PDA

View Full Version : Webgame moba đầu tiên của Gamezone "Hiên Viên Đấu Phá"

Trang : 1 [2]

nguyen_van003
02-04-13, 11:10 AM
Vừa chạy qua aifayx lục được vài file, hem biết ai cần ko?
1 file shop.tab đã add đá GM
1 cái public thêm đồ gì vào nữa ấy =))

Bác Share 2 cái file đó đi bác.
30 chả cá :D

ZhouJieLun
02-04-13, 11:21 AM
Bác Share 2 cái file đó đi bác.
30 chả cá :D
Của bạn đây, pass download là zhoujielun
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

KunLuv
02-04-13, 11:43 AM
Chủ top cho mình xin cái forum share mấy cái sever game với tại đang thử kiếm game OP

nguyen_van003
02-04-13, 11:51 AM
Cảm ơn bác nhé!
Mà file shop.tab là thằng nào trong game bán nhỉ??

Bybaybong
02-04-13, 11:52 AM
cái này vh trong Public sao lại mở run lên bị thiếu fie là sao hả chủ thớt
nhờ ông giải thích dùm cái

ZhouJieLun
02-04-13, 11:53 AM

Bật thiếu file mình cũng đang mò mẫm sáng h, buồn quá nên ngồi dịch mấy file tab đây :(

truongkg113
02-04-13, 12:53 PM

do bạn vh lỗi file tab nên sv ko load tự uot đấy

nhokpretkool
02-04-13, 12:59 PM
Anh em ai up lại file NPC.Tab cho pret với, vh mà quên save, lỗi mất rùi :(

truongkg113
02-04-13, 01:17 PM
Anh em ai up lại file NPC.Tab cho pret với, vh mà quên save, lỗi mất rùi :(

sã trong file nen sv day giai nen chua toi 5s ;))

nhokpretkool
02-04-13, 01:22 PM
Pret lỡ xóa rùi :( Bạn up dùm đi mình up cho 2 file swf menu mình việt hóa :(

ZhouJieLun
02-04-13, 01:51 PM
Pret lỡ xóa rùi :( Bạn up dùm đi mình up cho 2 file swf menu mình việt hóa :(

Bạn từng copy khúc này của mình, thế mà giờ ko biết nó nhẹ lắm lắm sao
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
pass zhoujielun

trong public có file npc đấy

DemonSlayer
02-04-13, 02:11 PM
Ai có cách đưa lên online ko :(. Mình test trên VPS thì ok nhưng khi đăng nhập = máy thật thì nó ko vào dc game mà cứ load :(

nhokpretkool
02-04-13, 02:27 PM
pass zhoujielun

Quên để ý :D Thanks nhé.
Như đã hứa, share 3 file flash mình việt hóa, còn nhiều nữa mà ko nhớ vh chỗ nào, chờ search rùi share típ: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

boyganz
02-04-13, 03:13 PM
Sever này chưa mở hết còn bị khóa vài chức năng. Đó là những gì mình test được :x

anhtuan0650
02-04-13, 03:24 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
giống thế nhỉ

ZhouJieLun
02-04-13, 03:33 PM
Hôm qua mới lục được 1 cái HVDP cho ổ D, mà lười up quá, cơ mà hình như nó bị hỏng run.bat hay sao ấy, bật thiếu file, phải đè của bên ổ E qua mới được :-ss

nguyen_van003
02-04-13, 03:35 PM
Mình có tải cái Shop.tab của bác kia bỏ vào rồi.
Nhưng vô game hok biết lượm chỗ nào hết?
Bác nao chỉ em với ạ

boyganz
02-04-13, 03:37 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
giống thế nhỉ

game gì thế bạn =D>
30 charrrrrrr

ZhouJieLun
02-04-13, 03:40 PM
Mình có tải cái Shop.tab của bác kia bỏ vào rồi.
Nhưng vô game hok biết lượm chỗ nào hết?
Bác nao chỉ em với ạ

Bạn bật rương lên, nút bên trái phía dưới là ra, trang cuối cùng có đó bạn! nếu k thấy thì clear cache đi ^^

DemonSlayer
02-04-13, 03:48 PM
Ai có cách đưa lên online ko :(. Mình test trên VPS thì ok nhưng khi đăng nhập = máy thật thì nó ko vào dc game mà cứ load :(

Có ai ko giúp mình với :((

nguyen_van003
02-04-13, 05:05 PM
Bạn bật rương lên, nút bên trái phía dưới là ra, trang cuối cùng có đó bạn! nếu k thấy thì clear cache đi ^^

Cảm ơn bác nhiều lắm ạ.
Nãy vô test quên dòm chỗ đó :D

o0ol0veuo0o
02-04-13, 05:52 PM
lần nào tắt máy đi bật lại vẫn bị cái lỗi error file world xong biến mất là sao :((

utbanh
02-04-13, 05:54 PM
co ai chỉ mình chạy trên ổ D ko máy mình ko có ổ E

truongkg113
02-04-13, 06:17 PM
pass zhoujielun

sao toàn sai pass zậy ko biết nữa T.T

Bybaybong
02-04-13, 06:24 PM
chủ thớt tìm hiểu xem về cái lỗi bật thiếu fie vh đi thử hoài à
vh toàn bộ fie đó mà h bật sv thiếu tùm lum nản

nguyen_van003
02-04-13, 06:26 PM
co ai chỉ mình chạy trên ổ D ko máy mình ko có ổ E

Đầu tiên là giải nén CYDPHP ra ổ D:\
Tiếp theo vô D:\CYDPHP\soft\nginx-0.8.39\conf
Mở file nginx.conf bằng Notepad ++
Trong file nginx.conf bạn thấy chỗ nào để ổ E:\ thì sửa lại thành D:\
Ok. Vậy là xong. Giờ có thể vô mà chiến Game

Lưu ý: Khi chỉnh sửa phải tắt CYDPHP.exe rồi bật lại mới có tác dụng nha!
Thân!

