PDA

View Full Version : [SHARE] Phong Vân Vô Song - H10 hoàn chỉnh

Trang : [1] 2

PeterAn
29-05-15, 03:33 AM
Nay mình nghỉ dev phong vân cho nên share cho các bạn bộ tự sướng ở nhà mình hay chơi sau mỗi lần đi làm về, ai muốn việt hoá cứ lấy bộ này mà làm nhé :)>-

Ngôn ngữ: 100% Trung Quốc
Resource: OFF (Đầy đủ minh đã test chưa thấy nó báo thiếu gì quan trọng)
FIX: Biết mình đã fix gì thì down về check là biết :)>-

Hình Ảnh:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Download:
Fshare: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
GG: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> zlTUExvVEZNLVQxclRSeEk
Password: peteran-clbgamesvn.com
Giải nén và sau đó các bạn chép vào ổ D rồi chạy lần lượt 1-ZKServer & 2-RunServer rồi vào game bằng <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bonus:

Hiện thị font tahoma (Cách này tuy đơn giản nhưng vẫn có lỗi trong quá trình chơi)
Backup lại main_xx.swf & main_f_xx.swf mà bạn đang sử dụng, rồi vào folder 1 copy 2 file main.swf và main_f.swf đổi tên thành main_xx mà bạn đang sử dụng, rồi dùng tool edit tìm font símun đổi nó thành tahoma hết là được
Bật/Tắt lệnh GM
is_debug=1 => BẬT
is_debug=0 => TẮT
GM Tools

P/s: Chỉ nhận support lỗi cài đặt game thôi, trình mình còn gà chưa thể nào làm cao hơn được :)

QQ Support PV: 343867404

sharez
29-05-15, 08:37 AM
[FONT=Tahoma]Nay mình nghỉ dev phong vân cho nên share cho các bạn bộ tự sướng ở nhà mình hay chơi sau mỗi lần đi làm về, ai muốn việt hoá cứ lấy bộ này mà làm nhé :)>-

bạn có thể hướng dẫn mình việt hóa đc k vậy :H

kenhoang
29-05-15, 08:38 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

nkoxdl
29-05-15, 08:43 AM
khi nào ms onl mà share đây nkỉ

romworld
29-05-15, 09:08 AM
bạn có thể hướng dẫn mình việt hóa đc k vậy :H

dùng sothink mà việt hóa, không thì vào đây xem bài của bác Tuấn565 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

PeterAn
29-05-15, 09:19 AM
Đã update link, chúc anh em chơi vui :)

nkoxdl
29-05-15, 09:22 AM
Đã update link, chúc anh em chơi vui :)

sao k share bản vh full của thiên hạ hội á a

Palestin
29-05-15, 10:00 AM
Chủ thớt xem lại dùm link google chưa cho quyền truy cập kìa :-*

PeterAn
29-05-15, 10:00 AM

Mình ko quen bên đó với lại cũng chả muốn RIP nữa ... các bạn muốn vh thì lo tự động mà làm mở thương mại theo ý mình muốn đi :)

langtukids
29-05-15, 10:04 AM
bác hóng bản đó của tui à, từ từ mình cũng sẽ share thôi :D

nkoxdl
29-05-15, 10:08 AM

sẽ hóng cái của bác :)) mà link pv kia nó nặng qạ ổ đĩa chẳng để nổi ~.~"

blueplanett
29-05-15, 10:14 AM
Hok có link nào down được hết :-$

nkoxdl
29-05-15, 10:15 AM
Mình download bình thường mà bạn???????????

link day bạn: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nkoxdl
29-05-15, 11:03 AM
peter cko xin pass navicat di dc k??

trongbt1990
29-05-15, 11:27 AM
Mình download bình thường mà bạn???????????

link day bạn: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
down kieu j the nhi??????????????????

langtukids
29-05-15, 11:33 AM
peter cko xin pass navicat di dc k??
pass xem trong file configuration.property ở server có đó bạn

chaulenba
29-05-15, 12:33 PM
[FONT=Tahoma]Nay mình nghỉ dev phong vân cho nên share cho các bạn bộ tự sướng ở nhà mình hay chơi sau mỗi lần đi làm về, ai muốn việt hoá cứ lấy bộ này mà làm nhé :)>-

Hay!!!! lệnh is_debug nó nằm trong thư mục nào ấy nhỉ? Mở = no-ip thì config những mục nào hay thấy 127.0.0.1 thì thay hết? thanhk đã chia se.

kenlucky2000
29-05-15, 03:50 PM
Cho Mình Hỏi Bản Này với bản : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
cái nào mới hơn và khác nhau những gì

htrung02
29-05-15, 03:53 PM

========================================
Không download được bạn ơi

kenhoang
29-05-15, 03:58 PM
Cho Mình Hỏi Bản Này với bản : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

down về test thử là biết mà bản này chưa việt hóa , nếu mún chơi vh thi nên down bản của toàn đại k

NhanVT
29-05-15, 04:09 PM
VH chỉ có 2.2, V8 V10 chưa thấy sv nào có, có tool làm dc 2 file res và dat thì V10 good nhất hiện tại
Còn thêm mấy file .zfy =))
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> oh=a90a30578266d2453cbc08a243a07943&oe=560ADCF6&__gda__=1438770632_3c756bf0ed568d433ff4330496539c0 5

emyeusss7
29-05-15, 04:42 PM

yeukiemthe
29-05-15, 05:08 PM

Bản đó là 2.2 bản này H10
Bản này ngon hơn

PeterAn
29-05-15, 06:23 PM
Tool unpack/pack .res thì có rồi nhưng không thể share dc :) ... Ai muốn làm pri cứ mà việt hoá mà phang nhé

langtukids
29-05-15, 07:20 PM
Tool unpack/pack .res thì có rồi nhưng không thể share dc :) ... Ai muốn làm pri cứ mà việt hoá mà phang nhé

thánh hok share thì bán dc hok, e mua của boss hutongba full source h10+tool 90$ , tool hok thì 50%, bác bán e tool 40$ e dớt liền

chaulenba
29-05-15, 07:42 PM

Bản này mới nhất, tải hơi lâu, về chạy offline, tắt lệnh GM chơi mới thú, đừng hi vọng online cho dù mục đích gì.

chaulenba
29-05-15, 07:48 PM
thánh hok share thì bán dc hok, e mua của boss hutongba full source h10+tool 90$ , tool hok thì 50%, bác bán e tool 40$ e dớt liền

Web này lập ra để học hỏi, chia sẻ dev game. Ai đó đừng trá hình lợi dụng bán buôn. Nếu thế lập luôn hẳn 1 web chuyên bán các sản phẩm đã dev.

trongbt1990
29-05-15, 08:00 PM
pass navicat thế nào bạn ơi , hd chút được ko

PeterAn
29-05-15, 11:53 PM
pass navicat thế nào bạn ơi , hd chút được ko

Mật khẩu nằm ở file config trong wwroot, bạn mở xem lên là biết thôi :D

Palestin
30-05-15, 12:06 AM
Mật khẩu nằm ở file config trong wwroot, bạn mở xem lên là biết thôi :D

thớt cho mình hỏi về cái phần lệnh GM với nó nằm trong mục nào vậy . với nó có tác dụng gì ko ^:)^

langtukids
30-05-15, 08:11 AM
thớt cho mình hỏi về cái phần lệnh GM với nó nằm trong mục nào vậy . với nó có tác dụng gì ko ^:)^
lệnh gm thì bạn thử vào file configuration.property trong server và sửa is_debug = 1 thành is_debug = 0, trong file game.php sửa thành $ip='127.0.0.1'; là dc

nkoxdl
30-05-15, 08:14 AM
mà sao trong shop k có đồ mặt j nkỉ

nobitajx2
30-05-15, 10:09 AM

--- Chế độ gộp bài viết ---

lệnh gm thì bạn thử vào file configuration.property trong server và sửa is_debug = 1 thành is_debug = 0, trong file game.php sửa thành $ip='127.0.0.1'; là dc

kids cho mình hỏi sao mình mở main.swf = UAE tìm từ khóa simsun lại k thấy vậy bạn?
và muốn VH thì VH những thư mục nào. Thanks

vodanh846781
30-05-15, 12:43 PM
Ai cho mh xin file vật phẩm add vào shop bản h10 này vs!
Thank nhìu !!!!!!!!!!!!!!!

