PDA

View Full Version : Upload lại các File để cài PTV Offline!

Trang : [1] 2

031599450
11-04-08, 02:56 PM
Xin chào các bạn! Tôi rất hân hạnh được gặp lại các bạn tại PTV Offline này!
Do thời gian và các đường link anh em send lên để cài PTV Offline có quá nhiều mà ko đáp úng đủ được yêu cầu của các anh em nên tui xin mạn phép Upload lại các link để anh em dùng !::embarrassed:
Để cài PTV Offline các bạn cần có :
Up load lại một vài file đã bị die:
Client PTV dùng của FPT gate:
ftp://ftp1.gate.vn/ptv/PTV_FullVersion_10561.exe
Patch: ftp://ftp1.gate.vn/ptv/PTV_Update_10561_10563.exe

Hoặc cho ai dùng bản client 10557:
ftp://ftp1.gate.vn/PTV_Update_10557_10558.exe
ftp://ftp1.gate.vn/ptv/PTV_Update_10558_10559.exe
ftp://ftp1.gate.vn/ptv/PTV_Update_10559_10561.exe

WindowsInstaller 3.1 :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Net Framework 2.0 :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
SQL Sever 2005:
Hoặc:
SQL Sever Management:

Còn các file khác để khi khác Ko up lên cho các bạn, tại ở nhà Ko có đủ cả mấy cái này mà nhưng vì lâu ngày bận học với tham gia thi nên không có time chăm sóc các fan mong các bạn thông cảm cho Ko nha!
Ghi chú: Ko là tên mình chứ không phải từ viết tắt của chữ "không" đâu nha.
Bài viết có sử dụng 1 vài tư liệu từ trang <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> . Chân thành cám ơn các bạn đã đọc bài nếu ai thấy hay thì Thank hộ nha :smile:!

tuankietnt
11-04-08, 05:00 PM
Vổ tay cái coi nào các bạn.Thanks 05111... tùm lum hổng nhớ nổi.Có gì cứ pm đi các bạn,biết chỗ nào chỉ chổ đó cho.

tonwind113
12-04-08, 06:51 AM
031 ơi Xpt là server bao nhiêu 10544 hay 1855 ? vậy cái server xpt dùng cho client nào , server mini dùng cho client nào hả bạn ? ko lẽ dow hết về ? bạn nói rõ hơn 1 chút nha . Thanks

divine
12-04-08, 06:40 PM
xài client bên Vn thì cái nào cũng được .tốt nhất là phải mới hơn bản 10554.bạn xài bản nào thì v ào edit file ldata.img (fan version) cho phù hợp .

tonwind113
14-04-08, 06:41 AM
039 ơi seo mình cài theo đúng hướng dẫn bằng phim rùi nhưng ko thể chơi được.Đây là lỗi mình tạo account ko được nè &quot;error type Microsft OLE DB Provider ODBC Drivers (0x80010E14) [Microsoft] [ODBC SQL Drivers] [SQL Sever] incorrect syntx near '1' /login.asp,line 12.......................... Còn cái server thì sao ? mình chạy file Private Server nhưng nó báo lỗi error ko hà.hjx mình hok bít cách thêm hình vào bài ,ai bít chỉ mình với hjx.......

nguyenvuson
15-04-08, 07:11 AM
Cảm ơn nhièu nhé, trò này mình chưa cài bao giờ, hi vọng sẽ rất thũ vị ^^

nguyenvuson
15-04-08, 01:59 PM
039 ơi seo mình cài theo đúng hướng dẫn bằng phim rùi nhưng ko thể chơi được.Đây là lỗi mình tạo account ko được nè &quot;error type Microsft OLE DB Provider ODBC Drivers (0x80010E14) [Microsoft] [ODBC SQL Drivers] [SQL Sever] incorrect syntx near '1' /login.asp,line 12.......................... Còn cái server thì sao ? mình chạy file Private Server nhưng nó báo lỗi error ko hà.hjx mình hok bít cách thêm hình vào bài ,ai bít chỉ mình với hjx.......

Trời ơi, cài cả buổi sáng mà chẳng có kết quả, mình cũng bị lỗi như bạn vậy, sửa lỗi này thế nào vậy bạn ơi ! :too_sad:

nguyenvuson
15-04-08, 02:40 PM
Bạn ơi, trong hướng dẫn không thấy cách chỉnh IP trong Server, vậy IP trong Server là ?

031599450
15-04-08, 07:25 PM
Ip trong Server mặc định là 127.0.0.1 dành cho 1 máy Đơn !
Ai muốn cho lên mạng Lan hay online thì phải fix 2 file là file hotuk.ini ( trong Server - đổi tất cả 127.0.0.0 trong đó thành IP của bạn ) và file Launcher trong Client!
Còn Lỗi ở bên trên nếu như bạn đã làm như Hướng dãn thì có lẽ tại acc bạn lập ko đung Quy định ! các bạn đùng lập acc = chữ số ( acc chỉ được lập khi acc bao gồm cả chữ và Số hoặc chữ ko... bạn tìm hiểu thêm nha !)

031599450
15-04-08, 07:34 PM

Hình 1 là lỗi bạn đăng ký acc ( do bạn dùng toàn Số hoặc những kí tự ko hợp lệ )
Hình 2 do bạn chưa Copy 2 thư mục là "Char" và "Field" trong Client vô Server ( các bạn tạo 2 thư mục là "Char" và "Field" trong Server rùi copy các file từ "Char" và "Field" của Client vô ai kô hiểu có thể PM vô Yahoo để mình chỉ Rõ hơn cho OK)!

nguyenvuson
15-04-08, 08:54 PM
Bạn 031599450 có thể viết 1 bài hướng dẫn cụ thể cho mọi người được không, chứ cứ PM bạn = Yahoo thì chỉ có người PM mới hiểu mà bạn phải trả lời nhiều lần. Please !

tonwind113
16-04-08, 06:32 AM
ko được bạn ơi mình tạo acc gồm cả chữ & số mà vẫn bị ,còn server thì mình đã coppy file char & filed vô rồi hjx rốt cuộc chả bít bị sao nữa huhu.......

meohen1989
16-04-08, 12:32 PM
:beauty:cảm ơn bác chủ topic nhiều ,em mê game này lắm

031599450
16-04-08, 01:37 PM
có movie hướng dẫn cài đặt rùi thây bạn !
Bạn còn cần mình viết bài Hướng dẫn gì ??? bạn cứ nêu nội dung rùi mình sẽ viết !
nhưng có lẽ bài viết chỉ ở dạng HTML mình sẽ up lên 1 trang nào đó cho các bạn download về nhà vừa coi vừa làm như Hướng dẫn !
( Tại đang ôn thi lên ít có thời gian rảnh để fix Server mà nhà lại ko mắc mạng nên phải ra Quán mong các bạn thông cảm ! ).

nguyenvuson
16-04-08, 01:39 PM
có movie hướng dẫn cài đặt rùi thây bạn !
Bạn còn cần mình viết bài Hướng dẫn gì ??? bạn cứ nêu nội dung rùi mình sẽ viết !
nhưng có lẽ bài viết chỉ ở dạng HTML mình sẽ up lên 1 trang nào đó cho các bạn download về nhà vừa coi vừa làm như Hướng dẫn !
( Tại đang ôn thi lên ít có thời gian rảnh để fix Server mà nhà lại ko mắc mạng nên phải ra Quán mong các bạn thông cảm ! ).

Nếu có thời gian bạn viết một bài hướng dẫn cách cấu hình Server và Client nhé, xem cái VIDEO đó song mà làm được thì thiên tài wa ha :misdoubt: :oh: :byebye:

031599450
16-04-08, 01:55 PM
uhm mình hiểu oài mình sẽ về và viết bài Hướng dẫn = Hình ảnh các bạn chịu khó chờ vài ngày nha ! Tại đang ôn thi mà nên sẽ hơi lâu !

napoleon
16-04-08, 03:28 PM
031599450 [-V.I.T-] (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Up lại dùm cái Pacht : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> này với link die rồi

031599450
16-04-08, 03:59 PM
031599450 [-V.I.T-] (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Up lại dùm cái Pacht : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> này với link die rồi

Đây là link pacht mới cho bạn !

napoleon
16-04-08, 06:55 PM
Cám ơn bạn nhiều. Mà cái này cài khi chơi có cần net không ?
lúc trước có cài KPTV mà khong có patch Of mỗi lần chơi thì phải có mạng mới login vào được

meohen1989
18-04-08, 07:59 AM
Hình 1 là lỗi bạn đăng ký acc ( do bạn dùng toàn Số hoặc những kí tự ko hợp lệ )
Hình 2 do bạn chưa Copy 2 thư mục là "Char" và "Field" trong Client vô Server ( các bạn tạo 2 thư mục là "Char" và "Field" trong Server rùi copy các file từ "Char" và "Field" của Client vô ai kô hiểu có thể PM vô Yahoo để mình chỉ Rõ hơn cho OK)!

bác ơi hình 2 còn có lí do nào khác nữa không
em copy rùi mà nó vẫn hiên lên như thế hà :pudency:

à trong server có thư mục client em xài file chạy game trong đó à .
Mong bác trả lời em sớm :confuse:

tuankietnt
18-04-08, 11:08 PM
Mạng phép bác Tâm nhá!Cho xin nói vài lời:
_Thứ nhất:hảy down và chỉnh movie hướng dẫn với chế độ chậm nhất.(60% thành công).
_Thứ hai:khi muốn đky acc thì gỏ: localhost/login.asp .Đừng bày đặt gõ tùm lum nếu mình ko hiểu rõ mình gỏ cái gì.
_thứ 3:làm tất cả giống như movie thật chậm thật chậm thôi đừng hấp tấp.khi xong thì copy 2 thư mục bác "052111111....tùm lum" nói vô sever.win nó hỏi gì thì "yes all".
_thứ 4:copy tất cả các file trong thư mục "client" nằm trong sever vô thư mục client mà mình mới cài xong từ file setup.chạy file claucher chỉnh ip sever mình muốn connect rồi nhấp "runE..." ko phải run game nha.vô chơi thôi! Nhớ là chạy sever nào thì chơi bằng file client tương ứng.
==>Làm tới đây là 98% thành công còn 2 % nữa là động não.ko phải ai cũng chĩ mình tất cả cái gì người ta biết cả trên 90% là tốt lắm rồi.Hãy cố gắng động não để có chút nền tảng mà cài những trò khác nữa các bạn nhé!Chúc tất cả vui!:big_smile:

meohen1989
19-04-08, 08:39 AM
:pudency:bác nói thế thì em phải động não cái gì
thú thật với bác là em cài đã cài thành công Mu VTLK rùi cả Kal + HKGH nữa nhưng thật sự PTV thì em không thể hiểu nổi mình đã làm sai ở chỗ nào.
Em đã thử cả SQL 2005 và SQL 2000 mà nó vẫn hiẹn lên cái bảng báo erro đáng ghét >"<
Bác chơi được rùi thì cho em cái hình để em còn có quyết tâm cài lại,không thì em nản mà bỏ quá :pudency:

meohen1989
19-04-08, 08:41 AM
xài client bên Vn thì cái nào cũng được .tốt nhất là phải mới hơn bản 10554.bạn xài bản nào thì v ào edit file ldata.img (fan version) cho phù hợp .
cái file mà bác nói nó nằm ở đâu vậy :confident:

nguyenvuson
19-04-08, 10:38 PM
Sao không xem được Topic hướng dẫn nhỉ, mình vào xem thì nó đơ cả máy !

031599450
20-04-08, 12:13 PM
sorry nha! hôm wua mình up vội quá nên nó bị lỗi ko vô được 031 đang up lại topic khác mong các bạn thông cảm !

031599450
20-04-08, 01:16 PM
Mình vừa up 1 bài mới lên nhưng khi vào lại ko hiểu tại sao đơ máy ! có lẽ tại mạng chõ mình vậy ai cần gấp có thể tham khảo wua link dưới đây nha!
Mình sẽ kiếm quán khác mạng ngon hơn để up lại bài này !

trungtheboy
21-04-08, 08:23 AM
đây là lỗi gì hả bác 031599450:
Error Type:
Microsoft OLE DB Provider for ODBC Drivers (0x80004005)
[Microsoft][ODBC SQL Server Driver][SQL Server]Cannot open database "accountdb" requested by the login. The login failed.
/login.asp, line 8

Browser Type:
Mozilla/4.0 (compatible; MSIE 6.0; Windows NT 5.1; SV1; .NET CLR 2.0.50727)

Page:
POST 37 bytes to /login.asp

meohen1989
21-04-08, 09:11 AM
Khắc phục lỗi trang web ko đăng ký được !

