PDA

View Full Version : [TLBB] Hướng dẫn viết code

vinhthamthao
10-02-15, 08:15 PM
Các Bác Cho xin Hướng dẫn viết code . tạo lỗi ra khi đang ở Sát Tinh. lối Ra là Đại Lý<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sói Đẹp Trai
11-02-15, 09:12 PM
Bạn nói rõ xem lỗi gì. Cụ thể chụp cái ảnh tab server lên mình mới hình dung đc. Mà mấy bài lq code post sang mục Script nhé

Lâm Ngọc Huy
11-02-15, 11:02 PM
Để tạo 1 lối ra thì có lẽ sẽ khó đối với bạn (Bợi vì hiện tại bạn chưa hiểu cấu trúc của nó )
Vì thế cách hữu hiệu nhất hiện tại là bạn tạo NPC dịch chuyển từ Sát tinh ra là được

shinno
11-02-15, 11:03 PM
Bạn nói rõ xem lỗi gì. Cụ thể chụp cái ảnh tab server lên mình mới hình dung đc. Mà mấy bài lq code post sang mục Script nhé

Tạo lối ra thi k bik nhưng bạn có thể tạo thêm 1 npc xong thêm 1 file lua dich chuyển đến map cần tới vậy là xong. Script lua thi tìm phụ bản nào có dịch chuyển qua chép lại chỉnh tọa đố vs map dich chuyển ra là xong

vinhthamthao
12-02-15, 06:22 AM
Để tạo 1 lối ra thì có lẽ sẽ khó đối với bạn (Bợi vì hiện tại bạn chưa hiểu cấu trúc của nó )
Vì thế cách hữu hiệu nhất hiện tại là bạn tạo NPC dịch chuyển từ Sát tinh ra là được

Bác Giúp Mình cách taoh NPC dịch chuyển Từ Sát tinh ra đại Lý Giúp với nhé

--- Chế độ gộp bài viết ---

. hiện giờ mình chưa chụp ảnh được . nhưng mình nhớ là tap lên . ko có lối Ra

--- Chế độ gộp bài viết ---

Tạo lối ra thi k bik nhưng bạn có thể tạo thêm 1 npc xong thêm 1 file lua dich chuyển đến map cần tới vậy là xong. Script lua thi tìm phụ bản nào có dịch chuyển qua chép lại chỉnh tọa đố vs map dich chuyển ra là xong

các Bác Giúp Tạo NPC từ ST ra ĐL nhé

shinno
12-02-15, 08:13 AM
1. Pulic/Scene/ tên map.ini // thêm 1 npc vào ( map sát tinh hinh như shengsileitai_monster.ini)
2.Tạo 1 file lụa chứa code dich chuyển. // code này tim mấy ông dich chuyển chép lại chỉnh sửa tý.
3.Pulic/Data/Script.dat // mở Script.dat thêm đường dẫn đên file.lua vừa tạo.

có sai gì mọi người bổ sung thêm nhé

rikudo
12-02-15, 01:31 PM
1. Code thì là viết script dịch chuyển sang map khác thôi. Add 1 NPC rồi code cho nó cái script dịch chuyển. ( mấy code này nó có sẵn trong , chịu khó coppy edit cho đúng là nó hoạt động )
2. Còn tạo lối ra thì phức tạp hơn . mình chỉ hướng dẫn qua cho bạn thôi.
- Đầu tiên là thêm cái hiệu ứng dịch chuyển màu sáng ở vị trí cần dịch chuyển .
- Thứ 2 là thêm mấy file liên quan đến map ở Scene trong server vs client . Có file Paltrot hay gì đó nó server ( mình không nhớ rõ tên , thường thì là cấu trúc tênmap_paltrol.ini hoặc tênmap_xxx.ini )
Trong file đó có quy định tọa độ khi đi vào cái vòng sáng đó sẽ dịch chuyển đến map khác.
Tham khảo ở những vị trí dịch chuyển và lối ra có sẵn trong server ( Ví dụ từ Đại Lý -> Nhĩ Hải , có cái vòng sáng đó, đối chiếu tọa độ đó , mở code ra sẽ thấy tọa độ và id scene nó move đến )

Sói Đẹp Trai
13-02-15, 06:17 AM
Code st fake gần giống fpt mình đã share rồi đó trong đó có thứ bạn cần. Ghé qua Release lục lại nhé

vinhthamthao
13-02-15, 06:37 AM
Code st fake gần giống fpt mình đã share rồi đó trong đó có thứ bạn cần. Ghé qua Release lục lại nhé

mình vẫn đang mò mẫm. lục hết Release

shinno
13-02-15, 09:38 AM
mình vẫn đang mò mẫm. lục hết Release

trang 2 chứ có xa đâu ma lục hết nghe ghê vậy :-ss
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vinhthamthao
13-02-15, 12:24 PM
[QUOTE=shinno;911587]trang 2 chứ có xa đâu ma lục hết nghe ghê vậy :-ss
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>[/Q
Sorry . mải để ý cái Mục Hỏi Đáp/ Yêu Cầu . chưa vào hàng mục Releases . cảm ơn bạn đã chỉ giáo