PDA

View Full Version : [Release] MVT Web 4.x - Hoàn toàn mới

Trang : 1 [2]

netanhvu
16-10-08, 03:12 AM
VuTuyen ơi mình cài web xong rồi chạy ok nhưng cái phần xem top cao thủ lung tung het ko sắp xếp theo thứ tự rs cao đến thấp mà sắp xếp lung tung hết, bạn chỉ cho mình cách fix lỗi này giùm nha, nếu có ai bít thì chỉ giùm xin cám ơn
web nè vào xem thủ đi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tieuquainho
17-10-08, 10:54 AM
Setup ok nhưng mà có cái lỗi này không hiểu vì sao,
mình đang chạy trên nền Windows Server 2003.
web chạy ok không có vấn đề gì hết nhưng vào AdminCP thì không thao tác được gì
login vào ok, nhưng mà Del tin tức không được. không edit được cái gì hết
cứ click vào là nó refresh lại page đó chứ không làm cái gì hết
bác VuTuyen help phát.
bác có thể cho em xin cái Y!M để thỉnh giáo luôn được không cảm ơn bác nhiều
hy vọng trả lời sớm cảm ơn bác

nguyenlx12
23-10-08, 11:18 PM
Ông Vũ Tuyên cho tui hỏi làm sao add đồ vào shop được hả,làm sao có Mã Hex của món đồ ông có soft nào ko share cho tui với thanks nhìu

ashe3010
25-10-08, 12:32 AM
Mình đã tự xử lý được lỗi:

Mình xin được post lên cách cài đặt để ai bị giống mình có thể làm theo nha.
Trong file Enter.asp dòng thứ 9 có câu lệnh ghi vào trong file Enter.txt để đếm số người truy cập website. Nếu chạy FAT32 trên partition chứa website thì không sao cả, nhưng nếu chạy NTFS thì sẽ bị giới hạn bởi NTFS permission không cho User có quyền write hoặc modify. Vì vậy mình cho thêm quyền modify vào file Enter.txt là xong, tương tự mình cũng làm vậy với file database access vì cũng cần ghi dữ liệu vào đó.

Mình xin được nêu ý kiến riêng thêm với chủ của topic này: source web bạn làm đẹp, tốt, mình thấy thích lắm nhưng chỉ 1 mình bạn làm thôi thì khó tránh được sơ xót hoặc lỗi, mình đề chủ topic theo dõi topic thường xuyên và cập nhật bug list ở đầu topic để mọi người nắm thông tin và tránh được những hậu quả nghiêm trọng. Hi vọng MVT Web sẽ hoàn thiện hơn nếu được kiểm soát chặt chẽ và test bug bởi nhiều người.

Cảm ơn chủ topic nhiều.
cái này cụ thể phải sửa làm sao vậy bác , em ko hiểu gì cả ??:adore:

muonline3k
25-10-08, 06:36 PM
hack reset một cách dễ dàng tại web vutuyen
bằng cách vào cùng lúc 2 trang web và du lv rs sau đó nhấn rs cùng lúc 2 trang ta sẽ được 2 lần rs
ko tin các bạn cứ thử
tương tự với 10 trang cùng lúc ta sẽ được 10 lần rs
ai fix được thì giúp a e với được không
thank! bác vũ tuyền vì bản 4.2 mới này rất cool nhưng vẫn hack rs dc mong bác hoàn thiện xớm giúp a e

muonline3k
25-10-08, 06:45 PM
theo mình nghĩ cần Scrip thời gian giữa các lần rs
chẳng hạn là 5 phút chẳng hạn
hoặc 10 giây cũng đủ chống được hack rs
* xợ mấy bác rành web ASP ko thây e mạn phép post tại đây và help-request mong các mod đừng block

sanono
26-10-08, 12:15 PM
Nói chung bây giờ mình ko cài được web . Ai hướng dẫn mình làm , cần cài gì , tạo thêm gì , hướng dẫn dùm nhé

huydiet999
26-10-08, 11:02 PM
theo mình nghĩ cần Scrip thời gian giữa các lần rs
chẳng hạn là 5 phút chẳng hạn
hoặc 10 giây cũng đủ chống được hack rs
* xợ mấy bác rành web ASP ko thây e mạn phép post tại đây và help-request mong các mod đừng block

Có log Reset là được mà, nếu nó làm thế thì sẽ ghi vào log 2 lần reset liền nhau thì block hoặc - 20 lần rs cho nó chừa :beat_shot:

nguyenlx12
31-10-08, 02:11 PM
Ông Vũ Tuyên hay anh em nào cho tui hỏi làm sao add đồ vào web shop được hả,làm sao có Mã Hex của món đồ ai có soft nào ko share cho tui với...

msmlinh
31-10-08, 07:34 PM
HTTP 500.100 - Internal Server Error - ASP error
Internet Information Services

Technical Information (for support personnel)

Error Type:
Microsoft VBScript runtime (0x800A0046)
Permission denied
/Style/Enter.asp, line 9
Browser Type:
Mozilla/4.0 (compatible; MSIE 6.0; Windows NT 5.1; SV1)
Page:
GET /Default.asp
Time:
Friday, October 31, 2008, 7:32:21 PM
More information:
Microsoft Support (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Ai chỉ mình khắc phục lỗi này với.Ngồi xem hết 26 trang mà kô thấy ai đề cập đến cách khắc phục lỗi này hết.