DemonSlayer
02-04-13, 06:28 PM
Híc ko ai biết cách đưa lên online ak :((

nguyen_van003
02-04-13, 06:29 PM
Híc ko ai biết cách đưa lên online ak :((

Tạm thời mấy bác "bờ rô" đang lo Việt Hóa.
Còn đưa Onl tính sau bác ạ.

DemonSlayer
02-04-13, 06:31 PM
Tạm thời mấy bác "bờ rô" đang lo Việt Hóa.
Còn đưa Onl tính sau bác ạ.

Ko đưa dc lên online thì mình chả biết vô game kiểu gì để test nữa :-s. Cài trên vps vô game nó lag lòi ak :(

nguyen_van003
02-04-13, 06:34 PM
Ko đưa dc lên online thì mình chả biết vô game kiểu gì để test nữa :-s. Cài trên vps vô game nó lag lòi ak :(

Cái này Max lv có 70 à.
PB lại ít nên cày không sướng được.
Hj, mà đúng cái này hình như hơi ít cái để test.
Mình đang mò mẫm bên chỗ Mạc Chược sao nâng lên màu Cam mà chưa xong.
Nãn

ZhouJieLun
02-04-13, 06:36 PM
Cái này Max lv có 70 à.
PB lại ít nên cày không sướng được.
Hj, mà đúng cái này hình như hơi ít cái để test.
Mình đang mò mẫm bên chỗ Mạc Chược sao nâng lên màu Cam mà chưa xong.
Nãn

Chắc phải chụp ảnh cho bạn này gato chơi =))

nguyen_van003
02-04-13, 06:39 PM

Bác Test cái Shop.tab có add sẵn đồ Gm chưa bác.
Có gì HOT ko bác.
Máy em nó yếu đuối quá nên mỗi lần vô chơi là chờ dài cổ.
Bật mí xem thử =))

DemonSlayer
02-04-13, 06:41 PM

Pro chỉ mình cách conf online dc ko :D

ZhouJieLun
02-04-13, 06:44 PM
Bác Test cái Shop.tab có add sẵn đồ Gm chưa bác.
Có gì HOT ko bác.
Máy em nó yếu đuối quá nên mỗi lần vô chơi là chờ dài cổ.
Bật mí xem thử =))

Thấy trang cuối món cuối có chữ GM rồi ;;)

nguyen_van003
02-04-13, 11:01 PM
Tình hình rất chi là tình hình.
Có một vấn đề nan giải cần a e trợ giúp gấp á.
Đó là sau khi chạy server và chơi khoảng hơn 2 tiếng thì không đánh con quái nào được hết.
Nó hiện ra cái bảng như thế này nè:
Khi Config chơi ở ổ D bị như thế, sau khi chuyển thành ổ E vẫn bị như thế.
Chẳng lẽ cái game này hạn chế thời gian chơi na.
Vl ~~

Ai biết cách chỉ giúp em với

talamadayoo
02-04-13, 11:08 PM
Tình hình rất chi là tình hình.
Có một vấn đề nan giải cần a e trợ giúp gấp á.
Đó là sau khi chạy server và chơi khoảng hơn 2 tiếng thì không đánh con quái nào được hết.
Nó hiện ra cái bảng như thế này nè:
Khi Config chơi ở ổ D bị như thế, sau khi chuyển thành ổ E vẫn bị như thế.
Chẳng lẽ cái game này hạn chế thời gian chơi na.
Vl ~~

Ai biết cách chỉ giúp em với

chả phải hạn chế giờ đâu bạn
mình cũng bị kiểm tra thì mấy cái sever nó biến mất
nản ko hiểu vì sao :((:((:((:((

nguyen_van003
02-04-13, 11:10 PM
Tổ cha cái game.
Lâu lâu mới có cái game mình thích để chơi mà nó chơi zi~ á.
Dễ điên máu mà Delete em nó quá.
Vl

ZhouJieLun
03-04-13, 07:19 AM
Tổ cha cái game.
Lâu lâu mới có cái game mình thích để chơi mà nó chơi zi~ á.
Dễ điên máu mà Delete em nó quá.
Vl

restart sever, nếu thiếu file thì xoá cụm sever cũ, giải nén lại trong bộ sever ra :">

nguyen_van003
03-04-13, 07:55 AM
Em Restart mấy lần rồi đó chứ.
Mà có mần đc gì đâu.
Chỉ chưa xóa cái cũ giải nén cái mới thôi.
--------------------------------------------------------------
Mà cái cục đá GM bá đạo vờ lờ.
Mang vô trong người đi Tháp đánh phát chết ngắt, sướng tay vờ lờ =))

ZhouJieLun
03-04-13, 08:23 AM
Em Restart mấy lần rồi đó chứ.
Mà có mần đc gì đâu.
Chỉ chưa xóa cái cũ giải nén cái mới thôi.
--------------------------------------------------------------
Mà cái cục đá GM bá đạo vờ lờ.
Mang vô trong người đi Tháp đánh phát chết ngắt, sướng tay vờ lờ =))

