PDA

View Full Version : [KT] Server Kiếm Thế By xaophayxoan Edit + Developer

Trang : 1 [2] 3 4 5

khactai
22-04-12, 03:38 PM
gameserver\setting\xoyogame\room_weight.txt
b mở = excel
WinRepute cột danh vong TDC (nếu thắng thì đc nhận)
Prestige là cột uy danh

chỉnh phần thưởng có thể nhận ở gameserver\script\mission\xoyogame\room_base.lua
tìm dòng function BaseRoom:TeamAward(tbTeam, nMinuteExp, nRepute, nPrestige, nOffer, bWinner)
bạn tự tìm hiểu phần này nhá
thanks pro nhé=P~=P~=P~=P~=P~=P~=P~

nguyendung2011
22-04-12, 03:54 PM
xoan ơi, theo mình nhớ thì trong các file đâu có file Client đâu, cậu xem giúp mình cái hay là mình thiếu file đó :(

chaolegion01
22-04-12, 03:55 PM
Sẽ không bao giờ update chống kẹt acc , vì chơi off không có kẹt acc =))

nguyendung2011
22-04-12, 04:15 PM
anh em có ai biết cái file client nó nằm ở đâu ko chỉ tớ với :(, sao tìm bản nào nó cũng ko có là sao nhỉ :((

xaophayxoan
22-04-12, 04:33 PM
anh em có ai biết cái file client nó nằm ở đâu ko chỉ tớ với :(, sao tìm bản nào nó cũng ko có là sao nhỉ :((

bó tay ông này, client là cái vào game ấy, 1 server chơi offline có 2 cái là client và server

nh0kk3n2310
22-04-12, 04:34 PM

oi troi moi lam kt lan dau saok

client = patch = cai rar de chep vao floder kiemthe cua VNG day

--- Chế độ gộp bài viết ---

bó tay ông này, client là cái vào game ấy, 1 server chơi offline có 2 cái là client và server

xoan cho hoi cai co cach nao fix cai loi gamesever chay 1 luc thi tat ko

nguyendung2011
22-04-12, 05:53 PM

hihi, thì newber mà lị, có biết j đâu mới tập tành làm kt 3 ngày nay thấy chạy cũng vui :x. ông cha nói: không biết thì hỏi nên có j bà con cùng bạn xoan thông cam nha :x. cái j ko bit tớ hỏi tiếp đó hihi

khungvonline1
22-04-12, 09:07 PM
Xoay ơi làm sao chỉnh càn khôn phù với boss 95 dc vậy . Với ? cái bữa mình có chỉnh thời gian server thêm 10 ngày sau đó server có tự chỉnh lại thời gjan về hiện tại . TLC nhận nv hằng ngày lỗi tời hơn 1k phút h làm sao để nhận lại bt

úp tiếp cho bác xoay fix nốt cái này là oke nek . cái nhận thưởng hàng ngày lên tới hơn 1k phut sao fix . và boss 95 hiện chưa xuất hiện
và làm sao để có nhiệm vụ MTCC được mình chằng nhớ đã làm gì và giờ mất luôn nhiệm vụ đó

nguyendung2011
22-04-12, 09:11 PM
úp tiếp cho bác xoay fix nốt cái này là oke nek . cái nhận thưởng hàng ngày lên tới hơn 1k phut sao fix . và boss 95 hiện chưa xuất hiện
và làm sao để có nhiệm vụ MTCC được mình chằng nhớ đã làm gì và giờ mất luôn nhiệm vụ đó

chính xác, và cái gamesever của mình sao thỉnh thoảng bị disconect giữa chừng phải chạy lại chán thiệt

khactai
22-04-12, 09:30 PM
bạn sữa lại cái này trong file daygif.lua ở gameserver/script/even/minievent/
tbPhanThuong.Relay_Time = 1000*60;
thành
tbPhanThuong.Relay_Time = 30*60;

luumin
22-04-12, 11:04 PM
Help em đeo Quan Ấn Câp 8 rồi đã lv 150 gia Nhập môn phái rồi nhưng sao ko có Danh Hiệu "Hoàng Đế" vậy tìm trong F1 hoài không thấy bác nào chỉ cho em nha

khungvonline1
22-04-12, 11:31 PM
bạn sữa lại cái này trong file daygif.lua ở gameserver/script/even/minievent/
tbPhanThuong.Relay_Time = 1000*60;
thành
tbPhanThuong.Relay_Time = 30*60;
nói như bác em làm được từ lâu rồi tính trang này do em chỉnh thời gian server mà cái gs ko chịu lưu thời gian lại từ đâu thế mới chết một số acc bị còn lại là ko
? thêm một vấn đề nữa ai biết rate boss quan doanh ở đâu nói em với nha tìm ko thấy

dung.pv
23-04-12, 06:30 AM
Hic tại sao lúc e chạy cái gsv thì nó kô load mà báo lỗi ntn
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>Ảnh%20chụp%20màn%20hình_2012-04-23_072847.png
sorr mn do vs 2005 cài chưa update sp1

xaophayxoan
23-04-12, 08:32 AM
Help em đeo Quan Ấn Câp 8 rồi đã lv 150 gia Nhập môn phái rồi nhưng sao ko có Danh Hiệu "Hoàng Đế" vậy tìm trong F1 hoài không thấy bác nào chỉ cho em nha

cái này cũng giống như danh hiệu tài phú thôi, b có thể đeo phi phong vô song nhưng ko đủ tài phú thì vẫn ko thể hiện vô song đc, muốn hiện danh hiệu hoàng đế b phải đạt đủ điều kiện để có danh hiệu, hoặc có thể dùng hàm add danh hiệu, có 1 toppic ghi rõ cách add và chỉnh danh hiệu, b cố tìm đi, hiện h mình cũng ko nhớ hàm đấy :D

nguyendung2011
23-04-12, 10:23 AM
up tiếp mấy con boss 95 đi xoan ơi :x, với lại mình nghĩ cái túi tân thủ nó cho nhiều set đồ quá, thí dụ như cho set đồ cuối môn phái nào đó thì đỡ hơn (không dùng thẻ GM ấy)

cuccut
23-04-12, 10:27 AM
cái này cũng giống như danh hiệu tài phú thôi, b có thể đeo phi phong vô song nhưng ko đủ tài phú thì vẫn ko thể hiện vô song đc, muốn hiện danh hiệu hoàng đế b phải đạt đủ điều kiện để có danh hiệu, hoặc có thể dùng hàm add danh hiệu, có 1 toppic ghi rõ cách add và chỉnh danh hiệu, b cố tìm đi, hiện h mình cũng ko nhớ hàm đấy :D

hàm add danh hiệu đây:

function tbGift:quanham8()
me.AddTitle(10, 2, 8, 8);
end

nói như bác em làm được từ lâu rồi tính trang này do em chỉnh thời gian server mà cái gs ko chịu lưu thời gian lại từ đâu thế mới chết một số acc bị còn lại là ko
? thêm một vấn đề nữa ai biết rate boss quan doanh ở đâu nói em với nha tìm ko thấy

chỉnh rate boss quân doanh bạn làm như sau: (chỉnh rate con nào cũng được :D)
- bạn mở file: gs\setting\npc\npc.txt (mở = Excel)
tìm dòng 3435 -> 3438 là boss quân doanh (Hoàn Nhan ...)

- chuyển sang cột AG có tên là DropRateFile ta thấy đường dẫn sau: (ứng với dòng boss quân doanh)
\setting\npc\droprate\droprate011b_shouling.txt

- bạn vào đúng file theo đường dẫn đó để chỉnh rate của mấy con boss đó. (nên chỉnh bằng Excel)
ta thấy:
+ các cột Genre, Detail, Particular, Level là id của đồ sẽ rớt ra (bạn có thể đổi thành món đồ khác tùy ý)
+ cột Name mà chú thích (tên) của món đồ
+ cột RandRate chính là rate rớt ra đồ, càng tăng RandRate thì tỷ lệ rớt ra càng cao, nhưng chú ý quan trọng:

Tổng RandRate của tất cả các đồ không đổi (tính tổng click nút AutoSum) tức là khi tăng rate đồ nào thì phải giảm rate đồ khác sao cho giá trị tổng không thay đổi, nếu không khi chạy gs sẽ báo lỗi C++ và không thể load được file trên (...shouling.txt) và khi đánh xong boss cũng sẽ không rớt đồ

Chỉnh xong đồng bộ client

Chúc bạn thành công b-)

cuccut
23-04-12, 10:35 AM
up tiếp mấy con boss 95 đi xoan ơi :x, với lại mình nghĩ cái túi tân thủ nó cho nhiều set đồ quá, thí dụ như cho set đồ cuối môn phái nào đó thì đỡ hơn (không dùng thẻ GM ấy)

bạn có thể dùng cái túi của mình: có đủ đồ chia hệ phái (đồ có thể phi shop)
thêm vài cái mặt nạ (có mặt nạ VIP) ...............
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nguyendung2011
23-04-12, 11:13 AM
bạn có thể dùng cái túi của mình: có đủ đồ chia hệ phái (đồ có thể phi shop)
thêm vài cái mặt nạ (có mặt nạ VIP) ...............
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
tks bạn, để mình text thử :x :x :x

khungvonline1
23-04-12, 12:24 PM
thanks bạn bạn mặc dù đã chỉnh dc rate các loại boss.

nguyendung2011
23-04-12, 03:21 PM
@xoay: sao ko chỉnh luôn cái BHD xoay ơi, vào BHD mà ko thấy con quái nào cả, tống kim thì dùng thẻ GM kicks hoạt vào cũng ko thấy thằng quái nào :(, kiểm tra lại giúp mình với, tks cậu :x

luumin
23-04-12, 03:31 PM
tình hình là khung pet bị lỗi gì ý vào khung pet không có hình pet và phần Tặng Quà cho pet cũng không được mặc dù đã gọi pet rồi ai biết giúp nha

luumin
23-04-12, 03:38 PM
à quên còn cái này nữa bác Chủ phớt có thể chỉ rõ hơn về gameserver không .có nghĩa là chạy gameserver 1---6 đó. nếu mình chạy gameserver1 thì vào được những Map nào gameserver2 vào được những Map vào... đến gameser6. vì mấy mình cùi không thể load hết 3 cái gameserver 4 5 6 được. vì vậy mình muốn chạy từng gameserver1. mình chạy thử gameserver4 thì vào mấy Map được như Vân Trung Trấn.Vĩnh lạc trấn nhưng lại không vào được Ba Lăng Huyện. Thành thì vào được Biện Kinh + Tương Dương nhưng không vào được Lâm An đại loại là như thế .mình vào tìm trong Worldset.ini thì thấy đã mở các Map đó rồi nhưng tại sao ko vào được mong các bác chỉ giùm nha

xaophayxoan
23-04-12, 05:35 PM
à quên còn cái này nữa bác Chủ phớt có thể chỉ rõ hơn về gameserver không .có nghĩa là chạy gameserver 1---6 đó. nếu mình chạy gameserver1 thì vào được những Map nào gameserver2 vào được những Map vào... đến gameser6. vì mấy mình cùi không thể load hết 3 cái gameserver 4 5 6 được. vì vậy mình muốn chạy từng gameserver1. mình chạy thử gameserver4 thì vào mấy Map được như Vân Trung Trấn.Vĩnh lạc trấn nhưng lại không vào được Ba Lăng Huyện. Thành thì vào được Biện Kinh + Tương Dương nhưng không vào được Lâm An đại loại là như thế .mình vào tìm trong Worldset.ini thì thấy đã mở các Map đó rồi nhưng tại sao ko vào được mong các bác chỉ giùm nha

đọc lại trang 1 và đọc kỹ hướng dẫn kèm theo

luumin
23-04-12, 05:58 PM
thế còn về phần pet thì sao anh ko hiện hình ảnh pet và không thể tặng quà cho pet anh chỉ giùm luôn nha

satthulauhyh
23-04-12, 07:49 PM
Tình hình là không thể bắt pet được. Đã sử dụng 2 loại thiệp đều không bắt được pet, với cái chức năng GM bạn mới cập nhật, bỏ vào bị lỗi trong file GM, hình như dòng :

function GM:DoCommand(szCmd) --thấy báo lỗi dòng này.
if (me.GetTask(3001, 1) == 1) then
DoScript("\\script\\misc\\gm.lua"); -- 每次都重载这个脚本
print("GmCmd["..tostring(me and me.szName).."]:", szCmd);

local fnCmd, szMsg = loadstring(szCmd, "[GmCmd]");
if (not fnCmd) then
error("Do GmCmd failed:"..szMsg);
else
setfenv(fnCmd, GM);
return fnCmd();
end
end
end