Mr.Noob
01-11-08, 07:44 AM
Web vutuyen chỉ load đc với IE bạn à.Bạn nếu quá trình cài đặt web và lỗi làm sao.Mọi ng sẽ giải quyết

msmlinh
01-11-08, 08:33 AM
Mình xài IE hay Mozilla Firefox đều bị lỗi như vậy hết.nick chát bạn là gì vậy nooblamanhoi ,nếu bạn rành thì cài giúp mình đi.Nick mình là mr.nguyenlinh đó.
(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

muonline3k
01-11-08, 12:32 PM
Ai chỉ mình khắc phục lỗi này với.Ngồi xem hết 26 trang mà kô thấy ai đề cập đến cách khắc phục lỗi này hết.
Cài Dofnet 2.0 3.0 và 3.5 đi bạn

nguyenlx12
01-11-08, 05:53 PM
Web vutuyen chỉ load đc với IE bạn à.Bạn nếu quá trình cài đặt web và lỗi làm sao.Mọi ng sẽ giải quyết
Cái ông này máy của ông bị lỗi àh
Web của Vũ Tuyên xài cái nào mà chẳng d.c : IE, FF, Opera vẫn chạy ầm ầm, ko tin vào thử : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mr.Noob
01-11-08, 06:03 PM
Xí.Bác Load = FF mà đọc đc các thông tin trong web đc tui tặng bác 1000USD.
Mà ở đây đang nói đến MU.Lòi ra cái trang nhạc ở đâu vậy.Bó tay.

msmlinh
01-11-08, 08:50 PM
Dofnet 2.0 3.0 và 3.5 là gì vậy bạn.Có phải là NET Framework Version 3.0 kô vậy.Mình gà lắm.

muonline3k
01-11-08, 08:58 PM
web VuTuyen nếu dùng winxp thì vẫn vào web bình thường bằng fire Fox dc nhưng winserver 2003 thì ko vào dc bằng fire Fox mà chỉ vào dc bằng IE

Mr.Noob
01-11-08, 09:01 PM
web VuTuyen nếu dùng winxp thì vẫn vào web bình thường bằng fire Fox dc nhưng winserver 2003 thì ko vào dc bằng fire Fox mà chỉ vào dc bằng IE
Đúng Load đc nhưng các thông báo và các chức năng khác ko load đc.
@msmlinh:Dònet chính là NetFramwork bạn thử cài đặt theo muonline3k xem.

msmlinh
01-11-08, 09:23 PM
Error Type:
Permission denied
/Style/Enter.asp, line 9
Browser Type:
Mozilla/4.0 (compatible; MSIE 6.0; Windows NT 5.1; SV1; .NET CLR 2.0.50727; .NET CLR 3.0.04506.30)
Page:
GET /Default.asp
Time:
Saturday, November 01, 2008, 9:18:53 PM
More information:
Microsoft Support (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Mình mới cài rồi.Reset lại máy luôn rồi mà vẫn bị như vậy nè.

Mình íntall admin xong roi ma van ko ra.Chẳng biết ODBC là gì nữa.mình chạy gile ODBC.reg trong server roi mà.

file Config mình chỉnh như vậy nè

dim connsql(1)
connsql(0) = "DSN=MuOnline"
connsql(1) = "driver={sql server};server=192.168.1.10;uid=sa;pwd=123456;data base=MuOnline"
connmdb = "Provider=Microsoft.Jet.OLEDB.4.0;Data Source=D:\MVT_System.mdb;Persist Security Info=False;Jet OLEDB:Database Password=cuoctinhcaydang"

LogFolder = "D:\log\" 'Đường dẫn đến các file Log, Web sẽ tạo Log ở đây (new)

'=========Dòng cuối này là đường dẫn chính xác của Database Access=======================================

set lut = server.createobject("adodb.connection")
lut.open connmdb
set jun = server.createobject("adodb.recordset")
jun.open "Select * from Web_Main", lut

StrConnectType = jun(0) 'Kiểu kết nối Server; 0: dùng ODBC; 1:dùng adodb; Mặc định: 1
StrNumberOfNews = jun(1) 'Số bản tin trong 1 trang; mặc định: 10
StrNumberOfRanking = jun(2) 'Số nhân vật trong 1 trang xếp hạng; mặc định: 50
StrNumberOfGuild = jun(3) 'Số hội trong trang xếp hạng hội; mặc định: 20

minhphi12
03-11-08, 01:40 PM
cái này có chạy đc trên IIS 6.0 mới nhất không bạn nói cho minh biết nha

hiennhon
05-11-08, 05:37 PM
làm sao để thêm đồ vào webshop vay anh vutuyen .Em dùng CzF MuEditor v1.5a chỉnh đổ full +13 sao đó copy mã sô' đa hẽ vào webshop ma kg dc. Để chỉnh đồ vào webshop của anh dùng phần mêm gi vậy.

cá mập xám
09-11-08, 10:10 AM
Ai cho tui hỏi cái là giờ vào localhost mà nó cứ đòi user + pass thì biết làm thế nào ?

nguyenlx12
11-11-08, 09:23 PM
Xí.Bác Load = FF mà đọc đc các thông tin trong web đc tui tặng bác 1000USD.
Mà ở đây đang nói đến MU.Lòi ra cái trang nhạc ở đâu vậy.Bó tay.