NhanVT
30-05-15, 12:49 PM

Palestin
30-05-15, 01:04 PM
shop này tương đối là gần đầy đủ vì ngặt cái ko tìm ra được cái item nó nằm mô cả, mò suốt cả đêm qua
nhớ back up trước khi làm ;) download về bỏ vào shop

nobitajx2
30-05-15, 01:17 PM

Bạn chỉ mình cách chuyển font simsun sang tomaho với. mình tìm trong main.swf tìm từ khóa simsun không thấy :-s

kami8088
30-05-15, 01:29 PM
pass giải nén là j thớt ơi [LinksVIP.Net] fyws-clbgamesvn.rar

vodanh846781
30-05-15, 01:49 PM
pass giải nén là j thớt ơi [LinksVIP.Net] fyws-clbgamesvn.rar

peteran-clbgamesvn.com
#1 có ghi mà bạn

leerim
30-05-15, 02:07 PM
gs fix ký tự cho ae, max 30 ký tự...

PeterAn
30-05-15, 02:12 PM
Cái này tớ đã fix ký tự rồi vừa đủ để việt hoá hết bộ data mà các bạn đang dùng đấy ;))

leerim
30-05-15, 02:16 PM
Cái này tớ đã fix ký tự rồi vừa đủ để việt hoá hết bộ data mà các bạn đang dùng đấy ;))

tool pack có sell k bác :-*..................

jxvietnam1994
30-05-15, 02:18 PM
Ai Úp Link google Hộ vơi 3000 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

nobitajx2
30-05-15, 02:27 PM

bạn cho hỏi VH server cần VH thư mục nào vậy, mình VH thử mấy file toàn bị lỗi không load đc

leerim
30-05-15, 02:32 PM
ai muốn vh pm yh bac.minhkt mình hd

vodanh846781
30-05-15, 02:40 PM
Bác cho mh xin file shop VH dc k z? Thank bác !!!!

leerim
30-05-15, 02:46 PM
Bác cho mh xin file shop VH dc k z? Thank bác !!!!

nguyên bản share shop đã chuẩn r mà nhỉ

nobitajx2
30-05-15, 04:11 PM

pm yahoo k thấy bạn trả lời

chaulenba
30-05-15, 04:59 PM
Bản này khó đưa lên online = no-ip thật, vướng cái chỗ game.php, không trang trắng thì cũng không vào được.

vodanh846781
30-05-15, 05:08 PM
Ai có file nào VH chút chút cho mh xin vs, mh chơi of k ak! Thank u !!!!!

chinh
30-05-15, 09:13 PM

nhận bạc ở đâu bạn ơi, chỉ với

chaulenba
31-05-15, 12:00 AM
Phiên bản này chơi đã thật. Ai biết làm sao để chỉnh khi tạo nhân vật vào game nhận số bạc, vàng khóa và không khóa, xin chỉ giáo, thank nhiều.

satthupro95
31-05-15, 01:12 AM
Chơi đã quá ^_^ .....................

chimboigai
31-05-15, 10:06 AM
lam on cho minh xin lenh GM, voi cach su dung GM Tool di ban oi, thank!

chaulenba
31-05-15, 02:57 PM

Bạn xem lại ở các trang trước có đó.

Có thánh nào chỉ cách mở thêm 1 sv để test phụ bản với. 30 cái thanhk.^:)^

hoatk08
31-05-15, 07:22 PM

share cho em chơi offline tự sướng với bác ơi.[-O<[-O<[-O<

truongdv04188
31-05-15, 09:47 PM
mình bị chet file này ở D:\fyws-clbgamesvn\pvh10
có bạn nào tốt lòng cho mình xin với

PeterAn
31-05-15, 09:50 PM

Nhớ khi nén lại mình có để chế độ phục hồi dữ liệu mà nhỉ X_X, của bạn đây

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> zlTUExvVEZNLVQxclRSeEk

truongdv04188
31-05-15, 10:22 PM
Thật sự là chúng mình không có duyên à
Truy cập vào forder gogle driver của bạn thì bắn ra cái thông báo này
The open folder can no longer be viewed.
The folder that you were viewing no longer exists or you no longer have permission to access it. You have been moved to My Drive.
Lỗi tại Khánh Phương à?

chaulenba
01-06-15, 06:05 AM

_____
01-06-15, 10:24 AM
zip bản việt hóa của zing có dùng đc ko nhỉ :-?

kenlucky2000
01-06-15, 10:29 AM
Cho Mình hỏi server run = tay cần run những file nào .

Shadows
01-06-15, 11:26 AM
anh em ai giúp mình sử dụng Gm tool với, dow về toàn tiếng tàu nên không bik sử dụng:-&

gauandy89
01-06-15, 02:37 PM
cho mình hỏi chạy res online của vng thì config sao vậy.
Hiện tại mình config là
redeploy_url = 127.0.0.1:88/res/
cdn = gsfv.vcdn.vn/stable/

Nhưng khi vào game.php thì không load ra màn hình game

haquyet123
01-06-15, 04:46 PM
Bác nào biết Bỏ đoạn authen ở /gm99/login?
mà dùng thẳng table/index_14.html?server=thienhahoi.com&port=30010&auth=b2lkPTIwMCZzaWQ9MSZ1aWQ9MjI3JnQ9MTQzMzE1MTk0M A==&sign=a87a1465fd92a6c3f5155d77d35c2005&username=14138&suboid=

Như thế này ko ạ. Share em với

chaulenba
02-06-15, 06:32 AM
Bác nào biết Bỏ đoạn authen ở /gm99/login?
mà dùng thẳng table/index_14.html?server=thienhahoi.com&port=30010&auth=b2lkPTIwMCZzaWQ9MSZ1aWQ9MjI3JnQ9MTQzMzE1MTk0M A==&sign=a87a1465fd92a6c3f5155d77d35c2005&username=14138&suboid=

Như thế này ko ạ. Share em với

Cai dia chi kia sao chay? Thay lại thế này:
table/index_14.html?server=127.0.0.1&port=30010..........................

nobitajx2
02-06-15, 11:53 AM
Nay mình nghỉ dev phong vân cho nên share cho các bạn bộ tự sướng ở nhà mình hay chơi sau mỗi lần đi làm về, ai muốn việt hoá cứ lấy bộ này mà làm nhé :)>-

Ngôn ngữ: 100% Trung Quốc
Resource: OFF (Đầy đủ minh đã test chưa thấy nó báo thiếu gì quan trọng)
FIX: Biết mình đã fix gì thì down về check là biết :)>-

Hình Ảnh:
Download:
Fshare: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
GG: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> zlTUExvVEZNLVQxclRSeEk
Password: peteran-clbgamesvn.com
Giải nén và sau đó các bạn chép vào ổ D rồi chạy lần lượt 1-ZKServer & 2-RunServer rồi vào game bằng <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bonus:

Hiện thị font tahoma (Cách này tuy đơn giản nhưng vẫn có lỗi trong quá trình chơi)
Backup lại main_xx.swf & main_f_xx.swf mà bạn đang sử dụng, rồi vào folder 1 copy 2 file main.swf và main_f.swf đổi tên thành main_xx mà bạn đang sử dụng, rồi dùng tool edit tìm font símun đổi nó thành tahoma hết là được
Bật/Tắt lệnh GM
is_debug=1 => BẬT
is_debug=0 => TẮT
GM Tools

P/s: Chỉ nhận support lỗi cài đặt game thôi, trình mình còn gà chưa thể nào làm cao hơn được :)

Thớt cho hỏi bản này VH những thư mục file nào vậy? Mình 2 hôm nay VH = VietPhrase toàn bị lỗi không kết nối đc SV
D:\fyws-clbgamesvn\pvh10\config\data

trongbt1990
02-06-15, 12:00 PM
ai hd mình chạy lệnh gm vs, chạy ko được . kết nối navivat root pass 591zyw.cn ko đc

ntquang.info
02-06-15, 01:55 PM
Hiện tại mình cần hướng dẫn việt hóa res off, cụ thể là các file .res
Bạn nào biết pm yahoo ntquang.info giúp mình, mình sẽ hậu tạ

