PDA

View Full Version : [KT] Server Kiếm Thế By xaophayxoan Edit + Developer

Trang : [1] 2 3 4 5

xaophayxoan
10-04-12, 02:31 PM
việt hóa cũng kha khá các bác có thể xem hướng dẫn chi tiết đi kèm (có update việt hóa ở trang 1)
server mình thích hợp với ai chơi offline
sử dụng gameserver.exe nên ko thể add đồng, có thể sử dụng đc cả gameserverd.exe để add đồng nhưng khá nặng máy
kỳ trân các đồng bộ bên đồng và đồng khóa
sử dụng plugin chung với các phím tắt chức năng GM như Ctrl+1.2.3...
skill 120 ko thể hoàn thiện, cái này chỉ chờ bao giờ có bản server đời sau thì may ra mới dùng đc :(
bao gồm 6 server load map, sv1 load map hoạt động, sv2+3 load các map làm nvụ, sv456 load full map (chi tiết xem hướng dẫn đi kèm)

Thông tin các hoạt động trong server:
Tiêu dao cốc: VH100%, hoạt động tốt
Bách Bảo Rương: OK
Tống kim: vh 100%, đã test OK
Các nhiệm vụ thế giới, chính tuyến phụ tuyến.. vh100% chuẩn VNG
Nhiệm vụ truy nã vh100% OK
Phó bản quân doanh vh70% hoạt động OK
Hệ thống đồng hành OK, down update fix lỗi hiện skill đồng hành
Tranh đoạt lãnh thổ vh100%(down bản update) hoạt động OK ko bug
Bạch Hổ Đường OK + BHĐ hoàng kim OK
Tần Lăng vh100% test OK (đã fix lỗi boss TTH ko rớt đồ - down update 8)

linkdown có kèm server+patch+hướng dẫn bên trong, down thêm fix lỗi tạo tên nhân vật nhá

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

pass giải nén

game zone.vn bỏ dấu space

chú ý:
- down các bản cập nhật để có thể chạy game ít lỗi hơn
- hiện tại update 1 2 5 nên down để fix các lỗi không đáng có :)
- các bác chú ý trước khi báo lỗi nên xem lại các trang trước đó hoặc xem lại trang 1 đã update fix lỗi chưa
- các lỗi do server hay client các bác cứ thông báo lại, trong khả năng sẽ mình fix lại sớm nhất có thể
- một số lỗi về đường truyền server (điển hình là kẹt acc) mình vẫn chưa hiểu lắm nên ko thể sửa, có lẽ cái này là tình trạng chung của nhiều server đưa lên online, cái này nên sang phần hỏi đáp để các pro giúp đỡ tận tình hơn :)

Hướng dẫn:
- sửa lỗi thẻ bắt pet (thiệp bạc): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- tắt chức năng cộng điểm skill 120: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

UPDATE 1: sửa lỗi tạo nhân vật mãi ko xong :D chép vào server nhá

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

UPDATE 2: fix lỗi ko hiện skill đồng hành và việt hóa 1 số script item (gần full)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 153131.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 153131.jpg)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 153227.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 153227.jpg)

UPDATE 3: gameserverd 4+5+6, add đc đồng, load map như gamerserver tương tự nhưng có thể bị bug và rất nặng máy

UPDATE 4: Việt hóa tranh đoạt lãnh thổ

update hình ảnh test tranh đoạt lãnh thổ hoạt động ok ko lỗi gì cả :D

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

UPDATE 5: fix lỗi cho ai bị màn hình đen, ai không bị khỏi cần

UPDATE 6: Sửa lỗi càn khôn phù và update kích hoạt phím tắt GM

hướng dẫn kích hoạt:
b1: nhận thẻ GM trong túi tân thủ (nhập mã mình đặt 231091, có thể sửa mã trong file túi tân thủ)
b2: chuột phải vào thẻ GM vừa nhận chọn dòng Kích hoạt phím tắt chức năng GM
b3: tiếp tục nhập mã 231091, sửa mã này trong file item/class/gmcard.lua
- nếu nhập sai mã thì chức năng phím tắt gm tự hủy với nhân vật đó
- nhập đúng sẽ thông báo thành công, thẻ gm sẽ thêm 3 dòng Đạo cụ tạm thời + Tiêu hủy đạo cụ + Chức năng Admin
- đối với nhân vật đã kích hoạt, muốn hủy sử dụng phím tắt gm thì chỉ cần chọn dòng kích hoạt và nhập mã sai là đc

thẻ GM khi chưa kích hoạt
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 133223.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 133223.jpg)
nhập mã kích hoạt
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 133244.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 133244.jpg)
thẻ GM sau khi nhập mã đúng và nhân vật có thể sử dụng phím tắt GM (Ctrl+1, 2, 3, 4,...)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 133242.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 133242.jpg)

UPDATE 7: Mở giới hạn cấp 200 (NEW HOT)

mình để ngày mở cấp như sau
- cấp 69 cách ngày mở server 0
- 79 cách 1 ngày
- 89 cách 2 ngày
- 99 cách 5 ngày
- 150 cách 7 ngày
- 200 cách 14 ngày
lưu ý không nên đổi để server tự up maxlevel cho chuẩn :)
timeframe.txt

Id Name TimeFrameDay TimeFrameTime ClassName
Từ khóa ID Miêu tả danh hiệu Server mở mấy ngày Thời gian mở (giờ mở) Loại
1 Mở cấp 69 0 2000 OpenLevel69
2 Mở cấp 79 1 2000 OpenLevel79
3 Mở cấp 89 2 2000 OpenLevel89
4 Mở cấp 99 5 2000 OpenLevel99
5 Mở boss thế giới cấp 55 (1 ngày sau khi mở server) 1 0 OpenBoss55
6 Mở boss thế giới cấp 75 (2 ngày sau khi mở cấp 79) 3 0 OpenBoss75
7 Mở boss thế giới cấp 95 (2 ngày sau khi mở cấp 99) 7 0 OpenBoss95
8 Mở cấp 150 7 2000 OpenLevel150
9 Đóng Bạch Hổ Đường (sơ) 2 (1 tuần sau khi mở cấp 99) 12 2000 CloseBaiHuTangChu2
10 Bạch Hổ Đường (cao) chỉ mở 1 trận (50 ngày sau khi mở cấp 99) 55 2000 OpenOneAdvBaiHuTang
11 Chiến trường Phượng Tường chỉ mở 1 trận (Sau khi mở cấp 150, 50 ngày sau) 57 2000 OpenOneFengXiangBattle
12 Mở nhiệm vụ Tiêu Dao Cốc (7 ngày sau khi mở cấp 79) 8 0 OpenXoyoGameTask
13 Mở boss thế giới cấp 120 (20 ngày sau khi mở cấp 150) 27 0 OpenBoss120
14 Mở Bạch Hổ Đường Hoàng Kim (20 ngày sau khi mở cấp 150) 27 0 OpenBaiHuTangGolden
15 Mở cấp 200 14 2000 OpenLevel200

minh họa

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 224417.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 224417.jpg)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 224456.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 224456.jpg)

UPDATE8: fix lỗi không hiện boss 95 + lỗi boss TTH không rơi đồ và Việt hóa full Tần Lăng

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 153617.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 153617.jpg)

khungvonline1
10-04-12, 02:39 PM
bóc teem nào . Tks cho một pro có tinh thấn share

Lãng Tử Sầu
10-04-12, 02:59 PM
Xem có hot không nào ;)) Thanks Xoắn nhá ! :)):))

khactai
10-04-12, 04:02 PM
thnaks for share để test xem nếu tốt đưa lên online làm sv pk luôn

vipcuonghy
10-04-12, 04:21 PM
thanks you share! máy mình RAM 16GB CPU xeon 3.2GHZ cache 8mb, đêm nay test thử xem sao, hy vọng sẽ online đc để cho anh em chơi cho zui. nhân tiện hỏi ai có website để đăng ký changer pass share luôn nhé

ken07
10-04-12, 05:03 PM
như tiêu đề mạn phép share server mình đang sd, kết hợp giữa các server do shin và trantoai đã share trước đó

việt hóa cũng kha khá các bác có thể xem hướng dẫn chi tiết đi kèm
server mình thích hợp với ai chơi offline nhẹ, chưa đưa onl nên chưa biết có ngon lành ko
sử dụng gameserver.exe nên ko thể add đồng, có thể sử dụng đc cả gameserverd.exe để add đồng nhưng khá nặng máy
các hoạt động chủ yếu như TDC, TK, BHD, quân doanh, BBR, nvụ thương hội, nvụ chính phụ tuyến, truy nã, phó bản... OK
đồng hành OK
skill 120 ko thể hoàn thiện, cái này chỉ chờ bao giờ có bản server đời sau thì may ra mới dùng đc :(
bao gồm 6 server load map, sv1 load map hoạt động, sv2+3 load các map làm nvụ, sv456 load full map (chi tiết xem hướng dẫn đi kèm)

linkdown

pass giải nén
skill du long chân khí có hỗ trợ không bạn

VNGameZoneVN
10-04-12, 05:41 PM
Cái sv này ngon kinh vãi. Sv rất tốt.đã thanks

quangken
10-04-12, 06:05 PM
bạn nào check hàng rồi inbox cho mình , để mình edit lại thông tin cho bạn ý thông tin sơ xài quá

sondaicavl
10-04-12, 07:38 PM
sao mình bị dừng ở đoạn " Đang tạo mới nhân vật, vui lòng chờ ... " mãi T_T

pikeman20
10-04-12, 08:16 PM
Chán nhỉ! Mình đang tìm server add được đồng :)

khactai
10-04-12, 08:32 PM
muốn add đồng thì chạy gameserverd nói chung bản sv này good nhất hiện tại...đã test đặc biệt chức năng admin rất good

sondaicavl
10-04-12, 08:44 PM
sao mình ko tạo đc nv mới , hix chạy sv 4 5 6 ok rùi, log acc ok, đến tạo nv thì bị ở chỗ " Đang tạo nv mới vui lòng chờ" mãi mà ko đc

DarkFoxIT
10-04-12, 09:28 PM
Chạy 1 sv add được đồng , chạy 2 sv k add được đồng vậy là có 3 cái sv full maps thế thôi.Nói thế thôi chứ mình chưa test :"> =))

xaophayxoan
10-04-12, 09:53 PM
bạn nào check hàng rồi inbox cho mình , để mình edit lại thông tin cho bạn ý thông tin sơ xài quá

nếu muốn chi tiết hơn bác có thể xem trong file hướng dẫn đi kèm :)

sao mình bị dừng ở đoạn " Đang tạo mới nhân vật, vui lòng chờ ... " mãi T_T

các bác cứ test thoải mái và cho ý kiến, vấn đề " Đang tạo mới nhân vật, vui lòng chờ ... " bạn thử tạo bằng tên khác xem, có thể thay bằng file namewordfilter.txt trong gameserver, gamecenter và client cũ của bạn rồi thử lại xem, mình tạo nv vẫn OK mà :D, nếu có lỗi nào thêm mình sẽ xin nhận và sửa chữa ngay nếu có thể :)

huy228866
10-04-12, 11:28 PM

các bác cứ test thoải mái và cho ý kiến, vấn đề " Đang tạo mới nhân vật, vui lòng chờ ... " bạn thử tạo bằng tên khác xem, có thể thay bằng file namewordfilter.txt trong gameserver, gamecenter và client cũ của bạn rồi thử lại xem, mình tạo nv vẫn OK mà :D, nếu có lỗi nào thêm mình sẽ xin nhận và sửa chữa ngay nếu có thể :)

Lồi Này Là Thế Nào Hả Bạn.

maximhoa
11-04-12, 12:02 AM

Đúng là ko tạo đc nv thật. dù đã chép file namewordfilter.txt từ sv của mình sang bên sv bạn và chạy client của mình.:">

xaophayxoan
11-04-12, 12:23 AM
Đúng là ko tạo đc nv thật. dù đã chép file namewordfilter.txt từ sv của mình sang bên sv bạn và chạy client của mình.:">

bạn cho tên nhân vật ngắn đi nhá, có thể bạn đặt tên dài quá, do chưa đồng bộ client nên ko báo lỗi tên dài :D

quydu1989
11-04-12, 12:32 AM
pacht của server lỗi làm lại pacht đi chủ topic

xaophayxoan
11-04-12, 12:35 AM
pacht của server lỗi làm lại pacht đi chủ topic

bạn có thể đưa hình hoặc nói cụ thể có lỗi ở đâu để mình sửa lại

maximhoa
11-04-12, 12:36 AM
Ko phải đâu ban. Mình chạy sv mình thì ok mà. Đặt tên y hệt bên sv mình mà ko đc. ko hỉu. :(

xaophayxoan
11-04-12, 12:54 AM
Ko phải đâu ban. Mình chạy sv mình thì ok mà. Đặt tên y hệt bên sv mình mà ko đc. ko hỉu. :(

update sửa lỗi tạo nhân vật mãi ko xong chép vào server nhá

pleichim
11-04-12, 08:10 AM
check lại cái link cái anh ơi bị hỏng mẹ rồi:^o

dongnguyen0510
11-04-12, 08:23 AM
như tiêu đề mạn phép share server mình đang sd, kết hợp giữa các server do shin và trantoai đã share trước đó

server mình thích hợp với ai chơi offline nhẹ, chưa đưa onl nên chưa biết có ngon lành ko
các hoạt động chủ yếu như TDC, TK, BHD, quân doanh, BBR, nvụ thương hội, nvụ chính phụ tuyến, truy nã, phó bản... OK
đồng hành OK

linkdown

pass giải nén

update sửa lỗi tạo nhân vật mãi ko xong :D chép vào server nhá

Tks bac truoc cai roi nhan tien em hoi luon ti nha.Ram em 2gb chay con amd 7750 co chay duoc full map khong bac. muon choi lam ma so chay ram hic hic.