Error Type:
Microsoft OLE DB Provider for ODBC Drivers (0x80040E37)
[Microsoft][ODBC SQL Server Driver][SQL Server]Invalid object name 'sGameUser'.
/login.asp, line 12

Các bạn mở file login.asp rùi tìm đến dòng thứ 12 :
các bạn bỏ chữ "s" tại chỗ 'sGameUser' => 'GameUser'

strsql="select * from " & lcase(left(name,1)) & "GameUser WHERE [userid]='"&lcase(name)&""
Sau khi đã làm xong các trên các bạn khởi động lại máy tính rui đăng ký acc !

trích từ bài của bác 031559........

meohen1989
21-04-08, 09:22 AM
bác 031599.... ơi
bác up lên bằng file htm đi
hoặc lên topic khác đi
2 topic kia chẳng bít có phải do host của clb không mà em vô hẻm được
nhìn bản rút gọn mà không có hình ảnh không ổn à nghe
hay bác post lên topic này luôn đi
mong bác nhiều
À bác thi trường nào vậy,nghe bác học có vể vất vả nhỉ lúc em thi thấy bình thường lắm mà

031599450
21-04-08, 02:08 PM
đây là lỗi gì hả bác 031599450:
Error Type:
Microsoft OLE DB Provider for ODBC Drivers (0x80004005)
[Microsoft][ODBC SQL Server Driver][SQL Server]Cannot open database "accountdb" requested by the login. The login failed.
/login.asp, line 8

Browser Type:
Mozilla/4.0 (compatible; MSIE 6.0; Windows NT 5.1; SV1; .NET CLR 2.0.50727)

Page:
POST 37 bytes to /login.asp

Bạn kiểm tra lại hình như chưa làm hoặc làm thiếu bước Set quyền database "Clan" !

meohen1989
21-04-08, 02:42 PM
bác ơi
bàu hướng dẫn bên kia của bác lại có vấn đề rùi
mong bác chia nó ra hoặc post ngay trên này để anh em còn săm soi
:still_dreaming:

meohen1989
21-04-08, 02:45 PM
hay bác post bài chỗ khác đi
topic này khóa không cho bài viết mới hay sao í

031599450
21-04-08, 02:50 PM
ko hiểu nổi tại sao luôn hay là các bạn coi tạm file .doc mình viết này vậy nha !
link đó các bạn down về nha !

meohen1989
21-04-08, 03:52 PM
thank bác nha
nhưng mà có hình không vậy
không có hình thì xem làm gi

031599450
21-04-08, 04:00 PM
Chùi ui có cả 1 video clip để các banạn coi rui còn cần gì hình mình send còn các bạn cần mình viết 1 bài HD có hình như của Roseon thì phải chờ mình thi xong đã chứ lúc đó có thời gian update lại máy ở nhà chụp hình cũng như viết bài từ A=>z được !
Nói chung các bạn phải chờ ko thể cái gì cũng 1 sớm 1 chiều là được !

meohen1989
21-04-08, 05:16 PM
vậy là chưa có hình phải không
thế thì ráng chờ vậy
bây giờ tui chỉ có 1 thỉnh cầu duy nhấy là bạn có thể cái ảnh chup gameserver chạy ok lên cho tui xem không
thèm quá nhìn cho đỡ ghiền vậy:adore:

meohen1989
22-04-08, 08:28 AM
éc
ông địa ơi sao mà giống hệt của tui vậy
bạn có nhầm không thế
không thể hiểu nổi :too_sad:
up cái server made in bạn lên đi :sweat:

trungtheboy
22-04-08, 09:29 AM
này bạn 031599450! server của mình hoạt động tốt giống như của bạn nhưng khi login vào đánh ID và PASS thì nó báo : " Không thể kết nối với máy chủ ".Mình đã làm cẩn thận lắm rồi mà vẫn không được. Bạn có thể giúp mình được không?

divine
22-04-08, 06:32 PM
Server ok khi mấy bạn thấy nó báo có monster, và NPC .Còn về không thể kết nối tới mấy chủ thì có nhìu nguyên nhân .
Bạn coi lại đã edit trong ldata.bmp về dúng version chưa ,nếu đúng rồi thì bạn chịu khó đăng nhập lại vài lần(cái này là do Ram yếu quá ,máy của mình Ram 512 set pagefile lên 2gb mới chạy nổi).
À quên , fai bảo đảm là mọi thứ về server ok hết nha .

tonwind113
23-04-08, 06:32 AM
nè 031 coi lại cái lỗi web này giùm mình với seo cái colum Ecoin nó add dữ liệu vô ko được vậy ? <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>òn cái này là server khi mình chạy nè có đúng ko ? mà seo mình tạo acc = cách add vào GameUser của DB (vì đăng kí acc = web ko được) vào chơi nó ghi Conecting .......rùi Conecting Failed.........<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ết nối với Client hoài ko được mặc dù chỉnh IP ở file Hotuk.ini rùi hjx .....

trungtheboy
23-04-08, 06:39 AM
bạn nào cho mình biết cái ldata.bmp ở chỗ nào không ? Mình tìm hok thấy:D

divine
23-04-08, 09:57 AM
nè 031 coi lại cái lỗi web này giùm mình với seo cái colum Ecoin nó add dữ liệu vô ko được vậy ? <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)còn cái này là server khi mình chạy nè có đúng ko ? mà seo mình tạo acc = cách add vào GameUser của DB (vì đăng kí acc = web ko được) vào chơi nó ghi Conecting .......rùi Conecting Failed.........<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)kết nối với Client hoài ko được mặc dù chỉnh IP ở file Hotuk.ini rùi hjx .....

Server như hình trên là đã Ok rồi đó . Còn Không kết nối được bạn coi đã chạy đúng client phù hợp với server chưa.
@trungtheboy : Dùng chức năng search của window đi bạn

Lúc mình cài cái này mình cài hok có giống trong hướng dẫn lắm, sử dụng bản client mới nhất Của Vn lúc đó (có được mấy cây thông noel :byebye: ).chỉ cần sửa lại cho đúng version của nó (mình xài cái file server 10554 cho client 10555 vẫn Ok):boss:

meohen1989
23-04-08, 10:56 AM
sửa vesion thì nó nó báo thế nào
tui không sửa nhưng vô game nó vẫn báo là vesion 10.54.4 cơ mà????

divine
23-04-08, 12:47 PM
ui chẳng biết vì cài cái này lâu lắm rồi tui hok có để ý đến mấy cái ở góc dưới đâu,với lại nó báo version bao nhiu ko phụ thuộc vào file ldata.img (hình như là vậy ) . ủa mà quên nữa .chép cái client 10544 trong file server wa phần client cài đặt vô máy nữa , nếu bạn dùng file đó thì nó báo 10544 là phải rồi .

meohen1989
23-04-08, 01:04 PM
chàipa ơi tui chép client trong server thì nó mới ra 10.54.4 chứnếu chạy file gốc của nó thì nó bắt update làm sao mà vô còn vụ báo vesion mà không phụ thuộc vào file ldata.bmd thì tui thử xembít đâu

divine
23-04-08, 01:11 PM
uh, thì cuối cùng phải vào sửa file ldata thôi.xài file đó mà còn ý kiến ko sửa file ldata sao nó hiện ra 10544:angry::burn_joss_stick::shame:

meohen1989
24-04-08, 07:43 AM
trời ơi
teo em rùi
chỉnh vesion trong ldata.bmd mà không được
vẫn báo "Không thể kết nối đến máy chủ"
bác cài được rùi thì up dùm em file server và file client của bác dùm em được không???
Nếu được em nguỵenwn chay 2...ngày để tạ ơn bác hu hu hu

Mô phật thiện tai thiện tai :burn_joss_stick::burn_joss_stick::burn_joss_stick ::burn_joss_stick:

trungtheboy
24-04-08, 08:47 AM
đã chỉnh sửa đủ thứ kết quả ra cái lỗi quái dị này
Error Type:
[Microsoft][ODBC SQL Server Driver][SQL Server]Invalid object name 'dGameUser'.
/login.asp, line 12
vô game không được

divine
24-04-08, 06:58 PM
Error Type:
/login.asp, line 12
vô game không được
hohoho, hồi đó thấy lỗi này là tui ghost lại win lun chứ hok bít đường đâu mà fix :after_boom: .

Mà mấy bạn sửa cái file ODBC.reg (sửa lại tên database cho đúng ,với lại IP) chưa ?
Client thì tui down trên ptv.com.vn .

meohen1989
25-04-08, 06:05 PM
Error Type:
/login.asp, line 12
vô game không được

bỏ chữ d trước gameuser đi
rùi thử reg lại :angry:

vấn đề của em ở trên kia không ai giải quyết à

trungtheboy
26-04-08, 09:53 AM
sặc! cái ông này đọc mà hok hiểu gì ah ! tui đã bảo là đã chỉnh hết mọi thứ, kể cả bỏ chữ 's' sau chữ 'sGameUser' rồi sau đó nó mới bug ra cái lỗi đó-.-! có bác nào fix được lỗi 'không thể kết nối với máy chủ' không, giúp hộ tui với?

meohen1989
26-04-08, 12:19 PM
nếu bác cài tất cả mọi thứ đều giống nhưng trong film thì còn 1 trở ngại duy nhất là chưa xóa file SQL.dll trong server đi

giải pháp :dĩ nhiên là xóa béng cái file í đi rùi--- chỉ vì cái file này mà tui ngất lên ngất xuống vì cái khoản "Không thể kết nối đến máy chủ" đó :what:

divine
26-04-08, 05:29 PM
thực sự thì cái sql.dll có cũng như không , hì chắc là xung đột lẫn nhau nên mới vậy .Mình thì không có xóa cái đó vẫn vô được ngon lành ( có điều hơi lâu vì Ram yếu wa(512 a` ):too_sad: )

Nói chung làm theo y xì cái hướng dẫn thì 99% là được rồi , còn 1% còn lại là do bạn thôi
Mình cài 3 gameoffine rồi mà chưa có lần nào là hok xài được hết:misdoubt::matrix::byebye:

031599450
26-04-08, 06:43 PM
thực sự thì cái sql.dll có cũng như không , hì chắc là xung đột lẫn nhau nên mới vậy .Mình thì không có xóa cái đó vẫn vô được ngon lành ( có điều hơi lâu vì Ram yếu wa(512 a` ):too_sad: )

Nói chung làm theo y xì cái hướng dẫn thì 99% là được rồi , còn 1% còn lại là do bạn thôi
Mình cài 3 gameoffine rồi mà chưa có lần nào là hok xài được hết:misdoubt::matrix::byebye:

Wao ý kiến của divine rất hay !
Đúng là làm theo Hướng dẫn = video là hoàn tất 99% còn 1% là ở mình!
Theo mình bạn Meo bị bệnh ko thể kết nối có lẽ do bản Client có vấn đề bạn thử down bản client XPT1855 về cài thử coi nếu vẫn mắc lỗi ko thể chơi được thì mình nghĩ bạn nên cài lại Win và làm lại từ đầu!
Sau khi cài lại Win mà vẫn ko chơi được đồng nghĩa máy bạn ko tương thích với game này ( vậy thì bỏ wua nó đi đi chơi game khác ) !

divine
28-04-08, 12:38 PM
Máy nhà mình Ram 512 chơi lag lắm (kết nối lâu bà cố lun), nói chung mình chơi được vài bữa là là unistall nó lun , chủ yếu mấy cái game offine dạng luyện mình cài cho biết chứ hok có chơi gì đươc (lag lắm,có au là chơi ngon thôi ).

meohen1989
10-05-08, 10:39 AM
bác chủ topc có bít add đồ vô shop thế nào không
hay bác có tài liệu thì share dùm tui với---cài được PTV rùi nhưng chỉ để chơi không thì chàn lém
à cái clan không thể tạo được--làm đến đoạn nó hỏi có muốn đang kí clan không mà "Đồng í" hoài mà không nhận--cú--chắc cài clan sai à

NhocWrom
10-05-08, 09:54 PM
Mình làm thành công tất cả các bước rồi nhưng khi connect vào server thì nó báo lỗi
Kết nói đang được thiết lập.... khoản 10s nó như vậy nè

meohen1989
12-05-08, 08:01 AM
Mình làm thành công tất cả các bước rồi nhưng khi connect vào server thì nó báo lỗi
Kết nói đang được thiết lập.... khoản 10s nó như vậy nè
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
đọc toàn bộ topic kĩ càng nha---giải quyết rùi đó
mà phương pháp hình như ở ngay bài trên đó:confident: spam hả:hell_boy:

divine
18-05-08, 10:45 AM
bác chủ topc có bít add đồ vô shop thế nào không
hay bác có tài liệu thì share dùm tui với---cài được PTV rùi nhưng chỉ để chơi không thì chàn lém
à cái clan không thể tạo được--làm đến đoạn nó hỏi có muốn đang kí clan không mà &quot;Đồng í&quot; hoài mà không nhận--cú--chắc cài clan sai à

Có thể thêm vô shop được,chỉnh sửa bằng notepad các file NPC buôn bán mà bạn chép vô server ,tuy nhiên hok phải lúc nào cũng mua được (do server thiếu hình ảnh )Còn về Clan thì đơn giản là quên nó đi

meohen1989
19-05-08, 07:05 AM
Có thể thêm vô shop được,chỉnh sửa bằng notepad các file NPC buôn bán mà bạn chép vô server ,tuy nhiên hok phải lúc nào cũng mua được (do server thiếu hình ảnh )Còn về Clan thì đơn giản là quên nó đi

ban không phải lo đâu
tui chỉ chỉnh cho nó giống online thui ,chứ vừa vào game mà shop của mấy chả toản 9x thi` sợ lém,mí lại cũng đinh nghiên cứu cái này kĩ hơn :byebye:

trang11111
19-05-08, 10:53 AM
Đây là link pacht mới cho bạn !
Bạn ơi link này hỏng rồi , up link khác đi bạn

meohen1989
19-05-08, 12:12 PM
kiếm client của PTV í
XPT hót nước ngoài khó downl lém
xài ptv hầu như đều được việt hóa hết rùi

nhoc25
27-07-08, 05:57 PM

nhoc25
27-07-08, 06:04 PM
xin lỗi không cố ý spam.nhưng em ấn nhầm nút "gởi trả lời" nhưng các anh xem giùm ảnh trên khi em ấn Rungame thi bản Dia-up cứ hiện ra hoài khi em ấn Connect thi nó cứ chạy hoài.khi em ấn cancel thì nó ra bản sau đây và tự động tắt

ah mà em cài sever và Clien em để ở Ổ đĩa C,điều đó có ảnh hưởng gì đến sv không mấy anh.với mấy anh xem sv của em chạy như vậy là có báo lỗi không vậy em thấy co 2 cái cuối=0 thank<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nhoc25
27-07-08, 06:10 PM
thêm vài thông tin về sv của em:sv xpt clien của PTV vn.và có 1 cái em làm # với hướng dẫn là khi đổi các thông số như SERVER name/SQLEX...(tên của datbase) thì em chỉ ghi là server name thôi không có \.....nhưng đổi như vậy thì đăng ký acc trên web vẩn bình thường.mong các anh giúp đỡ.

