PDA

View Full Version : Webgame moba đầu tiên của Gamezone "Hiên Viên Đấu Phá"

Trang : [1] 2

ZhouJieLun
28-03-13, 04:39 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
500 pic =))
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Cái mà ai cũng biết là cái gì đấy=)) nút trắng để tải nhé :))

Pass giải nén: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hoặc bật file tải về có trong đấy ;;)
Giải nén vào ổ E nhé.
Vào game = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Dành cho những bạn bật file run.bat bị thiếu file hoặc là tắt sever xong bật lại thiếu file(giống mình)
Tải về giải nén và copy phần sever vào mục sever của bộ cài đặt trước là được
pass giải nén:
游戏者之家轩辕斗破 <~ có font
ÓÎÏ·ƠßÖ®¼̉ĐùÔ¯¶·ÆÆ <~ no font
Tình hình là có vài bạn bảo pass mình đưa ko dùng được, các bạn chịu khó vào :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>=vi&output=search&sclient=psy-ab&q=%C3%93%C3%8E%C3%8F%C2%B7%C6%A0%C3%9F%C3%96%C2%AE %C2%BC%CC%89%C4%90%C3%B9%C3%94%C2%AF%C2%B6%C2%B7%C 3%86%C3%86&oq=%C3%93%C3%8E%C3%8F%C2%B7%C6%A0%C3%9F%C3%96%C2%A E%C2%BC%CC%89%C4%90%C3%B9%C3%94%C2%AF%C2%B6%C2%B7% C3%86%C3%86&gs_l=hp.3...2026.2026.1.3086.1.1.0.0.0.0.464.464.4-1.1.0...0.0...1c.1.7.hp.A4jK-nTIcCM&psj=1&fp=1&biw=1280&bih=877&bav=on.2,or.r_cp.r_qf.&cad=b
và copy cái dòng trên thanh tìm kiếm để giải nén cái file sever 2 nhé :)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <~ link sever đã xoá pass vì quá nhiều bạn bảo ko xài được pas mình đưa :-s

huyhieuk111
28-03-13, 04:46 PM
Giải nén ra là chơi được ah bạn ? đang kéo về. mà bạn có cài được Cổ Kiếm Y2 ko team jup mình với :D

ZhouJieLun
28-03-13, 04:59 PM
À quên nhỉ
Tải về rồi bật CYDPHP.exe làm theo hình
Tiếp theo vào phần Server bật file run.bat or run64.bat (tuỳ vào máy bạn win 32bit hay 64bit)
Tắt thì bật kill.bat or kill64.bat
Hê hê

bistro007_hp
28-03-13, 05:11 PM
500 pic =))

Pass giải nén: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hoặc bật file tải về có trong đấy ;;)
Giải nén vào ổ E nhé.
Vào game = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cái này việt hóa ở đâu hả bạn ui

huyhieuk111
28-03-13, 05:16 PM
Win 7 64bits chạy lỗi bị thiếu file bạn ơi
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
mấy cái mapsever.exe SHMsever.exe Worldsever.exe đều thiếu cả Hix

bistro007_hp
28-03-13, 05:29 PM
Win 7 64bits chạy lỗi bị thiếu file bạn ơi
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
mấy cái mapsever.exe SHMsever.exe Worldsever.exe đều thiếu cả Hix
Chắc do anti bạn kill chứ mình load ok mà có sao đâu

ZhouJieLun
28-03-13, 05:48 PM
Cái này việt hóa ở đâu hả bạn ui

Nói thật là mềnh còn đang mò :-s

satthupro95
28-03-13, 06:12 PM
Giờ mấy game kiểu này thịnh hành phết nhỉ như Chân Long , Rồng Lộn , Võ Tướng ....

quoclk123123
28-03-13, 06:14 PM
500 pic =))

Giải nén vào ổ E nhé.

hình như là chân long giáng thế thì fãi
wá ngon test thôi
thank for share

acma865
28-03-13, 06:52 PM
oh my god chân long giáng thế đây mà , chờ nữa đời người mới thấy , thanked mạnh bác này

longnhj2
28-03-13, 07:02 PM
Cái này k có add vàng với bạc được hjxhjx mình kéo về 1 tuần rồi giải nén ổ D cũng được không nhất thiết phải ổ e

ZhouJieLun
28-03-13, 07:03 PM
Cái này k có add vàng với bạc được hjxhjx mình kéo về 1 tuần rồi giải nén ổ D cũng được không nhất thiết phải ổ e

có cái gm tool trong file rar mà bạn, mấy trăm kb ấy :-s

gunnu25199
28-03-13, 07:33 PM
có cái để mở private kaka tks chú

ndbl1992
28-03-13, 08:01 PM
Bác nào leech giùm link được không ? Mình down về tốc độ toàn 10-12kB/s :(

duthli
28-03-13, 08:05 PM
mấy bạn gà vãi mấy game nỳ thì cứ navicat mà add vàng add bạc cần ghề gm tool >:)>:)

ZhouJieLun
28-03-13, 08:11 PM
Bác nào leech giùm link được không ? Mình down về tốc độ toàn 10-12kB/s :(

Mở 16 cổng nối của IDM ra đi thím -_-

longnhj2
28-03-13, 09:01 PM
Mình Thử rùi nhưng f5 lại không có nếu bạn add được rùi show ảnh đi bạn

kixboc
28-03-13, 09:46 PM
lỗi rồi, kéo về, chạy kill.bat rồi, nhưng vào game, nó hỏi mình nhập id(cứ nhập bừa 1 id là được phải ko), nó nhảy vô <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> rồi xuất hiện bảng tiếng tàu với nút ok, ấn vô nó lại load và báo bảng y chang vậy

GoldenPhoenix
28-03-13, 09:56 PM

Muốn ổ D hay ổ khác thì phải config lại vài file nha bạn, xem lại mấy game Đao kiếm vô song.. là bít.

bistro007_hp
28-03-13, 10:01 PM
ae ai kiếm chỗ việt hóa đi :(( sao chả thấy chỗ nào zị

MrBalde
28-03-13, 10:25 PM
Navicat connect đc. tìm đc table add vàng, add xong f5 lại vẫn ko thấy. khởi động lại server cũng ko thấy vàng vào túi :)). Bác chủ thớt cho hỏi GM tool tên gì

3z0k2
28-03-13, 10:26 PM
game này đa năng vãi ra

chạy đc win x86
x64
linux nữa bá đạo vãi :))

calvinan
28-03-13, 11:16 PM
Muốn việt hoá game này thì máy bạn để ý mấy file .tab ở folder Public lẫn trong Server nữa nhé

Còn file .lua thì chỉ là ghi toạ độ map hay quái,npc v...v

P/s: Việt hoá flash thì trong folder hlxd_demo

bebabu
28-03-13, 11:44 PM
SHMServerDB_64.exe"
call :ProcDelay 200

cd ..\..\RecordServer\x64
start "RecordServer" "RecordServerDB_64.exe"

cd ..\..\WorldServer\x64
start "WorldServer" "WorldServer_64.exe"

cd ..\..\MapServer\x64
start "MapServer" "MapServer_64.exe"

cd ..\..\LogServer\x64
start "LogServer" "LogServer_DB64.exe"

AI có các file này cho mình với...sao tải về không có là thế nào nữa

calvinan
28-03-13, 11:52 PM
Chơi game này chỉnh max vàng max tiền

Ép đồ cường hoá quá giờ, dùng gold để xoá mà chả dc gì =)) nó báo cái gì éo hĩu

bebabu
28-03-13, 11:53 PM
Game như cẹc chơi chẳng ra cái đéo j

hai07dv
29-03-13, 12:01 AM
Game này cấu trúc file khác xa với CLGT nên rip cũng chỉ lấy dc 1 ít icon thui .............

thakoyeu
29-03-13, 12:09 AM
ai test rồi hướng dẫn add gold với

calvinan
29-03-13, 12:22 AM
giờ hiểu dc lý do tại sao không chỉnh được cái kia

Phải lên vip 7.. đây là thành quả mò =))

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

P/s: Còn về rip từ clgt sgame thì rip cũng phí thôi, bởi vì source của clgt nó xa lắc xa lơ với cái source hiện tại ban đầu :)))))

huyhieuk111
29-03-13, 12:32 AM

bạn kết nối với Navicat với User : root và pass : 123456
vào huludb-- rùi chọn cột t_human trong đó add vàng + bạc + Danh Vọng LV VIP.....