sondaicavl
11-04-12, 08:34 AM
thanks đã test tạo nv ok. Link vẫn sống mà bạn

xaophayxoan
11-04-12, 08:40 AM
Tks bac truoc cai roi nhan tien em hoi luon ti nha.Ram em 2gb chay con amd 7750 co chay duoc full map khong bac. muon choi lam ma so chay ram hic hic.

ram mình cũng 2G chạy cùng lắm là được 2 server thôi, bạn muốn chạy full map thì tốt nhất ram nên 4G trở lên, 4G có thể chạy 2 server 45 là cũng gần full rồi :)

khungvonline1
11-04-12, 10:16 AM
chạy thử tắt ca 6gs 9.58gb ram . server ngon thích hợp cho bạn nào mún dev lên . nó không lằng nhằng như sever shin

quangken
11-04-12, 10:37 AM
mình k cài KT , bạn inbox cho mình để mình edit lại cho bạn nhé ;).....

sondaicavl
11-04-12, 11:36 AM
mình muốn hỏi cách sửa code túi tân thủ, hix thay 1 tí thôi mà gs cũng can't load. Túi của bạn rất good cả về chức năng admin, nhưng mình muốn thay đổi đi 1 tí cho phù hợp. làm sao để sửa code mà gs vẫn load

quydu1989
11-04-12, 12:06 PM
Có ai bị lỗi pacht ko đeo phi phong vô song mà không có chữ vô xong.cho pacht chuẩn đi chủ phic ơi

sondaicavl
11-04-12, 01:23 PM

Lập 1 nv mới coóng cấp 1, ko cần gõ code Admin ở túi tân thủ, Ctrl 1 2 3 vẫn sử dụng đc chức năng Admin, lỗi này sửa ở đâu bác, code túi tân thủ à?

xaophayxoan
11-04-12, 01:37 PM
Lập 1 nv mới coóng cấp 1, ko cần gõ code Admin ở túi tân thủ, Ctrl 1 2 3 vẫn sử dụng đc chức năng Admin, lỗi này sửa ở đâu bác, code túi tân thủ à?

trong gameserver/script/misc/gm.lua để sửa
chức năng admin mình lấy bên này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

--- Chế độ gộp bài viết ---

Có ai bị lỗi pacht ko đeo phi phong vô song mà không có chữ vô xong.cho pacht chuẩn đi chủ phic ơi

muốn hiện danh hiệu bạn có thể dùng chức năng cập nhật xếp hạng vinh dự trong thẻ GM, patch ko lỗi cái này đâu b :)

chạy thử tắt ca 6gs 9.58gb ram . server ngon thích hợp cho bạn nào mún dev lên . nó không lằng nhằng như sever shin

không nhất thiết phải chạy cả 6 server đâu b :)
máy bạn khỏe chỉ cần chạy server 456 là full map rồi :)

sitachi
11-04-12, 01:55 PM
khi chép folder pak của VNG ( mới update bản mới ) và copy patch mang vào thì ko thể vào đăng nhập ! có cách khắc phục chưa pro !

satthulauhyh
11-04-12, 02:55 PM
trong gameserver/script/misc/gm.lua để sửa
chức năng admin mình lấy bên này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

muốn hiện danh hiệu bạn có thể dùng chức năng cập nhật xếp hạng vinh dự trong thẻ GM, patch ko lỗi cái này đâu b :)

không nhất thiết phải chạy cả 6 server đâu b :)
máy bạn khỏe chỉ cần chạy server 456 là full map rồi :)
Tức là khởi động sever chỉ cần chạy 4-5-6 hok cần chạy 123 hả bạn, vẫn full map ah :D , cái này có ra Boss 95 + TTH có rớt HTN hok nhỉ :D

Ducan
11-04-12, 04:04 PM
Sao mình chạy nó cứ báo lỗi "Kết nối server bị lỗi. Vui lòng xác nhận server đang mở" là sao vậy :((

sondaicavl
11-04-12, 04:40 PM
mình không thể thây đổi code của các thẻ gm.lua và newplayer.lua, chỉ cần thay 1 chữ trong code thôi là gs chạy nó báo lỗi can't load gm.lua, can't load newplayer.... T_T làm cách nào để sửa bây h

xaophayxoan
11-04-12, 04:49 PM
mình không thể thây đổi code của các thẻ gm.lua và newplayer.lua, chỉ cần thay 1 chữ trong code thôi là gs chạy nó báo lỗi can't load gm.lua, can't load newplayer.... T_T làm cách nào để sửa bây h

bạn phải sửa bằng notepad++ nhá :)

Sao mình chạy nó cứ báo lỗi "Kết nối server bị lỗi. Vui lòng xác nhận server đang mở" là sao vậy :((

bạn thử chụp hình gameserver và gamecenter lúc khởi động lên xem lỗi như thế nào, chú ý máy yếu quá chỉ chạy 1 server thôi

Tức là khởi động sever chỉ cần chạy 4-5-6 hok cần chạy 123 hả bạn, vẫn full map ah :D , cái này có ra Boss 95 + TTH có rớt HTN hok nhỉ :D

đúng chỉ cần 456 là full map rồi b, boss thì ko rõ nhưng nếu ko có thì phải chỉnh cái drop_rate trong mục setting thì phải, boss 95 trước mình đánh có thấy HT với lệnh bài TTH chưa test

khungvonline1
11-04-12, 04:57 PM
cam ơn xoay nha câu trả lỡi đang tìm kiếm ai dè viết lại code mà ko chạy dc hài quá . ai có tui tan thủ onl như vng ko share mình với

cảm ơn xoay câu trả lời đang thắc mắc định hỏi . nhưng mà cũng lạ là khi sử dụng túi tân thủ lbs v5 cung báo lỗi nha .ai có tui tân thủ vng ko share với ko thêm chức năng gì

Ducan
11-04-12, 05:19 PM
Đây nè cậu :(

Mình bật có 3sv thôi mà :-<

xaophayxoan
11-04-12, 05:24 PM
Đây nè cậu :(

Mình bật có 3sv thôi mà :-<

máy bạn chạy đc 3 server thì không chạy 123 cùng lúc mà chạy server 456 cùng lúc mới được, sv123 cho máy yếu chỉ chạy đc 1 server 1 thôi :)

Ducan
11-04-12, 05:27 PM
máy bạn chạy đc 3 server thì không chạy 123 cùng lúc mà chạy server 456 cùng lúc mới được, sv123 cho máy yếu chỉ chạy đc 1 server 1 thôi :)

Tức là giờ thay vì bật 1-2-3 tớ phải bật 4-5-6 hả ?

Cậu pm yahoo tớ hỏi chút được ko :(

Y!m: ducan.production

sondaicavl
11-04-12, 06:58 PM
Tức là giờ thay vì bật 1-2-3 tớ phải bật 4-5-6 hả ?

Cậu pm yahoo tớ hỏi chút được ko :(

Y!m: ducan.production

mình chạy đc rồi bạn đọc hướng dẫn file text kèm theo ý, bạn chạy Server_start4 ở ngoài trước, chạy xong vào folder gameserver chạy trực tiếp gameserver5 6 .exe là full map mà

Ducan
11-04-12, 07:14 PM
mình chạy đc rồi bạn đọc hướng dẫn file text kèm theo ý, bạn chạy Server_start4 ở ngoài trước, chạy xong vào folder gameserver chạy trực tiếp gameserver5 6 .exe là full map mà

Mình cũng làm y như thế, mà khi vào game cứ báo "Kết nối thất bại, xác nhận server đã mở"...

huy228866
11-04-12, 07:24 PM
Cho Hỏi Nếu Muốn Mở Server ADD Đồng Được Và Full Map Thì Cần Mở SERVER NÀO.

Và Nó Có Những Lỗi Gì !!! ;;)

nguyenvip
11-04-12, 07:28 PM
cho minh hoi tai sao ko chay duoc sever vay ban

sondaicavl
11-04-12, 08:18 PM
Mình cũng làm y như thế, mà khi vào game cứ báo "Kết nối thất bại, xác nhận server đã mở"...
bên server gameserver/servercig.ini
ServerID=1
InAdapterIdx=1
OutAdapterIdx=1
InIp=192.168.1.100 ------------IP Lan của máy mình
OutIp=5.141.232.239 -------------------IP ảo do hamachi tạo ra
Port=6041
SendInterval=4

bên client user/serverlistdebug.ini
Count=1

1_Title=Hoàng Vũ Kiếm
1_Address=5.141.232.239 ------------IP HAMACHI của máy server
1_GatewayName=11jx

mình tham khảo ở <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Ducan
11-04-12, 09:01 PM
ServerID=1
InAdapterIdx=1
OutAdapterIdx=1
InIp=192.168.1.100 ------------IP Lan của máy mình
OutIp=5.141.232.239 -------------------IP ảo do hamachi tạo ra
Port=6041
SendInterval=4

bên client user/serverlistdebug.ini
Count=1

1_Title=Hoàng Vũ Kiếm
1_Address=5.141.232.239 ------------IP HAMACHI của máy server
1_GatewayName=11jx

mình tham khảo ở <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình dùng VPS bạn ạ.

Nếu mình để mặc định là 127.0.0.1 thì bị lỗi vậy.

Còn sửa thành IP của VPS thì ko bật gs lên đc :(

khungvonline1
11-04-12, 09:04 PM
Nếu Vps bạn có ip lan và ip wan thì để ip wan vào
ServerID=1
InAdapterIdx=1
OutAdapterIdx=1
InIp=
OutIp=Ip lan cmd/ipconfig sẽ thấy
Port=6041
SendInterval=4

Bên clien để theo ip wan của bạn có thể tra ip ở .<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Nếu mấy ram 4g nên chạy Gameserver(cái này không Add được đồng) . gameserver4 and gameserver5 là full maps
Ram 8g Chạy hết gameserverd( add được đồng) tiếp theo là các gs 2 3 4 5. xong vào thưởng thức thôi .
Chúc bạn thành công

xaophayxoan
11-04-12, 09:46 PM
UPDATE 2 fix lỗi ko hiện skill đồng hành và việt hóa 1 số script item (gần full)

Ducan
11-04-12, 09:55 PM
Nếu Vps bạn có ip lan và ip wan thì để ip wan vào
ServerID=1
InAdapterIdx=1
OutAdapterIdx=1
InIp=
OutIp=Ip lan cmd/ipconfig sẽ thấy
Port=6041
SendInterval=4

Bên clien để theo ip wan của bạn có thể tra ip ở .<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Nếu mấy ram 4g nên chạy Gameserver(cái này không Add được đồng) . gameserver4 and gameserver5 là full maps
Ram 8g Chạy hết gameserverd( add được đồng) tiếp theo là các gs 2 3 4 5. xong vào thưởng thức thôi .
Chúc bạn thành công

Cảm ơn bạn đã chỉ giúp.

Nhưng bạn đọc ko kỹ rồi.

Nếu mình để 127.0.0.1 thì chạy bt nhưng vào game báo lỗi.

Nếu mình để Ipwan, tức IP VPS thì ko bật đc gs :(

Scofield9x
11-04-12, 10:47 PM
bạn cho mình hỏi file nào chỉnh bạc mang trên người vậy. Hiện tại chỉ mang đk 100vạn ak bạn

xaophayxoan
11-04-12, 11:02 PM
bạn cho mình hỏi file nào chỉnh bạc mang trên người vậy. Hiện tại chỉ mang đk 100vạn ak bạn

tùy theo cấp của nhân vật sẽ mang đc số bạc tương ứng, cấp càng cao càng mang đc nhiều bạc, b thử cho nv cấp cao hơn thử xem :)

Ducan
11-04-12, 11:06 PM
Cảm ơn bạn đã chỉ giúp.

Nhưng bạn đọc ko kỹ rồi.