Xoá hết các file public đi, rồi giải nén lại bỏ hết vào lại là được =w=

nguyen_van003
03-04-13, 08:50 AM
À bác này bọn khựa nó share cái game kia chưa bác.
Có thì đem về Public cho a e chơi nha bác :D

ZhouJieLun
03-04-13, 09:10 AM
À bác này bọn khựa nó share cái game kia chưa bác.
Có thì đem về Public cho a e chơi nha bác :D

Sáng chạy qua nhìn nổ đom đóm mắt thì toàn là, tlbb3, thanh thành, dự ngôn, blah blah blah nhưng chưa thấy thần tiên đạo :(

nguyen_van003
03-04-13, 09:49 AM
Mấy thằng khựa này hàng đâu mà nó có nhiều dữ zị ta??
Mà nó yểm hàng ghê quá.

Mà cái HVDP đi Tháp tối đa đc mấy tầng nhỉ?

talamadayoo
03-04-13, 10:09 AM
Mấy thằng khựa này hàng đâu mà nó có nhiều dữ zị ta??
Mà nó yểm hàng ghê quá.

Mà cái HVDP đi Tháp tối đa đc mấy tầng nhỉ?

tối đa 100 xong lại quay lại từ 1 :">:">
à bác nào úp dùm cái shop của zhoujielun len mediafire với chứ mình dow ở 4share ko có đc

nguyen_van003
03-04-13, 10:48 AM
tối đa 100 xong lại quay lại từ 1 :">:">
à bác nào úp dùm cái shop của zhoujielun len mediafire với chứ mình dow ở 4share ko có đc

Của Bác đây. :D
Down nhanh kẻo thằng Mediafire nó Del nữa thì khổ

KunLuv
03-04-13, 12:25 PM
Sáng chạy qua nhìn nổ đom đóm mắt thì toàn là, tlbb3, thanh thành, dự ngôn, blah blah blah nhưng chưa thấy thần tiên đạo :(

Zhou kiếm giúp mình game hải tặc giống game5 y(nếu có)

nguyen_van003
03-04-13, 01:02 PM
Xoá hết các file public đi, rồi giải nén lại bỏ hết vào lại là được =w=

Bác Zhou ơi. Em làm theo bác là xóa hết File Public đi rồi giải nén lại nhưng vô game vẫn bị như thế.
Hjx. Đành xóa hết giải nén lại thì mất sạch.
Cũng quá cha ông nội roài.
Vl :((:((

ZhouJieLun
03-04-13, 01:18 PM
Bác Zhou ơi. Em làm theo bác là xóa hết File Public đi rồi giải nén lại nhưng vô game vẫn bị như thế.
Hjx. Đành xóa hết giải nén lại thì mất sạch.
Cũng quá cha ông nội roài.
Vl :((:((

Chia buồn cùng bạn!
Chính thức rời khỏi lò than và tiến vào đất mỏ :">

vantrung1412
03-04-13, 01:51 PM
game này có nhiều điểm giống ngọa long nhỉ , sao vẫn chưa có server ngọa long nhỉ , hix có cấp 70 là hết hả . đi hết tháp , đi hết phó bản thì làm gì tiếp trời .....:-?

Bull_Shit
03-04-13, 02:11 PM
XX= số từ 1->500 nhé, a-e vô test nào keke=))

DemonSlayer
03-04-13, 02:40 PM

Pro hướng dẫn config online được ko :(

ZhouJieLun
03-04-13, 03:29 PM
Pro hướng dẫn config online được ko :(
Chỉ bậy đây ;;)
Bạn vào trong folder config ở trong CYDPHP mở tất cả các file cfg ra và edit tất cả các dòng 171.0.0.1 thành ip wan của bạn là được;;)

ZhouJieLun
03-04-13, 04:08 PM
À, sáng qua bên "đó" có đứa share HVDP phiên bản vmware, bạn nào cần ko mình kéo link về cho :3

tita0073
03-04-13, 04:22 PM
À, sáng qua bên "đó" có đứa share HVDP phiên bản vmware, bạn nào cần ko mình kéo link về cho :3
bạn ơi kéo về ik bạn mình đang cần hi hi

ZhouJieLun
03-04-13, 04:58 PM
bạn ơi kéo về ik bạn mình đang cần hi hi

地址:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 密码:5519
Mật mã: 5519

Nói chung là ko hiểu nó nói cái rắm gì cả :-s
nó đang nghiên cứu bật sever trên win7 64bit thì phải :-s

hayhaylonton
03-04-13, 09:01 PM
không vào đc phó bản tinh anh có ai bị như tui không

kjtsu
03-04-13, 09:04 PM
mình dg xài win 8 64bit mà mình chạy cái run64 thì bị lỗi ! mà chạy run thì dc ! mà run 32 thì nó cứ load hoài mà vô wed thì cứ 0% ko vô game dc ! pro nào dzúp mình vs

moino
03-04-13, 10:19 PM
Chỉ bậy đây ;;)
Bạn vào trong folder config ở trong CYDPHP mở tất cả các file cfg ra và edit tất cả các dòng 171.0.0.1 thành ip wan của bạn là được;;)

talamadayoo
03-04-13, 11:44 PM

ko có vàng chơi sao trời add tớ với nhé talamadayoo

ZhouJieLun
04-04-13, 07:44 AM
Bên TQ mới hướng dẫn kiếm thổ linh châu( điểm học skill ấy :D ;;)
Điều kiện đầu tiên phải có thổ linh châu thẻ và lễ bao cấp 10, 20