Ai kêu ông bấm vào chữ Home, cứ để nó chạy hết 10s
Nhạc thì tui đưa thêm vào cho vui vậy thôi

andyluu
13-11-08, 08:05 AM
Có ai làm ơn hướng dẩn tui chạy web 4.2 nầy từ A-Z với.Server và Web php chạy ổn định,giờ muốn chạy bản nầy mà ko thể install đc,nó báo lổi Line 21 gì đó ko install được.Các bước đã làm như sau:
+Xoá login IUSR_..
+Xoá thư mục php ở ổ C
+Xoá IIS
+Xoá web php ở ổ C

+Cài lại IIS=gõ Local host=ok ra trang web
+Copy 4.2 vào C:\Inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+Sua lại tên Server,sa và pass sa
+Gõ địa chỉ tên máy/4.2/install ko hiện trang cài đặt.
Ai pro về Asp giúp với.
Thank

ngchienthang
25-11-08, 08:15 PM
Lỗi này là thế nào vutuyen ơi. Cộng point thì báo lỗi point vượt quá 32k, reset cho chaos+blue vào rồi vẫn báo là không có.
Mình dùng bản 1.0L của DH, liệu có thích hợp với web này không

031599450
26-12-08, 06:24 PM
Vu Tuyen ơi anh có thể giúp em lam cái bang Reset Giống Mu :"gamethuu.net" được ko anh em thấy bản reset ở trang web này của anh ko được hay bằng bên đó ! :D
Chân thành cám ơn anh! Chờ tin anh !

Geniuswar
07-01-09, 07:43 AM
để text thử
thanks pác nhá

mình dùng xp cài cũng thế àhh?

thaitunet39
11-01-09, 04:18 AM
vutuyen ơi! Hiên nay mình mún dưa sever lên online nhưng web4.2 của bạn co' những hạng chế như sau:không có tính năng relife,không có chọn nhât vật khác trước khi reset và không dổi dược class3.Vây ban có thể giúp mình làm thêm những tính năng nêu trên không?:ops:,với lại mình mún thay dổi công thức reset nhưng không biết sửa làm sao?:confuse: dây là web sever của mình <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

banhxalam
11-01-09, 11:46 PM
sao khi mình vào mục reset nhân vật thì web toàn báo lỗi "mật khẩu cấp 2 không đúng". chẳng hiện ra gì ngoài cái thông báo lỗi đó. ai biết chỉ với. Buồn !

norun
15-01-09, 06:43 PM
sao khi mình vào mục reset nhân vật thì web toàn báo lỗi "mật khẩu cấp 2 không đúng". chẳng hiện ra gì ngoài cái thông báo lỗi đó. ai biết chỉ với. Buồn !

bạn tạo lại mật khẩu cấp 2 cho no'. mặc định khi đổi mật khẩu 2 là không có ji :go:ca?

po_op_po_op
17-01-09, 08:09 PM
Có ai làm ơn hướng dẩn tui chạy web 4.2 nầy từ A-Z với.Server và Web php chạy ổn định,giờ muốn chạy bản nầy mà ko thể install đc,nó báo lổi Line 21 gì đó ko install được.Các bước đã làm như sau:
+Xoá login IUSR_..
+Xoá thư mục php ở ổ C
+Xoá IIS
+Xoá web php ở ổ C

+Cài lại IIS=gõ Local host=ok ra trang web
+Copy 4.2 vào C:\Inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+Sua lại tên Server,sa và pass sa
+Gõ địa chỉ tên máy/4.2/install ko hiện trang cài đặt.
Ai pro về Asp giúp với.
Thank
Ai giúp cái!!!! Install không đc.:beat_shot::(

Hellboycp33
17-01-09, 08:14 PM
các bạn lưu ý!
Khi các bạn cài bị lỗi thĩ hãy chụp ảnh lỗi đó lại và đưa lên đây
bọn mình sẽ giúp đỡ nhiệt tình chứ nói nhu vầy thì ai mà biết được >"<"

po_op_po_op
17-01-09, 08:31 PM
thậm chí cả install cũng hem đc ^^. Mọi thứ làm y chang như hướng dẫn, nhưng chạy cái h t tp://[tên máy]/v4.0/installlà không đc.:confuse::biggrin:
Sorry máy không có phím chụp hình:haha:
The page cannot be displayed
There is a problem with the page you are trying to reach and it cannot be displayed.

--------------------------------------------------------------------------------

Please try the following:

Click the Refresh button, or try again later.

Open the localhost home page, and then look for links to the information you want.

--------------------------------------------------------------------------------

Error Type:
Microsoft JET Database Engine (0x80004005)
Unspecified error
/v4.0/Config.asp, line 32

Browser Type:
Mozilla/4.0 (compatible; MSIE 6.0; Windows NT 5.1; SV1; iOpus-I-M; .NET CLR 1.1.4322; .NET CLR 2.0.50727; .NET CLR 3.0.04506.648; .NET CLR 3.5.21022; TheWorld)

Page:
GET /v4.0/install/Default.asp

Time:
17/01/2009, 8:37:48 PM

More information:
Microsoft Support

blackrose1068
17-01-09, 09:33 PM
thậm chí cả install cũng hem đc ^^. Mọi thứ làm y chang như hướng dẫn, nhưng chạy cái h t tp:// (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> t tp://)[tên máy]/v4.0/installlà không đc.:confuse::biggrin:
Sorry máy không có phím chụp hình:haha:
There is a problem with the page you are trying to reach and it cannot be displayed.

Open the localhost home page, and then look for links to the information you want.