Giúp mình với :((

sitachi
11-04-12, 11:58 PM
Bác xoan cho em hỏi ! sao em chép pak của VNG update hum nay vào sao khi đang nhập lại ko vào game được :|

khungvonline1
12-04-12, 12:08 AM
Cảm ơn bạn đã chỉ giúp.

Nhưng bạn đọc ko kỹ rồi.

cho mình mình biết ip lan va wan của bạn là gì mình sẽ cho bạn biết làm thế nào :))
Ip lan la ip trong Vps nha cmd/ipconfig Còn Ip wan lên web tra oke

Bác xoan cho em hỏi ! sao em chép pak của VNG update hum nay vào sao khi đang nhập lại ko vào game được :|
không hiểu câu ? của bạn . bạn chạy server update bản mới nhất của Vng xong pach pach vào hay sao

Ducan
12-04-12, 12:23 AM
Mình cài đúng như thế này, nhưng khi bật gs nó tắt đi ngay :(

khungvonline1
12-04-12, 12:30 AM
Mình cài đúng như thế này, nhưng khi bật gs nó tắt đi ngay :(

Một cái sai rất nhiều người sai hix
[GameServer]
ServerID=2
InAdapterIdx=1
OutAdapterIdx=1
InIp=127.0.0.1
OutIp=10.134.187.177
Port=6042
SendInterval=4

còn ip 175.41.192.211 đưa vào clien
chúc bạn thành công

Scofield9x
12-04-12, 12:30 AM
tùy theo cấp của nhân vật sẽ mang đc số bạc tương ứng, cấp càng cao càng mang đc nhiều bạc, b thử cho nv cấp cao hơn thử xem :)

bạn cho mình hỏi máy mình ram 4g nên chạy những sv nào, hướng dẫn mình chi tiết chút nha pạn. tks

khungvonline1
12-04-12, 12:34 AM
bạn cho mình hỏi máy mình ram 4g nên chạy những sv nào, hướng dẫn mình chi tiết chút nha pạn. tks

bạn nên đọc kĩ lại hết nha mình có viết hướng dẫn ở trên chưa nhìn hết đã đi hỏi chủ topic

chaolegion01
12-04-12, 12:35 AM
Mình thử mở sever để chơi , vào phá 1 tí thoát game ra vào lại không được , gameserver báo lỗi bufer full .

Ducan
12-04-12, 12:35 AM
Một cái sai rất nhiều người sai hix
[GameServer]
ServerID=2
InAdapterIdx=1
OutAdapterIdx=1
InIp=127.0.0.1
OutIp=10.134.187.177
Port=6042
SendInterval=4

còn ip 175.41.192.211 đưa vào clien
chúc bạn thành công

Cảm ơn bạn, mình đang test lại :D

Mình muốn hỏi thêm một câu: "Nếu mình vừa muốn full map, vừa muốn add được đồng. Mình phải chạy những sv nào?"

Scofield9x
12-04-12, 01:33 AM
bạn nên đọc kĩ lại hết nha mình có viết hướng dẫn ở trên chưa nhìn hết đã đi hỏi chủ topic

mình có đọc rồi. mà ko chắc chắn nên hỏi lại. có phải chạy GS + sv4+ sv5 ko vậy?

sitachi
12-04-12, 02:07 AM
sao khi tắt server chĩnh ngày giờ lại để CTC thì nó báo Mất liên lạc với máy chủ là sao vậy bác xoắn ! với lại cho hỏi server này có thể thêm thú cưỡi mới được ko ?

maximhoa
12-04-12, 02:09 AM
Bạn có bít ID rương sách kinh nghiệm đồng hành và chỉnh số sách cắn 1 ngày ko? Chỉ mình vơí ;)

sitachi
12-04-12, 02:10 AM
không hiểu câu ? của bạn . bạn chạy server update bản mới nhất của Vng xong pach pach vào hay sao
Tức là vậy nè ... khi mình chép file pak của VNG vào rùi patch của server xoan vào thì đến khung đăng nhập vào game chọn Nhân vật thì được mà bấm vào đăng nhập không được ! bạn có cách fix không ? với lại có cách nào thêm thú cưỡi mới vào ko ? thanks bạn !

quydu1989
12-04-12, 03:41 AM
sao pacht của cậu mình không hiện kill 120 nhỉ sửa sao vậy bác xoan(:|

dmive
12-04-12, 06:32 AM

đồng hành OK

linkdown có kèm server+patch+hướng dẫn bên trong, down thêm fix lỗi tạo tên nhân vật nhá

pass giải nén

UPDATE 2: fix lỗi ko hiện skill đồng hành và việt hóa 1 số script item (gần full)

Bạn cho hỏi server này phải cài visual studio 2005 hả bạn không chạy trực tiếp như hamachi hà?

dmive
12-04-12, 06:42 AM
Bạn chỉ mình chạy phiên bản này với, có cần phải cài visual studio 2005 không? Sao chạy nó cứ báo lỗi giống chưa cài visual studio 2005. Thanks

xaophayxoan
12-04-12, 07:56 AM
Tức là vậy nè ... khi mình chép file pak của VNG vào rùi patch của server xoan vào thì đến khung đăng nhập vào game chọn Nhân vật thì được mà bấm vào đăng nhập không được ! bạn có cách fix không ? với lại có cách nào thêm thú cưỡi mới vào ko ? thanks bạn !

nếu bác không thể dùng đc patch thì làm theo các bước sau
- cập nhật bản mới nhất VNG (chú ý ko xóa gì và phải là client trắng không plugin)
- down bản patch này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (patch hiện và cộng đc skill 120)
- cop đè patch trên vào client VNG trắng
- sau đó xóa 3 thư mục interface, script, setting đi
- copy các thư mục pak, interface, script, setting ở trong patch của mình vào
sau đó chạy thử

Bạn chỉ mình chạy phiên bản này với, có cần phải cài visual studio 2005 không? Sao chạy nó cứ báo lỗi giống chưa cài visual studio 2005. Thanks

đây là server offline phải cài vs2005 mới chạy đc b

khungvonline1
12-04-12, 08:45 AM
sao khi tắt server chĩnh ngày giờ lại để CTC thì nó báo Mất liên lạc với máy chủ là sao vậy bác xoắn ! với lại cho hỏi server này có thể thêm thú cưỡi mới được ko ?

Ban phai chinh ngay h truoc khi chay seserverserver . Add dc thu cuoi ban co huong dan day du rôi đo

huy228866
12-04-12, 10:15 AM
Mình muốn hỏi thêm một câu: "Nếu mình vừa muốn full map, vừa muốn add được đồng. Mình phải chạy những sv nào?"

UP Ý Của Bác Này. Mọi Người Giúp Giùm VỚi.

Và Nó Có Hạn Chế Gì !!! =((

khungvonline1
12-04-12, 11:20 AM
UP Ý Của Bác Này. Mọi Người Giúp Giùm VỚi.

Và Nó Có Hạn Chế Gì !!! =((

cái này mình đã hường dẫn rồi mà các bạn chịu khó đọc chứ .
1: Nếu muốn full maps yêu cấu ram 8g trở lên > chạy gs or gsd 1 trong 2 (Gsd thì add được đồng nhưng năng load maps chậm và tốn ram) sau đó chay các gs 2 3 cái này load even như BHĐ ,TDC , các maps làm nhiệm vụ.... và các maps nhiệm vụ 4 5 chạy full maps . còn 6 thì nhừng maps ít khi dùng tới khỏi chạy cũng dc
2: Còn Ram 4g trở xuống nên chạy gs , gs 4 5 là full rồi ( cái này yêu cầu server ko làm nhiệm vụ đi tới kẹt acc nha :)) .
Chúc các bạn thành công

Ducan
12-04-12, 11:49 AM
cái này mình đã hường dẫn rồi mà các bạn chịu khó đọc chứ .
1: Nếu muốn full maps yêu cấu ram 8g trở lên > chạy gs or gsd 1 trong 2 (Gsd thì add được đồng nhưng năng load maps chậm và tốn ram) sau đó chay các gs 2 3 cái này load even như BHĐ ,TDC , các maps làm nhiệm vụ.... và các maps nhiệm vụ 4 5 chạy full maps . còn 6 thì nhừng maps ít khi dùng tới khỏi chạy cũng dc
2: Còn Ram 4g trở xuống nên chạy gs , gs 4 5 là full rồi ( cái này yêu cầu server ko làm nhiệm vụ đi tới kẹt acc nha :)) .
Chúc các bạn thành công

Tức là muốn full map mà add được đồng, ta phải chạy gsd, 2,3,4,5 hả bác :D

boyganz
12-04-12, 12:13 PM
ai biết mở npc liên đấu sơ và cao và chỉ cách để đi liên đấu được không thank

xaophayxoan
12-04-12, 12:27 PM
Tức là muốn full map mà add được đồng, ta phải chạy gsd, 2,3,4,5 hả bác :D

vấn đề add đc đồng bắt buộc phải chạy = gameserverd.exe
nếu sử dụng chung cả gameserverd và gameserver thì rất dễ gây hiện tượng đứng game, vd ở những map mà load = gameserver sử dụng đồng sẽ đơ luôn, kiến nghị là ko nên dùng chung gameserverd và gameserver
rất nhiều bác muốn server add đc đông, có thể chiều tối hoặc sớm nhất có thể thì mình sẽ up 1 các gameserverd 456 dùng để load full map và add đc đồng, nhưng chắc chắn là nặng máy và có thể bug lỗi C++, cái này chỉ hạn chế 1 phần thôi ko tránh đc hết nên phải thông cảm :)

maximhoa
12-04-12, 12:46 PM
Bạn có bít ID rương sách kinh nghiệm đồng hành và chỉnh số sách cắn 1 ngày ko? Chỉ mình vơí ;)

Ai bít chỉ mình với nào.....................:|

nmpngoc
12-04-12, 01:07 PM
hehe , mặc dù ghi là skill 120 k thể hoàn thiện nhưng k hiểu sao , mình xài skill 120 của tất cả các phái đều dùng đc ko bị bug . thanks for share :X:X

khungvonline1
12-04-12, 01:08 PM
Ai bít chỉ mình với nào.....................:|

Đây bạn ID 901
đây là file script\item\class\partnerexpbook2.lua
Muốn chỉnh cắn thêm
tìm đến dong
local nTimes = me.GetTask(self.nTask, self.nSubTask
if nTimes >= thêm số bạn muốn then
Chúc bạn thành công

Ducan
12-04-12, 01:37 PM
vấn đề add đc đồng bắt buộc phải chạy = gameserverd.exe
nếu sử dụng chung cả gameserverd và gameserver thì rất dễ gây hiện tượng đứng game, vd ở những map mà load = gameserver sử dụng đồng sẽ đơ luôn, kiến nghị là ko nên dùng chung gameserverd và gameserver
rất nhiều bác muốn server add đc đông, có thể chiều tối hoặc sớm nhất có thể thì mình sẽ up 1 các gameserverd 456 dùng để load full map và add đc đồng, nhưng chắc chắn là nặng máy và có thể bug lỗi C++, cái này chỉ hạn chế 1 phần thôi ko tránh đc hết nên phải thông cảm :)

Cảm ơn bác :">

Cố gắng up lên cho ae vọc nhé :D

sitachi
12-04-12, 03:42 PM
sao bị Mất Kết Nối với mày chủ khi đăng nhập hoài à ! pro nào fix lỗi này rùi xin hướng dẫn giúp !:-*

cuongpzo
12-04-12, 04:23 PM

Chỉnh lại ngày giờ CTC với thời gian đợi của phù cũng như mấy thứ khác ở đâu vậy mấy pác:-":-":-":-":-":-"

Skill của PET vẫm không hiện lên trên màn hình, ai pít chỉ luôn với

xaophayxoan
12-04-12, 04:46 PM

Chỉnh lại ngày giờ CTC với thời gian đợi của phù cũng như mấy thứ khác ở đâu vậy mấy pác:-":-":-":-":-":-"

Skill của PET vẫm không hiện lên trên màn hình, ai pít chỉ luôn với

lỗi ko hiện skill pet, mình đã sửa và update link down ở trang 1, sau bạn cứ chú ý trang 1 mình sẽ update và sửa các lỗi lên trang 1 :)

xaophayxoan
12-04-12, 06:06 PM
update 3: gameserverd 4+5+6, add đc đồng, load map như gamerserver tương tự nhưng có thể bị bug và rất nặng máy

bác nào máy yếu đừng chơi cái này :D

maximhoa
12-04-12, 06:53 PM
Đây bạn ID 901
đây là file script\item\class\partnerexpbook2.lua
Muốn chỉnh cắn thêm
tìm đến dong
local nTimes = me.GetTask(self.nTask, self.nSubTask
if nTimes >= thêm số bạn muốn then
Chúc bạn thành công