Bạn xem giúp mình nhé. Thank nhiều.

dragonkent
24-04-12, 03:46 AM
Tks Pro nhiều. Bạn không bắt được pet thử đổi patch xem ? Mình cũng bị không sử dụng thiệp đc. Nhưng đổi patch là ok!

slkungok
24-04-12, 10:13 AM
cac bác cho em hoi lap the nhu the nao ak?

bleolizo
24-04-12, 10:39 AM
như tiêu đề mạn phép share server mình đang sd, kết hợp giữa các server do shin và trantoai đã share trước đó

việt hóa cũng kha khá các bác có thể xem hướng dẫn chi tiết đi kèm (có update việt hóa ở trang 1)
server mình thích hợp với ai chơi offline nhẹ, chưa đưa onl nên chưa biết có ngon lành ko
sử dụng gameserver.exe nên ko thể add đồng, có thể sử dụng đc cả gameserverd.exe để add đồng nhưng khá nặng máy
kỳ trân các đồng bộ bên đồng và đồng khóa

sử dụng plugin chung với các phím tắt chức năng GM như Ctrl+1.2.3...
skill 120 ko thể hoàn thiện, cái này chỉ chờ bao giờ có bản server đời sau thì may ra mới dùng đc :(
bao gồm 6 server load map, sv1 load map hoạt động, sv2+3 load các map làm nvụ, sv456 load full map (chi tiết xem hướng dẫn đi kèm)

linkdown có kèm server+patch+hướng dẫn bên trong, down thêm fix lỗi tạo tên nhân vật nhá

pass giải nén

UPDATE 1: sửa lỗi tạo nhân vật mãi ko xong :D chép vào server nhá

UPDATE 2: fix lỗi ko hiện skill đồng hành và việt hóa 1 số script item (gần full)

UPDATE 3: gameserverd 4+5+6, add đc đồng, load map như gamerserver tương tự nhưng có thể bị bug và rất nặng máy

UPDATE 4: Việt hóa tranh đoạt lãnh thổ

UPDATE 5: fix lỗi cho ai bị màn hình đen, ai không bị khỏi cần

UPDATE 6: Sửa lỗi càn khôn phù và update kích hoạt phím tắt GM

Thanks bác đã share.em là newbie mới mày mò.Cũng đã đọc hết comment mọi người và tham khảo nhiều topic roài.Bác có thể cho em cái hướng dẫn chi tiết được không.Đã tham khảo bài hướng dẫn của bác trantoai223 và phiên_nhatrang
Nhưng theo cái video hướng dẫn cài đặt thì không thấy nói gì về cái navicat .Vậy chỉ cần VS2005 và update ,Cài Xampp rồi add data vào MySQL của Xampp rồi chay sever của bác là được phải không.

khungvonline1
24-04-12, 12:08 PM
Ai biết làm sao fix nhiệm vụ MTCC của Server này fix dùm

anhvaem_n2s
24-04-12, 01:23 PM
Pro chỉ mình cách tắt skill 120, không cho cộng điểm skill này với, thank:^o:^o:^o:^o:^o

linux0s
24-04-12, 02:28 PM
Pro chỉ mình cách tắt skill 120, không cho cộng điểm skill này với, thank:^o:^o:^o:^o:^o
Bác muốn ko + đc thì đơn giản thôi, để max lvl 110 thôi:ar!

tungpro102
24-04-12, 03:03 PM
Server này đã fix lag server chưa cậu..................................

pttvnn
24-04-12, 04:14 PM
Server này down path về chép vào bản của VNG à mọi người.
Rồi đown mấy bản fix về patse vào là chạy ak

VNGameZoneVN
24-04-12, 05:10 PM
bạn nào có cách nào chỉnh ở phần setting và phần script để lên lv 200 hay nhiều hơn nữa ko. xin cảm ơn

cuccut
24-04-12, 05:22 PM

MTCC add vào túi tân thủ cho nhanh, nhiệm vụ thì nhận ở NPC Bạch Thu Lâm khi level >= 100 :|

quydu1989
24-04-12, 06:27 PM
cho mình hỏi là sao chạy được GS 2,4,5 vậy bật cái 2 lên bật tiếp cái 4 không được no báo trùng.ai biết chỉ dùm

xaophayxoan
24-04-12, 06:59 PM
Tình hình là không thể bắt pet được. Đã sử dụng 2 loại thiệp đều không bắt được pet, với cái chức năng GM bạn mới cập nhật, bỏ vào bị lỗi trong file GM, hình như dòng :

function GM:DoCommand(szCmd) --thấy báo lỗi dòng này.
if (me.GetTask(3001, 1) == 1) then
DoScript("\\script\\misc\\gm.lua"); -- 每次都重载这个脚本
print("GmCmd["..tostring(me and me.szName).."]:", szCmd);

local fnCmd, szMsg = loadstring(szCmd, "[GmCmd]");
if (not fnCmd) then
error("Do GmCmd failed:"..szMsg);
else
setfenv(fnCmd, GM);
return fnCmd();
end
end
end

Bạn xem giúp mình nhé. Thank nhiều.

chức năng kích hoạt GM vẫn bt, b chụp lại ảnh xem cũ thể báo lỗi gì, có thể bạn chưa chép file trong thư mục setting vào server gây nên lỗi, thử chép lại rồi báo lại lỗi bằng ảnh nhá
lỗi bắt pet thì bạn theo đường dẫn sau <đường dẫn đến client>\script\item\class sau đó tìm file 213tianyanmiyuwan.lua và xóa nó đi (do mục item có 2 file trùng nên dẫn đến lỗi ko dùng đc thẻ, thông cảm nha :D, chứ chức năng bắt pet vẫn ok ngon lành :D)

mình đã test 1 nhân vật làm nhiệm vụ đến cấp 120 nhận được MTCC bình thường mà, b ko nhìn thất nhiệm vụ này hay nhìn thấy nhưng ko nhận đc :-??

để tắt ko cho cộng điểm skill 120 b tìm đến đường dẫn sau <Đường dẫn đến thư mục client>\ui\script\window sau đó tìm file fightskill.lua và xóa đi :)

khungvonline1
24-04-12, 07:36 PM
chức năng kích hoạt GM vẫn bt, b chụp lại ảnh xem cũ thể báo lỗi gì, có thể bạn chưa chép file trong thư mục setting vào server gây nên lỗi, thử chép lại rồi báo lại lỗi bằng ảnh nhá
lỗi bắt pet thì bạn theo đường dẫn sau <đường dẫn đến client>\script\item\class sau đó tìm file 213tianyanmiyuwan.lua và xóa nó đi (do mục item có 2 file trùng nên dẫn đến lỗi ko dùng đc thẻ, thông cảm nha :D, chứ chức năng bắt pet vẫn ok ngon lành :D)

mình đã test 1 nhân vật làm nhiệm vụ đến cấp 120 nhận được MTCC bình thường mà, b ko nhìn thất nhiệm vụ này hay nhìn thấy nhưng ko nhận đc :-??

để tắt ko cho cộng điểm skill 120 b tìm đến đường dẫn sau <Đường dẫn đến thư mục client>\ui\script\window sau đó tìm file fightskill.lua và xóa đi :)

có thể cho biết thư mục nhiệm vụ đó nẵm đâu không mình chạy nguyên cả server mà lên 150 vẫn ko thấy dc nhiệm vụ MTCC cuối cùng lại phải add tiền du long haizzzzzz
Bác xoay fix boss 95 với nào

dragonkent
24-04-12, 07:44 PM
Chỉ có cách duy nhất tắt Skill 120 đó à Bác? Như vậy người ta chép patch khác vào thì vẫn có thể dùng được. À Bác xoan cho E hỏi. E chạy GS6 hoặc là GSD6 đều không được. Và một vấn đề nữa nếu như E chạy GameServerd thôi còn GS2 3 4 5 6 chạy Gameserver bình thường thì những map ở Gameserverd mới add được đồng đúng không ạ :D Tks Bác nhé!

nguyendung2011
24-04-12, 07:50 PM
mình đang vướng cái vụ pass xoan ơi, chạy KG_BishopD thì pass nào nó cũng vào, chạy KG_BishopD_fix thì không pass nào nó vào :(, cậu kiểm tra giùm tớ cái rắc rối quá, tks cậu

thinthoi_88
24-04-12, 09:47 PM

anhvaem_n2s
24-04-12, 10:46 PM
bác xoay có thể chỉ mình chỉnh phần thưởng trong các hoạt động TK, BHD,TDC không vậy, không thì cho minh biết tên thư mục của 3 hoạt động trên cũng đc, tìm hoài không thấy ra chi hết.thank=hành động

xaophayxoan
24-04-12, 10:57 PM
UPDATE 7: Mở giới hạn cấp 200 (NEW HOT)

mình để ngày mở cấp như sau
- cấp 69 cách ngày mở server 0
- 79 cách 1 ngày
- 89 cách 2 ngày
- 99 cách 5 ngày
- 150 cách 7 ngày
- 200 cách 14 ngày
lưu ý không nên đổi để server tự up maxlevel cho chuẩn :)
timeframe.txt

Id Name TimeFrameDay TimeFrameTime ClassName
Từ khóa ID Miêu tả danh hiệu Server mở mấy ngày Thời gian mở (giờ mở) Loại
1 Mở cấp 69 0 2000 OpenLevel69
2 Mở cấp 79 1 2000 OpenLevel79
3 Mở cấp 89 2 2000 OpenLevel89
4 Mở cấp 99 5 2000 OpenLevel99
5 Mở boss thế giới cấp 55 (1 ngày sau khi mở server) 1 0 OpenBoss55
6 Mở boss thế giới cấp 75 (2 ngày sau khi mở cấp 79) 3 0 OpenBoss75
7 Mở boss thế giới cấp 95 (2 ngày sau khi mở cấp 99) 7 0 OpenBoss95
8 Mở cấp 150 7 2000 OpenLevel150
9 Đóng Bạch Hổ Đường (sơ) 2 (1 tuần sau khi mở cấp 99) 12 2000 CloseBaiHuTangChu2
10 Bạch Hổ Đường (cao) chỉ mở 1 trận (50 ngày sau khi mở cấp 99) 55 2000 OpenOneAdvBaiHuTang
11 Chiến trường Phượng Tường chỉ mở 1 trận (Sau khi mở cấp 150, 50 ngày sau) 57 2000 OpenOneFengXiangBattle
12 Mở nhiệm vụ Tiêu Dao Cốc (7 ngày sau khi mở cấp 79) 8 0 OpenXoyoGameTask
13 Mở boss thế giới cấp 120 (20 ngày sau khi mở cấp 150) 27 0 OpenBoss120
14 Mở Bạch Hổ Đường Hoàng Kim (20 ngày sau khi mở cấp 150) 27 0 OpenBaiHuTangGolden
15 Mở cấp 200 14 2000 OpenLevel200

minh họa

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 224417.jpg
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 224456.jpg

nguyendung2011
24-04-12, 11:01 PM
mình đang vướng cái vụ pass xoay ơi, chạy KG_BishopD thì pass nào nó cũng vào, chạy KG_BishopD_fix thì không pass nào nó vào :(, cậu kiểm tra giùm tớ cái rắc rối quá, tks cậu
xem lại vụ này giúp mình với xoay ơi :x

xaophayxoan
24-04-12, 11:06 PM

mình nhớ ko nhầm có 1 topic nói rõ về việc check pass, câu hỏi này nên sang mục hỏi đáp, hình như server gốc của shin có cái bisshop check đc pass b thử down về thay thư mục bisshop của server đấy xem

anhvaem_n2s
24-04-12, 11:09 PM
bác xoay có thể chỉ mình chỉnh phần thưởng trong các hoạt động TK, BHD,TDC không vậy, không thì cho minh biết tên thư mục của 3 hoạt động trên cũng đc, tìm hoài không thấy ra chi hết.thank=hành động

giúp mình với bác xoay 30charrrrrrrrrrrrr

huy228866
24-04-12, 11:22 PM

Bạn Kiếm Mấy Cái Web Kiếm Thế Rồi Bỏ Vào htdocs trong xampp

Reg Acc Trên Web Mới Được Vì Cái Pass Hình Như Bị Mã Hóa Hay Sao Ấy. Chả Bik Quy Luật