Error Type:
Unspecified error

Browser Type:
Mozilla/4.0 (compatible; MSIE 6.0; Windows NT 5.1; SV1; iOpus-I-M; .NET CLR 1.1.4322; .NET CLR 2.0.50727; .NET CLR 3.0.04506.648; .NET CLR 3.5.21022; TheWorld)

Page:

Time:

More information:
Microsoft Support

trên thanh công cụ của trình duyệt chọn Tools > Internet Options.. > Advanced > bỏ chọn ở mục Show friendly HTTP error messages > apply > sau đó chạy lại link install rồi post lỗi lên đây .

po_op_po_op
18-01-09, 07:01 AM
trên thanh công cụ của trình duyệt chọn Tools > Internet Options.. > Advanced > bỏ chọn ở mục Show friendly HTTP error messages > apply > sau đó chạy lại link install rồi post lỗi lên đây .
:confuse: Đây mà bạn:confuse:

Error Type:
Unspecified error

Browser Type:

Page:

Time:

More information:
Microsoft Support

Hellboycp33
18-01-09, 12:41 PM
chú ý cái dòng này nhé
Error Type:
Unspecified error
có lẽ bạn chưa chỉnh file config.asp

po_op_po_op
18-01-09, 05:55 PM
:sure:Đã làm cái file. Nhưng vẫn không đc. Vẫn ra cái bảng ở trên bạn à.:after_boom:

sontung306
20-01-09, 05:43 PM
Ai có thể share lại cho mình version này được không? Bữa nay download trên mediafire khó quá ! HIX

LandOfPhi
21-01-09, 09:06 PM
Ai có thể share lại cho mình version này được không? Bữa nay download trên mediafire khó quá ! HIX
Up lên Galaxyz cho bạn đây.
Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

anhnhuong
21-01-09, 09:35 PM
tui cài đc, admin vô đc nhưng vô web lại die

anhnhuong
22-01-09, 03:20 PM
Error Type:
Permission denied
/v4.2/Style/Enter.asp, line 9
giúp em lõi này, admin đang nhập Ok, nhưng vô trang chủ Mu thì bị vầy

phuthoa
24-01-09, 08:34 PM
bác nào giúp em với ạ , e localhost mà chẳng dc gì cả , ai biết bảo e chỗ chỉnh để vào dc với ạ , em cám ơn

anhnhuong
05-02-09, 09:07 PM
Error Type:
Permission denied
/v4.2/Style/Enter.asp, line 9
help me cxái, cài wài hem đc chan qua
hel me

binhkubin
10-02-09, 03:42 PM
Yêu cầu hệ thống: Chạy với IIS 5.0 (Win 2000) hoặc IIS 5.1 (Win XP)
Cái này xem ở đâu để biết vậy bạn minh nood mới ko biết Hướng dẫn cài đặt
1. Bung nén vào thư mục C:\inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
2. Vào file Config.asp để chỉnh lại thông số Server bạn.
3. vào Trình duyệt gõ: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) <====Tiến hành nhập tài khoản Admin và hoàn tất
(Hoặc có thể gõ: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>[tên (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) máy]/v4.0/install )
4. Thế là xong (Quá đơn giản đúng không), Bây giờ bạn hãy xoá thư mục Install đi để bảo mật

#.Nếu bạn không Install thì Web không thể vận hành 100% được
cách cài web này thế nào hướng dẫn cụ thể dùm mình nha mình làm giống y hệt vậy mà sao nó không chạy hả bạn giúp mình với

hunganhlove
10-02-09, 10:08 PM
Help cái phần install, gõ vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ---> ra phần nhập thông tin admin.
Nhập xong nhấn nút hoàn tất ---> trở về y cũ ( phần nhập thông tin admin ) chẳng có chuyễn biến gì? vậy là sao hả?

huyhoangtu
14-02-09, 04:12 PM
nếu cái web nầy có thêm tính năng ReLife nữa thì hay biết mấy

mylove0707
14-02-09, 05:57 PM
web này bảo mật thế nào nhỉ ! web asp thì dễ phát triển hơn

cola123
15-02-09, 08:01 PM
Ui! Nó không xác nhận dc số Chao và Blue mang theo trên người nhân vật MVT oi!

vosskarr
16-02-09, 01:25 AM
help me cxái, cài wài hem đc chan qua
hel me

Các bạn đăng nhập quyền Admin rùi chọn sửa tính năng.
Ở dòng đếm người truy cập trang web trọn No là vào được web.
Good luck.
Thank phát nhá

hunganhlove
16-02-09, 09:12 AM
Tình hình là như này VuTuyen à, web ko thể cài đc cho dù đã config

'==================================Chỉnh sửa thông số kết nối============================================= ====
dim connsql(1)
connsql(0) = "DSN=MuOnline"
connsql(1) = "driver={sql server};server=192.168.1.41;uid=sa;pwd=sa;database =MuOnline"
connmdb = "Provider=Microsoft.Jet.OLEDB.4.0;Data Source=C:\Inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> em.mdb;Persist Security Info=False;Jet OLEDB:Database Password=cuoctinhcaydang"
IIS đổi port là 8080 --> khi gõ vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
1. lần đầu kết nối vào đến phần đăng nhập Admin, điền thông tin đầy đủ vào nhấn nút tiếp tục thì nó reset lại ( ko qua trang 2)
2. lần 2 sau khi xóa thư mục và cài lại IIS thì: kết nối đến server thất bại???
ai có thể dủng teamviewer cài dùm e?

huyhoangtu
18-02-09, 06:39 PM
anh VT ơi sao anh ko viết thêm 1 tính năng ReLife nưa vậy anh nếu chơi mu ma ko co ReLife thì người chơi cung mau chan lám à

kingsoft
22-02-09, 11:02 AM
giúp em lõi này, admin đang nhập Ok, nhưng vô trang chủ Mu thì bị vầy

mình cũng bị lỗi này có ai hướng dẵn fix hong?:burn_joss_stick:

minhdangvnn
26-02-09, 02:08 PM
and me là người cuối cùng mở hj hj hjhj hj hj hj ha ha ha cám ơn nhìu nha

tienanh05
26-02-09, 07:25 PM
web này ko có rs cho char MG +DL ở class3 đc nó báo là unknow ...