HIx. ID 901 là của vé giảm giá 30% rương NHHT mà :( và mình sửa trong file partnerexpbook2.lua vãn ko đc. Cắn thêm đc nhưng ko có KN??? :((

huy228866
12-04-12, 07:14 PM
update 3: gameserverd 4+5+6, add đc đồng, load map như gamerserver tương tự nhưng có thể bị bug và rất nặng máy

bác nào máy yếu đừng chơi cái này :D

GS2 VÀ GS3 Để Làm NV Chính Tuyến THì Sao Bác MỞ GSD,4d,5d,6d Có Ko ?

khungvonline1
12-04-12, 07:16 PM
HIx. ID 901 là của vé giảm giá 30% rương NHHT mà :( và mình sửa trong file partnerexpbook2.lua vãn ko đc. Cắn thêm đc nhưng ko có KN??? :((

mình xin lỗi đây của bạn đây (18 1 543 1)
Tại server quy dinh khác nhau
Bạn thử sửa ở partnerexpbook2.lua và partnerexpbook.lua Xem dc ko hồi bữa mình làm dc mà h chưa có server nên ko test dc

xaophayxoan
12-04-12, 07:18 PM
GS2 VÀ GS3 Để Làm NV Chính Tuyến THì Sao Bác MỞ GSD,4d,5d,6d Có Ko ?

mở 45 đã có thể full map nvu chính tuyến rồi bạn :)
456 thì càng đủ

huy228866
12-04-12, 07:26 PM
mở 45 đã có thể full map nvu chính tuyến rồi bạn :)
456 thì càng đủ

Vậy Mà Hướng Dẫn Nó Ghji Mở 2,3 Load Map NV CHính Tuyến :D

TKS!!!

maximhoa
12-04-12, 07:29 PM
mình xin lỗi đây của bạn đây (18 1 543 1)
Tại server quy dinh khác nhau
Bạn thử sửa ở partnerexpbook2.lua và partnerexpbook.lua Xem dc ko hồi bữa mình làm dc mà h chưa có server nên ko test dc

(18 1 543 1) là sách KN đồng hành bạn ak? Mình hỏi rương sách cơ. Mình cũng đã sửa trong cả 2 file đó mà ko đc. Ai bít giúp giùm. Xoắn ơi.....:((

xaophayxoan
12-04-12, 07:31 PM
Vậy Mà Hướng Dẫn Nó Ghji Mở 2,3 Load Map NV CHính Tuyến :D

TKS!!!

có lẽ b chưa đọc kỹ hay là ko hiểu hướng dẫn của mình, full map rồi thì cái nvu nào mà chả làm đc, hdẫn rõ ràng 456full map, 123 cho máy yếu

abcpower123
12-04-12, 08:13 PM
thnaks for share để test xem nếu tốt đưa lên online làm sv pk luôn

adasda sdasd áda sdas ád adasd adasd

khungvonline1
12-04-12, 09:31 PM
(18 1 543 1) là sách KN đồng hành bạn ak? Mình hỏi rương sách cơ. Mình cũng đã sửa trong cả 2 file đó mà ko đc. Ai bít giúp giùm. Xoắn ơi.....:((

cái rương thì mình bó tay bạn ơi trong item full vng của mình tìm ko thấy .
ko bạn thử chỉnh trong này nha gameserver\setting\item\001\zhenyuansetting levelsetting.txt chỉnh cột BaseExpPerHour thành 14400 . Nếu có gì sai chắc nhờ đến pro khác nhớ edit bằng notepad++

xaophayxoan
12-04-12, 09:43 PM

id rương sách kn đồng hành (50 cuốn) - (18, 1, 1046, 2)
bạn muốn chỉnh số sách kn dùng trong ngày tìm 2 file
+ gameserver/script/item/class/partnerexpbook.lua - code cho Sách kinh nghiệm đồng hành (id 18,1,543,1 và 18,1,546,1)
+ gameserver/script/item/class/partnerexpbook2.lua - code cho Sách kinh nghiệm đồng hành truyền thuyết (id 18,1,543,2)

tìm dòng

local nTimes = me.GetTask(self.nTask, self.nSubTask);

dòng ngay dưới là if nTimes >= 40 then, chỉnh 40 thành số sách tối đa bạn muốn sd trong ngày

khactai
12-04-12, 09:50 PM

Faker
12-04-12, 09:54 PM
server good lắm thank nhiều
mà hình như
nick bạn viết sai chính tả thì phải đúng là saophaixoan hok hok nhỉ :D
hay là mốt nhỉ ;))

khungvonline1
12-04-12, 10:06 PM
+ gameserver/script/item/class/partnerexpbook.lua - code cho Sách kinh nghiệm đồng hành (id 18,1,543,1 và 18,1,546,1)
+ gameserver/script/item/class/partnerexpbook2.lua - code cho Sách kinh nghiệm đồng hành truyền thuyết (id 18,1,543,2)

tìm dòng

dòng ngay dưới là if nTimes >= 40 then, chỉnh 40 thành số sách tối đa bạn muốn sd trong ngày

Sak này nhìn ko thấy đây hoa mắt rồi . Bổ sung thêm vào luôn

sitachi
12-04-12, 11:17 PM
Bác Xoan cho hỏi vấn đề Mất kết Nối Máy Chủ phải khắc phục sao ạ ? [-O

huy228866
12-04-12, 11:45 PM
Muốn Thêm Tài Khoản Thì Làm Sao Nhỉ. Nó Kếu Dùng Navicat
Mà Mình Ko Hiễu. Mình Cài Navicat Rồi

maximhoa
13-04-12, 01:54 AM

tìm dòng

Mình đã làm đc. Bạn còn thiếu sau khi chỉnh if nTimes >= 40 then thì chỉ cắn thêm đc sách thôi chứ ko dc kinh nghiệm còn phải chỉnh thêm dòng trong partnerexpbook.lua

tbItem.tbRate ={-- 已吃道具个数, 对应比例 {10, 3*0.5}, {40, 0.5},}
chỉnh số 40 thành số sách bạn muốn cắn mới có kinh nghiệm. Cho những bạn chưa làm đc :D
Và phải nói thếm sv của bác Xoắn rất hay. Skill 120 các môn phái ko bị bug C ++. tuyệt vời.

Đeo vào người là khóa thôi mà bạn. :D

cuongpzo
13-04-12, 03:07 AM
lỗi ko hiện skill pet, mình đã sửa và update link down ở trang 1, sau bạn cứ chú ý trang 1 mình sẽ update và sửa các lỗi lên trang 1 :)

Mình đã đưa hết các file vào đúng vị trị Server hoặc Client rùi nhưng nó vẫn ko chịu hiện lên tới xaophayxoan ơi.... Bùn quá đi, dù sao vẫn thank...:x:x:x:x:x:x

Skill 12x cộng ko được luôn, thử mọi cách rùi mà cứ trơ trơ... chuyển qua lệnh Admin >> vẫn cứ chán

dongnguyen0510
13-04-12, 08:38 AM

đồng hành OK

pass giải nén

UPDATE 3: gameserverd 4+5+6, add đc đồng, load map như gamerserver tương tự nhưng có thể bị bug và rất nặng máy
em da test rat oke nhung loi san ht 9x van khong duoc em chay map 95 no bao loi " nguoi phia truoc rat dong" hic hic

boyganz
13-04-12, 09:59 AM
add thêm danh hiệu quan hàm vào túi tân thủ đi xaophayxoan ơi

huy228866
13-04-12, 10:43 AM
Sao Tiêu Dao Cốc Đợi Hết Thời Gian Chờ Rồi Mà Không Có Gì Xảy Ra Cả. 0 Phút 0 Giây HOài luôn #-o AI Biết Fix Không !!!

khactai
13-04-12, 12:13 PM
Đeo vào người là khóa thôi mà bạn. :D
@@
ai chẳng biết đeo vào là khóa---ý tui là sau khi gamer nhận thì không thể gd kia~:>~:>

sondaicavl
13-04-12, 02:03 PM
mình chạy sv ổn định. đã cho chơi qua hamachi. mà sáng nay tự nhiên mất điện cái lúc bật sever lên ko thể chạy đc goddess, chạy cái rồi biến mất lun. mình đã check IP ko bị nhảy, mà ko hiểu sao, ai giúp với T_T

minhung9x
13-04-12, 02:54 PM
của mình chạy GS thì chỉ add được đồng khóa thôi là sao.
Trước đó add dc hết trừ đồng. từ khi chạy gsd để add đồng (add dc nhé) thì lại không add được bạc và bạc khóa nữa, cả trên cả GS và GSD.
nghĩa là: GS add chỉ add đồng khóa
GSD add đồng và đồng khóa.

boyganz
13-04-12, 03:55 PM
Sao Tiêu Dao Cốc Đợi Hết Thời Gian Chờ Rồi Mà Không Có Gì Xảy Ra Cả. 0 Phút 0 Giây HOài luôn #-o AI Biết Fix Không !!!
Mình cũng bị giống bạn này giúp với :">

xaophayxoan
13-04-12, 04:06 PM
của mình chạy GS thì chỉ add được đồng khóa thôi là sao.
Trước đó add dc hết trừ đồng. từ khi chạy gsd để add đồng (add dc nhé) thì lại không add được bạc và bạc khóa nữa, cả trên cả GS và GSD.
nghĩa là: GS add chỉ add đồng khóa
GSD add đồng và đồng khóa.

bạn chú ý túi tân thủ mình để 5000 vạn bạc và bạc khóa, nhân vật cấp 1 hoặc chưa đủ cấp để mang đủ 5000 vạn sẽ không nhận được mà chỉ add đc đồng khóa, b thử tăng lên cấp cao hơn thử xem

mình chạy sv ổn định. đã cho chơi qua hamachi. mà sáng nay tự nhiên mất điện cái lúc bật sever lên ko thể chạy đc goddess, chạy cái rồi biến mất lun. mình đã check IP ko bị nhảy, mà ko hiểu sao, ai giúp với T_T

bác thử giải nén server lại rồi copy lại mục goddess, xong cấu hình lại server xem

có thể gameserver ko load đc mấy file TDC, b thử để ý lúc còn 0 Phút 0 Giây gameserver có báo lỗi gì không, chú ý trong lúc chạy server không nên reload các script TDC, trước mình reload mấy file chỉnh TDC thì cũng bị tương tự, nhưng khởi động lại server là bình thường, còn nếu làm theo mình mà ko thấy báo lỗi, reset sv cũng ko đc, thì copy thư mục script\mission\xoyogame\ ở sv khác thử xem, đặc biệt là file xoyogame_def.lua

sitachi
13-04-12, 05:56 PM

ookurooo
13-04-12, 05:59 PM
thanks bác xoắn nhiều
30 charrrrrrr

nh0kk3n2310
13-04-12, 06:00 PM

có 2 cách : 1. nâng cấp thêm RAM để có thể chạy gameseverd
2. mở ít map phù hợp với RAM cũa máy bạn và dùng gameseverd
đảm bảo ko kẹt mặc dù bạn có dùng pet hay ko đấy là kn kủa mình ko phải thi mong các bạn bỏ wa cho

huy228866
13-04-12, 06:01 PM
Hiện Tại Mình Đang Test Gameserverd ( ADD ĐƯỢC ĐỒNG )

Đang Test Qua VPS Ai Muốn Test Chung Thì ADD IP Này Zô serverlistdebug.ini Test :D

176.34.95.46

P/s: Tiên Đây Cho Hỏi Sao Mình Cài Đặt Giống Bên Cái TOPIC Kia Mà Nó Không Check Pass Nhỉ

nh0kk3n2310
13-04-12, 06:02 PM
Hiện Tại Mình Đang Test Gameserverd ( ADD ĐƯỢC ĐỒNG )

Đang Test Qua VPS Ai Muốn Test Chung Thì ADD IP Này Zô serverlistdebug.ini Test :D

176.34.95.46

sv pk ak ban ???? :):):):):x:x:x:x:x:x

huy228866
13-04-12, 06:07 PM
sv pk ak ban ???? :):):):):x:x:x:x:x:x

Ừ Đang Để pAss ADMIN Như Ông Xoan Share Luôn Ko Edit

P/s: Tiên Đây Cho Hỏi Sao Mình Cài Đặt Giống Bên Cái TOPIC Kia Mà Nó Không Check Pass Nhỉ

nh0kk3n2310
13-04-12, 06:15 PM
Ừ Đang Để pAss ADMIN Như Ông Xoan Share Luôn Ko Edit

ban da import cai jxacount vao database chua????

huy228866
13-04-12, 06:24 PM
ban da import cai jxacount vao database chua????

