PDA

View Full Version : [KT] [Share] Kiếm thế 2.6 new hoàn toàn mới

Trang : [1] 2

sidanlovehan
26-01-14, 10:12 AM
Do Link Safe Có Lỗi Nên Các Bạn Download Link
Fshare: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
SafeFLL: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
(Full Sever, Path, Tool)

Đầu Tiên Khi Vào Topics Này Các Bạn Phải Thank Mình Trước Vì Bản Kiếm Thế Này Verison Pro
Người Share: sidanlovehan Chú Tại clbgamesvn.com [:))~]

Thông Tin Về Sever Mình Share Lần Này:
1. Fix lỗi hầu như triệt để trong Game
2. Hệ thống Skill 150 tu luyện mật tịch
3. Shop trang bị Bá Vương, Sát Thần
4. Shop Quan Hàm - Quan Ấn
5. Shop Phi Phong Thành Chủ
6. Hệ thống chuyển sinh, Event phong phú
7. Giao diện chuẩn VNG

8. Thẻ GM In Game ( Bao Gồm Add NPC v...v)
....

và còn nhiều hơn thế nữa....
Thích hợp để mở 1 server online phát triển và hút hít

Bắt Đầu Share Nhé:

Download Path Về:
Path: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Rồi Down Sever Của Kiếm Thế VNG Về Chép Cái Chí Tôn Vào

Tiếp Đến: Down File Sever
Link Download: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (76mb~~) (Config IP Lại Thành 127.0.0.1 Nhé)
Pass Giải Nén: gamerur.com

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Ai là newb mà làm ko dc
tôi có thế teamvie qua làm giúp nhé!
yahoo: yeuailaydo_tinhyeu

accelan006
26-01-14, 10:14 AM
nói chung là dev script mới thôi, chứ những giới hạn của 2.6 vẫn còn đó sao gọi là mới được

tuidangvui
26-01-14, 11:39 AM
2.6 hay Linux 1342, 1358 vẫn có giới hạn nếu so với phiên bản chính thức hiện tại.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

taospamtiep
01-02-14, 03:45 PM
Giải Nén = Winrar hay 7z. giải nén = winrar lỗi quá trời

copday
01-02-14, 11:25 PM
giải nén = winrar hay 7z. Giải nén = winrar lỗi quá trời
sai pass nhé ban. K biết pass là chi nữa

na.ilusm89
02-02-14, 12:21 AM
sai pass nhé ban. K biết pass là chi nữa

Pass Giải Nén : Gamerur.com ;)) ~

Lần Sau Lech Sang Ghi Nguồn Kèm Pass Luôn Thím Nha Chủ Thớt :) ~

copday
02-02-14, 08:03 AM
pass giải nén : Gamerur.com ;)) ~

lần sau lech sang ghi nguồn kèm pass luôn thím nha chủ thớt :) ~

cũng đã qua trang gốc xEm, pass này hình như nó đã đổi, pass vẫn sai

na.ilusm89
02-02-14, 08:21 AM
cũng đã qua trang gốc xEm, pass này hình như nó đã đổi, pass vẫn sai

Link Sever : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ell0FjbaU3xPP7W-s)

Link Patch : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1mva-tm1qFjy0T3xV)

Pass Giải Nén Nếu Có : Gamerur.com

gac0n1988
02-02-14, 09:47 AM
pass gamerur.com ,chữ G không có viết hoa

ookurooo
02-02-14, 08:17 PM
thế bây giờ download cái nào đây mấy pro cái 900MB ở trên hay cái 500+77 MB đây

copday
02-02-14, 09:06 PM

900mb là nó co pacth, mà nhìn cái pacth khủng quá, còn tất cả evnt kia chẳng gi là mới cả, nó nằm ở hội tụ kiếm cả, k biết gi hot hơn nữa không

copday
02-02-14, 09:11 PM
pass gamerur.com ,chữ G không có viết hoa

ừa, đúng rầu á=P~=P~=P~=P~=P~=P~=P~, xem nó có gi hot hơn không

alonewjnd
03-02-14, 08:41 AM

900Mb là full cả tool sv và pacth. Còn 500 +77 là chỉ có sv và pacth thôi. Tải cái 900 cho đầy đủ tool. Hình như tool thiếu cái app server win sao oh

ookurooo
03-02-14, 11:43 PM
ai cho mình hỏi tại sao load đồng từ database jxaccount bắt buộc phải là table jxsf8_paycoin à, có cách nào để sửa không tại vì số đồng mình muốn load là ở trong table account. Hoặc ai có thể giúp mình làm sao để chuyển số đồng từ jxaccount sang jxsf8_paycoin đc ko???

accelan006
03-02-14, 11:48 PM
ai cho mình hỏi tại sao load đồng từ database jxaccount bắt buộc phải là table jxsf8_paycoin à, có cách nào để sửa không tại vì số đồng mình muốn load là ở trong table account. Hoặc ai có thể giúp mình làm sao để chuyển số đồng từ jxaccount sang jxsf8_paycoin đc ko???

nhanh nhất là sửa lại web cho nạp thẳng vào jxaccount > table account field Coin

và tùy từng sv mà tùy biến, tóm lại là ở web thôi, gs load từ đâu không quan trọng

cách thức thế nào thì 1 admin nên google search cho biết

ookurooo
03-02-14, 11:51 PM
nhanh nhất là sửa lại web cho nạp thẳng vào jxaccount > table account field Coin

cách thức thế nào thì 1 admin nên google search cho biết

nó nạp thẳng vào đó rồi bác
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

accelan006
04-02-14, 12:02 AM
tức là lấy được bộ web ở đâu chạy load từ jxaccount giờ đổi sang 2.6 muốn nó load từ jxsf_paycoin chứ gì

cái đó thì sửa lại web thôi

ookurooo
04-02-14, 12:08 AM
tức là lấy được bộ web ở đâu chạy load từ jxaccount giờ đổi sang 2.6 muốn nó load từ jxsf_paycoin chứ gì

cái đó thì sửa lại web thôi

đồng bây giờ em vẫn đang load từ cái tab jxsf8_paycoin mà bác(phải add thủ công = tay mới nhận đc)
cái nạp thẻ thì cái coin nó lại chuyển vào tab account chứ ko phải tab jxsf8_paycoin nên ko load đc

bộ web trong server này luôn với thêm cái đổi xu trong đây

ookurooo
04-02-14, 03:41 PM
đồng bây giờ em vẫn đang load từ cái tab jxsf8_paycoin mà bác(phải add thủ công = tay mới nhận đc)
cái nạp thẻ thì cái coin nó lại chuyển vào tab account chứ ko phải tab jxsf8_paycoin nên ko load đc

bộ web trong server này luôn với thêm cái đổi xu trong đây

đã giải quyết đc vấn đề tks bác :)

yunainffx
07-02-14, 09:30 AM
Lâu rồi không lên forum nên không biết server bây giờ phát triển ra sao, mọi nguòi cho mình hỏi bản kiếm thế 2.6 (2013) của chủ thread post có phái cổ mộ trong đó không hay là cũng 12 phái như cũ ? Hiện tại đã có kiếm thế 13 phái + việt hóa chưa nhỉ ? Thank mọi người !
Năm mới tốt lành \:D/

na.ilusm89
07-02-14, 09:17 PM
Lâu rồi không lên forum nên không biết server bây giờ phát triển ra sao, mọi nguòi cho mình hỏi bản kiếm thế 2.6 (2013) của chủ thread post có phái cổ mộ trong đó không hay là cũng 12 phái như cũ ? Hiện tại đã có kiếm thế 13 phái + việt hóa chưa nhỉ ? Thank mọi người !

V2.6 Vẫn là 12 phái bạn ạ ... Linux mới là 13 phái có cổ mộ

Linux thì có việt hóa hết rồi mà chưa có ai chịu share ... Hóng thôi bác :)

koncaochek
09-02-14, 10:18 PM
Các bác cho em hỏi, em cài như thế này đúng chưa :

Em cài tất cả trên máy cả (bản VMware 8)
1. cài vs 2005 (bản en vì ko tìm đc bản cn)
2. update vs lên sp1
3. cài xampp
4. cài navicat 8
5. tạo db
6. chạy xampp và server kt
7. copy patch vào thư mục chưa pak (pak em down bản hiện tại của kiemthevng.com)

Cuối cùng em chạy thử game thì ko được (ko báo lỗi lầm gì , chỉ chớp hiện lên 3 nút thu xuống, co to, đóng của cửa sổ game và biến mất luôn) :">

Hy vọng được mọi người giúp đỡ cho cái niềm đam mê kiếm thế này của em với [-O<

ookurooo
09-02-14, 11:19 PM
Các bác cho em hỏi, em cài như thế này đúng chưa :

Em cài tất cả trên máy cả (bản VMware 8)
1. cài vs 2005 (bản en vì ko tìm đc bản cn)
2. update vs lên sp1
3. cài xampp
4. cài navicat 8
5. tạo db
6. chạy xampp và server kt
7. copy patch vào thư mục chưa pak (pak em down bản hiện tại của kiemthevng.com)

Cuối cùng em chạy thử game thì ko được (ko báo lỗi lầm gì , chỉ chớp hiện lên 3 nút thu xuống, co to, đóng của cửa sổ game và biến mất luôn) :">

Hy vọng được mọi người giúp đỡ cho cái niềm đam mê kiếm thế này của em với [-O<

xem lại có chạy query của jxaccount chưa bạn. tạo db mà ko có table cũng vậy à. mà phải đúng pass mysql nhé

tắt client là do client chưa có file pak thì phải

koncaochek
10-02-14, 12:13 AM
xem lại có chạy query của jxaccount chưa bạn. tạo db mà ko có table cũng vậy à. mà phải đúng pass mysql nhé

tắt client là do client chưa có file pak thì phải

Bác có rảnh k :) bác teamview hộ em phát :-s

koncaochek
16-02-14, 10:58 PM
Bác chủ top với mọi người cho em hỏi là em bị lỗi kẹt tạo nhân vật với thông báo "đang tạo mới nhân vật , vui lòng chờ ..". Phải xử lý thế nào đây ?

ookurooo
16-02-14, 11:20 PM
Bác chủ top với mọi người cho em hỏi là em bị lỗi kẹt tạo nhân vật với thông báo "đang tạo mới nhân vật , vui lòng chờ ..". Phải xử lý thế nào đây ?

lỗi này mình ít bị nhưng lúc bị thường do tên ko hợp lệ hay sao đó, hoặc xem server chạy có bị lỗi gì ko, có thể do map

koncaochek
17-02-14, 12:32 AM
lỗi này mình ít bị nhưng lúc bị thường do tên ko hợp lệ hay sao đó, hoặc xem server chạy có bị lỗi gì ko, có thể do map

Bác teamview xem hộ cái sv của e vs ! em thấy ko có lỗi và tên nv của e đặt là 123456 mà !!!

koncaochek
17-02-14, 12:45 AM
Em đặt tên Administrator thì thoát đc cái đang tạo nv, nhưng lại bị kẹt ở màn hình "Đang vào game..." :-L

sidanlovehan
17-02-14, 08:12 AM
1: bạn mở full máp
2: mở máp nhân vật đang kẹt qua máp đã mở
3: chịu =))z

--- Chế độ gộp bài viết ---

Em đặt tên Administrator thì thoát đc cái đang tạo nv, nhưng lại bị kẹt ở màn hình "Đang vào game..." :-L

chắc bị kẹt máp rồi
hay do tắt sv,mạng.....

