[Gunny] Hướng dẫn tùy chỉnh shop gunny
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 21
    Thành Viên Tâm Huyết bachugacon122's Avatar
    Thanks
    173

Icon10 Hướng dẫn tùy chỉnh shop gunny

Tất cả những gì dưới đây đều là do vô tình mình biết dc.Vì trình độ còn gà nên mong các pro thông cảm
    A. Chuẩn bị
    - Dow tool cover file xml về (cái nào cũng dc nhưng tốt nhất là dùng cái của MrChuCong)
    - Cover 2 file shopgoodshowlist.xml và ShopItemList.xml (cách cover thì khỏi cần nói rùi nhé)
    - Xong rùi thì mở 2 file đó lên bằng notepad++ (notepad cũng dc)
    - Bật sql rùi mở 2 table dbo.shop_goods và dbo.shop (làm gì thì lát nữa bik)
    B. Tùy chỉnh
    I. Thêm, xóa item trong shop
    - Mún xóa hay thêm item thì ta cần phải biết Template ID của món đó (tra trong dbo.shop_goods nhé)
    - Biết được Template ID rùi thì ta tra trong dbo.shop để biết được ID của món đồ đó (Cột đầu tiên ý)
    - Biết được ID rùi thì mở cái shopgoodshowlist.xml đã cover lên rùi xóa hàng có ID đó đi ( để xóa món đó trong shop ) hoặc thêm một hàng có ID đó để thêm vào shop
    - Xong thì compress file đó đè lên file cũ nhé
    Chú ý : - Khi thêm đồ thì hãy tìm hàng có món đồ cũng loại rùi sao thêm 1 hàng ngay dưới hàng đó rùi thay cái ID ( ví dụ bạn mún thêm 1 cái vk mới thì tìm hàng có ID của món vk đó rùi chép ra 1 hàng giống y như thế ngay bên dưới rùi đổi cái ID )
    - Nếu trong dbo.shop ko có món đồ cần thêm thì phải tự add món đó vào dbo.shop rùi mới thêm dc
    II.Thay đổi giá item trong shop
    - Vào sql--> dbo.shop tìm hàng có Template ID của món cần thay đổi giá
    - Chỉnh các cột sau Avalue1, Bvalue1, Cvalue1 (còn vì sao thì vào chỉnh đi rùi sẻ hỉu)
    - Mở file ShopItemList.xml đã cover lên và chỉnh như trong dbo.shop để trong game hiển thị đúng với server
    - Xong thì compress đè lên file cũ nhé
    HD thêm cái này
    - Cột Aprice1 : Là đơn vị tiền tệ để mua đồ ( đơn giản là mua bằng lễ kim, huân chương, hay xu )
    + lễ kim : -4
    + Xu : -1
    + Huân chương : 11408
    Vậy nếu bạn mún bán món gì đó băng lễ kim hoặc huân chương thì thì chỉ cần đổi cái mã ở cột đó thui
    Và nhớ chuyển nó wa đúng khu vực yêu cầu nhé (đồ mua băng lễ kim mà nằm bên khu trao đổi huân chương là nó chửi cho thúi đầu đó)
    Cách add thêm đồ vào dbo.shop : cách bạn tìm món đồ tương tự rùi sao ra 1 dòng ở dưới cùng. Sau đó chỉnh lại mấy cái ID

Chú ý : Nhơ là phải đồng bộ giữa cái dbo.shop với file ShopItemList.xml để tránh trường hợp trong game hiển thị một kiểu mà khi mua nó lại trừ tiền kiểu khác
    Lần sửa cuối bởi The Guardian, ngày 19-12-12 lúc 10:25 PM.
    Đã đi nghĩa vụ quân sự, vui lòng không liên lạc

2. The Following 23 Users Say Thank You to bachugacon122 For This Useful Post:

811659 (07-06-12), AnhKhoi (05-10-12), anhkhuyen (16-06-12), bboynam99 (07-06-12), daicadoibung (17-12-12), duthli (19-06-12), Edward_Newgate (08-06-12), hd.vuduong (26-07-12), hieudkny11o2 (26-06-12), kaibavi (12-02-13), kentpro123 (13-06-14), newfull (26-07-12), Ngây Thơ (18-06-12), nghiadht (14-06-12), nhoksock97 (07-06-12), razent (17-09-12), registerhelp (23-01-13), satthupro95 (15-07-12), sau_nam_ko_tam (03-11-12), toilatoilatoi (25-12-12), trunghieu123 (23-05-14), vuleson (31-12-12), zinky (14-08-12)

Thành Viên
    Thanks
    4

Ðề: Hướng dẫn tùy chỉnh shop gunny

cho xin cái link cover!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    Khách viếng thăm hãy cùng tainh0kng0k_98 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    173