Mình Làm Thế Này
1. Cài XAMPP Control Panel
2. Edit Pass PhpAdmin
3. Config Pass phpAdmin
4. Copy Cái THư Mục jxaccount Và jxcoincard Vào xampp\mysql\data
5. Mở xampp Lên
6. Rồi Mở Server

Mình Làm Như Trên Không Biết CÓ lỗi Không :((

Mình Thấy Trong Video Nó Làm Như Vậy

khactai
13-04-12, 06:31 PM

nh0kk3n2310
13-04-12, 06:43 PM
Mình Làm Thế Này
1. Cài XAMPP Control Panel
2. Edit Pass PhpAdmin
3. Config Pass phpAdmin
4. Copy Cái THư Mục jxaccount Và jxcoincard Vào xampp\mysql\data
5. Mở xampp Lên
6. Rồi Mở Server

Mình Làm Như Trên Không Biết CÓ lỗi Không :((

Mình Thấy Trong Video Nó Làm Như Vậy

roi ban phai vao navicat import cai jxaccount vao database nua~

huy228866
13-04-12, 06:48 PM
Mình MỞ GAMESERVERD6 Thì Nó Loading Map HOài luôn Load Xong Rồi Loading Lại :-L

nh0kk3n2310
13-04-12, 06:58 PM
Mình MỞ GAMESERVERD6 Thì Nó Loading Map HOài luôn Load Xong Rồi Loading Lại :-L

đó là do RAM bạn ko đủ đó bỏ bớt 1 số map di

huy228866
13-04-12, 07:06 PM
đó là do RAM bạn ko đủ đó bỏ bớt 1 số map di

Ram Còn Dư Nhiều

Mà Nó Loading Lại Từ Đầu Chứ Có Bỏ Cái Gì Đâu

khungvonline1
13-04-12, 07:24 PM
roi ban phai vao navicat import cai jxaccount vao database nua~

xin thưa là ko cần import gì cả có lẽ bạn làm sao chứ mọi người làm chêck pass bt

huy228866
13-04-12, 08:29 PM

xaophayxoan
13-04-12, 08:47 PM

mình ko hiểu sao lại kẹt acc được, mình dùng chưa thấy kẹt acc bao h, kể cả full đồ 16, có đồng hành, add skill của các phái khác...
kẹt acc là do server ko thể load được thông tin nhân vật, có thể ko load đc cấp (VD nv cấp 150 mà sv mới mở cấp 69), ko load đc skill, nhiệm vụ, đồ...
bạn xem lúc load nv đấy sv báo load fail cái gì, nhân vật đấy có phải tạo mới ở sv này ko, database b thử xóa hết cài lại xem, nhớ lại nv đấy đã add những gì, có skill gì, nvu gì rồi thử từng cái với nhân vật mới tạo xem
nói chung để fix lỗi kẹt acc bạn phải test từng trường hợp cụ thể rồi tìm cách fix, ai cũng nói chung chung là kẹt acc và hỏi fix ntn, vì mình chưa bị bao h nên rất khó có thể tìm lỗi mà sửa được :)

kanhtien
13-04-12, 10:26 PM
kẹt acc do gull buffer ấy bạn.mà hiện tai bạn dung sv nao sao ko kẹt được.

satthulauhyh
13-04-12, 10:31 PM
Lỗi kẹt acc xảy ra khi mở hamachi hoặc Online.
Nếu Full set 16, có pet, full hành trang, thỉnh thoảng chuyển map bị dis, thế là kẹt, 1 trong các trường hợp trên cũng kẹt, nặng nhất là con pet, thường là không bao giờ dzo được nữa, trừ khi máy chủ vào tắt pet giúp.
Ah mình cũng hỏi lun sao VPS mình cái client KT lại hok chạy dc, nó nháy 1 cái rồi tắt lun. Cài 2-3 lần vẫn thế.

sitachi
13-04-12, 11:09 PM
có 2 cách : 1. nâng cấp thêm RAM để có thể chạy gameseverd
2. mở ít map phù hợp với RAM cũa máy bạn và dùng gameseverd
đảm bảo ko kẹt mặc dù bạn có dùng pet hay ko đấy là kn kủa mình ko phải thi mong các bạn bỏ wa cho

Đương nhiên là không được ! test thử hết rầu bạn à !

huy228866
13-04-12, 11:17 PM
Lỗi kẹt acc xảy ra khi mở hamachi hoặc Online.
Nếu Full set 16, có pet, full hành trang, thỉnh thoảng chuyển map bị dis, thế là kẹt, 1 trong các trường hợp trên cũng kẹt, nặng nhất là con pet, thường là không bao giờ dzo được nữa, trừ khi máy chủ vào tắt pet giúp.
Ah mình cũng hỏi lun sao VPS mình cái client KT lại hok chạy dc, nó nháy 1 cái rồi tắt lun. Cài 2-3 lần vẫn thế.

Mình Cũng Bị Lúc Sáng Nhưng Mò Được Rồi

Cái IP Server Bên Client Thì Dễ Rồi Nha

Bên GS Thì Bạn Xóa INPUT + OUTPUT Luôn ( Để Trống ) Cho Nó Tự Thiết Lập Là Mở ĐƯợc
Còn nếu Không Thì Bào Start => Run => cmd => inconfig => Cái hàng IPv4 Address Bạn Để Vào OutPut Còn Input Là 127.0.0.1

Mở GS Là Được Thôi. Chúc Bạn Thành Công :D

mình ko hiểu sao lại kẹt acc được, mình dùng chưa thấy kẹt acc bao h, kể cả full đồ 16, có đồng hành, add skill của các phái khác...
kẹt acc là do server ko thể load được thông tin nhân vật, có thể ko load đc cấp (VD nv cấp 150 mà sv mới mở cấp 69), ko load đc skill, nhiệm vụ, đồ...
bạn xem lúc load nv đấy sv báo load fail cái gì, nhân vật đấy có phải tạo mới ở sv này ko, database b thử xóa hết cài lại xem, nhớ lại nv đấy đã add những gì, có skill gì, nvu gì rồi thử từng cái với nhân vật mới tạo xem
nói chung để fix lỗi kẹt acc bạn phải test từng trường hợp cụ thể rồi tìm cách fix, ai cũng nói chung chung là kẹt acc và hỏi fix ntn, vì mình chưa bị bao h nên rất khó có thể tìm lỗi mà sửa được :)

Khi Chơi Game Mà Bị Diss Ra Hoặc Tự Out Ra. Xong Vào Lại Thì Đang Vào Game 1 Lúc Rồi Mất Kết Nối Với Máy Chủ. :|

Mình Chưa Có Acc Nào Log dc Quá 2 lần :D

maximhoa
14-04-12, 12:20 AM
Sv này ko add đc thêm thú cưỡi hả Xoắn và mình cứ dùng plugin là ko thấy đc skill đồng hành. Sao vậy nhỉ ? :(

jellershire
14-04-12, 01:07 AM
cho spam để đọc link, admin diễn đàn này làm màu quá =))

huy228866
14-04-12, 10:40 AM
Khi Tăng Skill Của Nhân Vật Xong Out Nhân Vật Đấy Ra Là Vào Lại Không ĐƯợc. Cứ Ngắt Kết Nối Với Máy Chủ Hoài 8-}

AI Biết Fix Không

dohuuthanh
14-04-12, 10:58 AM
moi lan xem bai la moi lan phai viet

mancom88
14-04-12, 10:59 AM
:o3............................................... .................................................. .................

maximhoa
14-04-12, 11:12 AM
Xoắn ơi cho mình hỏi muốn add thêm map vào sv1 thì làm cách nào???

huy228866
14-04-12, 11:28 AM
Tình Hình Là + SKill Thì Không Xài Set +16 Trong Thẻ ADMIN Được

Mà Xài Set 16 Trước Thì + Skilll KHông ĐƯợc

Vì Nó Sẽ Dẫn Đến Kẹt Acc. Không Biết Mình Bị Thôi Hay Tất Cả Đều Bị 8-}

VNGameZoneVN
14-04-12, 12:38 PM
mói test. Tdc ko vô dc. Lỗi đọi 0-0 vì lý do chủ 2 pic cóp việt hóa tdc bỏ vào nên ko thể đi tdc. Muốn đi dc cóp của shinichi bỏ vào la ok.
Thứ 2 là cái fu dùng 10 lần khi có pt thì ko sử dụng dc. Còn nhiều lỗi khác.

Mói test. Tdc ko vô dc. Lỗi đọi 0-0 vì lý do chủ 2 pic cóp việt hóa tdc bỏ vào nên ko thể đi tdc. Muốn đi dc cóp của shinichi bỏ vào la ok.

maximhoa
14-04-12, 12:43 PM
mói test. Tdc ko vô dc. Lỗi đọi 0-0 vì lý do chủ 2 pic cóp việt hóa tdc bỏ vào nên ko thể đi tdc. Muốn đi dc cóp của shinichi bỏ vào la ok.

TDC đi ngon lành mà bạn. Mình test cả TDC, BHD, Quân Doanh rồi. CHỉ có mỗi TL vào báo danh rồi nhưng đến giờ lại bị đẩy ra. CHắc thiếu map rồi. AI bít add map vào sv1 của Xoắn bảo mình cái. Và cái sv của Xoắn sao chạy cứ hay bị giật giật thế nhỉ. Có ai bị giống mình ko?

khactai
14-04-12, 01:17 PM
tui test sv binh thường mà mọi thứ đểu ok tdc +tk +QD +du long + đoán hoa đăng+bí cảnh hoạt động ok....thêm máp rất dễ chỉ cần sữa ở file worldset.txt trong gamecenter thôi

satthulauhyh
14-04-12, 01:52 PM
Hiện giờ sever mình Online, di chuyển là bị dis ra kẹt acc liền, rất phiền.
Nhất là mỗi lần TDC, BHD, TK ra là bị dis, mình hok bít có phải do cách sắp xếp map hay không nữa, trước đây chạy sever thì lại không sao.

maximhoa
14-04-12, 02:36 PM
Hiện giờ sever mình Online, di chuyển là bị dis ra kẹt acc liền, rất phiền.
Nhất là mỗi lần TDC, BHD, TK ra là bị dis, mình hok bít có phải do cách sắp xếp map hay không nữa, trước đây chạy sever thì lại không sao.
Sv mình cũng chạy onl qua hamachi mà bạn. Vẫn bt hết. Chỉ có lúc chạy là giật giật tý thôi. CHẳng hỉu sao lại vậy? :( Xoắn giúp với. Chạy cái gameseved thì ko sao nhưng nặng máy lắm. hix.

satthulauhyh
14-04-12, 02:40 PM
Server mình On VPS, hiện nay chơi cũng khoảng 50ng.
Chạy khá mượt, mỗi tội dis với kẹt acc thôi.

maximhoa
14-04-12, 02:42 PM
Server mình On VPS, hiện nay chơi cũng khoảng 50ng.
Chạy khá mượt, mỗi tội dis với kẹt acc thôi.

Vậy ak`? Mình chạy hamachi ko sao hết. Chưa chạy trên VPS. :(

vipcuonghy
14-04-12, 02:46 PM
mình cũng chạy VPS cảm nhận như sau, vẫn bị kẹt acc, hiện tại bishop chưa có tác dụng mặc dù thay cái bishop khác vào vẫn ko đc. ai có cách nào nữa ko nhỉ? để cho chạy đc bishop và ko bị kẹt acc

sitachi
14-04-12, 03:40 PM
Mình Cũng Bị Lúc Sáng Nhưng Mò Được Rồi

Cái IP Server Bên Client Thì Dễ Rồi Nha

Bên GS Thì Bạn Xóa INPUT + OUTPUT Luôn ( Để Trống ) Cho Nó Tự Thiết Lập Là Mở ĐƯợc
Còn nếu Không Thì Bào Start => Run => cmd => inconfig => Cái hàng IPv4 Address Bạn Để Vào OutPut Còn Input Là 127.0.0.1

Mở GS Là Được Thôi. Chúc Bạn Thành Công :D

không thấy cái dòng IPv4 bạn ơi ! mình ko làm được ! kẹt acc hoài !

protoman
14-04-12, 04:38 PM

Sao mình bị lỗi không thấy phi phong vậy? Và skill 120 bị đen thui (cộng điểm được). Ai giúp mình với

bangprovn
14-04-12, 05:19 PM
Working :D .................................................. .............................

boyganz
14-04-12, 09:47 PM
mới đi TDLT và có ý kiến rằng lúc 20h tới quan lãnh thổ vẫn tuyến chiến bình thường và 20h30 thi bắt đầu chinh chiến tới nơi vẫn hiện trụ quái đàng hoàng đến 21h30 là lúc kết thúc thì nó cứ đánh hoài bây giờ là 21h50 vẫn không ngừng và kết luận rằng tdlt bị lỗi \m/
đính chính thêm bây giờ là 10h mà nó vẫn đánh (bndmtn) ai biết lỗi này sửa với

maximhoa
14-04-12, 11:45 PM
xoan ơi bạn cho minh yahoo được không .Yahoo minh la legenheros01 .Thank

nmpngoc
15-04-12, 07:23 AM
có ai biết fix lỗi khi đi tống kim cứ hết 10' chuẩn bị là bị văng ra ngoài báo danh ko ? mình xài sv này thì bị lỗi này . ai bíêt khắc phục chỉ vs ;;);;);;);;)