Nói Chung ADD TRên Web MỚi Được ADD Acc = Tay Ko Được Đâu. Mình Đã Từng Bị Giống Bạn Rồi :)

thinthoi_88
24-04-12, 11:24 PM

Huynh nào biết giúp đệ với nào [-(

xaophayxoan
24-04-12, 11:26 PM

Tống kim bạn tìm trong các thư mục \mission\battle
BHD ở \script\pvp\ và các file có tên như baihutang*
TDC ở \mission\xoyogame\
bạn tìm cả ở trong script và setting để sửa, thường thì phần thưởng nằm bên setting

dragonkent
24-04-12, 11:33 PM
AE nào đã mày mò cái KTC của bản này cho mình xin cái ID của Nguyệt ảnh nguyên thạch + Nguyệt ảnh nguyên thạch rường vs. Chứ dùng id bình thừong ko tài nào add nổi vào KTC đc. Tks các Bro nhé!

anhvaem_n2s
24-04-12, 11:40 PM
Tống kim bạn tìm trong các thư mục \mission\battle
BHD ở \script\pvp\ và các file có tên như baihutang*
TDC ở \mission\xoyogame\
bạn tìm cả ở trong script và setting để sửa, thường thì phần thưởng nằm bên setting

bác có thể làm 1 bài hướng dẫn cụ thể hơn đc không,m mò nhiều rồi mà không có kết quả =((=((=((=((=((

khungvonline1
24-04-12, 11:48 PM
fix boss 95 nào xoay ơi hiện đã dev hoàn thiện server thiếu mỗi cái này
Và ai biết chình xExp cho lửa trại ko giúp nào:( 30 char

anhvaem_n2s
24-04-12, 11:55 PM
fix boss 95 nào xoay ơi hiện đã dev hoàn thiện server thiếu mỗi cái này
Và ai biết chình xExp cho lửa trại ko giúp nào:( 30 char

mình thấy server bạn khá là đầy đủ, thâý có cái mình đang tìm , bạn có thể hướng dẫn cho mình chút không vậy. thank

tungpro102
25-04-12, 12:31 AM
Tất cả các server được share ở đây khi mang đi làm online sẽ rất lag nếu đông người kể cả server Shinichi

dragonkent
25-04-12, 12:36 AM
Tất cả các server được share ở đây khi mang đi làm online sẽ rất lag nếu đông người kể cả server Shinichi

Nếu bác có con server + Đường truyền ngon sẽ k lag đâu :-* Mà bác chỗ nào tn thế :X

tungpro102
25-04-12, 07:53 AM
Nếu bác có con server + Đường truyền ngon sẽ k lag đâu :-* Mà bác chỗ nào tn thế :X

Tớ khẳng định là lag, cấu hình cao tới đâu cũng lag do lỗi của item của cậu ạ

anhvaem_n2s
25-04-12, 02:40 PM
cho mình hỏi cách chỉnh tỷ lệ ramdon khi mở rương. ví dụ như rương cao quý chẳng hạn

VNClo0L
25-04-12, 02:59 PM
thanks bác nhiều :)

bleolizo
25-04-12, 09:35 PM
Bác xoắn coi giúp là sao đeo phi phong với Quan hàm không thấy hiện lên danh hiệu ở tên vậy.Hay là phải đợi qua ngày

xaophayxoan
25-04-12, 10:12 PM
UPDATE8: fix lỗi không hiện boss 95 + lỗi boss TTH không rơi đồ và Việt hóa full Tần Lăng

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 153617.jpg

chú ý là phải mở các map tương ứng thì mới có boss và nhớ chỉnh đúng giờ quy định nhá

khungvonline1
25-04-12, 10:20 PM
tks nhiệt tình cho bác server em dev còn thiếu mỗi cái này

dragonkent
26-04-12, 01:18 AM
tks nhiệt tình cho bác server em dev còn thiếu mỗi cái này
Bác ơi E muốn hỏi bác một số thứ thì liên hệ với bác như nào ạ. Inbox hay bác cho e cái yh đc ko ^^!

khactai
26-04-12, 07:55 AM
bác xoắn code giúp cái code chỉ cho nhận đồ 1 lần thôi được không bác...e lấy ý tưởng bên cái nhận thưởng hàng ngày của của bác chính số lần nhận là 1 nhưng sang ngày sau thì nhận lại được...nhưng khi xóa time nhận đi thì code lại bị lỗi bác giúp e cái...
ak còn 1 lỗi nữa đó là ở dã luyện đại sư: khi tách trang bị cường hóa cao thì ko phải đợi đến 3h mới tách được..chỉ cần bỏ vào là tách luôn vậy làm sao để chỉnh đợi đủ 3h mới tách được.

VNGameZoneVN
26-04-12, 09:48 AM
bác xoắn code giúp cái code chỉ cho nhận đồ 1 lần thôi được không bác...e lấy ý tưởng bên cái nhận thưởng hàng ngày của của bác chính số lần nhận là 1 nhưng sang ngày sau thì nhận lại được...nhưng khi xóa time nhận đi thì code lại bị lỗi bác giúp e cái...
ak còn 1 lỗi nữa đó là ở dã luyện đại sư: khi tách trang bị cường hóa cao thì ko phải đợi đến 3h mới tách được..chỉ cần bỏ vào là tách luôn vậy làm sao để chỉnh đợi đủ 3h mới tách được.

thì bạn chỉnh nó ko phải là ngày nào cũng nhận mà là 1 năm 1 lần là dc.

khactai
26-04-12, 10:07 AM
thì bạn chỉnh nó ko phải là ngày nào cũng nhận mà là 1 năm 1 lần là dc.
đã làm đủ cách mà ko đc nên mới nhờ bác xoắn giúp đỡ.bạn làm đc chưa nếu đc rồi thì bạn thử show code đi thanks nhiều

nguyendung2011
26-04-12, 10:16 AM

cuccut
26-04-12, 10:33 AM

tách trang bị nè:
mở file: gs\script\item\function\enhance.lua
tìm dòng:

Item.VALID_PEEL_TIME =
Item.MAX_PEEL_TIME =

sửa thành:

Item.VALID_PEEL_TIME = 3 * 60 * 60;
Item.MAX_PEEL_TIME = 6 * 60 * 60;

vậy là 3h sau mới tách được :P

khactai
26-04-12, 10:43 AM
tách trang bị nè:
mở file: gs\script\item\function\enhance.lua
tìm dòng:

Item.VALID_PEEL_TIME =
Item.MAX_PEEL_TIME =

sửa thành:

Item.VALID_PEEL_TIME = 3 * 60 * 60;
Item.MAX_PEEL_TIME = 6 * 60 * 60;

vậy là 3h sau mới tách được :P
thanks pro nhiều để test thử nếu thanks đc 1k thì cũng xin ngồi để ấn thanks:P

nh0kk3n2310
26-04-12, 11:02 AM
thanks pro nhiều để test thử nếu thanks đc 1k thì cũng xin ngồi để ấn thanks:P

khactai oi cho hoi cai khi tui vao khieu chien thi dc goy nhung ko danh quai dc thi phai sua the nao day :(

khactai
26-04-12, 11:23 AM
khactai oi cho hoi cai khi tui vao khieu chien thi dc goy nhung ko danh quai dc thi phai sua the nao day :(
bạn xem lại các file trong này: gs/event/youlongmibao/
tốt nhất ông nên lấy cái file sv của xoắn giải nén ra xóa cái thư mục youlongmibao của ông đi sau đó copy cái của xoắn vào lại

nh0kk3n2310
26-04-12, 12:06 PM
bạn xem lại các file trong này: gs/event/youlongmibao/
tốt nhất ông nên lấy cái file sv của xoắn giải nén ra xóa cái thư mục youlongmibao của ông đi sau đó copy cái của xoắn vào lại

ukm tks nhju nhaz :) nay thi 30 char

arsenalk108
26-04-12, 06:08 PM
Xoắn Ơi sever của Bác Có Thể Chỉnh maxplay 1200 người đc không. nếu chỉnh đc thì chỉnh ở đâu vậy. mình muốn mở on line mà mấy lần sửa toàn báo lỗi thôi ak

ganuigl111
26-04-12, 06:21 PM
thank !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1

luumin
26-04-12, 06:25 PM
Lỗi này là sao vậy bác xoan ơi em vừa tải về chạy "server_start" cái thứ 1 ý nó báo Sai Scrip này bác chỉ em cái em thấy nó sai ở NPC Tống Kim thì phải sửa như thế nào đây là hình ảnh của nó
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
bác nào giúp em sửa cái lỗi đó nha

anhvaem_n2s
26-04-12, 07:22 PM
Chỉnh thời gian chờ trong BHD từ 30 phút xuống thấp hơn như thế nào vậy bác Xoay

mrkutepro
27-04-12, 06:14 AM
Có ai biết cách khắc phục lỗi Bishop báo sai tài khoản hoặc mật khẩu khi sever chạy được chừng 10 phút chưa?8-|, giúp mình với

dongnguyen0510
27-04-12, 08:28 AM
Ram 4gb hok bjt chạy sv ổn hok nhỉ???
chay on nhung nen chay game start 4 vs 5 la duoc roi. minh chay 1 con 2GB 1 con 512MB set ram ao len chay 4-5 ngon lanh. chi co cai TDLT la chua duoc boi vi co chinh time len thu 7 va CN van ko TDLT duoc

dongnguyen0510
27-04-12, 09:12 AM
ram mình cũng 2G chạy cùng lắm là được 2 server thôi, bạn muốn chạy full map thì tốt nhất ram nên 4G trở lên, 4G có thể chạy 2 server 45 là cũng gần full rồi :)
Thank bac xoay moi chom duoc them con ram 512mb nua bo vao set ram ao chay start 4-5 oke. co dieu la TDLT sao ma im re khong bit lam sao day

xaophayxoan
27-04-12, 09:20 AM
Lỗi này là sao vậy bác xoan ơi em vừa tải về chạy "server_start" cái thứ 1 ý nó báo Sai Scrip này bác chỉ em cái em thấy nó sai ở NPC Tống Kim thì phải sửa như thế nào đây là hình ảnh của nó
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
bác nào giúp em sửa cái lỗi đó nha

giải nén và copy lại file lỗi đi b, ko thì down lại cho chắc :)

luumin
27-04-12, 10:23 AM
vậy à chắc là phải tải lại rồi thế trong bản "server và client" đã có các phần update chưa bạn hay vẫn phải down cả các phần update nữa à. à mà hiện con CPU của mình Ram 1G minh set lên Ram ảo thành 5G có chạy được Sart 4 + GS5 không vì mình chạy thử chỉ được con Start 4 thôi chạy Thêm GS 5 thì cái GS 5 ở cuối nó bào "Main threat Exit" như vậy là không được phải không bạn
mình đã chạy thử nhiều lần vẫn không được .à giờ mình chỉ muốn Chạy 1 mình cái Start 1 Thôi vì nó có hết tất cả các Hoạt động rồi giờ mình muốn Chỉnh lại những Máp cần mở ở cái GS1 thì làm cách nào vậy vì mình thấy nếu xóa bớt 1 số Map ko cần thiết ở đó đi cho vào 1 số Map Train thì nếu Máy cấu hình yếu cũng chơi được kiếm thế.vì 1 số Map như Map Câp 5 va 15 ở Thôn ý và 1 Số Map Tân thủ Thôn + Map Thành không cần thiết lắm lên ko cần mở làm chỉ cần mở 1 Số Map cấp 5 và cấp 15 cho train và để mở Map Thiên Quỳnh Cung hay Vạn Hoa Cốc là được còn đâu thay vào đó 1 số Map Train như Map 2x 3x 4x 5x 6x 7x 8x 9x 10x là oke liền mỗi Cấp mở 1 hay 2 Máp là ngon lành .Bác xoan chỉ em cách sửa và thêm Map cho cái Start 1 đó nha em tìm trong "D:\Server\gameserver\setting\worldset.txt thì không phải là những Map mà Start 1 Load được mong bác chỉ cách cho

xaophayxoan
27-04-12, 10:39 AM
vậy à chắc là phải tải lại rồi thế trong bản "server và client" đã có các phần update chưa bạn hay vẫn phải down cả các phần update nữa à. à mà hiện con CPU của mình Ram 1G minh set lên Ram ảo thành 5G có chạy được Sart 4 + GS5 không vì mình chạy thử chỉ được con Start 4 thôi chạy Thêm GS 5 thì cái GS 5 ở cuối nó bào "Main threat Exit" như vậy là không được phải không bạn
mình đã chạy thử nhiều lần vẫn không được .à giờ mình chỉ muốn Chạy 1 mình cái Start 1 Thôi vì nó có hết tất cả các Hoạt động rồi giờ mình muốn Chỉnh lại những Máp cần mở ở cái GS1 thì làm cách nào vậy vì mình thấy nếu xóa bớt 1 số Map ko cần thiết ở đó đi cho vào 1 số Map Train thì nếu Máy cấu hình yếu cũng chơi được kiếm thế.vì 1 số Map như Map Câp 5 va 15 ở Thôn ý và 1 Số Map Tân thủ Thôn + Map Thành không cần thiết lắm lên ko cần mở làm chỉ cần mở 1 Số Map cấp 5 và cấp 15 cho train và để mở Map Thiên Quỳnh Cung hay Vạn Hoa Cốc là được còn đâu thay vào đó 1 số Map Train như Map 2x 3x 4x 5x 6x 7x 8x 9x 10x là oke liền mỗi Cấp mở 1 hay 2 Máp là ngon lành .Bác xoan chỉ em cách sửa và thêm Map cho cái Start 1 đó nha em tìm trong "D:\Server\gameserver\setting\worldset.txt thì không phải là những Map mà Start 1 Load được mong bác chỉ cách cho

chỉnh load map file gamecenter/setting/worldset.txt
mở = notepad++
những dòng có chung cột có số 1 -> gameserver 1 sẽ load (tương tự 2->6)
muốn load map nào thỉ thay số ở cột đầu tiên
VD có 1 dòng như này