DUCPTV
05-08-08, 10:58 AM
giup voi nhaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

hungcuongtv
05-08-08, 03:45 PM
bạn kêu pm yahoo mà mình pm đâu ai trả lời >.< cái SQL manager download về sài hẻm dc . cài ptv có cần tạo cảd mạng ảo ko bạn:too_sad:

hungcuongtv
06-08-08, 08:04 AM
sao em laucher vào game ko dc em chạy pristontale sẻver rồi nó hiện ra bản hình con mèo và khi laucher thì nó để cannot find game.exe em ghi sever 1 là 127.0.0.1 và chọn local sẻver ai chỉ em với huhuhuh:cry: (em ko bít post hình >.<)

linkent_lonely
06-08-08, 08:17 AM
pac oi sao cai vdeo cua pad khong co buoc giai nen server vao dau the.voi lai em cai mai khong duoc cai sql 2005 no bao loi :SQL Server Setup failed to execute a command for server configuration. The error was [Microsoft][SQL Native Client][SQL Server]Cannot add functional unit 'sp_sqlagent_get_startup_info' to component 'Agent XPs'. This unit has been already registered with the component.. Refer to the server error logs and Setup logs for detailed error information. ho em cai. voi lai co cai duoc = sql 2000 khong vay? neu duoc huong dan luon thank!

hungcuongtv
06-08-08, 08:19 AM
ai chỉ em với em chạy server ra hình con mèo rồi .chạy laucher game thì nó để cannot find game.exe ko vô dc ai chỉ em phải làm sao đây hay là em làm sai phương pháp rồi

linkent_lonely
07-08-08, 11:13 AM
trời tess cả 2 ngày trời và kết luận
thư1: video quá sơ sài.không có hướng dẫn cụ thể ví dụ:
PTV launcher.rar giải né và coopy vào cliet hay server
tại sao lại có Miniserver & XPTserver. cụ thể công dụng của từng folder trong đó
tại sao lại phải coopy phần CHAR và Field của Cliet vào server mà cụ thể là vào phần nào
Mini hay XPT?.
SQL Server của pac có 30 mấy MB em cài báo lỗi âm âm. em vào google nó ra 50 MB
cài và không báo lỗi.

Client ( Ko thể thiếu oài ) :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( Dành cho ai ở Miền Bắc )
ftp://ftp1.gate.vn/PTV_FullVersion_10555.exe ( Dành cho anh ai ở Miền Nam )
và cái pacht : ftp://ftp1.gate.vn/PTV_Update_10555_10557.exe ( Update cho nó đủ các Item mới kiểu tóc mới )
Cả 2 Client này đều dùng Server 10544 nha.
Hoặc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> dùng cho Server 1855!
và cái Pacht : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Các bạn lưu ý dùm cái Client down ở đâu để Khi chạy Server ko bị lỗi OK!

Kế tiếp là Server :
Các bạn Down cả 2 cái về rùi giải nén và chép đè nên nhau nha!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Pass là WeAreBoys
thế cái server bác cho bên dưới dùng cliet nào potay chẳng biết dow cái client nào!
Mong Bác có bài hướng dẫn từng bước cụ thể hơn thank!

DUCPTV
07-08-08, 02:30 PM
cai pacth cua xpt cao xài được đâu???????!!!!!!!!!!!!????????????/

huntersun
08-08-08, 05:25 PM
Mình đã cài xong hết và chạy server ! Và cái SERVER mình đây :

Mình đã đổi file XPT10544 thành file Game.exe . Mình chạy Local Server và không sửa IP ! Vào Game đánh thì được như này :

Các Bác giúp em với !

hungcuongtv
10-08-08, 04:42 PM
Mình muốn hỏi người rành nhất về PTV ofline NHƯ 031............

xin làm ơn liên hệ với tôi wa yahoo nha
đế dế nói chuyện

thank......................................

linkent_lonely
11-08-08, 02:12 PM
6 . Giải nén file MiniServer.rar và XPTServer.exe ( pass giả nén là WeAreBoys ) ra sau đó copy tất cả các file giải nén từ XPTServer.exe vào thư mục MiniServer tại nơi bạn vừa giả nến MiniServer.rar ( bên trong thư mục For Upload)
Hic Po Tay copy tất cả các file giải nén từ XPTServer.exe vào thư mục MiniServer copy vào toàn báo lỗi hix copy đè vào trong hư mục MiniServer hay là chỉ copy vào thư mục For Upload thôi vậy???????

linkent_lonely
11-08-08, 08:09 PM
Hic Ông Huntersun vào được rùi ah thế cái XTRAP giải quyết thế nào vậy. làm ơn thèm chơi lắm rồi! HU HU thank!

longthien
06-09-08, 03:12 PM

Mình đã đổi file XPT10544 thành file Game.exe . Mình chạy Local Server và không sửa IP ! Vào Game đánh thì được như này :

Các Bác giúp em với !
bạn thoát sv = tasmanager rồi bạn thử mở lại nếu không đc thì Off máy rồi vào lại thì chắc là đc mình cũng bị vậy mà. còn nếu không đc nữa thì bó tay luôn. tốt nhất là cài lại sv:misdoubt:

gacon666
07-09-08, 06:48 PM
hix, tui cũng bị y chang ông huntersun nè, cài lại mấy lần cũng ko dc, pó tay toàn tập

huntersun
07-09-08, 07:45 PM
Ừa ! Đau vậy chứ muốn chơi mà cũng hông được !
Zậy mà có người làm được xui thật !

saudoi
08-09-08, 03:17 PM
ông thử nói cấu hình máy ông xem >.....

huntersun
08-09-08, 03:23 PM
Windows XP Service pack 2
Ram 512
Chip 3.0Ghz
Vga 128
DirectX 10

Langtuhan
13-09-08, 06:08 PM
Ram 512 chạy thì chờ hơi lâu đó..^^

Langtuhan
13-09-08, 06:17 PM
Hic Ông Huntersun vào được rùi ah thế cái XTRAP giải quyết thế nào vậy. làm ơn thèm chơi lắm rồi! HU HU thank!

Bạn dùng chương trình XtrapRemover này nha<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(Dữ liệu được lấy từ Sonnb.com)

huntersun
15-09-08, 02:02 PM
Hê hê ! Chạy được PTV rùi ! Tui biết tại sao các bác không làm được rùi !
--Tải cái Client của Việt Nam cho có Tiếng Việt người Việt xài Client Việt
--Giải nén hết Server và cài bình thường !
--Xóa file SQL.dll trong SERVER.
--Nếu bạn cài Client Việt thì chạy SERVER XPT10544 trong thư mục server.
--Ok vào chơi thử !
À cho mình hỏi chỉnh tiền cho nhân vật làm sao zậy !?

Langtuhan
16-09-08, 08:43 PM
Mỗi viên bán được 10mil đó.
Muốn chỉnh cầm được nhiêu thì thì dzo Hontuk có đó... :)

iuchinhiu
17-09-08, 08:53 PM
troi oi.!!!
co pac nao cho em cai video huong dan cai dat chi tiet ngay tu dau khong??
em cung bi cai loi khong dang ki dc tai khoan doa!!!
nhung ma em ngi la em thieu file gi doa,mac du da down het tat ca cac file pac kia up len cho rui!!!
chan the chu lai,
tui me tro nay nhat day!!!
moi toi cai mai ma hong dc.
chan wa ha!!!

iuchinhiu
19-09-08, 07:34 PM
nay!!!!!!!!!!
cho tui hoi cai
tui cai ra toan bi loi clan la the nao nhi???
trang web k lap dc, toan bao loi clan thui
ma tui da lam dung y het chang khac j cai videoay
chan the
chua ho tui cai nha
thanks nhiuuuuuuuuuuuuuuuu```````````````````````
loi the nay nay
Error Type:
Microsoft OLE DB Provider for ODBC Drivers
[Microsoft][ODBC SQL Server Driver][SQL Server]....(cai j j doa rui:) ...'clan'
/login.asp,.....
giup voiiiiiiiiiiiiiiiiii'''''''''''''''''''''''''''''' ''''':adore:
tui cai mai khong dc:ah:
nhiu luc chi mun dap may tinh ra thui!!!!!!
:cry:help help help

iuchinhiu
19-09-08, 08:20 PM
loi nhu the nay nay:
Error Type:
Microsoft OLE DB Provider for ODBC Drivers...
[Microsoft][ODBC SQL Server Driver][SQL Server].....(cai j j doa rui:)...'clan'
/login.asp

iuchinhiu
22-09-08, 07:47 PM
Bạn dùng chương trình XtrapRemover này nha<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(Dữ liệu được lấy từ Sonnb.com)
bạn ơi. cái xtrap nay dùng thế nào vậy???:boss:
sao mình k thể vào ptv dc??? no toàn báo lỗi Xtrap uploat fail thui:cry::cry:.
]bạn giúp mình với nha.:burn_joss_stick::burn_joss_stick:
thanks!!!!!!!!!!
nhanh nhanh nha. mình mún chơi trò này lắm rùi. mình la fan cuồng nhiệt của nó mừ:byebye:

iuchinhiu
22-09-08, 07:53 PM

Các Bác giúp em với !
ne ne. pac vao dc rui thì có gặp cái lỗi về XTRAp không?
sao tui toàn bị báo là uploat XTRAP fail thui.
chan thế!!!
giúp anh em với nha!!! làm ơn đi mừ!!!:burn_joss_stick::burn_joss_stick:
thanks!!!!!!!!!!!!!!!

iuchinhiu
22-09-08, 07:57 PM
sao em laucher vào game ko dc em chạy pristontale sẻver rồi nó hiện ra bản hình con mèo và khi laucher thì nó để cannot find game.exe em ghi sever 1 là 127.0.0.1 và chọn local sẻver ai chỉ em với huhuhuh:cry: (em ko bít post hình >.<)
xin phép bác admin nha!!!
lỗi này là do bạn chưa giải nén private lauch vào client.
sửa::
bạn coppy cái private launch vào client là ok ngay!!!:big_smile:

yeurong88
09-10-08, 04:16 AM
ai chỉ bọn tớ cách dùng remove Xtrap với

giangleloi
31-10-08, 06:28 PM
Hoặc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> dùng cho Server 1855!
và cái Pacht : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ậy server 1855 links đâu xin dc ko,rùi sv ông post là ver nhiu

meohen1989
31-10-08, 08:38 PM
vậy server 1855 links đâu xin dc ko,rùi sv ông post là ver nhiu
ặc
sao ko down client của việt nam í
xài luôn mà có cả tiếng việt nữa

bloodmoon
31-10-08, 11:46 PM
Hix, vậy Phiên Bản Không Phù Hợp là sao? Có ai biết về vấn đề này không?

giangleloi
01-11-08, 07:41 AM
uhm tui down client của vn rồi làm gì nữa bạn,cái server đó xài dc vơi client vn ko

meohen1989
01-11-08, 07:44 AM
uhm tui down client của vn rồi làm gì nữa bạn,cái server đó xài dc vơi client vn ko
hỏi lạ ghê
dĩ nhiên là được rùi
phần còn lại làm theo video là ổn mừ :beauty:

giangleloi
01-11-08, 07:53 AM
thông cảm giangelloi mới vô PTV cài thử chơi xem sao í mà nên noob,sr

bloodmoon
03-11-08, 11:13 AM
Đã cài đặc thành công, server chạy tốt. Mỗi tội cái Miniserver va` XPTserver của bạn bị thíu item 105B. Bạn có thể chỉnh sữa lại ko?

vnvi0let123
03-11-08, 01:10 PM
bạn ơi cái client ở trên bị die rồi. minhf vào trang chủ của nó down cái client 10559 được không bạn

meohen1989
08-11-08, 11:08 AM
bạn ơi cái client ở trên bị die rồi. minhf vào trang chủ của nó down cái client 10559 được không bạn
ok
xài ngon
tui vừa ptv online vừa ptv offline luôn nè :beauty:

kotaro01
19-11-08, 06:35 PM
SAo mih bị lỗi ko thể kết nối làm mọi cách vẫn ko đc...đã xóa SQL.dll......mìh đang dùng bản ptv 10559 có đc ko vậy

ElvenGirl
08-01-09, 09:34 AM
Chủ Topic ơi, bạn up lại các File cài đặt PTV offline được không, die gần hết rồi !

meohen1989
09-01-09, 08:53 PM
tui up lại rồi nè ,ai down thì down nè

server đã chỉnh rồi ,giờ chỉ còn chép 2 thư mục char và field thôi nè :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>òn đây là video hướng dẫn :
launcher nè

:beauty: nhào vô đê

clopaka
11-01-09, 12:26 PM
pác ơi cái laucher ko down đc .pác up lại dùm em cái thanks pác nhiều

meohen1989
15-01-09, 08:59 AM
update link rồi kìa
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrr

clopaka
15-01-09, 05:20 PM
:beat_plaster:Invalid File. This error has been forwarded to MediaFire's development team. :( cho link khac di bac'

meohen1989
15-01-09, 07:19 PM
:beat_plaster:Invalid File. This error has been forwarded to MediaFire's development team. :( cho link khac di bac'
mediafire dạo này đang bảo trì server

mà giờ là down được rồi đó bạn :haha:

evilstd
15-01-09, 10:16 PM
Thanks anh nhiu nghen, em t cai nay lau lem rui! thanks thanks

oniarya
16-01-09, 10:23 AM
Do thời gian và các đường link anh em send lên để cài PTV Offline có quá nhiều mà ko đáp úng đủ được yêu cầu của các anh em nên tui xin mạn phép Upload lại các link để anh em dùng !::embarrassed:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( Dành cho ai ở Miền Bắc )
ftp://ftp1.gate.vn/PTV_FullVersion_10555.exe ( Dành cho anh ai ở Miền Nam )
và cái pacht : ftp://ftp1.gate.vn/PTV_Update_10555_10557.exe ( Update cho nó đủ các Item mới kiểu tóc mới )
và cái Pacht : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Kế tiếp là Server :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Pass là WeAreBoys

Kế tiếp các tool để cài Server :
WindowsInstaller 3.1 :
Net Framework 2.0 :
SQL Sever 2005:
SQL Sever Management:
Video hướng dẫn cài đặt :
Và Launcher để chạy Client :
hoặc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
hoặc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> !:embarrassed:

Bạn có thể vô trang <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để kiếm các file cài PTV Offline !