PeterAn
02-06-15, 02:19 PM
Mây bạn muốn việt hoá data không bị lỗi thì nên nhớ có những file không phải cứ vh xong mở test là chạy được liền,nó luôn có những file qui định cả 8-|

nobitajx2
02-06-15, 03:00 PM
Mây bạn muốn việt hoá data không bị lỗi thì nên nhớ có những file không phải cứ vh xong mở test là chạy được liền,nó luôn có những file qui định cả 8-|

bạn chỉ rõ hơn đc không, những file nào hay folder nào bạn ?

trongbt1990
02-06-15, 04:54 PM
ko ai chỉ mình cách dùng Gm tool ak , hic , hoặc cách kết nối navicat vs , mãi ko được

nobitajx2
02-06-15, 05:12 PM
ko ai chỉ mình cách dùng Gm tool ak , hic , hoặc cách kết nối navicat vs , mãi ko được

Navicat:
- User Nam: root
- Password: peteran

sgamer
02-06-15, 06:47 PM
Vẫn Còn Tài Khoản Admin Và Mod vẫn còn vấn đề nan giải với ai mở online,=D>

PeterAn
02-06-15, 11:09 PM

hoatk08
03-06-15, 07:10 AM

em có một ước ao, em có một khát khao:Laluot_136:

hoatk08
03-06-15, 07:53 AM
cho mình hỏi sao mình chạy lần lượt từng file rồi mà vào 127.0.0.1 không được. giúp mình với

chaulenba
03-06-15, 09:06 AM
cho mình hỏi sao mình chạy lần lượt từng file rồi mà vào 127.0.0.1 không được. giúp mình với

Một điều cơ bản là bạn chưa chạy ESSamp.exe trong thư mục ESSamp trước khi chạy 2 cái kia.

LangTuXi
03-06-15, 09:25 AM
vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> --- có thể duoc đấy

hoatk08
03-06-15, 09:17 PM
Một điều cơ bản là bạn chưa chạy ESSamp.exe trong thư mục ESSamp trước khi chạy 2 cái kia.

vẫn không chạy được bác à . :Laluot_220::Laluot_220::Laluot_220:

craven
03-06-15, 10:15 PM
vẫn không chạy được bác à . :Laluot_220::Laluot_220::Laluot_220:

Chào các bạn , tình hình là mình cũng như bạn này , đã chạy cái essxpam , và theo thứ tự ở #1 rồi mà trang wed vẫn trắng tinh ( mình dùng trình duyệt Cốc côc )

mình tìm diẽn dàn bài hướng dẫn cài wed game thì không thấy ( mình mới tập chơi game kiểu này nên không biết j ) , đành vào đây hỏi các bạn , bạn nào chỉ giáo dùm mình với , muốn chơi quá mà bó tay

PeterAn
03-06-15, 11:25 PM
Bạn phải xem kỹ là coi jar server có chạy hay là không

sgamer
04-06-15, 07:49 AM

cái này hình như là h11 có mà nhỉ

craven
04-06-15, 09:54 AM
Bạn phải xem kỹ là coi jar server có chạy hay là không

Jar sever : na . Không chạy bạn à , giúp mình với

PeterAn
04-06-15, 10:32 AM
Bạn down QQ về rồi add mình 617951138, mình sẽ giúp bạn chạy game được nhé. Ngoài ra mình ít sử dùng yahoo lắm

tiendatnn
04-06-15, 10:34 AM
Game này nhìn hay nhỉ, nhưng mỗi tội mang về local chơi có một mình chẳng hứng thú gì cả

hoatk08
04-06-15, 12:07 PM
Bạn down QQ về rồi add mình 617951138, mình sẽ giúp bạn chạy game được nhé. Ngoài ra mình ít sử dùng yahoo lắm

em add nick anh rồi, giúp em với. nick của em là hoatk08

craven
04-06-15, 12:55 PM

Mình Add bạn rồi đó , của mình là 617951138 ( craven3410 ) bạn chỉ giúp mình với

wenlang
04-06-15, 02:04 PM
Ai up lại lên google giúp mình với...

nobitajx2
04-06-15, 02:43 PM
Game này nhìn hay nhỉ, nhưng mỗi tội mang về local chơi có một mình chẳng hứng thú gì cả

Bạn VH hay trỏ res vậy?

NhanVT
04-06-15, 04:21 PM

trungttnd1
04-06-15, 05:07 PM
Mình bị lỗi không vào được phụ bản tổ đội, bác nào chỉ giúp sửa làm sao với. Cảm ơn nhiều

NhanVT
04-06-15, 05:54 PM
Chạy file cross chưa, sv cứ báo lỗi GLOBAL_IP, CPU lên 100% :((

PeterAn
04-06-15, 07:43 PM
Cách đó fix dễ thôi :)

P/s: Chụp hình khoe có nhiêu đó chưa chứng tỏ dc gì cả đâu, mình cũng có thể làm được có khi open cho mọi người RIP nếu như còn tinh thần dev phongvan :-"

chaulenba
04-06-15, 07:49 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> tập tành việt hóa ko dấu, anh em vào quẫy nào

trungttnd1
04-06-15, 11:00 PM
Chạy file cross chưa, sv cứ báo lỗi GLOBAL_IP, CPU lên 100% :((

Đúng là do chưa chạy file cross, cảm ơn bác=D>

chaulenba
04-06-15, 11:33 PM

Chạy file đó hình như nó báo thiếu java gì đó.

kenhoang
05-06-15, 12:56 AM

File này chạy ở đâu vậy bạn

The message you have entered is too short. Please lengthen your message to at least 30 characters.

trungttnd1
05-06-15, 01:08 AM
file start_cross.bat trong thư mục pvh10 đó.
Nhưng đừng chạy trực tiếp nó. Chạy trực tiếp có khi nó không nhận Path.
Bạn mở file 2.RunServer.bat ra sửa, thêm dòng 'start start_cross.bat' ở ngay sau dòng 'start start.bat' rồi Save lại là được.

chaulenba
05-06-15, 06:51 AM
Có ai biết khắc phục lỗi tạo tổ đội khi đi phó bản TQC không? Cách khắc phục? Thanhk nhiều.

nkoxdl
05-06-15, 08:19 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> tập tành việt hóa ko dấu, anh em vào quẫy nào

có vào đc đâu tkím??????????????????????????

chaulenba
05-06-15, 09:59 AM
có vào đc đâu tkím??????????????????????????

Mấy hôm nay cap quang có sự cố nên cái no-ip chập chờn vậy mà. Giờ vào dc rồi, fix được phó bản TQC rồi. Res VNG thiếu nhiều chức năng nên dùng tạm tiếng Tàu khựa. Ai có bán bản res H10 tiếng Việt để lại yahoo nhé!!!!

trungttnd1
05-06-15, 10:00 AM
Việt hóa tên các item là edit file nào vậy bác?

chaulenba
05-06-15, 10:11 AM
Việt hóa tên các item là edit file nào vậy bác?