--- Chế độ gộp bài viết ---

SHMServerDB_64.exe"
call :ProcDelay 200

cd ..\..\RecordServer\x64
start "RecordServer" "RecordServerDB_64.exe"

cd ..\..\WorldServer\x64
start "WorldServer" "WorldServer_64.exe"

cd ..\..\MapServer\x64
start "MapServer" "MapServer_64.exe"

cd ..\..\LogServer\x64
start "LogServer" "LogServer_DB64.exe"

AI có các file này cho mình với...sao tải về không có là thế nào nữa

win 7 64bit bạn cứ chạy cái run.bat của 32bit cũng được. nhưng phải vào chạy riêng thêm cái RecordSeverDB.exe của 32bit nữa

omomoi
29-03-13, 12:52 AM
Giống chân long ,nhưng đồ họa xấu hơn hẳn

[B.M.W]Sports
29-03-13, 01:25 AM
mình bị lỗi bị đánh con quái thứ 2 ko đc , đến đó treo luôn

sunpety
29-03-13, 03:28 AM
Mình coppy vào ổ :E chạy lên nó 1/1 0% hoài vậy nhỉ

duthli
29-03-13, 06:21 AM
bá đạo các bạn quá add vàng cũng khổ
tắt server trước khi add add xong vào bật lại

ZhouJieLun
29-03-13, 07:11 AM
Mình coppy vào ổ :E chạy lên nó 1/1 0% hoài vậy nhỉ

Bật thiếu file trong mục sever :-"

taynguyen009
29-03-13, 07:34 AM
Cho hỏi bản này max lv là giới hạn ở máp lv bn vậy mấy bạn.

kiemthep
29-03-13, 07:38 AM
đã chạy được
demo chưa việt hóa <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

taoneku
29-03-13, 07:48 AM
này là sao vậy <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ai chỉ cái

kiemthep
29-03-13, 08:04 AM
Mà sao game này giống như cho mấy em nhi đồng vậy ta

GoldenPhoenix
29-03-13, 08:17 AM
này là sao vậy <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ai chỉ cái

Chưa chạy run.bat trong mục server ông ơi............

taynguyen009
29-03-13, 08:18 AM
ai chỉ cái

Hình như là chưa chạy xong sv đó bạn... f5 lại thử xem

SASASA
29-03-13, 08:25 AM
Thấy TQ share cái này

24K chế tác aspx.net Hiên Viên Đấu Phá. Thần tiên đạo. Hoàn chỉnh trang web trình tự miễn phí tuyên bố. 【Delphi GPH phát triển】

Cài đặt cần phải net 4.0, nhận nguyên bảo không thay đổi. Thực tế là lĩnh tiên đan. Tin hay không có các ngươi. Chính mình xem đi

Bybaybong
29-03-13, 08:48 AM
sao cứ đứng hoài là sao ta
nó load tới 1/1 là đứng như từ hải
này thì 30 charrrrrrrrrrrrrrrrr

MrBalde
29-03-13, 09:31 AM
Bạn xem lại chạy CYDPHP đã succes hết chưa. Nếu chưa thì do port đang sử dụng, bạn đổi port đi đã

Bybaybong
29-03-13, 09:39 AM
cho mình hỏi cái này là cài offline
có liên quan gì đến port hả bạn :-<
chưa hiểu đoạn giải thích của bạn

MrBalde
29-03-13, 09:44 AM
Ai test tới PB thứ 19 map 30~40 như hình chưa. Mình vào trong chạy gặp quái là disconnect luôn =.= Ai test tới đây mà ko gặp lỗi ko???
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2.jpg

NGINX cần port 80. Mình phải đổi sang 82 mới chạy đc nó để vào game :-s. Như hình bài trên link vào game của mình là 127.0.0.1:82

taynguyen009
29-03-13, 09:54 AM
cho mình hỏi có bạn nào đào kho báu đc không. sao mình vào được mà không đỗ xí ngầu đc hix

MrBalde
29-03-13, 09:55 AM
Lần đầu tiên mình cũng ko đổ đc. Mình tắt server đi chạy lại lại đc :D

MrFamous
29-03-13, 10:02 AM
Tks bạn, mình rất mê thể loại game này. Mong mấy bác pro có thể VH cho AE chơi.hì

Anh2SiTinh
29-03-13, 10:09 AM
1 game đột biến của chân long =)) .............................

taynguyen009
29-03-13, 10:17 AM
Cho hỏi làm sao để rs lại sv vậy. Mình muốn mua thêm cái cục đỏ đỏ để có điểm nâng trận hình :(.

MrBalde
29-03-13, 10:31 AM
E:\CYDPHP\Server chạy kill.bat. rồi chạy lại run.bat là đc

Bybaybong
29-03-13, 10:47 AM
blade cho mình xin cái yh hỏi chút

MrBalde
29-03-13, 10:52 AM
Y! mình: kienvht.ktpm
.......................

ZhouJieLun
29-03-13, 11:36 AM
Dành cho những bạn bật file run.bat bị thiếu file
pass giải nén:
游戏者之家轩辕斗破 <~ có font

Bybaybong
29-03-13, 11:45 AM
hoặc bật 2 lần :))~ run
là được 1 cái sv hoàn chỉnh đó nha bạn

truongkg113
29-03-13, 11:50 AM
game này vh cũng dễ mà nhưng ko rip flash chân long đc :|

taynguyen009
29-03-13, 11:59 AM
E:\CYDPHP\Server chạy kill.bat. rồi chạy lại run.bat là đc

Không được bạn ơi. mà cả cái đào kho báu không đỗ xí ngầu được có khi nào mình chạy thiếu file gì không :(

MrBalde
29-03-13, 12:01 PM
Không được bạn ơi. mà cả cái đào kho báu không đỗ xí ngầu được có khi nào mình chạy thiếu file gì không :(

Mình cũng không biết, Mình tắt đi bật lại server là vào đổ xí ngầu bình thường. Giờ mình bị lỗi ở map lv30~40 PB thứ 19 thôi

GoldenPhoenix
29-03-13, 12:07 PM
cho mình hỏi cái này là cài offline
có liên quan gì đến port hả bạn :-<
chưa hiểu đoạn giải thích của bạn

Port để chạy SQL bạn ah..........

huyhieuk111
29-03-13, 12:07 PM
Y! mình: kienvht.ktpm
.......................

bạn cài được Cổ Kiếm Y2 trên VMWare rùi thì cài giúp mình với. down về hét rùi mà ko cài được

kixboc
29-03-13, 01:38 PM
chạy cydph kết quả thế này:
chạy tiếp run.bat thì nó báo lỗi tùm lum
còn nếu chạy tiếp cáii kill.bat thì tất cả các bảng trong run.bat biên mất khỏi màn hình (tác dụng của kill.bat là làm gì cậy vậy ??)

==>> sửa lỗi để vào game thế nào đây, tôi giải nén vào ổ E. tôi copy vào máy ảo vmware win xp 32bit để chạy, trong win này tôi đã cài 1 số game khác như đát kỷ,..

kixboc
29-03-13, 02:09 PM
ép tiền, vàng ở đâu vậy mọi người, vào navicat đâu thấy bảng nào add tiền đâu, vào bảng nào cũng ghi id rồi data thì (BOLD), đâu có chỗ nào hiện tiền

YU_SAEHA
29-03-13, 03:20 PM
Game này cấu trúc file khác xa với CLGT nên rip cũng chỉ lấy dc 1 ít icon thui .............
hai có sv CLGT k
có thì share cho mình với

Bybaybong
29-03-13, 05:03 PM
hải có yh cho by xin
để hỏi dùm 1 số cái vh với

ZhouJieLun
29-03-13, 05:23 PM
chạy cydph kết quả thế này:
chạy tiếp run.bat thì nó báo lỗi tùm lum
còn nếu chạy tiếp cáii kill.bat thì tất cả các bảng trong run.bat biên mất khỏi màn hình (tác dụng của kill.bat là làm gì cậy vậy ??)