39 0 0 0 0 0 1 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 Kỳ Liên Sơn
muốn thay bằng map Mê Cung Sa Mạc có ID 101 thì đổi số 39->101 là đc
lưu ý 1 gameserver load tối đa đc 254 map (tương ứng 254 dòng)

khactai
27-04-12, 10:53 AM
bác xoắn ơi bác nghiêng cứu cái vụ vip-player chưa bác--làm sao kick hoạt đc vip-player vậy bác.

anhvaem_n2s
27-04-12, 11:01 AM
cho mình hỏi sao mình có add một số rương vào thì có rương mở đc, có rương lại không mở đc vậy nhỉ

luumin
27-04-12, 11:20 AM
bác xoan ơi giúp em với vừa rồi em chạy server bắng cái MYSQl 5.5.15 không phải bằng Xampp chạy được nhưng tù khi em cài cái Xammp 1.6.8 vào thì không thể chạy được nữa. mà cái MYSQL 5.5.15 của em cũng mất tiêu luôn bayg giờ em muốn chạy server bằng Xampp thì phải làm thế nào đây vì máy của em ko thể nào cài lại cái MYSQL5.5.15 được nữa nó báo lỗi "ERROR :0" rồi ko thể cài được em đã thử lại nhiều lần xóa cả cái Xampp rồi và cài lại cái MYSQL5.5.15 cũng không được nó vẫn báo lỗi "ERROR:0" ai giúp em vụ này với
vì em muốn làm thêm trang REG ACC nữa lên cài thêm cái Xammp vào thế là bị lỗi luôn. à vì vừa rồi Bác xoan bảo em down lại bản server mới em down xong rồi vào xóa bản Cũ đi thì ko xóa được em dùng phần mềm Unlocker xóa sạch thì nó bị lỗi đó bác giúp em chạy server qua Xampp nha mà bác đang online bác có yahoo ko team hộ em cái.

khactai
27-04-12, 11:24 AM
bác xoan ơi giúp em với vừa rồi em chạy server bắng cái MYSQl 5.5.15 không phải bằng Xampp chạy được nhưng tù khi em cài cái Xammp 1.6.8 vào thì không thể chạy được nữa. mà cái MYSQL 5.5.15 của em cũng mất tiêu luôn bayg giờ em muốn chạy server bằng Xampp thì phải làm thế nào đây vì máy của em ko thể nào cài lại cái MYSQL5.5.15 được nữa nó báo lỗi "ERROR :0" rồi ko thể cài được em đã thử lại nhiều lần xóa cả cái Xampp rồi và cài lại cái MYSQL5.5.15 cũng không được nó vẫn báo lỗi "ERROR:0" ai giúp em vụ này với
vì em muốn làm thêm trang REG ACC nữa lên cài thêm cái Xammp vào thế là bị lỗi luôn. à vì vừa rồi Bác xoan bảo em down lại bản server mới em down xong rồi vào xóa bản Cũ đi thì ko xóa được em dùng phần mềm Unlocker xóa sạch thì nó bị lỗi đó bác giúp em chạy server qua Xampp nha mà bác đang online bác có yahoo ko team hộ em cái.
her chẳng hiểu bác này nói j-sv cần phải có mysql thì mới chạy được---xamp chủ yếu là để chạy web thôi.

luumin
27-04-12, 11:29 AM
đúng mà mình cái Xampp để chạy Web nhưng khi mình xóa cái server cũ để cài lại cái server mới thì em dùng phần mềm unlocker để xóa em đã lỡ tay kill boss mấy cái như là phần của MYSQL thì phải giò không chạy được nữa bác có yahoo. team hộ em cái

misery9x
27-04-12, 11:51 AM
Bạn có thể chỉ dẫn thêm được ko :):)Video chất lượng thì càng tốt!!

khactai
27-04-12, 12:03 PM
đúng mà mình cái Xampp để chạy Web nhưng khi mình xóa cái server cũ để cài lại cái server mới thì em dùng phần mềm unlocker để xóa em đã lỡ tay kill boss mấy cái như là phần của MYSQL thì phải giò không chạy được nữa bác có yahoo. team hộ em cái
bây giờ bác cài lại mysql ko được cái này khó giải quyết đấy-- tốt nhất nên cài mới lại máy đi--chứ mấy cái lỗi này khó giải quyết lắm

ngocsohn
27-04-12, 12:12 PM
thank chủ thớt , đang install...... **==

kaisudo
27-04-12, 12:16 PM
Các bạn cho mình hỏi có ai gặp lỗi giống mình ko :( ai vui lòng chỉ giúp mình cái lỗi này là do mình cài thiếu cái gì ko :( mình run cái bishop với goodles là nó báo lỗi hix

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png

duthli
27-04-12, 12:17 PM
ai fix đc cái kẹt account chưa nhỉ

khungvonline1
27-04-12, 12:36 PM
bác xoắn ơi bác nghiêng cứu cái vụ vip-player chưa bác--làm sao kick hoạt đc vip-player vậy bác.

Cái này chắc có nghiên cứu thì cũng it ai share lắm có nhiều server làm dc rồi bạn ak . bạn để ý các file vipplayer.txt

anhvaem_n2s
27-04-12, 12:52 PM
cho mình hỏi sao mình có add một số rương vào thì có rương mở đc, có rương lại không mở đc vậy nhỉ

giúp mình vụ này với mấy bạnb-(b-(

satthulauhyh
27-04-12, 01:18 PM
Các bạn cho mình hỏi có ai gặp lỗi giống mình ko :( ai vui lòng chỉ giúp mình cái lỗi này là do mình cài thiếu cái gì ko :( mình run cái bishop với goodles là nó báo lỗi hix

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png)

Cài VS2005 dzo 100% chạy bạn. Sever shinichi thì không cần Vs, nhưng sever Xoắn thì cần đó :-"

dragonkent
27-04-12, 05:17 PM
Bác xoan cho E hỏi chút.

Vấn đề mở full map của Sv. E có đưa lên onl để mấy ae chơi nghịch nhưng phát hiện là một số map vẫn chưa được mở. Ví dụ như map 95 Vũ Lăng Sơn.
Sau khi vào kiểm tra Worldset của Gameserver thì thấy chỉ khai báo có 250 map. E chạy qua Gamecenter thì thấy khai báo đủ. Nên Copy Worldset của Gamecenter sang đồng bộ với Gameserver thì tình trạng map chưa mở vẫn vậy. Không khắc phục được. Hiện tại do chưa có điều kiện nên E mới test được một số map. Thì map 95Vũ lăng sơn bị. Bác xem hộ E chút nhé :D

Vấn đề nữa là khi đồng bộ max player giữa servercfg.ini và gamesetting.ini thì liệu Max player count có thể hơn con số 100 không nhỉ bác ?

khungvonline1
27-04-12, 06:30 PM
Thế này nhé bạn muốn full maps chép wordset của server shin chép vào xong chạy bình thường gs 4 5 6 xong full maps lỗi lầm gì cứ pm inbox xử lý

luumin
27-04-12, 07:14 PM
em đã cài MYSQL5.5 rồi chạy được servẻ rồi giờ em muốn cài Xampp để cài Web reg acc được không vì em cài thư mấy lần toàn bị lỗi thôi cài được Xampp thì cái MYSQL5.5 lại bị lỗi không run được server. em đang định cài cái Xampp1.6.8 có được không vậy

huy228866
27-04-12, 07:30 PM
em đã cài MYSQL5.5 rồi chạy được servẻ rồi giờ em muốn cài Xampp để cài Web reg acc được không vì em cài thư mấy lần toàn bị lỗi thôi cài được Xampp thì cái MYSQL5.5 lại bị lỗi không run được server. em đang định cài cái Xampp1.6.8 có được không vậy

Sử DỤng MySQL Của Xampp Luôn. Khõi Sử Dụng MYSQL5.5

nh0kk3n2310
27-04-12, 08:27 PM
xoan oi lam sao de bang xep hang top 10 lv trong sv vay xoan giup minh voi

anhvaem_n2s
27-04-12, 08:29 PM
fix lỗi gameseverd chạy 1 thời gian reload lại như thế nào vậy bác xoay

nh0kk3n2310
27-04-12, 11:20 PM
fix lỗi gameseverd chạy 1 thời gian reload lại như thế nào vậy bác xoay

theo minh nghi la co 2 truong hop sau:
1. la do may ban ko du dung luong RAM de load du lieu cua gsd vi gsd se lam ton rat nhieu RAM cua ban

2. neu ban mo onl thi khi nguoi choi thuc hien thao tac wa nhanh gsd ko the load dc du lieu se dan den tinh trang load lai sv

do chi la y kien cua minh neu ko phai mong cac ban bo qua cho

luumin
28-04-12, 01:08 PM
Tình hình là em chạy cái Start 4 xong zô chạy cái GS5 thì nó chạy load một lúc hết phần load Map.. load hết các Map rồi thì đến đoạn gameserver ready thì nó lại báo cái này "main theart exit" thế là sao vậy em vào game thì chỉ có zô được các Map ở cái GS4 thôi còn cái GS5 thì ko vào được phù sang một cái là "server đang bảo trì .mong bạn quay lại sau" bác nào chỉ giúp em với .em cứ chạy 2 cái GS thì vô được 1 cái GS đầu tiên còn cái GS thứ 2 thì nó toàn báo "main theart Exit" là sao vậy các Bác .Em xet RAM lên tận 7GB rồi load 2 cái chỉ mất tầm hơn 3GB thôi vẫn còn tận 4GB Ram nữa nhưng tại sao ko thể mở được.
à còn cái Nhiệm Vụ" Mật Tịch Cao Cấp" em không thấy xuất hiện ở chỗ con "Bạch Thu Lâm" mặc dù em đã lv 150 ,gia nhập Môn Phái,Hoàn Thành NV CHính Tuyến, Nhận được NV "Mật Tịch Tung Cấp" nhưng lại ko thấy nhiệm vụ "MTCC" đâu cả anh xoan giúp em vụ này nha (em chạy bản Start 1)
1.À cái Máp "Mật Thất Du Long" em thấy trong Worldset.txt tận hơn chục cái Máp"Mật Thất Du Long" lận có phải mỗi Máp là tương ứng với Số Lv của Nhân Vật phải Không ví dụ như Nhân Vật LV95 thì sẽ vào Map "MTDL lv9x" tương tự các Map còn lại phải không ạ
2.Bác giúp em vụ này về cái "Chức năng phím tắt của GM" sao nhân vật nào cũng dùng được vậy bác.em tạo 1 nhân vật mới toanh lv1 mà vẫn dùng được chức Năng đấy thế mới ghê. anh chỉ cách em khắc phục cái đó. nếu ko được anh chỉ cách xóa cái chức năng đó đi cũng được.
và còn cái này nữa
em đã tải bản mới toanh về chạy nó vẫn báo cái lỗi đó anh xoan à

kaisudo
28-04-12, 04:35 PM
Hịc sao mình vẫn bị cái lỗi khó chịu này nhĩ :( bác nào chỉ giúp mình cái lỗi này với , mình đã cài VS 2005 china rùi vẫn ko run được Bishop với Goodless hix
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png

nh0kk3n2310
28-04-12, 04:51 PM
Hịc sao mình vẫn bị cái lỗi khó chịu này nhĩ :( bác nào chỉ giúp mình cái lỗi này với , mình đã cài VS 2005 china rùi vẫn ko run được Bishop với Goodless hix

da update SP1 chua neu chua thi update hoac la tai cai VS2005 runtime tren 4rum ve thu nhe

kangsi1994
28-04-12, 05:00 PM
Sao ngay cái bước đầu tiên cài vs 2005 đã ko đc rồi nhỉ