Mò trong Data - goods, các file trong đó. Lưu ý là làm từng cái, chép qua excel dịch xong dán lại nó load ko chạy.

romworld
05-06-15, 10:53 AM
có ai unpack file uixml.res chưa, và cho hỏi thêm, file nào load dữ liệu của uixml.res để hiển thị trên game vậy

nkoxdl
05-06-15, 10:57 AM
Mấy hôm nay cap quang có sự cố nên cái no-ip chập chờn vậy mà. Giờ vào dc rồi, fix được phó bản TQC rồi. Res VNG thiếu nhiều chức năng nên dùng tạm tiếng Tàu khựa. Ai có bán bản res H10 tiếng Việt để lại yahoo nhé!!!!

vào game đc mà lag qá vs lại mở lệnh GM đi đc k

NhanVT
05-06-15, 11:40 AM
Xin thỉnh giáo cao nhân cách fix :D
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ?oh=5187ee07d737ea808e72fbfc93336339&oe=560A2233&__gda__=1442257900_a96c8a7792a57e22fe284d5af4c51f1 0
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> oh=cc49ca92c4ae5ceb63c9409ca1d4c856&oe=56028FEE
và cái GLOBAL_IP khi start sv :(

chaulenba
05-06-15, 12:29 PM
vào game đc mà lag qá vs lại mở lệnh GM đi đc k

Do SV mượn hot của nước ngoài, cap quang đang khắc phục, vài hôm là ok. Đã mở lệnh GM, anh em vào quẫy vui nào.:))

PeterAn
05-06-15, 03:53 PM
Không có tiaozhan thì lấy gì mà chạy, lỗi là đúng rồi =D>

Xem hình tự hiểu cách fix nhé

NhanVT
05-06-15, 03:58 PM
Không có tiaozhan thì lấy gì mà chạy, lỗi là đúng rồi =D>

Xem hình tự hiểu cách fix nhé

Thương thì thương cho chót, edit file jar thì thua :((

chaulenba
05-06-15, 04:13 PM
Bản H10 có cài mã gì không mà online một chút lại dis nhỉ?

nkoxdl
05-06-15, 04:39 PM
Do SV mượn hot của nước ngoài, cap quang đang khắc phục, vài hôm là ok. Đã mở lệnh GM, anh em vào quẫy vui nào.:))

add thêm bùa +20 đi thím.....................

chaulenba
05-06-15, 04:44 PM
add thêm bùa +20 đi thím.....................

Có lệnh hac diss SV ko nhỉ?=))

nkoxdl
05-06-15, 04:53 PM
Có lệnh hac diss SV ko nhỉ?=))

có tkì cũng cks =]]z..................................

PeterAn
05-06-15, 05:05 PM
Code được khi nhập lệnh //zmkm trong vòng 5 giây sẽ bị dis ra khỏi server

Ảnh demo

Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Level 9999 , tất cả cấu trúc mình đã thay đổi hoàn toàn .. ai thích nhiều sự kiện thì chơi s1 và s2 còn ai muốn ít sự kiện thì chơi s3 và s4

chaulenba
05-06-15, 07:17 PM

Ảnh demo

Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Level 9999 , tất cả cấu trúc mình đã thay đổi hoàn toàn .. ai thích nhiều sự kiện thì chơi s1 và s2 còn ai muốn ít sự kiện thì chơi s3 và s4

Con H10 làm hết chức năng đã đuối rồi, con này chắc bại liệt luôn!!!1

sgamer
05-06-15, 10:43 PM

Ảnh demo

Muốn mở có lệnh gm thì thay đổi câu lệnh gm như //zmkm thay bằng //hacklamsaoduoc vậy là chỉ mình mới dùng được lệnh gm :D còn cái kia disconecting thì thay config là ok

nkoxdl
06-06-15, 07:58 AM
Con H10 làm hết chức năng đã đuối rồi, con này chắc bại liệt luôn!!!1

k mở lệnh GM nửa à??????????

Làm phép tính sau để cho ra kết quả: 1 + 1 x 2 = ?

chaulenba
06-06-15, 02:33 PM
Mở lệnh GM mất vui, thà cho 100 triệu vàng. Sao chạy cái cross lúc nào cpu cũng 100, giật tung mặc dù chạy con cenon E 5 và ram 16g?Cao nhân nào có lòng hảo tâm giúp đỡ. Giờ tạm thời tắt chức năng đó.

craven
06-06-15, 03:06 PM
Mở lệnh GM mất vui, thà cho 100 triệu vàng. Sao chạy cái cross lúc nào cpu cũng 100, giật tung mặc dù chạy con cenon E 5 và ram 16g?Cao nhân nào có lòng hảo tâm giúp đỡ. Giờ tạm thời tắt chức năng đó.

Cho xin mấy lệnh GM với bạn , tìm nãy giờ mỏi mắt chả thấy j cả

chaulenba
06-06-15, 04:12 PM
Cho xin mấy lệnh GM với bạn , tìm nãy giờ mỏi mắt chả thấy j cả

//zmkm: nhập vào khung chat lệnh này trước rồi enter
//?: ra tất cả các lệnh trong đó có thể dùng. ( Chỉ tác dụng khi SV đó mở GM)

kenjidraw
06-06-15, 06:35 PM
Cho mình hỏi sao không vào được phó bản nhóm, bạn nào biết fix hướng dẫn mình dùm nha, tks
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

hoatk08
06-06-15, 07:53 PM
ai giúp mình với. mình vào được <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhưng khi ấn vào chơi game <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì lại không được.

chaulenba
06-06-15, 08:16 PM
Cho mình hỏi sao không vào được phó bản nhóm, bạn nào biết fix hướng dẫn mình dùm nha, tks

Bạn mở file 2.RunServer.bat ra sửa, thêm dòng 'start start_cross.bat' bên dưới dòng 'start start.bat' rồi Save lại là được.Lưu ý khi chạy CPU lên cao 100%, chưa biết fixx.

chaulenba
06-06-15, 08:25 PM
ai giúp mình với. mình vào được <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhưng khi ấn vào chơi game <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì lại không được.

Nó thông báo gì? Nếu như trang chủ này không có thì chưa chạy Essam.exe, hoặc không để thư mục vào ổ D. Nếu vào đến game mà con nhỏ đứng hoài không chạy thì xem lại file Game.PHP
Mà cài chi mệt, chơi mình chán, vào đây chơi với anh em nè: phongvanhot.zapto.org

hoatk08
06-06-15, 08:29 PM
Nó thông báo gì? Nếu như trang chủ này không có thì chưa chạy Essam.exe, hoặc không để thư mục vào ổ D. Nếu vào đến game mà con nhỏ đứng hoài không chạy thì xem lại file Game.PHP

vào 127.0.0.1/game.php màn hình trắng xóa. cài đúng ổ D rồi, mình xài win 8.1

PeterAn
06-06-15, 08:45 PM
Tối nay kèo C1 có vẻ ngon, dự 3k vô địch C1 (*)

Đó giờ không biết hoạt động này là cái gì (:|, mũi tên đỏ nha ko phải võ lâm đại hội :))

YU_SAEHA
06-06-15, 09:05 PM
Tối nay kèo C1 có vẻ ngon, dự 3k vô địch C1 (*)

Đó giờ không biết hoạt động này là cái gì (:|, mũi tên đỏ nha ko phải võ lâm đại hội :))

mình hơi gà mong bạn giúp đỡ :)

mình down nguyên file của bạn về giải nén để nguyên đó ở ổ E ( do lúc cài win ngịch lung tung nên k có ổ D) sau đó chạy 2 file như bạn nói nhưng k vào được 127.0.0.1
bạn có thể hướng dẫn đơn giản cho minh cách nào để nghịch được game k

PeterAn
06-06-15, 09:27 PM
mình hơi gà mong bạn giúp đỡ :)

mình down nguyên file của bạn về giải nén để nguyên đó ở ổ E ( do lúc cài win ngịch lung tung nên k có ổ D) sau đó chạy 2 file như bạn nói nhưng k vào được 127.0.0.1
bạn có thể hướng dẫn đơn giản cho minh cách nào để nghịch được game k

Mặc định game ở ổ D rồi, bạn muốn chuyển thì sửa file <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> lại.

ServerName 127.0.0.1
Listen 80
ServerRoot "D:/fywsh11/ESSamp/Apache2"
DocumentRoot "D:/fywsh11/ESSamp/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"
LoadFile "D:/fywsh11/ESSamp/PHP5/libmysql.dll"
LoadModule php5_module "D:/fywsh11/ESSamp/PHP5/php5apache2_2.dll"
PHPIniDir "D:/fywsh11/ESSamp/PHP5/php.ini"

NameVirtualHost *:80
<VirtualHost *:80>
ServerName *
DocumentRoot "D:/fywsh11/ESSamp/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"
</VirtualHost>
<Directory "D:/fywsh11/ESSamp/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>">
Options FollowSymLinks IncludesNOEXEC Indexes
AllowOverride All
Order allow,deny
Allow from all
</Directory>

Alias /phpMyAdmin "D:/fywsh11/ESSamp/phpMyAdmin"
<Directory "D:/fywsh11/ESSamp/phpMyAdmin">
AllowOverride All
Options Indexes FollowSymLinks Includes
AllowOverride All
Order deny,allow
deny from all
allow from 127.0.0.1
</Directory>

Sửa ổ D thành ổ E

ntquang.info
06-06-15, 09:37 PM
Config thế nào để có thể liên đấu sv nhỉ

YU_SAEHA
06-06-15, 10:12 PM
Mặc định game ở ổ D rồi, bạn muốn chuyển thì sửa file <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> lại.