==>> sửa lỗi để vào game thế nào đây, tôi giải nén vào ổ E. tôi copy vào máy ảo vmware win xp 32bit để chạy, trong win này tôi đã cài 1 số game khác như đát kỷ,..

Mà bạn có cài đúng ổ e chưa? mấy ổ khác phải config lại mới được =w=

nhtlquan
29-03-13, 05:48 PM
Pass giải nén file bổ sung k giải nén dk. Cả font và lỗi font đều sai pass.

ZhouJieLun
29-03-13, 05:50 PM
Pass giải nén file bổ sung k giải nén dk. Cả font và lỗi font đều sai pass.

Bạn xem lại có bị cách ko? mình giải nén bt mà?

ookurooo
29-03-13, 07:09 PM
có bác nào bik cách chỉnh cái thể lực lúc đi ải ko ? Ví dụ như 1 tlực/1 ải

đây là tiền mình add đc = navicat đấy, ai bảo add ko đc nào

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

MrBalde
29-03-13, 07:26 PM
có bác nào bik cách chỉnh cái thể lực lúc đi ải ko ? Ví dụ như 1 tlực/1 ải

đây là tiền mình add đc = navicat đấy, ai bảo add ko đc nào

lên 25 hay 27 có mua thể lực. dùng navicat cho lên vip 7. mua đc 2000 thể lực. cần gì phải chỉnh cái kia

ai chơi lên map 30~40. Đi phụ bản thứ 19 mà bị lỗi thì báo mình với nhé. Mình đang dính lỗi đó chưa sửa được

ZhouJieLun
29-03-13, 07:26 PM
Thể lực của mình vượt 100k rồi, xài hoài ko hết :-s
bật GM tool lên mà chỉnh(轩辕斗破ol小助手.exe)

ookurooo
29-03-13, 07:40 PM
lên 25 hay 27 có mua thể lực. dùng navicat cho lên vip 7. mua đc 2000 thể lực. cần gì phải chỉnh cái kia

ai chơi lên map 30~40. Đi phụ bản thứ 19 mà bị lỗi thì báo mình với nhé. Mình đang dính lỗi đó chưa sửa được

mình chơi bên đây lên 46 rồi có bị gì đâu
acc mình đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

[B.M.W]Sports
29-03-13, 08:18 PM

ookurooo
29-03-13, 08:43 PM

cái vụ này chơi bên clgt thật cũng bị. Bạn thử xóa hết lịch sử trình duyệt xem(cookie,cache,....), mình hay làm cách đó

tuanone
29-03-13, 08:47 PM
tk bạn nhìu :D đang cố gắng VH &^^

qianjian
29-03-13, 10:21 PM
sao nâng cấp vip hoài ko đc nhỉ???
ai biết chỉ mình với

[B.M.W]Sports
29-03-13, 10:26 PM
sao nâng cấp vip hoài ko đc nhỉ???
ai biết chỉ mình với
tìm level vip chỉnh lên vip 7 là đc bạn à chưa test lên vip 7> thế nào , set vip 12 bị lỗi
p/s:có ai có hướng dẫn cái này chạy xampp chỉ với , mình đang xài csm nên ko dùng đc spl kia

acma865
29-03-13, 10:34 PM
các bác chỉ e các việt hóa zới ,muốn góp 1 phần vào công cuộc phát triển game này quá mà hok biết việt hóa sao X_X

qianjian
29-03-13, 10:38 PM
vip 7 là max rồi, nhưng mà chỉnh lên thì ko biết nó có hết các tính năng của vip 7 ko ?

[B.M.W]Sports
29-03-13, 10:42 PM
thấy max là vip 12 mà

[B.M.W]Sports
29-03-13, 11:04 PM
Tình hình là có vài bạn bảo pass mình đưa ko dùng được, các bạn chịu khó vào :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>=vi&out...cp.r_qf.&cad=b (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>=vi&output=search&sclient=psy-ab&q=%C3%93%C3%8E%C3%8F%C2%B7%C6%A0%C3%9F%C3%96%C2%AE %C2%BC%CC%89%C4%90%C3%B9%C3%94%C2%AF%C2%B6%C2%B7%C 3%86%C3%86&oq=%C3%93%C3%8E%C3%8F%C2%B7%C6%A0%C3%9F%C3%96%C2%A E%C2%BC%CC%89%C4%90%C3%B9%C3%94%C2%AF%C2%B6%C2%B7% C3%86%C3%86&gs_l=hp.3...2026.2026.1.3086.1.1.0.0.0.0.464.464.4-1.1.0...0.0...1c.1.7.hp.A4jK-nTIcCM&psj=1&fp=1&biw=1280&bih=877&bav=on.2,or.r_cp.r_qf.&cad=b)
bạn giải nén đc rồi nén lại giúp đi làm kiểu gì giải nén vẫn sai
đang vướng khúc đơ con quái thứ 2
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
dù xóa cache rồi vẫn bị

calvinan
30-03-13, 01:08 AM
Data sql khi các bạn cài nó bị lỗi

Trong folder Server có folder sql.. các bạn import lại những query trong đó là dc

Còn lỗi nhiệm vụ lv 38~39 thì mình ko bị ^^.. chỉ đang bị lỗi set đồ thôi

ZhouJieLun
30-03-13, 06:47 AM
Sports;743216']bạn giải nén đc rồi nén lại giúp đi làm kiểu gì giải nén vẫn sai
đang vướng khúc đơ con quái thứ 2
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
dù xóa cache rồi vẫn bị

Bạn thử thay trình duyệt khác xem, cái sever thì mình đang up lên mf(xài dcom up lâu phết), mỗi tội quái sự 1 mình mình giải nén = pass đấy được à ta :-ss

taynguyen009
30-03-13, 06:58 AM
Bạn thử thay trình duyệt khác xem, cái sever thì mình đang up lên mf(xài dcom up lâu phết), mỗi tội quái sự 1 mình mình giải nén = pass đấy được à ta :-ss

giải nén = phần mềm .7z thì được nhưng chép vào sv lại ko thấy chạy đc là sao bạn... hướng dẫn rõ cái chỗ chép này đi :(.
Mình chưa clear lên máp cao nên không biết có lỗi j không nhưng sao không đỗ xí ngầu được + vs bản này chỉ đc mang theo 4 con pet vs con main thôi hả mọi người. Huynh đệ nào biết chỉnh cái zụ đỗ xí ngầu thì hướng dẫn với nha :D

reno2428
30-03-13, 07:14 AM
Lỗi gì đây mọi người ơi Can't Connect WorldServer: error code = 10061, error description = WSAECONNREFUSED[6032]
Mình giải nén vào ổ E rồi, Chạy được tất cả bị vướng mỗi chỗ này

ZhouJieLun
30-03-13, 08:07 AM
giải nén = phần mềm .7z thì được nhưng chép vào sv lại ko thấy chạy đc là sao bạn... hướng dẫn rõ cái chỗ chép này đi :(.
Mình chưa clear lên máp cao nên không biết có lỗi j không nhưng sao không đỗ xí ngầu được + vs bản này chỉ đc mang theo 4 con pet vs con main thôi hả mọi người. Huynh đệ nào biết chỉnh cái zụ đỗ xí ngầu thì hướng dẫn với nha :D

Bạn giải nén sẽ ra 2 folder là Sever và Public, bạn copy 2 cái đấy vào trong CYDPHP là được, xong khởi động sever như cũ, nếu muốn chắc hơn thì xoá 2 folder cũ ở CYDPHP đi là được

quoclk123123
30-03-13, 08:35 AM
aj hướng dẫn cách add tiền và vàng với
add vào f5 lại thì k có vàng và tiền
vào navicat thì thông số trở về thông số cũ
chỉnh lv vip cũng z

ZhouJieLun
30-03-13, 08:58 AM
aj hướng dẫn cách add tiền và vàng với
add vào f5 lại thì k có vàng và tiền
vào navicat thì thông số trở về thông số cũ
chỉnh lv vip cũng z

Bạn tắt sever = file kill.bat xong rồi bật navicat lên chỉnh
xong tắt sever ở CYDPHP.exe rồi bật lại là được
Add vàng với tiền cũng giống như ĐKVS ấy

nhtlquan
30-03-13, 09:43 AM
Bác nào Pro việt hóa đi thì ngon.:)

nhtlquan
30-03-13, 09:57 AM
Làm sao dùng navicat add dk vàng mn. Conection được rồi nhưng k biết add ở đâu cả.