Trước tiên đóng cửa sổ game và sever, dùng notepad(bọn tq nói thế ko phải mình nói) chỉnh sửa các file trong Server\Script\Script\
Thay số 10000 thành số bạn muốn, vào game mở thẻ thổ linh châu. xong
cấp 2 thì ngươi sửa Tu_2, bất quá ngươi sửa Tu1 thật lớn thì chả cần nữa<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ZhouJieLun
04-04-13, 07:51 AM
Chỉnh sửa xác xuất xuất hiện skill
vào public tìm shell.tab
Bật lên tìm dòng 3500000(tương đương 35% xuất hiện)
Chỉnh thành 9900000(tỉ lệ 99% xuất hiện)
Xong ;;)

ZhouJieLun
04-04-13, 08:01 AM
Cái này chắc nhiều bạn muốn ;;)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> tải về ném vào public
tăng tỉ lệ ra bài cam ;;)

thamlang761
04-04-13, 08:24 AM
Mh tìm k thấy chữ bạn nói để chỉnh XS Skill bạn ak, mh tìm chỉ thấy Spell.tab thôi, có phải là cái đó k, mh vào thì thấy số 3500000 quá trời luôn k lẽ phải chỉnh hết nhiêu đó sao?

ZhouJieLun
04-04-13, 08:27 AM
Mh tìm k thấy chữ bạn nói để chỉnh XS Skill bạn ak, mh tìm chỉ thấy Spell.tab thôi, có phải là cái đó k, mh vào thì thấy số 3500000 quá trời luôn k lẽ phải chỉnh hết nhiêu đó sao?

Cái đấy là trung quốc hướng dẫn, mình chỉ việt hoá cho các bạn thôi :D
mỗi dòng tương đương với 1 skill :D

Bybaybong
04-04-13, 09:59 AM
cho mình xin cái 4r china cái được huk để xem có cái gì học hỏi luôn

ZhouJieLun
04-04-13, 11:04 AM
cho mình xin cái 4r china cái được huk để xem có cái gì học hỏi luôn

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đây bạn :))

vantrung1412
04-04-13, 12:48 PM
mún có bài cam thì dùng cái pulic có ép đá gm gì đó , vào đánh bài rồi nhấp vào cái mở bài kế bên miễn phí . 100% tỉ lệ ra bài cam

tita0073
04-04-13, 06:11 PM
地址:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 密码:5519
Mật mã: 5519

Nói chung là ko hiểu nó nói cái rắm gì cả :-s
nó đang nghiên cứu bật sever trên win7 64bit thì phải :-s

nguyen_van003
04-04-13, 07:34 PM
Cái này chắc nhiều bạn muốn ;;)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> tải về ném vào public
tăng tỉ lệ ra bài cam ;;)

Cái này công nhận ra toàn bài Cam nhưng em vừa mới Test nó ra toàn bài Cam của mấy cuốn sách cuối thôi.
Chứ ấn vô chỗ hình tròn góc cuối cùng bên phải tron chỗ đánh Mạt Chược có hơn 10 chỗ là để bỏ sách vào.
Mà lên 5x trở đi mua được có 3 cuốn à.
Ra mấy cái bài Cam của mấy cái cuối sao mà mang.

Có ai biết chỉnh mua mấy cuốn sách cuối như thế nào thì chia sẻ nhé.
:D

ZhouJieLun
04-04-13, 08:34 PM
Webgame chưa dev, ae nào muốn là người đầu tiên nào ;;)

hayhaylonton
04-04-13, 08:41 PM
hic nặng thế sao kham nổi mà cho xin vài tám demo xem thử koi bạn chắc đẹp lắm đây
đang ngồi tự kỷ với hiền viên đấu phá mà thấy chả cần dịch làm gì bấm đại thoy

ZhouJieLun
04-04-13, 08:46 PM
hic nặng thế sao kham nổi mà cho xin vài tám demo xem thử koi bạn chắc đẹp lắm đây
đang ngồi tự kỷ với hiền viên đấu phá mà thấy chả cần dịch làm gì bấm đại thoy

Đùa tí thôi, sever đấy ko biết thế quái nào mềnh hem bao h có duyên :))
Hàng webgame 3d thì phải :D

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 0...0.0...1ac.1.8.img.uKMYC5kfwgc#hl=vi&site=imghp&tbm=isch&sa=1&q=%E6%B8%B8%E6%88%8F%E6%83%8A%E5%A4%A9%E6%88%98%E7 %A5%9E&oq=%E6%B8%B8%E6%88%8F%E6%83%8A%E5%A4%A9%E6%88%98%E 7%A5%9E&gs_l=img.3...29246.29977.6.30369.2.2.0.0.0.0.96.96 .1.1.0...0.0...1c.1.8.img.54p5EBYKSn8&bav=on.2,or.r_cp.r_qf.&bvm=bv.44770516,d.aGc&fp=86502425e19a2840&biw=1280&bih=890

calvinan
04-04-13, 09:05 PM
^

Share cái webgame 3d đó đây tớ dev :D

vantrung1412
04-04-13, 09:31 PM
sao hox mấy skill cuối không hiện ra trong trận ta . học 5 cuốn hiện có 3 skill . mua tiếp hoc không được nữa

tumickey
05-04-13, 07:22 AM

share di bồ ^^
thay coi bo hay ah

ZhouJieLun
05-04-13, 07:41 AM
share di bồ ^^
thay coi bo hay ah

Share sẽ bị vi phạm quy định box
Điều thứ...
ko được post khi chưa xem xét. hình như là thế :-s