Bác có rảnh k :) bác teamview hộ em phát :-s

bác add yahoo yeuailaydo_tinhyeu
tôi team qua xem ntn?

có 12 môn phái ak` bạn
................................

huypronet
26-02-14, 09:06 PM
Mình bị lỗi này mà không biết khắc phục làm sao.AE vào giúp mình với cài hết rồi19551956

na.ilusm89
26-02-14, 10:03 PM
Mình bị lỗi này mà không biết khắc phục làm sao.AE vào giúp mình với cài hết rồi19551956

cái thứ nhất kỳ trân các Add các Item trùng nhau mở warelist.txt Ctl + G xem thứ tự vật phẩm bị lỗi hoặc add sai ... Xóa bớt đi là đc bạn

Cái thứ hai là do tên nhân vật đặt quá dài hoặc tạo nhân vật với tên này ko đc tạo thử tên nhân vật khác xem coi được không bạn :)

sunshinekts
01-03-14, 07:52 PM
Mình download sắp xong rồi. lát ai rảnh cài giúp mình nhé :D

sunshinekts
01-03-14, 10:00 PM
Giúp mình với. Đến lúc chọn GS thì của mình không có enigma register bypasser nên đành chạy = tay các GS. Nhưng sao khi mở game.exe thì nó đen xì. ~X(

ookurooo
01-03-14, 11:06 PM
Giúp mình với. Đến lúc chọn GS thì của mình không có enigma register bypasser nên đành chạy = tay các GS. Nhưng sao khi mở game.exe thì nó đen xì. ~X(

chắc là do trình virus xóa cái đó rồi

tắt trình virus đi rồi chạy cái đó mới run đc gs mới vào đc chứ

sunshinekts
02-03-14, 09:38 AM
chắc là do trình virus xóa cái đó rồi

tắt trình virus đi rồi chạy cái đó mới run đc gs mới vào đc chứ

Máy mình không cài diệt virus (nghịch mấy cái này chơi diệt virus khác gì tự làm khó mình ), b có thể up cho mình file đó không ? Mình vẫn còn file rar server nhưng k thấy có. (file rar thì chả thằng diệt virus nào chơi đc, chắc là do chủ thớt up thiếu rồi 8-> )

na.ilusm89
02-03-14, 10:00 AM
1992

Up file Đính kèm bạn nha :)

sunshinekts
02-03-14, 11:54 AM
1992

Up file Đính kèm bạn nha :)
Thanks b nhưng pass là gì vậy ? ;;)

na.ilusm89
02-03-14, 12:18 PM
Thanks b nhưng pass là gì vậy ? ;;)

pass là gamezone.vn bạn ạ lâu lắm rồi chắc vẫn pass đó :)

sunshinekts
02-03-14, 12:52 PM
pass là clbgamesvn.com bạn ạ lâu lắm rồi chắc vẫn pass đó :)

Mình thử paá đó r nhưng k đc. B có fle đó đóng gói lại r up cho mình đc k ?

na.ilusm89
02-03-14, 01:17 PM
1993
Mình thử paá đó r nhưng k đc. B có fle đó đóng gói lại r up cho mình đc k ?

pass gamezone. vn đúng mà bạn .... Úp lại cho bạn rồi đó

sunshinekts
02-03-14, 04:37 PM
1993

pass gamezone. vn đúng mà bạn .... Úp lại cho bạn rồi đó

Trên b nói pass là clbgames.vn mà :)). Mình down đc rồi. thanks b nhiều :-bd

kittyngoc_dp_
07-03-14, 11:26 PM
đã giải quyết đc vấn đề tks bác :)

giải quyết sao chỉ e với bác? thank

lufrev
08-03-14, 08:47 AM
Bạn ơi cho mình hỏi. Mình cài xong & đã chạy được nhưng vào game thì không có thẻ GM. Như vậy thì phải làm sao!?

ookurooo
08-03-14, 08:50 AM
Bạn ơi cho mình hỏi. Mình cài xong & đã chạy được nhưng vào game thì không có thẻ GM. Như vậy thì phải làm sao!?

tự add vào bạn nhé
\trong túi tân thủ chắc có đó

kittyngoc_dp_
08-03-14, 11:46 AM
tự add vào bạn nhé
\trong túi tân thủ chắc có đó

cứ tưởng, mình cũng đang thắc mắc tại sao add tiền vào cả coin cả xu nhưng vào game tới Sứ giả hoạt động load mà chẳng đc gì, cứ báo số xu trong tk:0

ookurooo
08-03-14, 12:00 PM
cứ tưởng, mình cũng đang thắc mắc tại sao add tiền vào cả coin cả xu nhưng vào game tới Sứ giả hoạt động load mà chẳng đc gì, cứ báo số xu trong tk:0

cái đó phải code lại cái web đó 1 tí mới add đc bạn nhé
p/s: mình đã fix được rồi =))

sunshinekts
08-03-14, 04:56 PM
Bác nào rảnh teamview qua cài giúp em đc không ? E làm mãi không được :((

lufrev
08-03-14, 08:14 PM
Toàn người mới nên mới hỏi mà các bạn pro rồi bày cặn kẽ chút đi
:Laluot_122:

vipstarkpop
08-03-14, 08:28 PM
cho mình hỏi chút, cái này có bắt buộc phải cài vc 2005 k hay là k cần, mình dùng win8

sunshinekts
08-03-14, 08:59 PM
Đăng nhập tài khoản xong -> Tạo nhân vật -> vào game và lỗi : b-(

Fix thế nào vật mấy b ?

ookurooo
08-03-14, 10:03 PM
Đăng nhập tài khoản xong -> Tạo nhân vật -> vào game và lỗi : b-(

Fix thế nào vật mấy b ?

xem lại đã chạy cái map tạo nhân vật chưa???
có thể là chưa load map đó nên bị

sunshinekts
08-03-14, 10:14 PM
B nói chuẩn quá. Mình thử chạy 1 phát từ GS1 đến GS6 luôn thì vào ok. Cho mình hỏi sv này chạy mấy GS thì full ? Vì 1 số sv mình chơi qua thì thường chạy tầm 3 GS là full hết (có sv 2 GS là gần như full tất cả rồi)

sunshinekts
08-03-14, 10:27 PM
Có ai biết chạy bao nhiêu GS là full map hoặc full ~95% map k ? Bên sv kia chạy 3 GS là full rồi, bên này chả lẽ chạy 8GS ~X(.

phaimanh
20-03-14, 08:42 AM
Mình là newbee ai rảnh cài giúp mình qua teamviewer với, thanks
yahoo: phaimanh2011

hoanggiakhoa94
29-03-14, 11:20 AM
Mong bạn nào viết giùm từng bước hướng dẫn để mình làm theo với.
Tìm trong box không thấy hướng dẫn
Thanks

lamdzhn
05-04-14, 07:22 PM
e bị lỗi máy chủ đang bảo trì là sao ạ?? ai giúp em khắc phục với!!

na.ilusm89
05-04-14, 07:24 PM
e bị lỗi máy chủ đang bảo trì là sao ạ?? ai giúp em khắc phục với!!

Xem lại IP Máy chủ và Client Trùng ko Cả Port nữa + Đã Impoint Jxaccount chuẩn chưa + mở Map có Nhân vật ở thôn đó chưa :)

lamdzhn
05-04-14, 07:55 PM
Xem lại IP Máy chủ và Client Trùng ko Cả Port nữa + Đã Impoint Jxaccount chuẩn chưa + mở Map có Nhân vật ở thôn đó chưa :)

anh teamview xem hộ e vs đc ko ạ?

na.ilusm89
05-04-14, 08:05 PM
anh teamview xem hộ e vs đc ko ạ?

Để lại yahoo khi nào rảnh mình pm chỉnh cho

hdfamily
08-04-14, 07:11 AM
Các bác ơi, cho em hỏi. Cài server này em dùng SharpDevelope và MySQL có được không? Em chạy mọi thứ OK hết. Nhưng khi tạo xong nhân vật, đang vào game thì cái GS1 bị has stop working? Mong các bác giúp đỡ. Em cảm ơn ạ.

vipbk
08-04-14, 10:11 AM
Các bác ơi, cho em hỏi. Cài server này em dùng SharpDevelope và MySQL có được không? Em chạy mọi thứ OK hết. Nhưng khi tạo xong nhân vật, đang vào game thì cái GS1 bị has stop working? Mong các bác giúp đỡ. Em cảm ơn ạ.

- không cần 2 cái đó, xampp + mấy file vcredist là đủ
- import db là dc

hdfamily
08-04-14, 05:29 PM
- không cần 2 cái đó, xampp + mấy file vcredist là đủ
- import db là dc

Cảm ơn bác vipbk. Nhưng mà bác ơi, lúc đầu giải nén cái vcfolk, copy 4 thư mục vào C:/Windows thì hệ thống nó không cho em cop. Làm thế nào đây bác? Em sửa trong Security rồi.

vipbk
08-04-14, 09:23 PM
Cảm ơn bác vipbk. Nhưng mà bác ơi, lúc đầu giải nén cái vcfolk, copy 4 thư mục vào C:/Windows thì hệ thống nó không cho em cop. Làm thế nào đây bác? Em sửa trong Security rồi.

ko cần tới cái đó đâu, nếu ko chạy dc gamecenter thì cài 2 cái vcredist đi kèm là dc rồi

sunshinekts
08-04-14, 10:04 PM
Cái sv này mình đã cài thành công rồi, lâu rồi cài vô chơi lại thì cái GS4 bị has stop working.... sau đó nó báo sv bảo trì. Ghost lại máy mà vẫn bị cái lỗi "has stop working...", chán. :(

hainam2012
10-04-14, 02:01 PM
sao mình down về cài đặt thì ko chạy đc GS nhỉ :( ... có cái chạy đc có cái ko chạy đc , cứ chạy nó load 1 lúc là lại tự tắt :((

tututu12
12-04-14, 01:52 AM
các bạn ơi cho mình hỏi làm sao để trả lại hình ảnh các skill gốc của kiếm thế vậy.
mình muốn chơi các skill 9x gốc mà không biết làm
thanhks cả nhà

sao mình down về cài đặt thì ko chạy đc GS nhỉ :( ... có cái chạy đc có cái ko chạy đc , cứ chạy nó load 1 lúc là lại tự tắt :((

bạn chưa sửa IP trong GSservercfg.ini phải không
phải sửa hai cái thôi à
InIp=IP của bạn
OutIp=Ip của bạn

vipbk
12-04-14, 11:11 AM
các bạn ơi cho mình hỏi làm sao để trả lại hình ảnh các skill gốc của kiếm thế vậy.
mình muốn chơi các skill 9x gốc mà không biết làm
thanhks cả nhà

