PDA

View Full Version : [Release] MVT Web 4.x - Hoàn toàn mới

Trang : [1] 2

vutuyen
04-06-08, 10:23 AM
MVT Web 4.2: (14/08/2008) With WebShop 0.3

Download v4.2 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Bức ảnh của 4.2:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thông tin Update 4.2:

=============================
MVT Web For MU Version: 4.2 (Build on MWeb 4.1.2000). New Options Update
=============================
- Giao diện thống nhất
- mua đồ trong webshop không bị trùng Serial
- Fix lỗi nhảy trang của Web
- viết log khi giao dịch trên Web, Reset, vv, Admin có thể quản lý Log
- Thêm phần lấy mật khẩu cấp 2
- Chức năng lấy lại mật khẩu cấp 2 mới
- khoá đồ trên người nhân vật
- Chức năng quản lý Download mới
- Fix lại các lỗi nhỏ khác

===========================================
Hướng dẫn Update lên bản 4.2
- khỏi cần Query, khỏi cần Install.
Các thay đổi trong Data Web (MVT_System.mdb)
Table: Web_Download
Table: Web_main
Các bạn nên Delete 2 table trên trong File data cũ rồi Copy 2 table mới trong File data mới vào Data cũ là xong

Thông tin Update bản 4.1 cũ:
- Fix một loạt lỗi lớn nhỏ của Admin lẫn User
- Sòng bạc
- Thêm các tính năng của Admin
- Cách bố trí
- Bảo mật File Data Web
- Chạy ổn định hơn
- Update WebShop 0.2
- Reset có 2 kiểu
- Reset có thể tùy chọn trong Admin (giữ đồ, giữ skill)
- Các chức năng về Logo hội
- Move về làng
- Thêm vài trang mới
- vv...

Lưu ý: phải chỉnh thông số Kết nối của Server lẫn đường dẫn của File MVT_System.mdb trong Config.asp

Cài đặt như bản 4.0
Đây là Link:

================================================== ==========
<Bạn đã từng sử dụng MVT Web 2.x chưa?, bạn khó chịu về nó chăng? #>

Tên sản phẩm: MVT Web For MU

Tên phiên bản: 4.0a (Viết lại mới hoàn toàn, không dùng nền của bản 2.x)

Kỹ thuật: Ajax + ASP

Giao diện: MVT4 (có sử dụng các media của các trang Web khác)

Các phiên bản MU có thể sử dụng được với Web này: 0.97, 0.99b+, 1.0n, 1.02d, 1.02n, 1.02e, 1.02h, 1.04x, vv... nói chung là tất cả các bản MU nào không dùng mã hoá MD5 (bản hỗ trợ MD5 củng sẽ được Update nếu cần).

Cơ sở dữ liệu của web không đặt trong DB MuOnline của SQL Server mà đặt hẳn trong DB Access.

Đặc biệt, toàn bộ sử sống của V4 này là ở file Config.asp, bạn có thể vào trong đó mà điều chỉnh tính năng - thông số sao cho phù hợp với Server của bạn.

Các tính năng của Web (cho đến thời điểm này)

+ Login bằng tài khoản.
+ Cộng điểm
+ Rửa tội
+ Reset (mặc định theo công thức)
+ Xoá điểm nhân vật (để cộng lại)
+ Chức năng ngân hàng: Gửi tiền, Rút tiền, Chuyển khoản.
+ Mua - Bán Reset
+Chuyển tiền
+ Quản lý hòm đồ: Xem mã, Đặt mã, Xoá mã
+ Đổi mật khẩu.
+ Lấy mật khẩu.
+ Xem - Chỉnh thông tin tài khoản.
+ Thống Kê Server.
+ Webshop (chỉ dùng cho MU 16Bit) OK
+ Đăng Kí
+ Xếp hạng
+ Xếp hạng các bang hội
+ Logout
+Nạp thẻ (tiền tệ trong game)
+Chat trực tiếp trong Web
+Tin tức hỗ trợ 100% Unicode
+có các chức năng phân trang
+Hình ảnh
+ MultiStyle
+ Hỗ trợ 100% Reset, Ranking, Info Seasion 3 ep2 (Ai muốn đặt tên cho nhân vật mới tình vào trong file system.asp mà đặt :))
+v...v
Các tính năng admin thì hãy xem hình demo bên dưới
================================================== =================
Yêu cầu hệ thống: Chạy với IIS 5.0 (Win 2000) hoặc IIS 5.1 (Win XP)
+Đã cài Databse MuOnline
+Nếu tuỳ chọn kết nối bằng ODBC thì Bạn phải tạo IUSR_XXXX và chạy file ODBC đi kèm với Server
+Nếu ai chạy Web trong Win 2003 mà không được thì hãy xem hướng dẫn dưới
================================================== ===============

================================================== ===============
Hướng dẫn cài đặt
1. Bung nén vào thư mục C:\inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
2. Vào file Config.asp để chỉnh lại thông số Server bạn.
3. vào Trình duyệt gõ: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <====Tiến hành nhập tài khoản Admin và hoàn tất
(Hoặc có thể gõ: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>[tên (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) máy]/v4.0/install )
4. Thế là xong (Quá đơn giản đúng không), Bây giờ bạn hãy xoá thư mục Install đi để bảo mật

#.Nếu bạn không Install thì Web không thể vận hành 100% được

================================================== =========
Hướng dẫn chạy Web trong Win2003Server

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

================================================== =========
Vài hình ảnh Demo

================================================== ========

Thanks mình cái cho có tinh thần nào

Lời cuối: từ nay, mọi tính năng mà các bạn cần thì cứ Post tại đây, mọi tính năng hay các Fix lỗi mình tập trung vào bản này hết vì đây là đứa con cưng của mình mà :D. Nếu cần tính năng gì thì cứ Post nhé

zajbu0n
04-06-08, 10:32 AM
Tôi sẽ là người mở ? Hì ..................

kidthanh86
04-06-08, 10:56 AM
Mình là người thứ hai.Cái nay hay thiệt nhưng mà nếu có thêm chức năng sòng bạc nữa thì hay nhỉ. Bạn xem thử có thể làm cho anh em chức năng đó luôn không nha

vutuyen
04-06-08, 11:01 AM
ac, cũng được, sòng bạc thì cũng dễ thui mà, h` về code ngay
Ah`, dùng thử và bình chọn luôn nha

norun
04-06-08, 11:30 AM
cảm ơn bạn để mình tess thử xem thế nào

mylove0707
04-06-08, 11:55 AM
Wow ! thanks , nhưng độ bảo mật thế nào th2i chưa biết ? test xem nào

quocvinh008
04-06-08, 12:36 PM
Cho mình hỏi cái phần Get pass muốn bỏ qua 7 số ID được không vậy
phần reset nhân vật lúc nào cũng báo là " đang online "

mucz.net
04-06-08, 01:30 PM
Thực sự mình không biết dùng web asp nhưng cũng thanks bạn cái vì share sản phẩm của mình, hoàn toàn vo tư không vụ lợi. Mọi người nên cổ vũ bạn vutuyen clap clappppp

hoangtutinhyeu
04-06-08, 03:15 PM
hic hic sao em không thể đăng nhập vào tài khoản admin vậy!
nó cứ báo là sai tên dăng nhập

mylove0707
04-06-08, 03:27 PM
ặc ! sao mình config đúng mà sao Intall nó cứ báo kết nối đến Server thất bại nhỉ ?

quocvinh008
04-06-08, 03:35 PM
ặc ! sao mình config đúng mà sao Intall nó cứ báo kết nối đến Server thất bại nhỉ ?

server=vutuyen;uid=sa;pwd=passsa
đổi thành
server=IP của bạn;uid=sa;pwd=passsa

hoangtutinhyeu
04-06-08, 05:19 PM
bạn vào config.asp sua cai dong
StrConnectType = 0 'Kiểu kết nối Server; 0: dùng ODBC; 1:dùng adodb; Mặc định: 1
là ok

mylove0707
04-06-08, 07:28 PM
có ai online = web này chưa ? cho mình web để test độ bảo mật xem nào ?

norun
04-06-08, 08:26 PM
sao không conec đựoc nhỉ toàn báo không kết nối đựoc đã chỉnh đúnh iP và pass SA rùi cả conec ODBC nữa mà vẫn không đựoc

qvloveh34ever
04-06-08, 09:09 PM
VT cho hỏi : Tớ dùng win XP sp2, nếu dùng IIS thì bị giới hạn kết nối đến IIS (hình như là 10 người :( ). Có thể dùng webserver khác được không ? nếu có thì dùng webserver nào ? Mong bạn chỉ giùm
Và bạn cho mình hỏi luôn : Làm cách nào để config web này đặt trên host được ?
P/s : Đặc biệt cảm ơn bạn về bản web này.

Rainny
05-06-08, 01:43 AM
sao ko đăng nhập được nhỉ, nó toàn báo là tài khoản hoặc mật khẩu ko chính xác thôi ....

cena_hiphop_12
05-06-08, 08:15 AM
Mình đang online web này. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> . Mà Vũ tuyên xem lại phần download link nhé . Mình đưa link download game của mình vào thì nó không chấp nhận vì dài quá

quocvinh008
05-06-08, 09:14 AM
pác vutuyen thêm con trỏ chuột vào web cho thêm phần sinh động nhe ^^
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cena_hiphop_12 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) bạn đổi tên thư mục Administrator lại và xóa thư mục Install đi cho an toàn nhe, mình vào được đó ~_~

web sử dụng good lắm, thanks vutuyen

cena_hiphop_12
05-06-08, 09:18 AM
Hì. Thanks bạn nhắc nhở. Mà các bạn fix lỗi này dùm mình. Trong phần rs có kêu nhập pass 2. Nhưng trong game mình có 1 số member quên pass 2. Dô phần lấy pass 2 nhập sỗ ID để lấy. Nhập đúng nhưng web cứ báo là không đúng. Với lại chỉ mình add cre vao rs luôn nha

qvloveh34ever
05-06-08, 09:50 AM
VT cho hỏi : Tớ dùng win XP sp2, nếu dùng IIS thì bị giới hạn kết nối đến IIS (hình như là 10 người :( ). Có thể dùng webserver khác được không ? nếu có thì dùng webserver nào ? Mong bạn chỉ giùm
Và bạn cho mình hỏi luôn : Làm cách nào để config web này đặt trên host được ? Và chỉnh công thức reset ở đâu ? (mình không thích công thức reset mặc định ở web)

norun
05-06-08, 10:25 AM
vũ tuyên có thể làm cái xem top như gamthuvn.net được không? khi mình chỏ chuột vào nhân vật trong top ấy.
Nếu được thì update luôn cho a e nhé

TALovexm
05-06-08, 04:58 PM
Vấn đề cần quan tâm là security. web này có bảo mật cao ko nhỉ bác vutuyen, thằng aspx code với giao diện này đâu rùi sao bác chưa cho mọi người xem

mylove0707
05-06-08, 06:22 PM
bảo mật thì thử các Mu đang on web này xem. thử biết liền thôi, vấn đề bảo mật thì không ai dám chắc được. Sử dụng mới biết được, với lại code ASP xưa nay có nhiều lổ hổng, hy vọng web này bảo mật tốt để phát triển thêm chức năng.