Bull_Shit
05-04-13, 09:05 AM
ném cái gow đó lên đi bro. nghiên kiú từ từ ;))

nghienmu
08-04-13, 12:07 PM
À quên nhỉ
Tải về rồi bật CYDPHP.exe làm theo hình
Tiếp theo vào phần Server bật file run.bat or run64.bat (tuỳ vào máy bạn win 32bit hay 64bit)
Tắt thì bật kill.bat or kill64.bat
Hê hê
anh có file này share e với
tìm googel k thấy :D

ZhouJieLun
08-04-13, 12:35 PM
anh có file này share e với
tìm googel k thấy :D

Ặc :-ss
tải về giải nén nó có trong đấy cả mà

nghienmu
08-04-13, 12:45 PM
Ặc :-ss
tải về giải nén nó có trong đấy cả mà

có video hd cài k anh :D
e làm cả buổi sáng mà vẫn k cài đc
nếu rãnh thì xem e qua team cũng đc
:>:>

popping01
08-04-13, 01:44 PM
có video hd cài k anh :D
e làm cả buổi sáng mà vẫn k cài đc
nếu rãnh thì xem e qua team cũng đc
:>:>

Cần gì phải video

Tải về giải nén ra thư mục C:\CYDPHP

Vào forder C:\CYDPHP\soft\nginx-0.8.39\conf >>> mở file nginx.conf ra
và sửa lại thế này :

#user nobody;
worker_processes 1;
#error_log logs/error.log;
#error_log logs/error.log notice;
#error_log logs/error.log info;
#pid logs/nginx.pid;
events {
worker_connections 1024;
}
http {
include mime.types;
default_type application/octet-stream;
#log_format main '$remote_addr - $remote_user [$time_local] "$request" '
# '$status $body_bytes_sent "$<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>" '
# '"$<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>" "$<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"';
autoindex on;
access_log on;
access_log logs/access.log;
sendfile on;
#tcp_nopush on;
#keepalive_timeout 0;
keepalive_timeout 65;
#gzip on;
server {
listen 80;
server_name localhost;
location / {
root c:/CYDPHP/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
index index.php index.html index.htm;
}
error_page 500 502 503 504 /50x.html;
location = /50x.html {
root c:/CYDPHP/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
}
location ~ \.php$ {
fastcgi_pass 127.0.0.1:9000;
fastcgi_index index.php;
fastcgi_param SCRIPT_FILENAME $document_root$fastcgi_script_name;
include fastcgi_params;
}
}

server {
listen 8080;
server_name localhost;
location / {
index index.php index.html index.htm;
}
error_page 500 502 503 504 /50x.html;
location = /50x.html {
}
location ~ \.php$ {
fastcgi_pass 127.0.0.1:9000;
fastcgi_index index.php;
fastcgi_param SCRIPT_FILENAME $document_root$fastcgi_script_name;
include fastcgi_params;
}
}
# another virtual host using mix of IP-, name-, and port-based configuration
#
#server {
# listen 8000;
# listen somename:8080;
# server_name somename alias another.alias;
# location / {
# root html;
# index index.html index.htm;
# }
#}
# <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> server
#
#server {
# listen 443;
# server_name localhost;
# ssl on;
# ssl_certificate cert.pem;
# ssl_certificate_key cert.key;
# ssl_session_timeout 5m;
# ssl_protocols SSLv2 SSLv3 TLSv1;
# ssl_ciphers ALL:!ADH:!EXPORT56:RC4+RSA:+HIGH:+MEDIUM:+LOW:+SSL v2:+EXP;
# ssl_prefer_server_ciphers on;
# location / {
# root html;
# index index.html index.htm;
# }
#}
}

rồi save lại

tải bộ web tiếng việt của hai07dv về chép vào thư mục www ( bỏ thư mục client cũ đi nhé hoặc đổi tên cũng được )

vào navicat import data : bật huludb lên import file t_hai07dv.sql

chạy CYDPHP.exe ấn vào hình con voi có chữ PHP rồi chạy php

vào thư mục server chạy run.bat với win 32 , run64.bat với win 64

rùi vào game theo đường dẫn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

SinhVienNIIT
08-04-13, 02:32 PM
Cái này không cần đăng ký nick mà vào chiến luôn à /:)
Mình ko đăng ký nick game mà vào bình thường

nghienmu
08-04-13, 03:27 PM
Cần gì phải video

và sửa lại thế này :

rồi save lại

tải bộ web tiếng việt của hai07dv về chép vào thư mục www ( bỏ thư mục client cũ đi nhé hoặc đổi tên cũng được )

rùi vào game theo đường dẫn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cam ơn poping nhiều nha :D
lần đầu trong box webgame có người chỉ cho tớ như này đấy:-*:-*

SASASA
08-04-13, 11:28 PM

đây là game client mà :((
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg

popping01
08-04-13, 11:32 PM
Cái này không cần đăng ký nick mà vào chiến luôn à /:)
Mình ko đăng ký nick game mà vào bình thường

chắc là bạn dùng bộ client cũ của china

không cần reg vào được luôn 8-x

dùng bộ web việt hóa của hai07dv có reg acc với add zcoin đổi ra xu trong game :)