HuỳnhNhânTâm
28-04-12, 05:10 PM
Thank chủ 2pic :) Đang down, để test thử :o)

nh0kk3n2310
28-04-12, 05:30 PM
Sao ngay cái bước đầu tiên cài vs 2005 đã ko đc rồi nhỉ

vay thi dung cai su dung cai VS2005 runtime di

VNGameZoneVN
29-04-12, 09:19 AM
bạn fix cái du long chân khi chưa?
và fix cái bảng xếp hạng tu luyên chưa?

bongbay
29-04-12, 09:51 AM
xin các pro giúp em lỗi này với
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pimage3.bmp
em thanks nhìu:x

xaophayxoan
29-04-12, 11:03 AM
bạn fix cái du long chân khi chưa?
và fix cái bảng xếp hạng tu luyên chưa?

du long chưa test nhưng bảng xếp hạng tu luyện không lỗi gì nhá :) để giờ hệ thống vào ~trước 11h tối chủ nhật rồi để đến sáng hôm sau khác tự cập nhật BXH tu luyện

VNGameZoneVN
29-04-12, 11:50 AM
du long chưa test nhưng bảng xếp hạng tu luyện không lỗi gì nhá :) để giờ hệ thống vào ~trước 11h tối chủ nhật rồi để đến sáng hôm sau khác tự cập nhật BXH tu luyện

bạn có cái code xép hạng tu luyện lúc nào cũng dc ko.

hoanghaisl
29-04-12, 12:14 PM
thank cái đã zzzzzzzzzzzzzzzzz

VNGameZoneVN
29-04-12, 02:44 PM

mình đã chỉnh rồi vẫn không thấy xếp hạng tu luyện-chỉ có cái xếp hạng hoạt động như UY danh....

luumin
29-04-12, 08:39 PM
Tình hình là em chạy cái Start 4 xong zô chạy cái GS5 thì nó chạy load một lúc hết phần load Map.. load hết các Map rồi thì đến đoạn gameserver ready thì nó lại báo cái này "main theart exit" thế là sao vậy em vào game thì chỉ có zô được các Map ở cái GS4 thôi còn cái GS5 thì ko vào được phù sang một cái là "server đang bảo trì .mong bạn quay lại sau" bác nào chỉ giúp em với .em cứ chạy 2 cái GS thì vô được 1 cái GS đầu tiên còn cái GS thứ 2 thì nó toàn báo "main theart Exit" là sao vậy các Bác .Em xet RAM lên tận 7GB rồi load 2 cái chỉ mất tầm hơn 3GB thôi vẫn còn tận 4GB Ram nữa nhưng tại sao ko thể mở được.
à còn cái Nhiệm Vụ" Mật Tịch Cao Cấp" em không thấy xuất hiện ở chỗ con "Bạch Thu Lâm" mặc dù em đã lv 150 ,gia nhập Môn Phái,Hoàn Thành NV CHính Tuyến, Nhận được NV "Mật Tịch Tung Cấp" nhưng lại ko thấy nhiệm vụ "MTCC" đâu cả anh xoan giúp em vụ này nha (em chạy bản Start 1)
1.À cái Máp "Mật Thất Du Long" em thấy trong Worldset.txt tận hơn chục cái Máp"Mật Thất Du Long" lận có phải mỗi Máp là tương ứng với Số Lv của Nhân Vật phải Không ví dụ như Nhân Vật LV95 thì sẽ vào Map "MTDL lv9x" tương tự các Map còn lại phải không ạ
2.Bác giúp em vụ này về cái "Chức năng phím tắt của GM" sao nhân vật nào cũng dùng được vậy bác.em tạo 1 nhân vật mới toanh lv1 mà vẫn dùng được chức Năng đấy thế mới ghê. anh chỉ cách em khắc phục cái đó. nếu ko được anh chỉ cách xóa cái chức năng đó đi cũng được.
và còn cái này nữa
em đã tải bản mới toanh về chạy nó vẫn báo cái lỗi đó anh xoan à

không ai giúp em vụ này à này thì 30 charrrrrrrr

longshen777247
29-04-12, 09:27 PM
mua đĩa kiếm thế offline ở đâu vậy mấy huynh?

minhidm
29-04-12, 09:38 PM
copy mấy cái update vào đâu vậy anh Xoan ???

ntjna
29-04-12, 10:24 PM
bạn ơi cho mình hỏi giờ mình muốn tạo dòng lệnh để trừ bạc thì làm thế nào vậy :( mình tìm chỉ thấy toàn hàm add bạc chứ không thấy trừ bạc ở đâu, thử cả me.Earn(-10000,0) cũng không trừ được :(

kelangthang85
29-04-12, 11:46 PM
Thank. Bản này đã hoàn thiện chưa vậy?

microlab1994
30-04-12, 03:06 PM
Bạn ơi muốn chỉnh pass admin vào đâu mình vào gameserver/script/item/gmcard/lua rồi mà không thấy phần đặt pass đâu cả ????

vipcuonghy
30-04-12, 05:48 PM
Bạn ơi muốn chỉnh pass admin vào đâu mình vào gameserver/script/item/gmcard/lua rồi mà không thấy phần đặt pass đâu cả ????

ở file newplayergift.lua nhé bạn

microlab1994
30-04-12, 07:36 PM
ở file newplayergift.lua nhé bạn
cho hỏi thêm là chỉnh map chỉ chạy 1 sv thôi thì chỉnh ở đâu hả bạn ???

6558503
30-04-12, 09:17 PM
server này nói chung là ổn nhất trong các server shae miễn phí . Hiện tại đang tex nhiệmk vụ chính tuyến thì lỗi nhiệm vụ " tầm sư học đạo " phần đầu tiên khi chế thanh đồng nhẹ để tạo vũ khí thì lỗi ko có nguyên liêu để chế thanh đồng nhẹ . Không biết do máy mình hay do lỗi server . Chủ top xem lại coi và sửa dùm .

microlab1994
30-04-12, 10:36 PM
server này nói chung là ổn nhất trong các server shae miễn phí . Hiện tại đang tex nhiệmk vụ chính tuyến thì lỗi nhiệm vụ " tầm sư học đạo " phần đầu tiên khi chế thanh đồng nhẹ để tạo vũ khí thì lỗi ko có nguyên liêu để chế thanh đồng nhẹ . Không biết do máy mình hay do lỗi server . Chủ top xem lại coi và sửa dùm .
Cho hỏi là chạy gameserver 1 rồi thì chạy thêm sv 2 như nào ????

anhvaem_n2s
01-05-12, 01:17 PM
sao làm như bác xoay rồi mà không lên quá cấp 150 đc nhỉ

Zerocool1412
01-05-12, 02:49 PM
cho em hỏi cấu hình như nào thì chạy đc sv nhỉ

6558503
01-05-12, 03:21 PM
Cho hỏi là chạy gameserver 1 rồi thì chạy thêm sv 2 như nào ????

Chạy gameserver 1 bằng lệnh start rồi thì tôi vào trong gameserver chạy
số 2 , 3 , 4 ..hoặc 6 tùy theo bạn chọn thôi

microlab1994
01-05-12, 06:19 PM
Chạy gameserver 1 bằng lệnh start rồi thì tôi vào trong gameserver chạy
số 2 , 3 , 4 ..hoặc 6 tùy theo bạn chọn thôi
bạn cho hỏi thêm là muốn chỉnh số map chạy trong sv 1 và 2 thì vào đâu

khungvonline1
01-05-12, 07:38 PM
bạn cho hỏi thêm là muốn chỉnh số map chạy trong sv 1 và 2 thì vào đâu

Bạn vào Gc tìm worlset nhìn chút sẽ biết thôi . Thông cảm Đang dùng Đt ko có file đó chỉ bạn . Nhưng để ý chút sẽ thấy thôi Nó ghi ở khoảng giữa số 1 gs 2 gs 2 3 gs3 4 gs4 5 gs5 cứ thế thôi cũng đơn giản lắm

satthulauhyh
01-05-12, 08:41 PM
cho em hỏi cấu hình như nào thì chạy đc sv nhỉ

Được bạn, chạy off thì chỉ cần 250 map chạy thoải mái mà chơi sướng rồi.

dragonkent
01-05-12, 09:08 PM
sao làm như bác xoay rồi mà không lên quá cấp 150 đc nhỉ

Bác nên chép đè file của bác xoan vào. Chứ tự config nếu thiếu sẽ bị lỗi đó :D

minhtrong90
02-05-12, 01:19 AM
Thanks bạn xoắn cái nhé!
-Trước tiên SV và cline của bạn mình chạy ngon ( off) tuy nhiên sau khi mình chỉnh cái timefram.txt để up maxlv và abc trong đó về 0 thì có bị làm sao ko?
- Cái bản đồ của mình hiện mỗi chấm và tên thì hiện 1,2 chữ cái toàn là kí tự lỗi .Fix kỉu j ta?
- mình chạy GS bằng ico 1, hình như có 1 máp 115 tại VTT đi lên đc ,còn các máp khác ko mở.Nếu mở thêm SV2 hoặc 3 bằng ico 2 hoac 3 trong Gamesever thì lag than ôi Ram nó up tới gần 4 Gb lận :( mà chíp có 3,4 % giải quyết cách nào nà ?
(Ram mình 2GB nhưng sét ram ảo > 5Gb :( )

kakaknight12
02-05-12, 01:54 PM
Giúp mình add danh vọng quan ấn với (Thái Thú,Hoàng Đế)và hiệu ứng luôn.Trên trang 1 hình như ko có update này

satthulauhyh
02-05-12, 04:58 PM
Giúp mình add danh vọng quan ấn với (Thái Thú,Hoàng Đế)và hiệu ứng luôn.Trên trang 1 hình như ko có update này
Cái đó hướng dẫn có rồi bạn, tự tìm đi chứ hok ai ngồi cứ bạn hỏi j ng ta up cái đó cho đâu.

kakaknight12
02-05-12, 05:00 PM
Cái đó hướng dẫn có rồi bạn, tự tìm đi chứ hok ai ngồi cứ bạn hỏi j ng ta up cái đó cho đâu.
Bạn nói có hướng dẫn vậy đưa mình cái trang ấy đi chứ bạn trả lời vậy cũng như ko.Mình tìm trên trang 1 ko co nên mới hỏi

nguyendung2011
02-05-12, 05:45 PM
Bạn nói có hướng dẫn vậy đưa mình cái trang ấy đi chứ bạn trả lời vậy cũng như ko.Mình tìm trên trang 1 ko co nên mới hỏi

thì tìm trang 2 3 4 5..., còn đợi đưa cơm đút cho bạn ăn ah :D

khungvonline1
02-05-12, 09:57 PM
thì tìm trang 2 3 4 5..., còn đợi đưa cơm đút cho bạn ăn ah :D

Bạn ko hướng dẫn người ta thì thôi chứ ăn nói lạ quá ak
Của bạn đây

npploveyou
03-05-12, 03:35 AM
cho mình hỏi sao mình cài trên win2k8 sever x86, chỉinh font locale và system từ English-Vietnamese-Chinese nó đều bị toàn ô vuông hết trơn vậy. Fix làm sao bạn?

Link hình to: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kakaknight12
03-05-12, 09:02 AM
Sao mình đủ TP (50k->>)lên ff rồi mà không thấy hiện danh hiệu gì hết vậy mọi người

khungvonline1
03-05-12, 06:14 PM
do pach của bạn lỗi đò chép lại pach đi cậu

kakaknight12
03-05-12, 09:08 PM
dc rồi.Còn vài lỗi là khi nhận đồng hành thì ko co skill + dame mặc dù mình nhận đồng hành 6 skill nhưng vẫn 5 skill và ko skill + dame.Item của đồng hành hình như chưa có.

wasabe
03-05-12, 10:58 PM
bạn ơi cho mình hỏi sau khi down hết các file ở trang 1 thì làm gì tiếp ,mấy cái này mình không biết :)

khungvonline1
03-05-12, 11:27 PM
dc rồi.Còn vài lỗi là khi nhận đồng hành thì ko co skill + dame mặc dù mình nhận đồng hành 6 skill nhưng vẫn 5 skill và ko skill + dame.Item của đồng hành hình như chưa có.
Cậu thử dùng item nhận pet 6skill khác xem . Bắt pét vẫn ra 6 skill đủ skill . Code đó lỗi thôi
Mà hình như có Item của đồng hành đó bạn thấy item có Nps tướng viễn chinh cũng có mà
Đang kiếm vps ngịch tiếp đang dev dở bị tịch thu Vps ức chế quá

trungdiep
04-05-12, 09:44 AM
Cậu thử dùng item nhận pet 6skill khác xem . Bắt pét vẫn ra 6 skill đủ skill . Code đó lỗi thôi
Mà hình như có Item của đồng hành đó bạn thấy item có Nps tướng viễn chinh cũng có mà

Sau Lúc Đầu mình chay ok , tắt máy chạy lại cái goddess ( KG_GoddessD.exe ) cái nó mất tiêu luôn,Cung Không báo lỗi, không biết bị gì luôn, ai biết giúp mình với cảm ơn nhiều.

kakaknight12
04-05-12, 10:49 AM
Nhận đồng hành chức năng GM thì ko có skill + dame.Còn npc tướng viễn chinh thì ko có trong map.Mình tính song tu vs tam tu nhưng ko có.Bạn chỉ mình với

khungvonline1
04-05-12, 11:52 AM
Sau Lúc Đầu mình chay ok , tắt máy chạy lại cái goddess ( KG_GoddessD.exe ) cái nó mất tiêu luôn,Cung Không báo lỗi, không biết bị gì luôn, ai biết giúp mình với cảm ơn nhiều.