BCL305
05-06-08, 06:26 PM
Mình làm như Vũ Tuyên bảo mà sao không install được?
Đây là lúc ấn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (192.168.1.33 là IP của mình)

Đây là file config.asp của mình:

mylove0707
05-06-08, 08:07 PM
web này là web ASP, bạn uninstall cái Xampp đi và bỏ đĩa win vào cài cái IIS. Web ASP không dùng Xampp mà dùng IIS có sẵn của Windows

BCL305
06-06-08, 06:36 AM
web này là web ASP, bạn uninstall cái Xampp đi và bỏ đĩa win vào cài cái IIS. Web ASP không dùng Xampp mà dùng IIS có sẵn của Windows

Oh man, thanks nhiều, để mình làm thử.:byebye:

vutuyen
06-06-08, 07:49 AM
Vấn đề Chỉnh link thì thật dễ hiểu, Bộ não của Web này là ở File MVT_System.mdb tìm đến table Web_Dơnload, mở ra ở chế độ design chỉnh field size thành 255 là được
Càn vấn đề bảo mật thì với kỹ thuật cao của Hacker thì không dám nói nhưng tớ chắc chắn là SQL injection được chống hiệu quả .

Đăng nhập mà nó thông báo không tìm thấy tài khoản hay mật khẩu gì đó thì các bạn coi lại xem MU bạn có sử dụng MD5 hay không

vutuyen
06-06-08, 07:50 AM
Còn thêm tính năng là điều chắc chắn rồi, mình sẽ nghiên cứu thêm và Update cho mọi người

vutuyen
06-06-08, 07:55 AM
Còn cái dụ Pass2 thì có lẽ mình sẽ chỉnh thành pass2 cũ thay thế 7 ID, ai chưa có pass 2 thì có thể tạo mới, như vậy được không

TALovexm
06-06-08, 08:04 AM
Ok. Bác chuyên code asp sao ko code asp gọi store security cao hơn chút (^_^)

Olala
06-06-08, 08:34 AM
bạn nên sửa cái này nữa nhé,
1: lấy lai mật khẩu nên dùng câu hỏi và câu trả lời.
2: có thể đổi mật khẩu cấp 1 bằng mật khẩu cấp 2
3: thay đổi thông tin cá nhân phải dùng mật khẩu cấp 2
4: bạn có thể thêm phần khóa đồ trên người nũa thì tốt
5: để chống đúp tiền bạn nên cho chọn số tiền gửi vào và rút ra chứ không cho đánh con số vào đó
6: về phần chuyển tiền từ acc này qua acc khác cũng nên làm như trên để giảm đúp
7: bạn cho tạo mật khẩu cấp 2 và đổi mật khẩu cấp 2, vì nhiều người đã dùng web khác không có phần phần mật khẩu này
8: khi Reset nên bỏ mật khẩu cấp 2 đi thay vào đó mật khẩu cấp 1 thôi
9: bạn có thể thêm đổi tên nhân vật mất vàng nữa thì tốt quá
10: trong phần quản lý admin bạn có thể cho thêm chức năng đổi tên tài khoản nữa ^^
11: về phần bảng xếp hạng bạn nên để các lần reset là 1x 2xx 3xxx không nên để memb thấy rõ só reset của mình để memb cố gắng^^
đây là ý kiến của tôi cám ơn bạn đã share cái web này web tuơng đối pro

vutuyen
06-06-08, 09:07 AM
bạn nên sửa cái này nữa nhé,
1: lấy lai mật khẩu nên dùng câu hỏi và câu trả lời.
2: có thể đổi mật khẩu cấp 1 bằng mật khẩu cấp 2
3: thay đổi thông tin cá nhân phải dùng mật khẩu cấp 2
4: bạn có thể thêm phần khóa đồ trên người nũa thì tốt
5: để chống đúp tiền bạn nên cho chọn số tiền gửi vào và rút ra chứ không cho đánh con số vào đó
6: về phần chuyển tiền từ acc này qua acc khác cũng nên làm như trên để giảm đúp
7: bạn cho tạo mật khẩu cấp 2 và đổi mật khẩu cấp 2, vì nhiều người đã dùng web khác không có phần phần mật khẩu này
8: khi Reset nên bỏ mật khẩu cấp 2 đi thay vào đó mật khẩu cấp 1 thôi
9: bạn có thể thêm đổi tên nhân vật mất vàng nữa thì tốt quá
10: trong phần quản lý admin bạn có thể cho thêm chức năng đổi tên tài khoản nữa ^^
11: về phần bảng xếp hạng bạn nên để các lần reset là 1x 2xx 3xxx không nên để memb thấy rõ só reset của mình để memb cố gắng^^
đây là ý kiến của tôi cám ơn bạn đã share cái web này web tuơng đối pro
Ý kiến của bạn rất hay, mình sẽ duyệt ngay

norun
06-06-08, 11:49 AM
thêm cái webshop có thể mua đồ như WebShop 0.9 thay vì cứ phải trống 4 hàng đầu tiên .ví dụ khi mua ngọc số lượng sẽ hơi khó khăn (mua đồ thì tạm đựoc).

cena_hiphop_12
06-06-08, 07:40 PM
Vũ tuyên coi kĩ lại cái phần chuyển đổi giới tính. Hôm nay gặp thằng nhân viên FPT nó nói cái này bị lỗi nó có thể xâm nhập để phá hoại đc.
Ở phần quản lý Vũ tuyên có thể thêm chức năng tìm IP như Web 0.8 đc ko
Còn phần reset yêu cầu mật khẩu cấp 2 tôi ko đánh vào reset vẫn như thường . Cần fix. Mà có fix thì tốt nhất nên đổi lại thành pass 1

anhangde
06-06-08, 10:25 PM
Sau khi đã test Web nay tớ thấy
-Giao diện Cool
-Load nhanh và cài đặt rất dễ<không biết có bảo mật cao không?>
***Môt số tính năng mong vutuyen có thế add thêm:
-Bán reset bạn có thể cho bán ra Vàng hoặc ra Zen<cho memb tùy chọn>
Mình nghĩ như thế sẽ rất hay<số vàng thu được khi bán=1/3 số vàng khi mua reset>
-Shop online có thể để memb đưa mặt hàng của mình vào để bán
-Có ty' cờ bạc thì hay
Thank bạn

lamtung1211
07-06-08, 03:15 AM
mình làm theo hướng dẫn rồi nhưng sao vẫn chua được toàn bị bào lỗi thế này

ai biết chỉ dùm mình với thank các bạn nhiều

BCL305
07-06-08, 10:19 AM
Mình cài đặt được rồi, nhưng khi vào lại bị thế này:
Mọi người giúp mình nha. Thx nhiều.

BCL305
07-06-08, 10:34 AM
mình làm theo hướng dẫn rồi nhưng sao vẫn chua được toàn bị bào lỗi thế này

ai biết chỉ dùm mình với thank các bạn nhiều

Bạn vào phần config chình cái "StrConnectType = 0" thành số 1. Thế là được.:big_smile:
Ai biết help mình cái lỗi trên nha. Thx nhiều.:cry:

lamtung1211
07-06-08, 11:08 AM
mình đã chuyển đổi "StrConnectType = 0" thành số 1 và đổi server=192.168.1.2 thành server=changa.myvnc.com nhung kết quả thì vẫn thế.Ai giúp mình lỗi này với

BCL305
07-06-08, 12:21 PM
mình đã chuyển đổi "StrConnectType = 0" thành số 1 và đổi server=192.168.1.2 thành server=changa.myvnc.com nhung kết quả thì vẫn thế.Ai giúp mình lỗi này với

Bạn đã tạo Login "IURS_...." trong SQL chưa? Nếu rồi thì bạn kiểm tra lại ngoài IIS bạn còn chạy cái webserver nào khác không?

lamtung1211
07-06-08, 03:33 PM
thank các bạn nhiu` nhiu` mình đã giai? quyết xong vân' đê` web

BCL305
07-06-08, 06:28 PM
Mình cài đặt được rồi, nhưng khi vào lại bị thế này:
Mọi người giúp mình nha. Thx nhiều.
Không ai trả lời dùm mình vụ này sao? Hix hix...:tire:

hoangtutinhyeu
07-06-08, 07:56 PM
hic hic sao em dang nhập vào phần admin mà không thể thao tác được gì vậy........đối skin , viết bài , add item .......????????????

norun
08-06-08, 08:18 AM
vutuyen xem lai cai cong thuc Reset voi chua Reset lan nao ma nguoi thi bao 1 chao nguoi thi bao 2 chao 1 blue

vutuyen
08-06-08, 08:25 AM
- Kết nôi: nếu kết nối bằng ODBC thì cần phải chạy ODBC đính kèm trong Sever MU và tạo IUSR_xxxxxxx; còn kết nối bằng kiểu kia thì chỉ cần nhập đúng ID, pass sa là Okay
- Các tính năng mà các bạn nói, mình sẽ Tích hợp vào bản 4.1 sa7p1 tới đây
:D

mylove0707
08-06-08, 10:48 AM
bác Vũ Tuyền cho hỏi web này có Dup, zen, vàng và dup reset được không vậy ?
chứ xài web 08 bị dup ghê quá !
có thể add thêm cái antidos vào web này luôn không ? thanks

hailua911
08-06-08, 10:53 AM
vutuyen ơi web này bảo mật có tốt kô vậy tui ngu về web lắm

zYelloWz
08-06-08, 08:49 PM
Cái vấn đề đăng nhập Admin thì các bạn chỉ cần gõ hết tất cả là "1234" là xong à , ^^! tui ngôì Install gòi mà đăng nhập hem được , ai ngờ mò đại "1234" là zô được ! Eo .....

BCL305
09-06-08, 06:56 AM
Cái vấn đề đăng nhập Admin thì các bạn chỉ cần gõ hết tất cả là "1234" là xong à , ^^! tui ngôì Install gòi mà đăng nhập hem được , ai ngờ mò đại "1234" là zô được ! Eo .....

Ông làm vậy có ngày bị hack pass admin ======> tèn tén ten.

To Bác Vũ Tuyên: còn cách nào để chạy web này mà không dùng IIS không bác (như cái Xampp chạy web PHP đó). À, bác thêm dùm em chức năng keep Inv và Keep Sta vô phần quản lí admin được không? Thanks bác nhiều.

mylove0707
09-06-08, 09:25 AM
web ASP thì sao mà chạy trên xampp, chạy IIS thôi bác à .

