[TLBB] Có góp ý nhỏ với MOD
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    Vi phạm quy định
    Thanks
    11

Có góp ý nhỏ với MOD

Hiện nay box TLBB khá u ám. những topic không quan trong thì đc đưa lên mục chú ý. topic quan trọng + có ích thì lại bị close VD
    [Only registered and activated users can see links. ] Có nhiều người đang thắc mắc vấn đề này. nhưng lại không được giải đáp....vì có 1 dòng chữ bên dưới cùng là [Only registered and activated users can see links. ] . Mình muốn hỏi bạn [Only registered and activated users can see links. ] là topic đó cũ. Vậy bạn đã có ý định nào để làm 1 cái j đó tương tự phục vụ ae tốt hơn chưa. Nói nó cũ... vậy mình muốn tự làm sever thì đã có tut mới hơn chưa... nếu chưa thì tức là nó còn mới... chắc chắn là mới.
    Nhìn ngay trên mục "Chú ý" thì các bạn thấy ngay cái topic [Only registered and activated users can see links. ]... 1 topic để hỏi => chưa có câu trả lời thỏa đáng thì có đáng đc "đính" lên mục chú ý k.
    Đây là 1 Diễn Đàn Mở là nới để mọi người hỏi đáp, chia sẻ kinh nghiêm... topic chia sẻ thì bị khóa để tranh comment hỏi đáp. topic hỏi đáp ngắn đc 3 cái dòng chữ thì đưa lên "chú ý"... nếu bạn không đủ khả năng làm thì chuyển chức mod cho người khác hoặc bảo admin close box luôn đi... để cái tình trạng này, fan của box khác sang chúng nó cười thối mũi...
    Khách viếng thăm hãy cùng [Mr.K] xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến [Mr.K] vì bài viết này !

Super Moderator huuduyen_05's Avatar
    Đang ở
    Unknow
    Thanks
    122

Ðề: Có góp ý nhỏ với MOD

Chắc là do bạn mod nào đó sơ xuất sao ý. Đã chỉnh sửa lại. (phần topic dán chú ý)

Topic [Only registered and activated users can see links. ] đã cũ, không còn phù hợp với những phiên bản mới nữa, link hướng dẫn cũng đã die.

Topic bị đào mộ từ 2009 lên nên closed là đúng.
    Lần sửa cuối bởi huuduyen_05, ngày 21-06-12 lúc 01:57 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng huuduyen_05 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    11

Bạn Hữu Duyên cho biết là bài đó die links nào.
    bài đó có 1 links quan trọng nhất là [Only registered and activated users can see links. ]... ngoài ra các links khác không có tác dụng.
    Ngày trc thấy có bạn hay trả lời hướng dẫn cài sever. sau đó có chút của Hà Hoàng... giờ chẳng có ai cả. 1 chút kiến thức chia sẻ cũng không có
    Mình hiểu cái "bí quyết kinh doanh" của những người đang đứng lên mở server. nhưng đã là MOD... người đứng đầu 1 box thì không nên hẹp hòi đến mức chút kinh nghiệm cũng không chia sẻ đc.

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến [Mr.K] vì bài viết này !

pikhjn (22-06-12)

Vi phạm quy định
    Thanks
    11

trong topic của [Only registered and activated users can see links. ] đã nói không để box này thua các box khác đc... trong khi hàng ngũ trụ cột thì ra đi... 1 số người có exp thì lại sợ "share" rồi bị cạnh tranh...
    Nên mình nghĩ Làm thì nó ra làm... không làm thì CLOSE box cho nó lành... cứ để những newbie post bài xong rồi thì ngồi ấn F5 cả ngày không nhận đc được trả lời thì chán lắm...[/FONT] mình cần giúp mà chẳng có ai giúp... muốn share thì chả có gì để share...
    Lần sửa cuối bởi [Mr.K], ngày 21-06-12 lúc 02:38 PM. Lý do: Bổ sung bài

7. The Following 2 Users Say Thank You to [Mr.K] For This Useful Post:

MagicOfLove (21-06-12), Sói Đẹp Trai (23-06-13)

Because I'm Nông Dân Lâm Ngọc Huy's Avatar
    Đang ở
    Campuchia
    Thanks
    36

Trước tiên,xin cám ơn bạn đã góp ý.Mình cũng có ý kiến thế này :

Bài đó đã rất cũ rồi.Trong khi hiện tại đã có các bài mới.Và có các Sv Linux ảo đã cài sẳn.Các bạn chỉ việc down về và chạy vmware là xong.Tại sao cứ phải đào bới các box cũ.
    Và hiện tại nếu các bạn hỏi các vấn đề đó thì có mấy người sẽ trả lời về việc cài đặt từ A-Z ?
    Khách viếng thăm hãy cùng Lâm Ngọc Huy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    11