Trích dẫn Gửi bởi tainh0kng0k_98 [Only registered and activated users can see links. ]
    cho xin cái link cover!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    wa đây nè [Only registered and activated users can see links. ]

dow thì nhớ thank cho anh kia nhé

5. The Following 4 Users Say Thank You to bachugacon122 For This Useful Post:

AnhKhoi (05-10-12), kiepvesau96 (09-06-12), nhoksock97 (08-06-12), tainh0kng0k_98 (07-06-12)

Thành Viên
    Thanks
    159

Làm thế nào mà có thể bán đồ ra trong shop mà người nhận đồ thì chỉ nhận được vật phẩm đã khóa không nhỉ mấy bạn
    Khách viếng thăm hãy cùng biendong1980 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    5

Bạn thật đáng hâm mộ,cố gắng phát huy nhá!!
    Khách viếng thăm hãy cùng minhbambi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    173

Trích dẫn Gửi bởi minhbambi [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn thật đáng hâm mộ,cố gắng phát huy nhá!!
    Thế mà ko tks

9. The Following 2 Users Say Thank You to bachugacon122 For This Useful Post:

192168123 (09-09-12), kfcneed2 (24-12-12)

Thành Viên
    Thanks
    4

mình không bít xài cái cover chủ topic chỉ mình vs
    Khách viếng thăm hãy cùng tainh0kng0k_98 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    14

bachugakon112 hú hú!
    Qua tp này làm phiến bạn tí nữa nhé!
    Sự thể là thế này:
    Mình muốn khi hợp thành có thể bỏ số "n" viên đá vào và có thể ấn "n" lần hợp thành đến khi thành công thì thôi. thay cho việc 1 lần chỉ bỏ vào 1 viên đá hợp thành như bây giờ làm lâu mà mỏi tay nữa!
    Còn 1 việc nữa là cái gunny của mình hiện tại sao ko thể dung luyện được bất cứ thứ gì trong tap dung luyện vậy làm thế nào để sửa lỗi. ( khi bỏ vật phẩm cần dung luyện vào là nó bảo vật phẩm ko đủ số là thế nào).
    Rất mong chủ tp hoặc bất cứ ai rành về việc này giúp mình!
    Vần vật vất vả mấy đêm đã sữa đc lỗi shop. nên rất cảm ơn chủ tp về bài viết này!
    à quên ấn tk phát!
    Khách viếng thăm hãy cùng anhkhuyen xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên omomoi's Avatar
    Thanks
    16

Trích dẫn Gửi bởi anhkhuyen [Only registered and activated users can see links. ]
    bachugakon112 hú hú!
    Sự thể là thế này:
    Mình muốn khi hợp thành có thể bỏ số "n" viên đá vào và có thể ấn "n" lần hợp thành đến khi thành công thì thôi. thay cho việc 1 lần chỉ bỏ vào 1 viên đá hợp thành như bây giờ làm lâu mà mỏi tay nữa!
    Còn 1 việc nữa là cái gunny của mình hiện tại sao ko thể dung luyện được bất cứ thứ gì trong tap dung luyện vậy làm thế nào để sửa lỗi. ( khi bỏ vật phẩm cần dung luyện vào là nó bảo vật phẩm ko đủ số là thế nào).
    Vần vật vất vả mấy đêm đã sữa đc lỗi shop. nên rất cảm ơn chủ tp về bài viết này!
    à quên ấn tk phát!
    Cái đầu tiên mà làm đc ,chắc VNG nó làm lâu rồi ,bên VNG giờ cũng chỉ có auto hợp thành thôi
    Khách viếng thăm hãy cùng omomoi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

13. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến omomoi vì bài viết này !

kentpro123 (13-06-14)

Thành Viên
    Thanks
    79

Trích dẫn Gửi bởi anhkhuyen [Only registered and activated users can see links. ]
    bachugakon112 hú hú!
    Sự thể là thế này:
    à quên ấn tk phát!
    [Only registered and activated users can see links. ] Tp này mình đã share cách fix dung luyện bạn qua tham khảo
    Khách viếng thăm hãy cùng pikeman20 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

15. The Following 2 Users Say Thank You to pikeman20 For This Useful Post:

anhkhuyen (21-06-12), kentpro123 (13-06-14)

Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Gunny] Share bộ quản lý game Gunny (Gunny Private Webpage v1.0)
    Bởi trong0981 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 54
    Bài viết cuối: 11-02-13, 04:52 PM
  2. Hỏi về vật phẩm trong shop gunny 3.0
    Bởi MinYeuVy trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 09-05-12, 05:50 PM
  3. Lỗi hok nhìn thấy đồ trong shop gunny
    Bởi mrdenpro trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 29-09-11, 10:53 PM
  4. Tool chỉnh sửa Shop Game - Mu Shop 1.6 Final