PDA

View Full Version : [JX] Lỗi [Quả Huy Hoàng]

tuananhc1
09-04-15, 11:22 AM
Mình dùng sv này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Mấy bác cho mình hỏi chổ để chỉnh thời gian xuất hiện quả huy hoàng với. chuyện là như này:
12h-12h5 quả chín -> hạt huy hoàng. nhưng mà đúng ra là 5 phút sau mới mọc lại quả huy hoàng, nhưng ở đây chưa kịp nhặt hạt huy hoàng nó mọc lên quả huy hoàng luôn. ai biết cách fix cái này không ợ.

minhclub102
09-04-15, 03:19 PM
Mình dùng sv này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Mấy bác cho mình hỏi chổ để chỉnh thời gian xuất hiện quả huy hoàng với. chuyện là như này:
12h-12h5 quả chín -> hạt huy hoàng. nhưng mà đúng ra là 5 phút sau mới mọc lại quả huy hoàng, nhưng ở đây chưa kịp nhặt hạt huy hoàng nó mọc lên quả huy hoàng luôn. ai biết cách fix cái này không ợ.

mấy cái server đó dành cho anh em mới vào nghề đem về test chơi , chứ ngồi mà sữa lỗi chắc 8 năm, bạn cứ vọc thoải mái trên server đó đi, khi nào rành rành mình tặng bạn 1 sv ít lỗi vọc tiếp

tuananhc1
09-04-15, 10:34 PM
up :(:(
The message you have entered is too short. Please lengthen your message to at least 30 characters.

rcproset
09-04-15, 10:50 PM
Thực ra trước khi add lại quả huy hoàng. Server đã thực hiện một lệnh ClearMapNpcWithName(szNpcName). Bạn kiểm lại hàm đó xem tên có đúng là tênc ủa hạt huy hoàng không? Còn nếu sai tên thì sẽ add thêm quả huy hoàng chồng lên hạt huy hoàng trước đó.:D

bthhhz
09-04-15, 10:54 PM
cái này là bạn hiểu sai vấn đề rồi .
ở đây trong tab hoạt động của VNG . nó đã chia ra làm 3 đợt . từ 12h đến 12h30 đó bạn . cho nên nó sẽ lên 3 lần . nếu bạn muốn sửa bạn vào trong gateway, rồi vào file task tìm dến file quả huy hoàng rồi fix nhé . nhớ đọc kỹ là fix dc
nhưng mà mình nghĩ nên để yên . vì tab hoạt động của nó đã quy định cách hái quả rồi