ServerName 127.0.0.1
Listen 80
ServerRoot "D:/fywsh11/ESSamp/Apache2"
LoadFile "D:/fywsh11/ESSamp/PHP5/libmysql.dll"
LoadModule php5_module "D:/fywsh11/ESSamp/PHP5/php5apache2_2.dll"
PHPIniDir "D:/fywsh11/ESSamp/PHP5/php.ini"

NameVirtualHost *:80
<VirtualHost *:80>
ServerName *
</VirtualHost>
<Directory "D:/fywsh11/ESSamp/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>">
Options FollowSymLinks IncludesNOEXEC Indexes
AllowOverride All
Order allow,deny
Allow from all
</Directory>

Alias /phpMyAdmin "D:/fywsh11/ESSamp/phpMyAdmin"
<Directory "D:/fywsh11/ESSamp/phpMyAdmin">
AllowOverride All
Options Indexes FollowSymLinks Includes
AllowOverride All
Order deny,allow
deny from all
allow from 127.0.0.1
</Directory>

Sửa ổ D thành ổ E
hướng dẫn mình sử dụng cái gm tool của bạn đc k
chả hỉu j cả

YU_SAEHA
06-06-15, 10:51 PM
ai hướng dẫn mình chỉnh sửa cái nâng đồ thành 1 click được k

PeterAn
07-06-15, 01:14 AM
Mình tạm thời đóng server để ngâm cứu nhiều cái :>

tmt818626
07-06-15, 03:01 AM

chaulenba
07-06-15, 09:05 AM

<!DOCTYPE html>
<html xmlns="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>">
<head id="Head1"><meta <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"Content-Type" content="text/html; charset=gb2312" />
<title>【海洋基地资源网】风云无双一� �� <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> </title>
</head>

<?php
include_once "configuration/config.inc.php";
if(!$_SESSION['accountName']) exit("<script> alert('请登陆后使用!');location.href='Logi n.php';</script>");
$sql="select * from account where name='".$_SESSION['accountName']."'";
$result=mysql_query($sql);
$xid=mysql_fetch_array($result);
$a = $_SESSION['accountName'];
$time=time();
$sign=$xid['id'];
$sid='1';

$data = array(

'&sign' => $sign,
'server_id' => $sid,
'time' => $time,
't' => $time,
'isAdult' => 1,
'client' => '',

);

$url = '/fyws/version/index_5.html?server=127.0.0.1&port=30010&auth=b2lk PTIwMCZzaWQ9MSZ1aWQ9MyZ0PTE0MzExODUwNjk=?' . <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>($data);
?>
<frameset cols="*" frameboder="0" rows="*" framespacing="0">
<frame noresize="noresize" scrolling="no" src="<?php echo $url;?>" />
</frameset>
</html>
</html>
Chép cái này vào game.php, nhớ xóa cái cũ đi

chaulenba
07-06-15, 09:24 AM
Có ai làm ơn cho mình xin tool edit file Main_Swf hoặc trang tải. Thanhk nhiều

trongbt1990
07-06-15, 01:02 PM
vào đâu để chỉnh thành 1 click để nâng cấp ( thú + TK + tay kỳ lân .. ) nhỉ các bạn

sgamer
07-06-15, 01:41 PM

chaulenba
07-06-15, 02:20 PM
Cap quang chán quá, truy cập lâu. Lag, dis. Tạm đóng cửa chờ cap quang hồi phục vậy.

PeterAn
07-06-15, 02:54 PM
Dùng tool mario nấm lùn thì thao tác gộp server hay thêm đồ vào từng account, set account đó làm GM càng dễ hơn :bz

Nhanh gọn, không cần gộp database vẫn có thể quản lý dc cả tài khoản của toàn bộ server

mrkjchun
07-06-15, 03:02 PM
Mình giải nén thì bị lỗi file 2 Runsever.bat ai cho mình xin lại với :D
Link drive google toàn bị đẩy ra vì ko có quyền xem

sgamer
07-06-15, 03:52 PM
Dùng tool mario nấm lùn thì thao tác gộp server hay thêm đồ vào từng account, set account đó làm GM càng dễ hơn :bz

Nhanh gọn, không cần gộp database vẫn có thể quản lý dc cả tài khoản của toàn bộ server

nhưng mà sài chung 1 gs hơi phiền cho việc lưu trữ dễ bị LBack database. hay gặp phải lỗi backup data.Thêm khoản vừa VH xong Uixml.res và fyString.res. :D:D:D:D:D:D

PeterAn
07-06-15, 04:31 PM
nhưng mà sài chung 1 gs hơi phiền cho việc lưu trữ dễ bị LBack database. hay gặp phải lỗi backup data.Thêm khoản vừa VH xong Uixml.res và fyString.res. :D:D:D:D:D:D

àh cái đó tui vh hết rồi, chỉ lười làm data thôi, mấy việc kia tui ko quan tâm tại giờ thỉnh thoảng chạy chơi thôi, logback thì cũng fix dc cái vụ rollback luôn rồi :x

Palestin
08-06-15, 12:23 AM
àh cái đó tui vh hết rồi, chỉ lười làm data thôi, mấy việc kia tui ko quan tâm tại giờ thỉnh thoảng chạy chơi thôi, logback thì cũng fix dc cái vụ rollback luôn rồi :x

Thớt cho hỏi làm giờ tiến hóa thú hết rồi , còn mấy con kia thì làm sao mới có, với vd balo đầy quá thì có cách nào dọn sạch sẽ ko vd lệnh gm clean gì chẳng hạn, chứ nhiều cái ko bán hay vứt được, nó nằm 1 đống :)

kenjidraw
10-06-15, 12:23 AM
Mình nâng cấp thú cưỡi tới đây, hết nâng được rồi, nó cứ /0 hoài :(
Bạn nào giúp mình sửa lỗi dùm với, cảm ơn

xoxjerry123
10-06-15, 12:38 AM
- Hướng dẫn dùng gm-tool với bật tắt lệnh chổ nào thế bạn!

NhanVT
10-06-15, 01:02 AM
Mình nâng cấp thú cưỡi tới đây, hết nâng được rồi, nó cứ /0 hoài :(
Bạn nào giúp mình sửa lỗi dùm với, cảm ơn

Click đến khi nào lên lực chiến, out ra vào lại là cưỡi được :)

haquyet123
10-06-15, 01:43 PM
Ai fix được lỗi, cứ vào game 1 lúc là nó ko vào được nữa ko. chỉ ae với nhỉ

PeterAn
12-06-15, 04:43 PM
Ai fix được lỗi, cứ vào game 1 lúc là nó ko vào được nữa ko. chỉ ae với nhỉ

Lỗi này chưa gặp bao giờ có đợt treo 3 ngày 3 đêm vẫn chạy bình thường

PeterAn
12-06-15, 11:44 PM
Hâm nóng topic

Ai xem hình xong chắc hiểu (:| , sẽ share cách kích hoạt tab này trong vài ngày tới

visao123
13-06-15, 02:47 AM
Mình mới tập tành dev game mình mới unpack được file loaderXml.res
có dạng như vầy:

"server_ip_wj": "168.168.8.221:10002:WJ",
"server_ip_steady": "168.168.1.18:9527:稳定服",
"load_mainui_text": "載入主介面資源:",
"public_local_res": "<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>",
.......................
"load_map_text": "載入地圖資源",
"map_res_addr": "",
"CODE_ERR_CREATE_HERO_ILLEGAL_RACE": "很抱歉,职业错误",
"server_ip_local": "localhost:10002:本地",
"load_ui_text": "載入面板數據:",
"symbol_name": "◆,◇,☆,★,◎,●,マ,ミ,ム,メ,モ,ャ,� �,ュ,ユ,ョ,ヨ,ラ,リ,ル,レ,ロ,ヮ,ワ,ヰ, ヱ,ヲ,ン,ヴ,ヵ",
"REMIND_146": "登錄創建人物失敗"