hackertocnau
27-02-09, 12:18 PM
còn 1 loi nhỏ nữa là khi join vô game 1 vài acc báo age 15 gì gì đó rồi ko cho đăng nhập

notmafia
03-03-09, 01:49 AM
em dùng bản MUserver VTM, khi reset toàn bị nhầm mã hex của các món đồ
ví dụ nhầm "arrow" thành chaos, nhầm "soul" thành blue
có cách sửa ko anh

tieuquainho
07-03-09, 09:41 AM
mang con bỏ chợ rồi các bác à
Vũ tuyên đi du lịch rồi hehe

telex
07-03-09, 09:47 AM
Vũ Tuyên nói kô hỗ trợ web mu này nữa :byebye:.

dualcore
25-03-09, 05:27 PM
Mọi người cho hỏi muốn add thêm đồ vào webshop thì làm ntn vậy.Mình đã lấy code vào mà ko add được.Và muốn làm forum riêng thì chỉnh đường dẫn ở đâu vậy.Mình không biết cài web asp

trdhiepitvnu
30-03-09, 10:26 PM
bạn nào cài được thành công web này thì có thể post lên cách hướng dẫn cài cụ thể được không
tôi làm theo hướng dẫn mà các bạn nói một thôi một hồi , chẳng ra kết quả gì.

trdhiepitvnu
30-03-09, 10:29 PM
cài xong gặp lỗi này

Error Type:
Server.MapPath(), ASP 0172 (0x80004005)
The Path parameter for the MapPath method must be a virtual path. A physical path was used.
/mudichlong/Style/Enter.asp, line 4

khi đăng nhập vào web

luckky911
30-03-09, 10:44 PM
sao em làm web len online để test thử thì bi cái lổi là , lau lau máy # dzo web của em thì hok dzo được nó chuyễn sang web modem của em là sao vậy . mấy anh chị chĩ em sữa lổi này với

juxilove
01-04-09, 12:01 PM
ai cài được rồi thì chỉ em với em ko install được nick Admin và xài nick Admin sẵn thì cũng ko tạo thẻ. ko xóa tin. ko thêm đồ vào webshop được mong mọi người hướng dẫn. :beat_plaster:

chimyen
01-04-09, 08:28 PM
ai hướng dẫn cài cụ thể với , cái này cài chả giống 8.0 nên mình chả hiểu gì cả :beat_plaster: vào folder install
có mấy cái file txt nhưng chả biết làm sao nữa

nhockeke3
07-04-09, 05:44 PM
Mình cài IIS rồi chỉnh như trên HD nhưng ko chạy đc web asp còn mấy web php vẫn chạy đc:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

xem ở đoạn Erro Type thấy báo lỗi nhưng ko bik sửa sao, ai giúp mình với

duhanh
13-04-09, 02:59 PM
Mình cài IIS rồi chỉnh như trên HD nhưng ko chạy đc web asp còn mấy web php vẫn chạy đc:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

xem ở đoạn Erro Type thấy báo lỗi nhưng ko bik sửa sao, ai giúp mình với

Config lại đường dẫn file database MVT_System.mdb là được à....

tgythu
17-04-09, 02:05 PM
- xin cho hỏi tôi đang dùng bản MassacreMu1.04X, vậy web này có xài được không, hồi xưa có cài bản 2.0 không MD5, nhưng giờ quên cách cài rồi, ai chỉ lại với bản này với, sử dụng Win 7, hostlocal chạy được rồi, DB cũng đã add vào SQL, giờ chỉ còn mỗi cái vụ web thôi

- ai biết sửa lỗi vào mu tới đoạn gõ tên đăng nhập nó cứ giật hình, di mãi con chuột mới tới cái phần đăng nhập, hỏi xưa nhớ, giờ quen cách sửa lỗi đó rồi, cấu hình máy thì khỏi phải bàn, sửa thế nào thì nhớ mọi người tư vấn

- P/s: có thử chạy web này trên win XP nhưng nó bị lỗi không kết nối đến máy chủ, và cái sv khi chạy toàn bị lỗi tvc[4302] thế mới bực mình

Alehap2010
25-04-09, 03:47 PM
Error Type:
Could not use ''; file already in use.
/muo/Config.asp, line 32

Lỗi này la sao bạn ơi?
Thanks!!!!!!!!!!!

cuong1234
25-04-09, 04:00 PM
Vu tuyen ơi , có thể share lại cho mình web 4.0 được không. Mình tìm khắp forums mà ko thấy

Mr.Rin
26-04-09, 01:22 PM
Mấy Admin xem lại File Attach cái :(
Chuyển Server rồi mà ko điều chỉnh j cả :(

tintin
27-04-09, 08:58 AM
bai nay lam minh mat thoi gian wa
web bi loi

antiblood
30-04-09, 11:05 AM
tôi cài web trên windowserver 2003 nhưng không hiểu sao lại không install đc con khi vao web thi lai hiện lên thế này
không thấy tin tức, chẳng có gí cả như bi vô hiệu hóa vậy
trong khi đó tôi cài win xp thì vẫn bình thường.
Ai giúp tôi với

Jang Chun Su
01-05-09, 04:01 PM
kick hoạt javascript lên là okey

antiblood
02-05-09, 06:52 AM
kich hoạt thế nào bạn? mình làm đúng hướng dẫn của vũ tuyên mà. Bạn chỉ dùm mình cách kick hoạt của bạn với đây là nick của mình Ym!: phamthanhntt

boydanvip100
07-05-09, 12:57 PM
Sao dùng bản web này thì khi đưa hình anh lên nó bị mờ đi vậy? Ai biết cách chỉnh cho hết mờ không bảo tui với

boydanvip100
15-05-09, 10:35 AM
Tại sao web này khi MG & Dl lên nhân vật cấp 3 thì vào chỗ quản lý nhân vật không có hình ảnh vậy??? Ai biết bảo mình với mà chỉnh cấp độ rs ở đâu vậy???