BCL305
09-06-08, 01:04 PM
Ý mình là còn có chương trình nào dùng để chạy cái web asp không í mà.

longthanhs
09-06-08, 02:58 PM
Thêm cái vụ Reset không mất đồ đc không, cái nì mình đã post lên khi còn bản 2.4 tới giờ vẫn chưa thấy có khó lắm không VuTuyen ơi,

Thư giùm mình cái này nhé

BCL305
09-06-08, 05:24 PM
Mình không biết web asp có code giống web php không? Bên web php mình chỉ cần bỏ đoạn "Null inv" là reset không mất đồ rồi.

BCL305
09-06-08, 07:36 PM
Web này của bác Vũ Tuyên add link down load thế nào ấy nhỉ? Bác Vũ Tuyên có thể làm cái add link tương đối dễ như mấy cái web o.8 được không? Thx bác nhiều.

leminhphuoc55
09-06-08, 08:46 PM
cho hỏi web này có xài được PHP ko vậy? nếu ko được thì pác có thể làm cho nó xài được với PHP được ko?

mà có ai cho ý kiến về web này được ko? ko biết web này xài ngon hơn cái 0.8 ko nhỉ? còn bảo mật thì sao? cả cái MD5 xài được ko?

hnt3003
11-06-08, 07:51 AM
:embarrassed:bac vu tuyen oi minh muon sua code nay chay tren win 2003 thi sua sau day
minh chay iss no kong hiểu mấy cái link ../

mylove0707
11-06-08, 07:58 AM
web này chạy win 2k3 ok ! không vấn đề gì !

cena_hiphop_12
11-06-08, 07:59 AM
Vũ tuyên xem lại phần link download nha. Đưa link với kí tự quá dài vô thì nó ko cho phép

04104046713
12-06-08, 02:40 AM

lỗi này làm sao?
giúp em với

huydiet999
12-06-08, 04:15 AM
Mình có một số ý kiến sau mong rằng bản sau bác thêm vào cho nó Prồ. Em ủng hộ code này của bác.

Thêm phần chỉnh sửa char, acc trong admin
Cả phần tìm kiếm char, acc theo kiểu gần đúng
Thêm phần log cho item mua trên web để lưu serial. log chuyển tiền nữa
Phần sửa tin tức không được.
WebShop nên tạo phân mục để dễ mua hơn

Quản lý webshop nên có phần sửa giá đồ nếu không lại phải xóa đi làm lại
Trong cái thống kê số nhân vật mình thấy bạn select * from character vậy data nào mà chừng 1m nhân vật chắc load mất 10p cũng nên. mình ko hiểu sao lại vậy? sao ko count có phải nhanh ko?

Mình mới chỉ nghĩ ra mấy cái đó thôi. Hy vọng bản sau sẽ có thêm nhiều chức năng.

hnt3003
12-06-08, 09:24 AM
bác vũ tuyên ơi cai phan Administrator kông hoạt động
+ tạo thẻ
+ xóa sửa tin tức kong được sửa sau đây
Mình chạy trên win 2003 sp2
thank!:look_down:

huydiet999
12-06-08, 09:32 AM
haha giống mình rồi.
bạn chuyển toàn bộ thư mục web vào ổ D hoạt động bình thường ngay.

freedoom
12-06-08, 11:50 AM
cái web nài còn nhìu lỗi wá vũ tuyên ơi:
1: cái fần nạp thẻ sau khi nạp xong thì thẻ đó vẫn sử dụng được tiếp ko bao jờ mất.
2: còn fần acc admin, sau khi ínttallll xong tui chọn ví dụ acc: admin pass: admin code: 1111 thì ko vô được,
còn nhập bậy vô ví dụ acc:1234 pass:1234 code:1234 thì vô được cái này thi`,
bi. hack luck nao` ko hay.
3: không thể tạo thẻ làm ơn fix dùm.

mylove0707
12-06-08, 12:03 PM
cái web nài còn nhìu lỗi wá vũ tuyên ơi:
1: cái fần nạp thẻ sau khi nạp xong thì thẻ đó vẫn sử dụng được tiếp ko bao jờ mất.
2: còn fần acc admin, sau khi ínttallll xong tui chọn ví dụ acc: admin pass: admin code: 1111 thì ko vô được,
còn nhập bậy vô ví dụ acc:1234 pass:1234 code:1234 thì vô được cái này thi`,
bi. hack luck nao` ko hay.
3: không thể tạo thẻ làm ơn fix dùm.

các bạn vào ...\DatabaseX\MVT_System mở lên = Access
thì sẽ rõ các vấn đề này !

LandOfPhi
13-06-08, 07:17 AM
Thêm cái vụ Reset không mất đồ đc không, cái nì mình đã post lên khi còn bản 2.4 tới giờ vẫn chưa thấy có khó lắm không VuTuyen ơi,

Thư giùm mình cái này nhé

Vào Active -> Reset.asp xóa hết tất cả những dòng data("Inventory") = null ở trong đấy. Reset sẽ không bị mất Item đang mặc trên người chỉ ở dưới hòm đồ nhân vật mới bị mất , như vậy vẫn reset = item như chaos, blue, ... được ^^!

truyentranh
14-06-08, 10:19 AM
đã bo~ dấu ; rồi nhưng nó vẫn đòi thế này anh bachcotsau giúp em với

Verifying required extensions:
PHP needs to load the mssql_connect extension. To do that goto php.ini find ;extension=mssql and remove the comment tag ";"

norun
14-06-08, 04:50 PM
đã bo~ dấu ; rồi nhưng nó vẫn đòi thế này anh bachcotsau giúp em với

Verifying required extensions:
PHP needs to load the mssql_connect extension. To do that goto php.ini find ;extension=mssql and remove the comment tag ";"

đây là web asp mà sao lại có php thế này nhỉ :beauty:

hoanganhquan10a11
14-06-08, 09:14 PM
Chỉnh lại pass sa trong SQL và file config đi bạn.Ah` con cái chỗ nó hỏi kiểu kết nối == ODBC hoặc cái j` ý (quên rùi) nhớ chọn là ODBC nha(ODBC là số 0 thì phải - ở bên cạnh có hướng dẫn rồi đó)

leminhphuoc55
15-06-08, 04:05 PM
hic hic, hi vọng bản v4.1 sắp tới mà vutuyen nói sẽ good hơn, web này lỗi nhìu wá, mình cũng ko thể vào phần Admin được, chỉ đánh vào 1234 vào tất cả thì mới vào được, mà phần chỉnh sửa cũng ko được lun

ko biết bao h mới có bản v4.1 đây, đang hồi hộp chờ đợi nè ^^!

mà vutuyen ơi sao ông ko làm cái hướng dẫn có hình về cách add đồ vào shop và nhìu chức năng khác để sử dụng web vậy??? những người gà web như tui chưa biết sử dụng web lắm ^^!

huntersun
15-06-08, 05:03 PM
Muốn có Relife thì sao ạ !
Và Reset không mất Point và mất đồ thì seo lun ạ!

quocvinh008
16-06-08, 09:13 AM
thêm chức năng relife, reset Vip được không bạn vutuyen

giangleloi
16-06-08, 10:30 AM
hĩ hic mình reset nhân vật nó đòi pass 2 mình đổi pass 2 rùi mà nó nói ko đúng bo tay lun đó

Boy_Angel_Love
17-06-08, 07:01 PM
Dear All!
trước tiên mình rất cảm ơn vutuyen đã share bản MuWeb này, sau 1 thời gian mình tìm và mò thì mình cũng cơ bản là install hoàn tất, còn 1 số vấn đề mà các mem thắc mắc mình có thể giải thích như sau:
+ về phần đăng nhập admin: user pass code mặc định là 1234
+ về phần config.asp thì chổ server để link của website hoặc IP của WAN. user là sa, pass thì ... thế là xong.

Mình góp ý thêm với vutuyen là:
những lỗi bug của website như sau:
+ phần news thì phải edit trong MVT_System.mdb mà database này thì ko hiển thị dc text.
+ phần tạo thẻ: ko thể sử dụng, và những thẻ đã tạo có thể sử dụng unlimit T_T
+ tất cả những gì trong admin hoàn toàn ko thể thay đổi dc :| muốn thay đổi phải mở file MVT_System.mdb lên và edit trong đó !!!!

Ngoài những điểm đó thì Web rất cool và hy vọng rằng những công sức của vutuyen sẽ dc lưu tại phần cuối trang web mà ko bị đổi, việc làm này cũng như 1 lời cảm ơn đến tác giả đã code cho mình, để hiện giờ mình có thể sử dụng sản phẩm của họ. vì thế tôi khuyên các bạn hãy giữ lại phần này, ko nên vì "cái danh" của mình mà xóa hay sửa nó thành của mình !!!
website mình hiện đã hoạt động, mọi người có thể test thử tại đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .
Thân chào và chúc sức khỏe tất cả mọi người.
Minh Kính Y!M: minhkinhvn

trungvuhuy
18-06-08, 01:56 AM
Quá tuyệt,cực kì pro.
Đợt vừa rồi em "xin" bác cái giao diện bản 2.4 của bác làm cái project bên aptech,điểm cao chót vót.Thank bác nhiều.Đợt này em phải xin cái giao diện mới này đi thi **** project mới được :byebye:.Chỉ xin giao diện thôi nhé,đừng chửi em ăn cắp bản quyền :misdoubt:
Còn chuyện làm web của mu thì quá tuyệt còn gì.Em đang dùng để làm close beta cho 1 server nhỏ :feel_good:
Nhưng vì dốt toán quá,dùng cái trang cộng điểm của bác,chắc em phải kè kè cái máy tính bên cạnh nên đã sửa 1 chút để nó tính sẵn cho mình còn bao điểm để cộng tiếp,chứ cứ gửi rồi báo lỗi,hay lắm lúc cộng không hết lại phải cộng tiếp thì mệt lắm.
Chỉ là hỗ trợ thôi nhé,ko tính đến chuyện check form đủ mạnh để bắt tất cả các lỗi đâu :misdoubt:.Mà trình độ gà vịt nên các bác có soi code của em cũng đừng có cười nhé .
Đại loại ý tưởng của em là thế,bác viết lại các khác cho pro hơn thì tốt quá :feel_good:Chỉ là đoạn js nhỏ nhưng do trình độ gà vịt,em làm nó dài đến nửa mét.Bác viết lại cho em học tập thì còn gì bằng.

file cần thay là page\addpoint.asp.