Nhưng khi pack lại thì nó không chạy được mong các bạn giúp dùm

chaulenba
13-06-15, 09:16 AM
chỉnh ngày giới hạn vp vào đâu các bác nhỉ? 30 charr

nkoxdl
13-06-15, 11:27 AM

PeterAn
13-06-15, 12:05 PM
Mình mới tập tành dev game mình mới unpack được file loaderXml.res
có dạng như vầy:

"server_ip_wj": "168.168.8.221:10002:WJ",
"server_ip_steady": "168.168.1.18:9527:稳定服",
"load_mainui_text": "載入主介面資源:",
"public_local_res": "<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>",
.......................
"load_map_text": "載入地圖資源",
"map_res_addr": "",
"CODE_ERR_CREATE_HERO_ILLEGAL_RACE": "很抱歉,职业错误",
"server_ip_local": "localhost:10002:本地",
"load_ui_text": "載入面板數據:",
"symbol_name": "◆,◇,☆,★,◎,●,マ,ミ,ム,メ,モ,ャ,� �,ュ,ユ,ョ,ヨ,ラ,リ,ル,レ,ロ,ヮ,ワ,ヰ, ヱ,ヲ,ン,ヴ,ヵ",
"REMIND_146": "登錄創建人物失敗"

Nhưng khi pack lại thì nó không chạy được mong các bạn giúp dùm

Liên hệ mình qua QQ 617951138, mình xem để giúp bạn

gacon944
13-06-15, 12:14 PM
ai hướng dẫn add vip với add đc mỗi vàng thôi :(:(:(

nkoxdl
13-06-15, 02:15 PM

kenhoang
13-06-15, 02:36 PM
Cái này điều chỉnh cho lực chiến lên chậm như vingame thì chỉnh ở những chỗ nào vậy mấy bác , thấy lên lc nhanh quá , ko cần nhiều vàng củng lên dcL-)

chaulenba
13-06-15, 08:34 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ế ẩm vào cho vui nào mấy Đại ka!!!

haquyet123
13-06-15, 08:57 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ế ẩm vào cho vui nào mấy Đại ka!!!

Cấu hình thế này kiểu gì đại ca,
chỉ em với

chaulenba
13-06-15, 10:57 PM
Cấu hình thế này kiểu gì đại ca,
chỉ em với

Lụm đâu ra vậy? Truy vào SV ta chôm à?:^o

chaulenba
13-06-15, 11:02 PM
Cái này điều chỉnh cho lực chiến lên chậm như vingame thì chỉnh ở những chỗ nào vậy mấy bác , thấy lên lc nhanh quá , ko cần nhiều vàng củng lên dcL-)

Lên nhanh cho nó máu. Thời buổi giá điện đang tăng cao, cày LV chi mệt !!!!
Vào cái : hero_level.txt thêm 10 con số 0 vào đằng sau thì cày đến tết công gô:x

nohssiWi
13-06-15, 11:18 PM
Mọi người có thể hướng dẫn mình việt hóa được không ... Việt hóa những file nào , ở mục nào ...
Xin trân thành cảm ơn :)

haquyet123
14-06-15, 12:11 AM
Lụm đâu ra vậy? Truy vào SV ta chôm à?:^o

thấy serverr bạn qc cấu hình thế, lên hỏi. hjhj

nkoxdl
14-06-15, 08:24 AM

chaulenba
14-06-15, 08:47 AM

Data trong bản này là click 1 phát là lên, luyện phụng huyết lên 130 luôn: 591zyw.cn .Còn phần nào thì tự ngâm cứu.

nkoxdl
14-06-15, 08:50 AM
mình chỉ hỏi cách đó để làm bên pv khác thôi bạn à ^^!

kenhoang
14-06-15, 03:58 PM
à ai có tool gm của bản này k cho mình xin với nhé

nohssiWi
14-06-15, 04:45 PM
Chaulenba Ơi !
Cho Mình Xin Cái Shop Đồ Của Sv Bạn Vs ... !

PeterAn
14-06-15, 07:48 PM
Cập nhật bổ sung group QQ để hỗ trợ cho những bạn đang chơi PV, lưu ý mình không hỗ trợ support đưa online nhé

CLICK #1 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

princekis1080
15-06-15, 03:11 PM
Bác nào hướng dẫn em VH mấy cái item đi, phải việt hóa file nào, và file đó liên quan tới file nào.
Em vọc xong mà load nó cứ trắng trang, ko biết là thiếu file nào liên quan

LangTuXi
15-06-15, 03:24 PM
Có bạn nào biết tạo cái code tân thủ để nhận quà không hướng dẫn mình với.(:|

Bác nào hướng dẫn em VH mấy cái item đi, phải việt hóa file nào, và file đó liên quan tới file nào.
Em vọc xong mà load nó cứ trắng trang, ko biết là thiếu file nào liên quan

Trong Folder data. Tìm và dịch từng file đy bạn. Mình cũng đang mò đây.

princekis1080
15-06-15, 03:57 PM
Có bạn nào biết tạo cái code tân thủ để nhận quà không hướng dẫn mình với.(:|

Trong Folder data. Tìm và dịch từng file đy bạn. Mình cũng đang mò đây.
khóc tiếng miên lun :^o:^o:^o:^o:^o:^o:^o:^o:^o

chaulenba
15-06-15, 09:42 PM
Ai biết cái map Lam Đình Trấn tên VNG là gì thế? Trong đây nó ghi: lan_ting_zheng. Kẹt map này rồi, đổi tên sao các pác? Thành thật cần chỉ giáo.

trungttnd1
15-06-15, 10:50 PM
Ai biết cái map Lam Đình Trấn tên VNG là gì thế? Trong đây nó ghi: lan_ting_zheng. Kẹt map này rồi, đổi tên sao các pác? Thành thật cần chỉ giáo.

Đổi tên map như nào thế bác. Tui dùng RES của VNG thấy lỗi 1 số map 1x, 7x, .. Do các map này ở bản H10 khác với bản VNG đang dùng. Không biết khắc phục thế nào. Bác nào chỉ giúp với

Map Thiên Âm Thành, Bái Kiếm Sơn Trang fix thế nào vậy bác? Còn những map nào bị lỗi nữa vậy? Mình mới dò đến map 8x

PeterAn
15-06-15, 11:19 PM
So sánh tên map ở source và vào VNG check tên map sẽ biết cần edit gì hết lỗi, ví dụ map đầu tiên VNG để là yin_cheng

chaulenba
16-06-15, 07:35 AM
So sánh tên map ở source và vào VNG check tên map sẽ biết cần edit gì hết lỗi, ví dụ map đầu tiên VNG để là yin_cheng

Check thế nào? Không có acc 120 làm sao check bên VNG được? Bạn chỉ rõ cách check, mềnh hơi gà.

nkoxdl
16-06-15, 07:56 AM
chaulenba ơi pk cách chỉnh sửa cái nâng đồ thành 1 click được k

chaulenba
16-06-15, 08:07 AM
chaulenba ơi pk cách chỉnh sửa cái nâng đồ thành 1 click được k

Hôm nọ tình cờ lấy data của bản 591 bỏ qua H10 hoàn chỉnh, click 1 phát nó lên chứ ko rõ nó nằm ở chỗ nào

nkoxdl
16-06-15, 08:09 AM
dậy còn giữ data bản đó k cko mình xin

nkoxdl
16-06-15, 09:25 AM
có ai giúp k nkỉ???

Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)

chaulenba
16-06-15, 10:29 AM
dậy còn giữ data bản đó k cko mình xin

nkoxdl
16-06-15, 10:32 AM

link die r bác ơi

Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)

princekis1080
16-06-15, 11:12 AM

cậu hướng dẫn mình VH cái map được không ???

anhduca4
16-06-15, 11:18 AM
cậu hướng dẫn mình VH cái map được không ??? hình như ở trong congfig/data/scene/block có các tên map tương ứng . Nhưng không biết unpak và pak :(

chaulenba
16-06-15, 11:20 AM
Có a làm ơn giúp tôi biết map Lam Đình Trấn Tên VNG là gì? Xin hậu tạ.

princekis1080
16-06-15, 11:42 AM
hình như ở trong congfig/data/scene/block có các tên map tương ứng . Nhưng không biết unpak và pak :(

cái này tren sv mà, mình muốn việt hóa hình ảnh thôi

assmin
16-06-15, 12:37 PM
ko liên quan bản 2.2 việt hóa của toandaik sao lại bị xóa nhỉ :-?
đang tìm lại tận dụng mà ko thấy

trungttnd1
16-06-15, 12:53 PM
cái này tren sv mà, mình muốn việt hóa hình ảnh thôi

Trong Res/swf/panel/worldmap.

