[TLBB] TLBB đang theo chiều hướng đi xuống
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Xem kết quả Bình chọn: Bạn sẽ cố gắng vì Thiên Long Bát Bộ chứ ?

Người bình chọn
54. Bạn không thể bình chọn trong Bình chọn này
  • Mình sẽ cố gắng không thể để thua Kiếm Thế được !

37 68.52%
  • Mình xin đầu hàng Kiếm Thế !

17 31.48%
Trang 1 của 5 1 2 3 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 47
    Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Icon9 TLBB đang theo chiều hướng đi xuống

Mình thấy kể từ khi Kiếm Thế ra như mình đoán lúc trước không sai một tý nào cả. Kiếm Thế ra thì TLBBJX có xu hướng vào box Old Server.

Xin lỗi các bạn do mình đi học và cũng một phần mình cũng mê Kiếm Thế và cũng vọc một chút nên ko đóng góp gì được cho Box TLBB cả, mong các bạn thông cảm...

Để tránh điều mình đã đoán từ trước, các bạn hãy tự mình cố gắng, cố như bên JX họ làm vậy, họ chỉ chịu ảnh hưởng nhỏ khi Kiếm Thế ra thôi còn với chúng ta khi Kiếm Thế ra thì lượng mem gần như tập trung hết qua đó. Tại sao chúng ta lại để BOX đi xuống thế này nhỉ ?... Dụ như cái vụ SV mộ dung kia trước Hot lắm giờ thì Kiếm Thế ra nên mất hết cả mem luôn...

Mình sẽ cố gắng đóng góp nhiều hơn nữa. Mình sẽ cố gắng ko để TLBB đi giật lùi thế này được. Cố mãi mới được tách BOX ra mà giờ lại... Chả lẽ chúng ta lại chịu thua Kiếm Thế ?... Không thể như thế được. Mình mong các bạn đóng góp để giữ vững box TLBB này bằng các câu hỏi hoặc các bài share và mình xin hứa sẽ reply đầy đủ nếu mình biết...

Mong các bạn hợp tác vì Thiên Long Bát Bộ....

Thân ái

Hà Hoàng
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 11 Users Say Thank You to Sói Đẹp Trai For This Useful Post:

1641996 (05-02-12), dodt1306 (03-02-12), giangmap (04-02-12), hoanggiakhoa94 (15-03-13), kid1110 (03-02-12), MagicOfLove (25-05-12), Nhock_Win (14-07-12), smartboybg (27-03-12), thienvipga (31-07-12), tualua2010 (13-02-12), vipprolc (27-05-12)

Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Ðề: TLBB đang theo chiều hướng đi xuống

Mà thật sự bây giờ mình cũng chả nghĩ ra cái gì mà viết để đóng góp được cả vì trước đó tất cả gần như đã hoàn thiện rồi. Mong các bạn giúp mình bằng các câu hỏi mình sẽ reply tận tình... Thanks các bạn nhiều
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    88

Mình thấy bạn Hà Hoàng nói rất đúng,

Các bạn trong box TLBB hãy cố gắng và nổ lực để box càng ngày càng phát triển.

Mình thì bước vào lĩnh vực này không lâu, chỉ có chút ít kiến thức về C/C++, HTML, Java, PHP.

Mình vào box này cũng không lâu, mình thấy game TLBB là 1 game rất hay về mọi mặt: Hệ thống nhiệm vụ, hệ thống quyết (Q 1-2-3, Ác Bá, Ác Tặc, Cờ, Yến Tử Ổ, PMP, ...).

Từ ngày 21/01/2012 bên TQ share bản mod phái Mộ Dung do Legend phát hiện và post bài đầu tiên mình tập trung hết mình vào nó. Do là Map mới (Đại Lý, Lạc Dương, Tô Châu) khác hoàn toàn Version cũ nên client cũ không phù hợp nửa. Hiện giờ mình đã thực hiện được 1 số như sau:
    - Việt Hóa client mới được khoản 60% dựa trên Client 3.05.1201 của Sohu (TanDat làm chủ yếu).
    - Việt hóa được khoản 95% Map. Do một số map mới và 1 số map mình chưa vào lần nào vì mình nghĩ TLBB đã lâu nên mình không VH đc.
    - Quái vật, Item thì Việt Hóa được 98% (Do TanDat làm).
    - Và đang Việt hóa các thành phần còn lại.
    Khách viếng thăm hãy cùng kid1110 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. The Following 2 Users Say Thank You to kid1110 For This Useful Post:

Sói Đẹp Trai (03-02-12), tualua2010 (13-02-12)

Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Trích dẫn Gửi bởi kid1110 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình thấy bạn Hà Hoàng nói rất đúng,

Các bạn trong box TLBB hãy cố gắng và nổ lực để box càng ngày càng phát triển.

Mình thì bước vào lĩnh vực này không lâu, chỉ có chút ít kiến thức về C/C++, HTML, Java, PHP.