P/s : file swf việt hóa toàn bộ rùi còn mỗi forder Public lười chưa việt hóa :))

hungpqz
10-04-13, 10:35 AM

dùng bộ web việt hóa của hai07dv có reg acc với add zcoin đổi ra xu trong game :)

P/s : file swf việt hóa toàn bộ rùi còn mỗi forder Public lười chưa việt hóa :))

Mình thử thì không nạp được tiền nếu server game còn đang chạy, có bạn nào làm được tăng tiền khi server đang chạy không?

lyxuonghau
10-04-13, 11:34 AM
Hôm nay mình xin share mấy bạn file vh hình ảnh ( chỉ được chừng 40% thôi nhá vì mình vừa tập tành photoshop nữa ) còn text thì full rồi
không nói nhiều nữa link còn nóng đây
VH HVDP.7z (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
pass : lyxuonghau ;))
và nhớ nhấn thanks nhá :D

mr.kyo.s2
11-04-13, 08:20 PM

bạn ơi hướng dẫn mình config để chơi lan hoặc online đk không tk!

nhokpretkool
12-04-13, 05:44 AM
Hôm nay mình xin share mấy bạn file vh hình ảnh ( chỉ được chừng 40% thôi nhá vì mình vừa tập tành photoshop nữa ) còn text thì full rồi
không nói nhiều nữa link còn nóng đây
VH HVDP.7z (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
pass : lyxuonghau ;))
và nhớ nhấn thanks nhá :D
Trong này có cả file mình vh nữa mà ~~!? Bạn chỉ vh thêm có vài file ==!

lyxuonghau
12-04-13, 08:12 AM
Trong này có cả file mình vh nữa mà ~~!? Bạn chỉ vh thêm có vài file ==!

HI đúng là như vậy... Nhưng mà nếu mình không nhầm thì cái của bạn có 2 file thôi à euip với lại chat á nhưng dù sao vẫn thanks bạn
à mà bạn cho mình hỏi tại sao có nhưng cái mình photoshop ra lúc ép vào thì mình thấy mấy cái trắng trắng vậy bạn cái đó co bị gì không??? Chỉ mình i :D

hayhaylonton
12-04-13, 10:48 AM
HI đúng là như vậy... Nhưng mà nếu mình không nhầm thì cái của bạn có 2 file thôi à euip với lại chat á nhưng dù sao vẫn thanks bạn
à mà bạn cho mình hỏi tại sao có nhưng cái mình photoshop ra lúc ép vào thì mình thấy mấy cái trắng trắng vậy bạn cái đó co bị gì không??? Chỉ mình i :D

cho xin tấm hình đi bạn chẳng hiểu

ZhouJieLun
12-04-13, 12:17 PM

Hình như lưu file đuôi BMG thì ko bị:-|

popping01
12-04-13, 12:54 PM
Ngồi nghịch máy thế nào phải cài lại win =))

thế là lại phải làm lại từ đầu =))

Ngồi Dịch tên NPC ra mà trả được , tắt server , tắt php vào lại vẫn thế :|

--- Chế độ gộp bài viết ---

lúc trích xuất file ảnh mà mình đã chỉnh sửa ra thì chọn đuôi mặc định là : PNG (*.PNG;*.PNS) thì sẽ không bị

kool410
12-04-13, 05:47 PM
Chỉ bậy đây ;;)

bạn ơi sao mình edit xong thì chỉ run đk map sever thôi còn mấy cái kia hiện lên xong biến mất luôn giúp mình với

ZhouJieLun
12-04-13, 07:11 PM
bạn ơi sao mình edit xong thì chỉ run đk map sever thôi còn mấy cái kia hiện lên xong biến mất luôn giúp mình với

Vậy thì bạn xem lại file trong public. bên public bị đè chồng mấy file việt hoá bị lỗi nên bị là chuyện bình thường như nhựa đường, mình thử mở = ip wan rồi vẫn được mà :))

kool410
12-04-13, 07:14 PM
Vậy thì bạn xem lại file trong public. bên public bị đè chồng mấy file việt hoá bị lỗi nên bị là chuyện bình thường như nhựa đường, mình thử mở = ip wan rồi vẫn được mà :))

nhưng nếu tớ để 127.0.0.1 thì lại đk bó tay , mình cài trên vps mình đổi tất cả trong config sang ip vps có đúng không ạ

sadlegend
12-04-13, 09:25 PM
ai mở sv online cho mọi người cùng nhau test đi :D

lyxuonghau
13-04-13, 02:08 AM
Ngồi nghịch máy thế nào phải cài lại win =))

thế là lại phải làm lại từ đầu =))

Ngồi Dịch tên NPC ra mà trả được , tắt server , tắt php vào lại vẫn thế :|

lúc trích xuất file ảnh mà mình đã chỉnh sửa ra thì chọn đuôi mặc định là : PNG (*.PNG;*.PNS) thì sẽ không bị

hi cái này mình biết làm rồi!! Mà cho mình hỏi sao lúc mình vh hết mấy cái hình ảnh trên bản đồ rồi mà nó vẫn hiện ra chữ tàu thế??
rồi mấy cái như dược viên , xếp hạng sau khi dịch thì không vào được nữa??? bạn có bị vậy không???
Với lại mình dịch nhiệm vụ xong mỗi lần gặp thằng Viên thiên cương thì bị báo lỗi nhưng cũng may là không nghiêm trọng lắm mà bạn có biết sửa lại không hướng dẫn mình với :D
Zhou cũng giúp mình với nha ^^' thanks

