh cấp thì chỉ với .

theo mình làm cách này chữa cháy có thể đi được là bàn dùng 1 con cấp 150 trở xuống vào VHC or TQC sau đó dùng thẻ admin di theo vào là ok .
Quân Doanh thì bạn vào gameserver\script\task\armycamp
mở define.lua bằng noterpad ++
tìm dòng nMaxLevel = 150,
sửa 150 thành 200 là ok
có 3 dòng như vậy ! chỉnh xong là vào được ! còn VHC & TQC mình pó tay ! đang cần Pro giúp !

biiheo
06-07-12, 11:39 PM
Ai xem hộ mấy cái link ở đây đúng chưa với , chạy sever của bác xaophayxoan thì oke , chạy sever của bạn này thì lỗi tùm lum à , hix , ai giúp mình với
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg

hieu0071990
06-07-12, 11:55 PM
Ai xem hộ mấy cái link ở đây đúng chưa với , chạy sever của bác xaophayxoan thì oke , chạy sever của bạn này thì lỗi tùm lum à , hix , ai giúp mình với
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg

mình thấy sever link ko có gì sai. cái này bác sài của bác satthu à hay nguyên thuỷ là của bác xoay vậy .bạn cconfig giống thế này sever se chạy mượt

Trong Server mở 4 file server_start.ini , server_start_2.ini , server_start_3.ini , server_start_4.ini sửa đường dẫn.

- Mở game.exe trong Client vào game

toan7a42002
06-07-12, 11:59 PM
lỗi của anh biiheo đã fix !
nhớ thanks e nhak!

toan7a42002
07-07-12, 12:05 AM

server_start.exe là những map tân thủ thôn, thành, phái, map TDC,QD,VHC,TQC,BHD,...........
server_start2.exe map nv chính tuyên (train)1-50
server_start3.exe map nv chính tuyên (train)50-...
.........còn lại chưa text !
hình như 4 5 6 là full thì phải ! nhưng không có map dulong

hieu0071990
07-07-12, 12:13 AM
server_start.exe là những map tân thủ thôn, thành, phái, map TDC,QD,VHC,TQC,BHD,...........
server_start2.exe map nv chính tuyên (train)1-50
server_start3.exe map nv chính tuyên (train)50-...
.........còn lại chưa text !
hình như 4 5 6 là full thì phải ! nhưng không có map dulong

đúng oy 4 5 6 là full nhưng thường chạy 4 5 là ok rùi . chạy ngốn ram lắm . map du long là mật thất du long hả bạn ????

vipbk
07-07-12, 09:28 AM
đúng oy 4 5 6 là full nhưng thường chạy 4 5 là ok rùi . chạy ngốn ram lắm . map du long là mật thất du long hả bạn ????

Map du long cũng chính là Mật thất du long, và chỉ cần mở map 1665 là đủ ;)

ko ý mình nói là Thúy Yên Đao dame ảo quá ,ko bị hiệu ứng gì hết ko choáng, ko bị hút lại khi bị TN đánh ! ai giúp fix lại với

vốn của VNG nó đã vậy rồi bạn :)

hix mún up hình báo lỗi lên mà mình hẻm bít up mấy bạn giúp mình với :(

bạn up hình lên imageshack.us xong paste direct link vào thẻ [IMG] là được

hitlezan
07-07-12, 11:11 AM
mấy bạn cho hỏi đám cưới mở gs nào

Classic8
07-07-12, 11:39 AM

Đây là màn hình sau khi bật gs 4-5-6 ngốn RAM :( híc các bác chỉ nên bật sv 4 là đủ xài rồi :Laluot_215:

hieu0071990
07-07-12, 11:43 AM
đó là sever chay full map bạn à . bạn làm nv thi bật 2 or 3 là ok . còn sever 4 chay full map nên nó khá nặng . chay sever 1 là chơi các hoạt động tốt nhất

Classic8
07-07-12, 11:48 AM
hì hì cái đó mình biết, nhưg Character của mình đag bị kẹt ở map nào đó bh k ra đc, mặc dù bật hết rồi nhưg khi vào nó vẫn ghi bảo trì. nên mình thử bật full map. ai ngờ nặng quá. máy bạn có bật full map đc k #:-s

hieu0071990
07-07-12, 11:58 AM
Map du long cũng chính là Mật thất du long, và chỉ cần mở map 1665 là đủ ;)

vốn của VNG nó đã vậy rồi bạn :)

bạn up hình lên imageshack.us xong paste direct link vào thẻ [IMG] là được

bác ơi cho e hỏi chút nha . cái vũ khí 180x của bác sát thủ coi ở file nào vậy bác vì e mở túi tân thủ lên có vài cây đao khác bác ấy ép vô phiphong12345 . khác với cây đao trong cái code vu khí 180x bác biết file vu khi 180x nằm đâu chỉ e . e vào coi thêm có món nào mới nữa không?????

hì hì cái đó mình biết, nhưg Character của mình đag bị kẹt ở map nào đó bh k ra đc, mặc dù bật hết rồi nhưg khi vào nó vẫn ghi bảo trì. nên mình thử bật full map. ai ngờ nặng quá. máy bạn có bật full map đc k #:-s

máy mình bật full map dc nhưng mình chạy máy áo củng khá nặng đó bạn . cho mấy ảo cung 4 gb ram chứ đâu ít . tình trạng acc bị kẹt thì moi người chưa ai tìm ra cách fix cả . e cũng bị dính vài acc mất kết nối mấy chủ . đành bỏ luôn bác à :|.tao acc khác chơi lại thoy cũng nhanh mà bác :D

Classic8
07-07-12, 12:21 PM
máy mình bật full map dc nhưng mình chạy máy áo củng khá nặng đó bạn . cho mấy ảo cung 4 gb ram chứ đâu ít . tình trạng acc bị kẹt thì moi người chưa ai tìm ra cách fix cả . e cũng bị dính vài acc mất kết nối mấy chủ . đành bỏ luôn bác à :|.tao acc khác chơi lại thoy cũng nhanh mà bác :D

à mình vô đc rùi :). bật cái gs3 lại vào đc. mình đag làm nv chính tuyến mà. :) bạn chep server vào máy ảo để chạy à. mình thấy như vậy cũg hay vì làm thế thì các lỗi phát sinh ngoài ý muốn cũg giảm bớt. nhưng mà nặng máy lắm. bạn cho máy ảo 4Gb ram, máy bạn 8h hả ? :Laluot_238:

vipbk
07-07-12, 12:36 PM
bác ơi cho e hỏi chút nha . cái vũ khí 180x của bác sát thủ coi ở file nào vậy bác vì e mở túi tân thủ lên có vài cây đao khác bác ấy ép vô phiphong12345 . khác với cây đao trong cái code vu khí 180x bác biết file vu khi 180x nằm đâu chỉ e . e vào coi thêm có món nào mới nữa không?????

ở đây: gameserver\setting\item\001\equip\purple\meleeweap on.txt

Classic8
07-07-12, 12:37 PM
Mình không hiểu sao mình chỉnh trong newplayergif rồi mà k sdụng đc thẻ GM. Thông báo toàn server thì lại đc. mình k biết GM có nhữg chức năng gì, bạn nào có thể nói cho mình biết với đc k :D

vipbk
07-07-12, 12:38 PM
Mình không hiểu sao mình chỉnh trong newplayergif rồi mà k sdụng đc thẻ GM. Thông báo toàn server thì lại đc. mình k biết GM có nhữg chức năng gì, bạn nào có thể nói cho mình biết với đc k :D

up hình gs báo lỗi lên mình xem :-?

hieu0071990
07-07-12, 12:59 PM
à mình vô đc rùi :). bật cái gs3 lại vào đc. mình đag làm nv chính tuyến mà. :) bạn chep server vào máy ảo để chạy à. mình thấy như vậy cũg hay vì làm thế thì các lỗi phát sinh ngoài ý muốn cũg giảm bớt. nhưng mà nặng máy lắm. bạn cho máy ảo 4Gb ram, máy bạn 8h hả ? :Laluot_238:

máy mình 6gb bạn . bình thường minh cho nó 3 gb thôi còn chạy sv 4 thì tăng thêm .vì sài laptop nên ko có tiện thay thế or nâng cấp như máy bàn :| .còn cái sv tren máy ảo bạn có để

down sẵn rùi mình về config thôi lỗi or edit bị lỗi chỉ cẩn giải nén là ok ko cần mất thời gian nhiều cài lại máy . để mình thử cái acc bị kẹt xem .tk ban nha

ở đây: gameserver\setting\item\001\equip\purple\meleeweap on.txt

general\meleeweapon or rangeweapon e thấy nó cũng là vũ khí . chắc là vũ khí thường hả bác

vipbk
07-07-12, 01:00 PM
general\meleeweapon or rangeweapon e thấy nó cũng là vũ khí . chắc là vũ khí thường hả bác

bạn kéo xuống dưới cùng sẽ thấy vũ khí mới :)

Classic8
07-07-12, 01:04 PM
up hình gs báo lỗi lên mình xem :-?

Mình thấy gs của mình vẫn load như bt, k hề thấy hiện tượng "can't load file ... ". Mình cũg đã đối pass ở code để nhận GMCard nhưg vào nhập thì k đc :|

máy mình 6gb bạn . bình thường minh cho nó 3 gb thôi còn chạy sv 4 thì tăng thêm .vì sài laptop nên ko có tiện thay thế or nâng cấp như máy bàn :| .còn cái sv tren máy ảo bạn có để

down sẵn rùi mình về config thôi lỗi or edit bị lỗi chỉ cẩn giải nén là ok ko cần mất thời gian nhiều cài lại máy . để mình thử cái acc bị kẹt xem .tk ban nha

mình cũg đang xài laptop đây, định nâp lên 4Gb nhưng mà lười quá :D hehe

hieu0071990
07-07-12, 01:14 PM
Mình thấy gs của mình vẫn load như bt, k hề thấy hiện tượng "can't load file ... ". Mình cũg đã đối pass ở code để nhận GMCard nhưg vào nhập thì k đc :|

mình cũg đang xài laptop đây, định nâp lên 4Gb nhưng mà lười quá :D hehe

bạn thử dùng túi của minh xem đã fix rùi đó . nhận dc thẻ nhưng có vài cái minh thấy sat thu ép vào nhưng chưa có ghi code lên có lẽ amin mới thấy bạn có thễ ép mấy cái code lẽ tẽ đó

để nhận cũng dc de mình rãng mình ép và share sau xem nó là gì giống như cái phiphong12345 vậy là vũ khí 180x khog nằm trong danh sách vu khí 180x .à mình cũng fix cái phi phong

vô song lăng thiên không hiện đúng luôn rùi nhà . trước nó hiện là vô song vương giả làm sửa tùm lum nhức cái đầu :D

link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Classic8
07-07-12, 01:21 PM
bạn thử dùng túi của minh xem đã fix rùi đó . nhận dc thẻ nhưng có vài cái minh thấy sat thu ép vào nhưng chưa có ghi code lên có lẽ amin mới thấy bạn có thễ ép mấy cái code lẽ tẽ đó

để nhận cũng dc de mình rãng mình ép và share sau xem nó là gì giống như cái phiphong12345 vậy là vũ khí 180x khog nằm trong danh sách vu khí 180x .à mình cũng fix cái phi phong

vô song lăng thiên không hiện đúng luôn rùi nhà . trước nó hiện là vô song vương giả làm sửa tùm lum nhức cái đầu :D

link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ủa mình tưởng satthu hay ai fix cái lỗi phi phong rồi chứ nhỉ. bên mình vẫn hiện bt mà :D để mình test cái túi xem có zì hot k đã. tks

vipbk
07-07-12, 01:25 PM
ủa mình tưởng satthu hay ai fix cái lỗi phi phong rồi chứ nhỉ. bên mình vẫn hiện bt mà :D để mình test cái túi xem có zì hot k đã. tks

bạn có thể dùng túi của bạn hieu0071990 hoặc vào túi của mình, để ý đoạn:

end
if (nCount==147749) then
else
local tbOpt = {};
end
end

Xóa cả đoạn này đi ;)

Hoặc đổi 2 cái chữ đỏ ở trên thành chữ khác: ví dụ admin2 ...

Classic8
07-07-12, 01:41 PM
Code mình sửa như sau :D

function tbGift:ThongBaoToanServer()
Dialog:AskString("Nhập dữ liệu", 1000, self.ThongBao, self);
function tbGift:ThongBao(msg)
GlobalExcute({"Dialog:GlobalNewsMsg_GS", msg});
end
end
end

end
if (nCount==147749) then
else
local tbOpt = {};
end
end

Code này thì mình xóa lun. giờ vào game thì nhận đc thẻ GM. Nhưng mình có điều thắc mắc là cái code phiphong123 là code gì vậy ?

vipbk
07-07-12, 01:52 PM
Code này thì mình xóa lun. giờ vào game thì nhận đc thẻ GM. Nhưng mình có điều thắc mắc là cái code phiphong123 là code gì vậy ?

satthupro95 add hàm PhiPhong123 mà không add hàm gọi nó nên không có tác dụng, bạn xóa nó đi cũng được

Classic8
07-07-12, 01:56 PM
Cảm ơn mọi người nhé :)
8-> hẹn buổi tối gặp lại.

ngaunachay
07-07-12, 02:18 PM
satthupro95 add hàm PhiPhong123 mà không add hàm gọi nó nên không có tác dụng, bạn xóa nó đi cũng được

ông vipbk ơi có topic nào hướng dẫn chỉnh dame của skill 9x hok vậy cho tui xin với, Thanks trước!

vipbk
07-07-12, 02:31 PM
ông vipbk ơi có topic nào hướng dẫn chỉnh dame của skill 9x hok vậy cho tui xin với, Thanks trước!

đầu tiên vào: gameserver\script\fightskill\faction\ -> Trong này có file lua của các phái

Mở 1 file nào đó, chẳng hạn: tianren.lua -> Thiên Nhẫn
ví dụ skill Thiên Ngoại Lưu Tinh, ta thấy:

tianwailiuxing={ --天外流星
appenddamage_p= {{{1,80*FightSkill.tbParam.nS1},{10,80},{20,80*Fig htSkill.tbParam.nS20},{21,80*FightSkill.tbParam.nS 20*FightSkill.tbParam.nSadd}}},
firedamage_v={
[1]={{1,750*0.9*FightSkill.tbParam.nS1},{10,750*0.9}, {20,750*0.9*FightSkill.tbParam.nS20},{21,750*0.9*F ightSkill.tbParam.nS20*FightSkill.tbParam.nSadd}},
[3]={{1,750*1.1*FightSkill.tbParam.nS1},{10,750*1.1}, {20,750*1.1*FightSkill.tbParam.nS20},{21,750*1.1*F ightSkill.tbParam.nS20*FightSkill.tbParam.nSadd}}
},
seriesdamage_r={{{1,100},{20,250},{21,250}}},
skill_cost_v={{{1,100},{20,200},{21,200}}},
state_burn_attack={{{1,15},{20,30}},{{10,36},{20,3 6}}},
skill_vanishedevent={{{1,157},{20,157}}},
skill_showevent={{{1,8},{20,8}}},
},

trong đó các thuộc tính: appenddamage_p, seriesdamage_r ... được quy định trong:
gameserver\script\fightskill\magicdesc.lua

Để ý: firedamage_v tức là hỏa sát, thay đổi số màu đỏ trên xong đồng bộ client là xong

ngaunachay
07-07-12, 03:14 PM
Để ý: firedamage_v tức là hỏa sát, thay đổi số màu đỏ trên xong đồng bộ client là xong

Số càng lớn thì dame càng cao hả ông!!!!!!!!!

vipbk
07-07-12, 03:16 PM
Số càng lớn thì dame càng cao hả ông!!!!!!!!!

chính xác ....................

satthupro95
07-07-12, 03:21 PM

Hàm phiphong123 là e để để test mấy vật phẩm thôi bác =)) lúc nào cần thì e mới để nó hiện lên để test đồ ^^

ngaunachay
07-07-12, 03:22 PM
chính xác ....................

bạn ơi skill Thúy Yên tên gì vậy mấy cái đó mình thua hok biết dc!

vipbk
07-07-12, 03:34 PM
Hàm phiphong123 là e để để test mấy vật phẩm thôi bác =)) lúc nào cần thì e mới để nó hiện lên để test đồ ^^

thảo nào không nhận được cái gmcard vì nó dùng luôn admin1 => gõ pass để nhận gmcard toàn sai =))

bạn ơi skill Thúy Yên tên gì vậy mấy cái đó mình thua hok biết dc!

skill gì của Thúy Yên :-?

ngaunachay
07-07-12, 03:36 PM
thảo nào không nhận được cái gmcard vì nó dùng luôn admin1 => gõ pass để nhận gmcard toàn sai =))

skill gì của Thúy Yên :-?

skill 9x đó bạn Thúy Yên Đao!!!!!!!!!!!!!!