Chú Ý : Sau khi cài xong Client , cài xong Server nhớ copy 2 thư mục là char và Field trong client vào sever để ko bị tình trang ko có NPC và MOD:canny:

Bạn có thể xem thêm các hướng dẫn khác từ trang <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> !
Bài viết có sử dụng 1 vài tư liệu từ trang <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> . Chân thành cám ơn các bạn đã đọc bài nếu ai thấy hay thì Thank hộ nha :smile:!

link Launch die hết rồi xem lại đi bạn ơi

meohen1989
16-01-09, 10:42 AM
:sure:
ai vô box ptv này cũng viễn thị hết rồi à ,lù lù trên kia à

clopaka
22-01-09, 03:01 PM
sau một thời gian chiến đấu với cái ptv ofline này kết quả thu được là web bị lỗi
đến lúc này thì chắc từ bỏ được rồi(ko có nck thì sao mà chơi:sure:) nhưng em vẫn tiếp tục cài tiếp = niềm tin nếu chạy được cái sever thì tìm các bác hỏi ý kiến về cái web sau nhưng vô thì vô được nhưng nó lại phán cho dòng chữ " ko thể kết nối đến máy chủ " .Bác nào xem dùm em server chạy vầy la được chưa <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> em thấy nó hiên lên phiên bản 10544 chả hiểu luôn !:go:up lên 10557 rùi mà vẫn ko thấy ji` pó tay!!!!
Hồi xưa luyện ptv onl lên 8x thì bắt đóng card em nghèo nên đành ngậm ngùi chia tay dạo này nghiền wa' nên ra tiệm net gần nhà kiếm nhưng chẳng tiệm nào có ,mất cả tiếng đồng hồ down và cài đặt thì vừa đăng nhập được 5' "mất kết nối đến máy chủ".Quyêt tâm cài đc ptv off thì cho ra kết quả ko mong muốn chắc em phải bỏ PTV thôi :confuse: !!!

meohen1989
24-01-09, 04:58 PM
gì mà âm u thế
bạn làm đúng hết các bước trước rà lại hết các bươc đi ,tui ko nghĩ ptv off lại quá khó thế đâu ;))

clopaka
30-01-09, 03:06 PM
Vậy bác meohen1989 cho em cái Y!M cái để em gặp trực tiếp cho dễ nói chuyện trao đổi, nhiều vấn đề quá .....(em đã cài đi cài lại 4 lần :confuse: rồi đó )Mà cái web ko hoạt động thì cài được cũng ko có nick mà chơi ! Đập máy!Đập máy !:hell_boy:

meohen1989
07-02-09, 01:50 PM
hix
lâu mới vào box này _ _!

sẵn sàng mọi lúc mọi nới >:D<

khoda
11-02-09, 12:25 PM
:beauty: nhào vô đê
Gắn vào post 1 lun đi, tui mới vào cũng không biết cứ tưởng...

meohen1989
11-02-09, 01:07 PM
Gắn vào post 1 lun đi, tui mới vào cũng không biết cứ tưởng...
chủ topic đem com bỏ chợ rồi , chẳng quan tâm nữa đâu ,tui gắn vào sign rồi ,ai down thì nhấn vố 8-|

FlyFF
20-02-09, 10:19 AM
Bạn cho mình hỏi bây giờ dùng clien 10561 có được không. Clien của PTV VN ấy.

khoda
23-02-09, 05:03 AM
Bạn cho mình hỏi bây giờ dùng clien 10561 có được không. Clien của PTV VN ấy.
Mình nghĩ là được. Bạn thử chạy client xpt1855 hoặc xpt10544 thay vì chạy client game.exe của PTV xem sao.

zake100
07-03-09, 05:08 PM
bạn tìm đến dòng này rồi chinh lại như sau:
strsql="select * from " & lcase(left(name,1)) & "GameUser WHERE [userid]='"&lcase(name)&"'"
bạn thấy chữ GameUser cód chữ S đằng trứoc thì xóa chữ s đó đi rồi khởi động lại máy hãy đăng kí

boyboy1989
15-03-09, 09:06 PM
Cái này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Và laucher die roài bạn ơi làm ơn check lại dùm

w88 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|
m88 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|
fun88 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|
188bet (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|
fb88 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|
loto88 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|
letou (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|

12bet (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|
cmd368 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|
happyluke (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|
11bet (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|
12bet (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|

138bet (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|

meohen1989
17-03-09, 11:47 AM
ẹc
cái sql studio thì bạn lên google mà kím ,
còn launcher thì nhìn vào chứ kí của tui

031599450
18-03-09, 04:32 PM
ftp://ftp1.gate.vn/ptv/PTV_FullVersion_10561.exe
Patch: ftp://ftp1.gate.vn/ptv/PTV_Update_10561_10563.exe

ftp://ftp1.gate.vn/PTV_Update_10557_10558.exe
ftp://ftp1.gate.vn/ptv/PTV_Update_10558_10559.exe
ftp://ftp1.gate.vn/ptv/PTV_Update_10559_10561.exe

WindowsInstaller 3.1 :
Net Framework 2.0 :
SQL Sever 2005:
Hoặc:
SQL Sever Management:

Còn các file khác để khi khác Ko up lên cho các bạn, tại ở nhà Ko có đủ cả mấy cái này mà nhưng vì lâu ngày bận học với tham gia thi nên không có time chăm sóc các fan mong các bạn thông cảm cho Ko nha!

meohen1989
18-03-09, 05:12 PM
é
phải edit bài đầu chứ, ông post ở đây thì ai coi :go:

Se7eN747
18-03-09, 10:39 PM
cho hỏi cấu hình để cài PTV off cái :D

mylastlove
20-03-09, 10:44 AM
Minh rất thích chơi trò này nhưng ko có thời gian choi online bây jo kiếm được bản of này rùi:surrender:. Thich ghê phải cài thử mới được. Thank nhiều :ops:

mylastlove
21-03-09, 08:18 AM
Huhu hôm wa lấy về cài như trong vi deo ma ko dc. E cài cài cái sql 2005 nhung no bao lỗi ko cài dc là tại sao vậy các ae.:ah:
Mình có cần cài lại win ko vậy????:cry:

mylastlove
21-03-09, 11:27 AM
Có ai có cái XPTsever:tire: không vậy. Cái của e load về khi giải nén thì báo toàn là lỗi ko thui. AI có up lại dùm e với. Thanksssss:spiderman:

meohen1989
22-03-09, 12:27 AM
lâu lâu spam cho người ta nhìn thấy cái link :doubt:

031599450
25-03-09, 05:02 PM
Mèo ác quá! Sao kêu Ko Spam!
Ko lâu lau mới lên mạng mà anh em kêu gắt quá nên phải Share mấy cái link thui chứ thực ra Server PTV bi giờ bên Ragezone có Server mới rùi khá ngon nhưng với cấu hình trung bình ( Ram 512 VGA 128 tùm lum) thì chịu ko chạy được. Máy Mình cũng lỏm như thế nên đâu có test được server đó đâu( phải chịu thui cứ bí sao cuối năm mới có 7m để lên đời máy mà).
Vậy những bạn nào cần Server mới có thể qua Ragezone đọc học hỏi và cài về chỉ các bẹn chơi. Còn Ko chắc chỉ dám cho các ý kiến đóng góp thui :D.

Ofline
06-04-09, 10:07 AM
SQL Sever Management:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Và Launcher để chạy Client :
hoặc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
hoặc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

2 cái đó ai còn link nào khác nữa không ,mấy link trên die hết rồi

meohen1989
06-04-09, 09:08 PM
tui có thể mắng bạn là thằng cha tối dạ ,mắt viễn thị rồi

mà đã bảo 031 edit lại bài đầu tiên thì chả nghe ,bực vkl :amazed:

lacayroi1
07-04-09, 10:47 AM

cai nay bi loi~ link rui ban up lai dc ko

meohen1989
07-04-09, 11:35 AM

cai nay bi loi~ link rui ban up lai dc ko
cứ down cái bản mới nhất của FPT về :-" , update cho nó chơi online được rồi thì tính tiếp ,client đấy xài tốt

lacayroi1
07-04-09, 11:59 AM
dow ban moi nhat ve rui cai ra . roi chinh thong so the nao vay ban

meohen1989
07-04-09, 03:22 PM
hài nhỉ ,topic có 14 trang mà ko chịu đọc cho hết, giờ lại hỏi ...kệ xác ông :canny:

Ofline
10-04-09, 10:23 AM
Muốn chơi chế độ ful màn hình chỉnh ở đâu ?
Cái web ASP tôi thấy ngoài đăng ký acc để chơi ra, thì nó không có gì hết hả?

nguyenhoanglan
18-04-09, 09:01 AM
sau một thời gian chiến đấu với cái ptv ofline này kết quả thu được là web bị lỗi
đến lúc này thì chắc từ bỏ được rồi(ko có nck thì sao mà chơi:sure:) nhưng em vẫn tiếp tục cài tiếp = niềm tin nếu chạy được cái sever thì tìm các bác hỏi ý kiến về cái web sau nhưng vô thì vô được nhưng nó lại phán cho dòng chữ " ko thể kết nối đến máy chủ " .Bác nào xem dùm em server chạy vầy la được chưa <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> em thấy nó hiên lên phiên bản 10544 chả hiểu luôn !:go:up lên 10557 rùi mà vẫn ko thấy ji` pó tay!!!!
Hồi xưa luyện ptv onl lên 8x thì bắt đóng card em nghèo nên đành ngậm ngùi chia tay dạo này nghiền wa' nên ra tiệm net gần nhà kiếm nhưng chẳng tiệm nào có ,mất cả tiếng đồng hồ down và cài đặt thì vừa đăng nhập được 5' "mất kết nối đến máy chủ".Quyêt tâm cài đc ptv off thì cho ra kết quả ko mong muốn chắc em phải bỏ PTV thôi :confuse: !!!
Bị giống như bác này, đã check kĩ hết sức kĩ các bước trong file hướng dẫn *html
Không cách giải quyết dù đã đọc hết topic lẫn search các cách trên google.
Bạn nào có thể đưa ra hướng giải quyết giúp mình với. Cảm ơn nhiều.
Giai pháp cài lại win chưa thử. :confuse:

burnjk
03-05-09, 02:00 AM
Có ai trong forum biết lỗi này là gì ko :(

Mình cài được rồi, chơi mọi thứ bình thường mà ko nhặt được item drop từ monster :|
Hix, chơi như người mù dò đường vậy, chỉ mua được item từ shop.
Ai biết chỉ giúp mình.:(

nguyenhoanglan
05-05-09, 01:45 PM
Bạn nào biết cách age mà không rớt hay lụm lại được đồ không nhé, post lên anh em tham khảo với. Cảm ơn nhiều lắm.

Đã cài và chơi tốt trên máy PIV 1.5Ghz, card VGA 128 mb, ram 512, dĩ nhiên là bị lag khi đánh quái, máu tuột chậm hơn 1 nhịp, lụm đồ hay tiền thì cũng bị chậm. Load server khoảng 10 phút :))

burnjk
05-05-09, 04:12 PM
Age miss chắc bạn chưa load file server chỉnh lại tỉ lệ lên mới vậy.

Thứ 2 nữa là ai biết học skill ở tier 4 kiểu gì ko
Làm xong cái Q đánh 30 bargon, 50 cutter , xong thì bảo giữ lại cây Q 5 ngày.
Bấm thăng hạng thì master bảo bạn đang có Q ko thể nhận tiếp nhiệm vụ khác
Vậy mình phải chờ 5 ngày hết đi mới học được tiếp bảng skill tier 4 à :|

Ai biết vào endless-Tower kiểu gì ko vây, map mà monster là người như bạn Naughty_boy9x ờ bài trước, đã làm nhưng ko vào được.

nguyenhoanglan
07-05-09, 01:49 PM
Age miss chắc bạn chưa load file server chỉnh lại tỉ lệ lên mới vậy.

Thứ 2 nữa là ai biết học skill ở tier 4 kiểu gì ko
Làm xong cái Q đánh 30 bargon, 50 cutter , xong thì bảo giữ lại cây Q 5 ngày.
Bấm thăng hạng thì master bảo bạn đang có Q ko thể nhận tiếp nhiệm vụ khác
Vậy mình phải chờ 5 ngày hết đi mới học được tiếp bảng skill tier 4 à :|

Ai biết vào endless-Tower kiểu gì ko vây, map mà monster là người như bạn Naughty_boy9x ờ bài trước, đã làm nhưng ko vào được.

Bạn có thể post cách chỉnh các Item cho nhân vật như của bạn được không, nhìn ghiền quá mà không biết cách chỉnh như thế nào.
Reg acc lever 100 vô thì toàn là clean chứ không có đồ đạc chi cả.
Cách chỉnh tiền luôn nhé! Thank bạn!

burnjk
08-05-09, 12:00 PM
Bạn có thể post cách chỉnh các Item cho nhân vật như của bạn được không, nhìn ghiền quá mà không biết cách chỉnh như thế nào.

Chỉ là load file trong mục age rate của server

nguyenhoanglan
09-05-09, 09:36 AM
Cách chỉnh cho nhân vật có các Item 80c như của bạn thì làm cách nào bạn?
Bạn mới chỉ nói cách age thôi. Với lever 100 mà để lụm được các đồ đó thì hơi căng :D

burnjk
09-05-09, 11:12 PM
Cách chỉnh item thì bắt buộc bạn phải dùng client XPT 1855 mới có thể tạo được item như ý mình mong muốn được link down ở đây do bạn 031599450 cung cấp ở page trước. :Laluot_217:

Nguyên văn bởi 031599450 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Các bạn lưu ý dùm cái Client down ở đâu để Khi chạy Server (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) ko bị lỗi OK!Để loại bỏ X-Trap ra :Laluot_205: bạn down soft này về
Mục đích là để sử dụng được tập lệnh của admin để tạo item như ý muốn.