Dù ai đi ngược về xuôi nhớ ngày giỗ tổ ... ? (gợi ý câu trả lời: mung 10 thang 3)

dovanquynhz
16-06-15, 01:07 PM

Lỗi đó là lỗi gì vậy thớt?

akatsukitrung
16-06-15, 02:08 PM
mình run 2 file bat rồi mà vô link 127.0.0.1 ko dc

LangTuXi
16-06-15, 03:33 PM
Pro nào chỉ dùm cách chỉnh cái lổi này với. Mình không biết chỉnh làm sao.
Làm sao cho chủ nó gom lại giống như VNG ý.
cảm ơn nhiều. 8-|

princekis1080
16-06-15, 04:45 PM
mem nào vọc được tới đây rồi, biết fix lỗi này chỉ mình cái

harrynguyen202
16-06-15, 11:30 PM
Bạn nào có các file text tự Việt hóa hoặc rip của VNG share mình với! Gõ mãi mới được một trang Shop. Cảm ơn nhìu!

NhanVT
16-06-15, 11:41 PM
Chơi 1 acc bên 360 là rip dc, mak h vh làm j nữa, hóng V11, lại phải vh tiếp :((

wewewa2
17-06-15, 02:31 AM

Ảnh demo

Làm sau chỉnh Online đc vậy bạn mình kiếm cả buổi tối vẫn chưa fix dc bằng Hamachi

nkoxdl
17-06-15, 08:06 AM
cko xin lại link đi chaulenba ơi link die r

Dù ai đi ngược về xuôi nhớ ngày giỗ tổ ... ? (gợi ý câu trả lời: mung 10 thang 3)

nkoxdl
17-06-15, 09:28 AM
Chaulenba đâu r nki???

Hãy viết tên miền đầy đủ của clbgamesvn ? (gợi ý câu trả lời: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

a_dragon90
17-06-15, 12:54 PM
Anh em trên clb cho mình hỏi, hiện tại mỗi khi chạy server là báo lỗi như vậy, ai biết có thể cho mình xin 1 chút kinh nghiệm fix chỗ nào được không. Cảm ơn mọi người đã đọc.

nknguyengl
17-06-15, 02:22 PM
Anh em trên clb cho mình hỏi, hiện tại mỗi khi chạy server là báo lỗi như vậy, ai biết có thể cho mình xin 1 chút kinh nghiệm fix chỗ nào được không. Cảm ơn mọi người đã đọc.

server gốc k có lỗi này, lỗi này do sửa data trong mới bị thôi, muốn fix thì về zin bộ data thử xem :-@

mem nào vọc được tới đây rồi, biết fix lỗi này chỉ mình cái

cài náy muốn fix thì đầu tư cái tool unpack/pack =D>

Pro nào chỉ dùm cách chỉnh cái lổi này với. Mình không biết chỉnh làm sao.
Làm sao cho chủ nó gom lại giống như VNG ý.
cảm ơn nhiều. 8-|

cái này nằm ở mấy file .swf, phần còn lại thím tự tìm nhé, mình cũng chưa tìm ra :))

LangTuXi
17-06-15, 02:56 PM

cài náy muốn fix thì đầu tư cái tool unpack/pack =D>

cái này nằm ở mấy file .swf, phần còn lại thím tự tìm nhé, mình cũng chưa tìm ra :))

Không phải file SWF bạn ơi. Mình VH trong data (Scene) nó ra như thế, nhưng mấy cái ký tự chổ truyền tống cứ tách rời.

trungttnd1
17-06-15, 05:19 PM
Không phải file SWF bạn ơi. Mình VH trong data (Scene) nó ra như thế, nhưng mấy cái ký tự chổ truyền tống cứ tách rời.

Cái đó đúng là kiểu font trong file swf. Còn text bạn việt hóa nó chả liên quan gì

nknguyengl
17-06-15, 06:15 PM

tất nhiên là vh ở data rồi, nhưng ở các file .swf có 1 đoạn script liên quan quy định vấn đề này

PeterAn
17-06-15, 06:22 PM
Gợi ý: Fix trong JAR trong folder con khỉ ;;) ,là sẽ fix dc lỗi khi vh map như vậy

trungttnd1
17-06-15, 06:58 PM
trong JAR toàn class java. Dịch ngược ra có mà vỡ mồm, mình sài RES của VNG ko bị vỡ chữ như thế, RES off mới bị vỡ. Vì thế mới suy đoán là format font đó ở trong file swf

LangTuXi
18-06-15, 08:25 AM
Gợi ý: Fix trong JAR trong folder con khỉ ;;) ,là sẽ fix dc lỗi khi vh map như vậy

đã vào nhưng không biết chỉnh ra làm sao.hic

romworld
18-06-15, 09:23 AM
thế có ai mua tool unpack không nhỉ :D

princekis1080
18-06-15, 10:30 AM

folder "con Khỉ"
where :-o:-o:-o:-o

LangTuXi
18-06-15, 10:40 AM
folder "con Khỉ"
where :-o:-o:-o:-o

Trong file JAR

Nhưng không biết chỉnh ntn

romworld
18-06-15, 10:44 AM
Trong file JAR

Nhưng không biết chỉnh ntn

bạn thử mở = winrar và mở file trong đó sửa rồi save lại xem, đừng giải nén ra nhé

nkoxdl
18-06-15, 10:49 AM
ai pk cách chỉnh sửa cái nâng đồ thành 1 click được k

LangTuXi
18-06-15, 11:10 AM
bạn thử mở = winrar và mở file trong đó sửa rồi save lại xem, đừng giải nén ra nhé

Sửa file nào trong đó vậy bạn. Chỉ mình với.

chaulenba
18-06-15, 11:16 AM
Có pro nào biết chỉnh cho boss rớt bạc và vật phẩm nằm trong foder nào trong data không? Hay là trong Jar?

nkoxdl
18-06-15, 11:20 AM
Có pro nào biết chỉnh cho boss rớt bạc và vật phẩm nằm trong foder nào trong data không? Hay là trong Jar?

chaulenba gửi lại data của 591 đi đc k link đó die r

harrynguyen202
18-06-15, 08:14 PM
Mình ko đi được pb tổ đội. Có bạn nào biết cách fix ko chỉ mình với, tks!

nknguyengl
18-06-15, 08:40 PM
Mình ko đi được pb tổ đội. Có bạn nào biết cách fix ko chỉ mình với, tks!

bạn tải qq chat về pm group 343867404 để được hổ trợ nhé!

gauandy89
19-06-15, 03:57 PM
Ai có tool unpack và pack thì liên hệ inbox dùm mình nhé

nkoxdl
19-06-15, 08:23 PM
Ai có tool unpack và pack thì liên hệ inbox dùm mình nhé

bạn ơi có data của 591 hoặc data 1 click k cko mình xin

trungttnd1
19-06-15, 10:33 PM
Tự sửa đi cho biết. Trong các file Thú cưỡi (mount/mount.txt), Thiên tội (pet/tianzui.txt), Chiến Giáp (pet/tianjie.txt), Kỳ Lân Tý (super_arm/super_arm.txt), ... có 2 cột thuộc tính để chỉnh số lần click mỗi level là 'upgrade_min_times' và 'upgrade_max_times'. Bạn chỉnh cặp thuộc tính này thành '1' hết là được. Các file khác nâng Ma Binh, Ma Thạch, THần Công, ... đều làm tuơng tự.

tvnnam
22-06-15, 01:14 PM
help ! giúp mình với : Giải nén và sau đó các bạn chép vào ổ D rồi chạy lần lượt 1-ZKServer & 2-RunServer rồi vào game bằng <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ..... đến bước này mà không đăng nhập vào game được............ AE giúp mình với [-O<

trungttnd1
22-06-15, 02:13 PM
Bạn fai chạy ESSamp.exe trong thư mục ESSamp trước rồi mới chạy 1. và 2.
Lưu ý chuột phải vào ESSamp.exp chọn Run as Administrator.

princekis1080
22-06-15, 05:12 PM
bác nào còn file fix giơi hạn ký tự khi việt hóa share em cái:-/:-/:-/:-/:-/

tvnnam
23-06-15, 12:00 AM
Bạn nào có thể hướng dẫn mình thêm vàng + bạc + đĩnh vàng bằng Navicat với..... mình mò mãi không ra[-O< Thankz

volamchina1
23-06-15, 12:11 AM
ai biết cho hỏi tên của web game này là gì với

Thank.................

helangel
23-06-15, 11:26 AM
ai biết cho hỏi tên của web game này là gì với

Thank.................

