PDA

View Full Version : Có thể nào dùng trên 80 map không? (2 server chẳng hạn)

ndxtg
18-03-11, 12:59 PM
Hi
Mình đọc 1 topic có thấy giới hạn gameserver load chỉ là 80 map tối đa. Vậy cho mình hỏi đó giờ có bạn nào thử mở trên 80 map bằng cách chạy 2-3 server không? (mỗi server 80 map), nếu có thì cho mình xin link topic để học hỏi.

Vì mình nghĩ Vinagame cũng vậy, mỗi lần duy chuyển từ thành này qua thành khác (mất địa điểm thổ địa phù) thì bị disconnect vào 1 IP mới, vì vậy mình nghĩ Vinagame chạy mỗi server 80 map riêng. Khi mình qua 1 điểm khác thì nhảy qua server khác. Do đó khả năng JX offline làm được cũng lớn.

Còn vấn đề database thì chỉ cần chạy 1 server database riêng biệt. Các server chạy bishop/gameserver kết nối vào. Vậy là cuối cùng có trên 80 maps.

Nếu có cao thủ nào làm rồi hoặc ai biết thì cho mình xin topic để học hỏi.

Cám ơn nhiều :)

tungok
18-03-11, 01:22 PM
:D ý tưởng mới nhưng không biết nó có hợp lý với cái logic hay không nhỉ? =))

kidcrazy187
18-03-11, 05:11 PM
Hi
Mình đọc 1 topic có thấy giới hạn gameserver load chỉ là 80 map tối đa. Vậy cho mình hỏi đó giờ có bạn nào thử mở trên 80 map bằng cách chạy 2-3 server không? (mỗi server 80 map), nếu có thì cho mình xin link topic để học hỏi.

Vì mình nghĩ Vinagame cũng vậy, mỗi lần duy chuyển từ thành này qua thành khác (mất địa điểm thổ địa phù) thì bị disconnect vào 1 IP mới, vì vậy mình nghĩ Vinagame chạy mỗi server 80 map riêng. Khi mình qua 1 điểm khác thì nhảy qua server khác. Do đó khả năng JX offline làm được cũng lớn.

Còn vấn đề database thì chỉ cần chạy 1 server database riêng biệt. Các server chạy bishop/gameserver kết nối vào. Vậy là cuối cùng có trên 80 maps.

Nếu có cao thủ nào làm rồi hoặc ai biết thì cho mình xin topic để học hỏi.

Cám ơn nhiều :)
Bất khả thi ! Bạn thử vọc xem rùi biết ;))

thaihoa91
18-03-11, 05:21 PM
Ko thể nào chạy 2 chương trình GameServer.exe trở lên trong cùng 1 máy trên windows dc đâu !

Tui nghe cũng kha khá ng` nói là Server VNG chạy trên nền linux chứ ko chạy trên windows như offline, vả lại trong các bộ SOURCE CODE JX còn thiếu thì cũng thấy nó ghi các dòng lệnh liên quan linux nữa !

ndxtg
19-03-11, 07:48 AM
vậy chắc là chưa có ai thử rồi :D để rảnh rồi xúc, đang kiếm 1 máy riêng để rảnh làm mấy vụ này :D

à, mà không phải chạy 2 server cùng 1 máy, mà là chạy riêng 2, 3 máy, còn không thì chạy 1 máy với nhiều máy ảo trong 1 máy cũng được, miễn sao riêng IP chung database chắc là được

evilbaby1
19-03-11, 08:02 AM
chạy thì được nhưng làm sao bạn có thể làm cho nó chuyển qua gameserver khác mới là vấn đề , mapworld không có chỉnh IP thì làm sao làm được,

ndxtg
19-03-11, 08:43 AM
chạy thì được nhưng làm sao bạn có thể làm cho nó chuyển qua gameserver khác mới là vấn đề , mapworld không có chỉnh IP thì làm sao làm được,
quả là vấn đề thật, nếu hên xui thì bản jx offline giống với bản của VNG, nghĩa là nếu xài wireshark hay cheat engine để xem mỗi khi mình di chuyển qua các map thì VNG nó gởi về cái giống gì để client tự đổi IP.
từ đó suy ra được server làm cái gì để chuyển được IP, sau đó mình hên xui làm trên jxserver thì chắc đuợc... cái này chắc debug mấy cái hex khùng luôn quá :))

PhongLinh
19-03-11, 01:29 PM
JX TQ chứ đâu phải MU HQ đâu mà nhảy server:))

jxvietnam
19-03-11, 10:39 PM
server bạn định làm mở trên 80 map cơ àh ?? khủng thế :)