<client>\image\effect\fightskill\
muốn skill 9x trở về ban đầu thì mở từng thư mục của các phái, xóa các file có số 90, tương tự với skill 5x ...

tututu12
12-04-14, 12:49 PM
<client>\image\effect\fightskill\
muốn skill 9x trở về ban đầu thì mở từng thư mục của các phái, xóa các file có số 90, tương tự với skill 5x ...

trong thư mục client/image cuảm ình không có thư mục effect thì làm sao bây giờ
hình như các spr bị nén lại hết rồi
với lại các skill của đòn thị chỉ bị đen hết rồi mình không biết làm sao
ai biết chỉ mình với

tututu12
12-04-14, 03:45 PM
Có ai biết chạy bao nhiêu GS là full map hoặc full ~95% map k ? Bên sv kia chạy 3 GS là full rồi, bên này chả lẽ chạy 8GS ~X(.

chay 8gs cũng nhẹ mà
mình chạy có hơn 2g chút xíu à
25782579

tututu12
13-04-14, 05:54 PM
làm nhiệm vụ tới đây là hết làm được rồi. anh nào pro thì sửa lại nhé
2615

na.ilusm89
13-04-14, 06:11 PM
2615

Do task_publish.pak Lỗi .... Bạn cứ Mua chế mỗi loại Thành 4 vật phẩm rồi giao nv như bình thường nha :)

vipbk
13-04-14, 06:15 PM
2615

chế 4 cái mỗi loại ......................

mmobank
09-05-14, 12:31 AM
Bản 2.6 này ngon thật !

Mỗi tội cài nhiều hàng quá !

Mở Onl bị phá như chơi :))

xtnonz
15-05-14, 01:34 PM
Ai biết cài đặt teamview cài dùm mình với. Add yh thớt không thấy trả lời T_T

__Jie__
15-05-14, 01:37 PM
Cài VS 2005 + 2 gói update
Cài mysql.
Run Server xong

xtnonz
15-05-14, 02:01 PM
Cài mysql.
Run Server xong
làm sao để fix vậy bạn

ookurooo
15-05-14, 02:31 PM

teamview mà cũng phải nhờ cài dùm nữa hả bác =))

xtnonz
15-05-14, 02:37 PM
teamview mà cũng phải nhờ cài dùm nữa hả bác =))

kittyngoc_dp_
19-05-14, 12:48 PM
các bác cho e hỏi cái GameServer.exe của bản này có add đc đồng từ web ko? E chạy ra NPC Sứ giả hoạt động chọn dòng nhận xu lúc thì nó báo ko có lúc thì bị dis gameserver close... gì đó á.

kentak
21-05-14, 07:40 AM
sv này sao mình khởi động la bị lỗi gamecenter vậy nhỉ? Có ai biết fix chỗ này giùm mình không?

kentak
23-05-14, 05:19 PM
Ai help vơi

giangbanlac
27-05-14, 08:54 AM
Ai help vơi

Sai đường dẫn....................
Config chưa đúng..
đoán thế

namnvn
15-06-14, 10:15 PM
anh ơi e chạy dc hết tất cả rồi đăng nhập vào và tạo nhận vât thì nó bảo server đang bảo trì, vui lòng đăng nhập sau. thế là sao ạ e có sai sót ở đâu ạ mong các a chỉ jup e với ạ thank các a nhiều

mrtieutien
04-07-14, 09:17 PM
Đã chạy ngon được server nhưng bị lỗi phù qua đại lý thì bị dis. đã mở map nên việc kẹt map do chưa mở là ko có. Vậy lỗi là do đâu ???

akon123
08-07-14, 03:53 PM
Giờ tự dưng lại thèm cài KT, cơ mà ảnh die hết rồi ~~!

akon123
09-07-14, 08:21 PM
Đã chạy ngon được server nhưng bị lỗi phù qua đại lý thì bị dis. đã mở map nên việc kẹt map do chưa mở là ko có. Vậy lỗi là do đâu ???

Mình config xong hết rồi, vào tạo được nhân vật rồi nhưng ko vào game được ~~! Help me.

bludragon2012
09-07-14, 08:59 PM
Mình config xong hết rồi, vào tạo được nhân vật rồi nhưng ko vào game được ~~! Help me.

các bác có cái hướng dẫn cài wweb reg nick mà vào chơi game không ạ

akon123
09-07-14, 09:18 PM
các bác có cái hướng dẫn cài wweb reg nick mà vào chơi game không ạ
Có, đây bạn, tìm phần Website nhé. Thích loại nào thì cài. Cài trên Xampp: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

voanhnhat20010
09-07-14, 09:52 PM
Vào game k được do bạn chưa config ở client.
Mình nhầm nhé. ^^
Trích của bác Toại:
Bạn vào file map xóa từ dòng 10 nhé.

akon123
09-07-14, 10:28 PM
Vào game k được do bạn chưa config ở client.
Mình nhầm nhé. ^^
Trích của bác Toại:
Bạn vào file map xóa từ dòng 10 nhé.
Mình làm xong rồi ^^. Cơ mà giờ nó lại báo lỗi Gameserver.exe has stop working :(. Nên nó chỉ dừng lại ở chữ "Đang vào game..."

bludragon2012
10-07-14, 07:42 PM
Cài mysql.
Run Server xong

không cài cái navatica hã anh

em có đọc 1 bài hướng dẫn như thế này

1. Update NET Framework 4 lên bản full ( link ở trên )
2. Cài đặt SharpDevelop 4.2 ( cứ next >> next...cài đặt bình thường )
3. Cài đặt MySql ( môi trường để chạy sever )
P/s: các bạn để pass mặc định là 1234 nhé, hơi khó hiểu với newbie nên các bạn xem video này sẽ dễ hiểu hơn
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 4000 7a8
4. Cài đặt NAVICAT
+ Tải NAVICAT về giải nén dc thư mục Navicat 8.0 MySQL cài đặt với key sau
Code:
NAVJ-W56S-3YUU-MVHV
+ Làm theo video <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
5. Import file Db của sever: tải file Db ở trên và làm theo video<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
6. Cài sever:
a. Tải sever về giải nén được 1 thư mục Sever 2.6
b. Vào Sever vừa giải nén: Sever >>> Gamesever click chọn GS1servercfg.ini ta thấy
Code:
[GameServer]
ServerID=1
InAdapterIdx=1
OutAdapterIdx=1
InIp=127.0.0.1
OutIp=192.168.1.33
Port=6041
SendInterval=4
sửa thành
Code:
[GameServer]
ServerID=1
InAdapterIdx=1
OutAdapterIdx=1
InIp=127.0.0.1
OutIp=127.0.0.1
Port=6041
SendInterval=4
Xong phần sever
7. Cài Client:
a. Các bạn vào<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> tải bản cài đặt và cài đặt bình thường rồi update bình thường.
b. Vào thư mục vừa cài đặt game Kiếm Thế xóa hết tất cả các file trong đó chỉ để lại foder Pak.
c. Giải nén bản Client ở trên vào thư mục Kiếm thế bạn vừa xóa các file(còn để lại foder Pak đó)
d. Vào foder Kiếm Thế chọn User chọn serverlistdebug.ini ta thấy
Code:
[Region_1]
Count=1
1_Title=<color=red>Hệ Thống<color> [Kim Long Kiếm - 1]
1_Address=192.168.1.33
1_GatewayName=91jx
sửa thành
Code:
[Region_1]
Count=1
1_Title=<color=red>Hệ Thống<color> [Kim Long Kiếm - 1]
1_Address=127.0.0.1
1_GatewayName=91jx
Xong phần Client
8. Chạy sever:
+ Trước tiên bạn phải tắt ativirut đi nhé vì trong sever này có cái crack Enigma Register Bypasser dùng để crack gamesever nên chương trình diệt virut nó hiểu nhầm là virut. Yên tâm mình đảm bảo là ko có viruts nhé
+ Vào thư mục sever chọn server_start để chạy sever và làm theo video nhé
9. Vào game: chú ý các b���n vào game bằng cái game.exe trong thư mục Kiếm Thế nhé hoặc click chuột phải vào game.exe chọn send to desktop rồi ngoài desktop chọn Game Shortcut >>> ok chiến thôi. Vào game thỳ gõ tên đăng nhập và pass là gì cũng dc nhé

cài theo lần đầu vào ọk, lần sau ko vào được

mà em cài sever ở máy ảo, còn chơi ở máy thật, vậy em config ip in ở trên để nguyên hay đổi lại 127.0.0.1 và dưới là ip máy ảo, client máy thật là ip máy ảo, vậy phai không anh,
luôn tiện anh có thể hướng dẫn cài bằng hình ảnh về web này theo sever anh được ko ạ, vì trong file web có cái file datbase.php, em config mãi cái web này chả được mà reg nick vào chơi, còn web bên trong anh thì làm cái bụp cái là xong à

web này ạ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Một yêu cầu tham lam nữa là: chúng em là newmen trong vụ này, anh có thể làm luôn hướng dẫn cài sever lẫn web trên thì quá tốt cho chúng em ạ, nhà không có internet, chạy ra quán copy rồi xem hướng dẫn về làm ko, ngồi nghịch, cài win máy ảo lại mà cài thử chắc cũng trên 20 lần rồi :'(

bludragon2012
10-07-14, 08:02 PM
Có, đây bạn, tìm phần Website nhé. Thích loại nào thì cài. Cài trên Xampp: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bác có thể cho em cái hướng dẫn cài web <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> này được không ạ, ko hiểu config nó ra sao, có 2 cái file jxaccount và jxcard đó chả hiểu làm gì, và file datavase.php nữa

kakaknight12
11-07-14, 06:51 PM
Nên dùng client mini của kiếm thế 2 hay client full của VNG hả mấy bác..client mini khác client full điểm nào

bludragon2012
11-07-14, 08:01 PM
quái sao mà cài ở tiệm nét thử thì vào được tới mục đăng nhập để gõ account và pass, về nhà nó báo bảo trì, sever chạy cái bigshop thì lỗi Failed là tự tắt, trong khi cài lại win trắng, cài thêm cái VS 2005 rồi chạy 2 cái up VS, cài mysql và navatica để chạy jxaccount, cài như nhau mà ở nahf không được, ở tiệm được là sao thớt ơi :'(

Nên dùng client mini của kiếm thế 2 hay client full của VNG hả mấy bác..client mini khác client full điểm nào