Chép lại là oke thôi mà bạn Có lẽ lúc bạn chạy server bị xung đột lỗi nào đó thôi. Nói thật là mình chưa bị bao giớ cái vụ này
Còn cái bạn mà Nói chức năng Gm ko có skill+dame đã nói rồi code đó đồng hành lỗi bạn . Bạn thử dùng
{18,1,567,4} 4 skill
{18,1,567,5} 5 skill
{18,1,567,5} 6 skill
add lại xem nha
Tướng viễn chinh nó ko có năm 1 chỗ lâm An đâu bạn nó còn ở cả Biện kinh nữa
Còn vấn để Song tu tam tu
Tìm cái này
gameserver\script\faction\changefaction.lua
tìm code này
Faction.MAX_USED_FACTION = Số song tu mà bạn muốn Tốt nhất để mặc định là 3;
Nhớ mang TLC khi song tu nhé

trungdiep
04-05-12, 12:09 PM
Chép lại là oke thôi mà bạn Có lẽ lúc bạn chạy server bị xung đột lỗi nào đó thôi. Nói thật là mình chưa bị bao giớ cái vụ này
Còn cái bạn mà Nói chức năng Gm ko có skill+dame đã nói rồi code đó đồng hành lỗi bạn . Bạn thử dùng
{18,1,567,4} 4 skill
{18,1,567,5} 5 skill
{18,1,567,5} 6 skill
add lại xem nha
Tìm cái này
tìm code này

Mình Thử Rùi Cũng Vậy Chạy lên Hiện cái Bảng KG_GoddessD.exe là mất liền không báo lỗi hay gì không biết bị gì, Dù reset máy rùi cũng vậy ,

cack4vn
04-05-12, 12:19 PM
:( đang tìm ngừoi giúp làm SV kiếm thế bạn chủ topic giúp mình dc ko .. mình sẻ hậu tạ !! yumei_krylin !!

khungvonline1
04-05-12, 12:23 PM
:( đang tìm ngừoi giúp làm SV kiếm thế bạn chủ topic giúp mình dc ko .. mình sẻ hậu tạ !! yumei_krylin !!

Chẳng cần gì cần 1 con Vps Amz plan 1 tuần :))

Mình Thử Rùi Cũng Vậy Chạy lên Hiện cái Bảng KG_GoddessD.exe là mất liền không báo lỗi hay gì không biết bị gì, Dù reset máy rùi cũng vậy ,

Pm ních tun.jnfo thử xem mình giúp dc ko

kakaknight12
04-05-12, 12:44 PM
{18,1,567,4} 4 skill
{18,1,567,5} 5 skill
{18,1,567,5} 6 skill
add lại xem nha
Tìm cái này
tìm code này
Thanks bạn nhiều nhưng mình ko biết tìm dòng sửa thêm 1 skill ở đâu bạn cho mình cái file của bạn đã sửa với

nguyendung2011
04-05-12, 04:51 PM
xoan kiểm tra lại cái nhận thưởng nhập code ở sứ giả hoạt động cái, mấy sv khác thì nhập code nhận bình thường, không hiểu sao sv xoan bị lỗi cái đấy không nhận được :x

VNGameZoneVN
04-05-12, 05:10 PM
Bạn nào viết dc cai nạp thẻ cho mình xin với.

khactai
04-05-12, 05:17 PM
Bạn nào viết dc cai nạp thẻ cho mình xin với.
code web top4vn có sẵn nạp thẻ rồi đó.

cacbon2008
04-05-12, 07:27 PM
làm sao để chỉnh thêm map 95 vào sever 1 được vậy ban. thank bạn nhiều !

dragonkent
04-05-12, 07:37 PM
code web top4vn có sẵn nạp thẻ rồi đó.

Bác cho E xin cái link với :D Tiện đây ae cho hỏi. Dev một thời gian thì bây giờ vào du long không được. Dù đi ở bất cứ thôn hay thành nào. Check lại Map thì đã mở full. Là do làm sao với ạ. Thêm một cái nữa hôm bác khactai có đề cập. Là E ko tài nào chỉnh được Xin Tách trang bị. Bác nào biết cách edit cái xin tách trang bị k? Tks Các bác nhé!

làm sao để chỉnh thêm map 95 vào sever 1 được vậy ban. thank bạn nhiều !
Bác mở Gamecenter/setting/worldset.txt = Notepad ++ lên Tìm tên map. Thay cái chỗ có số khác 0 = số 1 thì Gs 1 sẽ load map đó. Ví dụ
Muốn cho GS 1 load map 95 vũ lăng sơn bác đổi số 5 khoanh đỏ thành số 1 là đc. Chúc bác thành công!

thanhchung
05-05-12, 02:13 PM
minh chạy server của bạn ok rồi ., chọn máy chủ cũng ok , đến đoạn chọn nhận vật thì server bảo trì 8-}8-}8-}8-}

ai biết lỗi này sao chỉ mình với

halmyphpo
05-05-12, 02:18 PM
do bạn đúng sai map thôi. nếu đang ở các map lv< 50 thì phải chạy gs2, lv>50 thì chạy gs3. gs1 thì load các map hoạt động như TDC. tuỳ theo bạn muốn gì thì chạy gs đó. trong hướng dẫn đi kèm có ghi rõ rùi đó.

thanhchung
05-05-12, 02:23 PM
cảm ơn bạn nhé , mình vừa tạo nhân vật mới , để mình chạy gs 2 coi đc ko :D

protoman
05-05-12, 02:25 PM
Mình muốn thêm skill cho đồng hành thì như thế nào vậy các bạn. Mình nhận đồng hành từ chức năng admin thì thiếu 2 skill là tăng tấn công cơ bản và kháng tất cả (pet TDC).

thanhchung
05-05-12, 02:35 PM
chạy gs2 thì lại thế này :|

dragonkent
05-05-12, 02:54 PM
chạy gs2 thì lại thế này :|

Đây là do MAP chưa mở. Nếu bạn tạo nhân vật mới thì chỉ cần chạy GS1 là vào được. GS1 load các map thôn - thành phái ... :D

PS: Bác nào fix được cái Tách trang bị sv này giúp Em với :D

minhidm
05-05-12, 05:50 PM
Sao em không lập được bang hội vậy ??? em làm theo hướng dẫn của Lãng Tử Sầu rồi mà ko được ???
bấm vào lập bang nó chẳng ra cái gì cả ??? b-(b-(b-(

blueroses9x
05-05-12, 09:21 PM
đã chạy đc server nhưng sao vào game vẫn báo là sever đang bảo trì là sao???
có bác nào có thể giúp ko???

nguyendung2011
05-05-12, 09:34 PM
Sao em không lập được bang hội vậy ??? em làm theo hướng dẫn của Lãng Tử Sầu rồi mà ko được ???
bấm vào lập bang nó chẳng ra cái gì cả ??? b-(b-(b-(

2 tộc trưởng mới lập được bang bạn à:)>-

minhidm
05-05-12, 10:04 PM
chơi offline mà anh,lấy đâu ra 2 tộc trưởng ??? Em tưởng 1 mình cũng lập dc bang chứ.:-o

nguyendung2011
05-05-12, 10:49 PM
thì em phải tạo 2 tộc = 2acc thôi, chứ 1 acc ko tạo được đâu :D

minhidm
05-05-12, 11:43 PM
thì em phải tạo 2 tộc = 2acc thôi, chứ 1 acc ko tạo được đâu :D

.Nhưng sửa file gameserver\script\tong\tongnpc.lua mà vẫn không lập được bang ???

dtsonoc
06-05-12, 04:56 AM
Chán nhỉ! Mình đang tìm server add được đồng :)

mình cũng đang tìm cách add đồng

luumin
06-05-12, 06:20 AM
Tình hình là em mở server chay qua hamachi.Sao có nhưng thằng nó có thể vào hacl buff điểm Tiềm Năng được vậy bạn mặc dù mình đã đổi tên Admin rồi và Ko kick hoạt Thẻ GM nữa nhưng tại sao van có thằng nó vào Buff được điểm Tiềm năng và Kỹ năng vậy anh xoan giúp em vụ này nha

bongbay
06-05-12, 09:05 AM
em dow cái việt hóa tần lăng về cho server tron shnichi được kô hả anh xaophaixaon:-|

cubi33
06-05-12, 09:37 AM
Sever chạy ok... Add được đồng nhưng skill 120 của vài phải bị C++ ...

Tiện đây cho mình hỏi.... Script cho mỗi nhân vật nhận được 1 lượng đồng nhất định và chỉ nhận được 1 lần thôi

anhvaem_n2s
06-05-12, 10:28 AM
sao cập nhật danh vọng nó chỉ có danh vọng tài phú, trong ctrl +c không cập nhật đc cấp và 1 số cái khác nhỉ, ai biết chì giùm cái, thank

luumin
07-05-12, 02:53 PM
mấy bác có biết cách add đồng cho 1 tài khoản bất kỳ ko vậy chỉ tui cái nha.( ko phải là hàm add đồng nha) mà la add đông cho 1 Tài khoản nào đó

ngaunachay
08-05-12, 12:26 PM
Bạn ơi giúp mình bỏ cái giới hạn cấp đi, với lại phần Lập gia tộc mình làm theo HD của Lang Tu Sau nhưng vẫn không được !!!!
Với lại giúp mình chỉnh làm sao nhân vật tên Admin mới được thể Gm còn các tên khác không được thẻ GM

protoman
08-05-12, 01:02 PM
Trận pháp đồ cao hình như không có hiệu quả phải không các bạn. Có cách nào fix không?

vipbk
08-05-12, 01:27 PM
Trận pháp đồ cao hình như không có hiệu quả phải không các bạn. Có cách nào fix không?

muốn kích hoạt được trận pháp cao thì phải có tổ đội và các thành viên trong đội phải có cùng một loại trận pháp thì mới kích hoạt được cấp cao nhất (hiệu quả toàn bản đồ + hiệu quả xung quanh)

xlinh
08-05-12, 02:43 PM
việt hóa cũng kha khá các bác có thể xem hướng dẫn chi tiết đi kèm (có update việt hóa ở trang 1)
server mình thích hợp với ai chơi offline
sử dụng gameserver.exe nên ko thể add đồng, có thể sử dụng đc cả gameserverd.exe để add đồng nhưng khá nặng máy
kỳ trân các đồng bộ bên đồng và đồng khóa
sử dụng plugin chung với các phím tắt chức năng GM như Ctrl+1.2.3...
skill 120 ko thể hoàn thiện, cái này chỉ chờ bao giờ có bản server đời sau thì may ra mới dùng đc :(
bao gồm 6 server load map, sv1 load map hoạt động, sv2+3 load các map làm nvụ, sv456 load full map (chi tiết xem hướng dẫn đi kèm)

linkdown có kèm server+patch+hướng dẫn bên trong, down thêm fix lỗi tạo tên nhân vật nhá

pass giải nén

UPDATE 1: sửa lỗi tạo nhân vật mãi ko xong :D chép vào server nhá

UPDATE 2: fix lỗi ko hiện skill đồng hành và việt hóa 1 số script item (gần full)

UPDATE 3: gameserverd 4+5+6, add đc đồng, load map như gamerserver tương tự nhưng có thể bị bug và rất nặng máy

UPDATE 4: Việt hóa tranh đoạt lãnh thổ

UPDATE 5: fix lỗi cho ai bị màn hình đen, ai không bị khỏi cần

UPDATE 6: Sửa lỗi càn khôn phù và update kích hoạt phím tắt GM

UPDATE 7: Mở giới hạn cấp 200 (NEW HOT)