Bybaybong
30-03-13, 10:11 AM
chủ thớt ơi cho xinc ái yh phát nào
này thì 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

ZhouJieLun
30-03-13, 10:14 AM
Bạn bật gm tool lên ấy, có sẵn trong bộ cài đặt sever đấy, tên nó là 轩辕斗破ol小助手.exe
Chỉnh xong lưu lại rồi tắt sever => bật lại sever là được, nhất định ko được log game trong quá trình sửa

P/s:
Game này còn có 1 cái tên khác là "Thần Tiên Đạo" mình đã tải thử về và 2 game giống nhau 101% :))
Mới update link sever cho những bạn bị lỗi bật thiếu file lúc khởi động:">

chủ thớt ơi cho xinc ái yh phát nào
này thì 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Mềnh ít xài yahoo lắm bạn ơi :D có gì inbox bạn nhé ^^

Bybaybong
30-03-13, 10:17 AM
mình inboxx cho bạn rồi á
mà bạn có dự định vh game này huk
nếu có thì cho mình xin 1 chân :))~

ZhouJieLun
30-03-13, 10:23 AM

bạn acma ở mấy # đầu có ý định việt hoá game đấy bạn, bạn thử liên hệ bạn ấy xem :D

Bybaybong
30-03-13, 10:27 AM
uhm k bik dùng cái code của vudung
add KNB cho sv này được huk ta

o0ol0veuo0o
30-03-13, 10:29 AM
thnks nhé :D
sau 1 ngày cố gắng cùng chủ thớt cũng đã làm được
rất thích thể loại này :X
nhân tiện cho hỏi mình muốn rs lại để chọn nhân vật khác kiểu gì

Bybaybong
30-03-13, 10:35 AM
cho mình hỏi dùng navicat để add knb
có cần cài my sql k vậy ta
chưa hiểu đoạn này

calvinan
30-03-13, 10:51 AM
Cái link ver 2 có gì mới ko ????????

với lại up ver 2 qua link khác dc ko?? máy mình ko tải dc file nào từ google driver

ookurooo
30-03-13, 10:52 AM

vào link đó bấm 1 số bất kì để vào game . Mỗi số là 1 acc chứ vào thẳng cái link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì nó chỉ vào cái acc mà mình tạo lầm đầu thôi

Bybaybong
30-03-13, 10:54 AM
cho hỏi pass để kết nối navicat là gì vậy

ookurooo
30-03-13, 10:56 AM

có skill mà bạn. Lúc đầu đánh chay sau có skill đó. Hiệu ứng skill đẹp vật vã. Đa số là AOE

ZhouJieLun
30-03-13, 11:01 AM
Pass navicat là 123456 đó bạn:D

Bybaybong
30-03-13, 11:17 AM
còn port là 3306 hả bạn
này thì 30 charrrrrrrrrrrr

o0ol0veuo0o
30-03-13, 11:40 AM
thnks nhé.
k giống mấy kiểu kia mỗi con 1 skill riêng thì thích hơn
mà được chơi mấy kiểu này là fê r :))

Anh2SiTinh
30-03-13, 11:49 AM
ai vh chơi đi nào .....................................:))..

ZhouJieLun
30-03-13, 12:02 PM
Cái đống file tab nhìn là hết muốn dịch rồi chứ việt hoá gì nữa :-s hơn trăm file, ngồi dịch chắc buồn ngủ chết mất :-s

còn port là 3306 hả bạn
này thì 30 charrrrrrrrrrrr

ĐÚng mà bạn!

acma865
30-03-13, 12:13 PM
mình cũng mới biết sơ sơ về vh game này

gunnu25199
30-03-13, 12:34 PM
việt hóa chi cho mệt, có NPH tự nhận mang game này về việt nam rồi =)) chờ hàng thôi

Anh2SiTinh
30-03-13, 12:43 PM
việt hóa chi cho mệt, có NPH tự nhận mang game này về việt nam rồi =)) chờ hàng thôi

NPH tự nhận là cái gì ????/// 8-|................

gunnu25199
30-03-13, 12:52 PM
là tự nhận NPH mang game này về đó bro, trên genk đấy

truongkg113
30-03-13, 01:11 PM
vh file tab ko có tác dụng gì cả chẳng thấy thây dổi gì

Anh2SiTinh
30-03-13, 01:12 PM
là tự nhận NPH mang game này về đó bro, trên genk đấy

nhà phát hành mới à ....................................

ZhouJieLun
30-03-13, 02:09 PM
vh file tab ko có tác dụng gì cả chẳng thấy thây dổi gì

clear cache chưa?

ironhide
30-03-13, 02:19 PM
Ai đã việt hóa được rồi share cho ae với :D

truongkg113
30-03-13, 02:50 PM
clear cache chưa?

clear cache doi trinh dyệt lun cũng chẵng thay đổi gì

nthu18
30-03-13, 04:24 PM
ai giúp với
chạy sv thì bị thế này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png
chạy game thì bị 404 not found
@@

ookurooo
30-03-13, 04:26 PM
ai giúp với
chạy sv thì bị thế này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .120x1.png
chạy game thì bị 404 not found
@@

Bạn giải nén đúng chỗ chưa
phải theo đúng đường dẫn mới đc

truongkg113
30-03-13, 04:29 PM

ZhouJieLun
30-03-13, 04:59 PM

Việt hoá file nào thế bạn, sáng vh được 8 9 file tab à :-s

acma865
30-03-13, 05:07 PM
Việt hoá file nào thế bạn, sáng vh được 8 9 file tab à :-s

việt hóa mấy file xml đó bác 30 chả cá

ZhouJieLun
30-03-13, 05:19 PM
việt hóa mấy file xml đó bác 30 chả cá

nguyen_van003
30-03-13, 05:29 PM
Ai chỉ em config ổ D với.
Giờ lục lại bên ĐKVS thấy mệt quá.
Ai rảnh chỉ em config với.
Tại máy em cài chia có 2 ổ à.

Ai giúp em với. :((

khuek8b
30-03-13, 05:29 PM
ai cho mình biết đây là game gì ko ?

Anh2SiTinh
30-03-13, 05:38 PM
ai cho mình biết đây là game gì ko ?

cái game này gần giống với game chân long của sgame

khuek8b
30-03-13, 05:41 PM
cái game này gần giống với game chân long của sgame

sao ai cũng bảo việt hóa sao ko rip về a nhỉ

truongkg113
30-03-13, 05:45 PM

ZhouJieLun
30-03-13, 05:47 PM

Vì 2 bên khác nhau nhiều lắm, cơ bản chỉ giống vài phần nhỏ thôi, hem rip về được :))

Thế thì đúng rồi, nãy h đang dịch cái JQ_0_1

Anh2SiTinh
30-03-13, 05:49 PM

có thể rip dc vài thứ ........................................

truongkg113
30-03-13, 05:53 PM
tìm mãi mới ra cái này =))

Anh2SiTinh
30-03-13, 05:59 PM

dow cái này về nè :D lấy hính ảnh =))

dùng sothink gì đó chèn vào

calvinan
30-03-13, 06:00 PM
Mấy file tab lẫn xml tớ việt hoá hết cả rồi ^^, giờ đang ngồi dịch cái flash .. chỉ rip dc 1 số thứ bên clgt của sgame về mà thay thế thôi ko thể nào làm toàn bộ

P/s: Vừa đổi định dạng font trong game theo chuẩn text bên clgt :)), ngồi mò gần cả ngày mới ra ;)

truongkg113
30-03-13, 06:05 PM
dow cái này về nè :D lấy hính ảnh =))

dùng sothink gì đó chèn vào
nhưng nó nghĩa khác vs cấu trúc khác mà

Anh2SiTinh
30-03-13, 06:07 PM
nhưng nó nghĩa khác vs cấu trúc khác mà

------------------------------------ :)) cai này lấy hình ảnh thôi có bảo lấy toàn bộ đâu :))

truongkg113
30-03-13, 06:16 PM
khác nhau bạn ơi trong file hinh anh của game này làm gì có T.giới gia tộc trong đó