À,còn 1 vấn đề nữa là web của bác phải thêm 1 số trường vào các bảng trong db của mu.Bác cho em xin cái query chuẩn với,em ngồi sửa lại một chút rồi nhưng chắc một số chỗ vẫn bị râu ông nó cắm cằm bà kìa :beated:

vutuyen
18-06-08, 08:11 AM
Query hả, bản này nếu Máy chủ chạy tốt thì hoàn toàn không cần tự tay Query
Phần Query chuẩn nằm trong Install/Default.asp
mình không hiểu vì lý do gì mà mã asp ko chạy trong Admin, vậy phiên bản tiếp theo phần admin sẽ dùng cấp trúc Update khác may ra fix dc lỗi trên (vì sever của mình chạy hoàn toàn OK)
còn vấn đề tạo thẻ, mà unlimit thì 100% do câu lệnh conn.execute "xxxxxxxx" đã không có tác dụng, vấn đề nãy mình đã thay đổi cấu trúc
Các bạn đợi bản 4.1 của mình nha, bản 4.1 sẽ Fix lỗi hầu như toàn bộ,
Cám ơn các bạn đã TEst, ủng hộ Web mình,

:D

vutuyen
18-06-08, 08:12 AM
Ah, các bạn cần Relife thì Post lên công thức Relife nữa thì hay

trungvuhuy
18-06-08, 09:29 AM
A,thank bác,thấy rồi thấy rồi :D

huntersun
18-06-08, 09:39 AM
Cứ 400 lần reset sẽ được một lần Relife.
Mà một lần Relife thì được + 15.000 Point
Còn không thì 400 Reset sẽ được chọn một món đồ Full tùy thích và sẽ không có Relife!
Và khi nhận Relife hoặc nhận đồ thì số lần Reset sẽ về là 0 lần
Mình nghĩ là như vậy.

truyentranh
18-06-08, 12:22 PM
bác vũ tuyền ơi link download dài quá nó hem chịu giờ sao bác giúp em với được ko ^_^
thank! bác nhiều web rat cool

truyentranh
19-06-08, 12:12 PM
bác VuTuyen ơi, web 4.0 này của bác có hỗ trợ để chạy trên host được ko bác hay mình chỉ chạy được trên máy chủ của mình thôi, em config cho chạy trên máy em thì ok rồi nhưng khi đưa lên host toàn báo "kết nối đến server thất bại"
bác xem giup em voi nha! thank! bác Vũ tuyền nhiều web rat cool

darkangel762
19-06-08, 02:26 PM
sao mà cài cái này xong thì ko chơi đc Mu 1.04X EP2 nữa luôn thế nhỉ??

truyentranh
20-06-08, 10:24 AM
bác VuTuyen ơi em up lên host thì bị như vầy giờ sao đây bác giúp em với được ko em thank! bác nhiều

Active Server Pages error 'ASP 0126'
Include file not found
/htmuonline/Style/MVT_Space.asp, line 3
The include file 'common/system.asp' was not found.

please help me!

vutuyen
21-06-08, 02:34 PM
Zay la` Hót đó không hỗ trợ Parent Path rồi, kiếm Hót khác de

vutuyen
22-06-08, 01:58 PM
Đã Update phiên bản 4.1, xem chi tiết ở đầu trang

huntersun
22-06-08, 03:33 PM
PERFECT !
Topic này đã được thanks lúc đầu nên giờ thanks lúc cuối!

cena_hiphop_12
22-06-08, 04:01 PM
web này đem lên onl lâu lâu lại truy cập ko đc. Ai bít cách fix lỗi này ko

tomatoes
22-06-08, 05:26 PM
Vẩn còn lổi Nạp Thẻ và đổi pass admin trong Admin Area ko có tác dụng.

norun
22-06-08, 06:26 PM
cảm ơn bạn nhưng tôi đang dùng bản cũ giờ update lên thế nào ?? cài lại mới thì vất vả quá vì web đã được chỉnh sửa rất nhiều , bạn có thể cho biết cụ thể update những gì trong bản mới và thay đổi thế nào ko?

gaubongcuaanh
23-06-08, 12:17 AM
voi.

nhactre8x
23-06-08, 02:12 AM
gaubongcuaanh (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>):
voi.
web này đẹp wa.ai có mà share thì hay biết mấy ^^!

vutuyen
23-06-08, 08:59 AM
Bản 4.1 Update hầu hết các file của Bản 4.0 và thêm một số File mới, Các bạn không nên chép các file 4.1 vào 4.0, tốt nhất là nên dùng mới.
Bản này Fix lỗi quá kỹ rồi, sever của ai mà có lỗi nạp thẻ hay đổi pass admin gì đó thì ASP của sever đó....
Các Sever khác đều chạy ngon lành

cena_hiphop_12
23-06-08, 09:18 AM
web này đẹp wa.ai có mà share thì hay biết mấy ^^!
1 dạng mod của 0.8 thôi. Bạn tự config đc mà. Cái banner thấy quen quen. Hình như có trên seeitworks đó

cena_hiphop_12
23-06-08, 09:19 AM
Vũ tuyên trả lời giúp vấn đề này đi. Cái web này lâu lâu lại ko truy cập đc. Có phải dạng web này ko cho truy cập nhiều người cùng lúc nên nó vậy phải ko

tomatoes
23-06-08, 10:15 AM
Bản 4.1 Update hầu hết các file của Bản 4.0 và thêm một số File mới, Các bạn không nên chép các file 4.1 vào 4.0, tốt nhất là nên dùng mới.
Bản này Fix lỗi quá kỹ rồi, sever của ai mà có lỗi nạp thẻ hay đổi pass admin gì đó thì ASP của sever đó....
Các Sever khác đều chạy ngon lành

Mình test trên XP SP 2 thấy lổi vậy :D
Ý bạn nói là do IIS của mình hả,vậy để test trên Win 2003 xem :P

norun
23-06-08, 12:27 PM
Mình test trên XP SP 2 thấy lổi vậy :D
Ý bạn nói là do IIS của mình hả,vậy để test trên Win 2003 xem :P

mình cũng chạy win Xpsp2 không có lỗi như bạn nói:dribble:

LandOfPhi
23-06-08, 12:53 PM
Hầu như ai dùng WinXP SP2 đều bị lỗi giới hạn kết nỗi là 10 lên phải dùng MetaEdit để tăng lượng kết nối ^^!

Lãng Tử Sầu
24-06-08, 07:55 AM
Website chạy rất tốt nhưng em reset trên 11 lần không mất chaos nếu đặt chế độ reset không mất đồ. I fix cái này em với không thì đâu có tác dụng gì. Anh VUTUYEN help em fix lỗi này với!

Boy_Angel_Love
24-06-08, 08:00 AM
cảm ơn vì update bản 4.1, hy vọng sẽ gặp mặt dc vutuyen
Y!M: minhkinhvn
phone: 0907 680830

Nylan
24-06-08, 11:36 AM
hix...config thì chayk được rồi....những tất cả trong phần Admin không chạy được..chả bik vì sao..hỏi anh VuTuyen lại bảo....do máy :((..ai help em với

cena_hiphop_12
24-06-08, 02:11 PM
Hầu như ai dùng WinXP SP2 đều bị lỗi giới hạn kết nỗi là 10 lên phải dùng MetaEdit để tăng lượng kết nối ^^!
Đã thử sử dụng metaledit nhưng kết quả thì vô dụng ^^

longthanhs
24-06-08, 04:25 PM
VuTuyen ơi fix cái lỗi Reset không mất cháo giùm nghe

vutuyen
24-06-08, 06:41 PM
Chết cha, Thêm tính năng reset ko mất đồ lại quên mất cái dụ mất Chaos, OK về sửa ngay

truyentranh
24-06-08, 10:50 PM
bác VuTuyen ơi
bản này Top những người đang online line nó có sáng giống với web 0.8 ko
mình thấy cái đó hay dó nhìn vào thay thich thich

vutuyen
25-06-08, 08:05 AM
OK, đã Fix xong lỗi mà bạn Longthanh nói, Download file Reset ở Đầu trang nha

vnres™
25-06-08, 01:23 PM
hic cái này vẫn mắc 1 lỗi cơ sở của các web asp đó là khi reset cần chaos ,blue ,creation thì có thể dùng các món khác để thay thế được .
Vutuyen nên add thêm code 2 trong mã hex của item vào file reset như kiểu web php thì hay hơn .

truyentranh
25-06-08, 02:16 PM
bác Vutuyen ơi web bác rất cool skin đẹp, load rất nhanh thank! bác nha!
Nhưng mà có chổ này mình ko biết bác giúp với được ko?
muốn bán 2 tỷ zen trong web shop thế nào vậy bác giúp mình với nha!

longthanhs
26-06-08, 04:20 PM
Thanks vutuyen nhiu nhe.
để mình tét coi còn gì nữa ko nếu còn mình post lên cho cậu nhé

truyentranh
26-06-08, 06:31 PM
bác Vutuyen ơi bác add cho em thêm khi rs cần thêm Cretion nữa dc ko bác
thaknk! bác Vutuyen Web rất cool

norun
27-06-08, 08:05 PM
Vũ tuyên xem lại cái xem top Online như Web 0.8 được không ? chứ để thế này chẳng biết ai Online

Boy_Angel_Love
28-06-08, 11:03 AM
mọi thứ đều tuyệt, tuy nhiên, còn bug: webshop: chừa thùng đồ trống mà vẫn bị báo bạn chưa để trống 4 dòng đầu trong thùng đồ.
Thx VuTuyền, u r **** coder about Mu Web ASP. :)

lybangquang
28-06-08, 11:14 AM
cho toi hoi? cac ban dang cho MU gi vay ?
ma sao toi ko thay trang chu? lam sao dơ ve choi dc co chu' ?

truyentranh
28-06-08, 10:34 PM
có cách nào xóa tiền của member đã nạp dc ko?mình ko biết phải xóa tiền của tụi nó như thế nào ai biết chỉ vói nha!

truyentranh
01-07-08, 04:38 PM
lại xuất hiện một vấn đề nữa
khi member quen mật khẩu cấp 2 thì bó tay admin ko quản lý dc mật khẩu cấp 2 của member bác Vũ Tuyền ơi chẳng lẽ mỗi lần mem web pass 2 admin phải vào SQL để tìm sao? bac giúp vấn đề này với nhé và cả cái webshop nữa đồ bị trùng seri 100%
web rất đẹp mọi thứ đều good chỉ có 2 vấn đề đó thôi thạnK! bác vutuyen đã share

norun
01-07-08, 08:48 PM
webshop thì dùng cái 0.9 của bachcotsau share ấy kết hợp với web này hơi bị ngon

tuonglun
04-07-08, 08:29 AM
sao mình cài đặt mà nó vẫn báo : Kết nối đến server thất bại " cho dù đã config nhìu lần rùi mong bạn giúp mình

vietpro8x
04-07-08, 10:14 AM
tại sao mình install admin theo tên khác mà trong Access không có nhỉ báo thành công rồi mà nó cứ admin pass 123456 mới vào được wweb admin
vào admin rồi add or xóa news không đựoc
win2k3 : đã làm theo hướng dẫn

haiuyen
04-07-08, 11:43 AM
Mình không thể vào trang Admin :(
Reset thì bị sai mật khẩu cấp 2
Vũ Tuyên Help mình với

cuongca11
04-07-08, 09:44 PM
Mình cũng thế không thể nào đăng nhập được Quyền ADM bạn xem giúp nhé thank

norun
05-07-08, 02:02 AM
chẳng hiểu các bạn dùng thế nào chứ mình dùng vẫn oke mà

ansongchoi
05-07-08, 10:17 AM
wed MVT co mot loi ko biet da duoc fix chua do la loi khi zen khi mot nhan vat A duoc tao ra trong ngan hang co 1trieu nhung gui vao ngan hang 9999999999999999999999999 van ok va sau do nhan vat A am tien (-9999999999999999) sau do delete nhan vat rA oi tao nhân vat B lay tien tu ngan hang reset vo tu Hiiiiii

cuongca11
05-07-08, 10:28 AM
Ai giúp mình cái Quyền ADM cái mãi ko vào được

ansongchoi
05-07-08, 11:11 AM
link die roi may pac oi
pst lai giup

Lãng Tử Sầu
09-07-08, 02:41 PM
Gooooooooooood Jobbbbbbbbbbbbbbbbb

Chiritokaji
09-07-08, 07:35 PM
Ọe, mediafire khìn rồi bác vutuyen ơi =.=
ko down đc nè T___T

haiuyen
09-07-08, 10:11 PM
Pác down cái này nhan :D
Anh Vũ Tuyên ơi sao em đổi pass Admin ko đc.Cám ơn

