[KT] [Help] Thắc mắc những dòng trong gamesetting.ini
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 7 của 7
    Thành Viên
    Thanks
    16

Icon7 [Help] Thắc mắc những dòng trong gamesetting.ini

[ServerConfig]
    MaxSubWorldCount=400
    MaxPlayerCount=1200
    MaxNpcCount=50000 <------------------
    MaxItemCount=200000
    MaxObjCount=5000
    MaxMissileCount=20000

Dòng này mình có thể tăng max lên bao nhiêu để có thể load hết NPC trong map ? Máy nhà load toàn bộ map thôn trấn , thành thị , môn phái , train lev 5 ~ 115 , tẩy tủy , quest chính tuyến theo hướng thiên vương bang (nga mi và côn lôn chưa add) : 87250 NPC . Nhưng mình thử chỉnh từ 50000 lên 150000 là gameserver nó tự động out không chạy được .
    Khách viếng thăm hãy cùng minbukyo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên khactai's Avatar
    Thanks
    103

Ðề: [Help] Thắc mắc những dòng trong gamesetting.ini

Trích dẫn Gửi bởi minbukyo [Only registered and activated users can see links. ]
    [ServerConfig]
    MaxSubWorldCount=400
    MaxPlayerCount=1200
    MaxNpcCount=50000 <------------------
    MaxItemCount=200000
    MaxObjCount=5000
    MaxMissileCount=20000

Dòng này mình có thể tăng max lên bao nhiêu để có thể load hết NPC trong map ? Máy nhà load toàn bộ map thôn trấn , thành thị , môn phái , train lev 5 ~ 115 , tẩy tủy , quest chính tuyến theo hướng thiên vương bang (nga mi và côn lôn chưa add) : 87250 NPC . Nhưng mình thử chỉnh từ 50000 lên 150000 là gameserver nó tự động out không chạy được .
    bạn có thể chỉnh lên 100K.goodluck
    [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên
    Thanks
    16

Trích dẫn Gửi bởi khactai [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn có thể chỉnh lên 100K.goodluck
    Mình đã chỉnh lên 100K và đã chạy được nhưng chỉ một hồi là gameserver báo lỗi C++ 421 và tự động tắt . Và chuyện này nữa ko bik có dính dáng không nhưng vào game mình để yên cho nhân vật đứng một hồi không làm gì hết thì tự động mất kết nối và gamesever lại báo lỗi 421 . Mình bị cái này trên laptop . còn bên PC thì hoàn toàn không có .

Thành Viên khactai's Avatar
    Thanks
    103

Trích dẫn Gửi bởi minbukyo [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình đã chỉnh lên 100K và đã chạy được nhưng chỉ một hồi là gameserver báo lỗi C++ 421 và tự động tắt . Và chuyện này nữa ko bik có dính dáng không nhưng vào game mình để yên cho nhân vật đứng một hồi không làm gì hết thì tự động mất kết nối và gamesever lại báo lỗi 421 . Mình bị cái này trên laptop . còn bên PC thì hoàn toàn không có .
    cái này bạn chạy online-mất kết nối do đường truyền mạng yếu---ra quán net chơi cap quang chắc là không bị đâu.
    [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên
    Thanks
    16

Trích dẫn Gửi bởi khactai [Only registered and activated users can see links. ]
    cái này bạn chạy online-mất kết nối do đường truyền mạng yếu---ra quán net chơi cap quang chắc là không bị đâu.
    Mình đang chơi offline ko phải onl bạn hiền.

Thành Viên
    Thanks
    47

Mình đang chơi offline ko phải onl bạn hiền.
    line 421 la loi wa tai so luong npc so luong npc chi co the tang gap doi muc mac dinh thoi
    Khách viếng thăm hãy cùng nh0kk3n2310 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên GameZone
    Thanks
    1

Load nhìu NPC thế làm j ta :S hình như mỗi SV có giới hạn NPC thì phải :S có đúng vậy không mấy tiền bối ?
    Khách viếng thăm hãy cùng minhtrong90 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. Sửa shop trong Npc ở trong game ?
    Bởi nhactre8x trong diễn đàn Thục Sơn Kỳ Hiệp
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 28-03-12, 10:33 AM
  2. Hỏi cách sửa lỗi trong nv trong game vẫn RS được
    Bởi zChiPhe0 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 08-01-11, 09:21 PM