VNGameZoneVN
15-04-12, 09:20 AM
có ai biết fix lỗi khi đi tống kim cứ hết 10' chuẩn bị là bị văng ra ngoài báo danh ko ? mình xài sv này thì bị lỗi này . ai bíêt khắc phục chỉ vs ;;);;);;);;)

bạn tạo 2 acc 1 acc vô tống 1 acc vô kim là dc. hay xem HD chỉnh đi môth người

huy228866
15-04-12, 11:14 AM
Hiện Tại Server Rất Tốt Mình Chỉ Có Cái Lỗi Là Đi TDC Đợi Đến 0 phút 0 Giây Rồi Mà Nó Vẫn Đứng Yên Ko Chuyển Zo Map Và Kẹt Acc ( Do loading item ) Đang Mở ONL Nhưng Test 1 Mình :D

VNGameZoneVN
15-04-12, 12:15 PM
Hiện Tại Server Rất Tốt Mình Chỉ Có Cái Lỗi Là Đi TDC Đợi Đến 0 phút 0 Giây Rồi Mà Nó Vẫn Đứng Yên Ko Chuyển Zo Map Và Kẹt Acc ( Do loading item ) Đang Mở ONL Nhưng Test 1 Mình :D

bạn cóp của SV khác qua là ok. bạn làm thủe đi

khungvonline1
15-04-12, 12:30 PM
sao mình mọi thứ ngon mà maps 55 là bị kẹt acc . đã chạy hết các server luôn rồi . Tiện thể cho ? h muốn qua 1 maps TDC là dc thưởng Ht thì làm sao biết add vào quái thôi còn chuyển maps thì chju cả Tống kim nữa

nmpngoc
15-04-12, 02:55 PM
bạn tạo 2 acc 1 acc vô tống 1 acc vô kim là dc. hay xem HD chỉnh đi môth người bạn chỉnh 1 người làm sao , chỉ mình đi bạn , máy yếu tạo 2 acc năng lắm ..;;)

VNGameZoneVN
15-04-12, 03:15 PM
bạn chỉnh 1 người làm sao , chỉ mình đi bạn , máy yếu tạo 2 acc năng lắm ..;;)

đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

SV NÀY MỚI TEST DÙNG GAMESERVERD.EXE CỨ 10p LÀ DIS lỗi gì nhỉ.

AI GẶP LỖI SV NÀY KO DÙNG FU 10 LẦN DC THÌ ALOO MÌNH.

khungvonline1
15-04-12, 03:25 PM
Làm sao hướng dãn luôn đi anh . Nếu dc giúp luôn cái khoản Điểm TDC nhân max luôn nha

VNGameZoneVN
15-04-12, 04:01 PM
Làm sao hướng dãn luôn đi anh . Nếu dc giúp luôn cái khoản Điểm TDC nhân max luôn nha

\Server\gameserver\setting\player\tìm

<class id="3" name="Học Tạo Đồ" default_level="1" daily_limit="2100">

<class id="3" name="Tiêu Dao Cốc" default_level="1" daily_limit="6000">
sủa thành

<class id="3" name="Học Tạo Đồ" default_level="1" daily_limit="0">

<class id="3" name="Tiêu Dao Cốc" default_level="1" daily_limit="0">

satthulauhyh
15-04-12, 05:21 PM
còn cái giới hạn đi du long + ăn trứng cũng hok dc lun, giống như chỉnh hok có tác dụng ý.

VNGameZoneVN
15-04-12, 06:34 PM
có ai test SV này giống như mình ko
mình dùng gameserverd.exe cứ 10p là dis dột tử.

nh0kk3n2310
15-04-12, 06:42 PM
có ai test SV này giống như mình ko
mình dùng gameserverd.exe cứ 10p là dis dột tử.

ban vao thu cai log trong phan gamesever xem thu loi theo minh nghi la loi full buffer neu ko phai thi cho minh xin loi dung chem minh nhe ;)

\Server\gameserver\setting\player\tìm

<class id="3" name="Học Tạo Đồ" default_level="1" daily_limit="2100">

<class id="3" name="Tiêu Dao Cốc" default_level="1" daily_limit="6000">
sủa thành

<class id="3" name="Học Tạo Đồ" default_level="1" daily_limit="0">

<class id="3" name="Tiêu Dao Cốc" default_level="1" daily_limit="0">

da chinh lai thu nhung chi nhan duoc 3000 roi ko nhan dc nua ko hieu sao

khungvonline1
15-04-12, 10:43 PM
Ai biết chỉnh server này có boss 95 ko vậy cả chiến truog tống kim nữa Chỉnh dc giúp nhé

dddao92
15-04-12, 10:49 PM
hi cảm ơn bạn........................ :D

khactai
16-04-12, 11:51 AM
không hiểu tạ sao các bạn dùng lại bị lỗi...tui đang dùng sv này onli và chẳng có lỗi nào trừ cái khoản kẹt acc do full buffter cái này chắc phải nâng cấp đường truyền mạng rồi.

boyganz
16-04-12, 12:12 PM
không hiểu tạ sao các bạn dùng lại bị lỗi...tui đang dùng sv này onli và chẳng có lỗi nào trừ cái khoản kẹt acc do full buffter cái này chắc phải nâng cấp đường truyền mạng rồi.
tối thứ 7 chủ nhật đi TDLT sẽ có bất ngờ cho bạn khi bạn kết luận quá sớm OK....

khactai
16-04-12, 12:33 PM

satthulauhyh
16-04-12, 12:43 PM
tối thứ 7 chủ nhật đi TDLT sẽ có bất ngờ cho bạn khi bạn kết luận quá sớm OK....

TDLT mình để nguyên đó vẫn chạy bt, đánh ngon lành, tab lên bản đồ xem vẫn hiện tên bang chiếm thành OK :D
Kẹt acc thì các bạn chạy = gameseverd 100% hok kẹt, xài pet cũng hok kẹt. Nhưng mình lại bị hơi giật vì nặng quá hay sao ý. còn gameseverd lại chạy 1 tí là tự reload, gameseverd 4-5-6, chạy 4-5 ngon, chạy cái 6 là nó load map xong thì tự reload lại, hok hiểu sao, Ram thì vẫn còn dư >1GB sau khi GS6 load

maximhoa
16-04-12, 01:04 PM
Cho mình hỏi set time TK 1 tiếng mở 1 lần kiểu j thế. Có ai bít ko? :-s

521618
16-04-12, 02:50 PM
Ram 4gb hok bjt chạy sv ổn hok nhỉ???

boyganz
16-04-12, 02:53 PM
TDLT mình để nguyên đó vẫn chạy bt, đánh ngon lành, tab lên bản đồ xem vẫn hiện tên bang chiếm thành OK :D
Kẹt acc thì các bạn chạy = gameseverd 100% hok kẹt, xài pet cũng hok kẹt. Nhưng mình lại bị hơi giật vì nặng quá hay sao ý. còn gameseverd lại chạy 1 tí là tự reload, gameseverd 4-5-6, chạy 4-5 ngon, chạy cái 6 là nó load map xong thì tự reload lại, hok hiểu sao, Ram thì vẫn còn dư >1GB sau khi GS6 load

đúng là mọi ok nhưng bạn không kiên trì đến hết vì lúc kết thúc nó không kết thúc mà cứ đánh mãi đến khi rs sever OK vấn đề là đây

vậy bạn cho mình cách chỉnh của bạn đi mình muốn trực tiếp mua ấn ở Lâm an lun chứ không muốn nhận thank bạn hiền

satthulauhyh
16-04-12, 03:10 PM
đúng là mọi ok nhưng bạn không kiên trì đến hết vì lúc kết thúc nó không kết thúc mà cứ đánh mãi đến khi rs sever OK vấn đề là đây

vậy bạn cho mình cách chỉnh của bạn đi mình muốn trực tiếp mua ấn ở Lâm an lun chứ không muốn nhận thank bạn hiền

Mình thấy nó kết thuc, cột + quái đều mất rồi thì mới hiện tên Bang chiếm lãnh thổ trên bảng đồ chứ đúng hok bạn. Cái của bạn là quái + cột còn nguyên ah :D

boyganz
16-04-12, 05:39 PM
Mình thấy nó kết thuc, cột + quái đều mất rồi thì mới hiện tên Bang chiếm lãnh thổ trên bảng đồ chứ đúng hok bạn. Cái của bạn là quái + cột còn nguyên ah :D
đúng như vậy tìm mãi chả biết khắc phục chán :(

huy228866
16-04-12, 06:23 PM
Cái File Quản Lý Của Thẻ GM Nó Nằm Ở Đâu Nhỉ. Muốn Edit Chức Năng Trong THẺ GM Nhưng Không Biết Nó Là File Nào :-s

nh0kk3n2310
16-04-12, 06:29 PM
Cái File Quản Lý Của Thẻ GM Nó Nằm Ở Đâu Nhỉ. Muốn Edit Chức Năng Trong THẺ GM Nhưng Không Biết Nó Là File Nào :-s

gamesever/script/item/class/GMCard.lua day ban :)

huy228866
16-04-12, 06:37 PM

P/s: Nhầm Bị Lag Quá Nên Bị Post 2 Bài SR

ngocdpt
16-04-12, 08:58 PM
gamesever/script/item/class/GMCard.lua day ban :)

Nhân tiện cho mình hỏi: Cái chức năng Tiêu Hủy Đạo Cụ trong thẻ GM. Mình có thể chỉnh cho nó tiêu hủy 1 lần nhiều đạo cụ được không bạn. Hiện tại nó chỉ xóa được 1 lần có mỗi 1 đạo cụ àh..

rongtuyetm22
16-04-12, 09:13 PM
tớ chẳng thấy cái link nào cả. nó cứ bắt phải post bài :(

maximhoa
16-04-12, 09:49 PM
Xoắn ơi mình hỏi tại sao trận TK 7h tối đi đc mà trận 9h tối lại ko đi đc vậy? 1h sáng mới hết TK mà . :((

xaophayxoan
16-04-12, 10:34 PM
Sr các bác dạo này bận quá, thi cử đến nơi rồi, mình sẽ cố gắng test các lỗi, các hoạt động như TK, TDLT sẽ test lại sớm nhât, BHD TDC QD HT BVD TH mình thấy ok hết rồi bác nào bị lỗi này thì xem lại xem. Bác nào mà tìm lỗi mà có thể fix thành công thì có thể share cho ae hoặc có thể send mail vào inbox của mình, cảm ơn nhiều :)

boyganz
16-04-12, 10:38 PM
Sr các bác dạo này bận quá, thi cử đến nơi rồi, mình sẽ cố gắng test các lỗi, các hoạt động như TK, TDLT sẽ test lại sớm nhât, BHD TDC QD HT BVD TH mình thấy ok hết rồi bác nào bị lỗi này thì xem lại xem. Bác nào mà tìm lỗi mà có thể fix thành công thì có thể share cho ae hoặc có thể send mail vào inbox của mình, cảm ơn nhiều :)

bạn cố gắng tìm cách fix TDLT hoặc chỉnh ngày nào cũng có thể tranh đoạt hay biết mấy
mình mở đc GS 4,5,6 không biết cách nào để đi liên đấu không nhỉ

satthulauhyh
16-04-12, 10:38 PM
Bạn xem giúp cái gameseverd 4-5-6, chạy cái 6 load map xong là tự reload lại, nếu chạy 4-5 + 6 của gamesever thì chạy 1 tí cái số 4 tự reload. Chạy gameseverd thì hok kẹt acc, hơi nặng tí nhưng chơi OK lắm, chỉ bị lỗi reload thôi.

khungvonline1
16-04-12, 11:50 PM
Xoay ơi server này bishop ko tự check pass ak . hay mình cài bị gì ta .
Tk dc các bạn dựa vào hương dẫn đi tk một mình chỉnh theo là dc ak mình đi dc mà chưa test TDLT

vipcuonghy
17-04-12, 01:00 AM
bản này tui dùng một gameserverd là full map và tất cả, thi thoảng bị bug C++ nhưng có vấn đề lớn chưa khắc phục đc đó là kẹt acc. help me?

maximhoa
17-04-12, 01:40 PM
Xoay ơi server này bishop ko tự check pass ak . hay mình cài bị gì ta .
Tk dc các bạn dựa vào hương dẫn đi tk một mình chỉnh theo là dc ak mình đi dc mà chưa test TDLT

Đúng là TK đi dc. mấy trận # thì đi bt nhưng trận 9h,11h tối lại ko đi dc. Ai bít tại sao ko?