Lãng Tử Sầu
10-07-08, 12:03 AM
User: Admin
Pass: 123456
Mã số bí mật : 1234

Login vào rồi Edit . Đơn giản thôi mà, chúc thành công !

haiuyen
10-07-08, 12:26 AM
SAo em làm gì củng ko đc :( kì thế

dvhag
10-07-08, 07:41 AM
Các bác ơi! Sao cứ 99.99% là cứ... Bác vutuyen giúp cho nhé. Thank.

haiuyen
10-07-08, 06:08 PM
Login vào nhưng Edit ko đc mới bùn chứ :(
Xóa đi nó vẫn tồn tại :( Hjx đang kiêm cái web ngon ngon :(

norun
11-07-08, 10:52 AM
Các bác ơi! Sao cứ 99.99% là cứ... Bác vutuyen giúp cho nhé. Thank.

dùng bản IDM mới nhất nhé bạn bản cũ bị lỗi đó 100%

bembem90
12-07-08, 02:54 PM
sao khong vao duoc web cua admin de chinh sua ha ban

giangleloi
13-07-08, 05:53 PM
ai nói thế bạn,thế thì tìm file.mdb edit acc admin rùi vô đi

hoangtu_honda
13-07-08, 06:12 PM
MVT Web 4.x <<~~ web code này dc dùng trong bản MU nào vậy???

giangleloi
13-07-08, 06:17 PM
bản ss2 or ss3 đều dc bạn à ,còn 1 số chưa dc nhưng cũng khá

nolove
13-07-08, 11:22 PM
Sao em vào đc wep bang đia chỉ IP của em rồi mà ko vào đc de install wep vay
vào toàn die ah`.Anh Vu Tuyen giai thích giùm em với
Cho em hoi them 1 câu nữa:
mở port mo dem the nào vậy?
ai giúp em với.
Cảm ơn nhiều.

huntersun
14-07-08, 12:31 PM
Mình còn thấy Web này còn vài lỗi nhỏ nhỏ nhưng không nhớ để kể chỉ nhớ 2 cái !
---Thẻ nạp rồi vẫn còn nạp được nữa
---Chọn cái này tí nữa lại dăng sang cái kia ( VD: Chọn Reset để Reset xong vào phần Quản lý để Cộng Điểm . Vào Cộng Điểm 1 tí lại văng sang Reset lại... Nên phải vào lại phần quản lý lần nữa )

giangleloi
16-07-08, 06:34 PM
tui cũng bị nè ai chỉ giúp với^^

nu_on
16-07-08, 06:56 PM
có thể là do code chưa chuẩn bạn có thể post file đó lên chứ minh xem cho

nu_on
16-07-08, 07:01 PM
bạn có thể xem IP và database xem chuẩn chưa. hoặc SQL xem chạy hay chưa ...

huntersun
16-07-08, 07:13 PM
Còn cái phần Sửa của Admin như Reset không mất Item hay Skill cũng bị lỗi luôn !
Chỉnh hết thành Yes rồi tí nữa Chấp Nhận rồi nó biến lại thành No.

truyentranh
17-07-08, 10:19 PM
coi bộ bác vutuyen đã bõ bõ này rồi hay sao ý ko thấy vào comment nữa.
mình thấy có 2 vấn đề cần bổ sung cho 4.x này
1/ cần bổ sung thêm log cho admin kiểm tra vd: log reset (để có thằng nào hack point hay hack rs gì minh cũng kiểm tra dc) log chuyển tiền ...
2/ web shop ko sử dụng được bị trùng seri
3/ cần thêm chức năng relife ( 200rs=1 relife được 15k point)

KhuongCK_Dev
18-07-08, 08:34 PM
sao hôm qua isntall ok ,đăng nhập dc mà hum nay vào lại thấy cái hình đầu lâu nhỉ ??? ai help với???

LandOfPhi
19-07-08, 12:49 PM
sao hôm qua isntall ok ,đăng nhập dc mà hum nay vào lại thấy cái hình đầu lâu nhỉ ??? ai help với???

Trong file config.asp chưa chỉnh đúng với Server ^^!

nhoclocchoc
19-07-08, 07:12 PM
muốn cám ơn thì làm sao vậy mấy anh?

KhuongCK_Dev
20-07-08, 08:41 PM
Trong file config.asp chưa chỉnh đúng với Server ^^!

ko phải đâu !!! hôm trước cài dc rùi để nguyên xy ko đụng chạm đến !!! hôm nay vào lại thấy cái hình ĐẦU LÂU kèm dòng chữ tiếng tàu !!!

KhuongCK_Dev
20-07-08, 08:45 PM
muốn cám ơn thì làm sao vậy mấy anh?
spam hả !!! cho die giờ !!! có thấy nút màu tím có chữ thanks ở góc phải bên dưới mỗi bài viết ko ??? :ah:

giangleloi
20-07-08, 08:50 PM
cảnh cáo nhoclochoc lần 1 nha^^

1vuonchuoi9
20-07-08, 08:54 PM
cảnh cáo nhoclochoc lần 1 nha^^
cái này có cần cảnh báo ko anh mod :)

KhuongCK_Dev
21-07-08, 08:40 AM
ko phải đâu !!! hôm trước cài dc rùi để nguyên xy ko đụng chạm đến !!! hôm nay vào lại thấy cái hình ĐẦU LÂU kèm dòng chữ tiếng tàu !!!

hic hic ^^! ko bik cái web nài bị làm sao nữa ??? tui vẫn chưa config j trong web cả !!! chỉ cài PHP vào vì tính remove web ASP nài cài web PHP ... thế mà sau khi cài PHP xong lại vô dc cái web ASP này !!!

okgame
21-07-08, 02:35 PM
Web của MVT viết = asp , MVT là người Việt nên cao lắm chỉ xài tiếng Anh cho web chứ ko xài tiếng Tàu đâu :), vả lại trong source web ấy làm gì có hình gì là hình đầu lâu ;))
Có thể web bạn đã bị hack ....
Chụp hình cái trang đầu lâu ấy lên xem :D

vutuyen
23-07-08, 09:05 AM
Oh, xin lỗi vì sự vắng mặt vừa rồi, mình sẽ tiếp tục tiếp thu ý kiến của các bạn và phát triển thêm tính năng cho MWeb

vutuyen
23-07-08, 09:09 AM
Còn cái dụ ra đầu lâu và ra chữ tàu thì cũng rất đơn giản:
ra đầu lâu vì không kết nối dc
ra chữ tàu (thực ra đó ko phải là chữ tàu) vì code khi response về chưa chuyển sang UTF-8 thế thôi, chứ mình làm gì biết tiếng tàu

vutuyen
23-07-08, 09:13 AM
Hãy chuyển File .mdb sang ổ đĩa D:\, rồi sửa đường dẫn trong Config.asp như thế có lẽ sẽ giải quyết được việc ko sửa dc acc admin hoặc các ván đề khác có liên quan đến dât web (system.mdb)

bosshai
23-07-08, 02:14 PM
Tại sao Download File Reset về rồi. Copy vào Thư mục để RS rồi mà vẫn không được vậy. Ko gửi được lông chim và chaos và ngân hàng để RS. Fix lại giùm với

trkgncmg
23-07-08, 03:38 PM
ai có thể chỉ mình chĩnh lại bảng xếp hạng ko , nó xếp theo rs nhưng sao ko xếp theo lv vậy ? . bạn nào bít chĩnh lại hộ bà con nha . thx all

muonline3k
25-07-08, 01:48 PM
mừng quá bác Vutuyen đã trở lại mong bác quá chừng, bác vutuyen ơi xài winxp thì ko sao nhưng khi chạy winserver 2003 thì........firefox ko vào dc web bác ah chỉ có IE mới vào dc thôi, firefox nó cứ báo lổi
với lại web này đưa lên host được ko mình đưa hoài mà nó cư toàn báo lổi nếu dc bác cho 1 bài hướng dần nha! thank! bác nhiều
với lại cái này nữa bác thêm tính năng relife dc ko bác 200rs=1relife dc 15k point
bác xem giúp em nha! web rất dẹp load lại nhanh

haiviet
26-07-08, 09:18 AM
Bác tuyến ơi. Em cài xong cả rồi. Đăng ký ok. Nhwng reset thì báo Mật khẩu cấp 2 không đúng. Bác giúp em với nhé.
Em đang cần.

norun
27-07-08, 07:56 AM
phát triển tiếp đi bạn dạo này bận hay sao vậy ?

norun
27-07-08, 07:56 AM
Bác tuyến ơi. Em cài xong cả rồi. Đăng ký ok. Nhwng reset thì báo Mật khẩu cấp 2 không đúng. Bác giúp em với nhé.
Em đang cần.

mật khẩu cấp 2 mặc định khi đăng ký là không có gì bạn vào phần đổi mật khẩu rồi đổi lại :byebye:

Bố_Già
27-07-08, 08:58 AM
tai sao em tao iurs_xxxxxxxxxxx mà sao nó ko cứ báo là kết nối thất bại zay anh vutuyen

vietpro8x
31-07-08, 07:40 AM
VutTuyen ơi bổ sung thêm cái log reset và log webshop nhé
với lại có 1 cái nữa viên SOUL bỏ vào nó nhận ra blue đấy

vutuyen
31-07-08, 08:54 AM
OKey, giải quyết ngay, đang thiết kế thêm hiệu ứng mới :D

huyhoang_12
31-07-08, 09:53 AM
ban co the cho tui cung lam voi co dc hok?tui cung rat thich ve thiết kế web.