Full đi, mà nói cho cùng thì cũng chỉ lấy cái foder pak của client kiếm thế chứ mấy

sidanlovehan
14-07-14, 10:41 PM
bác có thể cho em cái hướng dẫn cài web <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> này được không ạ, ko hiểu config nó ra sao, có 2 cái file jxaccount và jxcard đó chả hiểu làm gì, và file datavase.php nữa

bạn pm yh yeuailaydo_tinhyeu chừng nào tôi online yahoo tôi chỉ cho

quái sao mà cài ở tiệm nét thử thì vào được tới mục đăng nhập để gõ account và pass, về nhà nó báo bảo trì, sever chạy cái bigshop thì lỗi Failed là tự tắt, trong khi cài lại win trắng, cài thêm cái VS 2005 rồi chạy 2 cái up VS, cài mysql và navatica để chạy jxaccount, cài như nhau mà ở nahf không được, ở tiệm được là sao thớt ơi :'(

Full đi, mà nói cho cùng thì cũng chỉ lấy cái foder pak của client kiếm thế chứ mấy

bạn add yahoo yeuailaydo_tinhyeu tôi có thế team xem thế nào rồi chỉ cho nếu có biết :v

bludragon2012
16-07-14, 10:30 AM
bạn pm yh yeuailaydo_tinhyeu chừng nào tôi online yahoo tôi chỉ cho

bạn add yahoo yeuailaydo_tinhyeu tôi có thế team xem thế nào rồi chỉ cho nếu có biết :v

thank anh, em sẻ thank, đợi khi nào nhà có internet đã ^^

2 cái lỗi này

bludragon2012
23-07-14, 06:14 PM

2 cái lỗi này

chịu thật rồi, cài thế nào nó vẫn cứ thế, anh nào biết thì team giúp em cái :'(

toandaik
23-07-14, 06:44 PM
chịu thật rồi, cài thế nào nó vẫn cứ thế, anh nào biết thì team giúp em cái :'(

aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

bludragon2012
23-07-14, 08:19 PM
aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

ANH RÃNH KHÔNG TEAM CHO EM CÁI :bz

tinkerbell
23-07-14, 09:12 PM
=)) Bác toandaik
Toàn lấy sv trên đây về edit name người làm rồi đem đi bán =))
Thấy mà sót ;;);;);;)

na.ilusm89
23-07-14, 09:20 PM
Config lại cho đúng đi bạn ... Lấy nguyên bộ tải về giải nén config chuẩn chạy lại ... Cài VS2k5 rút gọn bạn ... Xem lại thứ tự chạy xóa clear log chạy từng file 1 thử mọi cách đi bạn :)

tinkerbell
23-07-14, 09:26 PM
Nếu là KT 2.6 thì dùng cái này

Cho khỏi cài Vs2k5 chi cho mệt.

bludragon2012
23-07-14, 09:32 PM
=)) Bác toandaik
Toàn lấy sv trên đây về edit name người làm rồi đem đi bán =))
Thấy mà sót ;;);;);;)

thấy đã thiệt hehe, mà chịu, chả biết làm thế nào nữa, thà biết cài vào xong, rồi mới tính đường vọc vạch, chả hiểu sao mà lần đầu tiên cài thì vào được nhưng khi đó chưa biết làm web nên xong, hết chơi, những lần sau thì ngồi khóc với mấy lần cài lại win để cài server chơi trên máy ảo cùng với cái hình em đưa trên :-?

Nếu là KT 2.6 thì dùng cái này

Cho khỏi cài Vs2k5 chi cho mệt.

cái này là sao ạ( thay vào 3 mục kia của 2.6 hã anh), các anh chỉ cho em những thứ cần cài để chạy được ko ạ

bludragon2012
23-07-14, 09:39 PM
Config lại cho đúng đi bạn ... Lấy nguyên bộ tải về giải nén config chuẩn chạy lại ... Cài VS2k5 rút gọn bạn ... Xem lại thứ tự chạy xóa clear log chạy từng file 1 thử mọi cách đi bạn :)

em lấy nguyên từ link Fshae đó, về cài đủ kiểu

1-donet 4.0( lúc trước có cài thêm VS2k5 rút gọn trong fiel tool kèm theo luôn)
2-SharpDevelop_4.2
3-MySQL 5.5.15
4-Navicat 8 for MySQL
5-tạo cái jxaccount rồi chạy DB kèm theo
.....
.....
.....
xong thì cònig ip trong gs1config cả tin lẫn out ip là 192.168.1.200 vì em làm máy ảo VMware

chạy server thì xong như 2 cái hình trên

voanhnhat20010
23-07-14, 09:42 PM

thấy đã thiệt hehe, mà chịu, chả biết làm thế nào nữa, thà biết cài vào xong, rồi mới tính đường vọc vạch, chả hiểu sao mà lần đầu tiên cài thì vào được nhưng khi đó chưa biết làm web nên xong, hết chơi, những lần sau thì ngồi khóc với mấy lần cài lại win để cài server chơi trên máy ảo cùng với cái hình em đưa trên :-?

cái này là sao ạ( thay vào 3 mục kia của 2.6 hã anh), các anh chỉ cho em những thứ cần cài để chạy được ko ạ
Ừ xoá 3 mục goddes, bishop vs cái gì ấy.
Rồi kiếm game server của ai đấy mà sài.
=))

bludragon2012
23-07-14, 09:43 PM
Ừ xoá 3 mục goddes, bishop vs cái gì ấy.
Rồi kiếm game server của ai đấy mà sài.
=))

vậy vẫn dùng DB của 2.6 new luôn hã anh

toandaik
23-07-14, 09:46 PM

Đủ nguyên liệu pm tôi đọc id team lại tôi làm cho

voanhnhat20010
23-07-14, 09:46 PM
ừ..................... :):):)

bludragon2012
23-07-14, 09:49 PM

vd_tt
23-07-14, 09:49 PM
chạy game thì bỏ vài k ra tiệm net + đầu tư cái usb ra tải full đồ nghề về bỏ trong hdd, có cần thì lấy ra xài, chứ cứ muốn bản ăn liền, đa số ăn liền thì gặp cái này cái nọ, thiếu tùm lum lên

bludragon2012
23-07-14, 09:50 PM
ừ..................... :):):)

em đang mở lên lại làm lại từ đoạn chạy DB thử, có gì thông báo anh sao, thank anh trước keke

na.ilusm89
23-07-14, 09:50 PM
Xem config ở Bishop/bishop.ini Goddess/kg_goddess.ini Logserver/kg_cslogserver.ini Gamecenter/gc_config.ini gameserver/GS1servercfg.ini ( --->GS4) Kiểm tra kỹ lại

voanhnhat20010
23-07-14, 09:55 PM
=)) Ôi sệt =))
Hàng trích chứ k quảng cáo nhé =))
Phiên bản Kiếm Thế Linux 13 Môn Phái Cổ Mộ chuẩn 2014
Một số thông tin server:
+ Môn phái thứ 13 Cổ Mộ
+ Tính năng khảm nạm bảo thạch HOT
+ Danh hiệu tài phú Đại Thánh, Siêu Thần
+ Trang bị Long Hồn, Sát Thần, Bá Vương
+ Phi Phong Đại Thánh Siêu Thần
+ Giao diện đẹp mắt Việt hóa đến 98%

Và còn nhiều hơn nữa chờ bạn khám phá!
THÔNG TIN NGƯỜI BÁN
VÕ VĂN TOÀN
THÔNG TIN ĐƠN HÀNG
Mã hóa đơn: Kiếm Thế Linux 13 Phái 2014
Số lượng: 1
Đơn giá: 1.200.000 đ
Tổng tiền thanh toán: 1.200.000 đ

À ai đó cho mình hỏi tý.
File pak của KT VNG là bao nhiêu gb thế??? [-O<[-O<[-O<

bludragon2012
23-07-14, 09:57 PM
Xem config ở Bishop/bishop.ini Goddess/kg_goddess.ini Logserver/kg_cslogserver.ini Gamecenter/gc_config.ini gameserver/GS1servercfg.ini ( --->GS4) Kiểm tra kỹ lại

em vẫn để nguyên xi, ko chỉnh gì, chỉ chỉnh ở GS1servercfg.ini thành ip của máy ảo

=)) Ôi sệt =))
Một số thông tin server:
+ Môn phái thứ 13 Cổ Mộ

THÔNG TIN NGƯỜI BÁN
VÕ VĂN TOÀN
THÔNG TIN ĐƠN HÀNG

À ai đó cho mình hỏi tý.

thôi, dù gì cũng bỏ công ra làm mà, một số người như em, cài không được nếu nãn cũng đi mua chứ nói >:)

vd_tt
23-07-14, 10:00 PM
=)) Ôi sệt =))
Một số thông tin server:
+ Môn phái thứ 13 Cổ Mộ

THÔNG TIN NGƯỜI BÁN
VÕ VĂN TOÀN
THÔNG TIN ĐƠN HÀNG

À ai đó cho mình hỏi tý.

Pro mà cậu, nghe đâu còn sell paysys full cmn lic nữa thì phải

voanhnhat20010
23-07-14, 10:04 PM
em vẫn để nguyên xi, ko chỉnh gì, chỉ chỉnh ở GS1servercfg.ini thành ip của máy ảo

thôi, dù gì cũng bỏ công ra làm mà, một số người như em, cài không được nếu nãn cũng đi mua chứ nói >:)

=)) Nếu cậu k biết thì hỏi.
Còn k có gì từ từ dev sv lên cho hết lỗi rồi mở online or share gì gì đó.
Còn cậu đi mua những thứ đc share đầy mà chỉ về edit thì cậu mất tiền ngu.
Nếu như thiếu cái gì đó mà ai cũng k có chỉ có 1 người có thì mua cũng k sao.

bludragon2012
23-07-14, 10:09 PM
=)) Nếu cậu k biết thì hỏi.
Còn k có gì từ từ dev sv lên cho hết lỗi rồi mở online or share gì gì đó.
Còn cậu đi mua những thứ đc share đầy mà chỉ về edit thì cậu mất tiền ngu.
Nếu như thiếu cái gì đó mà ai cũng k có chỉ có 1 người có thì mua cũng k sao.

thì tính thế đi lên từ từ cho biết, muốn biết chứ ko pahir muốn dùng chủ yếu chơi, lúc trước bỏ ra hơn 3 tháng để nghịch bên Mu, giờ biết cũng đủ xài, cài vô tư, nên mới qua kiếm thế ^^, anh toàn mới team giúp, mà cài máy ảo anh ấy ko giúp được, cũng thay 3 foder đó vào rồi mà lỗi y chan như trước :'(

voanhnhat20010
23-07-14, 10:11 PM
thì tính thế đi lên từ từ cho biết, muốn biết chứ ko pahir muốn dùng chủ yếu chơi, lúc trước bỏ ra hơn 3 tháng để nghịch bên Mu, giờ biết cũng đủ xài, cài vô tư, nên mới qua kiếm thế ^^, anh toàn mới team giúp, mà cài máy ảo anh ấy ko giúp được, cũng thay 3 foder đó vào rồi mà lỗi y chan như trước :'(
ib id vs pass team
tớ team qa cho nhé. =))

bludragon2012
23-07-14, 10:12 PM
ib id vs pass team
tớ team qa cho nhé. =))

có yahoo hay facebook gì liên hệ cái cho nhanh nhỉ :P

voanhnhat20010
23-07-14, 10:41 PM
=)) Team 1 hồi điên đảo với bác này thật. =))

mrkutepro
24-07-14, 01:13 AM

2 cái lỗi này

lỗi này do ko kết nối dc với mysql, hoặc là logsever, hoặc bishop, hoặc là goldess

bludragon2012
24-07-14, 11:13 PM
lỗi này do ko kết nối dc với mysql, hoặc là logsever, hoặc bishop, hoặc là goldess

pass em để 1234
MýQL chạy khôg kiểm tra ra sao, em cài xong thì nó tự chạy rồi
ip cấu hình cho dù là 127.0.0.1 hay là ip của máy ảo thì cũng lỗi trên, em cònig trong file gameserver1 đó vì em chạy gs1 trước mới tính gs2.....

nếu được các anh share lại server 2.6 này mà các anh đang dùng cho em với

kenlucky2000
29-07-14, 07:52 PM
Mấy pro cho hỏi còn cài dc không vậy ...... ! sao cài đúng r` mà khi vào game.exe thì giao diện đen thui đã vậy khi đăng nhập tạo nhân vật song vào game thì lại bí dis .

voanhnhat20010
29-07-14, 08:50 PM
Mấy pro cho hỏi còn cài dc không vậy ...... ! sao cài đúng r` mà khi vào game.exe thì giao diện đen thui đã vậy khi đăng nhập tạo nhân vật song vào game thì lại bí dis .
thiếu jxaccount
Giao diện thì client thiếu cái ui.

kenlucky2000
30-07-14, 10:34 AM
thiếu jxaccount
Giao diện thì client thiếu cái ui.