Down xong rồi thì bạn làm như sau : :Laluot_230:

Cách làm như sau , bạn down soft XtrapRemove về rồi , copy file đó vào Client của XPT1855 (Down ở trên).
Sau đó run XtrapRemove.exe, ra 1 hộp thoại :
+) Choose Your : Bạn chọn KPT 1855
+) Sau đó bấm Load file rồi gõ vào đó là XPT1855
+) Xong bấm Remove XTrap >>> Có 1 dòng notice display "Before run game ,you should Rename or delete xtrap folder" >>> Bấm Ok để tiếp tục.
+) Sau đó bấm Save file
+) Rồi Exit thôi
+) Xong folder Xtrap vẫn còn đó (Bạn del hay rename folder Xtrap như thông báo lúc nãy họ ghi).
>>>>>>>>>> Vậy là đã remove được chế độ Xtrap thành công.
Tiếp theo bạn vào Server mục hotuk.ini kéo xuống dòng dưới cùng của file, sẽ thấy như thế này : :Laluot_246:

XPT là tên thôi , còn Hello1 , 2 ,3 là pass phân cấp 3 tầng của mode admin (bạn đều có thể đổi lại được theo ý bạn)
*ADMIN_NAME "XPT"
*ADMIN_COMMAND "Hello1"

*ADMIN_COMMAND "Hello2"

*ADMIN_COMMAND "Hello3"

Vậy là xong rồi đó , vào game và thưởng thức thành quả thôi :Laluot_177:

Vào game như bình thường với ID nào cũng được , sau đó gõ Enter như bình thường gõ chat đó :
/;XPT Hello3 (gõ xong lệnh này rồi Enter, sẽ có thông báo là bạn đang vào mode admin với chức năng cao nhất của game)

Weapons
WA101 - WA120 : Stone Axe - Dragon Axe
WC101 - WC120 : Eagle Claw - Dragon Talon
WH101 - WH121 : Hammer - eXtreme Hammer
WM101 - WM121 : Wand - Astral Staff
WP101 - WP121 : Pole - Phoenix Spear
WS101 - WS122 : Short Bow - Dragon Bow
WS201 - WS223 : Dagger - Dragon Sword
WT101 - WT121 : Javelin - Legend Javelin
Armor
DA102 - DA122 : BattleSuit - Dragon Armor
DA202 - DA222 : Robe - Angel Robe
DB101 - DB120 : Leather Boots - Dragon Boots
DG101 - DG120 : Leather Gauntlets - Dragon Gauntlets
DS101 - DS120 : Wood Shield - Dragon Shield
OA201 - OA220 : Leather Armlets - Dragon Bracelets
OM101 - OM121 : Pearl Beads - Clairvoyance

Sheltom : OS101 - OS112 : Lucidy - Inferna

Để lấy được các item trên thì bạn cần gõ
Vậy thôi :byebye: :byebye: :byebye:

- ) Chỉ có 1 thứ chưa hài lòng là ko vào được map Endless-tower :devil:
- ) Cả skill Tier 4 nữa cũng chưa hiện , đang chờ 5 ngày hết cái Q , mà hình như vô vọng :beat_plaster:

Ai giúp chỉ lại dùm mình cách vào map Endless-tower hay có phải là skill tier 4 ko học được ko.
:)>- :)>- :)>-
Vậy nhé hi vọng bạn chơi vui vẻ !!!

meohen1989
09-05-09, 11:53 PM
tuyệt đấy ,mong bạn đóng góp cho box thêm nữa......cái này cho vào topic mới đi bạn, newmember vào lại mất công hỏi thì mệt lắm :D

nguyenhoanglan
11-05-09, 02:32 PM
Ai giúp chỉ lại dùm mình cách vào map Endless-tower hay có phải là skill tier 4 ko học được ko.
:)>- :)>- :)>-
Vậy nhé hi vọng bạn chơi vui vẻ !!!

Skill tier 4 vẫn học được đó bạn, bạn vô phần user configur, điền acc, điền tên nhân vật sẽ hiện ra bảng, bạn xuống dòng changejob chỉnh là 3
Bình thường sẽ là 0, như trường hợp của bạn nó sẽ hiện số là 2, bạn chỉnh thành 3.
Nhưng, lưu ý là để làm quest fury thì bạn phải trả cho xong gậy quest 2 đã, nên phải tạo 1 acc mới thôi :D.
Mới mò ra tối qua, nhưng đánh ko nổi fury, đồ cùi bắp quá hic hic
Nếu ko hiểu thì mình post hình sau, đang xài client của PTV phiên bản mới nhất, giờ phải remove cài lại XPT >.<.

PS: Bạn burnjk up lại dùm file này nhé, up lên mediafire cũng được, link này die, thank bạn nhiều lắm.

burnjk
11-05-09, 05:08 PM
Mình vẫn thấy link sống mà , bạn thử lại xem sao nhé. Tại cũng ngại upload dung lượng ít thì ko sao , đây tầm 700 mb :Laluot_176: :Laluot_176:

Skill mình để bt hết Q 5 ngày học được rồi :D

Giờ cũng có thể tạo được monster nên coi như là đi được hết toàn bộ map của game rồi :D

Nếu mà ko down được , mình sẽ cố gắng up lên vậy, nhưng ko thể nhanh được .
:byebye: :byebye: :byebye:

nguyenhoanglan
11-05-09, 07:02 PM
Cái patch update chứ không phải cái XPT bạn ui
Cái này nè:

và cái Pacht: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Các bạn lưu ý dùm cái Client down ở đâu để Khi chạy Server (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) ko bị lỗi OK!

burnjk
11-05-09, 09:11 PM
Cái patch update chứ không phải cái XPT bạn ui
Cái này nè:

Mình ko nhìn kĩ :D
Của bạn đây :

:byebye: :byebye: :byebye: :byebye:

nguyenhoanglan
13-05-09, 08:55 AM
Mình bị 1 lỗi khó hiểu llà khi lụm được Master Ring, như trong hình con Pike của burnjk đang đeo thì kết nối server sẽ bị ngắt sau đó vài phút, hoặc có thể ko bị ngắt thì sau khi thoát ra vào game lại thì bị mất Master Ring, đã lụm tổng cộng 6-7 cái rồi và lần nào cũng vậy >.<.
burnjk biết cách khắc phục không, Hiện tại đang chạy cả client XPT và PTV và client nào cũng bị như thế, chắc là do server.

Cho hỏi burnjk chỉnh HP cho nhân vật hay sao HP nhiều thế.
Và Level chỉnh max có phải là 120 không.

burnjk
13-05-09, 06:44 PM
Về mặt lý thuyết là chơi Client nào thì sẽ chơi sever như vậy
Nguyên nhân của bạn có thể là do Server và Client ko tương thích
Bạn chơi ClientXPT khi update lên bản mới thì đã copy lại
"char và field ở client mới update" sang bên server chưa
Mình chỉ nghĩ ra lỗi này chứ bt ko còn lỗi nào khác.
Tương tự , bạn chơi Client PTV cũng vậy phải tương thích với server mà mình chơi.

Hình như là vậy max chỉ có 120 , tại mình cũng chưa chỉnh cao hơn, nên cũng ko rõ , tại lv cao cũng chả để làm gì cả :D

Còn về HP là do mình mặc đồ mix chỉnh Hp lên tới 3k mỗi món lại ko nhiều sao được :D

Ofline
14-05-09, 09:41 AM
Nguyên nhân của bạn có thể là do Server (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) và Client ko tương thích
Hồi trước tôi xài client VN chạy file server xpt1855.exe ,kết nối bình thường có sao đâu...tòa tháp máu nữa xài client VN luôn vẫn chạy =.= tại xài xpt1855 thì mới login dc GM cái kia không dc.
@nguyenhoanglan copy folder char và field ở client đè vào 2 folder của server ,server củng có 1 số món thiếu hình khi gặp mấy món đó rơi xuống đất thì xem kỹ ,thấy nó tàng hình thì đừng lụm vào.

nguyenhoanglan
14-05-09, 01:06 PM
Nguyên nhân của bạn có thể là do Server và Client ko tương thích
Bạn chơi ClientXPT khi update lên bản mới thì đã copy lại
"char và field ở client mới update" sang bên server chưa
Mình chỉ nghĩ ra lỗi này chứ bt ko còn lỗi nào khác.
Tương tự , bạn chơi Client PTV cũng vậy phải tương thích với server mà mình chơi.

Hình như là vậy max chỉ có 120 , tại mình cũng chưa chỉnh cao hơn, nên cũng ko rõ , tại lv cao cũng chả để làm gì cả :D

Còn về HP là do mình mặc đồ mix chỉnh Hp lên tới 3k mỗi món lại ko nhiều sao được :D

Mình chỉnh lever trong phần Control user hoặc chỉnh bằng tool Leveleditor, lên cao hơn 100 là khi vào game bị mất kết nối với Server.
Bạn có thể viết tut chỉnh lever và HP theo cách bạn làm cho mình tham khảo với.
Age cây lever 100 lên mà bị nhảy lever không cầm được >.<

Mình đã copy phần char và field qua rồi nhưng vẫn bị. Hic

meohen1989
14-05-09, 01:54 PM
chà ,ko ngờ ptv còn nhiều thứ hay đến vậy, thế mà mình ko biết :-ss

nguyenhoanglan
19-05-09, 11:36 AM
Đã chỉnh được thông số Item và thêm 1 số món vũ khí lever 107, không lo về HP, STM và Mana nữa khi chỉnh mức regen lên 40

Nhưng khi tạo acc 120 lại bị lỗi, acc bị trả về lever 0 hoặc 1 khi vào game, sau đó mất kết nối "DC disconect with server" >.<

@Burnjk: Bạn biết cách chỉnh lever có thể gợi ý 1 chút cho mình không, cách bạn chỉnh và các thông số, đọc các trang web nước ngoài mà ko thấy mình bị lỗi gì, nhắn cho bạn cả tuần không thấy hồi âm. Thank nhiều!

burnjk
19-05-09, 01:02 PM
Bạn biết cách chỉnh lever có thể gợi ý 1 chút cho mình không, cách bạn chỉnh và các thông số, đọc các trang web nước ngoài mà ko thấy mình bị lỗi gì, nhắn cho bạn cả tuần không thấy hồi âm.

Chỉnh max thì chỉ lên được lv 120 thôi thì phải , còn muốn chỉnh cao hơn thì phải đọc thêm ở mấy trang khác hay chỉnh thêm cái gì đó , mình cũng k rõ.

Tại giờ cũng ko nghiên cứu gì đến server này nữa, thích đi chơi với bạn gái hơn :D

Nếu mà chỉnh 120 ko được thì nguyenhoanglan giảm 119 xem sao :D
Hi vọng giúp ích được :D

waizwaiz
19-05-09, 01:45 PM
Các bạn xem giùm mình lỗi này là sao vậy? Khắc phục sao bi giờ?

còn đây là hình server sau khi chạy, không bít có trục trặc gì không?

burnjk
19-05-09, 02:01 PM
@waizwaiz : Nhìn hình mình thấy Server ổn rồi
Hình báo lỗi là ở Client thì phải , nguyên nhân có lẽ bạn chưa copy file trong Client của Server sang Client
<Bạn làm như sau , vào Server
Ví dụ là : E:\Server PTV\Client\
Trong mục Client of Server có 4 files nhỏ game.exe , XPT1855.exe , hotuk.ini , XTrap.
Bạn Copy hết số file này sang Client mà bạn cài đặt PTV trên máy
Xong là bạn run game thôi , nhớ chạy Patch :D>
Hi vọng giúp ích được banl :D

nguyenhoanglan
19-05-09, 02:10 PM
Lạ nhỉ, cách chỉnh của BurnJK không khác gì cách chỉnh của mình, không hiểu sao lại chỉnh xong, vô đăng nhập ok, hiện ra các nhân vật để mình chọn login , thì vẫn hiện lv là 120, ok, chọn xong, loading vào game xong là disconect server, đã coi lại file hex.txt, coi lại các file lv.inc vẫn ok, kiểu này chắc xóa server làm lại quá
Thank BurnJK nhiều lắm.

@waizwaiz (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>): Hình như bạn dùng tool remove Xtrap xong chưa đổi tên hoặc xóa thư mục Xtrap trong Client thì phải, lúc trước mình cũng bị cái này, sau xóa thư mục này đi là ok
Và quan trọng là lúc dùng tool Remove Xtrap trong thì nhớ kick vô button Save thì mới ok.

waizwaiz
19-05-09, 03:42 PM
@nguyenhoanlan: Remove Xtrap mình làm đúng theo hướng dẫn rùi. Đã làm được ẹcmin trong game lun gòi. nhập /;XPT Hello3 thì phải! thanks!

waizwaiz
19-05-09, 09:03 PM
Híc, vừa mới cài client của PTV xong V.10565 có tiếng Việt đã lắm!...nhưng mỗi tội đánh quái xong, lụm đồ hem có được! :( Bạn nào bít, hướng dẫn mình cách khắc phục đi!

burnjk
20-05-09, 01:08 AM
Híc, vừa mới cài client của PTV xong V.10565 có tiếng Việt đã lắm!...nhưng mỗi tội đánh quái xong, lụm đồ hem có được! :( Bạn nào bít, hướng dẫn mình cách khắc phục đi!