muonline3k
31-07-08, 10:06 AM
bác vutuyen xem cái này nha! tăng mã hex lên 19 thay vì 4 dc ko?
vì 4 thì ko chính xác có thể dùng sách mấniill thế cho chaos, ngọc tăng máu dk thế cho blue,...
thếm log rs, với thêm cái này mình nghĩ vất kỳ webMU nào cũng cần đó là phần gởi yêu cầu mua vàng phần này quan trong mong vutuyen giúp với nha!

kho_vi_yeu
01-08-08, 06:40 PM
Bạn ơi cho mình hỏi sau khi cài xong thì minh vào được web Admin, nhưng trang chủ không vào được. Giúp đỡ mình chút nha. Chân thành cảm ơn

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <== vào được
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <== trang chủ không vào được

truyentranh
01-08-08, 07:32 PM
vào c:/windows/sytem32/driver/etec/host
rồi thêm vào 127.0.0.1 localhost

kho_vi_yeu
01-08-08, 10:53 PM
vào c:/windows/sytem32/driver/etec/host
rồi thêm vào 127.0.0.1 localhost

Mình thêm rồi bạn, mình chạy <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hoặc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đều chạy ok và đăng nhập ok hết, nhưng chạy cái trang chủ MU thì không được. Đã thêm và file host và đã làm theo đúng hướng dẫn hết rồi bạn

thanhtho
04-08-08, 07:56 PM
Vũ Tuyên ơi, mình dùng bản Mu SS3 EP2 của SCF, khi cài web của bạn thì ok,đăng ký thành công nhưng vào server nó không nhận tài khoản, ra web đăng nhập lại thì bị báo sai mật khẩu. Mình dùng tool CzF sửa lại tài khoản thì vào được. Vậy bây giờ làm thế nào ?(Hình như server này yêu cầu MD5)

muonline3k
05-08-08, 10:58 AM
bác vũ tuyền xem lại cái này nha!
reset bằng cháo thì nó trùng với sách manasil và nhìu thứ nữa em đã thử fix cho nó thành 19 thay vi 4 nhưng mà 6 kí đầu của mã hex thì ko đổi sau đó 6 ký tự kế tiếp thì sẽ thay đổi rồi tới 6 số 0 sau đó là kí tự thứ 19 là khác nhau bác xem qua rồi fix lại thank bác nhiều

vietpro8x
06-08-08, 09:10 AM
@Vutuyen: nhờ vutuyen làm thêm cái log reset, log mua item và log giao dịch ngân hàng nhé

muonline3k
08-08-08, 05:02 PM
Bác vũ tuyen ơi có log rs chưa bác tụi nó hack rs mà em ko tài nào kiểm tra dc
bác giúp em với nha!

vutuyen
13-08-08, 10:36 AM
Okey, đã xong, đợi tôi duyệt lại lần cuối rồi sáng 14/8 tui Up lên phiên bản 4.2 mới

vuthanhbh
13-08-08, 11:04 AM
ai chỉ dùm mình cách tạo iurs_xxxxxxxxxxx với, làm hoài hok được :cry:,vô SQL Login rồi mà hok thấy nó để add. xin mọn người chỉ bảo dùm

heniken7610
13-08-08, 11:11 AM
Chờ đến 14/08 để đón nhận bản mới nào. Thank pác VT nhiều

emthichmu
13-08-08, 12:20 PM
Okey, đã xong, đợi tôi duyệt lại lần cuối rồi sáng 14/8 tui Up lên phiên bản 4.2 mới

Mình đang xài 4.1, vậy khi update lên 4.2 thì chỉ cần chép đè lên thôi hay phải cài lại từ đầu hả bác, nhớ hướng dẫn kỹ càng nha bác. Thanks bác nhiều.

muonline3k
13-08-08, 03:25 PM
Bac vutuyen xem ý kiếm này của em có hợp lý ko nha! anh
em nghi~ nên để phần bảng vàng chỉ cho thành viên đã đăng nhập xem thôi như thế sẽ giảm lag rất nhiều cho server
anh thấy sao anh?

Son Hai
13-08-08, 07:56 PM
Edit cái MVT_System.mdb sao vậy anh em? bật = notepad ko thấy gì hết !

vnres™
13-08-08, 09:21 PM
Edit cái MVT_System.mdb sao vậy anh em? bật = notepad ko thấy gì hết !

ặc ặc :sexy_girl::sexy_girl::sexy_girl::sexy_girl:

hoangnguyenquy
14-08-08, 07:32 AM
Vu Tuyen ơi - có add được server vip không
như thèn này nè
add ip và nhân vật

vutuyen
14-08-08, 11:12 AM
Đã Update 4.2 như lời hứa, các bạn Download về dùng ở đầu trang và tiếp tục ủng hộ mình nha

emthichmu
14-08-08, 11:14 AM
Thanks, người đầu tiên mở hàng, xin vũ tuyền hướng dẫn update từ 4.1 sang 4.2 luôn đi nhé.

emthichmu
14-08-08, 11:17 AM
Hướng dẫn Update lên bản 4.2
- khỏi cần Query, khỏi cần Install.
Các thay đổi trong Data Web (MVT_System.mdb)
Table: Web_Download
Table: Web_main
Các bạn nên Delete 2 table trên trong File data cũ rồi Copy 2 table mới trong File data mới vào Data cũ là xong

Vũ tuyền cho mình hỏi, dùng access xoá 2 table hay vào mssql xoá hả ?

emthichmu
14-08-08, 11:22 AM
Cảm ơn nhiều, nhưng có thể viết file hướng dẫn update từ 4.1 lên 4.2 không ? Mình ko rõ ý của bạn cho lắm. xoá 2 table là dùng access xoá hay là vào mssql rồi xoá 2table đó đi

muonline3k
14-08-08, 12:10 PM
em muốn cap nhật cái log rs ko dc ko anh?
do em chỉnh sữa tùm lum hết rồi giờ cai lại từ đầu ko bit bắt đầu từ đâu anh vutuyen giup em cai cai logrs dùm em nha

heniken7610
14-08-08, 12:39 PM

bản này thêm mỗi gaio diện cho menu download và main chính thôi hả anh. Em dùng bản 4.1 bị lỗi tuy không còn ai chơi nhưng vẫn báo số người đang onl là 3, 2 ( đây chắc là lúc số người chơi ít nhất ) Chưa thấy lúc nào báo 0 có người chơi cả, kể cả lúc đóng server :D

muonline3k
14-08-08, 12:56 PM
mình co thay log rs dau

bac vutuyen xem lai sao chứ da cài web lại nhưng vẫn ko thấy log rs cho nào

vutuyen
14-08-08, 01:40 PM
Ac, trong file config.asp có cái LogFolder = "D:\log" đó chính là thư mục chứa Log

Để mình quay film HD Update từ 4.1 lên 4.2

muonline3k
14-08-08, 02:03 PM
em đã cài mới lại luôn rồi nhưng khi rs thử vẫn ko thấy cái log rs nó nằm ở đâu cả.

ko biết bác vutuyen giúp em cái chổ quy định mổi lần rs là nó lưu nhật ký lại là file nào để em chép vào cái 4.1 của em dc ko bác
giúp em với nha! em cám ơn bác nhiều

huydiet999
14-08-08, 02:51 PM
Có cách nào mà thêm phần thông báo Server đang Online hay Offline o trên web không vutuyen

emthichmu
14-08-08, 04:05 PM
Vũ tuyền ơi, sửa cái lỗi sòng bạc đi, có thể dup tiền qua chức năng này đó. Vói lại nếu được viết thêm chức năng anti dos giống web mu nhatrang đó. Chân thành cảm ơn

vnres™
14-08-08, 04:06 PM
chờ đợi đến lượt update lần này cũng ko thay đổi về phần reset => thất vọng ,khi reset không cần chaos ,blue mà chỉ cần sách manashield = chaos,Jewel of Soul = Blue ............

vietpro8x
14-08-08, 04:09 PM
Đã Update 4.2 như lời hứa, các bạn Download về dùng ở đầu trang và tiếp tục ủng hộ mình nha

cái vụ nhận nhầm SOUL ra lông vũ thì thế nào dc chưa thế VT

huydiet999
14-08-08, 04:14 PM
Cả cái vụ Sửa đồ ở webshop toàn nói không có món đồ này là sao????

vietpro8x
14-08-08, 04:28 PM
hihii cái này mới ngộ nè:

muonline3k
14-08-08, 07:01 PM
bản này nói chung chưa fix gi` nhiều chủ yếu thay giao diện dẹp hơn, load nhanh hơn cũng như thêm webshop đã có thể sử dụng.
còn vẫn chua xác định duoc chaos blue và chua có log rs (cai này quan trọng) vì web vẫn còn hack rs dc (chưa biết nguyện nhân)
thứ 2 phần tẩy diểm các bạn nên de false vì có thể lợi dụng để hack max point mình đã bị rồi
dù sao cũng cám ơn bác vutuyen rất nhiều

vutuyen
15-08-08, 10:35 AM
Chaj, Chaos, Blue, có thể thay đổi số Seri trong Admin mà, thử koi lại nha

huydiet999
15-08-08, 03:28 PM
bản này nói chung chưa fix gi` nhiều chủ yếu thay giao diện dẹp hơn, load nhanh hơn cũng như thêm webshop đã có thể sử dụng.
còn vẫn chua xác định duoc chaos blue và chua có log rs (cai này quan trọng) vì web vẫn còn hack rs dc (chưa biết nguyện nhân)
thứ 2 phần tẩy diểm các bạn nên de false vì có thể lợi dụng để hack max point mình đã bị rồi
dù sao cũng cám ơn bác vutuyen rất nhiều

hà hà... hack đơn giản thôi, nhưng mà không được nêu ở đây thì phải.
Bác có cái check chaos với blu rồi kêu gì nưa: :beat_shot:

vnres™
15-08-08, 07:31 PM
Chaj, Chaos, Blue, có thể thay đổi số Seri trong Admin mà, thử koi lại nha

cái này thì vẫn vậy có gì đâu ,mã hex của blue ở đầu tiên là 0E00 thì ngọc soul cũng là 0E00

vnres™
15-08-08, 07:33 PM
ai có đoạn code check items viết = asp như của php thì share cho mọi người với nào :sexy_girl:

muonline3k
15-08-08, 10:04 PM
bác vutuyen xem lại cái top guild luôn nha! ko biết guild nào mạnh nhất
mình nghĩ nên xếp theo tổng số lần rs của guild bác nghĩ sao?

prince
17-08-08, 07:40 PM
vt oi, sao mình bi ket nối đến server thất bại hoài à, ban config giùm minh` nha, ip 10.0.0.100, pass sa 123456, data muonline. config giup nhé, share lại bản 4.0,4.1 với 3x dc. ko, mình bị mất hết rồi.