Mình vào box này cũng không lâu, mình thấy game TLBB là 1 game rất hay về mọi mặt: Hệ thống nhiệm vụ, hệ thống quyết (Q 1-2-3, Ác Bá, Ác Tặc, Cờ, Yến Tử Ổ, PMP, ...).

Từ ngày 21/01/2012 bên TQ share bản mod phái Mộ Dung do Legend phát hiện và post bài đầu tiên mình tập trung hết mình vào nó. Do là Map mới (Đại Lý, Lạc Dương, Tô Châu) khác hoàn toàn Version cũ nên client cũ không phù hợp nửa. Hiện giờ mình đã thực hiện được 1 số như sau:
    - Việt Hóa client mới được khoản 60% dựa trên Client 3.05.1201 của Sohu (TanDat làm chủ yếu).
    - Việt hóa được khoản 95% Map. Do một số map mới và 1 số map mình chưa vào lần nào vì mình nghĩ TLBB đã lâu nên mình không VH đc.
    - Quái vật, Item thì Việt Hóa được 98% (Do TanDat làm).
    - Và đang Việt hóa các thành phần còn lại.
    Oh tin vui, mong là TLBB sẽ ko thua Kiếm Thế... Hãy cố như bên JX người ta làm các bạn nhé
    Thân

Thành Viên
    Thanks
    9

gamezone có những người thật tâm huyết không diễn đàn nào sánh bằng
    chúc box TLBB của các bạn luôn phát triển mạnh mẽ
    Khách viếng thăm hãy cùng toilatuantk xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    53

Mong là sẽ phát triển box tlbb thật tốt.
    HH chỉ giúp mình muốn đổi mấy cái chữ trong shop bản server 4 lỗ ví dụ như mấy cái nút có chữ : Đả Tạo Đồ giờ mình muốn thay thành Vật Liệu Tạo Đồ thì phải chỉnh ở file nào.
    Khách viếng thăm hãy cùng natuan86 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    88

Trích dẫn Gửi bởi natuan86 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mong là sẽ phát triển box tlbb thật tốt.
    HH chỉ giúp mình muốn đổi mấy cái chữ trong shop bản server 4 lỗ ví dụ như mấy cái nút có chữ : Đả Tạo Đồ giờ mình muốn thay thành Vật Liệu Tạo Đồ thì phải chỉnh ở file nào.
    Đa số những item không trang bị trên người được thì nằm trong file CommonItem.txt, còn những item trang bị trên người được (Vũ khí, quần áo, nhẫn, giới chỉ .....) thì nằm trong file EquipBase.txt. Cả 2 file điều nằm trong Public\Config.

Bạn cứ mở 2 file đó ra mà edit.
    Khách viếng thăm hãy cùng kid1110 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến kid1110 vì bài viết này !

natuan86 (03-02-12)

Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Cái đó mình tưởng nó nằm trong việt hóa Client chứ... Cụ thể thì mình ko rõ vì chưa thử bao giờ

12. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Sói Đẹp Trai vì bài viết này !

natuan86 (03-02-12)

Thành Viên
    Thanks
    152

Mình thì nghĩ thế này.
    Bây giờ và sau này kt sẽ là box hot nhất bởi vì nó là game hay hơn so với mấy game kia.
    Thêm vào đó là nó ít lỗi nặng hơn nên mọi người sẽ chuyển qua dùng nó.( Chẳng phải lăn tăn gì Rồng dí Bổng dí....vv)
    mình đoán là box JX sắp đóng cửa
    Nhà nhà Kiếm Thế, người người Kiếm Thế, hahaha
    Khách viếng thăm hãy cùng hdk2010 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Trích dẫn Gửi bởi hdk2010 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình thì nghĩ thế này.
    Bây giờ và sau này kt sẽ là box hot nhất bởi vì nó là game hay hơn so với mấy game kia.
    Thêm vào đó là nó ít lỗi nặng hơn nên mọi người sẽ chuyển qua dùng nó.( Chẳng phải lăn tăn gì Rồng dí Bổng dí....vv)
    mình đoán là box JX sắp đóng cửa
    Nhà nhà Kiếm Thế, người người Kiếm Thế, hahaha
    Sai lầm .................................................. .!

15. The Following 2 Users Say Thank You to Sói Đẹp Trai For This Useful Post:

dodt1306 (03-02-12), thienvipga (31-07-12)

Trang 1 của 5 1 2 3 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Chia sẻ cài đặt game tlbb
    Bởi anhtuanz trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 22-01-13, 10:50 AM
  2. code NPC tlbb các bạn vào chia sẻ học hỏi nào :D
    Bởi vippro0 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 18-04-11, 12:37 PM
  3. Stringger chia Sub theo RS chuẩn nhất 100%
    Bởi ngdungqn11 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 27-02-11, 02:08 PM
  4. Chia Sub Server Theo Reset - NonReset ko cần tạo DB MuOnLine1
    Bởi onetheside123 trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 21-10-10, 01:50 AM
  5. các bạn muốn chia server theo các cấp độ reset ?
    Bởi dh_notable trong diễn đàn SQL Server & Website
    Trả lời: 21
    Bài viết cuối: 25-04-10, 10:40 PM