Đọc cái page trước mình viết , cách khắc phục là đó :D

Hình báo lỗi là ở Client thì phải , nguyên nhân có lẽ bạn chưa copy file trong Client của Server sang Client
<Bạn làm như sau , vào Server
Ví dụ là : E:\Server PTV\Client\
Trong mục Client of Server có 4 files nhỏ game.exe , XPT1855.exe , hotuk.ini , XTrap.
Bạn Copy hết số file này sang Client mà bạn cài đặt PTV trên máy
Xong là bạn run game thôi , nhớ chạy Patch :D>
Hi vọng giúp ích được banl :D

waizwaiz
20-05-09, 09:02 AM
Có ai trong forum biết lỗi này là gì ko :(

Mình cài được rồi, chơi mọi thứ bình thường mà ko nhặt được item drop từ monster :|
Hix, chơi như người mù dò đường vậy, chỉ mua được item từ shop.
Ai biết chỉ giúp mình.:(
Bài trước của bạn nằm ở trang 14 đây nè! Mình có thấy cách khắc phục gì đâu? Mình đã tìm hít 17 trang trong topic này rùi mới post thắc mắc đó!

Cho hỏi thêm là đối với PTV thì Client Version cao nhất là bao nhiêu để có thể xài XP10544 mà không bị báo lỗi XTrap vậy? Vì mình tải Client mới nhất của PTV Version 10565, nó bắt mình phải nối mạng để test Xtrap! không nối mạng thì không vô được! Đã thử qua mặt Xtrap bằng cách copy XTP10544 bên server cho vào Client PTV, rename thành "game.exe" nhưng không được nữa!

nguyenhoanglan
21-05-09, 09:03 AM
Lúc trước mình cài Client PTV có báo lỗi Xtrap gì đâu ta, kể cả version mới nhất là 10565, remove nó lâu rồi. Mà bản PTV nặng nề quá, hay lag nữa, chuyển qua xài XPT đi bạn, cảm giác nhẹ nhàng hơn đó, vì 1 cái 900mb, 1 cái 600mb.
Bạn dùng cách remove Xtrap rồi đổi tên thư mục Xtrap chưa?

georgevu
21-05-09, 10:43 AM
Các anh có thể hướng dẫn chi tiết cho em phần cài đặt client được hôk. Hix em cài đặt = clien PTV 10565 lẫn 10555 cũng không được luôn. Hu hu help me. (trong hướng dẫn khó hiểu quá)

vodanh624321
21-05-09, 12:15 PM
cho mình hỏi có ai bit cách add item vào shop (chi tiết) và add thêm NPC nửa
nếu được cảm ơn nhiều ^!^

waizwaiz
21-05-09, 04:56 PM
Rùi, cài máy chạy ngon lành hít rùi! XPT lẫn PTV gì đều OK hít ráo! :)
Bi giờ chỉ mún bít là làm sao để add Monster vào map mình thít thui! Cái này không bít có ai rành hem? chỉ với! thanks
Uhm..., với lại làm sao để RankUP để khỏi phải làm mí cái nhiệm vụ Rank, vì thấy cực quá! Minh đã active Admin lv3 rùi gõ câu lệnh: /PassRankUP và câu /Lee3thRankUP thử rùi, nhưng chả có hiện tượng gì? Làm quest tiêu giệt 40, 50 con sekeleton với huncuter gì đó mệt quá!
Bạn bày giùm mình cách rankup hoặc add monster vào 1 map để kill cho tiện... :)

@gẻogevu: Bạn cài Client như trong sách hướng dẫn của Naughty boy đó! Nó báo lỗi gì thì bạn chụp hình đưa lên đây! có người hướng dẫn cho!

nguyenhoanglan
21-05-09, 06:22 PM
Rùi, cài máy chạy ngon lành hít rùi! XPT lẫn PTV gì đều OK hít ráo! :)
Bi giờ chỉ mún bít là làm sao để add Monster vào map mình thít thui! Cái này không bít có ai rành hem? chỉ với! thanks
Uhm..., với lại làm sao để RankUP để khỏi phải làm mí cái nhiệm vụ Rank, vì thấy cực quá! Minh đã active Admin lv3 rùi gõ câu lệnh: /PassRankUP và câu /Lee3thRankUP thử rùi, nhưng chả có hiện tượng gì? Làm quest tiêu giệt 40, 50 con sekeleton với huncuter gì đó mệt quá!
Bạn bày giùm mình cách rankup hoặc add monster vào 1 map để kill cho tiện... :)

@gẻogevu: Bạn cài Client như trong sách hướng dẫn của Naughty boy đó! Nó báo lỗi gì thì bạn chụp hình đưa lên đây! có người hướng dẫn cho!

Phần nhiệm vụ bạn đọc lại trang 13 nhé, mình có trả lời đó.
Change job trong control user giá trị là 3 thì chỉ làm 1 quest chính là giết Fury thôi nhé.

georgevu
21-05-09, 07:33 PM
Thx các bạn nhiều. Hix nhưng mà tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa. Mình cài được client (XPT 1870) rồi, và login vào tốt, tạo nhân vật 120 được. Nhưng mà vào hôk thấy NPC, không thấy QV, vứt gold ra mất luôn. Hu hu. Mình cài folders Char và Field vào XPT sever rồi nhưng vẫn hôk được. hu hu giúp mình với.
@waizwaiz: alo bạn làm được PTV à (10565 à). Bạn có remove Xtrap hôk. mình không remove Xtrap được vì remove là lỗi luôn. Nhưng không remove cũng vào được nhưng mà lại bị báo lỗi file Exe. Bạn giúp mình với. Và cho mình các lệnh item, admin3,v.v.. với nhé. Thx nhiều.

georgevu
22-05-09, 08:04 AM
Các bác hướng dẫn em đánh lệnh làm Admin 3 được hôk. Hix em đánh /;XPT Hello3 nó toàn báo là XPT is now offline, or can not be found thôi. Chứ chả hiện Admin 3 activated đâu.

nguyenhoanglan
22-05-09, 10:30 AM
Các bác hướng dẫn em đánh lệnh làm Admin 3 được hôk. Hix em đánh /;XPT Hello3 nó toàn báo là XPT is now offline, or can not be found thôi. Chứ chả hiện Admin 3 activated đâu.
Client PTV thì hình như không dùng được lệnh Admin đâu nhé. Bạn dùng qua XPT đi sẽ làm được ngay khi vào game thôi.
Một số hình ảnh về Item và Map Endless tower tầng 1 và 2, quái ở đây thì lever dưới 110 rồi nhưng khá mạnh so với lost Temple :D, máy yếu quá đánh 10 phút là văng mạng >.<

Và kết quả Age +16, màu khá cool

waizwaiz
22-05-09, 05:35 PM
Thx các bạn nhiều. Hix nhưng mà tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa. Mình cài được client (XPT 1870) rồi, và login vào tốt, tạo nhân vật 120 được. Nhưng mà vào hôk thấy NPC, không thấy QV, vứt gold ra mất luôn. Hu hu. Mình cài folders Char và Field vào XPT sever rồi nhưng vẫn hôk được. hu hu giúp mình với.
@waizwaiz: alo bạn làm được PTV à (10565 à). Bạn có remove Xtrap hôk. mình không remove Xtrap được vì remove là lỗi luôn. Nhưng không remove cũng vào được nhưng mà lại bị báo lỗi file Exe. Bạn giúp mình với. Và cho mình các lệnh item, admin3,v.v.. với nhé. Thx nhiều.

Lỗi trên mình hem bít. Vì chưa gặp!
Còn cái lỗi cài PTV 10565 thì làm như sau:
Vào XPTServer chép cái file Handes.dll rồi paste nó vào PTV Client, xong xóa folder XTrap trong PTV client đi! rồi chạy file XPT10544.exe trong client PTV là được!

@nguyenhoanglan: Nhìn map endless tower của bạn thấy thích quá! Hôm qua mình mò cả ngày theo hướng dẫn của Naughtyboy mà vẫn không vào được!
Còn nhiệm vụ thay đổi số changejob gì đó trong control user thì....hem cóa cơ hội thử rùi! Tại vừa xóa hết mọi thứ về XPT Offline sáng nay! Thức trắng 3 ngày nay để vọc rùi! Bi giờ, hem mún vọc nữa! ~o)

nguyenhoanglan
22-05-09, 06:28 PM
Lỗi trên mình hem bít. Vì chưa gặp!
Còn cái lỗi cài PTV 10565 thì làm như sau:
Vào XPTServer chép cái file Handes.dll rồi paste nó vào PTV Client, xong xóa folder XTrap trong PTV client đi! rồi chạy file XPT10544.exe trong client PTV là được!

@nguyenhoanglan: Nhìn map endless tower của bạn thấy thích quá! Hôm qua mình mò cả ngày theo hướng dẫn của Naughtyboy mà vẫn không vào được!
Còn nhiệm vụ thay đổi số changejob gì đó trong control user thì....hem cóa cơ hội thử rùi! Tại vừa xóa hết mọi thứ về XPT Offline sáng nay! Thức trắng 3 ngày nay để vọc rùi! Bi giờ, hem mún vọc nữa! ~o)
Mình vẫn làm theo cách của Naughtyboy, chỉ có copy item thì chú ý copy cho đúng thư mục, nhưng vẫn bị cái mytic ring +3 là không xuất hiện.
Chuẩn bị tối nay sẽ thử age +17 và age +18 trong server Endless tower, server XPT age được tới +16, +17 hỏng.

waizwaiz
22-05-09, 08:10 PM
Hôm qua mình làm thế này, giải nén "Endless_tower V.2.0", xong copy toàn bộ vào folder XPTServer, rùi chạy file sever Endless_ tower. Vì đang sài bản XPT1870 nên không update nữa. ---> Kết quả chẳng có gì khác cả, vào game, dùng union teleport thì nó liệt kê mấy vùng có thể đến (28 map) trong đó hình như 3 hay 4 map cuối là không vào được trong đó có Endless tower F1 và F2, híc! thử thêm một số cách nữa nhưng vẫn vậy!

Còn cái bạn nói "item" có phải đó là folder "open item" trong "gameserver" ko? nếu đúng là nó thì mình cũng chép đè từ endless tower vào đó lun rùi.

Mặc dù không chơi nữa nhưng vẫn mún bít làm sao để vào được Endless town, híc!

nguyenhoanglan
23-05-09, 09:02 AM
Hôm qua mình làm thế này, giải nén "Endless_tower V.2.0", xong copy toàn bộ vào folder XPTServer, rùi chạy file sever Endless_ tower. Vì đang sài bản XPT1870 nên không update nữa. ---> Kết quả chẳng có gì khác cả, vào game, dùng union teleport thì nó liệt kê mấy vùng có thể đến (28 map) trong đó hình như 3 hay 4 map cuối là không vào được trong đó có Endless tower F1 và F2, híc! thử thêm một số cách nữa nhưng vẫn vậy!

Còn cái bạn nói "item" có phải đó là folder "open item" trong "gameserver" ko? nếu đúng là nó thì mình cũng chép đè từ endless tower vào đó lun rùi.

Mặc dù không chơi nữa nhưng vẫn mún bít làm sao để vào được Endless town, híc!

Vậy là đúng rồi bạn, mở từng thư mục ra có bao nhiêu file chép tương ứng vào các thư mục có tên giống vậy trong Server là ổn. Vào game, bạn qua vùng Lost Temple ngay tòa tháp ở giữa vào thôi hoặc dùng Teleport core, mà phải level 105 trở lên mới vào được nha.

Hic, ai có cách age thành công cho server Endless tower không? Đọc ở các trang khác chỉnh Aging bằng Hex Workshop và tool Ageratechange vẫn không thành công..:-??

Ofline
24-05-09, 02:41 PM
Tôi nhớ hình như tới 17 là max rồi,mà lên 17 thì củng tỷ lệ 100 % hay 99% gì ấy chứ đâu bị rớt.

waizwaiz
24-05-09, 06:44 PM
Mới cài lại XPT offline, chạy server endless towner và vô được hết map rùi.
Kinh nghiệm train item age là dùng lệnh: /monster "Kelvezu" gọi con rồng 110 ra train là nhanh nhất! Chưa tới 30s là xong rùi. Server endless tower đã set age 0% Ok nhưng age +4 lên +5 cũng sịt nữa.

Ofline
25-05-09, 08:44 AM
Kinh nghiệm train item age là dùng lệnh: /monster "Kelvezu" gọi con rồng 110 ra train là nhanh nhất
/mymonster Kelvezu rồi đứng xem 2 con nó đập nhau...
sever age nhanh mà chỉ cần wai' > 10lv hoặc dưới 10lv là ok cả, gọi kalvezu chỉ tổ lag máy,bự bà cố.

nguyenhoanglan
25-05-09, 10:24 AM
Đúng là lag lắm, máy mình yếu mỗi lần call ra là disconect ngay. Ngay khi đánh Fury có khi còn bị văng. Đây là kết quả age +18, màu tím. So với +16 thì +16 đẹp hơn nhiều.

nguyenhoanglan
25-05-09, 12:02 PM
Mới cài lại XPT offline, chạy server endless towner và vô được hết map rùi.
Kinh nghiệm train item age là dùng lệnh: /monster "Kelvezu" gọi con rồng 110 ra train là nhanh nhất! Chưa tới 30s là xong rùi. Server endless tower đã set age 0% Ok nhưng age +4 lên +5 cũng sịt nữa.