hoaiphong79
18-08-08, 05:24 PM
Bạn VuTuyen oi mình muốn mua 1 bản web có tính bảo mật cao
Nếu bạn có thi pm nit:bon_be_la_nha_1982
Để thương lượng

hoangnguyenquy
18-08-08, 09:35 PM
Vu Tuyen ơi - có add được server vip không
như thèn này nè
add ip và nhân vật

cái này không có à
bác xem hộ phát

ansongchoi
19-08-08, 03:55 PM
Tuyên ơi nút nạp tiền ko hoat động nhấp vo ko có tác dụng gì ^_^

vutuyen
20-08-08, 09:50 AM
Chắc khi bấm vào nó chưa load hết đó chứ; nút đó của mình vẫn có tác dụng

vutuyen
20-08-08, 09:50 AM
Để mình xem xem vấn đề Sẻver vip có dc ko

hoangnguyenquy
20-08-08, 11:48 AM

mong anh ngâm cứu nhanh nhanh cho anh em nhờ

norun
20-08-08, 11:49 AM

uhm bạn làm thêm cái server Vip nữa đi. đăng ký theo ngày hoặc tháng càng tốt:byebye:

emthichmu
23-08-08, 05:34 PM
Đổi giới tình rồi nhưng sao không bị trừ tiền vậy bác vũ tuyền ơi

tan889802
28-08-08, 11:48 AM
Anh tuyên ơi sao em cài không được.
Em gõ 192.168.1.41/mu42/install (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) mà nó không vào để Install thì phài làm sao (Vì em đã cài web0.8 rồi)
Anh chỉ rõ dùm em một tí nhé.
Cám ơn anh trước!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

tan889802
28-08-08, 02:58 PM
Mình cũng bị đang nhap tài khoản amin cũng báo sai đây. Giúp mình với

huytaiba8
30-08-08, 02:34 PM
web DK tài khoản mới thì vào game có hiện tựợng tài khoản bị khoá

meodien99
30-08-08, 05:25 PM
anh ơi làm sao để coas cái demon vậy anh? em chỉ vào đc mỗi cái giao diện giống như cái ảnh 1 của anh nhưng nó ko vào đc rs

muonline3k
31-08-08, 12:00 AM
hà hà... hack đơn giản thôi, nhưng mà không được nêu ở đây thì phải.
Bác có cái check chaos với blu rồi kêu gì nưa: :beat_shot:
biết thì chỉ mọi người chứ đừng có up up mở mở ai biết đâu mà lường
còn ko biết thì ngồi dó nhìn đừng có bô bô giống mấy thằng ben RageZone bô bô fix 99% mà chẳng thấy gì toàn release mấy cái cổ lổ sỉ, như thế ko tốt đâu bắt trước tụi nó làm gì
gởi bạn huydiet999

meodien99
31-08-08, 08:26 AM
anh ơi thế cái phần rs= mật khẩu cấp 2 em làm đi làm lại nó cứ kêu mật khẩu sai là sao

muonline3k
31-08-08, 01:20 PM
anh ơi thế cái phần rs= mật khẩu cấp 2 em làm đi làm lại nó cứ kêu mật khẩu sai là sao
mới tạo nhân vật bạn phải tạo mật khẩu cấp 2 bằng cách vào phẩn đổi mật khau cấp 2 rồi bỏ trông mật khẩ củ chỉ điền mật khậu mới thôi

meodien99
31-08-08, 01:38 PM
em cũng bỏ trống rồi 2 dòng dưới đánh MK nhưng lúc rs nó cứ báo MK sai

Nh0ccun
04-09-08, 06:07 PM
Hjx ai bik chỉnh thông số trong file Config ra sao bày tôi với ... hjx àm mãi không được

<%
'//////////////////////////////////////////////////////////////////////////
'||||||||||||||MVT Web - Version 4.2.3000 Built on 4.1b |||||||||||||||||||
Version = "4.2"
Response.Buffer = True
Response.Expires = -1
Response.ExpiresAbsolute = Now() - 2
Response.AddHeader "pragma","no-cache"
Response.AddHeader "cache-control","private"
Response.CacheControl = "No-Store"
Logical = True
'==================================Chỉnh sửa thông số kết nối============================================
dim connsql(1)
connsql(0) = "DSN=MuOnline"
connsql(1) = "driver={sql server};server=vutuyen;uid=sa;pwd=123456;database= Muonline"
connmdb = "Provider=Microsoft.Jet.OLEDB.4.0;Data Source=D:\MVT_System.mdb;Persist Security Info=False;Jet OLEDB:Database Password=cuoctinhcaydang"
LogFolder = "D:\log\" 'Đường dẫn đến các file Log, Web sẽ tạo Log ở đây (new)
'=========Dòng cuối này là đường dẫn chính xác của Database Access=======================================
set lut = server.createobject("adodb.connection")
lut.open connmdb
set jun = server.createobject("adodb.recordset")
jun.open "Select * from Web_Main", lut
StrConnectType = jun(0) 'Kiểu kết nối Server; 0: dùng ODBC; 1:dùng adodb; Mặc định: 1
StrNumberOfNews = jun(1) 'Số bản tin trong 1 trang; mặc định: 10
StrNumberOfRanking = jun(2) 'Số nhân vật trong 1 trang xếp hạng; mặc định: 50
StrNumberOfGuild = jun(3) 'Số hội trong trang xếp hạng hội; mặc định: 20

Coin = jun(4) 'Đơn vị đo lường; mặc định: Vàng
HitCount = jun(5) 'Chức năng đếm số người vào Web; mặc định False
ResetType = jun(6) 'Kiểu Reset; mặc định: 1; có 2 sự lựa chọn là 1 và 2
strchao = jun(7) 'Hex của Chaos
strblue = jun(8) 'Hex của Blue Feather
KeepInven = jun(9) 'Reset giữ lại đồ; mặc định: False
KeepSkill = jun(10) 'Reset giữ lại tuyệt chiêu; mặc định: False

'=========Các Chức năng; có hai giá trị là: True và False; trong đó True là Dùng; False là không dùng===========
'MD5option = False
BombOnWeb = jun(11) 'Luôn luôn là True

WebShop = jun(12) 'Chức năng WebShop; mặc định: True
BagWebShop = jun(13) 'Sử dụng giỏ đồ khi đi Shop; mặc định: False
AmountOfItemOnBag = jun(14) 'Số lượng đồ trong giỏ hàng; mặc định: 5

AddPoint = jun(15) 'Chức năng cộng điểm; mặc định: true;
AddPointMoney = jun(16) 'Số tiền khi cộng điểm: mặc định: 0
ClearPoint = jun(17) 'Chức năng Tẩy điểm: mặc định: True
ClearPK = jun(18) 'Chức năng rửa tội; mặc định: true
ClearPKMoney = jun(19) 'Số tiền khi rửa tội; mặc định: 10 triệu Zen
Bank = jun(20) 'Chức năng ngân hàng; mặc định: True
BankMoney = jun(21) 'Lệ phí khi sử dụng ngân hàng
BuyReset = jun(22) 'Chức năng mua - bán Reset; mặc định: False
BuyResetByCoin = jun(23) 'Mua Reset bằng VND; mặc định True
BuyResetMoneyByZen = jun(24) 'Giá 1 lần reset nếu mua bằng Zen; mặc định 600 triệu
BuyResetMoneyByCoin = jun(25) 'Giá 1 lần Reset nếu mua bằng VND; mặc định: 10 ngàn
SellResetByCoin = jun(26) 'Bán Reset nhận VND; mặc định False;
SellResetMoneyByCoin = jun(27) 'Giá bán 1 lần reset bằng VND; mặc định 3 ngàn
SellResetMoney = jun(28) 'Giá bán 1 lần Reset = zen; mặc định: 50 triệu zen
VaultPass = jun(29) 'Chức năng đặt mã thùng đồ; mặc định: false
Message = jun(30) 'Sử dụng Chat Room; mặc định: false
NumberOfMail = jun(31) 'Số Tin nhắn trong 1 room

ChangeClass = jun(32) 'Chức năng đổi giới tính; mặc định: false
ChangeClassByCoin = jun(33) 'Đổi giới tính bằng VND hoặc Zen; True = VND; False = Zen
ChangeClassMoneyByZen = jun(34) 'Số tiền đổi nhân vật = Zen; mặc định: 1 tỷ
ChangeClassMoneyByCoin = jun(35) 'Số tiền đổi giới tính = Coin; mặc định: 20 ngàn
GiveCoin = jun(36) 'Chức năng chuyển tiền; mặc định True
Casino = jun(37) 'Chức năng sòng bạc; mặc định: False
BauCua = jun(38) 'Chơi Bầu cua
BaiCao = jun(39) 'Chơi bài cào

RepairLogoGuild = jun(40) 'Chức năng sửa Logo Guild; mặc định: true
MoveChar = jun(41) 'Chức năng chuyển nhân vật về làng; mặc định: true
BlockItem = jun(42) ' chức năng khoá đồ trên người nhân vật (new 4.2)

'Thêm tính năng ở đây
'=====================================
jun.close
set jun = nothing
set lut = nothing
%>

huydiet999
05-09-08, 02:47 PM
Hiện web này đang bị hack point mà không biết cách hack như nào để chống.
Ai biết cách chống thì chỉ cho mọi người
Hoặc cách hack thì pm cho tui biết với để cùng nhau bàn cách chống hack này.

dinhvankhanh
06-09-08, 07:47 PM
bị hack ở chỗ tẩy điểm đó.Cứ 1 lần tẩy điểm là nó cộng vào thêm point (pó tay) chỉ những nhân vật nào chưa re set lần nào mới làm như vậy đựơc hoặc là bán hết lần re set đi là làm được và 1 số nhân vật hack được như vậy 1 số thì không.

hoangnguyenquy
09-09-08, 08:38 AM
chủ topic đã có bản fix những lỗi này chưa nhĩ

stupidl0ved
09-09-08, 06:51 PM
Anh tuyên ơi sao em cài không được.
Em gõ 192.168.1.41/mu42/install (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) mà nó không vào để Install thì phài làm sao (Vì em đã cài web0.8 rồi)
Anh chỉ rõ dùm em một tí nhé.
Cám ơn anh trước!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Em cũng bị giống như bạn này ... Bấm <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì lại hiện ra dòng chữ
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> The page cannot be found

The page you are looking for might have been removed, had its name changed, or is temporarily unavailable. Please try the following:

If you typed the page address in the Address bar, make sure that it is spelled correctly.
Open the 192.168.1.2 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) home page, and then look for links to the information you want.
Click the <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Back (javascript:history.back(1)) button to try another link.
Click <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Search (javascript:doSearch()) to look for information on the Internet.

HTTP 404 - File not found
Internet Explorer

muonline3k
10-09-08, 12:26 AM
bác vũ tuyền có thể làm cho mình cái check acc chỉ cho phép đăng ký tài khoản bằng số dc ko bác, giúp mình với nha!

huydiet999
11-09-08, 08:35 PM
sao trang web muonline3k ko vao được vậy?
Mình thấy bên <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> cho đăng ký chỉ số thôi. Bạn thử liên hệ xem.

tuyenbc2
13-09-08, 03:31 PM
Web này khá hoàn hảo nhưng mỗi tội vẫn bị Hack :(

vutuyen
13-09-08, 03:48 PM
bác vũ tuyền có thể làm cho mình cái check acc chỉ cho phép đăng ký tài khoản bằng số dc ko bác, giúp mình với nha!