Jxaccoun thì không thiếu còn client thì sài client mini không biết dc k :))

sidanlovehan
30-07-14, 11:28 AM
Jxaccoun thì không thiếu còn client thì sài client mini không biết dc k :))

client mini k xài đc nhé
client full á

kenlucky2000
30-07-14, 01:06 PM
client mini k xài đc nhé
client full á
Oke thansk huynh. cho Hỏi cái sever này có bug hoặc lỗi gì không vậy sư huynh :))

voanhnhat20010
30-07-14, 01:23 PM
Oke thansk huynh. cho Hỏi cái sever này có bug hoặc lỗi gì không vậy sư huynh :))
Toàn con hàng trong đó đấy
đem về edit cẩn thận rồi từ từ dev :|

kenlucky2000
30-07-14, 06:07 PM
Toàn con hàng trong đó đấy
đem về edit cẩn thận rồi từ từ dev :|

là còn lỗi hả huynh ??? :))

Nữa Lít Là Đã Quá Đủ ròi tính nát ass à ::)) mà thông ai thế :))

voanhnhat20010
30-07-14, 07:33 PM
là còn lỗi hả huynh ??? :))

Nữa Lít Là Đã Quá Đủ ròi tính nát ass à ::)) mà thông ai thế :))
Ừ còn nhiều lắm.
Có cả con hàng phá sv khi mở online từ sv đó nhé :|
Mà client là dùng cho sv VNG vì khi sài nó sẽ tải các file về.
Tốt nhất là sài client full nhé

kenlucky2000
30-07-14, 08:43 PM
Ừ còn nhiều lắm.
Có cả con hàng phá sv khi mở online từ sv đó nhé :|
Mà client là dùng cho sv VNG vì khi sài nó sẽ tải các file về.
Tốt nhất là sài client full nhé

Đệt không tính mở online . tính ngồi dev chơi nghe nói lỗi nhiều nên lại thôi :)) huynh có bản nào không lỗi ngồi dev chơi k :))

voanhnhat20010
14-08-14, 12:21 AM
Lỗi này sữa sao vậy mấy pro <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ko chạy được gameserver , giúp với ...........
Lỗi gì đâu
TUi chỉ thấy cái gs k có trên desktop thôi mà.

dothieuxuyen
14-08-14, 11:04 AM
Lỗi gì đâu

ko có gs chạy sever bằng gì ? làm sao chơi ?

bludragon2012
14-08-14, 05:36 PM
Lỗi gì đâu

đúng rùi đó, thấy lỗi gì đâu, chắc cài trên vmware chưa thông với máy thật( khuyên câu, nếu dùng wifi thì config theo wifi đừng config theo loca cáp jac vì pahir cắm cáp vào nó mới thông, gán ip sao cho trùng khớp modem cung cấp DHCP là được thôi), quái cài trên vmware được lần đâu, lần thứ 2 trở đi ko được

dothieuxuyen
14-08-14, 07:28 PM
đúng rùi đó, thấy lỗi gì đâu, chắc cài trên vmware chưa thông với máy thật( khuyên câu, nếu dùng wifi thì config theo wifi đừng config theo loca cáp jac vì pahir cắm cáp vào nó mới thông, gán ip sao cho trùng khớp modem cung cấp DHCP là được thôi), quái cài trên vmware được lần đâu, lần thứ 2 trở đi ko được

Cám ơn mềm bạn mới là người tôi yêu . đã fix được lỗi , để OutIp=192.168.1.200 sao lại bị lỗi ta , mà để IP khác thì ok , nên đã bị ăn thẻ phạt vì pot bài tùm lum ..........hihi......... ( I LOVE CLBGAMESVN.COM )

bludragon2012
15-08-14, 11:16 AM
Cám ơn mềm bạn mới là người tôi yêu . đã fix được lỗi , để OutIp=192.168.1.200 sao lại bị lỗi ta , mà để IP khác thì ok , nên đã bị ăn thẻ phạt vì pot bài tùm lum ..........hihi......... ( I LOVE CLBGAMESVN.COM )

để khi nào ngồi vọc lại cái vmware thử, làm ip 200, với những ip khác chưa thử để nghịch lại sau, xem có j chỉ sẻ, có cái yahoo hay facebook gì liên hệ hỏi han xíu được hem :-"

khoanpm
18-09-14, 05:47 PM
Tình hình là mình đã tải bản Kiếm Thees2.6 về và giải nén rồi nhưng không biết cách setup, Bác nào tốt bụng teamview giúp mình với, có thể pm fb khoanpmCTO để tiện liên lạc. Chân thành cảm ơn.

hoangchithang
27-09-14, 04:59 PM
ai biết cách cài web reg acc không chỉ cho mình với

bludragon2012
29-09-14, 01:15 AM
ai biết cách cài web reg acc không chỉ cho mình với

vào trong file web cònig lại cái pas với user kết nối là xong thôi, lâu rồi ko đụng tới quên mất tiêu cái tên thư mục trong xampp ném cái web vào rồi :D

nhquynh13
29-09-14, 01:49 PM
Mình mới cài offline này lần đầu! Khi cài báo là server bảo trì! xin chỉ mình cách khác phục!

vipbk
29-09-14, 02:32 PM
Mình mới cài offline này lần đầu! Khi cài báo là server bảo trì! xin chỉ mình cách khác phục!

mở client/user/serverlistdebug.ini chỉnh lại IP

bboyswat
29-09-14, 02:33 PM
Bản này có cần cài linux không hay có cần những cái gì hả bạn...!!!

Mình từ MU chuyển sang chưa hình dung ra cách cài sv kiếm thế cho lắm.

Có gì sai đừng nói mình nhé.

vipbk
29-09-14, 02:38 PM
Bản này có cần cài linux không hay có cần những cái gì hả bạn...!!!

Mình từ MU chuyển sang chưa hình dung ra cách cài sv kiếm thế cho lắm.

Có gì sai đừng nói mình nhé.

Bản này chạy trên win
Cài xampp, đặt pass mysql 1234
Mở các thư mục trong server, tìm các file .ini sửa lại ip thành 127.0.0.1
Client: đổi ip trong client/user/serverlistdebug.ini thành ip như trên
Chạy sv rồi vào game

bboyswat
29-09-14, 02:53 PM
cho mình hỏi thêm 1 câu nữa...!!!

mình ngó qua mấy trò của Trung Quốc khi cài off hay thấy phải cài thêm font gì gì nữa...!!! bản này có cần cài font china cho máy không bạn

Cám ơn VipBK nhé

vipbk
29-09-14, 02:57 PM
Không cần nha bạn, cài font khi cần việt hóa thôi

bboyswat
29-09-14, 03:01 PM
Cám ơn Vipbk nhé :D....!!!

30c

bboyswat
29-09-14, 04:49 PM
Mình hỏi nhanh 1 chút...có thể các bạn đã chơi trước 1 thời gian r...!!!

Server này có lỗi gì không :D...cơ bản vào chơi chắc cũng chưa nắm đc hết bằng ae chơi trước

bboyswat
29-09-14, 09:05 PM
Mình cài được server này r...!!!

Hiện tại phát sinh một sô lỗi nhưng mà mình xem trên diễn đàn thì cũng ko hiểu vì sao lai thế..!!

1. đến NPC môn phái ấn bay về môn phái thì kẹt acc luôn ( sv bảo trì )
2. mình tìm đến cái worldset.txt để xem khai báo map thì mình thấy nó không có cai [worlset] như trong các trang hướng dẫn mở map ở trên diễn đàn mà trong khi GS vẫn load map vậy server này khai báo map ở đâu vậy

:D

Bạn nào biết chỉ mình với nha mình cảm ơn

hoangchithang
06-10-14, 10:46 AM
có ai biết mở mấy cái even không đại chiên bigboss vs câu cá mắc cạn ấy

takagib0y
06-10-14, 12:37 PM
toàn link fshare không có tk VIP dow mệt .........................

vuhoan51
24-10-14, 01:06 PM
Mình cài được server này r...!!!

Hiện tại phát sinh một sô lỗi nhưng mà mình xem trên diễn đàn thì cũng ko hiểu vì sao lai thế..!!