sup3rfly
17-04-12, 02:00 PM
cho mình hỏi tí sao mình vào game tạo nhân vật xong chẳng thấy túi tân thủ đâu hết là sao vậy mấy bạn??

vipcuonghy
17-04-12, 03:21 PM
có lẽ bị sai hàm nào đó trong túi tân thủ làm nó bị lỗi, cho nên sẽ ko có khắc phục bạn có thể download cái này về coppy vào thư mục gameserver/script/event/minievent hoặc LH: lao_ho_do

download (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) newplayergift

satthulauhyh
17-04-12, 03:43 PM
Ai giúp được cái vụ gameseverd 4-5-6, cái 6 là tự reload liên tục, cái 4 thì chạy khoảng 20-30' dis không, help me, chạy thế ức chế lắm hjx.

tranbaodhla
17-04-12, 03:44 PM
Ai hướng dan minh viet code kiem the voi

sup3rfly
17-04-12, 04:51 PM
có lẽ bị sai hàm nào đó trong túi tân thủ làm nó bị lỗi, cho nên sẽ ko có khắc phục bạn có thể download cái này về coppy vào thư mục gameserver/script/event/minievent hoặc LH: lao_ho_do

download (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) newplayergift

đã thử vẫn ko được bạn ơi..cho mình hỏi là đăng nhập bằng tk nào cũng đc phải ko bạn??

cuccut
17-04-12, 06:32 PM
đã thử vẫn ko được bạn ơi..cho mình hỏi là đăng nhập bằng tk nào cũng đc phải ko bạn??

tài khoản + mật khẩu bất kỳ :D

fix túi tân thủ: nếu dùng túi của bạn vipcuonghy cũng không được thì bạn có thể làm như sau:
mở túi tân thủ, tìm dòng:

NewPlayerGift.OPEN_DAY = 20; --驴陋路镁n脤矛脛脷陆篓碌脛陆脟脡芦� ��脜脫脨脌帽掳眉

sửa thành:

NewPlayerGift.OPEN_DAY = 2000; --驴陋路镁n脤矛脛脷陆篓碌脛陆脟脡芦� ��脜脫脨脌帽掳眉

chúc bạn thành công b-)

sup3rfly
17-04-12, 08:10 PM
thank nhưng mà vẫn ko dc..cho mình ? cái nữa là nhận Đồng khóa trong Ctrl + 9 muốn nhận nhiều hơn 5000 la sữa ở đâu bạn

boyganz
19-04-12, 03:43 PM
anh em giúp mình chỉnh lại TDLT với
tuyên chiến ok
đến giờ chinh chiến hiện quái LT ok
hết giờ nó không chịu hết giờ mà cứ đánh tiếp đợi thêm tí nữa vẫn cứ đánh đến khi reset sv mới chịu dừng và mình laị không được lãnh thổ đó ai giúp với

xaophayxoan
19-04-12, 09:30 PM
anh em giúp mình chỉnh lại TDLT với
tuyên chiến ok
đến giờ chinh chiến hiện quái LT ok
hết giờ nó không chịu hết giờ mà cứ đánh tiếp đợi thêm tí nữa vẫn cứ đánh đến khi reset sv mới chịu dừng và mình laị không được lãnh thổ đó ai giúp với

tình hình chiều này vừa test, chỉnh h hệ thống là thứ 7 - 7:55PM rồi 8h bắt đầu vào tuyên chiến, 8h30-9h30 đánh, thời gian hết có thông báo bang đã chiếm thành công!!!
bật Tab xem lãnh thổ thì bang đã chiếm thành công
các bạn thử copy lại thư mục gameserver/script/domainbattle gốc xem chứ test không lỗi ko biết hỏng cái gì :D

khactai
19-04-12, 09:46 PM
tình hình chiều này vừa test, chỉnh h hệ thống là thứ 7 - 7:55PM rồi 8h bắt đầu vào tuyên chiến, 8h30-9h30 đánh, thời gian hết có thông báo bang đã chiếm thành công!!!
bật Tab xem lãnh thổ thì bang đã chiếm thành công
các bạn thử copy lại thư mục gameserver/script/domainbattle gốc xem chứ test không lỗi ko biết hỏng cái gì :D
cho hỏi server chỉnh phần thưởng tống kim ở đau zị chủ toppic đã chỉnh đủ thứ mà ko đc

satthulauhyh
19-04-12, 09:46 PM
Xoắn xem giúp cái gameseverd 4-5-6 sao chạy 1 lúc là cái 4 tự reload, còn cái 6 thì chạy miết hok ngừng.

xaophayxoan
19-04-12, 10:05 PM
Xoắn xem giúp cái gameseverd 4-5-6 sao chạy 1 lúc là cái 4 tự reload, còn cái 6 thì chạy miết hok ngừng.

cái 6 bạn nên chạy = gameserver6.exe cũng đc :)
gs6 chỉ load map ít dùng thôi

nguyendung2011
19-04-12, 10:09 PM
các bạn ai hiểu chỉ giùm mình cái mem mới ko bit, mình cài sv rồi nhưng nó báo là sever đang bảo trì hoài ah, có cần phải chạy chương trình gì song song không vậy? cám ơn nhiều nhé :x

xaophayxoan
19-04-12, 10:14 PM
cho hỏi server chỉnh phần thưởng tống kim ở đau zị chủ toppic đã chỉnh đủ thứ mà ko đc

cái này mình ko rõ lắm b thử tìm trong script/battle hoặc setting/battle xem :)

nguyendung2011
19-04-12, 10:17 PM
các bạn ai hiểu chỉ giùm mình cái mem mới ko bit, mình cài sv rồi nhưng nó báo là sever đang bảo trì hoài ah, có cần phải chạy chương trình gì song song không vậy? cám ơn nhiều nhé :x

@saophayxoan: giúp mình cái này cái bạn ơi, tks nhìu :x

xaophayxoan
19-04-12, 10:29 PM

hoặc

có video hướng dẫn chi tiết bạn làm theo nhá

satthulauhyh
19-04-12, 10:34 PM
Cái gameseverd 4 chạy khoảng 20' là tự reload Xoắn giúp mình với. Ram còn dư 3GB mà.

nguyendung2011
19-04-12, 10:42 PM
lúc mình chạy chương trình navicat thì nó báo là: can't connect to MySQL sever on "localhost' (10061) là sao vậy mọi người. ai biết lỗi này và cách khắc phục xin chỉ giùm, tks nhìu

xaophayxoan
19-04-12, 11:41 PM
update hình ảnh test tranh đoạt lãnh thổ hoạt động ok ko lỗi gì cả :D

nguyendung2011
19-04-12, 11:48 PM
hic, nhìn mà thèm quá :((. mình cài bị lỗi tùm lum mặc dù vừa mua đĩa visua và SQL cài vào nó vẫn báo lỗi như trên, nản thiệt :((

VNGameZoneVN
20-04-12, 08:55 AM
cái này mình ko rõ lắm b thử tìm trong script/battle hoặc setting/battle xem :)

sao mình tải ko dc. link bi gi rồi

ngocdpt
20-04-12, 09:01 AM

Xoan ơi, cho mình xin file spr của fi fong Lăng Thiên giống VNG với. mình unpack hết các thư mục của VNG mà không thấy..

xaophayxoan
20-04-12, 09:12 AM

Link vẫn tốt bạn ơi :)
b thử tải lại xem ko thì copy link down = chrome hoặc trình duyệt khác

nguyendung2011
20-04-12, 02:27 PM
@ xaophayxoan: bạn ơi, mình chạy máy khác thì được rồi nhưng sao màn hình đen thui hết ah, mặc dù đã cài pak của VNG nó cũng đen thui hết ko thấy j cả, không tạo được nhân vật. có j giúp mình với nhé, đã giúp thì giúp cho chót :D

khungvonline1
20-04-12, 02:49 PM
Hình như chạy gs 4 5 và gs thì sẽ có nhiều maps BHĐ với nhiều maps even thì phải . thấy mấy người chơi server mình nói thế ko biết sao chyaj GS không là full maps ko nhỉ thấy load co chút maps ko biết sao đây :((

xaophayxoan
20-04-12, 02:50 PM
@ xaophayxoan: bạn ơi, mình chạy máy khác thì được rồi nhưng sao màn hình đen thui hết ah, mặc dù đã cài pak của VNG nó cũng đen thui hết ko thấy j cả, không tạo được nhân vật. có j giúp mình với nhé, đã giúp thì giúp cho chót :D

bạn update client VNG mới nhất sau đó xóa hết các file và thư mục chỉ để lại 1 thư mục pak thôi, sau đó chép đè patch của mình lên, mình đã test ok
nếu vẫn ko đc b thử đọc lại hướng dẫn chép patch ở trang 1

nguyendung2011
20-04-12, 03:07 PM
bạn update client VNG mới nhất sau đó xóa hết các file và thư mục chỉ để lại 1 thư mục pak thôi, sau đó chép đè patch của mình lên, mình đã test ok
nếu vẫn ko đc b thử đọc lại hướng dẫn chép patch ở trang 1
cám ơn bạn, mình đã làm được, nhưng do máy yếu quá (CPU 2.66, ram 2G) nên mình chạy nặng quá chưa vào được, bạn có cách nào fix map hay làm giảm dung lượng hay ko? tks bạn hiền nhìu nhìu./.

nh0kk3n2310
20-04-12, 03:15 PM
lúc mình chạy chương trình navicat thì nó báo là: can't connect to MySQL sever on "localhost' (10061) là sao vậy mọi người. ai biết lỗi này và cách khắc phục xin chỉ giùm, tks nhìu

xoa di cai navicat va myqsl va cai lai nho cài cái mysql truoc khi cài cái navicat

xaophayxoan
20-04-12, 03:18 PM
cám ơn bạn, mình đã làm được, nhưng do máy yếu quá (CPU 2.66, ram 2G) nên mình chạy nặng quá chưa vào được, bạn có cách nào fix map hay làm giảm dung lượng hay ko? tks bạn hiền nhìu nhìu./.

máy thế ko phải quá yếu đâu b, máy mình cấu hình cũng vậy có thể chạy 2 gameserver4 và 5 bình thường mà, b tăng thêm Ram ảo nhá, ~3-4G ram ảo nữa là ok :)

vipcuonghy
20-04-12, 04:00 PM
xaophayxoan đã test đc chống kẹt acc chưa? sao ko thấy update gì vậy ?
anh em kêu quá trời

khungvonline1
20-04-12, 04:50 PM
Hình như chạy gs 4 5 và gs thì sẽ có nhiều maps BHĐ với nhiều maps even thì phải . thấy mấy người chơi server mình nói thế ko biết sao chyaj GS không là full maps ko nhỉ thấy load co chút maps ko biết sao đây :((

hình như ko ai quan tâm mình 30 charrrrr

chaolegion01
20-04-12, 11:42 PM
Bạn nào cần giúp cài sever hoặc hướng dẫn thì pm yahoo : hotrovlg . Nếu giúp dc mình sẽ giúp .

nmpngoc
21-04-12, 03:21 AM
xaophayxoan cho mình hỏi bạn để túi tân thủ vào thanh phím tắt như thế nào vậy :-?

dattiendo23019
21-04-12, 07:56 AM
sao cài hoài mà hok duoc vay ta, ky wa đi

boyganz
21-04-12, 08:25 AM
xong khi fix xong TDLT ok rồi thì dính cái lỗi về client update bản KT mới nhất Xóa chừa folder Pak chép patch vào đánh id và pass khi vào khung chọn nhân vật thì đen xì như thế này chẳng hiểu vì sao bỏ cài lại k update vẫn như vậy bó chiếu

tungpro102
21-04-12, 09:00 AM
Cậu xoẵn có thể cho tớ yahoo được ko

nguyendung2011
21-04-12, 11:32 AM
@xaophayxoan: bạn ơi, bạn có thể cho hỏi trong túi tân thủ có cái dòng: chức năng Admin nó bảo nhập pass thế có phải nhập mới mở được chức năng ko, tại mình muốn cho nó hiển thị phi phong và quan ấn mà chưa biết làm thế nào, qua pic <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì trantoai223 thấy nói cũng chưa rõ lắm vì mình đổi tên trong file: gm.lua và gm_sever.lua mà lúc chạy nó lại báo lỗi, chân thành cám ơn bạn hiền và cố trả lời giúp mình với nhé :x

luudinhhuy
21-04-12, 12:03 PM
Mình đã làm xong nhưng khi bật vao game
Đăng nhập báo sever bảo trì
ai giải thích giùm mình với
thank

plove01
21-04-12, 12:24 PM
loi gì day :( <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ai giup voi YH : changkho_thattha_1991_2008
:((

satthulauhyh
21-04-12, 12:50 PM
Tình hình là kẹt acc do client. Chạy mạng yếu yếu là kẹt acc liên tuc, chơi cap quang thì thôi, 2 set cuối 16 + pet 6kill 120 cũng hok bao giờ kẹt :(.
Kiểu này chắc các bạn ngồi net nào pro chơi mới ngon được.
Ah, còn 1 trường hợp, acc này hok bít làm j. mà lúc vào game hiện cái bảng mua tinh hoạt ưu đãi ý, là bị mất kết nối máy chủ. Ai giúp mình trường hợp này với.