OK cũng đơn giản thôi, chỉ cần vào file CheckAcc.asp trong active rùi thêm một dòng check với hàm

if not isnumeric(acc) then
response.write("Tài khoản chỉ được dùng số")
response.end
end if

thế là xong, bạn thêm vào sao cho phù hợp, chúc thành công

huntersun
13-09-08, 04:55 PM
Mong bản 4.3 fix hết lỗi !
À bác nhớ cho thêm Relife với nhá

hientien1
13-09-08, 06:46 PM
sao tạo mật khẩu cấp 2 rs đánh đúng mk cấp 2 roài vẫn báo lỗi mậy khẩu không đúng nhỉ

hoangnguyenquy
13-09-08, 10:07 PM
chưa ra phiên bản mới à
chừng nào có phiên bản mới VT nhĩ

thegioiit
15-09-08, 09:28 PM
dau co thay phan shop va may trang bai bac gi dau vutuyen

lequangvu
16-09-08, 12:58 PM
Lỗi này làm sao đây Install xong cả vào admin bằng tài khoản khi Install web không được còn vào trang chủ thì báo lỗi này

Error Type:
Microsoft VBScript runtime (0x800A0046)
Permission denied
/Style/Enter.asp, line 9

lequangvu
16-09-08, 01:09 PM
Em Download bản 4.2 mới nhất về cài đặt bình thường nhưng khi vào Admin thì nó báo tài khoản không đúng mà khi đó tài khoản em tạo khi cài web nhớ như in từ Acc đến Pass rồi lại còn mã bí mật nữa chư.

Như vậy thôi chưa xong khi vào trang chủ thì mắc vào lỗi File Enter.asp và Enter.txt vậy là sao mong bác VT chỉ giúp

huydiet999
16-09-08, 05:46 PM
Web này khá hoàn hảo nhưng mỗi tội vẫn bị Hack :(

Cho mình hỏi là hack gì thế bạn?
Nếu có thể cho mình hỏi cách hack luôn :byebye:

huydiet999
16-09-08, 05:52 PM
Lỗi này làm sao đây Install xong cả vào admin bằng tài khoản khi Install web không được còn vào trang chủ thì báo lỗi này

Error Type:
Permission denied
/Style/Enter.asp, line 9

Bạn đưa toàn bộ thư mục 4.2 về ổ D có lẽ sẽ hết lỗi, còn nếu ko được thì :beated:

muonline3k
18-09-08, 06:44 PM
bác VT hoặc bạn nào tốt share cho mình cái đăng ký chỉ chấp nhận tài khoản bằng số được không?
thank!

Son Hai
18-09-08, 07:35 PM
có cách nào cho chạy trên xampp ko ^^

sslconnection
19-09-08, 06:59 AM
Mình rất thích website của bạn nhưng mình cài đặt website xong nó hiện ra như vầy:

The page cannot be displayed
There is a problem with the page you are trying to reach and it cannot be displayed.

Please try the following:

* Click the Refresh button, or try again later.
* Open the localhost home page, and then look for links to the information you want.

HTTP 500.100 - Internal Server Error - ASP error
Internet Information Services

Technical Information (for support personnel)

* Error Type:
Permission denied
/Style/Enter.asp, line 9

* Browser Type:
Mozilla/5.0 (Windows; U; Windows NT 5.1; en-US; rv:1.9.0.1) Gecko/2008070208 Firefox/3.0.1

* Page:
GET /Default.asp

* Time:
Friday, September 19, 2008, 6:54:42 AM

* More information:
Microsoft Support

và mình không hiểu trong file Config có đoạn ";Jet OLEDB:Database Password=cuoctinhcaydang" nghĩa là gì ? Bạn vui lòng giải thích dùm mình.
Cảm ơn bạn nhiều.

vutuyen
20-09-08, 12:28 PM
bạn có thể nói rõ bạn cài trên Windows nào

Jet OLEDB:Database Password=cuoctinhcaydang <= là chuỗi kết nối đến Database Access

sslconnection
20-09-08, 10:07 PM
Mình cài IIS của indows XP SP2, mình đã thử cài mới Windows lại, mình có đặt password trên account Administrator.
Các bước mình cài như sau:
Cài IIS, để website vào thư mục <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mặc định, chình sửa phần server, uid, pwd, Logfolder trong file config.
Sau đó mình install, install xong click vào link ra homepage nhung nó lại ghi lỗi:

* Error Type:
Permission denied
/Style/Enter.asp, line 9

Mình thử login vào Admin Page nhưng lại báo là sai User + pass. Bạn vui lòng giúp mình nha. Cảm ơn bạn nhiều.
Thêm 1 điều nữa là mình muốn chỉnh sửa vài cái riêng trên website theo ý MU mình, bạn có nhận chỉnh sửa dùm mình không ? Mình xin gửi tiền đầy đủ theo ý của bạn miễn giá cả hợp lý và đẹp mắt là được.
Chân Thành Cảm Ơn.

Son Hai
21-09-08, 11:42 PM
có cách nào cho chạy trên xampp ko ^^
sao đây bác ???????????????????????

sslconnection
22-09-08, 01:15 AM
Mình đã tự xử lý được lỗi:

* Error Type:
Permission denied
/Style/Enter.asp, line 9

Mình xin được post lên cách cài đặt để ai bị giống mình có thể làm theo nha.
Trong file Enter.asp dòng thứ 9 có câu lệnh ghi vào trong file Enter.txt để đếm số người truy cập website. Nếu chạy FAT32 trên partition chứa website thì không sao cả, nhưng nếu chạy NTFS thì sẽ bị giới hạn bởi NTFS permission không cho User có quyền write hoặc modify. Vì vậy mình cho thêm quyền modify vào file Enter.txt là xong, tương tự mình cũng làm vậy với file database access vì cũng cần ghi dữ liệu vào đó.

Mình xin được nêu ý kiến riêng thêm với chủ của topic này: source web bạn làm đẹp, tốt, mình thấy thích lắm nhưng chỉ 1 mình bạn làm thôi thì khó tránh được sơ xót hoặc lỗi, mình đề chủ topic theo dõi topic thường xuyên và cập nhật bug list ở đầu topic để mọi người nắm thông tin và tránh được những hậu quả nghiêm trọng. Hi vọng MVT Web sẽ hoàn thiện hơn nếu được kiểm soát chặt chẽ và test bug bởi nhiều người.

Cảm ơn chủ topic nhiều.

vutuyen
22-09-08, 01:10 PM
Mình đã tự xử lý được lỗi:

Mình xin được post lên cách cài đặt để ai bị giống mình có thể làm theo nha.
Trong file Enter.asp dòng thứ 9 có câu lệnh ghi vào trong file Enter.txt để đếm số người truy cập website. Nếu chạy FAT32 trên partition chứa website thì không sao cả, nhưng nếu chạy NTFS thì sẽ bị giới hạn bởi NTFS permission không cho User có quyền write hoặc modify. Vì vậy mình cho thêm quyền modify vào file Enter.txt là xong, tương tự mình cũng làm vậy với file database access vì cũng cần ghi dữ liệu vào đó.

Mình xin được nêu ý kiến riêng thêm với chủ của topic này: source web bạn làm đẹp, tốt, mình thấy thích lắm nhưng chỉ 1 mình bạn làm thôi thì khó tránh được sơ xót hoặc lỗi, mình đề chủ topic theo dõi topic thường xuyên và cập nhật bug list ở đầu topic để mọi người nắm thông tin và tránh được những hậu quả nghiêm trọng. Hi vọng MVT Web sẽ hoàn thiện hơn nếu được kiểm soát chặt chẽ và test bug bởi nhiều người.

Cảm ơn chủ topic nhiều.

Cám ơn bạn đã góp ý, mình sẽ cố gắng theo dõi bài thường xuyên, vì dạo này mình bận nên ko có thời gian phát triển thêm, nếu ai code dc hay có ý tưởng, hãy cùng nhau phát triển như MuWeb 0.8 để website ngày càng tốt hơn

vutuyen
22-09-08, 01:11 PM
còn việc cài ASP trên xampp thì tui bó tay (tui ko nói là không có cách nào cài) :D

sslconnection
22-09-08, 01:37 PM
Bạn nào có kinh nghiệm trong việc cấu hình webserver nằm riêng với SQL Server SP4 vui lòng giúp mình với!

Mình cấu hình file config trong source web để ở máy khác như sau:

dim connsql(1)
connsql(0) = "DSN=MuOnline"
connsql(1) = "driver={sql server};server=192.168.1.100,55919;uid=sa;pwd=1234 56;database=Muonline"
connmdb = "Provider=Microsoft.Jet.OLEDB.4.0;Data Source=d:\hosting\v4.2\vinameo\MVT_System.mdb;Pers ist Security Info=False;Jet OLEDB:Database Password=sslconnection"

Trong đó: 192.168.1.100 là IP của SQL Server, 55919 là port của SQL đã được mở và check ok = telnet, 123456 là password SQL, database đúng tên nhưng lúc mở website lên thì nhận được thông báo: "Kết nối đến Server thất bại". Bạn nào biết xin vui lòng chỉ giúp mình.

Chân Thành Cảm Ơn Nhiều Lắm Lắm !

codingvn
22-09-08, 07:01 PM
Với code code của bạn thì phần reset chả cần chao, blue làm gì cả vẫn reset ngon dùng ngọc tăng máu ... vì trùng Item 4 số như cái item bạn viết.

Phải kiểm tra kỹ hơn nữa ^^

muonline3k
23-09-08, 06:55 PM
Vutuyen hoặc ai đó biết ASP giúp mình cái này
đã co query chạy top Guild theo Reset nhưng không biết cách viết một trang top GUild đã thử chép vào đoạn query rồi nhưng ko duoc toàn bao server erro nên nhờ VT hoạc ai đó giúp mình
đây là query lấy top 5 guild theo tông số rs của tất cả các guild

select top 5 g.g_name,sum(c.resets) as reset from guildmember g join character c
on g.name like c.name
group by g.g_name
order by reset desc

codingvn
25-09-08, 12:54 AM
on g.name like c.name <-- sửa cái này đi bạn

dinhvankhanh
25-09-08, 06:55 AM
web 4.2 này bị thêm 1 lỗi nữa là khi reset lớn hơn 410 lần thì số point nhận được sẽ bị âm. Mong vũ tuyên sủa dùm.!!

muonline3k
08-10-08, 11:46 AM
on g.name like c.name <-- sửa cái này đi bạn
sửa thành gì mong bạn giúp mình với đi
thank! nhiều

Bố_Già
09-10-08, 09:34 AM
máy bác chĩ em cách Install web này với em cài IIS rồi mà ko biết làm