Anh2SiTinh
30-03-13, 06:23 PM
khác nhau bạn ơi trong file hinh anh của game này làm gì có T.giới gia tộc trong đó

vãi bác =))
cái nào dùng được thì lấy

khuek8b
30-03-13, 06:24 PM
hình như là 1 thôi, các này chắc ver đầu :-ss

ZhouJieLun
30-03-13, 06:25 PM
hình như là 1 thôi, các này chắc ver đầu :-ss

Hôm đấy, qua bên ấy, chúng nó bảo là cái gì mà được lão ca share cho Hiên Viên Đấu phá phiên bản đầu gì gì đấy, chắc là thế:-"

hungvoi94
30-03-13, 06:31 PM
Muốn giải nén vào Ổ D thì config chỗ nào vậy các bạn :(

khuek8b
30-03-13, 06:40 PM
Muốn giải nén vào Ổ D thì config chỗ nào vậy các bạn :(
game này chẳng cần config, cài xampp lên, set pass root là 123456 vào folder soft --> mysql copy 2 folder data sang mýql của xampp rùi bật, chạy apache copy webroot sang rùi chiến cho nhẹ :))

kixboc
30-03-13, 07:31 PM
muốn set exp cho sv lên gấp 2 lần hiện tại thì vào đâu để set vậy, ai chơi cái này rồi cho hỏi có cách nào ép lực chiến cho nhân vật mạnh hơn so với cấp độ không bình thường mình ép đồ, lên đồ cùng cấp , nhưng như long tướng có chức năng ép đá lực,trí, mẫn để gia tăng sức mạnh, game này thì ép cái gì

ZhouJieLun
30-03-13, 08:06 PM
muốn set exp cho sv lên gấp 2 lần hiện tại thì vào đâu để set vậy, ai chơi cái này rồi cho hỏi có cách nào ép lực chiến cho nhân vật mạnh hơn so với cấp độ không bình thường mình ép đồ, lên đồ cùng cấp , nhưng như long tướng có chức năng ép đá lực,trí, mẫn để gia tăng sức mạnh, game này thì ép cái gì

Ép đá vào tướng =w=

Bybaybong
30-03-13, 09:29 PM

Bybaybong
30-03-13, 09:42 PM
cho mình hỏi cột danh vọng là cột nào trong navicat thế nhỉ

nguyen_van003
30-03-13, 09:48 PM
cho mình hỏi cột danh vọng là cột nào trong navicat thế nhỉ

Danh vọng ở cột Reputation đó cậu.
Chỉnh bên Total Reputation nữa

Không biết cái này có lệnh Gm như ĐKVS ko biết.
Chiêu mấy con tướng rồi đi đánh Mạt Chược cho mấy em nó.
Không biết mấy cái cục Lam, Tím, Cam để nâng màu Mạt Chược add dô chỗ nào ta.

hungvoi94
30-03-13, 09:55 PM
ủa bạn ơi sao mình giải nén ra không thấy Navicat vậy bạn 3:-O

Bybaybong
30-03-13, 10:00 PM
tks bạn nha
này thì 30charrrrrrrrrrrrrrrr

babythandong
30-03-13, 10:20 PM
Ai việt hóa game này cho mình tham gia với.Nick yahoo mình là:babythandong.Mong rằng game này sẽ phát triển như DKVS.Hj.Không biết bon maxgame nó có lấy game này về việt hóa rồi bảo game bản quyền không nhỉ(:|

nhoxpk2707
30-03-13, 11:14 PM
ai giúp cài game này với cái link 317 mb tàu tải k được tải cái sv 100 mấy mb về không biết làm gì không rành mấy cái này ai tốt pm nhoxpk_2707 giúp với ( yahoo ý )

kixboc
30-03-13, 11:40 PM
cho hỏi tên quái, tên skill, danh mục thông tin về bản thân các tướng, tên đá, tên sách nằm ở các file nào để minh còn vh

nhokpretkool
31-03-13, 12:33 AM
Bạn VH ở đâu ấy :-?
Mình mới VH dc vài file flash thôi ;))

Đây là hình GM tool cho ai ko biết:
GM tool trong file nén "轩辕斗破ol小助手".

gunnu25199
31-03-13, 01:57 AM
xin 1 slot vh với . ............

toiyeuvotoi9x9
31-03-13, 04:35 AM
lỗi này là sao cả nhà mình cài ổ E đã bật mysql 5.1 mà sao lại lỗi thế

sunpety
31-03-13, 05:28 AM

Cậu bật run.bat thêm một lần nữa xem được không :D

acma865
31-03-13, 07:51 AM
Bạn VH ở đâu ấy :-?
Mình mới VH dc vài file flash thôi ;))

Đây là hình GM tool cho ai ko biết:
GM tool trong file nén "轩辕斗破ol小助手".
Bác cho mình xin cái yh ,cho mình hỏi 1 số vấn đề về việt hóa fash

terrycuthanh
31-03-13, 07:58 AM
cái mà dùng để nâng lv skill ấy không biết gọi là gì nhưng mình lỡ xài hết nó còn"0" mua típ cũng ko dc nữa hết cách
ai biết chỉ với

ZhouJieLun
31-03-13, 12:19 PM

Cái này khởi động run.bat bị lỗi, bạn tải phần sever mình post rời ở #1 về và chèn vào phần sever cũ là được.
hehe:D

lyxuonghau
31-03-13, 12:51 PM
cho mình hỏi cái policy chừng nào mới load thế mình đợi hơn 10' rồi mà vẫn không có hiện tượng gì hết vẫn là bảng đen :-B

SIR.ThaiBinh
31-03-13, 01:07 PM
chạy trên xamp có đc k ??b-)b-)b-)b-)

ZhouJieLun
31-03-13, 01:09 PM
cho mình hỏi cái policy chừng nào mới load thế mình đợi hơn 10' rồi mà vẫn không có hiện tượng gì hết vẫn là bảng đen :-B

Mình ko chờ nó load đâu, mình thấy mapsever load 399 rồi thêm vài dòng là log được game rồi!

lyxuonghau
31-03-13, 01:09 PM
ủa??? cái này có chạy trên xampp nữa hả??? sao chủ thớt không có hướng dẫn thế ??? bác nào chỉ mình với mình cử bị đơ ngay policy ko ak T.T

trangiahan3s09
31-03-13, 01:10 PM
cái mà dùng để nâng lv skill ấy không biết gọi là gì nhưng mình lỡ xài hết nó còn"0" mua típ cũng ko dc nữa hết cách
ai biết chỉ với

mình hướng dẫn bạn cách lấy nè dễ lắm, bạn thấy cái hình viên đan màu đỏ kế bên cái khiêng có 2 cây kiếm chéo ko, bạn chỉ việc đổi ngày trên máy tính là đc vd hôm này là 31/3 bạn chình lên 1 ngày là 1/4 rồi Refesh vào mua là có 12 triệu điểm nâng lvl skill với lvl cho lính.

P.S: bản này hình như chỉnh skill lên 70 là nó bị lỗi load hình ảnh ko đc

Bybaybong
31-03-13, 01:18 PM
cái này chạy trên xampp hình như phải sửa cái gì đó nữa thì phải
chạy bằng cái CYDPHP k sướng hay sao chạy trên xampp làm gì nữa :-<
chủ thớt có vh cái này huk vậy

123cut
31-03-13, 01:42 PM

truongkg113
31-03-13, 01:45 PM

chưa chạy run.bat hã gì đó 30charrrrrrrrrrrrrrr

ZhouJieLun
31-03-13, 01:45 PM

Bạn chụp ảnh bé quá chả biết rõ được, chụp cái bảng ko thì có 2 nguyên nhân chính liên quan tới sever 1 là bạn chưa bật run.bat, 2 là run.bat bị lỗi bật thiếu file!