1. đến NPC môn phái ấn bay về môn phái thì kẹt acc luôn ( sv bảo trì )
2. mình tìm đến cái worldset.txt để xem khai báo map thì mình thấy nó không có cai [worlset] như trong các trang hướng dẫn mở map ở trên diễn đàn mà trong khi GS vẫn load map vậy server này khai báo map ở đâu vậy

Bạn nào biết chỉ mình với nha mình cảm ơn

Vụ này tui cũng bị, mở thêm 2 cái GS2,GS3 sẽ không bị, chữa cháy nhanh nhất là thế.
Bác nào cho em hỏi thêm là muốn bỏ cái nhận exp khi đổi Xu thì làm sao, mò hoài không ra, tự nhiên nhận xu cái lên lv 45 luôn, nản. Thanks các bác trước!

satthupro95
24-10-14, 01:14 PM
Vụ này tui cũng bị, mở thêm 2 cái GS2,GS3 sẽ không bị, chữa cháy nhanh nhất là thế.
Bác nào cho em hỏi thêm là muốn bỏ cái nhận exp khi đổi Xu thì làm sao, mò hoài không ra, tự nhiên nhận xu cái lên lv 45 luôn, nản. Thanks các bác trước!

script/npc/tuiguangyuan.lua ....................

bboyswat
26-10-14, 10:31 AM
Sau 1 thời gian nghịch ngợm thì mình thấy sv này có 6 điểm như sau :

1/ Hiện tại lỗi mật tịch cao chiến nhẫn ( chỉ vào sách ko hiện gì )
2/ Bạn nào có online sv này mà ko biết tý gì thì nhớ là sv găm nhiều hàng nóng lắm...Quyền admin (tạo đồ đạc- 1 số lệnh cơ bản) được găm ở khá nhiều NPC khác nhau...không hiểu mục đích gì...tốt nhất là nên cài off chơi ở nhà thôi chứ hút hít làm gì =)) !!!
3/ Không hiểu sao mình lỗi không hiện tài phú ở trên đầu của trang bị (chắc do mình chưa tìm đúng patch)
4/ Nếu dùng cái ui ở trong patch ở #1 thì không dùng được đấu giá...thay ui khác vài thì ok.
5/ Cái thẻ mật khẩu chưa khởi động được...không biết bạn nào làm nó khởi động được chưa share cho mình với :D
6/ một số ngoại trang, mặt nạ, NPC chưa cập nhật đủ res nên mặc vào tàng hình :)))...lại phải chịu khó tìm vậy :D

p/s : mới qua KT nói chung sv này khá ổn :))

hieudkny11o2
26-10-14, 11:17 AM
Sau 1 thời gian nghịch ngợm thì mình thấy sv này có 6 điểm như sau :

1/ Hiện tại lỗi mật tịch cao chiến nhẫn ( chỉ vào sách ko hiện gì )
2/ Bạn nào có online sv này mà ko biết tý gì thì nhớ là sv găm nhiều hàng nóng lắm...Quyền admin (tạo đồ đạc- 1 số lệnh cơ bản) được găm ở khá nhiều NPC khác nhau...không hiểu mục đích gì...tốt nhất là nên cài off chơi ở nhà thôi chứ hút hít làm gì =)) !!!
3/ Không hiểu sao mình lỗi không hiện tài phú ở trên đầu của trang bị (chắc do mình chưa tìm đúng patch)
4/ Nếu dùng cái ui ở trong patch ở #1 thì không dùng được đấu giá...thay ui khác vài thì ok.
5/ Cái thẻ mật khẩu chưa khởi động được...không biết bạn nào làm nó khởi động được chưa share cho mình với :D
6/ một số ngoại trang, mặt nạ, NPC chưa cập nhật đủ res nên mặc vào tàng hình :)))...lại phải chịu khó tìm vậy :D

p/s : mới qua KT nói chung sv này khá ổn :))

mình chỉ biết trả lời bạn trong những câu hỏi sau, còn lại thì bó tay :3
1/ cách fix tìm patch sv nào ko bị lỗi mật tịch chiến nhẫn : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
copy vào \script\fightskill\faction
3/ kiểm tra lại phần setting trong patch
6/ unpak setting của VNG là có đầy đủ ngoại trang và những thứ bạn cần
NPC thì đi trôm image của các sv mới nhất hiện nay là hiện :3 ok
p/s: cái 5 mình chưa hiểu ý bạn lắm :))))

bboyswat
26-10-14, 12:54 PM
^^!...!!! Mình cám ơn bạn nha :D

Gì nhỉ...cái 5 là cái khoá nhân vật bằng mật khẩu lúc mới vào game ý :D...!!!

Của mình ấn vào toàn báo sai mật khẩu lần thứ ... sau 30s mới nhập lại đc ^^!

Mình chưa tìm thấy nó lỗi ở đâu nên cũng chưa biết làm từ đâu :D...!!!

Cái này chắc do mình không biết kích hoạt nên chắc nó cứ ở đấy doạ ae thôi :)))

p/s à mà cái số 3 của mình thì là do đồng bộ hả hieudkny11o2 Mình cũng chưa hiểu chỗ này lắm

hieudkny11o2
26-10-14, 03:21 PM
^^!...!!! Mình cám ơn bạn nha :D

Gì nhỉ...cái 5 là cái khoá nhân vật bằng mật khẩu lúc mới vào game ý :D...!!!

Của mình ấn vào toàn báo sai mật khẩu lần thứ ... sau 30s mới nhập lại đc ^^!

Mình chưa tìm thấy nó lỗi ở đâu nên cũng chưa biết làm từ đâu :D...!!!

Cái này chắc do mình không biết kích hoạt nên chắc nó cứ ở đấy doạ ae thôi :)))

p/s à mà cái số 3 của mình thì là do đồng bộ hả hieudkny11o2 Mình cũng chưa hiểu chỗ này lắm

3/ thử dùng interface của sv gốc hoặc sv nào đấy xem. cũng có thể liên quan đến file này ( nếu như đồ đạc của sv ko hiện tài phú ở trên góc )
5/ khóa mật khẩu lúc vào game lúc ko check pass thì mình ko rõ. còn lúc sv check pass > đăng ký > vào game là nó đặt mã khóa

bboyswat
26-10-14, 03:32 PM
à mình hiểu cái 5 rồi...!!!

Có phải là phải đăng ký ở trên web rồi thì là nó có chỗ cho mình điền cái mã khóa ấy luôn phải không..!!

Mình đang tìm hiểu nên đang chạy kiểu như vào game đánh ID là có nick để chiến luôn ấy :D...chắc phải kiếm cái web để test thử xem sao :D

không biết hiểu nt có đúng ko

Cám ơn cậu nhìu nhìu nha :D

lemdzung
28-10-14, 07:08 PM
Nó báo cái lỗi : Tài khoản hoặc mật mã sai, vui lòng nhập lại thì là làm sạo lại bị vậy hả các bác mặc dù em đã đăng nhập được vào game trước đó rồi ( tạo nhân vật rồi) !

chinh
01-11-14, 11:15 AM
sao mình mua phù ở kỳ trân các về, phù qua map khác lại bị mất kết nối máy chủ là sao nhi??? có ai biết ko chỉ mình với8-|

na.ilusm89
01-11-14, 11:20 AM
sao mình mua phù ở kỳ trân các về, phù qua map khác lại bị mất kết nối máy chủ là sao nhi??? có ai biết ko chỉ mình với8-|

Đơn giản vì bạn chưa mở full Map Máy khỏe thì mở 4 GS chạy là hầu như full map

vovanson1992
01-11-14, 11:47 AM
các bác hướng dẫn em chạy trê vps được không

na.ilusm89
01-11-14, 11:48 AM
các bác hướng dẫn em chạy trê vps được không

Chạy VPS thì chỉ config lại địa chỉ IP ở GSservercfg,ini

chinh
01-11-14, 12:06 PM
tiện thể cho mình ? lun, cái folder tài khoản mình bỏ vào đâu vậy bạn, làm cái web localhost/kiemthe ma làm hoài chẳng dc. t.v mới nên có j mấy bạn thông cảm. còn gà %-(

na.ilusm89
01-11-14, 12:17 PM
tiện thể cho mình ? lun, cái folder tài khoản mình bỏ vào đâu vậy bạn, làm cái web localhost/kiemthe ma làm hoài chẳng dc. t.v mới nên có j mấy bạn thông cảm. còn gà %-(

Tài khoản thì bạn config cho phù hợp với jxaccount rồi bỏ vào localhost thôi vì mang tính chất online nên mình không nói nhiều được quy định của box

Qu4n9Ngu43n
04-11-14, 10:09 PM
Tài khoản thì bạn config cho phù hợp với jxaccount rồi bỏ vào localhost thôi vì mang tính chất online nên mình không nói nhiều được quy định của box

bac teamviewer giúp em cài game đc ko ạ,em nb vừa ms tải về ạ

sevenlove2992
06-11-14, 09:16 PM
Có hướng dẫn cài đặt không ad ơi

sevenlove2992
07-11-14, 06:09 PM
Kich hoạt chức năng của admin cần phải down gì ko ạ . . .

na.ilusm89
07-11-14, 07:03 PM
Kich hoạt chức năng của admin cần phải down gì ko ạ . . .

cần phải download notepad++ và tìm script item gán vào item nào đó hoặc npc còn chức năng Admin như nào thì tự mình tạo thêm bớt cho nó ở gmcard.lua hoặc admincard.lua gì đó

quyena4vd
14-11-14, 11:57 AM
cho mình hỏi server này làm ntn để có skill 150 vậy :(

VNGameZoneVN
14-11-14, 03:48 PM
tưởng clb đóng cửa chứ. lấu quá. bị hỏng cái ổ cứng nên mất hết dữ liệu giờ vào đây xem như là từ đầu. các anh chị cho em hỏi cái sv này hay không vậy? sao không có hình ành gì hết vậy

kuboyhb
25-11-14, 07:39 PM
Thớt cho e hỏi lúc vào màn hình đăng nhập e nhập mk 1234 mà nó toàn báo sai tk hoặc mk là sao ạ? :(

manhkst123
09-12-14, 01:07 AM
Mọi người cho mình hỏi.hiện tại mình dow hết về rồi.đã cài xampp navicat,chạy jxaccount,client ok.làm sao đặt pass 1234 cho mysql đây.mình làm hoài mà k được,mong mọi người chỉ dùm,định cài đặt chơi wa hamachi với mấy đứa bạn mà k biết chỉnh như thế nào đây.ai biết chỉ dùm.thanks

vipbk
09-12-14, 10:22 AM
Mọi người cho mình hỏi.hiện tại mình dow hết về rồi.đã cài xampp navicat,chạy jxaccount,client ok.làm sao đặt pass 1234 cho mysql đây.mình làm hoài mà k được,mong mọi người chỉ dùm,định cài đặt chơi wa hamachi với mấy đứa bạn mà k biết chỉnh như thế nào đây.ai biết chỉ dùm.thanks

Đổi pass cho root 127.0.0.1 và root localhost

manhkst123
09-12-14, 12:42 PM

Đổi pass cho root 127.0.0.1 và root localhost

Bạn ơi cho mình hỏi chỉnh ip như thế nào để chơi chung với bạn bè qua hamachi vậy.mình định chơi chung với mấy đứa bạn mà k biết cách chỉnh.bạn chỉ mình với.thanks

sidanlovehan
11-12-14, 01:26 PM
Bạn ơi cho mình hỏi chỉnh ip như thế nào để chơi chung với bạn bè qua hamachi vậy.mình định chơi chung với mấy đứa bạn mà k biết cách chỉnh.bạn chỉ mình với.thanks

Bạn điền ip hamchi vào sever vs client là đc
còn patch là ip hamchi

VNGameZoneVN
15-12-14, 02:06 PM
cái SV này là mật khẩu gì thế?

VNGameZoneVN
23-12-14, 06:39 AM
Đã test thấy file scriptitem có ghi các vật phẩm theo đường dẫn image nhưng trong image không có các file spr- muốn có phải tìm và unpack cũng mệt- share cái image đầy đủ cho anh em dùng xem sao?

kiemthe1
23-12-14, 07:40 AM
mấy thánh cho em hỏi. em chạy sever ok. đăng nhập, tạo tài khoản được, chọn nhân vật được. nhưng khi vào game thì bị mất kết nối. xin hướng dẫn cách fix ạ!!!