Vậy chắc bạn cũng hiểu... nghịch những cái này phải vọc mới vui... cứ chờ ngừoi khác làm rồi ăn sẵn.. rốt cuộc 3 hôm là chán... lỗi cũng k biết tự fix... thì muôn đời cũng chả khá lên đc
    Có người hỏi mà chẳng ai share... thế thử hỏi ai dám mở topic hỏi nữa...
    Việc nó cũ hay k thì bạn cũng phải xem lại. Nó đc mở từ năm 2009. 3 năm rồi. đúng là cũ thật đấy. thử hỏi có mấy người trong 4rum làm đc cái đó k hay toàn ăn sẵn. Cái j không biết thì cần tham khảo. Cũ người mới ta mà. Cái bảng chữ cái có mấy nghìn năm rồi mà có ai dám bảo "cũ rồi không xài nữa" k
    Nói đến từ "cài sever TLBB" thì trong 4rum này khối người tưởng là cứ down cái file VMX ấy rồi dùng VMware open là gọi là cài sever ấy
    Có người muốn cài trên linux thật thì lại "leech" nta sang ngay chủ đề "dùng linux ảo"
    Ở 4rum hiện nay những người làm đc theo topic ấy càng ngày càng ít. Bởi vì họ cứ bỏ box dần.. nếu trc khi bỏ box họ bỏ chút thời gian ra trả lời các câu hỏi đó thì các thế hệ newbie sẽ học rồi share lại cho nhau.. cùng nhau chia sẻ. thì box TLBB có bị u ám như ngày hôm nay k.
    Giờ những người biết cài cũng có, nếu họ có lòng họ sẽ lập 1 topic tương tự, nếu có lòng nhưng không có thời gian. họ có thể sửa lại 1 chút từ bài ấy là tất cả mọi người sẽ đc "trải ngiệm" cảm giác "cài đc 1 sever theo đúng nghĩa của nó"... nhưng họ sẽ không share cách làm vì nhiều người biết làm sẽ làm ảnh hưởng đến việc kinh doanh sever của họ... và ngẫu nhiên họ cũng đang tự làm mất đi ngôi vị của TLBB
    Lần sửa cuối bởi [Mr.K], ngày 22-06-12 lúc 02:19 AM.

10. The Following 2 Users Say Thank You to [Mr.K] For This Useful Post:

emyeusss7 (30-06-13), Superman (04-08-12)

Thành Viên
    Thanks
    37

Chú nào mở server bằng vmware bó tay.....

Còn hướng dẫn cài trên linux trực tiếp thì tự mò là chính.....Thiếu thư viện này ,,,thì google ...Mình phải mất 1 tuần tự tìm hiểu và cài ...hầu như là cài dc mọi linux trừ mỗi anh centos 6 bó tay toàn tập ....

Centos 5 chỉ cần : yum install mysql-server ( cấu hình lại file my.ini cho phù hợp ) , yum install mysql-connector-mysql , còn billing chạy trên win
    chỉ 2 lệnh kia trên centos là run dc server rồi config lại là xong

Sai đừng gạch nhé các Bác....em mới lên được cấp gà con thôi
    Khách viếng thăm hãy cùng dodt93 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    23

Trích dẫn Gửi bởi dodt93 [Only registered and activated users can see links. ]
    Chú nào mở server bằng vmware bó tay.....

Còn hướng dẫn cài trên linux trực tiếp thì tự mò là chính.....Thiếu thư viện này ,,,thì google ...Mình phải mất 1 tuần tự tìm hiểu và cài ...hầu như là cài dc mọi linux trừ mỗi anh centos 6 bó tay toàn tập ....

Centos 5 chỉ cần : yum install mysql-server ( cấu hình lại file my.ini cho phù hợp ) , yum install mysql-connector-mysql , còn billing chạy trên win
    chỉ 2 lệnh kia trên centos là run dc server rồi config lại là xong

Sai đừng gạch nhé các Bác....em mới lên được cấp gà con thôi
    cái này có mở online bằng hamachi được không bác em muốn chơi với mấy người bạn mà cài hamachi red hat mai không được
    Khách viếng thăm hãy cùng huyhoang1493 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    37

Trích dẫn Gửi bởi huyhoang1493 [Only registered and activated users can see links. ]
    cái này có mở online bằng hamachi được không bác em muốn chơi với mấy người bạn mà cài hamachi red hat mai không được
    config online trên vps cực dễ, còn trên máy nhà...chưa bao h` nghick................
    Khách viếng thăm hãy cùng dodt93 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Thật ra bạn trách anh Huy thế có lẽ là sai vì chắc gì đã là anh ý làm. Topic đấy lâu rất lâu rồi, MOD close cũng không có gì sai cả, với lại khó khăn gì bạn post lên mục hỏi đáp kiểu gì cũng có người giúp đỡ. Bạn QUOTE cái câu mình nói. Cái đó thì công nhận là lúc đó mình nghĩ vậy nhưng về sau thì mình nghĩ lại rồi, không thể một mình một người mà làm cho cả box khá lên được cả. Một khi người ta không thích share thì mình cũng chẳng ép được, vì nhiều lý do trong đó có cái bạn nói, vậy nên... Chốt lại một câu: "Hỏi thì cứ hỏi nhưng không biết có được trả lời hay không". Thời nay nó là thế Private mọc lên như nấm thì người ta không muốn share cũng đúng thôi, tốt nhất là tự tìm hiểu thôi bạn à.
    Thân !
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

15. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Sói Đẹp Trai vì bài viết này !

cuocdoisp (23-06-13)

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối