PDA

View Full Version : [KT] Server add thêm đồ dựa trên server của bác xaophayxoan

Trang : 1 2 3 [4]

vipbk
03-09-12, 02:18 PM
SQL 2k5 để làm cái gì, MYSQL (hoặc XAMPP) với NAVICAT là dc rồi

jakanbeo456
03-09-12, 02:36 PM
SQL 2k5 để làm cái gì, MYSQL (hoặc XAMPP) với NAVICAT là dc rồi
vip ah , tôi cài xampp và coppy cái web wjx vào hotcs vào ổ xampp rùi mở local host lên thì có web VNG nhưng làm sao để đưa link lên trên đó , và ông giúp tôi chỉnh lại thông số của FF 1 chút không , mình mún tăng SL của FF lên 250% hoặc 300% thì phải làm như thế nào :ar!
và làm sao để tạo 1 pach sv để up lên ^#(^

hscbnhh
06-09-12, 07:28 PM
Bạn ơi mình bị lỗi ko tạo được nhân vật phải sửa ntn? Giúp mình với.THANKSSS!

vipbk
06-09-12, 07:40 PM
Bạn ơi mình bị lỗi ko tạo được nhân vật phải sửa ntn? Giúp mình với.THANKSSS!

post ảnh lên xem ..........................

hscbnhh
06-09-12, 07:48 PM
post ảnh lên xem ..........................

Đang tạo mới nhân vật ,xin vui lòng chờ
nó chỉ như vậy thôi

vipbk
06-09-12, 07:50 PM
up lên mạng chứ không phải đưa file trong máy bạn
có thể up lên imageshack.us

hscbnhh
06-09-12, 07:56 PM
up lên mạng chứ không phải đưa file trong máy bạn
có thể up lên imageshack.us

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg
giúp mình với ko tạo được nhân vật

Jackieldm
06-09-12, 08:07 PM
Từ 8h sáng đến bây giờ mới đọc xong hết tất cả trang trong cái Topic này. Hôm nay mới gia nhập Dev Kiếm Thế ngày đầu tiên, có lẽ may mắn hay sao mà mình đã cài Server này thành công rồi, nhưng chưa có điều kiện test nên không biết có bị lỗi gì không. Mình thấy Box này rất nhiệt tình các mods và các member rất nhiệt tình giúp đỡ các newbie như tụi mình có thể cài đặt thành công Server. Nhưng mình muốn hỏi chút về vấn đề Database, mình cài đặt MySQL 5.5, Navicat 8, Xampp 1.7.1 nhưng mình kiếm hoài không biết cái database nằm đâu. Vì mình được một người bạn cho mình Soure web Kiếm Thế. Mình muốn đưa nó online nhưng, có cách nào chỉnh cho nó check phần password không. Nghĩa là đăng nhập bằng Account của mình tạo sau đó đăng nhập vào trong game như những game khác. Rồi một số phần liên quan đến cách quản trị admin trên web. Mong các Pro nào từng online thì chia sẽ cho mình chút kinh nghiệm
To satthupro95 hay vipbk: Mong rằng nhận được sự hướng dẫn của hai bạn. Nếu hai bạn ở Miền Nam từ Sài Gòn vào trong Nam thì anh em mình có thể gặp nhau không? Chúc hai bạn thành công trong cuộc sống

vipbk
06-09-12, 10:53 PM
giúp mình với ko tạo được nhân vật

bạn vào đây down UPDATE 1
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Từ 8h sáng đến bây giờ mới đọc xong hết tất cả trang trong cái Topic này. Hôm nay mới gia nhập Dev Kiếm Thế ngày đầu tiên, có lẽ may mắn hay sao mà mình đã cài Server này thành công rồi, nhưng chưa có điều kiện test nên không biết có bị lỗi gì không. Mình thấy Box này rất nhiệt tình các mods và các member rất nhiệt tình giúp đỡ các newbie như tụi mình có thể cài đặt thành công Server. Nhưng mình muốn hỏi chút về vấn đề Database, mình cài đặt MySQL 5.5, Navicat 8, Xampp 1.7.1 nhưng mình kiếm hoài không biết cái database nằm đâu. Vì mình được một người bạn cho mình Soure web Kiếm Thế. Mình muốn đưa nó online nhưng, có cách nào chỉnh cho nó check phần password không. Nghĩa là đăng nhập bằng Account của mình tạo sau đó đăng nhập vào trong game như những game khác. Rồi một số phần liên quan đến cách quản trị admin trên web. Mong các Pro nào từng online thì chia sẽ cho mình chút kinh nghiệm
To satthupro95 hay vipbk: Mong rằng nhận được sự hướng dẫn của hai bạn. Nếu hai bạn ở Miền Nam từ Sài Gòn vào trong Nam thì anh em mình có thể gặp nhau không? Chúc hai bạn thành công trong cuộc sống

bạn xem cái video trong này có hướng dẫn check pass:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Jackieldm
07-09-12, 09:40 AM
Mình sử dụng cái Data của anh trantoai nhưng không hiểu sau khi copy thì GodNess không thể được mình nghĩ do lỗi Database không tương thích đúng không anh? Có cách nào chỉnh lại sao cho nó đồng bộ. Với lại em tính tích hợp 1 database để sử dụng chung cho web + gameserver tích hợp tính năng checkpass. Thanks các Pro trước

nguyenduccu
07-09-12, 10:35 AM
Mình sử dụng cái Data của anh trantoai nhưng không hiểu sau khi copy thì GodNess không thể được mình nghĩ do lỗi Database không tương thích đúng không anh? Có cách nào chỉnh lại sao cho nó đồng bộ. Với lại em tính tích hợp 1 database để sử dụng chung cho web + gameserver tích hợp tính năng checkpass. Thanks các Pro trước
bạn chạy bishop KG_BishopD_Fix thì sẽ là check pass . và nó check vào database jxaccount , còn gameserver nó nằm riêng database khác không liên quan đến web, chỉ có web và bishop check id và pass tại jxaccount.
Nếu muốn mình sẽ setup dùm bạn qua teamview. Y!M voicoi.info ,

dinhbaohe
13-09-12, 05:48 PM
Bạn ơi mình down server bạn về chạy bình thường rồi mà sao mình đeo phi phong vô nó không hiện lên tên phi phong, bạn chỉ mình cách khắc phục nha..Thanks

vipbk
13-09-12, 06:56 PM
Bạn ơi mình down server bạn về chạy bình thường rồi mà sao mình đeo phi phong vô nó không hiện lên tên phi phong, bạn chỉ mình cách khắc phục nha..Thanks

muốn hiện danh hiệu thì bạn phải cập nhật xếp hạng tài phú, chức năng này có trong thẻ gm

dinhbaohe
13-09-12, 10:39 PM
cám ơn bạn mình làm được rồi ;)

mrkubot
14-09-12, 10:56 AM
muốn hiện danh hiệu thì bạn phải cập nhật xếp hạng tài phú, chức năng này có trong thẻ gm

bạn ơi cho mình hỏi sv đã việt hóa chưa mà mình vào thấy lỗi font tùm lum à, không nhìn thấy chữ được, mấy cái chữ cứ chồng lên nhau

vipbk
14-09-12, 11:15 AM
bạn ơi cho mình hỏi sv đã việt hóa chưa mà mình vào thấy lỗi font tùm lum à, không nhìn thấy chữ được, mấy cái chữ cứ chồng lên nhau

server này đã việt hóa đến 95%

chức năng trong thẻ gm toàn bộ là tiếng Việt

tinhlabui
14-09-12, 11:22 AM
e có server việt hóa long ngũ thái gia vh cũng 96 97% :D du long thì chưa biết file nào :D skill 120 tạm ổn

mrkubot
14-09-12, 11:26 AM
server này đã việt hóa đến 95%

chức năng trong thẻ gm toàn bộ là tiếng Việt

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Uploaded with ImageShack.us (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
font chữ nó ra như thế này làm sao để có thể nhìn thấy rõ được hả bạn

tinhlabui
14-09-12, 11:30 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Uploaded with ImageShack.us (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
font chữ nó ra như thế này làm sao để có thể nhìn thấy rõ được hả bạn

ặc đấy có phải sv bác satthu đâu :-??

mrkubot
14-09-12, 11:34 AM
ặc đấy có phải sv bác satthu đâu :-??

sv của satthu mà bạn, bạn nhìn kỹ thì thấy cái chữ thủy kiếm trên góc phải đó, hơi khó đọc tí thôi. mà sao mình mở lên ko việt hóa mà ra chữ như vậy nhỉ?, không biết bị lỗi chỗ nào không?

tinhlabui
14-09-12, 11:37 AM
sv của satthu mà bạn, bạn nhìn kỹ thì thấy cái chữ thủy kiếm trên góc phải đó, hơi khó đọc tí thôi. mà sao mình mở lên ko việt hóa mà ra chữ như vậy nhỉ?, không biết bị lỗi chỗ nào không?

lỗi font rồi đoán thế chưa bị cái này nên ko bít :D

mrkubot
14-09-12, 01:10 PM
sv này đưa lên online hamachi thì chỉ cần chỉnh lại ip 127.0.0.1 trong sv thành ip hamachi là được hả mọi người(cái chỗ này ko hỉu cho lắm)

mrkubot
14-09-12, 02:09 PM
mọi người cho mình hỏi vào chỗ nào để xem sv 1 mở bao nhiu map và edit vậy?

vipbk
14-09-12, 05:43 PM
mọi người cho mình hỏi vào chỗ nào để xem sv 1 mở bao nhiu map và edit vậy?

worldset

chép lại patch

e có server việt hóa long ngũ thái gia vh cũng 96 97% :D du long thì chưa biết file nào :D skill 120 tạm ổn

du long: gameserver\script\event\youlongmibao\youlongmibao_ npc.lua

mrkubot
14-09-12, 06:00 PM
worldset

chép lại patch

du long: gameserver\script\event\youlongmibao\youlongmibao_ npc.lua

Mod biết add đồng thường vào sv này như thế nào không vậy?

vipbk
14-09-12, 06:01 PM
tui chỉ chơi offline nên chỉ dùng hàm me.AddJbCoin();

mrkubot
14-09-12, 06:04 PM
tui chỉ chơi offline nên chỉ dùng hàm me.AddJbCoin();

mình đã dùng hàm me.AddJbCoin() mà không add đồng được không biết có phải chỉnh chỗ nào cao siêu hơn mới add được hay không?

vipbk
14-09-12, 06:05 PM
chạy gsd hoặc gs a3 mới add được, chạy gs1 - gs6 không add được

mrkubot
14-09-12, 06:18 PM
chạy gsd hoặc gs a3 mới add được, chạy gs1 - gs6 không add được

gs d chạy ra lỗi hết ko hỉu sao nữa

vipbk
14-09-12, 06:19 PM
chạy gs a3 là dc .............

satthupro95
14-09-12, 10:10 PM
lỗi font rồi đoán thế chưa bị cái này nên ko bít :D

Bạn mở file client/user/serverlistdebug.ini lên = notepad++ dùng font UTF-8 là ok

sitachi
15-09-12, 12:55 AM

henwata
15-09-12, 12:54 PM
Cho hỏi tý mình cài game chạy thành công nhưng vào game không có túi tân thủ thì nhận thẻ GM sao ai biết chỉ với cám ơn rất nhiều (không đồng - không túi tân thủ sao luyệnX_XX_X)

danhbachu
15-09-12, 02:24 PM
mình dơn file ui về chép vào pak ở client rùi mà sao vào game nó vẫn đen thui bạn ơi :(

dinhbaohe
15-09-12, 02:47 PM
Bạn ơi có cách nào tắt hiệu ứng cánh bướm được không?

vipbk
15-09-12, 04:37 PM
Bạn ơi có cách nào tắt hiệu ứng cánh bướm được không?

ấn F1 vào phần danh hiệu bỏ chọn cái danh hiệu của hiệu ứng đó

mình dơn file ui về chép vào pak ở client rùi mà sao vào game nó vẫn đen thui bạn ơi :(

chép lại patch vào client VNG update mới nhất rồi chép lại ui

Cho hỏi tý mình cài game chạy thành công nhưng vào game không có túi tân thủ thì nhận thẻ GM sao ai biết chỉ với cám ơn rất nhiều (không đồng - không túi tân thủ sao luyệnX_XX_X)

túi đã bị lỗi, chép lại túi gốc vào là ok

cknhockhate
15-09-12, 06:00 PM

danhbachu
15-09-12, 06:16 PM
mình làm lại theo lời bạn nói nhưng vẫn bị :(
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ng

haidangtb1992
15-09-12, 11:47 PM
sao khi mình vào map hoàng gia tiên cảnh thì nó dis mạng.mình ra mở thêm map là 496 và 497(của satthu khi mình edit lại =excel thi nó lỗi map 496 497 )mình sửa lại rùi cop vào file worldtext đã mở = notepad++.sau đó mình chạy lại gs thì thông báo nó load xong map 496 497 rùi tắt lun .satthu vào xem giúp với

camxuc
03-10-12, 10:49 AM
cho mình hỏi server này có ai chạy được item đồng hành không vậy

Mr.GreeN_2810
03-10-12, 04:20 PM

hình như là server bản cũ mà :)) lấy đâu ra item đồng hành với chân nguyên :))

vipbk
03-10-12, 06:53 PM

mặc dù trong server có nhưng gs không có nên không thể load được

trongga
05-10-12, 03:21 PM

Lần sau nhớ post tiếng Việt có dấu !

trongga
06-10-12, 03:23 PM
Hay Hay wÁ 30charrrrrrr rrrrrr:-t

trongga
06-10-12, 03:39 PM
không có video àk cho xin cái video đy

vipbk
06-10-12, 04:56 PM
không có video àk cho xin cái video đy

StereoLove
18-10-12, 07:13 PM
Mình mãi ko dùng đc thẻ GM,làm y như bạn nói thì ấn vào ko đc luôn,lập char mới -> ko có thẻ tân thủ
back up lại như cũ thì lại bt.

à cho mình hỏi con ngựa Tuyệt Thế Tuyết Vũ, có dòng cường hóa +10 kn phái,có cường hóa đc ko vậy ???

vipbk
18-10-12, 07:18 PM
Mình mãi ko dùng đc thẻ GM,làm y như bạn nói thì ấn vào ko đc luôn,lập char mới -> ko có thẻ tân thủ
back up lại như cũ thì lại bt.

chỉnh sửa -> reload script -> dùng bình thường

StereoLove
18-10-12, 07:20 PM

chỉnh sửa ngay acc trong game,rồi reload à?
à cho mình hỏi con ngựa Tuyệt Thế Tuyết Vũ, có dòng cường hóa +10 kn phái,có cường hóa đc ko vậy ???

vipbk
18-10-12, 07:26 PM
chỉnh sửa ngay acc trong game,rồi reload à?

- sửa túi tân thủ bạn không cần thoát nhân vật, sửa xong reload script là túi sẽ có chức năng mới

- hiển thị vậy thôi chứ không cường hóa được ngựa !

StereoLove
18-10-12, 08:29 PM

- sửa túi tân thủ bạn không cần thoát nhân vật, sửa xong reload script là túi sẽ có chức năng mới

- hiển thị vậy thôi chứ không cường hóa được ngựa !

hix mình làm đúng như vậy rồi,reload xong ấn vào phần GM vẫn hỏi pass-> vẫn sai pass như cũ

vipbk
18-10-12, 08:35 PM
bạn mở túi tìm và xóa cả đoạn sau đi là ok:

function tbGift:PhiPhong123()
Dialog:AskNumber("Nhập mã: ", 999999, self.admin1, self);
end
function tbGift:admin1(nCount)
if (nCount==147749) then
me.AddMoneyHonorLadder(500000000);
else
local szMsg = "Nhập sai mật mã";
local tbOpt = {};
Dialog:Say(szMsg, tbOpt);
end
end

maxvolume
18-10-12, 08:50 PM
bác vip cho mình hỏi sao cái lệnh bài thịnh hạ mình xài không được vậy nhỉ, giống như cái thỏi vàng tây sơn ý nhỉ :-/

StereoLove
18-10-12, 08:51 PM
bạn mở túi tìm và xóa cả đoạn sau đi là ok:

vipbk
18-10-12, 08:54 PM
bác vip cho mình hỏi sao cái lệnh bài thịnh hạ mình xài không được vậy nhỉ, giống như cái thỏi vàng tây sơn ý nhỉ :-/

lệnh bài ăn vào được 1 điểm danh vọng chứ gì, có script của nó mới chạy được

bạn làm đúng như trên xong reload script đảm bảo ok

StereoLove
18-10-12, 09:00 PM

bạn làm đúng như trên xong reload script đảm bảo ok

mình reload rồi,mãi ko đc,bạn copy cho mình xem thử code reload script túi tân thủ đc ko

vipbk
18-10-12, 09:03 PM
mình reload rồi,mãi ko đc,bạn copy cho mình xem thử code reload script túi tân thủ đc ko

reload script: bạn dùng chức năng admin (phím tắt), bấm Ctrl 6 rồi chọn đường dẫn đến file túi tân thủ là dc

xem thêm về chức năng admin: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

skill chủ động mới đặt được vào phím chuột trái và phải đúng môn phái mới sử dụng được skill tương ứng

maxvolume
18-10-12, 09:42 PM
vip có cái script thỏi vàng tây sơn với lệnh bài thịnh hạ 2008 2010 không, cho mình xin với :x

StereoLove
18-10-12, 10:40 PM
reload script: bạn dùng chức năng admin (phím tắt), bấm Ctrl 6 rồi chọn đường dẫn đến file túi tân thủ là dc

xem thêm về chức năng admin: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

skill chủ động mới đặt được vào phím chuột trái và phải đúng môn phái mới sử dụng được skill tương ứng

mình dùng cái đấy thì mấy acc cũ ko vào đc,lập char mới thì cũng vẫn ko đc GM

khi ấn vào có 3 hàng,2 hàng dưới cùng ấn đc,hàng trên cùng ko đc

vipbk
19-10-12, 08:34 PM
vip có cái script thỏi vàng tây sơn với lệnh bài thịnh hạ 2008 2010 không, cho mình xin với :x

script điểm thịnh hạ tương tự script điểm đoàn viên: gameserver\script\item\class\yuruyi.lua

mình dùng cái đấy thì mấy acc cũ ko vào đc,lập char mới thì cũng vẫn ko đc GM

khi ấn vào có 3 hàng,2 hàng dưới cùng ấn đc,hàng trên cùng ko đc

phụ tu nhiều bị vậy là đúng, nhiều skill quá không dùng được là phải :|

DoanHuynh
24-10-12, 04:52 PM
mình không hiểu là chức năng cập nhật vinh dự tài phú, võ lâm thì cập nhật kiểu gì :| trước server của bác xaophayxoan có chức năng của GM là cập nhật vinh dự để xem phi phong nhưng giờ mình ko vào nổi chức năng GM nên ko xem được? ai giúp mình khoản này

vipbk
24-10-12, 06:06 PM
sao mà không vào được, bạn dùng thẻ gm nhé

miucon20
29-10-12, 07:01 PM
Sao mình chạy KG_BishopD_Fix nó không chạy được nhỉ lên rồi tắt luôn trong khi chạy KG_BishopD vẫn bình thường ai giúp với

khoctinhmhs
29-10-12, 07:31 PM
Không biết pet lỗi sao, mà mình gọi ra nó chỉ đứng yên, mình di chuyển thì nó mất tiêu luôn, với pro nào chỉ tớ file việt hóa Du long với, phần du long chưa việt hóa :)

vipbk
29-10-12, 07:35 PM
Sao mình chạy KG_BishopD_Fix nó không chạy được nhỉ lên rồi tắt luôn trong khi chạy KG_BishopD vẫn bình thường ai giúp với

import jxaccount mới check được pass, bạn vào đây xem video: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Không biết pet lỗi sao, mà mình gọi ra nó chỉ đứng yên, mình di chuyển thì nó mất tiêu luôn, với pro nào chỉ tớ file việt hóa Du long với, phần du long chưa việt hóa :)

- gọi nó ra là ok rồi, nó chỉ hiện vài giây như vậy thôi, các chỉ số: kháng, chí mạng ... đã cộng thêm cho mình

- Việt hóa Du Long: các file trong này: gameserver\script\event\youlongmibao\

miucon20
29-10-12, 09:11 PM
Mình đã import jxaccount rồi nhưng vẫn vị như vậy liệu có lỗi nào nữa không. nó bug C liên tuc khi load game sv

vipbk
29-10-12, 09:17 PM
- bạn không nên chạy gsd vì bug rất nhiều

- import theo video của cuocdoisp đảm bảo 100% sẽ check pass được:

dknythanh
05-11-12, 12:49 PM
Giúp em với em chỉnh IP như này rùi cũng ko đc giúp em Thank cả nhà

dknythanh
08-11-12, 11:27 AM
Có ai cho em biết Danh Hiệu " Bá Đạo Server - AdminTýBéo " sửa như thế nào ko. Em Cám Ơn

vipbk
08-11-12, 03:17 PM
Có ai cho em biết Danh Hiệu " Bá Đạo Server - AdminTýBéo " sửa như thế nào ko. Em Cám Ơn

mở file: gameserver\setting\player\title.xml

bạn để ý:

<genre id="250" name="Danh hiệu đặc biệt">
...

dknythanh
08-11-12, 04:04 PM
mở file: gameserver\setting\player\title.xml

bạn để ý:

<genre id="250" name="Danh hiệu đặc biệt">
...

Anh cho em hỏi kích hoạt Danh Hiệu Admin như thế nào vậy. Và đổi tên chữ Kiếm Thế này thành tên khác ntn nhỉ ;))<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

yasichiaki
09-11-12, 02:43 PM
Ram em 16Gb buồn buồn e chạy thử cả 6 sever.Nhưng mà hình như nó chỉ load mỗi gamesever 1 hay sao ấy bác ơi.Những map có trong gs 1 e phù thj` ok hết,còn mấy map khác cứ phù qua là teo là sao vậy bác.Hay là em chạy chưa đúng cách? Khởi động goddes,logsever,bigshop,gc,gs1 bằng sever start 1 rồi vào mục gamesever kick cho gs2,3,4,5,6 chạy trực tiếp.Bác chủ & mọi người xem vậy đã đúng chưa ạ :( chạy sv đc có vài map chán lắm /:)

vipbk
09-11-12, 07:12 PM
Anh cho em hỏi kích hoạt Danh Hiệu Admin như thế nào vậy. Và đổi tên chữ Kiếm Thế này thành tên khác ntn nhỉ ;))<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

client\setting\operate.ini

GameTitle=Kiếm Thế

sửa lại tùy ý

dknythanh
09-11-12, 07:46 PM
client\setting\operate.ini

GameTitle=Kiếm Thế

sửa lại tùy ý

Kích hoạt Danh Hiệu Admin " Bá Đạo Server " như nào vậy a

vipbk
09-11-12, 08:32 PM
dùng hàm add danh hiệu:

me.AddTitle(250,1,1,1);

sau đó ấn F1 -> Tab Danh hiệu -> Kích hoạt

dknythanh
09-11-12, 09:11 PM
dùng hàm add danh hiệu:

me.AddTitle(250,1,1,1);

sau đó ấn F1 -> Tab Danh hiệu -> Kích hoạt

function tbGift:DanhHieu()
me.AddTitle(4, 2, 17, 9)
me.AddTitle(250,1,1,1);
end
E add vào NewPlayerGift.lua vào F1 > Danh hiệu chưa thấy.A HD cụ thể add vào đâu cho em với

vipbk
09-11-12, 09:19 PM
đầy đủ là thế này:

table.insert(tbOpt , {"Danh hiệu VIP", self.danhhieu, self});

function tbGift:danhhieu()
me.AddTitle(250, 1, 1, 1);
end

reload script mới có tác dụng

dknythanh
09-11-12, 09:50 PM
đầy đủ là thế này:

table.insert(tbOpt , {"Danh hiệu VIP", self.danhhieu, self});

function tbGift:danhhieu()
me.AddTitle(250, 1, 1, 1);
end

reload script mới có tác dụng
ok tk so much 30cccccccccccccccccccccccccccccccccccccccccccccccc c

yasichiaki
10-11-12, 10:05 AM
Ram em 16Gb buồn buồn e chạy thử cả 6 sever.Nhưng mà hình như nó chỉ load mỗi gamesever 1 hay sao ấy bác ơi.Những map có trong gs 1 e phù thj` ok hết,còn mấy map khác cứ phù qua là teo là sao vậy bác.Hay là em chạy chưa đúng cách? Khởi động goddes,logsever,bigshop,gc,gs1 bằng sever start 1 rồi vào mục gamesever kick cho gs2,3,4,5,6 chạy trực tiếp.Bác chủ & mọi người xem vậy đã đúng chưa ạ :( chạy sv đc có vài map chán lắm /:)

dknythanh
11-11-12, 10:33 AM
Các A cho e hỏi lỗi này là như nào ah
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> o.bmp

duytungk87
11-11-12, 04:24 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> o.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> o.bmp)

Cũng cùng ý kiến như bạn 8-|8-|8-|8-|8-|8-|8-|8-|

gunsdoncoi
11-11-12, 06:34 PM
Mình bị lỗi ko tự phục hồi Mana và máu, bạn nào biết ko, kể cả chơi từ lv1 lên hay đưa nv lên cấp cao, ko mặc đồ, ko cộng điểm, chỉ cầm vũ khí dùng skill 1x đánh quái cũng ko tăng đc mana, bạn nào giúp mình lỗi này với

vipbk
11-11-12, 07:13 PM
Mình bị lỗi ko tự phục hồi Mana và máu, bạn nào biết ko, kể cả chơi từ lv1 lên hay đưa nv lên cấp cao, ko mặc đồ, ko cộng điểm, chỉ cầm vũ khí dùng skill 1x đánh quái cũng ko tăng đc mana, bạn nào giúp mình lỗi này với

bạn không mua thức ăn làm sao tự phục hồi máu mana dc

gunsdoncoi
11-11-12, 09:51 PM
bạn không mua thức ăn làm sao tự phục hồi máu mana dc

kể cả ko mua thức ăn, ví dụ bạn từ lv 1 lên lv2 cũng đã đc tăng máu tối da và mana tối đa lên mức nhất định, nhưng vấn đề là kể cả mặc đồ hay ko mặc đồ, uống thuốc hay ăn thức ăn thì đánh quái và lên level mana với máu ko tăng

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 215400.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 215427.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Mình gửi kèm 2 bức ảnh cách nhau vài phút, máu mana như cũ ko tăng, bác nào giúp vụ này

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 220052.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Tạo nhân vật xong khi dùng chức năng add bạc khóa bạc thường ở thẻ GM hay túi tân thủ đều báo đã quá giới hạn, ko add dc dù đang là 0

Xảy ra ở tất cả các account và nhân vật tạo mới

hienteo
12-11-12, 09:08 AM
có thể do + point vượt mức max của nhân vật ---> mất mana ( máu và các điểm khác không bị chỉ bị với + nội công ) mình thỉnh thoảng cũng + vượt mức nội công không có mana phải + lại.
- thẻ GM nó add tối đa bạc khóa bạc thường và đồng khóa chưa đủ cấp mang max lên không nhận được LV 120 ---> mới nhận được .

gunsdoncoi
12-11-12, 09:46 AM
có thể do + point vượt mức max của nhân vật ---> mất mana ( máu và các điểm khác không bị chỉ bị với + nội công ) mình thỉnh thoảng cũng + vượt mức nội công không có mana phải + lại.
- thẻ GM nó add tối đa bạc khóa bạc thường và đồng khóa chưa đủ cấp mang max lên không nhận được LV 120 ---> mới nhận được .

Khổ quá mình đã nói rõ là kể cả acc tạo mới ko sờ gì đến thẻ tân thủ hay thẻ GM, ko cộng cái gì cũng ko tăng đc mana.... ví dụ lv1 gặp bạch thu lâm xong là lên đc lv2 khi đó chỉ số mana và máu tối đa sẽ tăng 1 ->2 chỉ số nhưng mana và máu hiện tại thì dậm chân tức là chỉ đạt 98-99/100%

dknythanh
12-11-12, 04:32 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> o.bmp

Ko ai giúp mình vs à:-&[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<

hienteo
14-11-12, 10:01 AM
mình bị 1 lỗi rất oái oăm là khi làm NV ở Gameserver 2 ( 20-49 ) thì sau khi hoàn thành NV ( tất cả yêu cầu đều ghi hoàn thành ) mà nó nhảy NV kế tiếp rất rất lâu có khi vài chục phút nó mới báo NV hoàn thành =:) ( mình dùng Game trên máy ủi của bác tuấn565.tk đã set ram 1.5G ) có Bác nào biết cách khắc phục không ? giúp em với nha 8-|

hachgame01
14-11-12, 10:53 AM
Sặc, bạn Mod chơi Kiếm thế bao giờ chưa vậy??? kể cả ko mua thức ăn, ví dụ bạn từ lv 1 lên lv2 cũng đã đc tăng máu tối da và mana tối đa lên mức nhất định, nhưng vấn đề là kể cả mặc đồ hay ko mặc đồ, uống thuốc hay ăn thức ăn thì đánh quái và lên level mana với máu ko tăng..... đã hiểu vấn đề chưa

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 215400.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 215427.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Mình gửi kèm 2 bức ảnh cách nhau vài phút, máu mana như cũ ko tăng, bác nào giúp vụ này

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 220052.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Tạo nhân vật xong khi dùng chức năng add bạc khóa bạc thường ở thẻ GM hay túi tân thủ đều báo đã quá giới hạn, ko add dc dù đang là 0

Xảy ra ở tất cả các account và nhân vật tạo mới

Bạn Đang ở cấp 1 sao nhận được nhiều bạc thường được

nghichtu91
14-11-12, 10:56 AM
Bạn Đang ở cấp 1 sao nhận được nhiều bạc thường được

có lẽ bạn ấy chưa chơi kt nên ko biết ấy mà ;))

DoReMon2509
15-11-12, 12:25 AM
Mình đăng nhập vào nhân vật thì bị lỗi server đang bảo trì. Ai giúp mình với

XiTop
15-11-12, 07:57 AM
Mình đăng nhập vào nhân vật thì bị lỗi server đang bảo trì. Ai giúp mình với

chắc là do Map đó chưa mở,nên bị kẹt ở đó r

gunsdoncoi
15-11-12, 08:50 AM

ko ai giúp sao???? tạo bao nhiêu nhân vật đều bị lỗi này, ko chơi nổi :(

XiTop
15-11-12, 08:50 PM
ko ai giúp sao???? tạo bao nhiêu nhân vật đều bị lỗi này, ko chơi nổi :(

nếu ko sửa dc thì dùng hạ sách,xóa sạch rồi làm lại đi bạn,mình chưa gặp lỗi này bao giờ

gunsdoncoi
18-11-12, 07:31 PM
nếu ko sửa dc thì dùng hạ sách,xóa sạch rồi làm lại đi bạn,mình chưa gặp lỗi này bao giờ

Làm đi làm lại cả tỷ lần có đc đâu, chả nhẽ lỗi do client..... sao mình tôi bị là sao ???

vipbk
18-11-12, 07:57 PM
chưa thấy ai bị lỗi đó, ghost lại máy rồi cài là ok

camxuc
19-11-12, 12:49 AM
hai con ngựa mới Tuyệt Thế Tuyết Vũ và Hãn Huyết Thần Mã vẫn còn bị lỗi khi chạy bị lag lag bên người chơi bên kia thì hiển thị thấy ngụa mình chậy như kiểu đang tua chậm.
lỗi điểm kỹ năng + 17 cao quá khi mặc set sát thần + 8 điểm kỹ năng + phi phong và vũ khí nũa thì thành ra bị lỗi skill võ đang miss vô đối và thiên vương sẽ quá mạnh.
cho mình hỏi cách chỉnh điểm cộng kỹ năng của set sát thần và nằm ở mục nào vậy?
lỗi đó có phải do đồ + điểm nhiều hay là do lỗi skill của nếu có thể cho mình xin bộ skill chuẩn đc không.

vipbk
19-11-12, 04:23 PM
hai con ngựa mới Tuyệt Thế Tuyết Vũ và Hãn Huyết Thần Mã vẫn còn bị lỗi khi chạy bị lag lag bên người chơi bên kia thì hiển thị thấy ngụa mình chậy như kiểu đang tua chậm.
lỗi điểm kỹ năng + 17 cao quá khi mặc set sát thần + 8 điểm kỹ năng + phi phong và vũ khí nũa thì thành ra bị lỗi skill võ đang miss vô đối và thiên vương sẽ quá mạnh.
cho mình hỏi cách chỉnh điểm cộng kỹ năng của set sát thần và nằm ở mục nào vậy?
lỗi đó có phải do đồ + điểm nhiều hay là do lỗi skill của nếu có thể cho mình xin bộ skill chuẩn đc không.

Bộ skill chuẩn thì bạn unpack của VNG ra là có

vinifun
01-12-12, 06:36 PM
cho em hỏi làm sao để delete nhân vật
e sài cái không cần dùng VS (mà chỉ sử dụng VS runtime 82MB)
sao e nhập pass mà nó không cho nhận GM card . chỉnh đúng tên admin
Cám ơn

kentak
01-12-12, 06:54 PM
Vào xóa trong navicat nhé bạn :)

vinifun
01-12-12, 07:24 PM
Vào xóa trong navicat nhé bạn :)

Xin lỗi! mình còn là newbie nên mơ hồ mấy cái này lắm, bạn hướng dẫn vd cho mình dc không? cám ơn

kentak
01-12-12, 07:32 PM
Xin lỗi! mình còn là newbie nên mơ hồ mấy cái này lắm, bạn hướng dẫn vd cho mình dc không? cám ơn

Thì bạn cài Kiếm Thế có cài navicat đó, thường dùng chung với Mysql, mở ctr đó lên. Xóa database trong đó. Hoặc bạn xem lại mấy trang trước

vinifun
01-12-12, 08:20 PM
Lỗi Boss HKL
em kêu boss HKL + . + .
dòng chat báo kêu bos thành công tại map số ... tọa độ .../...
mà đứng ngay đó thì không thấy gì cả

vipbk
01-12-12, 10:22 PM
Lỗi Boss HKL
em kêu boss HKL + . + .
dòng chat báo kêu bos thành công tại map số ... tọa độ .../...
mà đứng ngay đó thì không thấy gì cả

download file này giải nén chép vào server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vinifun
02-12-12, 04:42 AM
sao nhiều cái lỗi quá vậy ta?
em vào chức năng Admin chọn GM card nhập 231091, 147745 , thì báo nhập sai ... nhập 147749 thì không có gì sảy ra tiếp theo.
thế là ko nhận được gmcard mặc dù nhập me.szName

function tbGift:GMcard()
end
if (nCount==147745) then
me.AddItem(18, 1, 400, 1);
else
local tbOpt = {};
end
end
P/S: Ex! không có tăng exp kỹ năng sống ak? sao chế thức ăn tháng đây? chế normal lâu bà cố

R.I.P
02-12-12, 07:04 AM
bạn ơi cho mình hỏi mình làm hết rồi mà sao tới phần Đang Kết Nối Sever Thật Lâu rồi nó báo là Sever Đang Bảo Trì đây là lỗi j` thế bạn cho mình biết được ko,có thể cho mình nick yahoo được ko satthupro

satthupro95
02-12-12, 08:36 AM
sao nhiều cái lỗi quá vậy ta?
em vào chức năng Admin chọn GM card nhập 231091, 147745 , thì báo nhập sai ... nhập 147749 thì không có gì sảy ra tiếp theo.
thế là ko nhận được gmcard mặc dù nhập me.szName

end
if (nCount==147745) then
else
local tbOpt = {};
end
end
P/S: Ex! không có tăng exp kỹ năng sống ak? sao chế thức ăn tháng đây? chế normal lâu bà cố
Max kỹ năng sống :

-- for i=1,10 do me.SaveLifeSkillLevel(i,120) end
-- me.Msg(string.format("Đã max toàn bộ kỹ năng sống"));
------------
---------- Thẻ GM bạn tìm dòng phiphong1234 xóa hết cả cái function của nó đi

vinifun
02-12-12, 09:02 AM
quá tuyệt!!!
anh cho e xin nốt cách chỉnh giới hạn sử dụng sách exp Đồng hành đi!:D cám ơn anh!

R.I.P
02-12-12, 10:01 AM
satthupro cho mình hỏi tại sao mình vào sever không được nó cứ báo đang kết nối sever xong rồi Sever đang bảo trì. Bạn cho mình hỏi là lí do j` thế

satthupro95
02-12-12, 10:19 AM
satthupro cho mình hỏi tại sao mình vào sever không được nó cứ báo đang kết nối sever xong rồi Sever đang bảo trì. Bạn cho mình hỏi là lí do j` thế

Bạn chỉnh lại IP ở các file về 127.0.0.1 nhé vì trong server có một số file mình để IP là 190.168.1.10

--- Chế độ gộp bài viết ---

quá tuyệt!!!
anh cho e xin nốt cách chỉnh giới hạn sử dụng sách exp Đồng hành đi!:D cám ơn anh!

Bạn dùng sách truyền thuyết này này 1 ngày đc 400c
function tbGift:Kinhnghiemdonghanh2()
me.AddItem(18,1,543,2);
end

R.I.P
02-12-12, 11:22 AM
tớ chỉnh lại rồi nhưng nó vẫn ko vào được cứ báo là đang kết nối sever satthupro cho mình xin yahoo để làm việc wa teamviewer cho dễ mình bó tay rồi

vipbk
02-12-12, 12:11 PM
Các bạn download lại server đã fix ở trang 1 nhé !

AS.Hennessy
09-12-12, 01:54 AM
để mở 1 sv mình cần download những gì hả b. . mình thấy mấy topic kia yêu cầu down nhìu cái lắm mà

o0oMaxo0o
09-12-12, 03:31 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bạn xem thử

accgame090590
09-12-12, 05:47 PM
có add sét đồ pét chưa chủ thớt$-)$-)

vipbk
09-12-12, 07:01 PM
GS server này không hỗ trợ trang bị đồng hành !

quangken
11-12-12, 10:21 AM
sửa cường hóa ấn lên 1k5 như thế nào nhỉ ?? cường hóa ở dã luyện ý mình cường hóa lên 1k1 nó ko cho cường hóa nữa nó bảo max rồi bạn nào biết sửa ko nhỉ lâu ko sờ vào kt :))

nhocbaoqn
11-12-12, 01:12 PM
anh ơi cho em ? cai phần ADM
sao tạo nhận vật nào cũng bam ctril+ 1 dều dc hết
em muốn chĩnh 1 nhân vật làm dc như thế thôi thì lam ntn :-s

nhocbaoqn
11-12-12, 02:28 PM
cho mình ? sao sv này mình chơi ofline thì đi dc hết map
còn len online PK thì phù qua map thì mất kết nối:-s

satthupro95
11-12-12, 03:27 PM
sửa cường hóa ấn lên 1k5 như thế nào nhỉ ?? cường hóa ở dã luyện ý mình cường hóa lên 1k1 nó ko cho cường hóa nữa nó bảo max rồi bạn nào biết sửa ko nhỉ lâu ko sờ vào kt :))

A có thể dùng scipt này :
function tbYanLianDaShi:UpDateWuXingYin()
local tbOpt = {
-- {"Nhận Luân Hồi Ấn", self.GetWuXingYin1, self},
{"Cường hóa ngũ hành tương khắc <color=red>1500<color>", self.UpWuXingYin1, self, 1},
{"Nhược hóa ngũ hành tương khắc <color=red>1500<color>", self.UpWuXingYin1, self, 2},
{"Ta chưa muốn"},
}
Dialog:Say("Bạn muốn làm gì?", tbOpt);
end
function tbYanLianDaShi:UpWuXingYin1(nMagicIndex)
local pSignet = me.GetItem(Item.ROOM_EQUIP,Item.EQUIPPOS_SIGNET, 0);
if not pSignet then
Dialog:Say("Thăng cấp thành công.");
return 0;
end
local nLevel = pSignet.GetGenInfo(nMagicIndex * 2 - 1, 0);
if nLevel >= 1500 then
Dialog:Say("Vạn Phúc Ấn đã thăng cấp tối đa.");
return 0;
end
nLevel = nLevel + 1500;
if nLevel > 1500 then
nLevel = 1500;
end
Item:SetSignetMagic(pSignet, nMagicIndex, nLevel, 0);
Dialog:Say("Chúc mừng bạn Thăng cấp Vạn Phúc Ấn Thành công");
end

kenleehp
13-12-12, 08:45 AM
Ai chỉ mình cách reset Tài khoản + nhận vật không . newbie mong anh em giúp đỡ

vipbk
13-12-12, 08:55 AM
Ai chỉ mình cách reset Tài khoản + nhận vật không . newbie mong anh em giúp đỡ

mở Navicat xóa 91jx_... (3 cái), global_... (2 cái) rồi chạy lại server

kenleehp
13-12-12, 09:27 AM
mở Navicat xóa 91jx_... (3 cái), global_... (2 cái) rồi chạy lại server

Thank bạn nhiều <3 .............

kenleehp
13-12-12, 09:44 AM
Hình như sever ko add được đồng thường :(

vipbk
13-12-12, 09:49 AM
không phải server không add đc mà là gs không có hàm add đồng thường, dùng 1 trong 2 cách sau:

- gs a3pick:

- gs add đồng by tuidangvui:

truongtaurus
13-12-12, 10:14 AM
Bạn satthu và bạn vipbk cho mình hỏi :
- Điểm kỹ năng cộng thêm giá trị từ 0-> 100
- Điểm tiềm năng cộng thêm giá trị từ 0-> 10000
2 cái này là ở túi của xaophayxoay giờ mình muốn add vào túi của satthu thì làm như thế nào vậy ?

vipbk
13-12-12, 10:19 AM
add các hàm sau vào là dc:

thêm điểm kỹ năng:

me.AddFightSkillPoint(số điểm);
thêm điểm tiềm năng:

me.AddPotential(số điểm);

truongtaurus
13-12-12, 10:28 AM
add các hàm sau vào là dc:

thêm điểm kỹ năng:

me.AddFightSkillPoint(số điểm);
thêm điểm tiềm năng:

me.AddPotential(số điểm);

Hì mình hỏi hơi gà chút là thêm vào đâu cũng được à bạn

vipbk
13-12-12, 03:18 PM
không hẳn là vào đâu cũng được, dùng đoạn sau

table.insert(tbOpt , {"Tăng tiềm năng - kỹ năng" , self.tnkn, self});

function tbGift:tnkn()
me.AddPotential(10000);
me.AddFightSkillPoint(100);
end

cái đầu tiên bỏ vào đoạn chương trình chứa các dòng tùy chọn

cái thứ hai bỏ vào bất kỳ đâu trong toàn bộ file nhưng không được nằm trong một hàm khác

sunshinekts
13-12-12, 08:43 PM
Em chạy server_start.exe -> Run phát đầu tiên lỗi luôn.

Cách cài của e như sau :
1. cài SV 2500 update lên SP1 (đã cài thư viện MSdn), Navicat 8.0 MySQL, SharpDevelop_4.2.2.8818_Setup, mysql-5.5.15-win32.

Giải nén server, giải nén patch đè Client VNG. chỉnh file serverlistdebug.ini thành 127.0.0.1

Có phải config IP gì ở sv với client k ? Ip máy e là 192.168.1.101, có cần change IP không ?

accgame090590
13-12-12, 09:21 PM
-cái thứ 2 là chạy sever zong bật client lên vào game đăng nhặp xong tạo nhân vật vào game là nó cứ hiện cái bảng Đang vào game mãi ko vô dc game nữa

vipbk
13-12-12, 09:32 PM
gs báo lỗi túi ở dòng 1, xem lại dòng này sẽ nhận ra lỗi ngay

sunshinekts
13-12-12, 09:41 PM
Em chạy server_start.exe -> Run phát đầu tiên lỗi luôn.

Cách cài của e như sau :
1. cài SV 2500 update lên SP1 (đã cài thư viện MSdn), Navicat 8.0 MySQL, SharpDevelop_4.2.2.8818_Setup, mysql-5.5.15-win32.

Giải nén server, giải nén patch đè Client VNG. chỉnh file serverlistdebug.ini thành 127.0.0.1

Có phải config IP gì ở sv với client k ? Ip máy e là 192.168.1.101, có cần change IP không ?

Ai giúp mình với:D.
30 char này............

gs báo lỗi túi ở dòng 1, xem lại dòng này sẽ nhận ra lỗi ngay

Bác ơi teamview giúp e cài KT offline đc k ? E cài bị lỗi trên từ chiều đến giờ, tìm mãi k biết cách fix :)
yahoo : sunshine.1401

accgame090590
13-12-12, 09:57 PM
bác chĩ giúp em luôn, ko thi team wa hộ em phát cũng dc~o)~o)

sunshinekts
13-12-12, 10:46 PM
Tự fix xong. lỗi là do VS 2005 cần 2 file update lên sp1 :)>-

sunshinekts
14-12-12, 09:09 AM
Đây nhé bác ở túi gốc để nhận thẻ GM nó sẽ có dạng thế này :
end
if (nCount==147745) then
else
local tbOpt = {};
end
end
Bạn xóa hết đi chỉ để lại thế này
end

Làm theo hướng dẫn có bác vào game hết mở được Túi luôn :)>-

vipbk
14-12-12, 09:11 AM
Làm theo hướng dẫn có bác vào game hết mở được Túi luôn :)>-

bạn download sv đã fix ở trang 1 thì không cần chỉnh cái đó nữa

sunshinekts
14-12-12, 10:29 AM
bạn download sv đã fix ở trang 1 thì không cần chỉnh cái đó nữa

Thì e download patch và server từ trang 1 chứ ở đâu nữa :D.
Bác cho e hỏi. E lỡ move map daohoanguyen bị kẹt luôn rồi. Cứ vào nhân vật đó lại bị " server đang bảo trì". Fix ở file newplayergift bằng cách thêm ở dòng đỏ như sau mà k được :

;·þÎñÆ÷×ÔÉí¼ÓÔصØͼ£¨Ö»¶ÔM iniServerÓÐЧ£©
[WorldSet]
Count=49
World00=5
World01=1
World02=2
World03=3
World04=4
World05=6
World06=7
....
Chỗ này e rút bớt cho quote comment đỡ dài :D
...
World42=121
World43=186
World44=189
World45=192
World46=195
World47=1638
World48=1641

;Ê¢´ó¼Æ·Ñ½Ó¿ÚÅäÖÃ
[IGW]
;¹ºÎï³µÄÚ´æ³Ø³õʼ´óС
MaxKIbCartSize=2000
;¹ºÎï³µÄÚ´æ³ØÔöÁ¿
Tạo nhân vật mới thì k còn túi tân thủ, cái túi giống hộp quà giáng sinh nhận trang bị ấy (k có tính năng của adm).

vipbk
14-12-12, 10:37 AM
kẹt ở map nào thì mở map đó, khuyến cáo nên mở map ở file worldset, ID map Đào Nguyên: 1497

Jackieldm
14-12-12, 11:14 AM
Cho mình hỏi cái Mods nếu chạy một server online thì sài hệ điều hành nào Good: Windows Server 2003 hay là Windows XP 64 Bit. Mong Pro hướng dẫn dùm em cái.

sunshinekts
14-12-12, 04:49 PM
kẹt ở map nào thì mở map đó, khuyến cáo nên mở map ở file worldset, ID map Đào Nguyên: 1497

Bác hướng dẫn chi tiết hơn được không ? code mở map là gì ? add vào chỗ nào của file worldset ?
Máy e ram 4gb ( chạy 32bit nên nhận đc 3,3 Gb) có load được full map không ? Cách mở thế nào ạ ?

vipbk
14-12-12, 04:51 PM
mở file worldset lên, copy 1 dòng paste ra dc thêm 1 dòng, sửa ID thành 1497, cột GAMESVR_SET_6 đặt là 1 (nếu chạy gs1) các cột khác để số 0

nhocbaoqn
14-12-12, 07:25 PM
cho ? sv này mỡ full map thì chay sv nào thế

vipbk
14-12-12, 07:50 PM
cho ? sv này mỡ full map thì chay sv nào thế

4,5,6 ...........................

woxiangnihh
14-12-12, 08:16 PM

Bạn ơi sao mình ko có sever 5,6 nhỉ ?

vipbk
14-12-12, 08:19 PM
mở thư mục gameserver chạy gs5,6 bằng tay

sunshinekts
15-12-12, 03:43 PM
mở thư mục gameserver chạy gs5,6 bằng tay

Tại sao mình cứ sửa tên ADM trong file newplayergift.lua (Server\gameserver\script\event\minievent) thì nhân vật đó không dùng chuột phải vào túi tân thủ đc nữa. Tạo nhân vật khác thì không có túi tân thủ.(đã thử tắt mở lại sv mà vẫn k được)
Để mặc định như lúc gaiir nén sv thì không sao.
p/s : có cách nào xóa nhân vật thì hd mình lun nhé ;;)

vipbk
15-12-12, 03:47 PM
Lưu ý: sửa túi tân thủ (nói chung là file script) bằng NOTEPAD++ (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

sunshinekts
15-12-12, 04:40 PM
Lưu ý: sửa túi tân thủ (nói chung là file script) bằng NOTEPAD++ (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Thảo nào e cứ sửa bằng nopad thường lỗi linh cả 8-x

nhocbaoqn
16-12-12, 03:52 PM

minh chạy sv 4-5-6 trong gsv rồi
giờ mình star sv 1 dc không bạn

sunshinekts
16-12-12, 09:26 PM
minh chạy sv 4-5-6 trong gsv rồi
giờ mình star sv 1 dc không bạn

chạy 4-5-6 rồi chạy sv 1 làm gì ? 4-5-6 là full map rồi, chạy xong bật game.exe trong client mà chiến thôi. :|

canhchung89
22-12-12, 04:48 AM
sever này có add được đồng hok các Pro

canhchung89
22-12-12, 06:09 AM
không phải server không add đc mà là gs không có hàm add đồng thường, dùng 1 trong 2 cách sau:

- gs a3pick:

- gs add đồng by tuidangvui:

khi em dùng cái này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì nó báo lỗi này cứu e với

còn khi em em chạy cái gamecenterd.exe thì nó bị như thế này giúp em với

sunshinekts
22-12-12, 09:23 AM
Lỗi 1 thì e k rõ do chưa test.
Lỗi 2 thì lỗi C++ rất phổ biến rồi, lỗi này b tìm bài viết trên 4rum nói rất nhiều. Ở sv này thì thường do file bác chạy bị lỗi. Để khởi động server bác chạy file server_start_4.exe nhé, đừng chạy file server_start.exe (file này e test bị lỗi c++ )

canhchung89
22-12-12, 09:46 AM
Lỗi 1 thì e k rõ do chưa test.
Lỗi 2 thì lỗi C++ rất phổ biến rồi, lỗi này b tìm bài viết trên 4rum nói rất nhiều. Ở sv này thì thường do file bác chạy bị lỗi. Để khởi động server bác chạy file server_start_4.exe nhé, đừng chạy file server_start.exe (file này e test bị lỗi c++ )

chán thật vẫn bị bạn ah. chay cả 4 sever rồi mà vẫn bị huhuhu

vipbk
22-12-12, 09:56 AM
khi em dùng cái này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì nó báo lỗi này cứu e với

dùng game.exe by khaicafe mới vào dc game

canhchung89
22-12-12, 10:50 AM
thank bác vip em đã vào đc và add được đồng lun ^^!

ah tiên đây bác cho em hỏi em chay gamecenter add được đồng rồi thế có bật được sever 4 5 6 để chạy full máp hok hay phải chạy gamecenterd mới chay được ^^!

sunshinekts
22-12-12, 12:08 PM
ADD đồng kiểu gì thế ? chỉ đi :x

vipbk
22-12-12, 01:09 PM
thank bác vip em đã vào đc và add được đồng lun ^^!

ah tiên đây bác cho em hỏi em chay gamecenter add được đồng rồi thế có bật được sever 4 5 6 để chạy full máp hok hay phải chạy gamecenterd mới chay được ^^!

không cần chạy gamecenterd, chạy gamecenter là dc, copy paste thêm vài cái gs a3 rồi chạy là dc full map

ADD đồng kiểu gì thế ? chỉ đi :x

dùng hàm: me.AddJbCoin(số đồng);

sunshinekts
22-12-12, 03:40 PM
dùng hàm: me.AddJbCoin(số đồng);
Em add k được bác ạ. Code e chèn vào file newplayergift.lua như sau :

function tbGift:BacDong()
local szMsg = "Xin hãy chọn:";
local tbOpt =
{
{"Nhận Bạc Thường (50000v)",self.BacThuong,self};
{"Nhận Bạc Khóa (50000v)",self.BacKhoa,self};
{"Nhận Đồng Khóa (10000v)",self.DongKhoa,self};
{"Thỏi Bạc Bang Hội (đại)",self.BacBangHoiDai,self};
{"Nhận Đồng Thường (50000v)",self.DongThuong,self};
};
end
--------------------------------------------------------------------------------
function tbGift:BacThuong()
me.Earn(500000000,0);
end
--------------------------------------------------------------------------------
function tbGift:BacKhoa()
me.AddBindMoney(500000000);
end
function tbGift: DongKhoa()
me.AddBindCoin(10000000);
end
function tbGift:BacBangHoiDai()
me.AddItem(18,1,284,2); --Thỏi bạc bang hội đại
end
function tbGift: DongThuong()
me.AddJbCoin(500000000);
end

canhchung89
22-12-12, 07:18 PM
không cần chạy gamecenterd, chạy gamecenter là dc, copy paste thêm vài cái gs a3 rồi chạy là dc full map

coppy từ gamecenter sang game sever hả bác

[QUOTE=sunshinekts;705573]Em add k được bác ạ. Code e chèn vào file newplayergift.lua như sau :

ẹc mình vẫn được mà ah bạn phaie có gamesever có thể gọi đồng nữa>:)

canhchung89
22-12-12, 07:52 PM
[QUOTE=vipbk;705512]không cần chạy gamecenterd, chạy gamecenter là dc, copy paste thêm vài cái gs a3 rồi chạy là dc full map

coppy từ gamecenter sang gamesever hả bác em coppy sang thì nó bảo phiên bản hok phù hợp

vipbk
22-12-12, 09:37 PM
coppy từ gamecenter sang gamesever hả bác em coppy sang thì nó bảo phiên bản hok phù hợp

không phải vậy, copy gs a3pick thêm vài cái trong cùng thư mục gameserver

canhchung89
22-12-12, 11:36 PM
không phải vậy, copy gs a3pick thêm vài cái trong cùng thư mục gameserver

chưa hiểu bác ah nói cụ thể hơn cho mình được hok ^^!

sunshinekts
23-12-12, 09:24 AM
ẹc mình vẫn được mà ah bạn phaie có gamesever có thể gọi đồng nữa>:)
Bác add vào file nào ? Bác up cho e file đó được không ? Em chạy gs cũng k được. chạy full gs4, gs5, gs6 full map cũng k lấy đc đồng.

nhatchung1
23-12-12, 12:25 PM
bác vipbk có nick yahoo ko ? add superjunior861989 minh cân hỏi vê 1 sô kinh nghiệm game

tony86
25-12-12, 11:05 AM
Cho mình hỏi một vài vấn đề:

Khi click phải vào túi tân thủ hoặc thẻ GM sẽ hiện ra 1 bảng chức năng, có cách nào để chỉnh vị trí xuất hiện mặc định của cái bảng này được không? Vì hiện tại vị trí mặc định của bảng chức năng và Túi nhân vật (F2) hơi cách xa nhau nên thao tác hơi khó khăn 1 chút. Mình cũng muốn vị trí xuất hiện của các ô mở rộng nằm sát với Túi nhân vật.

-------------------------------------------------------------------------------

Có thể hướng dẫn giúp mình chỉnh thuộc tính ban đầu của đồ mặc và vũ khí được không?
Hiện tại hình như bản server của bác satthupro95 bị sai 1 vài điểm thuộc tính như
+ Vật công nội của cây Kiếm 180 trong hình chỉ là 98% (trong khi dòng random kế bên ghi là 191-200)
+ Độc công nội +144 điểm (362-382)
...

-------------------------------------------------

1 vấn đề mình gặp phải khi chơi (hình như các bản server khác mình dùng thử qua đều bị). Khi cộng điểm tiềm năng cho nhân vật, nếu cộng vào phần NỘI để tăng dam và nội lực mà chỉ số nội lực vượt quá 32000 điểm thì bị lỗi cạn kiệt nội lực khiến cho nhân vật không thể xuất chiêu. Chỉ còn cách ra đảo tẩy tủy rồi cộng điểm sao cho dưới 32000 là ok. Không biết cái này là giới hạn do nhà sản xuất thiết lập hay bị lỗi gì vậy? Có pro nào fix được vấn đề này chưa?

vipbk
25-12-12, 11:25 AM
@tony86:

1- bạn có thể kéo các túi mở rộng lại gần túi nhân vật hoặc giảm độ phân giải màn hình game

2- bạn mở file gameserver\setting\item\001\magic\magicattrib.txt xem qua là hiểu

3- do nhà sản xuất quy định, tạm thời chưa thể can thiệp (sau này có thể có pro sửa đổi dc :D)

tony86
25-12-12, 12:05 PM
@tony86:

1- bạn có thể kéo các túi mở rộng lại gần túi nhân vật hoặc giảm độ phân giải màn hình game

2- bạn mở file gameserver\setting\item\001\magic\magicattrib.txt xem qua là hiểu
Bạn có thể hướng dẫn sơ sơ ý nghĩa của các mục được không? Và có cần phải chỉnh ở client không vậy bạn?

rauxanh19
25-12-12, 04:08 PM
khi chạy sever máy mình cứ bị báo has stop working vậy mọi người ơi
mình sài win 7 64bit

tony86
25-12-12, 06:13 PM
khi chạy sever máy mình cứ bị báo has stop working vậy mọi người ơi
mình sài win 7 64bit

Bạn chụp ảnh rồi post lên đây để mọi người fix cho. Mình cũng chạy server trên win7 64bit.

Jackieldm
07-01-13, 06:37 PM
Máy của mình đủ khả năng Mở Full Map, Bạn có thể hướng dẫn sơ lược mình cách mở full map trên server của bạn được không ạ? Mong bạn giúp mình vấn đề này xin cảm ơn

longhn
07-01-13, 08:08 PM
Mình là newbie, mình dùng sv của satthu và xaophayxoan thì thấy là mỗi sv mở một sô map nhất định, nghĩa là có 4 sv thì cơ bản là full map, nhưng mình muốn mở full map trên 1 server thì phải fix lại sao nhỉ?? chủ thread cho chút hướng dẫn với :D, ban đâu mình nghĩ là nội dung ở file config nhưng ko có phải, làm sao để ghép các map lại chạy cùng 1 sv đây ?? cấu hình máy mình tạm ổn :D chủ thead chỉ bảo giùm nhé

Jackieldm
08-01-13, 09:31 PM
Vậy cái bản của bạn satthupro nếu muốn mở Full Map thì chạy all 4 GameServer là được hả bạn? Mình gà quá không biết làm cách nào cho chạy Full Map đc, Member cứ bị kẹt account suốt.

vipbk
08-01-13, 10:00 PM
Vậy cái bản của bạn satthupro nếu muốn mở Full Map thì chạy all 4 GameServer là được hả bạn? Mình gà quá không biết làm cách nào cho chạy Full Map đc, Member cứ bị kẹt account suốt.

chạy gs 4,5,6
...................

rauxanh19
09-01-13, 11:41 PM
em xin gởi hình để nhờ mấy bác hướng dẫn giúp ợ .
em mới chuyển qua chơi kiếm thế lậu nên hok có biết cái gì hết chỉ làm theo hướng dẫn mà vẫn k được.
em các ơn các bác=:)

renlusin
10-01-13, 01:29 PM
Cho mình hỏi sao skill 120 của CBR không thấy bị đẩy vậy nhỉ '.' ............

hoanock
10-01-13, 09:29 PM

Chào các anh,

Mọi người chỉ giúp em cách fix lỗi font như trong hình với ạ.

Thanks

hoanock
11-01-13, 08:09 AM
Các bác giúp em phát. Nếu là máy em chưa có font thì có thể send cho em link down font được không ạ?

vipbk
11-01-13, 09:20 AM
Chào các anh,

Mọi người chỉ giúp em cách fix lỗi font như trong hình với ạ.

Thanks

mở file: <thư mục client>\setting\textcfg.ini
sửa lại như sau:

Font=Tahoma.ttf

hoanock
11-01-13, 11:56 AM
Thanks anh vipbk vì đã giúp đỡ, nhưng client em vẫn để cấu hình như vậy ạ. Ko biết có phải em chưa cài font chinese hay ko? Server em dùng cài trên Win 7

vipbk
11-01-13, 12:54 PM
Cài font china chỉ để việt hóa, bạn không cần cài cũng được.
Chỉnh lại font trong file textcfg là ok, còn ko dc thì mình cũng chịu vì chưa bao h gặp lỗi này

hoanock
11-01-13, 01:15 PM
hi anh,

Nếu để ý kĩ thì ở phía client vẫn hiển thị được đúng font tiếng việt, nhưng không hiểu tại sao lại có mấy cái ô vuông vuông phía sau làm cho không nhìn rõ được chữ.

Anh thử xem thêm giúp em xem có cách giải quyết ko? Nếu ko chắc phải post sang mục yêu cầu để nhờ các pro giúp đỡ :)

lynk_kid
22-01-13, 07:48 AM
sao em chạy xong rồi mà vào nó cứ báo là server bảo trì mong mấy anh giúp vs

vipbk
22-01-13, 11:01 AM
sao em chạy xong rồi mà vào nó cứ báo là server bảo trì mong mấy anh giúp vs

chỉnh IP ở client và server chưa

lynk_kid
22-01-13, 02:05 PM
IP của nó là bao nhieu ạ em thấy có sẵn IP là 127.0.0.1 rồi mà

lynk_kid
23-01-13, 07:58 AM
mấy bác cho em hỏi sao em làm xong rồi tạo nhân vật vào game nó ko có túi tân thủ ai giúp em vs

kiemthett054
23-01-13, 08:27 PM
sever bác satthu update đồ pet chưa đại ca ơi

vipbk
23-01-13, 09:25 PM
sever bác satthu update đồ pet chưa đại ca ơi

Thông tin đầy đủ ở đầu topic
..............

kakaken2071
23-01-13, 10:24 PM
chạy gs 4,5,6
...................

Mình thấy GS 4 bác ý edit gần 300 map. Chạy thế quái nào được.
Mà cho mình hỏi bao nhiêu map là full. mình chạy 2 gs 4 5 đã full chưa. Khoảng hơn 500 map thì phải

vipbk
24-01-13, 07:09 AM
Mình thấy GS 4 bác ý edit gần 300 map. Chạy thế quái nào được.
Mà cho mình hỏi bao nhiêu map là full. mình chạy 2 gs 4 5 đã full chưa. Khoảng hơn 500 map thì phải

bạn có thể sửa lại tùy ý, chạy gs4,5,6 coi như full (> 700 map), một số map không dùng đến thì có thể bỏ bớt cho nhẹ máy

lynk_kid
24-01-13, 09:04 AM
bác mod ơi cho em hỏi em làm xong rồi vào chơi mà ko có túi tân thủ giúp em vs em chạy xong hết rồi mà vào no ko có túi kì quá

kakaken2071
24-01-13, 10:08 PM
bác mod ơi cho em hỏi em làm xong rồi vào chơi mà ko có túi tân thủ giúp em vs em chạy xong hết rồi mà vào no ko có túi kì quá

Mình cũng mới tải về, đâu có bị như bạn đâu nhỉ?

lynk_kid
25-01-13, 06:27 AM
xong rồi h muốn đưa lên online thì làm sao mình muốn test lên cho ae chơi giải trí

lynk_kid
25-01-13, 10:00 AM
làm sao add đồng thường mấy bác giúp vs

ninhmca
25-01-13, 04:29 PM
làm sao add đồng thường mấy bác giúp vs

hình như sv này k add được đồng.dùng sv này nhé.

hieudkny11o2
27-01-13, 12:14 PM
Đầu tiên cho e gửi lời cảm ơn đến các a đi trước đã hỗ trợ e rất nhiều từ lúc e k biết làm kiếm thế nguyenhophuc87, duynguyenjx, DarkFoxIT, trantoai223, vipbk, phien-nhatrang, quangken, huylouis1996, KTomachi, xaophayxoan, thaihoa91, Davidtuan25
-------------------------------------------------------------------------------------
Ai bị màn hình đen down file ui.pak này :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Cho vào folder pak ở client
-------------------------------------------------------------------------------------
---Server có đủ 3 bos HKL của bác Omachi mỳ ăn liền =)) ---
---4 phi phong thành chủ Lăng Thiên + Trục Nhật của cả nam và nữ ---
---Có mấy chú ngựa mới do a duynguyenjx share ---

Đây là server e add thêm vào ^^ link
+Server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> - đã fix IP về 127.0.0.1, đường dẫn server_start chuẩn, fix nhận thẻ gm từ túi tân thủ

+Patch: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
DEMO mấy cái ảnh ^^:
---NPC Nguyệt Lão e mới việt hóa thế này chắc là đủ dùng r` ạ ^^ ---
---DEMO game---
--- Bộ QUan Hàm mới ^^ ---

----AE tìm vào file newplayergift.lua trong gameserver\script\event\newplayergift.lua
+Tìm dòng : me.szName=="AdminTýBéo" đổi tên AdminTýBéo thành tên NV của bạn để sử dụng 1 số chức năng nhé ^^
+Tìm dòng: nCount xem pass 1 số chức năng nhé ^^
[11/7/2012] Các bác down file mantle.txt về fix lỗi Fi FOng Lăng Thiên k hiện hình ảnh ^^ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> cho vào gameserver\setting\item\001\equip\general và client\setting\item\001\equip\general

sao e tìm theo chủ thớt mà ko thấy cái dòng ----AE tìm vào file newplayergift.lua trong gameserver\script\event\newplayergift.lua
+Tìm dòng : me.szName=="AdminTýBéo" đổi tên AdminTýBéo thành tên NV của bạn để sử dụng 1 số chức năng nhé ^^

em vào script event mà ko thấy đâu cả :( chỉ thấy mỗi chữ newlottery....mong anh chỉ dùm cám ơn nhiều ạ

vipbk
27-01-13, 12:40 PM
sao e tìm theo chủ thớt mà ko thấy cái dòng

em vào script event mà ko thấy đâu cả :( chỉ thấy mỗi chữ newlottery....mong anh chỉ dùm cám ơn nhiều ạ

mở túi tân thủ theo đường dẫn: gameserver\script\event\minievent\newplayergift.lu a = Notepad++

Ấn tổ hợp phím Ctrl + F gõ vào me.szName ở mục Find What

sẽ tìm được me.szName=="AdminTýBéo" đổi lại tên nhân vật tùy ý

hieudkny11o2
27-01-13, 12:53 PM
mở túi tân thủ theo đường dẫn: gameserver\script\event\minievent\newplayergift.lu a = Notepad++

Ấn tổ hợp phím Ctrl + F gõ vào me.szName ở mục Find What

sẽ tìm được me.szName=="AdminTýBéo" đổi lại tên nhân vật tùy ý

anh ơi, sao khi e vào sv vào đến cái phần ghi tên nhân vật rồi ý, thì nó báo đang bảo trì là sao vậy ? e đã chỉnh 127.0.0.1

vipbk
27-01-13, 12:57 PM
anh ơi, sao khi e vào sv vào đến cái phần ghi tên nhân vật rồi ý, thì nó báo đang bảo trì là sao vậy ? e đã chỉnh 127.0.0.1

mình đã fix lại toàn bộ IP về 127.0.0.1 ở cả server và client (download ở đầu topic), trừ khi bạn sửa lại thành IP khác, nếu không sẽ không xảy ra như trường hợp của bạn

nếu có thể, bạn post hình lên mình xem

hieudkny11o2
27-01-13, 01:06 PM
mình đã fix lại toàn bộ IP về 127.0.0.1 ở cả server và client (download ở đầu topic), trừ khi bạn sửa lại thành IP khác, nếu không sẽ không xảy ra như trường hợp của bạn

nếu có thể, bạn post hình lên mình xem

hình ảnh này anh này

em thấy trong mục setting > serverport.ini > có ip là :[GameServer]
Port=5622
DenialPort=5623

[DumpServer]
Address=211.99.231.35
Port=5100

e chỉnh dòng 211.99.231.35 thành 127.0.0.1 anh à

ở mục user > serverlistdebug.ini > có ip là :
[Info]
Time=2010-01-01 00:00:00

[List]
AdviceRegion=1
RegionCount=1
Region_1=Hệ Kiếm

[Region_1]
Count=1

1_Title=Thủy Kiếm
1_Address=192.168.1.100
1_GatewayName=11jx

e chỉnh 192.168.1.100 thành 127.0.0.1 liệu có đc ko nhỉ ? mong anh chỉ giúp

vipbk
27-01-13, 02:19 PM
chỉ cần sửa ở serverlistdebug.ini thôi

lynk_kid
27-01-13, 05:10 PM
cho hỏi cách thêm map vs mấy bác

macon1102
31-01-13, 11:40 PM
Cho mình hỏi là khi mình muốn di chuyển qua các map train thì đều nhận thông báo "Đường phía trước không thông". Khi phù qua các map train thì mất kết nối và kẹt nhân vật luôn :-< có ai tốt bụng chỉ mình cách gì đi X_X

vipbk
01-02-13, 10:00 AM
Cho mình hỏi là khi mình muốn di chuyển qua các map train thì đều nhận thông báo "Đường phía trước không thông". Khi phù qua các map train thì mất kết nối và kẹt nhân vật luôn :-< có ai tốt bụng chỉ mình cách gì đi X_X

mở file gamecenter\setting\worldset.txt thêm các map train vào

hieudkny11o2
08-04-13, 07:37 PM
bạn chủ topic cho hỏi muốn đặt pass cho chức năng admin ở túi tân thủ thì làm thế nào vậy

vipbk
08-04-13, 07:52 PM
bạn chủ topic cho hỏi muốn đặt pass cho chức năng admin ở túi tân thủ thì làm thế nào vậy

download server ở đầu topic, mở file túi tân thủ sẽ có hoặc tham khảo dưới đây:

function tbGift:administrator()
end

if (nCount==1234) then
else
local tbOpt = {};
end
end

hieudkny11o2
08-04-13, 07:57 PM
download server ở đầu topic, mở file túi tân thủ sẽ có hoặc tham khảo dưới đây:

mình làm như bạn và chủ topic hd, nhưng mà lúc điền passs nó báo sai pass là sao nhỉ

vipbk
08-04-13, 08:15 PM
mình làm như bạn và chủ topic hd, nhưng mà lúc điền passs nó báo sai pass là sao nhỉ

download lại server đã fix ở trang 1, hoặc xem các bài viết trong topic này, đã có rất nhiều bạn đặt câu hỏi tương tự

concoden
08-04-13, 10:44 PM
1. Mình làm được hết, nhưng khi vào game lại bị Màn hình đen, mình down cái file kia paste vào client > ui.pak để hết màn hình đen nhưng vẫn ko được. Xin nhờ bạn chỉ giáo:-$

2. Cho mình hỏi thêm, patch là đè vào client luôn. Hay phải xóa tất cả chừa lại folder pak rồi mới chép patch vào ?

3. Mình sửa file serverlist + uicommon thành 192.168.1.200 trùng với ip máy ảo rồi nhưng khi vào vẫn ko đc ?

xin bạn giúp mình

handoi198914
16-04-13, 02:19 PM
Spr của skill nằm trong folder fightskill hết bác ^^

Để chơi đc server của em máy bác phải cài những cái này ^^:
+<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> - Đối với Win 7
+Xp thì dùng : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+2 bản update : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+Naviacat : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+My Sql: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+Notepad++: ( để chỉnh sửa file lua trong lúc bạn chơi ^^) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Làm theo hướng dẫn ở đây:

mình đow 2 bản update về nhưng khi cài thi` báo lỗi...Windows Installer. mình xài win xp SP3..
pro nào hướng dẫn cách khắc phục với

vipbk
16-04-13, 05:50 PM
mình đow 2 bản update về nhưng khi cài thi` báo lỗi...Windows Installer. mình xài win xp SP3..
pro nào hướng dẫn cách khắc phục với

bạn dùng goddess, log, bishop dưới đây thì không cần VS hay update gì hết

handoi198914
16-04-13, 06:04 PM
mình chạy sv nhưng nó hiện lên tý rồi tự mất...SQL mình đã cài rồi ok. nhưng vào localhost/phpmyadmin/ thì ko vào đk...pro giúp mình với...nếu tiện team mình với

vipbk
16-04-13, 06:07 PM
mình chạy sv nhưng nó hiện lên tý rồi tự mất...SQL mình đã cài rồi ok. nhưng vào localhost/phpmyadmin/ thì ko vào đk...pro giúp mình với...nếu tiện team mình với

cài xampp rồi start apache + mysql mới vào dc phpmyadmin, change pass thành 1234, không cần cài SQL 2k

handoi198914
16-04-13, 06:18 PM
vậy để mình ra cài Xamp xem sao...thanks cậu...có j ko hiểu mong bạn giúp mình

handoi198914
16-04-13, 08:08 PM
giúp mình vs..mình đã cài xampp..config hết về 127.0.0.1..nhưng khi chạy server thì gamecenter,gameserver,bishop,goddess cứ hiện lên chút là tự mất...ai giúp mình với,,,,mình đã coppy thử bản server Kiếm Thế không cần VS 2005 SP1 nhưng ko khả quan hơn...mình đã coppy 4 file VS rút gọn của chủ pic nhưng ko cài đk 2 bản update kia... mong các pro chỉ giúp mình để cài đk sv với...

handoi198914
17-04-13, 06:15 PM
mình nhận đồng hành 6skill mà mở ra toàn có 5skilll...ai biết cách fix ko giúp mình vs

newhorizon1811
08-07-13, 06:33 PM
bạn dùng goddess, log, bishop dưới đây thì không cần VS hay update gì hết

bác vipbk ơi cho em hỏi chỉnh cái chức năng admin trong sever của bác sát thủ thế nào vậy? chỉnh em với...

pro nào biết chỉ em luôn em thanks nhiệt tình

voanhnhat20010
08-07-13, 06:37 PM
bác vipbk ơi cho em hỏi chỉnh cái chức năng admin trong sever của bác sát thủ thế nào vậy? chỉnh em với...

pro nào biết chỉ em luôn em thanks nhiệt tình
gmcard.lua bạn :D
--------------------------

oreon123
08-07-13, 07:19 PM
Đầu tiên cho e gửi lời cảm ơn đến các a đi trước đã hỗ trợ e rất nhiều từ lúc e k biết làm kiếm thế nguyenhophuc87, duynguyenjx, DarkFoxIT, trantoai223, vipbk, phien-nhatrang, quangken, huylouis1996, KTomachi, xaophayxoan, thaihoa91, Davidtuan25
Ai bị màn hình đen down file ui.pak này :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Cho vào folder pak ở client
---Server có đủ 3 bos HKL của bác Omachi mỳ ăn liền =)) ---
---4 phi phong thành chủ Lăng Thiên + Trục Nhật của cả nam và nữ ---
---Có mấy chú ngựa mới do a duynguyenjx share ---

Đây là server e add thêm vào ^^ link
+Server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
đã fix IP về 127.0.0.1, đường dẫn server_start chuẩn, fix nhận thẻ gm từ túi tân thủ

+Patch: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
DEMO mấy cái ảnh ^^:
---NPC Nguyệt Lão e mới việt hóa thế này chắc là đủ dùng r` ạ ^^ ---
---DEMO game---
--- Bộ QUan Hàm mới ^^ ---

----AE tìm vào file newplayergift.lua trong gameserver\script\event\newplayergift.lua
+Tìm dòng : me.szName=="AdminTýBe'o" đổi tên AdminTýBe'o thành tên NV của bạn để sử dụng 1 số chức năng nhé ^^
[11/7/2012] Các bác down file mantle.txt về fix lỗi Fi FOng Lăng Thiên k hiện hình ảnh ^^ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> cho vào gameserver\setting\item\001\equip\general và client\setting\item\001\equip\general

bạn ơi, chỉ mình chỉnh cái danh hiệu như của bạn với. (bá đạo trên từng hạt gạo ấy) :U nhìn thèm quá. chỉnh ở file nào vậy?

phambaotran
12-07-13, 10:15 PM

mrtieutien
30-07-13, 12:54 PM
Cho m hỏi sv của bạn nhìn trên demo có ngoại trang. mà vào thì ko thấy chỗ nào có. Không biết là lấy ra kiểu gì?

nghichtu91
30-07-13, 01:06 PM
Cho m hỏi sv của bạn nhìn trên demo có ngoại trang. mà vào thì ko thấy chỗ nào có. Không biết là lấy ra kiểu gì?
đó k phải ngoại trang mà set đồ sát thần hay bá vương gì ý :-?

mrtieutien
30-07-13, 01:50 PM
m lấy bộ bá vương sát thần ra cũng có cái nào giống vậy đâu :D

nghichtu91
30-07-13, 01:53 PM
m lấy bộ bá vương sát thần ra cũng có cái nào giống vậy đâu :D
đệch thím :|:|:|:|
k hiểu rõ tại sao nhưng sever của satthupro95 là k có ngoại trang
và xin được nhắc lại đó là đồ sát thần và bá vương:">:">

mrtieutien
30-07-13, 01:55 PM
đệch thím :|:|:|:|
k hiểu rõ tại sao nhưng sever của satthupro95 là k có ngoại trang
và xin được nhắc lại đó là đồ sát thần và bá vương:">:">

Gớm! Bác làm gì mà nóng thế :( bác cho e hỏi chẳng hiểu tại sao cái sv của e đang chạy ngon. E đi nghịch nghịch mấy cái sv khác, rồi lại quay lại copy đúng cái path cũ thì nó lại ko chạy nữa. toàn sv đang bảo trì là sao :((

nghichtu91
30-07-13, 02:04 PM
Gớm! Bác làm gì mà nóng thế :( bác cho e hỏi chẳng hiểu tại sao cái sv của e đang chạy ngon. E đi nghịch nghịch mấy cái sv khác, rồi lại quay lại copy đúng cái path cũ thì nó lại ko chạy nữa. toàn sv đang bảo trì là sao :((
IP and Port xem lại nào
:-w:-w:-w:-w:-w:-w:-w:-w

mrtieutien
30-07-13, 02:10 PM
IP and Port xem lại nào
:-w:-w:-w:-w:-w:-w:-w:-w

IP thì e chuyển hết về 127.0.0.1 rồi nhưng port thì ko biết là làm như thế nào :(

nghichtu91
30-07-13, 02:13 PM
IP thì e chuyển hết về 127.0.0.1 rồi nhưng port thì ko biết là làm như thế nào :(
vào setting của client bật severport chuyển thành

[GameServer]
Port=5622
DenialPort=5623

mrtieutien
30-07-13, 02:15 PM
vào setting của client bật severport chuyển thành

[GameServer]
Port=5622
DenialPort=5623

Nó vẫn mặc định là 5622 và 5623 mà bác?

nghichtu91
30-07-13, 02:19 PM
Nó vẫn mặc định là 5622 và 5623 mà bác?
vậy thì coi lại gamesever xem sao :-?[-O<[-O<[-O<

thonght
23-08-13, 05:16 PM
Cái này đi phó bản ko được phải ko cả nhà, ai chỉ cho e cách để đi được phó bản vs? e cảm ơn cả nhà nhiều nhé

Lynk_KiD_HVA
23-08-13, 05:18 PM
Cái này đi phó bản ko được phải ko cả nhà, ai chỉ cho e cách để đi được phó bản vs? e cảm ơn cả nhà nhiều nhé

đi phó bản bạn coi thử đã mở map chưa đã

trongbt1990
23-08-13, 06:11 PM
Cái này đi phó bản ko được phải ko cả nhà, ai chỉ cho e cách để đi được phó bản vs? e cảm ơn cả nhà nhiều nhé bạn load sever1 thì sẽ đi được các HD và nv cấp 1>>>50 bạn đọc hd có kèm khi chủ pic share đó

thonght
23-08-13, 07:19 PM
bạn load sever1 thì sẽ đi được các HD và nv cấp 1>>>50 bạn đọc hd có kèm khi chủ pic share đó

cảm ơn bạn nhưng mình mới học làm server nên muốn load tất cả phó bản thì làm sao vậy bạn ?

Lynk_KiD_HVA
23-08-13, 08:55 PM
cảm ơn bạn nhưng mình mới học làm server nên muốn load tất cả phó bản thì làm sao vậy bạn ?
thì bạn mở full map nhắc trước mở full map cần ram 8gb nhé

bomdz1102
26-08-13, 03:05 PM
bạn có thể teamview hướng dẫn mình đc hôk :(

Lynk_KiD_HVA
26-08-13, 08:29 PM
bạn có thể teamview hướng dẫn mình đc hôk :(

pm yahoo mình nhé bạn có gì nói chuyện cụ thể

kudangsung
12-05-14, 02:18 AM
các bạn cho mình hỏi muốn chỉnh exp khi train quái thì chỉnh ở đâu vậy, đã tìm rồi nhưng ko thấy đâu cả...Thanks

quyena4vd
19-09-14, 01:36 PM
vẫn bắt như bình thường, vì khi bắt có xác suất chứ không phải 100% thành công

cho mình hỏi là có cách nào bắt pet trên tdc lần nào cũng đc ko?
h lên tdc bắt 10 lần mà chả lần nào đc. vẫn kêu "thuyết phục thật bại tiếp để lần sau dùng"

botvn
17-10-14, 08:46 PM
đang down, không biết có bị lỗi gì kô

superman309
26-11-14, 02:05 AM
SV này hk có Chân nguyên, ngoại trang, pet đúng hk bác ?

burynny1
18-04-15, 06:40 PM
Tôi qua mình cái bt , sang nay cài bị lỗi này nè bạn , giúp mình với . k chạy dc game
chay sever thi k dc chu thớt xem lại mình cái , k có databese client
can not .... j j do

hanviyeu11
05-10-15, 09:35 PM
Cho mình hoi cách tạo check tài khoản để chơi thì mình làm thế nào . mình đang xài bản sever cua NghichTu không cần VS2005

huyloisg
07-10-15, 04:31 PM
Chỉ số khủng quá.
Thế éo nào mình lấy đồ tăng cấp đầy đủ. Gọi 3 con boss HKL ra quẩy chưa đến 30s nó chết mẹ hết. - ĐM TỤ TIỄN :-o

Sửa tiêu hủy vật phẩm một lúc được nhiêu chỗ nào bạn. Mỗi lần bỏ được 1 cái mệt quá.

giangbanlac
03-11-15, 04:47 PM
Chỉ số khủng quá.
Thế éo nào mình lấy đồ tăng cấp đầy đủ. Gọi 3 con boss HKL ra quẩy chưa đến 30s nó chết mẹ hết. - ĐM TỤ TIỄN :-o

Sửa tiêu hủy vật phẩm một lúc được nhiêu chỗ nào bạn. Mỗi lần bỏ được 1 cái mệt quá.

function tbGift:DatVaoVPTieuHuy()
Dialog:OpenGift("Hãy đặt vào", nil ,{self.OnOpenGiftOkTieuHuyItem, self});
end
function tbGift:OnOpenGiftOkTieuHuyItem(tbGiftObj)
for _, pItem in pairs(tbGiftObj) do
if me.DelItem(pItem[1]) ~= 1 then
return 0;
end
end
end

phamvuong
01-05-17, 04:14 PM
mình cài bản này ok
chạy ngọt
mỗi 1 vấn đề nhỏ là.................
không hiển thị nhân vật của mình
các NPC hiển thị bình thường
đau thế chứ lại

Rogue
11-05-17, 11:14 AM
Ai biết giúp mình vơi. Tks ạ

vd_tt
11-05-17, 11:46 AM
Ai biết giúp mình vơi. Tks ạ

mở trùng map khác gameserver, vào gamecenter chỉnh lại worldset là được nha bạn

anINTht96
20-05-17, 04:43 PM

đi một mình thì cứ thoát ra rồi đăng nhập lại là qua dk hết ải mà.