Bạn copy các file exe chạy server endless tower và cái age rate ra ngoài, sau đó chạy age rate, xong save lại và copy vào lại server là thành công. Server Endless tower có thể age tới +18, còn các server khác +16 là maximum.
Đang nghiên cứu chỉnh Delay skill, bác nào có kinh nghiệp rồi post giúp nhé. Thank nhiều.

nguyenhoanglan
25-05-09, 08:27 PM
Quên nữa, waizwaiz (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) dùng bản age nào vậy?
Dùng bản này mới xét thành công cho +18.
Làm theo thứ tự:

- Copy file -KPT-Endless-Tower-Update-V2.2.exe và AgeRateChanger.exe ra 1 folder khác, folder này đặt ngoài folder Server nhé!
- Chạy AgeRateChange, xét về 0 hết tất cả xong kick nút "save"
- Copy tất cả trở về folder Server

Vào game và age nhé!
Link download: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

waizwaiz
25-05-09, 09:39 PM
Đúng là cái ageratechanger.exe mình chưa có. Thanks nhé!
Trong folder server có phần mềm tên là Skill.exe để set delay skill đó thôi. Chạy Skill.exe nhập tên char, check all rùi nhấn set.
Nếu không có thì link down đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nguyenhoanglan
27-05-09, 08:49 AM
Thanks Waizwaiz nhé! Bạn biết cách chỉnh cho các Skill bị delay, ví dụ như Shadowmaster của pikeman hay Chang Lancer delay ở lv 6 chẳng hạn :D, nói chung là phần Tier 4 skill của các char là hầu như bị delay ngay từ lever 1. Ý mình muốn chỉnh cái đó

waizwaiz
29-05-09, 08:54 AM
Ko bít! waizwaiz ko cóa chơi nữa!

meohen1989
30-05-09, 07:30 PM
đông vui quá ^^!, tiếp đi mọi người

vodanh624321
31-05-09, 02:36 PM
làm ơn cho mình hỏi, làm sao để khởi động bless castle và ballatra vậy.
sẳn tiện cho hỏi lun add nghệ nhân salon và smelting vào server như thế nào vậy
cảm ơn nhiều^!^

hungcuongtv
04-07-09, 08:58 AM
nguyenhoanglan ơi cho mình hỏi sao mình ko add được đồ 105b vậy (ws225 của kn,....). Mình nhìn vũ khí pikemen của bạn lúc đánh fury đã quá chỉ mình với:-<

hungcuongtv
05-07-09, 07:10 PM
Quên nữa, waizwaiz (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) dùng bản age nào vậy?
Dùng bản này mới xét thành công cho +18.
Làm theo thứ tự:

- Copy file -KPT-Endless-Tower-Update-V2.2.exe và AgeRateChanger.exe ra 1 folder khác, folder này đặt ngoài folder Server nhé!
- Chạy AgeRateChange, xét về 0 hết tất cả xong kick nút "save"
- Copy tất cả trở về folder Server

Vào game và age nhé!
Link download: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

link die roi ban oi cho minh xin link khac nha ( cho minh xin yahoo cua ban lun ha ^^! ):P

Cattleya81
06-07-09, 09:39 AM
Qua tham khảo các topic của KnightNaug_Boy9x, 031 và nguyenhoanglan mình đã cài được PTV offline. Clien mình dùng là XPT full Cline. Trong quá trình chơi mình có vài thắc mắc, mong đc các bạn đã cài và chơi thành công chỉ bảo giúp.
1/. Lỗi DC Disconeter with sever. Mình vào game rất khó, cứ vào là bị ngắt. Chuyển map rất lâu, quá trình chơi thường bị giật và lag (Ram của mình chỉ là 256) Lỗi này do Ram yếu hay còn nguyên nhân nào khác ?

2/. Quá trình Edit Item, nếu chỉnh sử thông số quá cao ( ví dụ : def ratting 30.000, Atk ratting 30.000...) Liệu có anh hưởng đến DC Disconet With sever không ? Mình log file PTsever/LogFile/log.txt nó báo Hacking, cái này có ảnh hưởng gì không ?

5/. File Mixedit down của các bạn không sử dụng đc.

Rất mong Boy, 031, nguyenhoanglan và các bạn khác đã chơi qua giúp mình những vấn đề trên. Chân thành cảm ơn các bạn rất nhiều ^^

namnun
09-07-09, 06:50 PM
Mấy anh ơi.Sao em cài xong mà vô game bằng Private Launcher thì bị lỗi như vậy nè <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> em nghe mấy anh kia kêu phải gở bỏ Xtrap bằng XtrapRemover.exe nhưng mà làm tới chỗ này thì bị lỗi nữa ko biết sao lun <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Anh nào giúp dùm em với nha.Em đang xài client của anh này nè

trời tess cả 2 ngày trời và kết luận
thư1: video quá sơ sài.không có hướng dẫn cụ thể ví dụ:
PTV launcher.rar giải né và coopy vào cliet hay server
tại sao lại có Miniserver & XPTserver. cụ thể công dụng của từng folder trong đó
tại sao lại phải coopy phần CHAR và Field của Cliet vào server mà cụ thể là vào phần nào
Mini hay XPT?.
SQL Server của pac có 30 mấy MB em cài báo lỗi âm âm. em vào google nó ra 50 MB
cài và không báo lỗi.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> vn%2FPTV_FullVersion_10555.exe) ( Dành cho ai ở Miền Bắc )
ftp://ftp1.gate.vn/PTV_FullVersion_10555.exe (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> FullVersion_10555.exe) ( Dành cho anh ai ở Miền Nam )
và cái pacht : ftp://ftp1.gate.vn/PTV_Update_10555_10557.exe (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Update_10555_10557.exe) ( Update cho nó đủ các Item mới kiểu tóc mới )
Hoặc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> %2FXPTClient.exe) dùng cho Server 1855!
và cái Pacht : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> %2FXPT_010408_1870_Update.exe)

Kế tiếp là Server :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> %2FXPTServer.rar) Pass là WeAreBoys
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> %2FMiniServer.rar)
thế cái server bác cho bên dưới dùng cliet nào potay chẳng biết dow cái client nào!
Mong Bác có bài hướng dẫn từng bước cụ thể hơn thank!

Cattleya81
10-07-09, 10:46 AM
Lỗi Xtrap, bạn phải gỡ Xtrap bằng file XtrapRemove.exe. file ấy mình đã dùng hoàn toàn không có lỗi. Bạn làm theo hướng dẫn trong book hướng dẫn của Naught_boy9x là đc. Hướng dẫn nằm trong mục : 1 số vấn đề khác --> Chế độ của GM trong Book hướng dẫn.
Mình chạy Server = XPT1855, Client của XPT và Remove Xtrap thành công, còn Sever KPT, Client PTV chưa test. :|

namnun
11-07-09, 10:06 AM
Lỗi Xtrap, bạn phải gỡ Xtrap bằng file XtrapRemove.exe. file ấy mình đã dùng hoàn toàn không có lỗi. Bạn làm theo hướng dẫn trong book hướng dẫn của Naught_boy9x là đc. Hướng dẫn nằm trong mục : 1 số vấn đề khác --> Chế độ của GM trong Book hướng dẫn.
Mình chạy Server = XPT1855, Client của XPT và Remove Xtrap thành công, còn Sever KPT, Client PTV chưa test. :|
Phải chạy file XPT1855.exe rùi mới gỡ bỏ dc à.

chi.ri
13-07-09, 09:17 AM

halolight
14-07-09, 11:28 AM
Link download của file XPTClient bị hư rồi các bạn có thể up lại được không?
Hai cái Client XPT và 10555 thì với hai filei XPTserver+mini server cái Client nào xài được và cái Client 10555 mình thấy có link update lên 10557 là đủ rồi hay lên luôn 10561 có được không?

hungcuongtv
18-07-09, 10:29 AM
Phải chạy file XPT1855.exe rùi mới gỡ bỏ dc à.

hungcuongtv
18-07-09, 10:55 AM
Qua tham khảo các topic của KnightNaug_Boy9x, 031 và nguyenhoanglan mình đã cài được PTV offline. Clien mình dùng là XPT full Cline. Trong quá trình chơi mình có vài thắc mắc, mong đc các bạn đã cài và chơi thành công chỉ bảo giúp.
1/. Lỗi DC Disconeter with sever. Mình vào game rất khó, cứ vào là bị ngắt. Chuyển map rất lâu, quá trình chơi thường bị giật và lag (Ram của mình chỉ là 256) Lỗi này do Ram yếu hay còn nguyên nhân nào khác ?

2/. Quá trình Edit Item, nếu chỉnh sử thông số quá cao ( ví dụ : def ratting 30.000, Atk ratting 30.000...) Liệu có anh hưởng đến DC Disconet With sever không ? Mình log file PTsever/LogFile/log.txt nó báo Hacking, cái này có ảnh hưởng gì không ?

5/. File Mixedit down của các bạn không sử dụng đc.

Rất mong Boy, 031, nguyenhoanglan và các bạn khác đã chơi qua giúp mình những vấn đề trên. Chân thành cảm ơn các bạn rất nhiều ^^

Trả lời nì:
1/Ram 256 yếu xìu :-??, lỗi DC server thì là do client và sv ko phù hợp(hem bít sửa hix).
2/Theo mình thấy ko ảnh hưởng, mình chỉnh dame len 20k cũng đâu có sao (ko rành ^^!)
3/Khi bạn extrack file Endless thì phải copy vào cho đúng từng thư mục, khi chạy game để chơi thì chạy XPT.exe mới vào dc map mới (sài dc core teleport). Khi bạn sài lệnh admin phải khai báo /;xpt Hello3 trước rồi mới sài lệnh drop (1 số item ko drop dc, bạn có thể sài item distribute trong sv)

Mấy câu kia thì có bạn trả lời rồi. Nếu thấy có ích thi thank cho mình nha ^^!:)

hungcuongtv
18-07-09, 11:02 AM
Một số hình ảnh về sv của mình<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Nhưng khi exp lên 100% thì nó ko up lv *_<! KHi out ra vào lại thì nó up. Ai bít giúp mình với ^^!8-|

trungtheboy
18-07-09, 08:59 PM
À cái này thì mình biết! Do bạn dùng cái XPT.exe nên mới bị thế. Bên Xpt hồi trước chỉnh cái Xpt.exe mỗi khi 99,999% là phải nhặt đồ để disconnect ra ngoài rồi vô lại mới up lv cho dễ kiểm soát ý mà. Cách sửa chỉ có edit lại cái Xpt.exe thôi!

trungtheboy
18-07-09, 09:00 PM
Xin nỗi các pác em spam tý! Share cho mình cái server của bạn được không hungcuongtv

nguyencuong
19-07-09, 01:48 AM
sao minh ko dơnload dc vay nhi?kiem tra lai may cai link di ban oi :-B

hungcuongtv
24-07-09, 03:21 PM
Xin nỗi các pác em spam tý! Share cho mình cái server của bạn được không hungcuongtv

trungtheboy
25-07-09, 10:14 AM
Mình cũng bị mắc chưa lập được clan. Còn vụ công thành muốn chiếm thành thì đánh đổ cột chính là được , SOD thì lập clan rồi vào đánh SOD là thành chủ Belltra luôn

hungcuongtv
25-07-09, 02:27 PM
:-s
Mình cũng bị mắc chưa lập được clan. Còn vụ công thành muốn chiếm thành thì đánh đổ cột chính là được , SOD thì lập clan rồi vào đánh SOD là thành chủ Belltra luôn
Bạn muốn tạo dc clan thì có 2 cách :
1/Cài lại từ đầu chú ý là các scrip trong miniserver điều có đuôi là .sql (vd: Clan.sql) khi bạn tạo newdatabase thì bạn đặt tên datbase là Clan thay gì rename nguyên cái là Clan.sql vì các source sql nó nhận vào cơ sở dữ liệu là Clan các bạn chú ý nhé. Khi connect ok vào tạo clan thì nó cho đặt tên clan,.... nhưng bước cuối cùng nhấn đồng ý thì ko đc thì các bạn cứ nhấn bỏ qua hay gì ấy. Xong các bạn out ra vào game lại là thấy clan (mình hok cần out cũng đc ^^!).
Cách 2/ Hix hok bít nói sao nữa, các bạn phải rành sql mới đc. Khó hướng dẫn ghê thông cảm nha.
Mình sài cách 1 đóa.

trungtheboy
25-07-09, 03:00 PM
Uh! Để mình làm thử xem có được ko. Dù sao cũng thank phát L :D. Ah hum nào send cho mình mấy cái item 105 và 110 nhá!!

trungtheboy
26-07-09, 02:51 PM
Cách thêm monster:
Vào GameServer\Field sau đó mở các file có dạng *.ase.spm rồi thêm tên của monster vào lưu lại xong. VD mình edit file boss.ase.spm, khi mở ra nó như thế này

namdepzai
27-07-09, 10:17 AM
mình mới làm cái này.nhưng chỉ làm được sever chưa cài được client.bạn nào có hướng dẫn đầy đủ share cho mình với nhé.nếu bằng hình ảnh thì càng tốt.cảm ơn nhiều

hungcuongtv
27-07-09, 09:07 PM
Cách thêm monster:
Vào GameServer\Field sau đó mở các file có dạng *.ase.spm rồi thêm tên của monster vào lưu lại xong. VD mình edit file boss.ase.spm, khi mở ra nó như thế này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> us%2Fimg269%2F3849%2F90198376.jpg)
thank nh` nha. De ve lam thu?. Ah ban. bit' mo? besscatle hok chi? minhf voi nha(srr vietkey bi hu* roi).

trungtheboy
28-07-09, 07:40 PM
Cách mở bless: đầu tiên bạn đăng nhập quyền GM rồi đánh lệnh: ~/start_castle
Muốn đóng bless đánh lệnh: ~/end_castle
Cái này mình lấy trong ebook :D

hungcuongtv
29-07-09, 08:02 AM
Cách mở bless: đầu tiên bạn đăng nhập quyền GM rồi đánh lệnh: ~/start_castle
Muốn đóng bless đánh lệnh: ~/end_castle
Cái này mình lấy trong ebook :D

Thank bạn nhiều ^^!. Nhưng trong file hoktul.ini mình chỉnh tham số sao chỉ mình với nha. Còn item 105... nếu bạn sd client xpt thì bạn cứ dùng lệnh admin drop nó là nhất định sẽ có 1 vài item của XPT (nhưng option +lv cùi -vì lv của nó do server qui định ).Ý quên chưa nói item 105, chắc bạn đang sài sv endless tower thì bạn sai item distribute vì GM hok drop nó đc (các vũ khí mình nhìn thấy toàn bộ do client, server thì chỉnh cấp độ của nó), còn item 130 để từ từ post sau ha. Có gì sai sot bổ sung thêm nha.