Mr.Rin
15-05-09, 10:42 AM
Tại sao web này khi MG & Dl lên nhân vật cấp 3 thì vào chỗ quản lý nhân vật không có hình ảnh vậy??? Ai biết bảo mình với mà chỉnh cấp độ rs ở đâu vậy???

Vào soi trong Code thay mấy cái Class lại cho đúng.
Đang để là 49 thay thành 50 >> MG
Đang để là 65 thay thành 66 >> DL

Còn chỉnh cấp độ RS thì bạn chỉnh trong Database.

boydanvip100
15-05-09, 11:01 AM
nó ở file nào thế bạn bạn nói thế mình chẳng biết file đó tên là j` cả?

tuan9632
19-05-09, 10:32 AM
+ Webshop (chỉ dùng cho MU 16Bit)
Là sao chẳng hiễu, MU thế nào là 16bit, thế nào là 24bit, và thế nào là 32bit, sr còn noop

xom1b
25-05-09, 10:24 PM
Em cài Web chạy Ok roài các chức năng đều OK nhưng sao cái bảng xếp hạng nó xếp lung tung beng chẳng theo cái gì cả (thằng Rs ít đứng trên thằng RS nhiều) nói chung nó xếp lung tung ko theo thứ tự gì cả :(

antiblood
26-05-09, 06:29 AM
Em cài Web chạy Ok roài các chức năng đều OK nhưng sao cái bảng xếp hạng nó xếp lung tung beng chẳng theo cái gì cả (thằng Rs ít đứng trên thằng RS nhiều) nói chung nó xếp lung tung ko theo thứ tự gì cả :(
bạn cài trên win xp hay 2k3? ym cua bạn là gì mình muốn hỏi chút đc ko?

xom1b
26-05-09, 12:16 PM
bạn cài trên win xp hay 2k3? ym cua bạn là gì mình muốn hỏi chút đc ko?

mình xài win Xp bạn ak`
Ym của mình là cau2.0nljne_1102

sakamoto
27-05-09, 09:04 PM
giải thích giùm mình cái này, tại sao khi mình chọn kiểu kết nối là ODBC thì sửa cỡ nào cũng kết nối thất bại. Còn kiểu kết nối kia thì lại không đăng kí acc dc, xài acc trong cái table Web_Admin thì không làm gì được.

tuan9632
29-05-09, 12:36 PM
Nếu tuỳ chọn kết nối bằng ODBC thì Bạn phải tạo IUSR_XXXX và chạy file ODBC đi kèm với Server
Ai chỉ mình chỗ này đi. tạo IUSR_XXXX là gì, chạy file ODBC.reg phải hok

tuan9632
29-05-09, 12:43 PM

There is a problem with the page you are trying to reach and it cannot be displayed. Please try the following:

Click the Refresh (javascript:location.reload()) button, or try again later.
Open the localhost:2 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) home page, and then look for links to the information you want.

Error Type:
Permission denied
/web/Style/Enter.asp, line 9

Browser Type:
Mozilla/5.0 (Windows; U; Windows NT 5.1; en-US; rv:1.9.0.10) Gecko/2009042316 Firefox/3.0.10

Page:
GET /web/Default.asp

Time:
Friday, May 29, 2009, 12:42:19 PM

More information:

Là sao, ai chỉ em chỗ này coi, hic hic 30 char

0983821102
01-06-09, 05:42 AM
Là sao, ai chỉ em chỗ này coi, hic hic 30 char

Bạn copy dòng sau paste vào trong file Enter.asp ! Xóa tất cả cái cũ đi !

<%
if not logical then response.end
set entry = server.createobject("scripting.filesystemobject")
set fi = entry.opentextfile(server.mappath("Enter.txt"),1)
SoNguoiTruyCap = fi.readline
fi.close
%>

gabep
01-07-09, 10:20 AM
Mấy anh ơi cho em hỏi em làm hoài ko đc ai có thể chỉ dẫn bằng ảnh đc không Còn cái IP Lấy cái nào có nhiêu số quá

ductri
09-07-09, 03:21 PM
Vu tuyen ơi ông bạn có đoạn code giới hạn thời gian RS của nhân vật ko cho mình xin cái nhé. Mình muốn trong 1 ngày nhân vật chỉ được phép RS khoảng mấy lần đó thôi.
Các bác nào nếu có xin share dùm nhé
Chân thành cảm ơn Vutuyen và các bác nhé .... :D

ducbinh8651
19-07-09, 04:51 PM
Lỗi này là gì:
Directory Listing Denied

This Virtual Directory does not allow contents to be listed.

help me

NXuanVu
21-07-09, 12:16 PM
ai có link dowload bản 4.0 ko vậy, mình dow bản 4.2 về nhưng ko vào trang index được

langquen79
22-07-09, 01:26 PM
web nay bảo mật không vậy anh ?

kienchua
22-07-09, 03:32 PM
Cho em hỏi cách cài asp với , khó hiểu quá :((

tht208
24-08-09, 06:21 PM
link die rồi ,up lại vutuyen oi ,web này chạy bản server của endy được kô ?
Thank

trdhiepitvnu
02-09-09, 09:25 PM
cho mình xin mã HEX cua items SS4 Được không.Ah Cho mình hỏi câu này hơi ngớ ngẩn.Tại sao nhìn item full thần trong web lại khác hoàn toàn item mà mình tao bằng Mumaker vậy,nó ít dòng hơn hẳn và trong design thật là xấu.ăccccc.không biết.