123cut
31-03-13, 01:49 PM
Cái này khởi động run.bat bị lỗi, bạn tải phần sever mình post rời ở #1 về và chèn vào phần sever cũ là được.
hehe:D

#1 Dành cho những bạn bật file run.bat bị thiếu file hoặc là tắt sever xong bật lại thiếu file(giống mình)
pass giải nén:
游戏者之家轩辕斗破 <~ có font

chưa chạy run.bat hã gì đó 30charrrrrrrrrrrrrrr

chạy rồi mà lỗi như bác ở trên .... bác chủ thớt kêu tải sever #1 rời nhưng lỗi ai có cho mình với

ZhouJieLun
31-03-13, 02:01 PM
#1 Dành cho những bạn bật file run.bat bị thiếu file hoặc là tắt sever xong bật lại thiếu file(giống mình)
pass giải nén:
游戏者之家轩辕斗破 <~ có font

chạy rồi mà lỗi như bác ở trên .... bác chủ thớt kêu tải sever #1 rời nhưng lỗi ai có cho mình với

Bạn tải <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> về, giải nén ra rồi xoá 2 phần sever với public trong E:/CYDPHP đi rồi giải nén cái vừa tải về dc 2 file đấy ném vào là được

123cut
31-03-13, 02:08 PM
Bạn tải <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> về, giải nén ra rồi xoá 2 phần sever với public trong E:/CYDPHP đi rồi giải nén cái vừa tải về dc 2 file đấy ném vào là được

vẫn lỗi này : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nản

truongkg113
31-03-13, 02:19 PM
vẫn lỗi này : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nản

chua chay het ma con logsever map sever world sever nua

MrFamous
31-03-13, 02:21 PM
Mấy bác VH đc 1 ít rồi cho xin file đc k :D

DemonSlayer
31-03-13, 03:04 PM
Sao cái Policy của mình nó cứ nhấp nháy đứng im vậy bạn.
Vô 127.0.0.1 thì 404 Not Found :((

123cut
31-03-13, 03:05 PM

acma865
31-03-13, 03:39 PM
bác này thử tắt sv đi r` set xong mở lại xem ,chủ thớt hình như có nói dụ này rồi mà

Sao cái Policy của mình nó cứ nhấp nháy đứng im vậy bạn.
Vô 127.0.0.1 thì 404 Not Found :((
bác zo theo cái này thử xem <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> :-"

DemonSlayer
31-03-13, 03:44 PM
bác này thử tắt sv đi r` set xong mở lại xem ,chủ thớt hình như có nói dụ này rồi mà

bác zo theo cái này thử xem <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> :-"

Not Found hết bạn ak. :(. Vô taskmanager chỉ thấy ngix và mysqld mà ko có thấy <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đâu :(.
Chạy server thì cái Policy nó đứng im :((

truongkg113
31-03-13, 03:50 PM
Not Found hết bạn ak. :(. Vô taskmanager chỉ thấy ngix và mysqld mà ko có thấy <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đâu :(.
Chạy server thì cái Policy nó đứng im :((
bac cai ko dc pm yahoo minh cai cho zaizai_lucky

Bybaybong
31-03-13, 05:09 PM
ai rảnh làm 1 bài hướng dẫn ae vh game này được hôk vậy ta :)

lyxuonghau
31-03-13, 05:20 PM
mình tán thành với bạn kia ak!! ai rãnh làm bài hướng dẫn việt hóa i để anh em tự việt hóa chơi!! bây h tôi muốn dịch mà không bật được file flash nữa huống chi là dịch 8-x

vampirexx
31-03-13, 05:46 PM
mình bị cái lỗi ko thể run World Server đựoc, dù đã giải nén lại sv riêng
ai cho mình hỏi thông tin khi chơi đựoc lưu ở đâu để mình giữ thư mục ấy lại , sau đó xóa toàn bộ đi cài lại mới chơi đc tiếp :|

truongkg113
31-03-13, 05:49 PM
mình bị cái lỗi ko thể run World Server đựoc, dù đã giải nén lại sv riêng
ai cho mình hỏi thông tin khi chơi đựoc lưu ở đâu để mình giữ thư mục ấy lại , sau đó xóa toàn bộ đi cài lại mới chơi đc tiếp :|
vh đc 1 ít thui viết bài sao đc các bác

Bybaybong
31-03-13, 05:55 PM
bạn có thể viết 1 bài hướng dẫn việt hóa cho game mà
nếu được thì mình sẽ like nhiệt tình :P

lyxuonghau
31-03-13, 06:06 PM
vh đc 1 ít thui viết bài sao đc các bác

Hi bác có thể viết hướng dẫn việt hóa những gì bác đã làm được mà ^^ đâu nhất thiết phải hoàn chỉnh game mới viết âu
Để ace chúng ta khỏi ăn không ngồi rồi đợi các bác làm ra sp hưởng thụ chứ ;))

vantrung1412
31-03-13, 06:25 PM

nản

cái lỗi này mình cũng từng bị . bây giờ bác xóa hết đi rồi giải nén lại . bác vào chơi ok rồi . khi tắt máy bật lại CYDPHP bác nhấp vào hình con voi sẽ thấy mysql đã chạy . bác chỉ việc tắt nó đi và đừng ấn nút play . tắt CYDPHP đi rồi bật lại sẽ thấy mysql chưa chạy . giờ bác play rồi chạy run.bat . vậy là ok rồi . không hiểu sao mỗi lần tắt máy thì CYDPHP vẫn chạy mysql . lần nào vào chơi cũng phải làm bước này sẽ không bị lỗi nữa :)>-

acma865
31-03-13, 06:28 PM
Hi bác có thể viết hướng dẫn việt hóa những gì bác đã làm được mà ^^ đâu nhất thiết phải hoàn chỉnh game mới viết âu
Để ace chúng ta khỏi ăn không ngồi rồi đợi các bác làm ra sp hưởng thụ chứ ;))
1 : các bác xem cái này : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> rồi vào vh các file .swf trong thư mục <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
2 : rồi các bác dùng Notepad ++ mở các file xml trong \<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
3 : phần 1 và 2 đều dùng Quick Translator để dịch tiếng khựa sang tiếng việt nhé các bác 8-}
**Làm như trên thì vh cũng được phần nào trong game rồi đó các bác :-?
thanks bác truongkg113 đã giúp đỡ trong quá trình ngâm cứu :D

truongkg113
31-03-13, 06:29 PM
bạn có thể viết 1 bài hướng dẫn việt hóa cho game mà
nếu được thì mình sẽ like nhiệt tình :P
chưa vh đc nhiều nên ko dám post gạch đá xây nhà ko hết =))

lyxuonghau
31-03-13, 07:35 PM
bác ác ma ý bác nói là 1 và 2 riêng phải hok ????

KunLuv
31-03-13, 07:45 PM
Ai hướng dẫn play game khi extract vào ổ D với tại laptop mình không có ổ E(LOCAL DISK)

Bybaybong
31-03-13, 08:31 PM
game này chẳng cần config, cài xampp lên, set pass root là 123456 vào folder soft --> mysql copy 2 folder data sang mysql của xampp rùi bật, chạy apache copy webroot sang rùi chiến cho nhẹ
cái này của khuê copy lại cho bạn đọc thôi

ookurooo
31-03-13, 08:38 PM
Ai hướng dẫn play game khi extract vào ổ D với tại laptop mình không có ổ E(LOCAL DISK)

mún đổi tên ổ đĩa thì làm cách này
vào start : bấm Disk management
vào đó sẽ hiện lên tất cả ổ đĩa của bạn
chọn vào ổ bạn muốn đổi, click chuột phải, chọn Change Driver Letter and Paths...., Chọn Change, Ở dòng Assign the following drive letter chọn kí tự bạn muốn đổi. VD như D->E

Lưu ý : làm cách này thì các thứ bạn cài trên đây có thể ko hoạt động do ko đúng đường dẫn

acma865
31-03-13, 09:19 PM
bác ác ma ý bác nói là 1 và 2 riêng phải hok ????
uk cái 1,2 dùng 2 phần mềm khác nhau để edit 8-}