VNGameZoneVN
23-12-14, 09:10 PM
Khi mang chân vũ vào thì dùng skill lướt nó bị đen như hình. ai biết sửa không?. xin cảm ơn

NhanVT
23-12-14, 09:23 PM
Khi mang chân vũ vào thì dùng skill lướt nó bị đen như hình. ai biết sửa không?. xin cảm ơn

ax ax, phải test cái zụ kill lướt, xem sao, vẫn còn người dev KT chắc share bản 3.0 14 phái ;))

VNGameZoneVN
23-12-14, 09:26 PM
ax ax, phải test cái zụ kill lướt, xem sao, vẫn còn người dev KT chắc share bản 3.0 14 phái ;))

sư phụ share ra đi sư phụ- em pm yahoo hoài mà sư phụ ko trả lời.

vd_tt
23-12-14, 10:42 PM

lướt đen vì cái chân vũ cánh bạn đeo ấy, mình cũng không rõ vì sao nó đen nhưng vì 100% là cái chân vũ cánh ấy. có thể spr load không kịp với skill lướt nhanh nên tạo bóng ma thế

na.ilusm89
23-12-14, 11:05 PM

=)) cái này mới Hot nhất năm làm quả cho rực rở cuối năm bác

na.ilusm89
23-12-14, 11:10 PM
Skill lướt đen có thể do SPR của nó chưa hoàn chỉnh ko hợp với res hiện tại khai báo nó thiếu hình ảnh hiệu ứng khi lướt đánh bị nhập nhòe ... !

VNGameZoneVN
24-12-14, 06:53 AM
Skill lướt đen có thể do SPR của nó chưa hoàn chỉnh ko hợp với res hiện tại khai báo nó thiếu hình ảnh hiệu ứng khi lướt đánh bị nhập nhòe ... !

nó bị cái chân vũ đúng rồi. nhưng sửa mãi vẫn vậy

vietdhtn
25-12-14, 08:25 PM
sao down hẻm được nữa nhề, mà bản này online được không thớt :-?

VNGameZoneVN
31-12-14, 02:59 PM
sao down hẻm được nữa nhề, mà bản này online được không thớt :-?

bản này hay. online ok luôn. nhưng vẫn còn phải chỉnh sửa nữa

phuongxinh2212
03-01-15, 11:23 PM
Bác nào có thể cài dùm mình qua team được ko mình là newbie nên ko biết cài :(

PeoKaKa
04-01-15, 08:31 PM
Link die hết rùi ! bác nào còn up hộ nhé :-s

vipbk
04-01-15, 08:41 PM
Link die hết rùi ! bác nào còn up hộ nhé :-s

Link fshare 895MB vẫn ok nha bạn

PeoKaKa
04-01-15, 08:45 PM
báo link die rùi vipbk ơi !:-??

vipbk
04-01-15, 08:57 PM

VNGameZoneVN
04-01-15, 09:14 PM
Bác nào có thể cài dùm mình qua team được ko mình là newbie nên ko biết cài :(

để lại TW tui cài cho. đê ID và pass tại đây

xinanno13
04-01-15, 09:32 PM
link da die............................................... ..............

hoathanh92
04-01-15, 11:27 PM
cần giúp đỡ cài đặt game này . làm mãi ko nổi .
yahoo : hoathanh_92 . mong nhận đc sự giúp đỡ / cảm ơn

tieutu9x
05-01-15, 12:28 AM
cần giúp đỡ cài đặt game này . làm mãi ko nổi .
yahoo : hoathanh_92 . mong nhận đc sự giúp đỡ / cảm ơn

đang rảnh đây bạn ko làm dc pm mình giúp yahoo changtraivotinh_catv

vipfro96
05-01-15, 11:04 PM

a oi cai dum e dc ko ,...................................

Chú ý post bài có dấu tiếng Việt

hoathanh92
06-01-15, 10:24 PM
em bị 2 lỗi này . mong mng giúp đỡ. cảm ơn nhiều lắm huhu
1 . ko dùng đc nút ESC
2. ko dùng đc nút TAB ????

na.ilusm89
06-01-15, 10:34 PM
em bị 2 lỗi này . mong mng giúp đỡ. cảm ơn nhiều lắm huhu
1 . ko dùng đc nút ESC
2. ko dùng đc nút TAB ????

Xem lại ui and interface + pak đã đầy đủ image chưa

VNGameZoneVN
10-01-15, 06:12 PM
Xem lại ui and interface + pak đã đầy đủ image chưa

mr_panda1308
11-01-15, 09:04 PM
mình bị lỗi chiêu vô hình cổ của 5độc, dùng liên tục cạn kiệt mana có ai bị ko? :(

anmayvip93
07-03-15, 08:40 AM
năm mới cho em gửi lời chúc tất cả gia đình mạnh khở hạnh phúc
và tiện cho em hỉ với ạ
em đã tải toàn bộ file ở link fshare xong rồi
em đã cài được localhost chạy web đăng ký thành công,em cài trực tiếp trên máy chứ ko cài máy ảo
giờ em muốn hỏi các bác cách ồnig server như thế nào, cấu hình ở file nào,và tải file ở link fshare kia rồi thì giờ có phải tải game kiếm thếw ở ZING nữa không, và giờ tải hiện giờ là năm 2015 nó còn phù hợp nữa không

trandainghia
07-03-15, 02:33 PM
Ai còn giữ link client + patch sever này k share mình với. cảm ơn các bạn

trandainghia
07-03-15, 05:05 PM
Ai còn giữ link client + patch sever này k share mình với. cảm ơn các bạn

ai giúp với. cảm ơn và hậu tạ. inboxx cho mình cũng đc

vokilanok
07-03-15, 07:34 PM
mình bị lỗi chiêu vô hình cổ của 5độc, dùng liên tục cạn kiệt mana có ai bị ko? :(

mình cũng y như vậy
có ai biet chi minh với

NhanVT
07-03-15, 07:39 PM
appenddamage_p= {{{1,10},{10,20},{11,22}}},
poisondamage_v={{{1,20},{10,60},{11,63}},{{1,9*4}, {20,9*4}}},
missile_hitcount={{{1,3},{10,5},{11,5}}},
===>
autoskill={{{1, 103}, {2, 103}},{{1, 1}, {10, 10}}},
skill_statetime={300*18},
skill_cost_v={{{1, 150}, {10, 150}}},

anmayvip93
08-03-15, 01:53 PM
các bác cho em hỏi em muốn chỉnh sửa ngày để thi đấu hoạt động môn phái thì chỉnh sửa như nào ạ
em đã chỉnh sửa đc thời gian 20h là 00h, còn chỉnh ngày e chưa rõ lắm ai giúp e chi tiết vợi ạ

à cho em ỏi fix lỗi auto tự đánh như nào ạ, e ấn F và CRT+F nó toàn báo lỗi là không có mục tiêu để thi triển, :(

vd_tt
08-03-15, 02:02 PM
mở factionbattle_def trong script/pvp tìm dòng :

OPEN_WEEK_DATE = {0,1,2,3,4,5,6,7};
đây là số ngày thi đấu trong tuần, 0 = chủ nhật, ví dụ muốn chỉnh thứ 2, 6 thì để{1,5}
ngày nào cũng đánh thì để từ 0-7

vokilanok
08-03-15, 11:55 PM
appenddamage_p= {{{1,10},{10,20},{11,22}}},
poisondamage_v={{{1,20},{10,60},{11,63}},{{1,9*4}, {20,9*4}}},
missile_hitcount={{{1,3},{10,5},{11,5}}},
===>
autoskill={{{1, 103}, {2, 103}},{{1, 1}, {10, 10}}},
skill_statetime={300*18},
skill_cost_v={{{1, 150}, {10, 150}}},

file nay la file nao vay ban
................

vipbk
09-03-15, 12:36 AM
file nay la file nao vay ban
................

File script skill của 5 độc: wudu.lua

a1oneclick
09-03-15, 12:53 PM
mình đăng nhập vô được rồi, tạo nhân vật xong thì bị như vậy. bác nào biết giúp với :D

tranthien1794
09-03-15, 01:12 PM
server này không cần cài VS 2005 phải ko ạ? ;)

anmayvip93
09-03-15, 02:38 PM
hôm qua chơi không nhớ là lấy cái bộ trang phục cho con đồng hành ở đâu, hôm này cài lại mà vào chả nhớ nữa :V
các bác cho e hỏi ở cái bản này lấy trang phục cho con đòng hành ở chõ nào nhỉ, em tạo nhân vật administrator luôn
còn lỗi nữa là mở rộng ruơng thủ khố full rồi, nhưng khi cất đồ vào ngăn 2 3 4 5 thì ko đc,

voanhnhat20010
10-03-15, 02:35 PM
mình đăng nhập vô được rồi, tạo nhân vật xong thì bị như vậy. bác nào biết giúp với :D
Chưa mở map. :-w:-w:-w:-w ;);););)

anmayvip93
12-03-15, 09:25 PM
có cách nào đổi tên nhân vật không các bác ơi

a1oneclick
14-03-15, 06:00 PM
mở luôn 2 gameserver rồi, kì vậy ta

vd_tt
14-03-15, 06:07 PM
mở luôn 2 gameserver rồi, kì vậy ta

mở map thôn trong 2 cái gs đấy

a1oneclick
14-03-15, 06:27 PM
mở map thôn trong 2 cái gs đấy
là chỗ nào vậy bác...............