teosharvn
02-09-09, 09:40 PM
ước gì em là tiên là phật em sẽ bật cho anh 10 cái thanks cảm ơn anh klekeklkê;)

lytieu456
30-09-09, 10:21 AM
Toàn Pro ko em bó tay TT_TT
Chim non tập bay như em mấy anh toàn Chim chúa ko noi fgì chả hỉu TT
_TT

Thanhcan
16-10-09, 10:04 PM
Toàn Pro ko em bó tay TT_TT
Chim non tập bay như em mấy anh toàn Chim chúa ko noi fgì chả hỉu TT
_TT

Tôi cũng chả hiểu ông nói gì :))

hackervn4954
21-10-09, 07:59 AM
web dep thật có Việt Hóa nữa nhưng em ko bik làm clien
bác nào giúp em với :D:D

Mr.Noob
31-10-09, 09:10 PM
Nếu muốn dùng Asp thay cho php.Thì khuyên nên dùng Web Asp của YeuVo_ThuongCon.Skin đẹp và bảo mật tốt.Sử dụng 1 thời gian nếu thấy đc có thể mua bản Pro và phát triển

uongbi
29-11-09, 11:36 AM
Anh Vũ Tuyên ơi làm sao để chỉnh giảm số chao +cre của mỗi lần rs

Văn_Bờm
29-11-09, 12:20 PM
khà khà Bờm ở Km 11 đây...bạn ở Uông Bí hả.......

uongbi
29-11-09, 12:49 PM
Mình ở thanh sơn .Bạn Tên gì.....

Văn_Bờm
29-11-09, 05:32 PM
ọc tên lù lù đấy thây..........Văn_Bờm.....

mà thanh sơn là ở chỗ nào........có phải ở khu Uông bí ko.........Bờm ở trong Rừng nhưng mà có thể ra chỗ KM 11 được....ọc Muỗi đốt xuyên qua quần bò...

uongbi
29-11-09, 06:17 PM
biết quán gần trường bổ túc không .

Văn_Bờm
29-11-09, 06:49 PM
thôi có lẽ vì sự an toàn cho Van_Bom nên mình sẽ ko gặp bạn nữa....hi hi....

có lẽ chúng ta không có duyên rồi....uông bí bụi than bẩn lắm...Bờm nên đó chắc viêm phổi luôn...

tuanphat
03-12-09, 05:18 PM
không hiểu tại sao mình cài web này trên máy mình thì bình thường nhưng khi cài trên máy chủ server thì khi install xong đăng nhập vào admin mà nó cứ báo sai pass.Ai biết chỉ giúp với

satphalang
17-12-09, 07:19 PM
ai chỉ mình cặn kẽ cách đứa cái web này lên hót với (ko phải lấy máy làm hót rồi sài no-ip đâu nha ), các bước up db thế nào rồi chỉnh cònig thế nào...., thanks nhiều ^^

huntersun
17-12-09, 07:54 PM
Web này asp, với cũ rồi, cũng 1 năm rồi còn gì, các bạn nên xài những bản web khác đã share trong forum cho good :D

satphalang
17-12-09, 10:01 PM
hix khổ nỗi mấy bản ấy ko bik xài , bạn bik bản nào dễ cài mà đưa lên host được ko ??:D

nhaodzo
23-01-10, 05:05 PM
MVT xem lại hộ em cái sao em rs mà nó toàn báo là ko đủ chaos thôi. Lúc install thì chỉnh hex của chaos là 0F00 với blue là 0E00 đều ko được mà phải là OFOO với cả OEOO nên web ko tìm thấy chaos và blue ạ

guffyaka
04-02-10, 05:49 PM
nice work thanks so much it í coolll

duyhungyen
21-03-10, 09:11 PM
mình ko cài đc.ai cài cho mình với yahoo dunghoivisaoanhyeuem_hy_l0v3

heoconlun
26-03-10, 11:10 AM
anh vutuyen ơi , sao anh ko thêm chức năng relife ( hồi sinh ) vào web ?

0935222300
07-05-10, 08:24 PM
Cái này dupe rs được.chán quá tìm miết ko có cái web nào ra hồn

namlshb0002
12-05-10, 01:26 PM
Xem hộ mình lỗi này :
Cài mãi ko đc ^^@

namlshb0002
13-05-10, 09:47 AM
Liệu có phải là ko cài MS Access thì ko chạy đc web này ?
Bộ Office của mình ko cài Access

Ma Sói
14-05-10, 01:11 AM
SQL200 có sài đc ko bạn?...........................................3 0char

namlshb0002
14-05-10, 04:24 PM
Có cả SQL200 hử ????
30charrrrrrrrrrrrrrr

khanhdkny
15-05-10, 04:27 PM
còn bị lỗi hack reset ko Tuyên? mình đang sài WEB NBB mà thấy cái WEBSHOp nó ko có hình ảnh! Đồ WEBSHOp có FULL đồ SS5 ko?Mình muốn mua WEB của bạn bản PRO!có đặt trên host ko?
bạn để lại yahoo nhé!

kid41276
15-05-10, 09:36 PM
link die rồi, ai còn reup lại giúp.......................

royal
18-05-10, 08:06 AM
The Following 134 Users Say Thank You to vutuyen For This Useful Post:
kinh

lastpr0
11-06-10, 03:13 AM

Mr.Tung
25-07-10, 05:54 PM

viper9x
25-07-10, 07:19 PM
Bạn có thể code nó theo PHP mà b-)

vylinh
26-07-10, 12:12 AM
vutuyen ơi , web có chức năng điều kiện cho RS , khi RS giứ point cho character ?

sontung306
12-08-10, 08:18 PM
Web còn nhiều hạn chế, mình đang dùng web đó cho SS5 . Tuy nhiên, phải rip code lại hơi nhiều ^^!

hunganhlove
12-08-10, 08:53 PM
trời đội mồ sống lại nữa
----------------------

mrgacon
18-08-10, 05:52 AM
sao ko có hướng dẫn cài đặt nhỉ mò gần 1 tháng rồi vẫn kô dược hix

liem5124
15-09-10, 01:53 PM
sao ko có hướng dẫn cài đặt nhỉ mò gần 1 tháng rồi vẫn kô dược hix

Cài đặt thì vào config cái pass SQL
Đăng nhập vào ADMIN = id : chucmung , pass : admin , code : 1234 , ko thì admin
Còn cái phần viết tin tức hay gì đó thì xin thua , tui mò hết cách r

hellomoto2508
01-11-10, 04:56 PM
cái web này xài xampp hay là dùng appserv có được ko hả các bác
em xài winxp sp2

hoangtu_eck94
01-11-10, 05:02 PM
cái web này xài xampp hay là dùng appserv có được ko hả các bác
em xài winxp sp2

web này kô xài đc trên xampp, appserv đâu. Dùng luôn cái web của win khi cài cần thư mục I386 của đĩa win đó. có thể qua box guild tham khảo

pikeman20
16-11-10, 04:28 PM
Cho em xin cái 4.0 đi em hok có
Ở mediafile thì càng tôt cảm ơn trước

decon8x
02-12-10, 12:06 PM
edit: chết cha nhìn nhầm tưởng bộ web clb :-s

phamson06
02-12-10, 08:08 PM
cảm ơn vutuyen về cái web nha!
nhân tiện cho bạn nào có thể cho mình xin file webshop full (file exel thì phải) vì mình dùng sql 2005 do vậy ko đung đc mumaker nên ko tạo đc code đồ full. mình thanks nhiều lắm :)

phamson06
04-12-10, 06:13 PM
upppppppppppppppppppppppppppppp ai cho xin với :(

kenhii
14-01-11, 08:19 PM
Vũ Tuyên Ơi! giúp mình lỗi này đươc không, các nhân vật sau khi làm xong nhiệm vụ cấp 3 thì không reset được, nhấn RS thì WEB cứ báo "trở về", tất cả các Class nhân vật điều bị, vào MuMaker chỉnh lại nhân vật cấp 2 thì RS được.
Giúp với!Thanks!

hoangtu_eck94
14-01-11, 08:55 PM
cái đó là do web chưa hỗ trợ class 3 thì phải ^^..........................

kenhii
14-01-11, 09:22 PM
cái đó là do web chưa hỗ trợ class 3 thì phải ^^..........................
Vậy à. Eck có web nào hổ trợ class 3 chạy được win svr 2003 và sql 2008 ko.cài nhiều web ròi nhưng bị lỗi ko kết MsSQL.

whynot9x
25-02-11, 09:32 PM
sao mình ko thể đăng nhạp vô phần admin ta tôi tạo acc admin rồi nhưng no toàn báo id ko đúng

ac1250
07-03-11, 02:01 PM
Link Die Mẹ Roài Đấm Đá Gì Nữa

viper9x
17-03-11, 09:05 PM
Link đây đã die đâu :)

05-05-11, 07:33 PM
web này là web nbb ak có ai dúp mình cái web nbb với :D

thiepls
15-08-11, 05:45 PM
ai biết các mở web thì liên hệ 01642019124 hoặc yahoo lanhlung_onljne nhã mình làm mã mà hok mở đc

hdhpay
15-08-11, 06:15 PM
ở đâu mà lôi mồ lên thế này hjhj

pikeman20
15-08-11, 09:03 PM
Ai up lại giúp em mấy cái hình đi! hình die hết rồi

pikeman20
16-08-11, 10:52 AM
Ngồi setup từ sáng tới chìu hết lỗi này đến lỗi khác :((
Ai pro làm cái video được k?

HoangBot
06-09-11, 06:39 PM
Huhu. Gà quá . không biết cài web asp :((

LongTime
06-09-11, 08:34 PM
1. Config trong config.asp. Chú ý pass sa và IP server.
2. Nhớ cài IUSR_xxx.
3. phải chạy ODBC.reg thì mới chạy được.

pikeman20
07-09-11, 09:38 PM
Cậu Vũ Tuyên Ơi Chỉ Mình Thay Skin được k?

MuDucTrong
24-09-11, 10:08 PM
+Nếu tuỳ chọn kết nối bằng ODBC thì Bạn phải tạo IUSR_XXXX và chạy file ODBC đi kèm với Server<<<<<<< co bac' nao` huong' dan~ e tao. cai' IUSR_xxxx nay` ko hjx...mjnh mo` mai~ tren cai SQL 2k cua~ mjnh.ma` cha thay cai' j` lien^ quan den' IUSR het' HJX. BAC' NAO` HUONG' DAN~ E VOI...SORRY MAY' NHA` E KO CHAY DC VIETKEY

tuandat3019
29-09-11, 02:54 PM
Hướng Dẫn Cụ Thể Dùm mình nha............................................... ...................

vuhiep88
25-07-12, 01:19 AM
mình cài xong rồi vào nó báo lỗi này là sao
Error Type:
Permission denied
/Style/Enter.asp, line 9
:-/:-/:-/:-/

nguyenhoa13
25-02-13, 09:53 PM
link die hết rồi, ai còn cho cái link down về dùm cái