nguyendung2011
21-04-12, 01:53 PM
Mình đã làm xong nhưng khi bật vao game
Đăng nhập báo sever bảo trì
ai giải thích giùm mình với
thank

đọc ở trang 20 ấy bạn, mình có hỏi và xoan trả lời rồi, nên đọc hết các trang trước nhá ko làm biếng rồi hỏi lại các câu hỏi đã trả lời nha hehe :x

loi gì day :( <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

lỗi C++ rồi :D :x :x :x

satthulauhyh
21-04-12, 02:51 PM
loi gì day :( <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Cái này không phải do C++ mà là do bạn để sever trong thu mục có tên tiếng Việt hoặc tên quá dài.
Bạn copy sever hoặc đổi tên thư mục của bạn lại là được. Mình thấy tên thư mục bạn để hình như là nguyên cái title của topic hay sao ý "Sever kiếm thế develop by Xoắn...."

nguyendung2011
21-04-12, 04:04 PM
@xaophayxoan: bạn ơi, bạn có thể cho hỏi trong túi tân thủ có cái dòng: chức năng Admin nó bảo nhập pass thế có phải nhập mới mở được chức năng ko, tại mình muốn cho nó hiển thị phi phong và quan ấn mà chưa biết làm thế nào, qua pic <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì trantoai223 thấy nói cũng chưa rõ lắm vì mình đổi tên trong file: gm.lua và gm_sever.lua mà lúc chạy nó lại báo lỗi, chân thành cám ơn bạn hiền và cố trả lời giúp mình với nhé :x

xin up lại câu hỏi ai biết chỉ giùm nha, tks nhìu

plove01
21-04-12, 05:18 PM
xong khi fix xong TDLT ok rồi thì dính cái lỗi về client update bản KT mới nhất Xóa chừa folder Pak chép patch vào đánh id và pass khi vào khung chọn nhân vật thì đen xì như thế này chẳng hiểu vì sao bỏ cài lại k update vẫn như vậy bó chiếu

người cùng cảnh ngộ =D>=D>=D>=D>=D>=D>

vipcuonghy
21-04-12, 06:32 PM
Tình hình là kẹt acc do client. Chạy mạng yếu yếu là kẹt acc liên tuc, chơi cap quang thì thôi, 2 set cuối 16 + pet 6kill 120 cũng hok bao giờ kẹt :(.
Kiểu này chắc các bạn ngồi net nào pro chơi mới ngon được.
Ah, còn 1 trường hợp, acc này hok bít làm j. mà lúc vào game hiện cái bảng mua tinh hoạt ưu đãi ý, là bị mất kết nối máy chủ. Ai giúp mình trường hợp này với.
game kiếm thế pri thì tôi chưa bị, nhưng của vng thì tôi cũng có mấy acc bị. liên hệ với bên VNG nó cũng ko giải quyết đc.

có lẽ delele acc đó mất thui :)

xaophayxoan
21-04-12, 06:34 PM

UPDATE 5: fix lỗi cho ai bị màn hình đen, ai không bị khỏi cần

nguyendung2011
21-04-12, 08:02 PM
@xaophayxoan: bạn ơi, bạn có thể cho hỏi trong túi tân thủ có cái dòng: chức năng Admin nó bảo nhập pass thế có phải nhập mới mở được chức năng ko, tại mình muốn cho nó hiển thị phi phong và quan ấn mà chưa biết làm thế nào, qua pic <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì trantoai223 thấy nói cũng chưa rõ lắm vì mình đổi tên trong file: gm.lua và gm_player.lua mà lúc chạy nó lại báo lỗi, chân thành cám ơn bạn hiền và cố trả lời giúp mình với nhé :x

kiểm tra giùm mình cái xoan ơi, tks nhìu :D

xaophayxoan
21-04-12, 08:43 PM

không rõ b hỏi gì. chức năng admin trong túi tân thủ chỉ có tác dụng add thẻ gm cho nhân vật thôi chứ ko còn cái gì khác

nmpngoc
21-04-12, 08:49 PM
@xaophayxoan : cho mình hỏi bạn để túi tân thủ vào thanh phím tắt như thế nào vậy . mình để k đc ???

xin up lại câu hỏi ai biết chỉ giùm nha, tks nhìu

xài chức năng admin sv xaophayxoan thì bạn nhập pass : 231091 là xài đc thui mừk :-ss:-ss:-ss

xaophayxoan
21-04-12, 08:59 PM
@xaophayxoan : cho mình hỏi bạn để túi tân thủ vào thanh phím tắt như thế nào vậy . mình để k đc ???

mở file setting\item\001\other\scriptitem.txt trong client tìm dòng shortcut cho tất cả là 1 (cả cột đấy có gì trị =1)

maximhoa
21-04-12, 09:27 PM
Đúng là TK đi dc. mấy trận # thì đi bt nhưng trận 9h,11h tối lại ko đi dc. Ai bít tại sao ko?

Xoắn test hộ mình cái. ko bít sửa thế nào? #-o

khungvonline1
21-04-12, 09:40 PM
Tk ko đi dc là do chỉnh sai h thôi chỉnh lại h cho chuẩn là dc bạn .

maximhoa
21-04-12, 09:43 PM
Tk ko đi dc là do chỉnh sai h thôi chỉnh lại h cho chuẩn là dc bạn .

Giờ của mình chính xác 100%. Bạn đã test trận lúc 9h tối, và 11h tối chưa ? :(

hoanganhquan10a11
21-04-12, 10:40 PM
K nghịch nữa nhưng vẫn thx. Lâu k ghé qua KT phát triển nhìu quá :D

arsenalk108
21-04-12, 10:45 PM
bạn ơi .bạn có thể giúp mình hướng dẫn chi tiết check pas sever của bạn ko .mình dùng đủ mọi cách mà ko dc. mà trong video cua phien nha trang cái dât ma coppy vao mýql lao dau vay. chỉ rõ cho mình dc ko .thank

xaophayxoan
21-04-12, 11:11 PM
Giờ của mình chính xác 100%. Bạn đã test trận lúc 9h tối, và 11h tối chưa ? :(

tống kim 9h 11h tối ko sao cả b nhá mình vừa test xong, có ảnh
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 205015.jpg
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 205025.jpg
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 225011.jpg

lưu ý là 156 ngày sau khi mở cấp 150 sẽ không mở TK lúc 15h và 21h, VNG cũng vậy chứ ko riêng server nào
nếu thấy lỗi thì b chỉnh lại giờ hệ thống là 20h45p rồi khởi động server, đợi đến lúc 20h50p báo danh xem có thể b chỉnh h hệ thống quá 20h50p thì sẽ không báo danh được

khungvonline1
21-04-12, 11:24 PM
Xoay share cái pach của ông đang dùng được không

xaophayxoan
21-04-12, 11:28 PM
Xoay share cái pach của ông đang dùng được không

patch đi cùng server trang 1 mà

khungvonline1
22-04-12, 12:05 AM
pach đó khác so với bạn của ông quá Share ae cái dang dùng đi mà. Sửa lỗi càn khôn phù sao nhỉ Xoay

cuongpzo
22-04-12, 12:57 AM
Sever này chạy thì OK, đến lúc gia nhập phái mình có thể kik vào NPC trưởng môn bình thường.
Nhưng sau khi làm xong Q Skill 11x thì ko kik thằng em này được nữa. Mình cứ hỏi thăm mà hắn cứ đứng yên quay qua quay leij mãi làm mình muốn đánh cho thằng cha 1 trận cho bỏ tức (:|
Và cái nữa là ko thể sử dụng Tu Luyện Châu được hay sao, thấy đó mà nhìn thui chứ ko làm gì được.... pùn vãi 1 ngày đau đầu vì học giờ giải trí lại gặp chuyện:-B:-B:-B

nguyendung2011
22-04-12, 09:34 AM
@xaophayxoan: bạn chỉ rõ hơn về cái fix lỗi hiển thị kill bạn đồng hành được ko bạn? mình copy vào mà nó vẫn báo lỗi ko thấy kill :(, nhân tiện chỉ giùm mình đổi pass chức năng Admin ở túi tân thủ lun nha bạn, hihi tks :x

xaophayxoan
22-04-12, 11:36 AM
@xaophayxoan: bạn chỉ rõ hơn về cái fix lỗi hiển thị kill bạn đồng hành được ko bạn? mình copy vào mà nó vẫn báo lỗi ko thấy kill :(, nhân tiện chỉ giùm mình đổi pass chức năng Admin ở túi tân thủ lun nha bạn, hihi tks :x

fix lỗi ko hiện skill đồng hành chỉ cần copy đè lên file cũ trong client, server ko cần
đổi pas admin vào file túi tân thủ scrpit/event/minievent/newplayergift.lua ctrl+F tìm 231091 rồi sửa số đấy thành số bạn muốn (lưu ý chỉ có 6 số thôi) sửa = notepad++ nhá

Sever này chạy thì OK, đến lúc gia nhập phái mình có thể kik vào NPC trưởng môn bình thường.
Nhưng sau khi làm xong Q Skill 11x thì ko kik thằng em này được nữa. Mình cứ hỏi thăm mà hắn cứ đứng yên quay qua quay leij mãi làm mình muốn đánh cho thằng cha 1 trận cho bỏ tức (:|
Và cái nữa là ko thể sử dụng Tu Luyện Châu được hay sao, thấy đó mà nhìn thui chứ ko làm gì được.... pùn vãi 1 ngày đau đầu vì học giờ giải trí lại gặp chuyện:-B:-B:-B

mình làm nhiệm vụ 110 bt mà b, tu châu cũng ko sao cả vẫn sử dụng để nhận quà hàng ngày
b thử giải nén chạy lại server xem

pach đó khác so với bạn của ông quá Share ae cái dang dùng đi mà. Sửa lỗi càn khôn phù sao nhỉ Xoay

khác chỗ nào b mình có chỉnh gì đâu

khungvonline1
22-04-12, 12:39 PM
Xoay ơi làm sao chỉnh càn khôn phù với boss 95 dc vậy . Với ? cái bữa mình có chỉnh thời gian server thêm 10 ngày sau đó server có tự chỉnh lại thời gjan về hiện tại . TLC nhận nv hằng ngày lỗi tời hơn 1k phút h làm sao để nhận lại bt

xaophayxoan
22-04-12, 01:41 PM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 133223.jpg
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 133242.jpg
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 133244.jpg

hướng dẫn kích hoạt:
b1: nhận thẻ GM trong túi tân thủ (nhập mã mình đặt 231091, có thể sửa mã trong file túi tân thủ)
b2: chuột phải vào thẻ GM vừa nhận chọn dòng Kích hoạt phím tắt chức năng GM
b3: tiếp tục nhập mã 231091, sửa mã này trong file item/class/gmcard.lua
- nếu nhập sai mã thì chức năng phím tắt gm tự hủy với nhân vật đó
- nhập đúng sẽ thông báo thành công, thẻ gm sẽ thêm 3 dòng Đạo cụ tạm thời + Tiêu hủy đạo cụ + Chức năng Admin
- đối với nhân vật đã kích hoạt, muốn hủy sử dụng phím tắt gm thì chỉ cần chọn dòng kích hoạt và nhập mã sai là đc

khactai
22-04-12, 01:48 PM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 133223.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 133223.jpg)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 133242.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 133242.jpg)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 133244.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 133244.jpg)
hay quá bác xoắn ơi,bác chỉ tui chỉnh cái phần thưởng TDC vs Tống kim với hjc mày mò quài sao mà chẳng đc

xaophayxoan
22-04-12, 02:00 PM
hay quá bác xoắn ơi,bác chỉ tui chỉnh cái phần thưởng TDC vs Tống kim với hjc mày mò quài sao mà chẳng đc

gameserver\setting\xoyogame\room_weight.txt
b mở = excel
WinRepute cột danh vong TDC (nếu thắng thì đc nhận)
Prestige là cột uy danh

chỉnh phần thưởng có thể nhận ở gameserver\script\mission\xoyogame\room_base.lua
tìm dòng function BaseRoom:TeamAward(tbTeam, nMinuteExp, nRepute, nPrestige, nOffer, bWinner)
bạn tự tìm hiểu phần này nhá

vipcuonghy
22-04-12, 02:30 PM
khi nào có update chống kẹt acc thì PM tui nhé, đợi update đó mãi

sauluoilungdai
22-04-12, 03:21 PM
bạn cho mình cái đường dẫn tới chổ việt hóa thẻ GM dc ko