UPDATE8: fix lỗi không hiện boss 95 + lỗi boss TTH không rơi đồ và Việt hóa full Tần Lăng

pro ơi ! cho bọn mình video hướng dẫn cài đặt game đi. bọn mình ko biết về tin học lắm . chúc bạn một ngày tốt lành. chờ tin của bạn :(( =D> :-t

ngaunachay
08-05-12, 03:51 PM
Có ai lập được gia tộc và bang chỉ cần 1 acc của server anh xaophayxoan chưa, chỉ mình với, mình làm theo hd của Lang Tu Sau mà vẫn ko được !!!

khactai
08-05-12, 04:06 PM
Có ai lập được gia tộc và bang chỉ cần 1 acc của server anh xaophayxoan chưa, chỉ mình với, mình làm theo hd của Lang Tu Sau mà vẫn ko được !!!
câu hỏi quá đơn giản và rất phổ biến nên chẳng ai HD đâu hãy tự tìm tòi để có thêm kiến thức.

ngaunachay
08-05-12, 04:08 PM

câu hỏi quá đơn giản và rất phổ biến nên chẳng ai HD đâu hãy tự tìm tòi để có thêm kiến thức.

có xem HD rồi làm y vậy nhưng vẫn hok đc :(

khactai
08-05-12, 04:30 PM

có xem HD rồi làm y vậy nhưng vẫn hok đc :(
thẻ GM chuột phải ko hiện ra j là do bị sai script mở file lên và kiểm tra lại(tốt nhất giải nén server ra lấy file nguyên bản chưa chỉnh sữa)
còn chuyện lập gia tộc sv của xoắn đã làm sẵn rồi ko cần làm j nữa...bang hội cũng vậy.
chỉ cần tạo nhóm và lập thôi!

ngaunachay
08-05-12, 05:50 PM
Nhưng chỗ gia tộc click ko được anh ơi

ngaunachay
08-05-12, 05:58 PM
thẻ GM chuột phải ko hiện ra j là do bị sai script mở file lên và kiểm tra lại(tốt nhất giải nén server ra lấy file nguyên bản chưa chỉnh sữa)
còn chuyện lập gia tộc sv của xoắn đã làm sẵn rồi ko cần làm j nữa...bang hội cũng vậy.
chỉ cần tạo nhóm và lập thôi!

anh có chơi hok cho em xin cái script chỉnh gia tộc + bang hội đi cho em link down đi !!!

ngaunachay
09-05-12, 07:11 AM
Ai giúp em sữa lỗi này cái, trong máy em có file đó mà khi chạy server nó ko load đc!!!

vipbk
09-05-12, 07:38 AM
Ai giúp em sữa lỗi này cái, trong máy em có file đó mà khi chạy server nó ko load đc!!!

bạn dùng file này của mình chép vào theo đường dẫn gameserver\script\kin

file của mình dùng mãi mà chưa có lỗi gì, file đã việt hóa (kinnpc.lua)

protoman
09-05-12, 10:44 AM
Không đâu vipbk. Cách tăng cấp đó chỉ dành cho thành viên thôi, thằng đội trưởng chỉ cần lập tổ đội, cho dù chỉ có mình nó nó cũng nhận được cấp cao nhất, còn tăng cấp thì chỉ cần thêm thành viên không cần mang thêm trận. Ý mình là muốn chỉnh lại như thế đó

vipprolc
09-05-12, 12:26 PM
xaophayxoan ơi cho mình hỏi tí!

Máy mình Ram 3G Chip Dual Core 2.8 Ghz thì có chạy được server_start_4 không vậy mà cái server_start_4 này load bao nhiêu máp vậy. Tiện thể nếu chạy được server_start_4 thì có chạy được server_start_5 không.

ngaunachay
09-05-12, 03:58 PM
mình nhấn vào dòng quyết định đó nó không ra gì hết cứ ra 2 dòng y củ ai giúp mình sữa lỗi với hoặc bạn nào có file tongnpc.lua nao hok lỗi cho mình xin với!!!Với lại ai có Túi Tân Thủ full có chức năng GM,res ngựa cho mình xin luôn nha!!!

xaophayxoan ơi cho mình hỏi tí!

Máy mình Ram 3G Chip Dual Core 2.8 Ghz thì có chạy được server_start_4 không vậy mà cái server_start_4 này load bao nhiêu máp vậy. Tiện thể nếu chạy được server_start_4 thì có chạy được server_start_5 không.

Chơi được bạn ơi ! vô game tắt bớt hiệu ứng là ok

anhvaem_n2s
09-05-12, 04:25 PM
Cho hỏi chỉnh linh tinh trong quân doanh thì file tên gì vậy

ngaunachay
09-05-12, 04:53 PM
ai cho mình xin file tongnpc.lua để lập bang đi, file của mình bị lỗi hok tạo được, Thanks nhiều!!!!

tripheo12
09-05-12, 05:13 PM
cho mình hỏi là win 7 64 bit có choi dc k z ? :P

minhhaihd
09-05-12, 05:19 PM
mình đang sử dụng sv của xaophayxoan nhưng mình muốn xóa nhân vật trong game vĩnh viễn thì làm thế nào ạ ? Mình thử vào navicat xóa tên đăng nhập mà không được.
Xin mọi người giải đáp thắc mắc ạ.

ngocdpt
09-05-12, 05:24 PM
ai cho mình xin file tongnpc.lua để lập bang đi, file của mình bị lỗi hok tạo được, Thanks nhiều!!!!

Đã Add được 2 cái Phi Phong mới của ViNaGame cả Nam Và Nữ. Ai cần pm Yahoo mình chỉ. Tại không có thời gian nên không chỉ trực tiếp được: zhaoyun892011

luumin
09-05-12, 06:09 PM
Hiện tại em tìm được cái lỗi ở Kỳ Trân Các có một số món đồ có trong Kỳ Trân Các mua về nhưng không thể sử Dụng được click chuột phairr vào chả thấy gì cả em đã dùng nhiều bản Kỳ Trân các như bàn Kỳ Trân Các của Trantoan123 cũng vậy những vật phẩm ko dùng được vẫn ko dùng được bác xoan có thể giúp vụ này không theo em nghĩ là cái server này hình như nó thiếu cái Sscip để thực thi cái item đó thì phải bác xoán giúp nha

ngaunachay
09-05-12, 06:12 PM
ai cho mình xin file tongnpc.lua để lập bang hội đi , file của mình bị lỗi không lập bang được thanks nhiều!

ngaunachay
09-05-12, 07:06 PM
ai cho mình xin file tongnpc.lua để lập bang hội đi , file của mình bị lỗi không lập bang được thanks nhiều!
+ ai có thời gian diễn ra các hoạt động trong kiếm thế cho em xin với (vd Liên đấu, tranh đoạt vv,) để em biết canh giờ vào chơi với :D

vipbk
09-05-12, 07:23 PM
+ ai có thời gian diễn ra các hoạt động trong kiếm thế cho em xin với (vd Liên đấu, tranh đoạt vv,) để em biết canh giờ vào chơi với :D

file đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

- liên đấu lúc nào cũng được
- TDLT vào 20h tối thứ 7 + chủ nhật
- quân doanh vào các giờ chẵn (2h, 3h ...)
- TDC 30 phút/1 lần, thời gian thì tùy server
vân vân :))

Mọi thông tin các hoạt động vào đây để biết thêm chi tiết:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> =))

Cho hỏi chỉnh linh tinh trong quân doanh thì file tên gì vậy

ở trong này nè: gameserver\script\task\armycamp\

ngaunachay
09-05-12, 08:13 PM
file đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

- liên đấu lúc nào cũng được
- TDLT vào 20h tối thứ 7 + chủ nhật
- quân doanh vào các giờ chẵn (2h, 3h ...)
- TDC 30 phút/1 lần, thời gian thì tùy server
vân vân :))

Mọi chi tiết các hoạt động vào đây để biết thêm chi tiết:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> =))

ở trong này nè: gameserver\script\task\armycamp\
Thanks bạn nhiều nha ! Cái file đó ok hết phải ko bạn !
À bạn ơi bạn có Túi Tân Thủ nào full Ngựa+ Có chức năng GM cho mình xin luôn đi ^^

vipbk
09-05-12, 11:12 PM
Thanks bạn nhiều nha ! Cái file đó ok hết phải ko bạn !
À bạn ơi bạn có Túi Tân Thủ nào full Ngựa+ Có chức năng GM cho mình xin luôn đi ^^

túi của mình đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
nói chung là full chức năng, tất cả đều ok, bạn test thử sẽ thấy :D

ntl131191
10-05-12, 12:52 AM
Hay wá! Đúng thứ mình cần rồi :P

luumin
10-05-12, 07:00 AM
Hiện tại em tìm được cái lỗi ở Kỳ Trân Các có một số món đồ có trong Kỳ Trân Các mua về nhưng không thể sử Dụng được click chuột phairr vào chả thấy gì cả em đã dùng nhiều bản Kỳ Trân các như bàn Kỳ Trân Các của Trantoan123 cũng vậy những vật phẩm ko dùng được vẫn ko dùng được bác xoan có thể giúp vụ này không theo em nghĩ là cái server này hình như nó thiếu cái Sscip để thực thi cái item đó thì phải bác xoán giúp nha
ko ai giúp em vụ này à 30 charrrrrrr

dongnguyen0510
10-05-12, 09:10 AM
Sao mình đủ TP (50k->>)lên ff rồi mà không thấy hiện danh hiệu gì hết vậy mọi người

co the admin ban mo chuc nang xep hang danh vong la no duoc server bac xoan da fix duoc roi ma

vipbk
10-05-12, 09:50 AM
dùng chức năng xếp hạng trong túi tân thủ là nhanh nhất :))

bongbay
11-05-12, 10:25 AM
cảm ơn server của bạn nhưng mong bạn update 9:full kì trân các như vng dùm mình cái
mình thanks nhiều$-)

khungvonline1
11-05-12, 10:41 AM
cảm ơn server của bạn nhưng mong bạn update 9:full kì trân các như vng dùm mình cái
mình thanks nhiều$-)
Cái này muốn thì tự làm chứ ai rảnh đi làm cho bạn vậy . Dạo nay lên GZ co nhiều cái yêu cầu chán ko thẻ tả dc

mrkutepro
11-05-12, 10:43 AM
mình thanks nhiều$-)

Bạn ko nên tham full ki trấn các như vng. Vì nhiều vật phẩm bán ra mà không dùng được, nặng thêm cho máy chủ

quoctuan2712
12-05-12, 11:43 AM
bác nào cho em cái video với...làm mãi theo mấy cái video của mấy sv khác mà ko xong...hux

ktyenmy
12-05-12, 02:51 PM
sv này nặng không pác? máy e cùi liệu có mở được Full map không :(. Với lại e chưa biết cách đưa lên online. và tạo website reg acc. :(( Mong các pro chỉ giúp e để e bắt tay vào việc nhé :|

minbukyo
13-05-12, 01:11 AM
Mới chuyển server từ trantoai sang server này :D ! Server ngon !
Nhìn lại cái lap làm server : Core I5 , 4Gb Ram (set thêm Ram ảo 6Gb) mới chạy nỗi GS 1 2 3 (thường) mà mình thấy phát nhục . Kì này nâng cấp lên 16Gb luôn >"< .

cubi33
13-05-12, 06:34 AM
Mới chuyển server từ trantoai sang server này :D ! Server ngon !
Nhìn lại cái lap làm server : Core I5 , 4Gb Ram (set thêm Ram ảo 6Gb) mới chạy nỗi GS 1 2 3 (thường) mà mình thấy phát nhục . Kì này nâng cấp lên 16Gb luôn >"< .