à với lại bạn có thể share file vh của bạn cho mình không?? vị bây giờ mình đang gặp tình trạng là mấy file vh trên forum không có tác dụng nữa ( không biết bị lỗi chỗ nào mà biến thành như vậy ) nếu không mình ngồi vh lại thì chết mất :((

popping01
13-04-13, 08:28 AM
Mình đang làm lại toàn bộ file .SWF , khi nào xong mình up lên cho mà chiến :D

phithien19
13-04-13, 01:38 PM
Các bạn cho mình hỏi password để giải nén là gì với. Mình dùng hết các cách của chủ thread rồi mà vẫn không được.

popping01
13-04-13, 11:53 PM
Các bạn cho mình hỏi password để giải nén là gì với. Mình dùng hết các cách của chủ thread rồi mà vẫn không được.

PASS : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

:> 30 chả

hayhaylonton
20-04-13, 09:18 PM
hình như có liên quan đến game này thì phải.

chắc có liên quan đến chỉnh thời gian thăng cấp vũ khí thì phải
google dịch

Regulus chiến đấu đã phá vỡ mạng lưới chính thức hoàn thành đồng bộ hóa kinh doanh GPH Ma hoạt động tìm thấy một cái gì đó
<< HumanLevel.tab >>
Mỗi cấp độ để nâng cấp kinh nghiệm cần thiết, tiết kiệm các sửa đổi được hoàn tất. Oh

PetExp.tab

Kinh nghiệm vật nuôi để nâng cấp

Vip.tab

Đặc quyền vip

Sau đó được sửa đổi tăng cường thời gian làm mát và thời gian làm mát của bản sao các cuộc tấn công

Mở
<< E: \ trò chơi nhà 2013 Juxian Regulus chiến đấu đã phá vỡ đầy đủ thương mại chính thức mạng đồng bộ hóa GPH hoạt động của Ma \ server \ Server \ Config >>
Bên trong mở

MapServerConfig.ini

EnhanceTime = 0; strengthen giây (để 0 có nghĩa là không có thời gian làm mát)
SaoDangCooldownTime = 0; lau làm lạnh đến 0 để

Rằng có rất nhiều thời gian làm mát có thể thay đổi theo yêu cầu của họ

Sửa đổi các yêu cầu đóng cửa dịch vụ

Sau khi bạn sửa đổi lại dịch vụ này có thể được

huludb> t-nhân trong Navicat mở, không chuyển qua gốc tài khoản, mật khẩu 123456, máy chủ mặc định phôi sửa đổi, vip, tiền bạc và các VIP bảng t_human trực tiếp thay đổi mức độ trên can AP là vật lý tiền tiền vàng elixir phôi Hiển thị tên lịch sử Reputation TotalReputatio là uy tín (mà cả hai dường như mở dịch vụ là không hợp lệ

đang rãnh tìm thấy trang này cũng share game này nhưng bảng này nhẹ hơn nhiều:
thông tin: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
tải: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nguyen_van003
21-04-13, 09:25 PM
Bác nào Việt Hóa được chút chút game này thì share cho a e chơi với mấy a chị ơi.
Được thế thì thk nhiều nhiều ạ.=:)

vanbac91
25-04-13, 09:22 AM
giờ hiểu dc lý do tại sao không chỉnh được cái kia

Phải lên vip 7.. đây là thành quả mò =))

P/s: Còn về rip từ clgt sgame thì rip cũng phí thôi, bởi vì source của clgt nó xa lắc xa lơ với cái source hiện tại ban đầu :)))))
Bạn chỉ cách mình lên vip vs, vào navicat add được vàng nhưng ko nâng vip đc, :((

nguyen_van003
25-04-13, 11:40 AM
Bạn chỉ cách mình lên vip vs, vào navicat add được vàng nhưng ko nâng vip đc, :((

Dùng GM Tool mà nâng VIP cũng được.
30 charrrr

hayhaylonton
28-04-13, 05:34 PM
mình tìm thấy cái link này link (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) mình thấy có chữ new chắc là bản mới của game này
mình không có nik của diễn đàn đó nên chẳng xem được

link down: down (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) (của trang trên đó)
pass: 助友社区
hic mình tưởng không có pass

quoclk123123
28-04-13, 05:50 PM
mình tìm thấy cái link này link (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) mình thấy có chữ new chắc là bản mới của game này
mình không có nik của diễn đàn đó nên chẳng xem được

link down: down (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) (của trang trên đó)

thank bác nhiệt tình ( chưa test )
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

xlinh
28-04-13, 07:12 PM
pass giải nén là j vậy bạn :-?

ZhouJieLun
28-04-13, 07:21 PM
pass giải nén là j vậy bạn :-?