vd_tt
14-03-15, 06:42 PM
gamecenter/setting/worldset.txt

anhnhianh
14-03-15, 07:19 PM
đồng bộ gs nữa nhá
30 chả cá rang đậu phộng

vd_tt
14-03-15, 07:22 PM
đồng bộ gs nữa nhá
30 chả cá rang đậu phộng

ko cần đồng bộ wset bên gs đâu anhnhianh ;;)

a1oneclick
14-03-15, 07:30 PM
MAP_ID GAMESVR_SET_1 GAMESVR_SET_2 GAMESVR_SET_3 GAMESVR_SET_4 GAMESVR_SET_5 GAMESVR_SET_6 GAMESVR_SET_7 GAMESVR_SET_8 GAMESVR_SET_9 GAMESVR_SET_10 GAMESVR_SET_11 GAMESVR_SET_12 GAMESVR_SET_13 GAMESVR_SET_14 GAMESVR_SET_15 GAMESVR_SET_16 Ghi chú
1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 Vân Trung Trấn
2 1 1 1 1 2 2 2 2 2 2 2 2 2 2 2 2 Long Môn Trấn
3 1 1 1 2 3 3 7 3 3 3 3 3 3 3 3 3 Vĩnh Lạc Trấn
4 1 1 2 2 4 4 4 4 4 4 4 4 4 4 4 4 Đạo Hương Thôn
5 1 2 3 3 5 5 5 5 5 5 5 5 5 5 5 5 Giang Tân Thôn
6 1 2 3 3 3 6 6 6 6 6 6 6 6 6 6 6 Thạch Cổ Trấn
7 1 2 2 4 2 4 3 7 7 7 7 7 7 7 7 7 Long Tuyền Thôn
8 1 2 2 4 5 5 7 8 8 8 8 8 8 8 8 8 Ba Lăng Huyện
9 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 Thiếu Lâm Phái
10 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 Thiên Nhẫn Giáo
11 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 Tát Mãn Giáo
12 1 1 1 1 2 2 2 2 2 2 2 2 2 2 2 2 Côn Lôn Phái
13 1 1 1 1 2 2 2 2 2 2 2 2 2 2 2 2 Tây Hạ Nhất Phẩm Đường
14 1 1 1 2 3 3 3 3 3 3 3 3 3 3 3 3 Võ Đang Phái
15 1 1 2 2 4 4 4 4 4 4 4 4 4 4 4 4 Cái Bang
16 1 2 3 3 5 5 5 5 5 5 5 5 5 5 5 5 Nga My Phái
17 1 2 3 3 3 6 6 6 6 6 6 6 6 6 6 6 Thúy Yên Môn
18 1 2 3 3 3 6 6 6 6 6 6 6 6 6 6 6 Đường Môn
19 1 2 3 3 3 6 2 6 6 6 6 6 6 6 6 6 Đại Lý Đoàn Thị
20 1 2 2 4 2 4 3 7 7 7 7 7 7 7 7 7 Ngũ Độc Giáo
21 1 2 2 4 2 4 3 7 7 7 7 7 7 7 7 7 Trường Ca Môn
22 1 2 2 4 5 5 7 8 8 8 8 8 8 8 8 8 Thiên Vương Bang
23 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 Biện Kinh Phủ
24 1 1 1 1 2 2 2 2 2 2 2 2 2 2 2 2 Phượng Tường Phủ
25 1 1 1 2 3 3 7 3 3 3 3 3 3 3 3 3 Tương Dương Phủ
26 1 1 2 2 4 4 4 4 4 4 4 4 4 4 4 4 Dương Châu Phủ
27 1 2 3 3 5 5 5 5 5 5 5 5 5 5 5 5 Thành Đô Phủ
28 1 2 3 3 3 6 6 6 6 6 6 6 6 6 6 6 Đại Lý Phủ
29 1 2 2 4 2 4 3 7 7 7 7 7 7 7 7 7 Lâm An Phủ
30 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 Chiến Trường Cổ
31 1 1 1 1 2 2 2 2 2 2 2 2 2 2 2 2 Quán Trọ Long Môn
32 1 1 1 2 3 3 7 3 3 3 3 3 3 3 3 3 Quân Mã Trường
33 1 1 2 2 4 4 4 4 4 4 4 4 4 4 4 4 Mai Hoa Lĩnh
34 1 2 3 3 5 5 5 5 5 5 5 5 5 5 5 5 Trường Giang Hà Cốc
35 1 2 3 3 3 6 6 6 6 6 6 6 6 6 6 6 Thị trấn Bạch Tộc
36 1 2 2 4 2 4 3 7 7 7 7 7 7 7 7 7 Nhạn Đãng Long Thu
37 1 2 2 4 5 5 7 8 8 8 8 8 8 8 8 8 Bờ Hồ Động Đình
38 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 Trấn Đông Mộ Viên
39 1 1 1 1 2 2 2 2 2 2 2 2 2 2 2 2 Kỳ Liên Sơn
có vẻ khó nhai nhỉ

vd_tt
14-03-15, 07:35 PM
khó nhai gì đâu , tiếp tục trong gamecenter mở hotset.ini tìm dòng ServerCount=... dưới chữ Init sửa lại =2 là được >:)

a1oneclick
14-03-15, 07:39 PM
khó nhai gì đâu , tiếp tục trong gamecenter mở hotset.ini tìm dòng ServerCount=... dưới chữ Init sửa lại =2 là được >:)
sao phải sửa lại = 2 vậy bác, giải thích phát được ko, e là newbie

vd_tt
14-03-15, 07:43 PM
sao phải sửa lại = 2 vậy bác, giải thích phát được ko, e là newbie

mở 2 gs thì =2 b-( b-(b-( b-(

30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

anmayvip93
14-03-15, 10:36 PM
có bác nào giúp e fix cái lỗi với :(
em đến nguyệt lão kết hôn, xong xuôi, đến ngày vào để tham dự hôn lễ thì ko có hiện danh sách, đã xem kỹ ngày giờ trong kiếm thế chuẩn không cần chỉnh
tham gia hoạt động môn phái mặc dù đến giờ rồi nhưng nó vẫn cứ báo thời gian chưa mở
tham gia tranh đoạt lãnh thổ cũng vậy, thời gian từ 20h-20h30 mà vô vẫn cứ báo là 20h-20h30 mới nhận quân nhu, và không thấy cái dòng tuyên chiến ở NPC đâu :(

a1oneclick
14-03-15, 11:11 PM
mở 2 gs thì =2 b-( b-(b-( b-(

30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr
mình chuyển qua 2 thì bị như vậy, để qua 3 thì chạy GS1 bt :))

vd_tt
14-03-15, 11:27 PM
mapcount 265 , cười coin card

xem lại cái wset

a1oneclick
15-03-15, 12:01 AM
mapcount 265 , cười coin card

xem lại cái wset
đang bơi lại mấy post trước đây (:|
bác hướng dẫn sơ cái mở map với.
vd muốn mở duy nhất map Ba Lăng Huyện thì làm sao?

__Jie__
15-03-15, 05:28 PM
nếu chỉ để test thì để hostep 4 là được rồi
Chỉnh các map cần thiết về 1 hết để khi chạy 1 gs để dev thôi

a1oneclick
15-03-15, 07:11 PM
nếu chỉ để test thì để hostep 4 là được rồi
Chỉnh các map cần thiết về 1 hết để khi chạy 1 gs để dev thôi

__Jie__
15-03-15, 07:16 PM
bạn chỉnh wordset ở đâu gamecenter? chỉnh = gì notepad++?
Theo hình thì hình như bản chưa hiểu ý vấn đề.
Cứ để worset full map không cần phải xóa các map ko cần thiết đi
Chỉ hiệu chỉnh các thôn or gì đó tùy thành 1 hết như hình

a1oneclick
15-03-15, 07:24 PM
bạn chỉnh wordset ở đâu gamecenter? chỉnh = gì notepad++?
Theo hình thì hình như bản chưa hiểu ý vấn đề.
Cứ để worset full map không cần phải xóa các map ko cần thiết đi
Chỉ hiệu chỉnh các thôn or gì đó tùy thành 1 hết như hình
mình chỉnh trong gamecenter.
oh, để mình nghiên cứu tiếp.
mình mới mò sv kt đc 1 ngày thôi

anhnhianh
15-03-15, 07:31 PM
share cho đại ca worldset luôn nè mở các map thôn, phái, thành còn mấy map luyện công thì tự mở nhá :))
(down nhanh đi 2 ngày sau mình sẽ xóa :) )
đỡ phải mò mẫm :D à nhớ chỉnh nCount trong hostset.ini là 1 nhá

a1oneclick
15-03-15, 08:14 PM
như vậy đúng chưa bác

share cho đại ca worldset luôn nè mở các map thôn, phái, thành còn mấy map luyện công thì tự mở nhá :))
(down nhanh đi 2 ngày sau mình sẽ xóa :) )
đỡ phải mò mẫm :D à nhớ chỉnh nCount trong hostset.ini là 1 nhá
tks bác, vừa về thử r
mà hình như có vẻ không phải do chưa mở map thì phải, khởi động GS thì như vầy

anhnhianh
15-03-15, 08:19 PM
vào game đi đc rồi đó

300 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

a1oneclick
15-03-15, 08:21 PM
vào game đi đc rồi đó

300 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr
vào được mình đâu cần post lên đây làm gì ;))

anhnhianh
15-03-15, 08:25 PM
vào được mình đâu cần post lên đây làm gì ;))

pm yh bên dưới mình xem cho :)

__Jie__
15-03-15, 08:27 PM
Kiểm tra lại 2 IP ở GS1servercfg.ini xem nhé
2 Cái để về 127.1.1.1
InIp=127.1.1.1
OutIp=127.1.1.1

a1oneclick
15-03-15, 08:30 PM
pm yh bên dưới mình xem cho :)
ok, đợi xíu

Kiểm tra lại 2 IP ở GS1servercfg.ini xem nhé
2 Cái để về 127.1.1.1
InIp=127.1.1.1
OutIp=127.1.1.1
127.0.0.1 mới là đ/c lookback chứ bác

a1oneclick
15-03-15, 09:27 PM
tks bác nhé làm được rồi.
đã tìm ra nguyên nhân trên cái máy ảo bác ạ!
do lười nên chạy server kiêu run all nên ko vào được, phải chạy cái gamecenter rồi chờ tầm 30s rồi mới bật GS.
bác nào mới vô để ý nha :-h

vokilanok
26-03-15, 06:46 PM
File script skill của 5 độc: wudu.lua

mình tìm ra rồi nhưng ko biết phải sửa chỗ nào bạn giúp mình được ko

burynny1
15-04-15, 09:16 AM
link die roi bạn ơi uppppppppppppppppppppppp

dtlbkhn
17-04-15, 03:37 AM
Chủ thớt ơi kiểm tra lại cái link đi
\die rồi
:-s

sidanlovehan
11-05-15, 10:35 AM
bạn chịu khó dow fshare nhé
bạn coppy link r zô linktocdo.com r gét dow nhé :D

hieudkny11o2
11-05-15, 10:33 PM
bạn chịu khó dow fshare nhé
bạn coppy link r zô linktocdo.com r gét dow nhé :D

bản này mình thấy nó bị sai giờ BHD. lúc có boss. lúc thì ko
bạn có biết cách fix k vậy. mình copy mấy file của sv ko lỗi sang mà vẫn bị

killer20099
12-05-15, 08:23 AM
bản này mình thấy nó bị sai giờ BHD. lúc có boss. lúc thì ko
bạn có biết cách fix k vậy. mình copy mấy file của sv ko lỗi sang mà vẫn bị

cậu có bị lỗi trỏ vào item ko hiện thông tin ko vậy ? ko biết sao mình bị lỗi ko hiện thông tin item và khi tab bảng đồ lớn để di chuyển cũng ko đc

hieudkny11o2
15-05-15, 10:06 AM
cậu có bị lỗi trỏ vào item ko hiện thông tin ko vậy ? ko biết sao mình bị lỗi ko hiện thông tin item và khi tab bảng đồ lớn để di chuyển cũng ko đc

mình ko bị lỗi như bạn
chỉ bị dính mỗi cái time BHD và boss k xuất hiện thôi :))). bị sai múi giờ BHD

anhnhianh
15-05-15, 10:17 AM

cái này là bị lỗi script và ui ở client. thay client mới là xong :)

chinh
25-05-15, 01:27 PM
cái này là bị lỗi script và ui ở client. thay client mới là xong :)

cái bản này hình như thêm npc vao k dc thì phải