Bybaybong
31-03-13, 09:49 PM
sao mình bật cái tool bạn trên đã gửi sao nó error log fie thì phải
nó load k hết được dung lượng chứa fie :(
ai giúp cái

vampirexx
31-03-13, 09:52 PM
có ai fix được lỗi không thể run World Server chỉ dùm mình với :|
chwoi đc 1 lần hôm nay bật lên ko thể nào chạy đc World sv , dù đã giải nén đủ kiểu cũ mới :((

nhokpretkool
31-03-13, 09:58 PM
Bác cho mình xin cái yh ,cho mình hỏi 1 số vấn đề về việt hóa fash
nhokpret.koolboy
Mình lập team VH cũng dc ấy nhỉ b-) ;))

calvinan
31-03-13, 10:19 PM
Sắp tới mình mở private game này, vh dc 80% rồi ^_^ ... có gì cho anh em test thoải mái :))

truongkg113
31-03-13, 10:55 PM
Sắp tới mình mở private game này, vh dc 80% rồi ^_^ ... có gì cho anh em test thoải mái :))
share cách load file *tab đi bác ơi

acma865
31-03-13, 10:57 PM
bác này việt hoa 1 mấy file hình ảnh xong chưa cho xin cái yh học hỏi kinh nghiệm phát =P~

lyxuonghau
31-03-13, 11:18 PM

acma865
31-03-13, 11:29 PM
Bác có việt hóa mấy chữ màu trắng,vàng nhạt, xanh biết,màu đen,.v..v.....<-----mấy chữ này là code nó zậy vh sẽ bị lỗi (theo tui ngĩ là z [-( )

lyxuonghau
31-03-13, 11:36 PM
éc éc bác không nói sớm tui viết hóa hết rồi mới nói X_X

lyxuonghau
31-03-13, 11:45 PM
ác ma bác vh qua đuôi .xml chưa??? tui vh rồi mà lúc chạy đến đoạn đó nó vẫn nói tiếng tàu thế ???? bác biết taí sao không???

acma865
31-03-13, 11:55 PM
ác ma bác vh qua đuôi .xml chưa??? tui vh rồi mà lúc chạy đến đoạn đó nó vẫn nói tiếng tàu thế ???? bác biết taí sao không???
xml tui chưa vh hết mà bác clear cache với cooke chưa :-w

talamadayoo
01-04-13, 02:34 AM
tình hình cài xong chạy game ko đc đành chờ bác nào up HMC hay VPS cho test với;;);;);;)

lyxuonghau
01-04-13, 11:22 AM
xml tui chưa vh hết mà bác clear cache với cooke chưa :-w

á à à :D chưa hehe tks bác nha :P để dùng hành động chứng minh cái đã hehe $-)

[B.M.W]Sports
01-04-13, 12:08 PM
sao cái Policy của mình chạy ko thấy hiện cái gì nhỉ

KunLuv
01-04-13, 12:16 PM
Cái policy không hiện gì đâu.Ai chỉ mình chỉnh NV chính của mình lên NV lv 50 với tại mới set con nhân vật lên lv 50 mà làm mấy nv chính lv nhỏ nản quá

ZhouJieLun
01-04-13, 12:44 PM
Cái policy không hiện gì đâu.Ai chỉ mình chỉnh NV chính của mình lên NV lv 50 với tại mới set con nhân vật lên lv 50 mà làm mấy nv chính lv nhỏ nản quá

có phần cho tướng nhai exp mà bạn?

SASASA
01-04-13, 12:55 PM
game này hay quá thể loại mình thích, mới bắt đầu VH đc 3 file a e đọc chơi nhé cũng hài :)) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
PS:hic thấy tụi TQ nói sắp share Thần Tiên Đạo cách chơi tương tự như game này nhưng hay hơn có thú cưỡi tùm lum hết, chờ mòn mỏi

KunLuv
01-04-13, 01:10 PM
có phần cho tướng nhai exp mà bạn?

à không mình muốn chỉnh nhiệm vụ chính từ lv 1 lên nhiệm vụ chính cấp 60 ý mà

vampirexx
01-04-13, 02:22 PM
có ai fix được lỗi không thể run World Server chỉ dùm mình với :|
chơi đc 1 lần hôm nay bật lên ko thể nào chạy đc World sv , dù đã giải nén đủ kiểu cũ mới :((

ko ai biết vụ này à :((
30 cục .

calvinan
01-04-13, 03:24 PM
Tối nay tớ share cho anh em file Monster việt hóa gần xong :D

Items và ngọc,skill pet mình sẽ share trong vài ngày nữa

P/s: Công nhận file .tab khi dịch xong muốn thấy dc trong game phải chỉnh lại đường dẫn ở mấy file flash của nó nữa T.T

acma865
01-04-13, 04:22 PM
Tối nay tớ share cho anh em file Monster việt hóa gần xong :D

Items và ngọc,skill pet mình sẽ share trong vài ngày nữa

P/s: Công nhận file .tab khi dịch xong muốn thấy dc trong game phải chỉnh lại đường dẫn ở mấy file flash của nó nữa T.T
Bác cho ví dụ 1 file để tui ngâm với :-?

truongkg113
01-04-13, 05:35 PM
30 cục .

add yahoo mình fix cho bác ;)) ;))

terrycuthanh
01-04-13, 05:50 PM
game này ngày đầu chơi thì BT nhưng ngày sau thì có vấn đề
mình thấy có cảm giác như chơi bị lag vậy:|

ZhouJieLun
01-04-13, 07:12 PM
game này hay quá thể loại mình thích, mới bắt đầu VH đc 3 file a e đọc chơi nhé cũng hài :)) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
PS:hic thấy tụi TQ nói sắp share Thần Tiên Đạo cách chơi tương tự như game này nhưng hay hơn có thú cưỡi tùm lum hết, chờ mòn mỏi

Thần tiên đạo mình có, xem thử rồi, cơ bản y như đúc hiên viên thôi

nguyen_van003
01-04-13, 07:21 PM
Share cái Thần Tiên Đạo đi bác ơi.
hjhj
Bác biết cách Kiếm Ngọc Cam trong chỗ chơi Mạc Chược không bác.
Em lục trong Navicat không thấy đâu hết.
Hjx.
Cái này mà giống CLGT chỗ mang đồ theo cấp mà đổi ngoại hình nữa thì dòm mới đẹp :D

terrycuthanh
01-04-13, 07:22 PM
có ai trừ ma để lấy nguyên liệu với ngọc và exp bị đơ ko nhỉ hôm qua còn đi được BT
giờ tui đi trừ ma 60 là bị đơ

SASASA
01-04-13, 07:41 PM
Thần tiên đạo mình có, xem thử rồi, cơ bản y như đúc hiên viên thôi
神仙道ol <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> sao mình thấy chưa có share nhỉ :((

nguyen_van003
01-04-13, 07:47 PM
Help me!!
Lúc trước đang đi PB thì không sao, nhưng giờ đi PB bị như thế này.
Ai giúp em với.
--------------------------------------------------------------------------------------------
Tiện thể cho em hỏi có ai có cách kiếm mấy Viên Ngọc Cam như trong hình không ạ?

truongkg113
01-04-13, 08:01 PM
Help me!!
Ai giúp em với.
--------------------------------------------------------------------------------------------
Tiện thể cho em hỏi có ai có cách kiếm mấy Viên Ngọc Cam như trong hình không ạ?
thấy cái tab màu vàng ở trên đầu ko nhấn vào đó chơi mới lấy đc

nguyen_van003
01-04-13, 08:08 PM
Mình cũng bấm chỗ đó không chứ chỗ nào nữa.
Nhưng có thấy cái cam nào đâu
Toàn hàng Tím
Vl.
---------------------------------------
Mà ai chỉ em cách Fix lỗi ở Hình 1 đi :((

nguyen_van003
01-04-13, 08:40 PM
Ai giúp em cái lỗi ở Hình 1 với.
Lỗi khi đi PB. Huhu. Đang chơi ngon lành.

truongkg113
01-04-13, 08:41 PM
Mình cũng bấm chỗ đó không chứ chỗ nào nữa.
Nhưng có thấy cái cam nào đâu
Toàn hàng Tím
Vl.
---------------------------------------
Mà ai chỉ em cách Fix lỗi ở Hình 1 đi :((
map phó bản lv mấy z ;)) ;)) ;))

nguyen_van003
01-04-13, 08:43 PM
Nhớ không nhầm thì là Map 30-40 đó bác

truongkg113
01-04-13, 08:54 PM
Nhớ không nhầm thì là Map 30-40 đó bác

có vh bất cứ cái gì chưa dạ ;))))))))))))

nguyen_van003
01-04-13, 09:07 PM
Chưa cậu ơi.
Mình có biết VH cái gì đâu.
Có sao để nguyên zĩ à :))

truongkg113
01-04-13, 09:14 PM
Chưa cậu ơi.
Mình có biết VH cái gì đâu.
Có sao để nguyên zĩ à :))
import cái file sql xem thử 30 charrrrrrrrrrrrrr

DemonSlayer
01-04-13, 09:15 PM
Cho em hỏi là chạy server như thế này đã đúng chưa nhỉ

Mà sao nó cứ load mãi ko vô game :((

terrycuthanh
01-04-13, 09:19 PM
tối đa chiêu mộ bao nhiêu tướng vậy mọi người ?

acma865
01-04-13, 09:20 PM
Cho em hỏi là chạy server như thế này đã đúng chưa nhỉ

Mà sao nó cứ load mãi ko vô game :((
bác này có giải nén ổ E chưa 30 chả cá

kt12d1
01-04-13, 09:23 PM
tối đa chiêu mộ bao nhiêu tướng vậy mọi người ?

max 8 tướng bạn àg

30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

DemonSlayer
01-04-13, 09:24 PM
bác này có giải nén ổ E chưa 30 chả cá

Mình ko có ổ E bạn ơi. Mỗi ổ C. Nhưng mình set lại path trong Sever Info rồi mà :(

vantrung1412
01-04-13, 09:31 PM
30 cục .

chạy run 2 hay 3 lần là ok thôi

calvinan
01-04-13, 09:40 PM
Down về giải nén ra.. chép folder Tables vào folder Server

File Monster.tab chép vào CYDPHP\Public (Mới việt hoá được 1/3 thôi tại chưa test hết nên phải dịch từng con)

kt12d1
01-04-13, 09:41 PM
Down về giải nén ra.. chép folder Tables vào folder Server

File Monster.tab chép vào CYDPHP\Public (Mới việt hoá được 1/3 thôi tại chưa test hết nên phải dịch từng con)

ngon chờ từ chiều :P 30 chả cá... àg mà calvinan cho tớ xin cái y!h hoặc sđt tớ có tý việc cần trao đổi riêng!

nguyen_van003
01-04-13, 09:49 PM
Ai chỉ cách Import *.sql trong Navicat với

terrycuthanh
01-04-13, 09:51 PM
max 8 tướng bạn àg

30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

hiện tại mình chiêu mộ được 4 con làm cách nào để chiêu mộ tiếp

o0ol0veuo0o
01-04-13, 09:55 PM
để đúng folder r mà...

calvinan
01-04-13, 09:59 PM
để đúng folder r mà...

Uhm, game này đa phần việt hoá chiếm flash và action sript nhìu

Các file .tab nó chỉ phụ trợ thôi, nếu bạn muốn hiện nội dung trong file .tab thì tớ ví dụ cho thế này

Ví dụ: 1 file flash quest.swf và 1 file quest.tab .. khi mà việt hoá xong file .tab rồi bạn mở file .swf lên tìm đoạn code liên quan tới file .tab rồi chỉnh lại đường dẫn của nó

Yahoo của mình: noopyga

P/s: Tớ quên nhắc mấy bạn, khi chép file việt hoá của tớ thì nên xoá database cũ đi.. khi cài game các bạn để ý có 1 folder sql trong folder Server/sql, import sql trong đó ở navicat rồi hãy chép file vào nhé

nhokpretkool
01-04-13, 10:23 PM
Anh em xồ sang bên này đi: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

huyhieuk111
01-04-13, 11:09 PM
Ai chỉ cách Import *.sql trong Navicat với
user: root
pass: 123456
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

[B.M.W]Sports
01-04-13, 11:20 PM
có ai trừ ma để lấy nguyên liệu với ngọc và exp bị đơ ko nhỉ hôm qua còn đi được BT
giờ tui đi trừ ma 60 là bị đơ
mình củng bị hôm trước trừ ma vô tư hôm nay vào đc phát đầu còn lại đơ

Help me!!
Ai giúp em với.
hình như lên 7x mới đc cái cam hay sao đó

dovantoi96
01-04-13, 11:38 PM
500 pic =))

Giải nén vào ổ E nhé.

Tình hình là có vài bạn bảo pass mình đưa ko dùng được, các bạn chịu khó vào :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>=vi&output=search&sclient=psy-ab&q=%C3%93%C3%8E%C3%8F%C2%B7%C6%A0%C3%9F%C3%96%C2%AE %C2%BC%CC%89%C4%90%C3%B9%C3%94%C2%AF%C2%B6%C2%B7%C 3%86%C3%86&oq=%C3%93%C3%8E%C3%8F%C2%B7%C6%A0%C3%9F%C3%96%C2%A E%C2%BC%CC%89%C4%90%C3%B9%C3%94%C2%AF%C2%B6%C2%B7% C3%86%C3%86&gs_l=hp.3...2026.2026.1.3086.1.1.0.0.0.0.464.464.4-1.1.0...0.0...1c.1.7.hp.A4jK-nTIcCM&psj=1&fp=1&biw=1280&bih=877&bav=on.2,or.r_cp.r_qf.&cad=b

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <~ link sever đã xoá pass vì quá nhiều bạn bảo ko xài được pas mình đưa :-s

Cho mình xin cai pass hoặc up cho tới file không có pass với^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^

anhtuan0650
02-04-13, 05:14 AM
404 Not Found nginx/0.8.39
lổi này là sao

nhokpretkool
02-04-13, 05:45 AM
Cho mình xin cai pass hoặc up cho tới file không có pass với^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^
Pass ở trên đó bạn, hoặc vào file rar xem pass ~~ Pass đó đúng mà

404 Not Found nginx/0.8.39
lổi này là sao
Bạn để sai ổ, phải bỏ vào ổ E, đường dẫn phải là "E:\CYDPHP" ~~

ZhouJieLun
02-04-13, 07:29 AM
Vừa chạy qua aifayx lục được vài file, hem biết ai cần ko?
1 file shop.tab đã add đá GM
1 cái public thêm đồ gì vào nữa ấy =))

ZhouJieLun
02-04-13, 07:40 AM
Hướng dẫn cho những bạn xài win xp ko có ổ E:
1. Start/Run, mở regedit, truy cập tới nhánh sau:

HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\MountedDevices
2. Tìm dòng chứa cụm "\DosDevices\D:" và phải chuột chọn Rename, Thay thành "\DosDevices\E:"
3. Khởi động lại máy tính là bạn có ngay ổ E =))

OK rồi đấy, chúc mừng bạn!

Bybaybong
02-04-13, 08:48 AM
mấy cái fie vh của bạn nào share bỏ vào cũng chưa thấy thay đổi gì cả là sao ta

MrBalde
02-04-13, 09:37 AM
mấy cái fie vh của bạn nào share bỏ vào cũng chưa thấy thay đổi gì cả là sao ta

clear cache thử xem :D...............

Bybaybong
02-04-13, 09:42 AM
à rồi kiên :))~
mà kiên vh tới đâu rồi
by đang việt hóa mấy cái fie tên quái :-(
chẳng ai vh mấy cái flash với ảnh nhỉ

MrBalde
02-04-13, 09:46 AM
à rồi kiên :))~
mà kiên vh tới đâu rồi
by đang việt hóa mấy cái fie tên quái :-(
chẳng ai vh mấy cái flash với ảnh nhỉ

Công việc hơi nhiều. muốn bắt tay vào làm lắm nhưng khổ nỗi chưa có làm đc xíu nào :))

Bybaybong
02-04-13, 09:48 AM
:D
thì từ từ cũng được
khi nào by vh xong mấy fie quái rồi share cho :))~
cố gắng vh cái ảnh cho by với nha