Cho mình hỏi bạn đã aging+18 trên sv endless chưa chỉ mình với. Mình dùng agingrate nhưng chả có tác dụng, bạn có bản agingrate này mới ko share mình với nha thank !!!
Qote: bạn tạo đc clan chưa ^^!

trungtheboy
29-07-09, 02:18 PM
Về việc chinh bless trong file hotuk.ini để mình tìm hiểu lại đã, nhưng theo mình nghĩ nếu để dòng *EVENT_BLESSCASTLE 20 thì có thể là bless sẽ mở vào lúc 10h tối cuối tuần(cụ thể là chủ nhật thì phải). Còn vụ aging thì mình cũng chưa age được 18 cái tool aging cũ ko sử dụng được voi sv endless nên mỗi lần age mình phải vào sv cũ age :D. Bạn thử vào forum.ragezone.com xem, nhà mình bị hỏng modem -> ko vào được mạng
nên chưa tìm tool mới! (Ah! mình vẫn chưa lập được clan T.T)

hungcuongtv
30-07-09, 08:11 AM
sao ko đc bạn làm như thế nào và khi tạo clan sao nói mình nghe thử ^^!

trungtheboy
30-07-09, 01:37 PM
Uh thì cũng đến đoạn nó báo là:" 1 clan chính thức phải có từ 6 người chở lên. Bạn có 10 ngày để thêm thành viên...ji ji tiếp đó cũng ko nhớ" thì nó có chữ đồng ý và bỏ qua. Khi ấn đồng ý thì nó báo lỗi nên mình làm lại rồi ấn bỏ qua, nhưng ấn bỏ qua nó lại hiện nên cái bảng báo ji ji đó cũng quên rồi sau đó mình ấn đồng ý. Đấy, mình làm như bạn hướng dẫn mà!! T.T

hungcuongtv
30-07-09, 04:49 PM
Uh thì cũng đến đoạn nó báo là:" 1 clan chính thức phải có từ 6 người chở lên. Bạn có 10 ngày để thêm thành viên...ji ji tiếp đó cũng ko nhớ" thì nó có chữ đồng ý và bỏ qua. Khi ấn đồng ý thì nó báo lỗi nên mình làm lại rồi ấn bỏ qua, nhưng ấn bỏ qua nó lại hiện nên cái bảng báo ji ji đó cũng quên rồi sau đó mình ấn đồng ý. Đấy, mình làm như bạn hướng dẫn mà!! T.T

Để mình chụp hình post lên choa từng giai đoạn xem giống hok nha ^^! (vài bữa nữa)

trungtheboy
30-07-09, 09:30 PM
uh! nếu được thì tốt wa. Nhà mình thay modem rồi bây giờ bắt đầu đi tìm tool mới cho PT

Cattleya81
03-09-09, 03:55 PM
@ Hungcuongtv + trungtheboy :
- Chạy server XPT1855 age đc +18 cơ à ? Mình edit tool AgingChangeGold xong cũng chỉ age max 16. bỏ vào age 17 là bùm ngay. Endless T thì age 4-5 đã sịt ko change % age đc.
- Mình đã cài server lại rất nhiều lần và kết luận : chỉnh dmg lên quá cao ( khoảng 11k ) là ko làm ăn đc gì khi chơi ở XPT1855/:). Cụ thể : sau khi log vào ít phút sẽ age ko đc, đánh quái ko chết, mua đồ trong shop ko đc... Tốt nhất dmg chỉ vào khoảng 5k
- Vụ Item lv130 là sao các cậu? ;) Mới nghe, rất mong đc các cậu chỉ giáo ( Server Endless Town max lv120 Item 105 mà )
Thanks !

vungocthuan.it
03-09-09, 04:15 PM
PTV là gì vậy mấy huynh.b-)
Em gà lắm :D

Cattleya81
03-09-09, 06:29 PM
PTV là gì vậy mấy huynh.b-)
Em gà lắm :D
PTV là : Vào Google gõ PTV -> Enter sẽ có : Kết quả 1 - 10 trong khoảng 4.190.000 cho ptv :)>-

KMpro
04-09-09, 10:45 AM
Hix! Trungtheboy nói up cho mình folder item ko bị lỗi mà ?!? up chưa dzậy?

thecong
04-09-09, 10:47 AM
có ai share hộ cái phần mềm xóa cái x-trap không hiện tại mình đang muốn xóa cái x-trap của cabal vn để chạy offline full tv có ai hỗ trợ chút không

KMpro
04-09-09, 10:53 AM
ủa, trungtheboy có tool age +18 roài àh?

vungocthuan.it
04-09-09, 10:53 AM
PTV là : Vào Google gõ PTV -> Enter sẽ có : Kết quả 1 - 10 trong khoảng 4.190.000 cho ptv :)>-

Có làm òy mà ,vô cả trang ptv của gate mà có thấy dịch chữ PTV gì đâu?#-o
PTV tên viết tắt của thằng em tui chắc ( Phạm Tiến Vững):))8->

trungtheboy
04-09-09, 12:38 PM
Có làm òy mà ,vô cả trang ptv của gate mà có thấy dịch chữ PTV gì đâu?#-o
PTV tên viết tắt của thằng em tui chắc ( Phạm Tiến Vững):))8->
PTV có nghĩa là Priston Tale Việt là thể lọai game online nhập vai 3D train level do FPT mua bản quyền từ Hàn Quốc. Nhưng trong forum PTV là PT offline nhưng có tiếng việt vậy thôi.Dịch lung tung >.<!!
Còn vụ Xtrapremove của bác thecong và tool age 18 thì mọi người vào đây lấy nha (tool age có tên là ageratechanger.exe)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e8ebb871

KMpro
04-09-09, 01:01 PM
trungtheboy này, mình chỉnh lại damage cho vũ khí dc ko?

trungtheboy
04-09-09, 02:34 PM
Chỉnh được bạn ah! Bạn chỉnh bằng tool edititem, chỉnh dòng attack power là được. Nhưng chỉnh vừa thôi nha chỉnh to quá đánh quái không mất máu đâu :)

KMpro
05-09-09, 08:17 PM
Cái tool age bạn đưa sử dụng thế nào vậy trungtheboy? KM quăng nó vào sever, rồi save nó ở 0% nhưng vào game age+17 vẫn rớt!!! (cả 2 server kpt và xpt1855 đều thế!)

trungtheboy
05-09-09, 08:38 PM
Sao lại thế được nhỉ? Mình cũng set về 0% mà có bị sao đâu. Bạn thử down cái server age never failed của mình về dùng thử xem có được không. Nếu không được để mình xem lại cái tool.

Naughty_boy9x
15-09-09, 04:26 PM
À vụ cái tool bạn thử làm như vậy ở Client nữa xem, biết đâu lại được :D
=> Vừa nghĩ ra xong, các bác cứ thử đi nha, được thì tốt quá ;))

KMpro
15-09-09, 07:40 PM
:-s
Bạn muốn tạo dc clan thì có 2 cách :
1/Cài lại từ đầu chú ý là các scrip trong miniserver điều có đuôi là .sql (vd: Clan.sql) khi bạn tạo newdatabase thì bạn đặt tên datbase là Clan thay gì rename nguyên cái là Clan.sql vì các source sql nó nhận vào cơ sở dữ liệu là Clan các bạn chú ý nhé. Khi connect ok vào tạo clan thì nó cho đặt tên clan,.... nhưng bước cuối cùng nhấn đồng ý thì ko đc thì các bạn cứ nhấn bỏ qua hay gì ấy. Xong các bạn out ra vào game lại là thấy clan (mình hok cần out cũng đc ^^!).
Cách 2/ Hix hok bít nói sao nữa, các bạn phải rành sql mới đc. Khó hướng dẫn ghê thông cảm nha.
Mình sài cách 1 đóa.
Ông làm clip hướng dẫn được hok? (cả 2 cách) %-(

trungtheboy
16-09-09, 03:06 PM
Chờ hungcuongtv up cho cái database của bạn ấy đang dùng là ok mà!

KMpro
20-09-09, 05:28 PM
trungtheboy, tui xài client PTV thấy bị lỗi item (mất hình) nên chuyển sang xài client E-XPT... và đánh quái vật ko lên lv đc! đánh nó lên 200% out ra vào lại mới lên đc 2 lv ! sửa sao thế ?

trungtheboy
20-09-09, 07:33 PM
Cái đó mình hem bik sửa, phải edit cái e-xpt.exe mới được, nhưng mình không có tool edit nên pó tay :D. Bạn có thể dùng cái file clien .exe trong server thì sẽ không bị lỗi đó.

KMpro
20-09-09, 10:31 PM
Server mình ko có rồng Kelvezu, babel ...! làm sao để cho nó xuất hiện vậy?

trungtheboy
21-09-09, 10:11 PM
Add thêm 2 con đó vào 1 map nào đó bạn thích!

KMpro
07-10-09, 09:29 PM
Chỉ mình lại cách edit damage cho vũ khí với add monter vào map đi Trung ơi! Làm hem đc! hix hix!

KMpro
14-10-09, 04:58 PM
Nè Trung, sao hok trả lời KM? "tool edititem" mà Trung nói phải tool item editor ko? nếu ko phải thì là tool nào vậy? sao ko thấy!

trungtheboy
15-10-09, 01:05 PM
Xin lỗi KMpro! Dạo này hơi bận nên không online, ngày mai mình sẽ up cho ban cái tool edit item và hướng dẫn thêm monter vào map.

trungtheboy
16-10-09, 02:26 PM
Hướng dẫn thêm quái vật vào map
1- Bạn vào thư mục XPTServer\GameServer\Monster rồi mở 1 file *.ini (với *là tên quái vật cần thêm vào map) ví dụ ở đây mình lấy file 88_Ironfist.ini (đây là con ironfist)
2- Bạn vào thư mục XPTServer\GameServer\Field rồi mở 1 file *.spm (với * là tên map cần cho quái vật vào) ví dụ ở đây mình lấy file ice_2.ase.spm
Còn đây là tool ItemEditor theo yêu cầu:

gacononline
18-10-09, 10:16 AM
Cho em hoi~ 2009 con xai priston tale of line duoc kg . Sao em dơnload phien ban ve kg duoc

trungtheboy
18-10-09, 03:00 PM
Đề nghị viết tiếng việt có dấu! Bạn nói gì mình không hiểu?????

cutiepuppy000
19-10-09, 01:46 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Upload lại các File để cài PTV Offline!
ftp://ftp1.gate.vn/ptv/PTV_FullVersion_10561.exe (ftp://ftp1.gate.vn/ptv/PTV_FullVersion_10561.exe)
Patch: ftp://ftp1.gate.vn/ptv/PTV_Update_10561_10563.exe (ftp://ftp1.gate.vn/ptv/PTV_Update_10561_10563.exe)

ftp://ftp1.gate.vn/PTV_Update_10557_10558.exe (ftp://ftp1.gate.vn/PTV_Update_10557_10558.exe)
ftp://ftp1.gate.vn/ptv/PTV_Update_10558_10559.exe (ftp://ftp1.gate.vn/ptv/PTV_Update_10558_10559.exe)
ftp://ftp1.gate.vn/ptv/PTV_Update_10559_10561.exe (ftp://ftp1.gate.vn/ptv/PTV_Update_10559_10561.exe)

WindowsInstaller 3.1 :
Net Framework 2.0 :
SQL Sever 2005:
Hoặc:
SQL Sever Management:

Bài viết có sử dụng 1 vài tư liệu từ trang <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) và <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) . Chân thành cám ơn các bạn đã đọc bài nếu ai thấy hay thì Thank hộ nha :smile:!

bạn ơi link download Client priston tale die rồy bạn up lại dùm mình với !

hoăc có gì pm yahoo của minh : nh0c_singum

thank bạn

trungtheboy
20-10-09, 01:16 PM
Bạn có thể down clien trực tiếp của PTV tại ptv.com.vn

cutiepuppy000
20-10-09, 02:25 PM
nhưng trong ptv.com.vn chỉ có Full Client 10565 và 10566
2 Client đó có cài phù hợp đc với những cái kia ko bạn
có phù hợp với sever đc ko

cutiepuppy000
21-10-09, 10:50 AM
bạn ơi nhà mình ko kết nối mạng mình vào Start>Run>cmd>ipconfig thì nó hiện ra thế này : Media state : ........media disconnected

làm sao để cài có IP mạng khi nhà ko co net chỉ mình với ! thank thân !

trungtheboy
21-10-09, 01:44 PM
Bạn down clien full của PTV về rùi sang bài update tòa tháp máu down bản patch 1870 về là ok. Bạn không dùng mạng thì không cần thay đổi gì cả vì server đã chỉnh mặc định là 127.0.0.1 tức là chơi không cần mạng.

Cattleya81
25-10-09, 09:36 AM
Bạn down clien full của PTV về rùi sang bài update tòa tháp máu down bản patch 1870 về là ok. Bạn không dùng mạng thì không cần thay đổi gì cả vì server đã chỉnh mặc định là 127.0.0.1 tức là chơi không cần mạng.
Em định bao giờ thì show công trình mới của mình ? đợi lâu lắm rồi đấy nhóc :-w

trungtheboy
25-10-09, 12:01 PM
Đang xem xét lại mấy cái map, lỗi tùm lum wa mà chưa sửa được. Nếu anh thích thì em share tạm cho anh cái server này, đã hex exp đến lv306 :D
Đây là server:
Còn đây là file game.exe down về bỏ vào clien nha

Cattleya81
31-10-09, 05:06 PM
để a test xem nhé. hồi hộp quá !

trungtheboy
31-10-09, 07:47 PM
Cái này bị lỗi core về ric lại bay ra atlantic mà atlantic cho vào thì ko chạy được server! Hơi khó khăn!

KMpro
08-11-09, 07:45 PM
Trung nè! Server KM thiếu 3 monters quan trọng: Babel, valento, kelvezu! map "kelvezu cave" của KM ko có monter nên định thêm 3 con này vào map đó! nhưng lại ko tìm thấy tên tương ứng của monters và map trong gameserver/field và monter! Trung biết tên monters và map đó ko? chỉ KM với! :|