Mình core i5 , ram 4GB chạy GSD 4,5,6 mở full map + firefox bật trên 15 tab + Yahoo + Skype... vào chơi ngon bình thường k có tý lag... Laptop lun

khungvonline1
13-05-12, 06:41 AM
Mình core i5 , ram 4GB chạy GSD 4,5,6 mở full map + firefox bật trên 15 tab + Yahoo + Skype... vào chơi ngon bình thường k có tý lag... Laptop lun
Cái này chắc siêu phần luồng ak . Chém quá đó

nguyendung2011
13-05-12, 08:50 AM
chạy sever xoan có ai bị lỗi ko nhập code nhận đồng ở sứ giả họat động không vậy? ai biết cách fix chỉ tớ với tìm cat tuần rồi mà chẳng ra :(, tks nhìu./.

anhvaem_n2s
13-05-12, 10:26 AM
Cho hỏi sao chạy gameserverd khi báo danh tống kim lại báo lỗi C++ vậy anh em

nguyendung2011
13-05-12, 12:37 PM
Cho hỏi sao chạy gameserverd khi báo danh tống kim lại báo lỗi C++ vậy anh em

khi chạy gsd thì lỗi c++ không chỉ xảy ra ở tk thôi đâu :D và hiện tại ở gz mình sv nào cũng bị như thế và chưa ai fix được bạn ah :D, chắc là bệnh kinh niên rùi, đợi pro share bản update mới thì hy vọng là ít lỗi hơn thui :x

nguyendung2011
13-05-12, 05:20 PM
có pro nào cài sever của xoan mà add được code nhận đồng thường ở sứ giả họat động ko ới tớ tiếng với, del sạch down cài lại mà vẫn bị lỗi con sứ giả hoạt động nó không nhận code, nó báo lỗi ở đoạn này:

function TbTuiGuangYuan:CheckExt()
local nExtPoint = me.GetExtPoint(self.EXTPOINT);
if nExtPoint <= 0 then
return 1, "活动推广员:只有被推广员系统推广� �帐号才可以领取奖励。";
end
của file tuiguangyuan_award.lua, pro nào biết không chỉ giùm với nhỉ, xài mấy sever trước của mấy bác kia thì add code nhận bình thường, copy các file của mấy sever trước vào sv của xoan cũng bị lỗi tương tự, tìm cả 2 tuần rồi mà chịu thua đưa lên đây ai biết chỉ giùm với, tks nhiệt tình :x

minbukyo
13-05-12, 10:10 PM
Xoan ơi ! Cho mình hỏi chút
Khi mình chạy nhiệm vụ hộ tống NPC thì NPC đó đứng im ru luôn chứ không có di chuyển .
Đồng thời xem qua server thì thấy nó báo trong thư mục script là :
kluanpc.lua:31 stack overflow
kluanpc.lua:37
protectnpc.lua:187
protectnpc.lua:171 in function protectnpc.lua:165
lib.lua:353 in function 'CallBack'
dialog.lua:254

vutrongphong
14-05-12, 08:36 AM
xin cách mở map luôn xoắn ôi .

tinpham96
15-05-12, 11:43 AM
sao lỗi tạo nhân vật em coppy vào sever rồi nhưng vẫn tạo nhân vật ko đc

ngaunachay
15-05-12, 03:24 PM
Ai cho xin file flightkill.lua khong bi loi với !!!!!!!

tinpham96
15-05-12, 08:58 PM
ram em 3.5gb load map k nổi bây h em định mở tk liên tục để pk cho sướng khỏi mở map cho hỏi các bác là có đc k nếu đc share em cách làm với=P~=P~=P~

ngaunachay
16-05-12, 08:29 AM
Ai cho em xin máy cái update sữa lỗi den màn hình khi vừa đăng nhập tài khoản của máy Client đi, cái link của anh xaophayxoan bị lõi rùi!!!

vipbk
16-05-12, 10:44 AM
Ai cho xin file flightkill.lua khong bi loi với !!!!!!!

fightskill không lỗi thì lấy của server khác cho vào cũng được :-"

protoman
16-05-12, 02:21 PM
Skill 120 ĐMTT thiếu dòng tăng 30% sát thương ngũ hành. Ai giúp mình thêm vô với.

vipbk
16-05-12, 02:35 PM
Skill 120 ĐMTT thiếu dòng tăng 30% sát thương ngũ hành. Ai giúp mình thêm vô với.

option "sát thương ngũ hành" có lẽ không có trong server, chắc không add được :|
có một số server có cái này nhưng tui add vào hình như không có tác dụng :-"

athelas
16-05-12, 02:46 PM
spam phat lay bai anh em thong cam

bongbay
17-05-12, 11:11 AM
Bạn ko nên tham full ki trấn các như vng. Vì nhiều vật phẩm bán ra mà không dùng được, nặng thêm cho máy chủ

tớ muốn acc thêm các đồ cho đám cưới vào kì trân các thôi các bạn giúp mình với chứ mình ko biết làm
cho mình hỏi thêm nữa là server này có đoán hoa đăng dc ko:)

Tuan565
17-05-12, 09:02 PM
Cần người hướng dẫn cách đưa sever này lên online
Sử dụng Teamviewer để giúp mình dễ dàng hơn.
Y!M: for_you_and_for_me2309
Và tất nhiên sau khi thành công sẽ có hậu tạ. :-c

ByNguyen
17-05-12, 09:18 PM
AE giúp e gửi cái hướng dẫn vs e gà lắm , hk hiểu mô tê gì hết :-s:-s:-s:-s:-s:-s:-s

Tuan565
17-05-12, 10:40 PM
Cần người hướng dẫn cách đưa sever này lên online
Sử dụng Teamviewer để giúp mình dễ dàng hơn.
Y!M: for_you_and_for_me2309
Và tất nhiên sau khi thành công sẽ có hậu tạ. :-c

up giúp giùm em một vé!!!!!!!!!!!

quangnv1805
19-05-12, 09:32 AM
Sau 1 ngày test mình thấy sever chạy ổn định . Tuy chỉ có võ đang kiếm lỗi mana không tăng lên được dù đã uống full 1 rương thuốc. Tỉnh thoảng lên được tự nhiên về 0 .Và ko lên được nữa . Hơn nữa lệnh bài mở rộng rương cái số 3 bị lỗi ấy . Theo mình nghĩ add nhầm cái số 3 thành 4 và số 4 thành 5 và thành 6 lên nó không hiểu không thể thêm được rương. Còn lại quá ổn rồi .

vipbk
19-05-12, 11:20 AM
Sau 1 ngày test mình thấy sever chạy ổn định . Tuy chỉ có võ đang kiếm lỗi mana không tăng lên được dù đã uống full 1 rương thuốc. Tỉnh thoảng lên được tự nhiên về 0 .Và ko lên được nữa . Hơn nữa lệnh bài mở rộng rương cái số 3 bị lỗi ấy . Theo mình nghĩ add nhầm cái số 3 thành 4 và số 4 thành 5 và thành 6 lên nó không hiểu không thể thêm được rương. Còn lại quá ổn rồi .

- lỗi mana về 0: xem lại con pet, chỉ số khủng quá là mana về 0 liền
- trong server chỉ có 2 cái lệnh bài mở rương thôi (mở được tối đa là 3 rương), cho dù có các lệnh bài cấp 3,4,5 nhưng không thể sử dụng (VNG cũng vậy)

bino88
19-05-12, 12:49 PM
cho mình hỏi cái giới hạn lv mình phải bật server 24/24 nó mới tự úp giới hạn à? Hay tắt server hôm sau bật lên vẫn tự nâng giới hạn lv??

ken07
19-05-12, 01:08 PM
mình test thấy khi update của bạn vào sever mình và dung sever của bạn cũng vậy đều không rớt vật phẩm nhiệm vụ test từ 1-10 không làm được " máu huơu thịt huơu éo rớt:"nhưng mình xài sever minh thì rớt !khó hiểu

connitranh
19-05-12, 03:09 PM
làm cách nào để hiện chữ hoàng đế trên đầu vậy bạn

vipbk
19-05-12, 03:32 PM
làm cách nào để hiện chữ hoàng đế trên đầu vậy bạn

dùng túi tân thủ có chức năng nhận danh hiệu quan hàm, xong bấm F1 -> danh hiệu để kích hoạt
bạn dùng túi tân thủ của mình nè:

connitranh
19-05-12, 11:26 PM
cảm ơn bạn nha mình làm được rồi

o0oVipGameso0o
19-05-12, 11:33 PM
mình down về rồi giải nén đc 2 thư mục patch và sever........ko biết chạy game thế nào
có tải thêm gì về nữa ko......ai chỉ mình cài đặt để vào game với......
cám ơn nhiều

Wanted_boy187
20-05-12, 01:30 AM
Sao mình chạy server = gamecenter.exe và gameserver.exe không được , nếu chạy = gamecenterd.exe và gameserverd.exe thì lại được . Ai biết giúp mình với ~X(

f-fantasy
20-05-12, 05:21 PM
Có bạn nào chỉ mình cách edit rate xp cho server không, mình nếu cứ để rate này để chơi thì lên level rất là lâu

dragonkent
20-05-12, 05:29 PM
Có bạn nào chỉ mình cách edit rate xp cho server không, mình nếu cứ để rate này để chơi thì lên level rất là lâu

Gameserver/setting/gamesetting.ini Và chỉnh RateEXP theo ý bạn nhé!

Wanted_boy187
20-05-12, 06:16 PM
Ai hướng dẫn mình với , mình chạy server bằng gamecenterd.exe và gameserverd.exe thì được . Nhưng mình muốn chạy = gamecenter.exe và gameserver.exe cho nhẹ mà không chạy được . Nếu dung tool chạy thì chỉ hiên mấy chữ tàu + cái đường dẫn của file , nếu chạy trực tiếp file thì nó cũng hiện đường dẫn file cùng dong chữ này : " This application has failed to start because the application configuration is incorrect .... " . ai biết lỗi này giúp mình với , mình mới cài lần đầu nên không biết thế nào . À mà mình chạy trên WinXP ảo . Thanks

f-fantasy
20-05-12, 08:41 PM
- lỗi mana về 0: xem lại con pet, chỉ số khủng quá là mana về 0 liền
- trong server chỉ có 2 cái lệnh bài mở rương thôi (mở được tối đa là 3 rương), cho dù có các lệnh bài cấp 3,4,5 nhưng không thể sử dụng (VNG cũng vậy)

Mở được mà chiều này mình ngồi nghịch cái gì đó ko nhớ lắm mở được tổng cộng 6 rương

Mới chuyển server từ trantoai sang server này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ! Server ngon !
Gì mà ghê gớm vậy máy mình chỉ là dual core 2.6 thôi nhé cũng 4g ram mình load 3 cái server 1 2 và 3 vẫn bĩnh thường i5 như bạn load full đi hi2

Wanted_boy187
21-05-12, 12:59 AM
Sao không thấy ai giúp mình vậy . Thấy mọi người nói chuyện chắc mọi người chạy bt sao mình không chạy được :(( . Hay tại mình cài bản VS 2005 rút gọn 90M , nhưng như vậy sao lại chạy được cái gamecenterd và gameserverd (:|

phamdinhtribk
21-05-12, 08:57 AM
thank bạn để mình test xem thế nào

f-fantasy
21-05-12, 12:24 PM
Sao không thấy ai giúp mình vậy . Thấy mọi người nói chuyện chắc mọi người chạy bt sao mình không chạy được :(( . Hay tại mình cài bản VS 2005 rút gọn 90M , nhưng như vậy sao lại chạy được cái gamecenterd và gameserverd (:|

Bạn cài bản đầy đủ có update lên sp1 đi mình cũng cài bản rút gọn thì ko chạy được của mình là chẳng chạy được gì luôn ấy.

Tiện thể mọi người chỉ giúp edit file LUA của anh Bao Vạn Đồng là file nào với. . .

Mà sao server này đi TK mình vô báo danh hoài ko được vậy mọi người nó ko cho vào ... các event khác thì bình thường ko sao cả

khactai
21-05-12, 12:27 PM
Bạn cài bản đầy đủ có update lên sp1 đi mình cũng cài bản rút gọn thì ko chạy được của mình là chẳng chạy được gì luôn ấy.

Tiện thể mọi người chỉ giúp edit file LUA của anh Bao Vạn Đồng là file nào với. . .
của bạn đây: gameserver/script/npc/seasonnpc.lua

hattu03tm
21-05-12, 02:03 PM
hướng dẫn quá sơ sài nên không biết cài, vì làn đầu tớ cài cái này
ai nhiệt tình cài dùm tớ qua team cái, tớ đã dow đủ các thứ trên này rồi, còn 1 phần nữa là phải dow client của VNG hả, mà có cần cài VM hay SQL gì ko vậy, hay quản lý navicat nữa :((
yahoo : changngocngocmaiviem

khangbmt
21-05-12, 02:45 PM
Để làm thử server này xem có ngon ko .

bino88
21-05-12, 02:53 PM
Tình hình là mình chạy svstart 4 của bác Xoắn bị lỗi server bảo trì khi vô game (chọn nhân vật vào game thì báo bảo trì) ai bị như mình ko. cách fix dư lào??? :(

khangbmt
21-05-12, 03:58 PM
Chạy cái server start 1 đã bị lỗi này ???

nm8.upanh. com/b2.s26.d2/b914620338fdfc579c43c531d76374ca_45020998.error.70 0x0.jpg

Chưa đủ 5 post nên ko cho post link , kéo "com" lại nhé .

vipbk
21-05-12, 04:52 PM

tui dùng cái 90M đó mà chạy server rất ngon lành (dùng WinXP SP3)