Tam Quốc Kiêu Hùng, search trong diễn đàn có đó

mà thôi link đây luôn: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tvnnam
23-06-15, 11:57 AM
Bạn nào có thể hướng dẫn mình thêm vàng + bạc + đĩnh vàng bằng Navicat với..... mình mò mãi không ra[-O< Thankz

upupupup.... cho BRO nào chỉ giúp mình phát .......[-O<

mrtos
23-06-15, 05:17 PM
ai cho em hỏi với sao em bật sv theo hướng dẫn rồi vào 127.0.0.1 đăng nhập vào tới đây thì nó đứng hoài ko load xin pro chỉ giáo.

tvnnam
23-06-15, 05:50 PM
Bạn nào có thể hướng dẫn mình thêm vàng + bạc + đĩnh vàng bằng Navicat với..... mình mò mãi không ra Thankz

trungttnd1
23-06-15, 08:30 PM
ai cho em hỏi với sao em bật sv theo hướng dẫn rồi vào 127.0.0.1 đăng nhập vào tới đây thì nó đứng hoài ko load xin pro chỉ giáo.

Hình bị che mình cũng không biết cái start nó load đc tới đâu. Nhưng nếu dừng ở ngoài đó có thể bạn lỗi map hoặc bạn chỉnh sửa Res. Bạn đã chỉnh sửa cái gì chưa?

Bạn nào có thể hướng dẫn mình thêm vàng + bạc + đĩnh vàng bằng Navicat với..... mình mò mãi không ra Thankz

trong table users chọn bản ghi có nhân vật bạn muốn thêm bạc với vàng. Sửa giá trị của hai cột auction_collectable_money và auction_collectable_yuanbao. Save lại rồi F5 lại trình duyệt

mrtos
23-06-15, 09:13 PM
Hình bị che mình cũng không biết cái start nó load đc tới đâu. Nhưng nếu dừng ở ngoài đó có thể bạn lỗi map hoặc bạn chỉnh sửa Res. Bạn đã chỉnh sửa cái gì chưa?

trong table users chọn bản ghi có nhân vật bạn muốn thêm bạc với vàng. Sửa giá trị của hai cột auction_collectable_money và auction_collectable_yuanbao. Save lại rồi F5 lại trình duyệt

chưa anh ơi ! em vừa giải nén ra là chạy luôn đó , file start chạy tới dòng java by peter an fix gì đó thì phải !

tvnnam
23-06-15, 11:04 PM

Thankz Bạn..... nhìu . thế bạn cho mình hỏi thêm là muốn lên vip thì làm thế nào bạn............trong game ko tăng đc bạn ah=;

nghichtu91
23-06-15, 11:13 PM
dùng client vng cho khỏe ............. khỏi phải vh :D .......................
chỉ cần vh server là xog :D

chaulenba
24-06-15, 07:34 AM
Thankz Bạn..... nhìu . thế bạn cho mình hỏi thêm là muốn lên vip thì làm thế nào bạn............trong game ko tăng đc bạn ah=;

Navicat --> account - > dj - nhập số -> lưu --> f5 trang đăng nhập thấy bên phải có nút nhận vàng -> nhấn nút ấy.

nkoxdl
24-06-15, 08:15 AM
Navicat --> account - > dj - nhập số -> lưu --> f5 trang đăng nhập thấy bên phải có nút nhận vàng -> nhấn nút ấy.

Chaulenba có data của 591 k ckứ mình làm tkeo cách của bác #trungttnd1 k đc ạ

yeukiemthe
24-06-15, 10:22 AM
Cho hỏi bản này đã có update những thứ này chưa thớt?

mrtos
24-06-15, 11:50 AM
dùng client vng cho khỏe ............. khỏi phải vh :D .......................
chỉ cần vh server là xog :D

Sài client vng làm sao anh , em việt hóa config/data/goods việt hóa hết trong đó xong vào game trắng ko load đc !

nghichtu91
24-06-15, 12:46 PM
Sài client vng làm sao anh , em việt hóa config/data/goods việt hóa hết trong đó xong vào game trắng ko load đc !

là trỏ reg dùng của vng :D ......................... ấy mà ............................

Cho hỏi bản này đã có update những thứ này chưa thớt?

có sv không thế bác.............................................. ............

emkuibapgz
24-06-15, 12:51 PM
Mình ko quen bên đó với lại cũng chả muốn RIP nữa ... các bạn muốn vh thì lo tự động mà làm mở thương mại theo ý mình muốn đi :)

ông dối lòng vl :))):)):)):)):))

yeukiemthe
24-06-15, 01:40 PM
là trỏ reg dùng của vng :D ......................... ấy mà ............................

Mình đang giữ bộ server này bác nghichtu

mrtos
24-06-15, 01:46 PM

ý em hỏi là trỏ cách nào ý :D cho e xin cách trỏ để thỏa mãn tâm hồn tự phê của e :))

yeukiemthe
24-06-15, 01:48 PM
ý em hỏi là trỏ cách nào ý :D cho e xin cách trỏ để thỏa mãn tâm hồn tự phê của e :))

Cách trỏ res có thằng trỏ được nhưng không share, đòi bán... uh thì giữ đó mà làm hút hít ít bữa nữa t share

sr vì đụng tới miếng ăn của ai đó =))

PeterAn
24-06-15, 02:16 PM
Đã update full rồi, thật ra bộ đó không gì đặc biệt cả ;))

LangTuXi
24-06-15, 02:41 PM

Bạn ơi chỉ cái cách mở TAB hôm trước đi bạn.

nkoxdl
24-06-15, 03:22 PM

bác peteran chỉ e cách chỉnh 1 click chi tiết đi đc k ạ hoặc bác có data 1 click k ạ

trungttnd1
24-06-15, 04:56 PM
bác peteran chỉ e cách chỉnh 1 click chi tiết đi đc k ạ hoặc bác có data 1 click k ạ

Cho mi 5 file 1click của Thú cưỡi, thiên tôi, thiên kiếp, chiến giáp, kỳ lân tý. Chép đè lên các file trong thư mục tương ứng.
Còn những chức năng còn lại: ma thân, áo choàng, thần công, ... thì tự nghiên cứu tương tự nhé. Ta lười ngồi lọc lại quá.

tvnnam
24-06-15, 07:45 PM
Có Bác nào fix được lỗi đi phó bản 1 mình đc ko ? chỉ giúp e với ạ.... thankz;))

harrynguyen202
24-06-15, 09:28 PM
Có Bác nào fix được lỗi đi phó bản 1 mình đc ko ? chỉ giúp e với ạ.... thankz;))

Bật file start_cross.bat trong pvh10 là được nhé.

tvnnam
24-06-15, 09:31 PM
Bật file start_cross.bat trong pvh10 là được nhé.

ok. thank bạn để mình thử........

newbee
25-06-15, 12:50 AM
Chỉnh sửa thông số nhân vật, skill.... thì làm ntn ?

Palestin
25-06-15, 12:51 AM
có bác nào biết cách loại item trong balo hay lệnh gm gì ko ợ , 1 đống lun mà chả cái nào bỏ ra được :-?

BeyondZeon
25-06-15, 07:40 AM
Ai chỉ mình làm thế nào để chơi với ...

Không biết phải chỉnh sao ... Chạy xong 2 cái file bat rồi vào 127.0.0.1 xong hiện ra ERR_CONNECTION_REFUSED. Chả biết phải làm thế nào cả :|