Pass trong thẻ hide của nó, mềnh chả có nick chả comment lấy pas dc =))

xlinh
28-04-13, 07:51 PM
:Laluot_202:..........chuối nhỉ ....................:Laluot_124:

hayhaylonton
29-04-13, 09:07 AM
pass: 助友社区
moi tao cái acc trên đó nên xem đc

tuongchot42
02-05-13, 12:38 AM
Dành cho những bạn bật file run.bat bị thiếu file
Tải về giải nén và copy phần sever vào mục sever của bộ cài đặt trước là được
pass giải nén:
游戏者之家轩辕斗破 <~ có font
ÓÎÏ·ƠßÖ®¼̉ĐùÔ¯¶·ÆÆ <~ no font

hình như bị xóa mất cái file thì phải, ai có cho mình xin, mình chạy run64.bat nó báo thiếu đủ thứ

Destro
02-05-13, 02:03 AM
hình như bị xóa mất cái file thì phải, ai có cho mình xin, mình chạy run64.bat nó báo thiếu đủ thứ

x86 hay x64 đều phải chạy = run.bat thường, run.bat 64 lỗi từ trong code .bat rồi

tuongchot42
02-05-13, 09:23 AM
x86 hay x64 đều phải chạy = run.bat thường, run.bat 64 lỗi từ trong code .bat rồi

chạy run.bat thì bị eror còn chạy run64.bat thì bị lỗi thiếu mapsever.... mà vào mấy folder đúng là thiếu thật

hayhaylonton
02-05-13, 09:28 AM
chạy run.bat thì bị eror còn chạy run64.bat thì bị lỗi thiếu mapsever.... mà vào mấy folder đúng là thiếu thật

xóa folder server rùi tải lại cái server của chủ toppic rùi chạy lại

tuongchot42
02-05-13, 11:08 AM
xóa folder server rùi tải lại cái server của chủ toppic rùi chạy lại

vẫn thế thôi ngay trong file rar đã thiếu thì làm gì vẫn thế thôi, ai chạy được run64.bat cho xin folder SERVER

chạy cydph kết quả thế này:
chạy tiếp run.bat thì nó báo lỗi tùm lum
còn nếu chạy tiếp cáii kill.bat thì tất cả các bảng trong run.bat biên mất khỏi màn hình (tác dụng của kill.bat là làm gì cậy vậy ??)

==>> sửa lỗi để vào game thế nào đây, tôi giải nén vào ổ E. tôi copy vào máy ảo vmware win xp 32bit để chạy, trong win này tôi đã cài 1 số game khác như đát kỷ,..

tôi bị lỗi như cậu này nè khi chạy file run.bat, còn chạy run64 thì báo lỗi thiếu ....exe tùm lum, win7 64bit

ZhouJieLun
02-05-13, 11:38 AM
Ai thiếu file, cách nhanh nhất là xoá 2 folder sever và public đi rồi giải nén trong cục sever ra bỏ vào lại. Ko add đống việt hoá vào nhé, đống file tab việt hoá bỏ vào 9 phần bật thiếu file

tuongchot42
02-05-13, 11:54 AM
hết bị lỗi 10035 giờ bị lỗi 10061, ai giúp với

hayhaylonton
02-05-13, 12:19 PM
hết bị lỗi 10035 giờ bị lỗi 10061, ai giúp với

bây h bạn rest máy lại
xong xóa cái folder sever cũ down file sever trên về giải nén vô chổ cũ chạy lại(ah chép server mới vô lại không có mất acc đâu)
máy bạn cài font tiếng hoa chưa, chưa thì cài font rùi chạy server

cái này lúc tắt bạn bấm vô nút tam giác bên CYDPHP rồi mới tắt CYDPHP rùi chạy file kill.bat (kill64.bat).(không là lỗi server)

về sau có lổi thì cứ xóa server rùi chép lại thôi

mình nhớ cái game này là dễ cài nhất rồi đó bạn chỉ chạy 2 cái rùi vô game thôi mà

tuongchot42
02-05-13, 12:50 PM
đã update bản sever 117 mb, chạy run.bat thì vẫn báo lỗi wordsever, chạy run64.bat thì vẫn bị lỗi thiếu server

ZhouJieLun
02-05-13, 01:05 PM
Cách dễ nhất để fix.
Chỉnh font máy thành chinese(PRC)
time thành GMT +8 hongkong...
ok.
ko được xoá cái public, nhét public khác vào

ko được nữa thì xem lại ăn ở

alextrung
04-05-13, 12:29 PM
anh em nào có thể hướng dẫn cách cài đặt 1 cách chi tiết của wed game "Hiên Viên Đấu Phá" ko, mình chưa hỉu nhìu về wed game lắm, thấy mấy hướng dẫn kia sơ sài quá nên làm vẫn chưa chơi được game :(

hayhaylonton
04-05-13, 12:42 PM
anh em nào có thể hướng dẫn cách cài đặt 1 cách chi tiết của wed game "Hiên Viên Đấu Phá" ko, mình chưa hỉu nhìu về wed game lắm, thấy mấy hướng dẫn kia sơ sài quá nên làm vẫn chưa chơi được game :(

trong diễn đàn có rồi bạn link (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) tìm kĩ đi còn có lỗi gì thì nói để mọi người hướng dẫn cho bạn

TyriMikk
30-08-13, 12:17 AM
Sr Vì Mình Đã Đào Mộ ... Cho Mình Hỏi Sv Này ... Có Lệnh GM Rỳ Không Vậy ...

nguyen_van003
31-08-13, 11:25 AM
Cái này thì không có lệnh Gm gì đâu.
Chỉ xài = Tool GM thôi.

lehaphuong03
13-08-14, 11:25 PM
Cần gì phải video

và sửa lại thế này :

rồi save lại

cho mình xin cái file "web tiếng việt của hai07dv", tìm mấy chổ rồi nhưng link mediafire nó die rồi, tks mọi người.